بسم الله الرحمن الرحيم السلام عليكم ورحمه الله وبركاته ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونستهديه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله ورسوله ارسله الله تعالى بالهدى ودين الحق dhrahu ladini kulih walaukariha musrikun amabad nduguzangu wapenzi waislam baaday kumshkuru allah subhanahu wataala nakumtakia rehma kiongozi wetutumwetu muhamad saahalahi wasalam nakuusiyeni pamojanakuusia nafsi yangu ndugu zangu katika iman juyasolazimala kumcha mwenyezimgu subhanahu wataala ndugu yang katika iman mweyezimgu subhanauwataala nakutakawemcha mungu anakutaka uweze kumwogopa anakutaka uwezi kuwa imara na kufanya ibada ndugu yangu katika iman mwenyezimugu subhanahu wataala kaiteremsha urani hii urani hii alivyoiteremsha hatuwezi kuifahamu sisi isipokuwa ni baada ya kuwa amemtuma mtum sa kuja kuweza kuiweka wazi zaidi kuja kuifafanua rani mtumea ikawa maisha yake mazima unavyomuona mtuma ni kama vile umeiona ran kwayo ndugu zanu katika iman kiufupi tuko katika maudhuu yetu ya anidaatu min assunna katika kipindi chetu cha tano kiufupi kwa haraka haraka tu kukumbusha yale ambayo yamepita katika kipindi chetu kilichopita kama pengine ulipitiwa katika kuelezea hadithi ya kwanza ya ibni abas juu ya pale alipopita mtume sallalwasalama katika makaburi mawili akasema makaburi haya yanaadhibiwa na mtume s salama akazungumza kwamba ma, a, a, a, hawa wanaoadhibiwa sio kwamba wamefanya madhambi mengi isipokuwa mmoja alikuwa ni bingwa wa kufitinisha watu na kugombanisha watu na kuhamisha maneno huya hu, huku kuyapeleka huku kwa lengo la ku, ku, ku, kuwaharibu watu na kuwagombanisha watu na mtu wa pili yeye alikuwa anapokidhi haja yake ndogo basi alikuwa yeye ha, hajiepushi na yale mabakibaki ya, ya, ya, ya ile ya haja yake ndogo ndugu zangu katika imani tumezungumza katika kipindi kilichopita ni gani tunaweza uh, namna gani mwanadamu ana hajistiri naile na, na haja yake ndogo tukazungumza baadhi ya, ya vitu tukasema pengine kwa sababu ya haraka ya kukivi haja yake ama sehemu ile ambayo anaokihi haja yake haja ili napodondoka basi namrudia eh, tukazungumza na njia ambazo mtu unaweza ukazitumia ili kuweza kutanazsanaule mkoja kpukana naile haja ndogo tukasema ikiwemo kwamba pindi unapokidhi haja ukiwa umesimama unatokia uangalie upepo unavuma kupeleka wapi ili uweze kukidhi haja yako kuelekea kula unakupeleka una upepo ili usiukabili ule upepo ukawa ile haja ikienda inakurudia tena wewe ni katika vitu ambavyo muhimu ndugu zangu katika imani tulivovizungumza katika halaka yetu iliyopita sasa katika vitu vingine pia tulivyosimamia tulisimamia hadithi ambayo aliyoipokea mama yetu aisha radilahu taala anha ambayo alikuwa akizungumza pamoja na mama mmoja aliyekwenda kumtembelea nyumbani kwa aisha ambaye ni, ni yahudi ni mama wa kiyahudi mama huyo kiufupi alikuja akamwambia maaisha kwamba hakika adhabu za kaburini sababu yake kubwa ni, ni, ni, ni haja ndogo bibi aisha akamwambia kadhabt umesema uongo mama akajaribu kumwambia kwamba ni kweli hadithi hii Uh, sababu za adhabu za kaburini ni, ni, ni kuto kuepukana na, na haja ndogo baada ya hapo mtume sal lla alh wa sallam alivyotoka na kwenda msikitini kwenda kkwenda ku, ku, ku, ku, kuswali akasikia zile sauti za aisha na yule mama akaja kauliza mtume mtumesalama ina hadithi ambayo tumeisoma katika hadakailiyopita lakini twajaribu kukumbushia ili kuweza kuweka sawa ujue kinachoendelea na tunachokizungumzia tunazungumzia gani tunazungumzia aidaau minasuna yani wito na hadithi ambazo zilizokuja kuelimisha jamii ambazo zimekuja ni kama tafsiri ya qurani tukufu ambayo mwenyezimungu subhanawataala akaishusha juu ya mtume wetu muhamad alaihi salatu as akamhadihia mewe akawambia aa mama anambia aaa mbiaam adabu za aoto naapa ndgu zan aana aam anawak wakat wamamwengi wakikutana basi waikua wkielimishanamambo ma aya mambo ya dini mambo yanayohusu uislam tofauti na mama zetu wa sasa unapoona wawili watatu wakishirikiana njiani kwenda huko nako kwenda wenyewe ama wako msibani ama wako nyumbani ama wanasukana wenyewe nywele na vitu vingine basi utakuta wanazungumza wanamzungumza mwenzao huyu ikafanya hivi mwenyewe kaukanikuvae nguo yake moja nywele zake ziko hivi macho yake yako hivi miguu yake iko hivi hali hanywi ndio kama hivi yaani ndio hvyo ndi, ndi vitu ambavyo vimezoeleka mpaka wengine wanakosa heshima na kukosa aibu kwa kusema umbea kwa mwanamke ni sunna wallahi hayo ni maneno ya kikafiri hayo ni maneno ambayo hayafai ni maneno ambayo mwanamke wa kiislamu anaejua kwa nini amekuja katika hii dunia hawezi kuwa hivo ndio maana ukakuta yule mama myahudi kamtembelea aisha radillahu taala anha kaja kuma, wakawa wanafanya diskashen katika masala ya dini wanafanyabt eh, wanafanya, debate, wanafanya ma, katika maswala ya, ya dini wanaelimishana mambo ya ambayo yanayowafaa yana lakini sio kukaa na kuzungumzia aibu za watu kuzungumzia eh, mambo mbalimbali yanayohusu watu wengine yaani wewe unakuwa tayari sasa unazungumza na ukizungumza malaika wanaandika na kili unachokizungumza utakuja kuulizwa siku ya kiama ndugu yangu katika imani mtume sa salama alivyoambiwa akamwambia aisha kwamba maneno haya anasema maneno haya aliyosema huyu mama ni kweli biba aisha akathibitisha akasema baada ya hapo sikuwahi kumsikiliza suasikuwahi mtume sasalam so hakuwacha kusema mwisho wa kila swala kwamba ewe mwenyezi mungu ewe mola wa jibril alaihi salam ewe mola wa mikail alaihi salam ewe mola wa israfil hawa wote ni malaika wakubwa ambao wamepewa nyadhifa kubwa kubwa katika, katika kuiendesha dunia mwenyezi mwenyezimngu subhanah wataala anapotaka kumtuma mtume wake basi anamtuma jibril alaihi salam huyu ndio mtume wa malaika eh, ndo ni sawa ni kama, ni kama vile mtume wetu mhamad sa sallama kwetu sisi na ni sawasawa sawa na, na, na jibril yani mtume salllahu alehi wasalama sisi kwa mtume yani sisi ni kama vile sisi kwa mtume sa salama na malaika wengine kwa jibril alahi salam mona ni malaika ambao kila mmoja ampewamepewa eh, ame, nyadhifa zake katika kuiendesha kuna malaika ambayo ni mwakal kwa ajili ya mvua kuna malaika ambaye ni mwakal kwa ajili ya barzakh nafu fi sur kuna malaika ambaye tayari ni mwakal kwaajili ykwa ajili ya, ya, ya kutoa roho kuna malaika ambaye ni mwakal kwa ajili ya kupeleka wahii kwa mitume oambaye ni, ni jibril alahi salam sasa mwenyezimgu aa mtume aasalama alikuwa akimwomba mwenyezimgu kwa kutumia majina haya ya hawa viumbe nadu zangu kumwomba mwenyezimngu kwa kutaja viumbe vyake ambavyo vitendo vyake mwenyezimungu ambavyo anavyoviumba vinavyoonyesha juu ya uungu wake allah subhanahu wataala mfano hadithi iliothibiti ya jibrili kwamba mtume saau salama alimuona jibrili katika umbo ambalo mwenyezimngu kamuumia up, upande mmoja ana mbawa mia sita kafunga mbingu yote mtume mtumesasalama haoni chochote anamwona yeye kwa kushtuka akaanguka mtume ala wa isalatu wassalam na akazimia kwa hiyo ndugu zangu katika iman ni viumbe ambao subhana llah mwenyezimngu kawaumba yani katika ma- ma- maumbo ya pekee kabisa na sifa za hawa malaika umaona hawamwasi mwenyezimungu la yaasuna llaha ma amarahum wayafaluna ma yumarun yu hawamwasi mwenyezimngu kwa yale ambayo mwenyezimungu kawamrisha na wanafanya yale ambayo mwenyezimngu subhanahu wataala anayapenda mwenyezimungu subhanahu wataala kawaamrisha wanatekeleza hewe ndugu yangu katika iman hadithi iko wazi inaonyesha ni jinsi gani ambayo mtume salllah alhi wasalama alifanyia kazi maneno haya pindi aliposema ewe mola wa jibril ewe mola wa mikail ewe mola wa israfil aidhni ewe mwenyezimungu nakuomba unikinge min hari nar na joto la moto wa jahannam ewe zndugu zangu katika iman joto la moto wa jahannam qurani eh? inasema unaponyanyua sahani ya maji katika maji yaliyotoka katika moto wa jehannam unayanyuwa hivi basi kabla hujayanywa yale maji kwa lile joto la maji peke yake ngozi ya uso wako yote inaanguka kwenye sana subhana llah je moto wenyewe sasa ukoje hayo ni maji tu moto wenyewe ukoje Mwenye, mtume sala llahu alehi wasallam akawa muom, anajikinga kwa mwenyezimngu subhanahu wataala kwa kusema ewe mola wa jibril ewe mola wa israfil ewe mola wa mikail naomba unikinge kutokana na joto la moto wa jahannam nikinge kutokana na adhabu za kaburini na ni katika vitu muhimu sana unapokuwa unaswali katika ile tashahudi baada ya kumaliza tashahudi الأخيرة بعدكم سلام توم صلاة الإبراهيمية اللهم صل على محمد وعلى آل محمد كما صليت على إبراهيم وعلى آل إبراهيم في العالمين إنك حميد مجيد وبارك على محمد كما باركت على وعلى آل محمد كما باركت على إبراهيم وعلى آل إبراهيم في العالمين إنك حميد صلاة الإبراهيمية نمكوا يا كتك صيغة فوتي مونا أنا سما بعدكم كماليزا ذهاب ومو مو مو مو مو مو مو مو مو مو مو ومن فتنة مو مو مو مو مو مو ومن فتنة مو مو مو من مو مو المأثورة مو مو مو مو مو مو مو مو مو مو مو مو مو مو مو مو kutokana alaua audhu bika min adhabi nar najilinda kwako kutokana na, na, na, na, na, kutoka na adhabu za motoni waudhu bika min adhabi eh, lqabri na najirinda kwako kutokana na, kutoka na adhabu za kaburini sasa ndugu yangu katika iman ukitaka ulindwe na adhabu za kaburini kwanza kabisa jitahidi sana kuwa mbali na haja ndogo isikugusi jitahidi sana kuwa mbali na haja ndogo ili isiwe ni sababu ya wewe kwenda kuadhibiwa katika, katika kaburi kisha mtume sal llahu alhi wasallam wa alikuwa akijilinda kwake pia kwa, kwa mwenyezi mwenyezimngu na adhabu za maslihi dajjal wa min fitnati lmahya na fitna za uhai ndugu zangu katika maisha kuna fitna na fitna maana yake ni majaribio ni mtihani ili uangaliwe kweli kwamba wewe utakuwa sawa utakuwa tayari kuzipokea aya za mwenyezi mwenyezimngu utakuwa tayari kuyapokea matukio mbalimbali mbali ya mwenyezimgu anayotokea duniani eh, vifo hasara katika biashara kukosa kazi na mambo mengine katika fitina za maisha ya duniani lmaha waminfitnati lmamat na katika fitina za kufa kama tulivyozungumza katika wale waliobahatika kufatilia haraka zetu za alwakafat tarbawiya fi lqurani lkarim tulizungumza kwamba mtu kwamba shekhlislam bn taimi anasema kwamba anaweza kufitinishwa mtu wakati anapokufa kama ile fitina ya masihi dajar mona kwa hiyo mtume alikuwa anaomba kwamba mwenyezimungu amkinge na fitna za siku ya kufa kisha anasema kisha bmtume sa alikuwa akimwomba mwenyezimungu akingwe na fitina za masihi dajjal masihi dajjal ndugu zangu subhan, subhanallah yani ni, ni mtihani ambao utakuwa ni mkubwa katika ahiri zamani tutakuja kumzungumzia iwapo kama mwenyezimungu atatupa fursa kwamba tumzungumzie huyo masihi dajal ni yupi katika masala yanayozungumza fitan au mashaekhe wengine ambao watakaopita mwenyezi mungu akiwapata ufiki wazungumzie hasa masihi dajali ni yupi insha allah tumwombe mwenyezimngu atuwezi tu, atuwafikishe fursa hiyo tuipate kwa ajili yako wewe ili uweze kufanikiwa na, na, na, na, na, na, kunu, na kunufaika zaidi kwa sababu ndio lengo lengo ni kufikisha maalumati ufahamu ndugu yangu uifahamu dini yako na ufahamu wadhfa wa mtume salallahu alaihi wasalama kwa umahuu ni nini hmm? ujue kwamba mtume sam kwa nini ametumwa rahmatan lil alamina ni rehma kwa ulimwengu wote katika nini ni kama hivi kubainisha ahkam na baadhi ya mambo yenye faida ili wewe usiweze kuingia katika moto wa jahannam ndugu yangu katika imani kwa hiyo mtume salala sallama baada ya hapo alikuwa akimwomba allahuma ini asaluka ljanata waastajiru bika min anar we mwenyezimungu mi nakuomba na unipepepo nanajiinda kwake wewe kutokana na, na moto wa jahanam kama mtume salasal alivyokuwa akimwomba mungu dubra kuli sala mwisho wa kila swala anamwomba mwenyezimungu najikinga kwak wewe kutokana na joto la moto wa jahanam na kisha najikinga kwak wewe kutokana na adhabu za kaburini miongoni mwa sababu za adhabu za kaburini ndugu zangu ni sababu ndogo tunaiona kama ni ya kawaida waiona kama vile haina haina umuhimu wowote ni jambo tu ni maji kama kama maji toni moja tu ndugu yangu katika imani la kuingiza katika moto wa jehannam sasa usikubali kwamba toni hilo likakuingiza lika katika moto wa jahanam tayari umeshafahamu unatakiwa baada ya kufahamu sasa uwe makini Hmm? watu wanasema wenyewe kwamba unapoyafahamu matatizo ndio njia ya kuyatatua tayari umeshajua kwamba kutoka ujistiri na, na, na haja ndogo ni moja katika sababu za nini za kuingia katika moto wa jahanam halafu ndugu zangu katika imani kitu kingine mwenye mwenye katupenda mwenyezimgu subhanaataalkatupenda sanassupendasana tena yani ni sisi tu ambao ni binadamu tusiweza kujua wema uko wapi kwa sababu mwanadamu tabia liokuwa nay nimoja waona nema riski mwenyezimungu anapomfungia mtu i akawa yani, hapati isi yake vile anavyotaka ee pengineii kawa ndogo pengine kama mekula siku moja haitenasozieaasasa mtu yule anakuwa ni muhtaji anataka sasa anahitaji ulimi unatoka anahangaika huku na huku mwenyezimungu anapomfungulia njia akawa sasa baada ya mlo mmoja nakula milo miwili mitatu umona riski zikazidi basi unamuona yule mtu ukienda kuangalia katika uh, dampo yake ya kutupa takataka basi utakuta kuna biriani humo kuna nyama humo kuna samaki humo unaona ukienda kuangalia dampo la nguo unakuta kuna nguo nzima ah, safi ziko humo zimetupwa kanzu zimetupwa kama wanavyofanya wengi katika ambao mwenyezimungu kaanaemesha katika c hizi za nchi za kamba, ukienda jaralani, paka amenenepa mkia unapata hivi kwa sababu ya vyakula vingi vinavyotupwa vinavyotuamaji anayouzwa aya maji madogo mtu anakunywa pengine nipafumoja tu akishakunywa mara moja anaacha hupa nzimaaaua soda anakunywa pengine mara moja tu anaiacha anaitupa huyo ndio mwanadamu neema zinapozidi anafanya kufuru neema zinapofungwa anafanya kufuru ana hiyo ndugu yangu katika imani sisi tunapendwa na mwenyezi mwenyezimgu lakini hatupendeki ait kama tungependeka mtu napata neema yoyote basi ungekuwa unakumbuka wewe ulikuwa vipi kabla hujaipata lazima tu lazima unatakiwa ukumbuke uwe ulikuwa vipi kabla hiyo neema haujafanikiwa kuipata ili usiitumie vibaya usifanye stirafu katika matumizi ewe ndugu yangu katika imani iman mwenyezmngu subhanawataala naupenda sana kwa nini anininasema hivo kwa sababu kwa faida tu kwamba israili mayahudi ilikuwa wanapofanya dhambi tauba yao haikubaliwi mpaka waziuwe nafsi, wa nafsi zao yaani umeshafanya dhambi si sindio basi hili tauba yako ikubaliwe ni wewe uende sehemu ujiue mwenyewe faktuluu anfusakum ziuweni nafsi zenu mwenyezimungu anasema tauba hiyo ya banuisraili israili mayahudi ni kuua nafsi uende mwenyewe ujiuwe lakini angalia umati muhamad wewe tu ukifanya dhambi kwamba umefanya dhambi kama tulivyozungumza katika mya tba aa angalia katika masala ya najis, wakati wa banuisrael unapopatwa na najis kwenye mwili wako ama kwenye nguo ili kuiondoa hii nguo basi nikuchana ile nguo waichana kabisa ile sehemu ya inatoka kama ni kwenye mwili unaokata l sem naondoka sisi ukipatwa na najesi endawaiondoana maji mwenyewe wafua waaandoupendke yani, vpi na enyezenyezuendamungu anatupenda. E anatupenda sana ndugu zangu sasa kwa sababu tunapendwa na mwenyezimgu basi ttanda hii ni moja katika nida atu mmi na suna ni katika hadithi muhimu sana ambazo zimekuja kutuelezea namna ya kuweza kujikinga na adhabu za, moto, za, za kaburini adhabu za kaburini sababu zake ni nyingi lakini hizo ni katika vitu muhimu sana ambavyo nilikuwa nakusudia sana katika hadithi hii nisimamie kuhusiana na swala zima la mkojo ndugu zangu wallahi watu wengi sana wengi ukiwaangalia unakuta wakati wa kuswali haswali kwa sababu kimuuliza kwa nini uswali anasema bwana nguo yangu haina hudzu Hey wlla ana kwenda chooni pengine kukidhi haja yake hana hata maji basi hana hata tisho moja lakwenda kwamba pengine akimaliza kukidhi haja yake aondoe ile yale mabaki ya ile basi angarau hana hata hiyo tishoanabasi mm? angarau mtu huyo hachu, hawezi kuchukua hata dongo eh? mawe mawili matatu aende kwa sababu kitu anaona ni kawaida tu sasa ndugu yangu katika imani kama ulikuwa hujui basi nakuomba kwa, kwa, kwa, kwa ajili ya mwenyezimungu ufahamu ya kwamba wewe haja yako inayotoka ndani ya mwili wako iwezakuwa ni sababu ya kukuingiza katika moto wa jahanam na mwenyezimngu subhanau wataala atukinge na huo moto ndugu zanu katika man sababu za adhabu ya kaburini ni nyingi sana wanachuni wengi wamezisema lakini miongoni mwa zilizokuja katika hadithi ni hiyo kwanza mtu kueneza ubaya kueneza uovu kuhamisha maneno huku kuyapeleka huku kwa lengo la kuwagombanisha watu jambo la pili ni kutoka na mkojo kutokjistiri na haja ndogo wewe tu nachojua nikumwaga tu kimaliza basi wachukua wachukuae wa, wa, wa, wa, wa, waweka kwenye nguo zako suruali zako mwenyewe na nguo zako za ndani zako ewe ndugu katika imani Baba angu, mzazi wangu alafuondazaanamaangu a dadaangu na kakaangu wallahi wallahi wabillahi maneno ya mtume sa sam ni haqun wama yantiku ani lhawa na mtume alama hazungumzi mambo ya upuzi in huwa illa wahayi yuha ni wahai kutoka kwa mwenyezimngu huo unakujia wewe ndugu yangu katika iman kwaio isaidi sana kujiepusha na haja ndogo jiepushe sana kwa hali zote kwani itaweza kusababishia ibada zako lizozifanya ziwe ni hovyo ibada zako lizozifanya ziwe ni batil kwa sababu umezifanya ukiwa na najis miongoni pia mwa adhabu za kaburini ni hizi ambazo lizozungumza wanachuoni kwamba ni alkadhibu mtu kuwa ni mongo alafu e, hijru lqurani mtu kuihama qurani umona kadhibu uongo ndugu zango katika imani mtume sali llahu alaihi wa sallam kaja kuzungumzia uongo umona aka, aka akauzungumzia uongo akasema kwamba hakika mtu anaweza kawa anasema uongo na akazoea uanaweza kuwa anasema ukweli na akazoea kusema ule ukweli wayathara sida mona hata yuktabu inda llahi sidiqa yani ule, ule, ule ukweli anausema ana yeni ni mtu kusema ukweli hasemi uongo baada ya hapo anasema ukweli anasema ukweli basi mpaka kwa mwenyezimngu pia anaandikwa anandi, kwamba yeye ni msema ukweli na kisha akazungumza kwamba na mtu mwingine anaweza kuwa yeye kazi yake ni mtu wa kusema uongo mwenyezimungu atustili anasema uongo mpaka anaandikwa k mwenyezimungu kadhabu na kweli ndugu katika imani kuna watunaona kuna watu ni maarufu kwa majina hayo kwamba yeye ni msema uongo ni maarufu kabisa amona yeye kabisa ni maarufu kwa kusema uongo na akiwepo mwenyewe kazi yake anasema uongo ili kuwachekesha watu na mtume sa sallam amelaani sana suala hili amesema moto wa wailu umeandaliwa kwa yule ambaye anayesema uongo ili kuwachekesha watu yaani wew unakuwa ni kama vile yaani ni ndio kichekesho yani. unatunga histori zako za uongo maneno yako visa vyako vya uongo ili kuwafurahisha watu kumbe maskini ya mungu wajiteketeza kwanza ni moja katika sababu za adhabu za kaburini pili ni moja katika sababu ambazo baada ya kaburini unakwenda unaingizwa katika moto wa wailu bnaabas anasema moto wa wailu ni moto mkali Laitu kama ungeingiza milima yote ya duniani katika hiyo sehemu ingeyayuka wewe ndugu yangu mwili wako ni dhaifu u nafikiri utaweza vipi kuhimili adhabu hizo za motoni na, na, na, na huko katika moto wa ndugu zangu katika imani miongoni pia mwa um, vitu vinavysababisha adhabu za ni madhara makubwa kama tutakavyokuja kuzungumza katika hadithi zitakazokuja lakini kiufupi kwamba kwa sababu iko katika sehemu ambazo ni moja katika sababu za kuingia katika miongoni mwa sababu za adhabu za kaburini kuihama aannduuzanu ntkuifanyia kazi wezapiaweza kuwa unaisoma qurani vizuri kabisa kila siku na, saauyafanyii hu, kazi yale yaliyokuja ndani ya ranienu sema tumempa mwanadamu amana lakini amana hiyo amekuwa sasa ni mwenye kufanya ana kuisoma rani na kuifanyia kazi unapoihama urani ni moja katika sababu ambazo zinazokufanya wewe unapoingia katika moto unapokufa basi adhabu ya kwanza kabisa unaanza kuipata ni adhabu ya kaburini kwa kulia kuihama hiyo quran nduu yangu katika iman miongoni pia mwa sababu zingine za adhabu za kaburini ni azina watu kufanya kuwa uzinifu ndugu zangu ambao umekuwa ni tishio kubwa katika zama zetu za sasa na ni moja katika ashrati saa dalili za kiyama nna dalili za kiama mtumi saasama alibashiria kwamba utakuta mtu mpaka yani anafanya uzinifu barabarani na wala pengine yi yani hakuna mtu anaweza kuja kum, kum, kumkataza swala lili ukienda mabichi mbalimbali unakuta ikifika magharibi tu basi naona ni watu wawili wawili subhanallah hata hawamwogopi mwenyezimngu wala hawajui kwamba mwenyezimngu subhanahu wataala anawaona na anawatizama na, na, na atawaingiza katika moto wa jahannam mwenyezimngu subhanahu wataala tulinde na sababu hizi ambazo zinazofanya mtu upate adhabu za kaburini pia miongoni mwa sababu za adhabu za kaburini ndugu yangu katika iman ni ariba mona ni ribaariba ndugu riba, zangu ribani mlango mkubwa lakini mimi nautaja na sarda inshalla tukipata mawaif mihadha katika, katika, katika darasa zitakazkuja tukia kuizungumzia wazi lakini kubwa zaidimwenyezimgu anasema ina lainayakuluna riba la yaumuna ila kama yaumu ladi ytahabatuhu shian min almas hii ni wazi kabisa kwamba humu kaburini mpaka yekusimama kaburini akiwa hivo basi u kaburini alika napata t adhabuali mwenyezimungu anasema akika wale wanaokula riba akika hawatasimama makaburini mwao ili kwenda katika uwanja wa mashar ila kama yakumu ladhi yatahabatuhu sheitan isipokuwa kama anavyosimama yule mtu ambaye kapatwa na han kapatwa mas na sheitan ndugu zang katika iman katika aya hii nakubainisha uba, uba, uba, ubatilifu wa kula pia kuna kubainisha kwamba sheitani anaweza kamgusa mtu mona sheiani anaweza kkupata wewe akakuingia na ukisoma kitabu kama cha swarimlbatal ama minhaju lquran katika masala ya ilaji mona ama vitabu vingi vingi ambavyo vinazungumzia masala ya ruqya utapewa ni njia zipi ambazo sheitani anazozitumia katika kumpoteza mtu na kumuingia mtu katika mwili wake miongoni mwa sababu ndugu zangu katika imani uh, uh, ambazo zinazosababisha adhabu ya kaburini ni mtu kuiacha dini yake kabisa kuwa yeye hashughuliki na dini hizi ndugu zangu ndo sababu na, na hapa ndo mwisho wa hii hadithi ambayo tuyichukua tu, tu, katika halaka yetu mungu akipenda tukutane tena katika halaka nyingine tuchukue hadithi nyingine ili tuweze kufahamu nini maana ya nidaatu min assunna wabillahi taufiq wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh