بسم الله الرحمن الرحيم السلام عليكم ورحمه الله وبركاته ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونستهديه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله ارسله الله تعالى بالهدى ودين الحق ليظهره على الدين كله ولو كره الكافرون اما بعد فان اصدق الحديث كلام الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الامور محدثاتها وكل محدثه بدعه وكل بدعه ضلاله وكل ضلاله في النار اللهم انا نعوذ بك من عذاب النار قال الله تعالى يا ايها الذين امنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن الا وانتم مسلمون وقال الله سبحانه وتعالى يا ايها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحده وخلق منها زوجها وبث منهما رجالا كثيرا ونساء واتقوا الله الذي تساءلون به والارحام إن الله كان بك إن الله كان عليكم رقيبا وقال الله سبحانه وتعالى يا أيها الذين آمنوا اتقوا الله وقولوا قولا سديدا يصلح لكم أعمالكم ويغفر لكم ذنوبكم ومن يطع الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما أما بعد وَبَنْزِي و وتلفزيشنييتو أفريقيا karibuni katika kipindi chetu kipya kabisa cha nidaa minasuna kipindi ambacho kinakujia ndugu yangu katika iman katika televisheni yetu hii tumwombe mwenyezimungu subhanahu wataala atupe taufiki katika kukielezea kipindi chetu na kuhakikisha kuwa tumewafaidisha ndugu zetu katika ya kipindi kipindi hiki hiki mani nini kipindi hiki kinazungumzia hadithi ambazo zilizokuja kutoka kwa mtume salla l wasalam ambazo zenye mafundisho makubwa tena muhimu katika maisha yako anidaau minassunna yani ni wito ambao umetokana na hadithi na maneno ya bwana mtume salllah alihi wasalam sasa ni hadithi ni maudhuhu upana kwa kweli ndugu zangu katika iman Aa, na upana wake ni kwa sababu mtume alehi salatu ndiye aliyekua kuleaauafs akaakutueleanamagani utaus sasa kwa sababu mtm allaaalam ndi aliyekuja kuitafsiri urani kimaneno akaja kuitafsiri urani kivitendo sasa maneno yake liyozungumza ni mapana kabisa yani tuseme ni, ni kama vile bahari ambayo haina pwani kwa hiyo ndugu zangu katika iman ni kipindi muhimu sana kwako wewe tuwe pamoja katika kuki zungumzia na katika usikilizaji muhimu kabisa na pia usisahau nakukumbusha kwamba usisahau kuwa na kalam katika kuandika zile faida ambazo utakazokuwa umezipata katika kipindi hiki safari ndefu akitunatarajia kua tutakuwa pamoja katika haraka zote ambazo tutakazkuja kuzizungumza ndugu yangu katika iman ni fursa yako sasa na ni amana hii umepewa na allah subhanahu wataala uweze kuitumia vile inavyotakiwa ndugu yanu katika ma mtume salllah alaih wasallam amekuja ni rehma waulimwengu wa wote ni rehma kwa dunia nzima ni rehma kwa, kwa wanadamu na pia kwa majini kwa sababu mtume salllaal wasalam ametumwa ni rehma kwa ulimwengu wote mwenyezimungu anasema wama arsalnaka illa rahmatan lilalamin hatukumtuma mtume salalwsaa hatukutuma wewe mtumi alahi wa salatu wasalam illa rahmatan lilalamina ni rehma kwa ulimwengu wote rehma mwanaake nini rehma ndugu zangu katika imani ni kama vile tunaweza kusema kwa kiswahili kifupi ni ukombozi kwetu sisi kwamba amekuja kututoa katika giza kutuleta katika nuru ndio maana mwenyezi mungu subhanahu wataala anasema kwamba hatukukutuma wewe isipokuwa ni rehma uje kuwabainishia watu dini yao uwabainishie watu mambo ambayo yanawafaidisha na yanawanufaisha ndugu zangu katika imani tunamshukuru mwenyezimungu subhanahuwataala kukutana tena katika halaka yetu nyingine mpya kama tulivozungumza mwanzo ni wakati wetu na ni wasaa wetu kabisa ndugu zangu katika man kumshukuru allah subhanauwataala kutuwezesha kwamba tuweze tena kukaa katika halaa ya ilmu baada ya kukaa katika ile ya ilmu mwenyezimungu subhanahuwataala tutumie malaika watuzunguki wakati tukiangalia tv yetu ya afrika eh, wakati tukifaidika na masala mbalimbali mbali ya dini alafu mwenyezimungu subanauwataala kututaja كاتكا في و تكوفا ملائكه الله نَوَسِفُ سيفوك لا يَعْصُونَ الله مَا أَمَرَهُمْ كمبونا ملائكه هوا موس مونيزمو الله سبحانه وَتَعَالَى انا و عم سبحانه وَتَعَالَى انا الله فيمن عند mwenyezimungu anataja wale watu wenye kutafuta ilmu wenye kukaa wakasikiliza ilmu mwenyezimungu anawataja vizuri kwa wale malaika ambao wako na allah subhanahu wataala ndugu yangu katika imani pili tumshukuru mwenyezi mungu tena kwa kutuwezesha kuwa ni waislamu ndugu zangu kwa sababu wengi mwenyezimungu hakushindwa kutufanya kuwa ni makafiri mwenyezimungu subhanahu wataala hakushindwa كتو فان يا كومبا تسيوي بوكات كذا مازيتوزا ساسا، الله سبحانه وتعالى كاتومبا نا كاتويكا، كومبا تطاكوي كأمة محمد صلى الله عليه وسلم، نجزون كتك إيمان، كتك مقدما نيوزن جمزة نيوزن خطبة الحاجة، خطبة الحاجة إنكوا يعني يا يعني مان ويتو ومبادئ ويا النداءات من السن، ويتوا صلى الله عليه وسلم داني منونياكي متوس عليه وسلم، hakika maneno yaliyokuwa ya kweli kabisa yasiyokuwa na matatizo yoyote kalamullah ni maneno ya mwenyezimngu subhanahu wataala kwamba ukitaka kutafuta maneno ya kweli ukitaka kujua ukweli wa mambo maneno bora maneno yenye faida basi ni lazima utayakuta katika kitabu cha allah subhanahu wataala bimaana hautaweza kukuta maneno mengine ambayo ni mazuri zaidi maneno bora zaidi isipokuwa ni katika kitabu cha allah subhanahu wataala hiyo ni hutbatulhaja ambayo mtume alayhi salatu wassalam hakuacha kuisema pindi alipokuwa akiuzungumzia umma pindi alipokuwa akiuhutubia umma kitu cha kwanza nikwakukumbusha wewe kujia kwamba inna asdaka lhadithi kalamullah kwamba hakika maneno bora maneno sahihi maneno ya kweli huwezi kuyakuta sehemu nyingine isipokuwa ni ndani ya qurani tukufu kisha akaja kuzungumzia anidaatu minassunna maneno mwitiko وي توكاتك قال متوسط صلى الله عليه وسلم أحبوا أخواتك وزعم زيا ومواقك، اسْبَقُوا اسْبَقُوا ركوا كسمع، إن أصدق الحديث كلامه، وخير الهدي، هدي محمد صلى الله عليه وسلم، متوسط صلى الله عليه وسلم أبيع ركوا ككمبشاوي، كومبا، ونحتاج ساسا وانغوف، يل وبيت ويند كاتكنجي، يليونيوكا، وس يو سينجي كاتكبات، الأوي كاتكحق، بس متوسط صلى الله عليه وسلم ابيع ركوا ككمبشاوي كومبا ونحتاج ساسا وانغوف يل وبيت ويند كاتكنجي يليونيوكا بس صلي الله عليه وسلم انسي ما وخير الهدي. hakika uongofu bora uongofu mzuri hadyu muhammadin salllah al wsalam ni uongofu wa mtume alahisalau wsalam kisha mtume sasalam akawa anasema e, washara lumuri muhdathatuha hakika mambo ya shari mambo ambayo sio mazuri mambo ya balaa ndugu zangu katika iman ni yale ambayo hayako katika dini wala hayakupokelewa katika dini alafu yakaja yakawekwa katika dini yetu ambayo ni uislamu ndugu yangu katika iman hadithi hii inatupa mizan hadithi hii inatupa vipimo vya kuijua hai na kuijua batil bimana unapotaka kuijua haki bimana lazima utafuata utataka kuyajua maneno ya kweli na maneno ya kweli ndugu zangu katika iman yako katika qurani kama tulivyozungumza na baada ya kuyajua maneno ya kweli ukataka upite katika njia ya sahihi njia ambayo haina mashaka وانقفوا عن ذلك وانتظروا يجب ان نعود عليه الصلاة والسلام وقال خطبة الحاجة وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم يقول هذا ايمان صلى الله عليه وسلم فاقف بيانه وشر الأمور محدثاتها na mambo ya shari mambo yasiyokuwa na maana mambo yenye kumwangamiza mwanadamu ni muhdathatu hani yale ambayo yanayozushwa yakawekwa katika dini ili watu wayafanye iti kwa kujipatia thawabu kwa mwenyezimungu subhanahu wataala ewedugu yakatika ma huu ni utangulizi mfupi lakini katika huu utangulizi mfupi tukimwangalia shehe wetu imamu wetu shekhu lislam bnu taimia rahimahullahu taala katika kitabu chake alfurqanu baina lhaqi walbutlan amezungumza kanuni mbili muhimu sana wakati alipokuwa eh, akizungumzia haqi na batil kuwa raddi rawafida na mutazila na firaqu sufiya mtume eh, shekhu lislam bnu taimia katika kitabu chake aliweka kanuni mbili za kuijua haqi kutokana na batil na ili ndugu yangu katika iman ili uweze kukupita kuishi katika maisha bora maisha yenye mafanikio baadaye maisha yenye fyucha nzuri ni lazima kanuni hizi uzifahamu na ndio maana mara nyingi tunapokutana tena ndugu zangu katika darasa zetu kama hizi tukufu lazima huwa nikikwambia kwamba usisahau kuwa napeni. na peni na kuwa na karatasi ili uweze kuandika baadhi ya faida ambazo unaona kwamba unaweza pia ukamfaidisha ndugu yako katika, katika, katika imani mwingine شيخ الاسلام بن تيميه شا الفرقان بين الحق والبطلان حقنا باطل. زفزولي. انا سما فمن كان اعظم اتباعا فمن كان اعظم اتباعا لكتابه الذي انزله على نبيه صلى الله عليه وسلم كان اعظم فرقانا ما انا من النهايه نكوانبا shekhu lislam bnu taimia ameweka kipimo na mzani wa kuifahamu haqi na batili pale aliposema kwamba utakapomuona hmm? anasema shekhislam bnu taimia kwamba pindi unapomuona mwanadamu muislamu yani anaipenda sana dini yake na yuko tayari kufa kwa ajili ya qurani kwa ajili ya mwenyezi mungu yuko tayari kufa kwa ajili ya sunna ya bwana mtume alayhi salatu wassalam qala llahu taala mwenyewezimungu amesema basi unamkuta yuko hapo qala rasulu llahi salllah alaih kasema mtume sallau al wasallam unamkuta mwislamu huyo yuko hapo basi anasema kana ashadda furqanan baina lhaqi waalbatil basi mtu huyo basi ndiyo wa kwanza kabisa ku, ku, ku, ku, kuwa na uwezo wa kubanisha wa kubagua baina ya haqi na batil kinyume cha maneno haya ni kwamba ukimwona mtu ambaye sio sio mfuataji wa qurani yani huwa laisa min ahli lquran ukimwona kwamba mwenendo wake maisha yake hataki vitu vitu v mungu kasema bwana mtume saa sallama akasema vitu hivyo hataki kusikia ye ukimkuta labda pengine kwenye mambo ya siasa ukikuta mambo ya porojo ambayo hayana maana sana utamkuta ni mtu ambaye yaani yanini mtu, mtu, mtu ambaye ni, ni mtu wa falsafa eh? yani kuwa ku, ku, ku, ku katika msingi wa ala llahu taala ala rasul sal llah alew salam mtu huyo kabisa vitu hivyo viko mbali na yeye bimaana hata ukimsomea maneno ya mwenyezi mungu au ukamwambia maneno ya mtume wa alahi salatu wassalam hayuko tayari kukusikiliza kwa makini anasema a unaona mtu huyo kana abada lbutlan uaona an, mtu huyo anakuwa yuko mbali sana a ramala wakati alipokuwa akizungumza maneno haya alikuwa katika msimamo katika mauifu ngumu sana mauifu za muaridh wapinzani wa haqi walikuwa ni wengi kama tunavyoona sasa sasahivi kuna wapinzani wa hai wengi na maalasaf wakati tukizungumzia ndugu zangu katikaiman maudhui yetu kwamba nikumbushe maal asaf pamoja na masikitiko na masononeko makubwa kwamba zama zetu za sasa ni zama za fitina ndugu zangu ni zama za mitihani maneno yamekuwa mengi watu wa, wa, madai ya watu kuwa wanachuoni yamekuwa ni mengi sasa ni lazima uwe makini ndugu yangu katika imani lazima uwe macho uangalie akili uliopewa na allah uitumie vizuri kwa sababu sasa hivi kuna firaudalla kuna mapote yaliyopotea yapo kuna mafira kusufia kuna mapote ambayo kisufi yapo mbaya zaidi kuna kundi ambalo ni la kisheitani yani hilo kabisa niasema jamani sisi ni katika kundi la mashetani ukitaka utajiri basi ni lazima uje kwetu ukitaka hivi angalieni katika vyombo vya habari katika maintaneti aiza ambao unakaribia una, una, una, una kutishia amani katika maisha ya wanadamu kujiunga katika makundi ambayo ni ya kisheitani hayana kheri ndani yake unakuja unakufa unaingia katikamotowayo ni katika maifu ngumu sasavipimo kama hivi vya kujua na ni sana katika maisha vyakuiua ai aanat aisalzmzataaztu zasasa zimekuwa nyingi makundi ya mashaitani yamekuwa mengi makundi ya siasa yamekuwa mtihani kwa hiyo ulimwengu umekwenda ukawa wazi ukafunuka kwa watu watu wakawa wanafanya mambo mbalimbali ambayo yanayokwendana na teknolojia ya sasa lakini bado dini yetu iko pale pale tukiangalia kanuni hii aliyoitoa shekh lislam bnutaimia ndugu yangu katika imani unaynsikiliza ni lazima makini sana na kuijua haki na batil kwa sababu kitu kitakachokufanya wewe ufanikiwe katika maisha yako ya dunia ni kuijua haqi utakapoijua haqi ni wajibu utaifuata na ama ukiijua batil ni wajibu utajitenga na hiyo batil sasa anasema unapomwona mtu ni multazim ni ahlsunna wljamaa anafuata sheria anaswali swali anajiepusha na mawaqiu lfitan sehemu za fitna unaona yeye na mwenyezimungu yeye na mtume basi mtu huyo ndugu yangu katika iman ndio wa kwanza kabisa ambaye anayijua haqi ilipo na anaijua batili ilipo alafu akaifuata hai mwenyezimungu subhanahuwataala kama anavyomtaka afuatyo haiweduu ya baada ya kuzungumza haya kama umeelewa vizuri tuje sasa tuangalie mtume salllahu alahi wasallam alipokuwa akizungumza na umma kwanini alikuwa akizitumia aya hizi tatu ambazo nimezisoma katika hutbatulhaja aya kwanza sema, ya kwanza mtume alikuwa anasema ya ayuha ladhina amanu ittaqu llaha haqa toqatih wala tamutunna illa wa antum muslimun mwenyezimungu subhana wataala alikwa na hikma na maneno haya mtume salaw sallama ameakariri mpaka anakufa mpaka anaondoka katika hii dunia mtume neno lake kwanza anapotaka kuuzungumzia umma kuuhutubia umma wa kiislamu kwanza alikuwa anazungumza haya maneno kwamba enye watu mliamini ittau llaha mwogopeni mwenyezimngu haqa hi ukweli wa kumwogopa wala tamutunna illa wa antum muslimun na msije mkafa msithubutu kufa hali ya kuwa mmeyakinisha kwamba nyiwe ni waislamu wa, wa kweli sasa aya hizi tukishazijua tukija katika annidaat min assunna tutatoa zile faida ambazo mtume saa salama alikuwa akizit, akizitoa kwa jamii kwa umma wa kiislam kutabiki qurani ambayo ilioteremka kwake mwenyezimungu subhanahu wa taala allah ukisoma hii aya haraka haraka huwezi kufahamu lakini ukichukua hii aya ukafanya rabbi yali maneno tuliyozungumza ya shekhulislam bn taimia unakuta haki iko wazi kwamba mungu anakutaka uwe, uwe vipi ili uweze kukubali maneno ya mtume mtumessla tutakayokuja kuyafafaniwa baadaye mwenyezimgu subhanahu wataala katika aya alivyosema kwamba enye watu mnaamini itaullaha mwogopeni mungu kisha anasema baada ya kusema mwogopeni mungu akaongeza kusema haa tukati ukweli wa kumwogopa bimana kuna watu nawatu mwenyezi mungu lakini sio kwea kumwogopa ndio wengi kwamba mtu anajua mwenyezi mungu yupo anajua wadhfa wa allah subhanahu wataala ni, ni upi anajua kwamba yeye kaumbwa na mwenyezi mungu subhanahu wataala kwa sababu swala hili kalithibitisha mungu katika qurani pale aliposema wala in saltahum man khalaqa lsamawati waalard layaqulunaesh ليقولون الله وانا يكون الله يكون من هو هو هو هو هو هو هو هو هو هو هو هو هو هو هو هو هو هو هو هو هو هو لا يتحقق هو swala so, hilo haliwi na uhakika isipokuwa kwa ali wenye kumfuata mwenyezimngu subhanahu wataala na kufuata mtume swaaa sallama kuna tofauti baina ya kufuata na baina ya, kum, na, baina, na baina ya kufahamu wengi tunajua lakini hatufuati na laiti kama tungekuwa tunafuata dunia isingekuwa mpaka isingetufikisha hapa tulipofikia kwamba mtu yuko tayari kufa kufa kwa ajili kufa kwa ajili ajili ya ya tumbu lake lakini hayuko tayari la ilaha ndugu zangu katika tayakufa mwisho kabisa anasema wala tamutunna ila wa antum muslimun jamani msije kuthubutu kufa isipokuwa mkiwa mnauhakika kwamba hivi sasa mnakufa mkiwa ni waislam labda u sai u wamba je hapa ulipo kwamba unauhakika pindi ukifa utaingia peponi unijibu kwamba hapo ulipo nafsi yako mwenyewe bali linsanu ala nafsihi basira eh? mwenyezimungu anasema mwanadamu anaijua nafsi yake mwenyewe bimana hakuna mwanadamu ambaye anayjua nafsi ya mwingine sipokua yeye mwenyewe ndio anajua nafsi yake anajua nd na anajuanafanya najuanakita mwenye nanajua kila kitu sasa je hapo ulipo unauhakika kwamba mwenyezimungu akija kuchukua hapo moja kwa moja utaingia peponi ولكن يقول لك ان المسلمين يقولون ان المسلمين يقولون ان المسلمين يقولون وإسلام أمونا ندفع تقويس تقويس كوباتا لا فيكم فاتم الله عليه وسلم لا فيكم فاتم ونيزيمك سبحانه وتعالى وكم فاتم ونيزيمك وكم فاتم تومي وكويركم فاتا بين الحق والباطن بين الحق نباط لكن يجوا تبكي قرآن حديث صلى الله hakika mtu huyo watu wote wanajua kwamba hamna, lulote, hamna na haya ndo mengi ambayo yako kwa wasomi wetu zsatnmjua flan n msom mzuri wa dini lakin mambo yake ni, ni mabaya tuamjua mtu flani ni msomi wa dini fan aani mtu maarufu sana kwa kusema uongo هاو نو كايماني وانا انا يو هاكي يا كيني هاو فوات هاكي كنا فيدي معرفة الحق هاكي ارى فوات تبا او هاكي كنا كوي جو هاكي هاكي كنا كايمان و انا و لكن ولي ونوي فوات حقي نوات شاتين دو معنى متميس والسلام أي كوكتو وإشارة كنا نفوز ونمزيها أمه وكسلام أنا سمع يا, يا أيها الذين آمنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن إلا وأنتم مسلمون ndugu yangu katika imani katika aya hili kuna, kuna asirari nyingi lakini japokuwa maudhuri yetu inalenga ina, ina kumwangalia mtume aliishi vipi inalenga kumwangalia mtume alituelekeza mambo gani lakini utangulizi huu nime nimekupa wewe nimekuandalia ku, nime huu, huu mkadima ili uweze kufahamu kwamba ni, ni, ni, ni, ni nafasi yako katika dini ni ipi ni kufuata ama ni kujua ewe ndugu yangu katika imani ni lazima ujue kwamba ukishafahamu lazima ufuate lakini unapokuwa unafahamu lakini haufuati basi wewe na yule asiyejua ni sawasawa sawa. kwa sababu hakuna kitu kinachombagua mtu na mtu mwingine isipokuwa ni matendo yake zile mvment zake zinaona yale matendo anayoyafanya yeye ndio yanambagua baina ya mtu huyu yuko katika kundi hili na, na mtu mwingine yuko katika kundi hili ndugu zangu katika imani huu ni utangulizi wa shehu lislam bnutaimia wakati alipokuwa akitunga kitabu chake alfuranu baina lhai walbutlan alitupa msingi mkubwa katika maisha kwamba unapomwona mtu ni anapenda kumfuata mwenyezimngu anayependa sunna yuko tayari kufa kwa ajili ya mwenyezimngu basi huyo ndio ana uwezo wa kubainisha baina ya hai na batil kisha mwenyezimngu subhana wataala mtumea likuwa anapozungumzia umma anazungumza aya nyingine yapl enezu anasema ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, اتقوا الله أنها تتحمل المشكلة في الموضوع النَّاسَ لك أنها تتحمل المشكلة في الموضوع ويقول لك أنها تتحمل المشكلة في الموضوع ويقول لك أنها تتحمل المشكلة في الموضوع ويقول لك أنها تتحمل المشكلة في الموضوع wattaqu llaha aladhi tasaluna bihi walarham kisha mwenyezi mungu anasema pia muogopeni mwenyezi mungu ambaye mna, m, ambaye mara nyingi huwa mnapohitaji mambo zamani ilikuwa waarabu wanapotaka kitu mtu pengine anapotaka kukumba kitu anakwambia asaluka bihaqi larham naomba kwa haqi ya undugu na, na, na kizazi changu ni katika sigha ambazo zilikuwa zikitumika kwa waarabu ona kisha mwisho akasema waina llaha kana alaikum raiba hakika mwenyezimgu yeye ni mwenye kuangalia kiundani kabisa yale yote mnayoyafanya sasa huu ni wito kwa waislamu wote kwa wanadamu wote kwamba lazima swala la kumwogopa mungu liwe ni, ni, ni, ni namba moja katika maisha yako unapokwenda popote ni lazima ujue mwenyezimngu anakuangalia unachofanya chochote ni lazima ujue mwenyezimgu subhanawataala akuanaliawedug yanatiaa mwisho kwa sababu sitaki kuzunguka hapa katika hizi aya manake ni aya ambazo zina mafuhumu kubwa wanachuoni wametunga vitabu vikubwa lakini nafanya ilmam yeah? nachukua na, na, na zile dondoa ngadau huu mkadima ujue kwa nini shekh lislam bn taimia alizungumzia swala hili kwamba wanaoijua haki ni wale wanaoifuata haki lakini wale ambao wanaonyamaza na wanaijua haki wale hawaijui haki kabisa mwenyezimungu subhanahu wa taala anasema katika khutbatu lhaja ambayo mtume sa alikuwa akitumia pale aliposema ya yuha ladhina amanu enyi watu mnawamini ittaquu llaha waquluu qaulan sadida mwogopeni mwenyezimungu namseme maneno ya kweli katika, katika mauduu yetu ya annidaatu min assunna pia tutazungumza mambo pia muhimu katika masala ya, ya, ya ukweli mtu kuwa ni sadik na mtu kuwa ni kadhib mona ni vitu gani vinavyompelekea mtu kuwa ni sadi ni vitu gani vinavyompelekea mtu kuwa ni kadhib mona ni hadithi zipi muhimu ambazo mwenyezimungu subhanataa kaja kuhamasisha watu asemia wa wakweli eh? mtmesasama kaja kuwahofisha watu wasiwe waongo hayo yote ndugu yangu usibanduke kwenye tv yetu ya afrika usibanduke hapo sitoke iyooi yako iweke hapo ili uweze kufaidika mambo ambayo yanaoihusu dini yako mwenyezimngu subhanahu wa taala akamalizia katika khutbatulhaja ambayo mtume sa am alikua akizungumza sana akipenda akasema jamani mwogopeni mwenyezimngu namseme maneno ya kweli ittaqu llaha waqulu qaulan sadida jamani mwogopeni mwenyezimngu namseme maneno ya kweli يسلح لكم أعمالكم وين يزموا تكوتيني زيني yenu eh لكم ذنوبكم بكم مكسيم مانينواكم مكمو الله ورسوله وينكم تي hapado anidaatu min asunna tunaipata hapa waman yutii llaha wa rasula fakad faza fauzan ahima yoyote mwenye kumtii mwenyezimngu na mtume wake basi atakuwa amefaulu kufaulu kulikuakukubwa hii ni nat kwamba lakad faza fauzan adhima sasa iliwafaulu wewe uweza kufafaluuliaukubwa mona kufanikiwa katika maisha yako ukaekanyaivi yako tue pamoja katika kipindi anidaatu min asunna paka kwa haya machache ndugu zangu tume mwenyezimungu atuafikishe tuweze kuifuatilia kipindi vizuri na tupe afya na siha za kuweza kufahamu zaidi ili tuweze kunufaisha waislamu wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakat