بسم الله الرحمن الرحيم السلام عليكم ورحمة الله وبركاته الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على أشرف الأنبياء والمرسلين سيدنا ونبينا وحبيبنا محمد صلى الله عليه وسلم وعلى آله وأصحابه ومن تبعهم بإحسان إلى يوم الدين أما بعد لجزانجوك كإيمان بعد يكُم شكروا الله سبحانه وتعالى na kumtakia rehma kiongozi wa umma mtume wetu muhammad salllah laihi wasallam nakusieni pamoja na kuihusia na nafsi yangu kumcha mwenyezimungu subhanahu wataala mwenyezimungu subhanahu wataala akatuumba na katuweka katika dunia hii na hakutuacha kiupuuzi tu bali katutumia mtume sallah alhiwasallam hakika mwenye kumti mtume huyo dakhala ljanna wa man aasahu dakhala lnar mwenye kumti mtume mtumi sallaulwasalama hakika ataingia peponi na mwenye kumwasi mtumi salllaalsalaa ataingia motoni ndugu zangu katika imani mtumi salaalah wa waalama kaja ni rehma kwa ulimwengu wote kama alivyo sema wama arsalnaka ila rahmatan lilalamina atakukutuma wewe isipokuwa ni rehma kwa ulimwengu wote na kisha mwenyezimungu subhanahuwataala kamleta mtumi aam kuwa ni kiigizo chema hmm? kiigizo chema kwa watu wote katika mambo yote tunayoyafanya tunatakiwa mtume ndio awe anasema kana lakum fi uswatun hasana awekio mwenyezimnusubnasma mwenye, auw hasanaaat amekuwa kwenu nyinyi ndio kiigizo chema bimana unapotaka kumfano mzuri kiigizo chema basi ni lazima urudi kwa mtume mtumi swa nilazima umwangalie mtume mtumi alaaa ana, anazungumza ana, vipi anasema vipi eh, mtume anakula vipi yote haya ni me- mengi ambayo mtume asaaa kaja kututoa katika giza kutuweka katika nur ndugu zangu katika ma tumombe mwenyezimngu subhanawataala atujalie kuwa ni katika wale ambao wenye kumfuata mtume salaa kumfuata mtume katika vitendo vyake kumfuata mtume katika maneno yake kumfuata mtumea katika kila kitu ambacho alichokuja nacho mtume aakutuelemisha sisi ndugu zangu katika iman tuko katika anidaau min suna mada ambayo tunazungumzia tunazungumzia uh, hadithi za mtum a wa ambazo zilizokuja zikiwa na mafundisho mbalimbali mbali katika maisha yetu ya kila siku uh, swala ambalo tulizungumza katika halaa zilizopita tumezungumzia juu ya swala zima la, la mtu kujistiri na haja ndogo tukazungumza vitu mbalimbali vingi tu ambavyo venye manfaa kwakuwewe ndugu yangu katika iman kwa hiyo leo tunaingia katika hadithi nyingine ya pili ambayo ni moja katika hadithi muhimu sana ambazo mtume alahisalau wassalam kaja kuzielezea na hakuweza kutuelezea isipokuwa ni kwa sababu zina faida nyingi faida kubwa faida ambazo subhanllah mwenye kuzifuata basi anafaidika hapa katika dunia na kisha keshw akhera tumwombe mwenyezimungu subhanahu wataala atujalie kuwa ni katika wale ambao wenye kufuata mwongozo wa mtume alaihisalatu wassalam ndugu yangu katika imani Aa, kabla sijaingia katika hadithi nikukumbushe ya kwamba tuko katika halaka yetu ya, ya sita katika maada ya anidaatu min as sunna na lengo kubwa ni kufikisha maalumati kwako wewe uwezi kufahamu uwezi kujua yale ambayo pengine ulikuwa umeghafirikanayo katika hadithi za mtume alaihi salatu wassalam ama pengine labda ulikuwa unajua lakini umeghafilika kulingana na shughuli zilivyokuwa nyingi na mitihani ilivyokuwa mingi na matatizo mbalimbali ya kidunia lakini sasa ni wasaa wetu mwingine kwa kupitia tv yetu ya afrika kuweza kukukumbusha wewe ndugu yangu katika imani ili tuweze kuwa pamoja katika hali ya kutekeleza yale aliyotuletea mtume wetu muhammad sallahu alihi wasalama ewe ndugu yangu katika imani leo tutazungumzia hadithi ambayo inayoambatana na uh, swala zima la kupiga mswaki uh, kupiga mswak ndio hadithi ambayo tutakayzungumzia leo tutaichambua kiasi ambacho mwenyezimungu subhana wataala atatuwezesha ili tuweze kuangalia kwamba ni vitu gani ambavyo tutafaidikanavyo ndani ya hadithi hii ndugu yangu katika iman hadithi nini maanaya kupiga mswaki asema kupiga mswaki maanayake istimalunud ni kutumia kijiti umona mti au nahwia ama kitu kingine mfano mti kwa ajili ka, ka, ka, kwa ajili ya, ya, ku, ya kuyasafisha meno yako na mdomo wako liyadhhab asafra liyadhhab safra ili ule umanjano wa meno uondoke na mengineyo ambayo yanayoambatana na mambo yanayotokana na kinywa kwa hiyo unapiga mswaki huwa kunakuwa na lengo maalumu kwanza, lengo kwanza ni kusafisha meno yako yawe vizuri yawe masafi aabaadayaapo baada ya hapo baada ya kusafisha meno yako yakawa masafi yakawa mazuri a kuna vitu vingine pia vinaondoka kwa, kwa tendo hilo ki, ikiwemo harufu mbaya ya mdomoni na baadhi ya vijidudu ambavyo eh, ya vijidudu ambavyo vinavyoathiri mdomo wako na nanoswala hili tumelitoa wapi um anasema anadafatu min lman yani usafi ni moja katika vitu ambavyo vinavyoonyesha juu ya imani ya mtu imani manakinini. imani ni ni mtu kuwa manake ua a moyo ambayo uliotakasika na uchafu na kutakasika kwa moyo kutokana na uchafu ni uchafu gani kuna kwanza kabisa uchafu wa ushirikina huo ni usafi wa moyo wa ndani uchafu wa ushirikina uchafu wa uongo uchafu wa zinaa uchafu mwingine mwingine ambao unauambatana na moyo moyo kwa moyouoyoouasaf na mambo mengine yote yanakuwa af sasa baada ya kuwa moyo umekuwa safi moyo mzuri umekuasafua oyoao uaasllabaralla hauna tetizo lolote unakuja sasa unaathiri viungo unatakiwa umsafiunapokaa we nipa wwapasaf usafishe chumba chako kiwe kizuri vitu vyako umevipanga kiasi kwamba kila unapotaka kitu basi uji utakipata sehemu fulani kuna mtu anakaa katika chumba subhanlla ukiingia ani utasema kama vile ni, ni nyumba ambayo imehamwa watu hawaishi si uislamu hautaki hau uwe hivo uislamu unataka uwe msafi uwe mtanashati uvae nguo nzuri eh, na u, upige mswaki na uwe na mandhar ambayo tayari unastahiki kuwa na ndugu yako na, na jamii nzima ya kiislamu kwa sababu anaafatu minlman heye ndugu yangu katika imani baada ya kujua kwamba anadhafatu min aliman usafi ni moja katika dalili zinazoonyesha juu ya imani ya mtu kuwa safi tunakuta mwenyezimungu subhana hu wataala anasema wllahu yuhibu ltawabina wa yuhibu e, lmutatahirina e, kiki mwenyezimngu anapenda wale wenye kutubia na anapenda wale wenye kujitaharisha mungu anasema mwenyezimungu anapenda wale wenye kutubia na anapenda wale wenye kujitaharisha anakusudia nini katika masala ya kujitaharisha hiya taharatu min alajnasi mina, ldhahira walbatina ni mtu kujitaharisha na uchafu wanje a yako wadaia duyaaaa ke wako familia yako unaogopa una, una, una an yani hata kuzungumza kulingana na uh, harufu mbaya ambayo inatoka katika mdom wako sasa uislamu umekuja kutibu mona matatizo kama haya pale ambapo ulimefa, ume, ulipofanya kwamba kupiga mswaki ni moja katika sunnatmuakada mona ni katika sunna zenye nguvu ambazo uislamu umekuja ukahamasisha sana watu wapige mswaki ndugu yangu katika imani Uh, muongozo wa, wa hadithi yetu mada yetu hii ya swala zima la kupiga mswaki tunaopata katika hadithi sahihi ambayo mtume alaihi salatu wasalam anasema laula an ashuka laiti kama nisingetijia mashaka nisingeusababishia mashaka ummati muhammadi sali llahu alaihi wasalama la amartuhum ningewaamrisha bisiwaki wapige mswaki inda kulli swala wakati wa kila swala nduu yang katika ma usisahau nan anwani ya mada yetu anidaatu min assunna twazizungumzia hadithi sunna za mtume salallahu aleihi wasallam ambazo alizokuja akatufundisha akatuelimisha je zina faida gani ili ujue kwamba pindi unapoacha kuifuata sunna ukafuata kutekeleza yale ambayo mtume sasalam akakuletea basi umekosa mengi katika masala yenye manfaa ewe ndugu yangu katika imani hadithi hii inazungumzia juu ya swala zima la kupiga mswaki na kama nilivyosema ni mwongozo kabisa wa mada yetu ya anidaatu minassunna mtume sal llahu lh wa anasema leiti kama nisingetijia mashaka juu ya umma wangu basi ingekuwa ni wajib angalia la amartuhum bisiwak ningewaamrisha kwamba ni wajibu watu wapige mswaki pindi wanapokuwa wanapotaka kuswali sasa unapozingatia hadithi hii ukaiangalia kimakini zaidi unaikuta ya kwamba inahamasisha swala la kupiga mswaki karibia kabisa ilifike katika masala ya uwajibu lakini mwenyezi mungu mtume sala allahu alih wa sallama hakulifanya kuwa ni wajibu kwa sababu ingekuwa ni mashaka na ni, ni, ni, ni uzito kwa umma wake na mtume namtumesaa sallama kila alipokuwa akipewa khiari ya mambo mawili kwa umma wake alikuwa anachagua jepesi zaidi ewe ndugu yangu katika yanata kupiga mswaki ni sheria na ni sunna tena sunna yenye nguvu katika maisha ya mwanadamu na hadithi nyingine inayoonyesha juu ya umuhimu wa kupiga mswaki tunaikuta katika hadithi ya mama yetu aisha railahu taala anha hadithi hii ya aisha naomba uisikilize makini kwa sababu kuna vitu vingi ambavyo tutavitoa katika hi hadithi kama faida kwetu sisi ummati muhammad salillahu alaihi wasallam hadithi hii ya aisha inaunga mkono hadithi iliyopita hadithi iliyopita inayozungumzia kwamba laitnsingetilia in mashaka umma wangu kuupa mtihani kuupa uh, uh, mzigo mzito basi ingefanya kwamba kupiga mswaki ni wajibu inda kuli sola wakati wa mtu unapata kuswali lazima ni wajibu upige mswaki maana yake ni kwamba kama haupigi mswaki swala yako haikupokelewi lakini mtume sala llah salam kwa huruma yake akachagua ile ambayo ni, ni, ni, ni nafuu kidogo kwetu sisi ikabaki swala la kupiga mswaki ni sunnatun mustahaba نسونا يعني كإيمان. رضي, آه رضي الله تعالى عنها أكيد أكيد رضي الله تعالى عنها. atakusomea hadithi ili uweze kujua bibi aisha bsiua kijifaharfahari vipi kwa sababu wake wa mtumesaslama kila mmoja kili alichofadhilishwa na menyezimgu subhana wataala alikuwa kijifahari nacho mfano kama mamayetu ta na alikuwa akijifahari kwamba ndoa yake ilifungwa mbinguni kwa kusema pinde alivokua kwa akisema kwamba zawajakuna, eh, eh, zawajakuna ahalikuna wazawajani llah subhanahu wataala fauka sabi lsamawat hindi ni mke wa mtume sal allahu alehi wa asema baada ya kuachwa na zaid bn harith alikuwa anasema a akijifahari kwamba zawaja kunna akiwaambia wake wenzake kwamba wamekuozesheni nyie ahalikum baba zenu Eh, ahal, zawajakunna ahalikum wa, waliokuozesheni nyiye kwa mtume salaw sallama ni baba zenu wazawajani llah nakaniozesha mwenyezimngu subhanahu wa, salama, wa zimungo, subhana taala baina fauki, fauki sabi lsamawat mbinguni huko juu ya mbingu saba mwenyezi mungu alitoa amri kwamba ewe mtume sawu sallama nimekuozesha hindi sasa ni moja katika fahari za, za wake wa mtume wa ama walikuwa wakijifaarishafaar tofauti tofauti kwa kila ambacho mwenyezi mungu amewanemesha pasikijifaharisha na mama yetu aisha radillah tal anh mbali na kuwa alijifaharisha katika hiyo hadithi pia alikuwa akijifaharisha kwamba ni mimi pekee ambaye nimekuwa ni bikra ya mtume salllahalwasalama mtume sasalama mwenyewe He? mwenyewe mtume alhiaasalam kajifungulia mwenyewe mpya allahu akbar tumwombe mwenyezimungu mw! subhanahu wataala aawahifadhi awarehemu wake wa mtume saaa sallama kwa yale ambayo mengi waliokuja kutufaidisha sisi aisha radia allahu taala anha alikuwa akijifakharisha kwa vile kwamba mweyeziubkwa vile kwamba mtume saaa salama kamuoa bibi aisha akiwa ni bikra sio thayib na ukiangalia ubora wa, wa, wa, wa bikra katika hadithi ya jabiri wakati jabiri alivyooa mwanamke mtu mzima akaja kwa mtume salallahu alaihi wasallam akamwambia ya yajabiri mbona siku mbili tatu hatukuoni jabiri akamwambia mtume sala llasalam kwamba nimefiwa nilifiwa na na nilifiliwa na mke wangu akaniachia watoto basi nikaamua niowe nikaoa mtume akamuuliza ajabiri athayibun au bikir umeoa mwanamke ambaye alikuwa ashaolewa akaachwa ama akafiliwa na mumewe ama umeoa mwanamke ambaye ni bikira ambaye hajawahi kuguswa jabiri akasema ya rasula llah ewe mtumi wamwenyezimgu nimeoa mwanamke ni ambaye ni mtu mzima ili kwa ajili ya watoto wangu mtume sali llahu alaihi wasallam akamwambia ya jabir halla bikira mtumeaam wambia halla bikra kwa nini ukuwawa bikra tulaibuka kile kijisi chana kinakuchezesha eh? yule bikra anakuchezesha watulaibuha na wewe unamchezesha mnacheza sasa mara mkimbie huku mara mfanye huku mara mambo kemkem ndugu kem, zangu kama mnavyojua kwa wale ambao tumeneemeshwa alhamdulillah tunamshukuru mungu kwa kuwa na wake zetu na pia twawaomba atuwa, vijana ambao bado wanapata uzito katika swala hili kweri, la ndoa kwa kweli ni swala la kheri ni swala la ibada kila aliyeoa amejuta kwa nini alichelewa kuoa kwa hiyo ndugu zangu katika imani mwenyezimungu awafikishe vijana ambao tayari wako katika mikakati ya kuoa mwenyezimungu awafanyiwe wepesi kwa sababu ndio muhimu ni swala muhimu sana ndugu zangu ili uweze kuhifadhi dini yako sasa hivi ulimwengu umejaa matatizo umejaa fitna umejaa mitihani dada zetu unakwenda uchi sasa unapokuwa namke wako mwenyewe moyo Mwenye wako unatulia unajua taya ua sehemu yakujfichaduut mbay akuju ambaakutokawanamke watembea bila nguo mungu anasema huna lakum wa wantum libasu lahunna jamani wanawake hao ni nguo zenu na, na, na, na nyie pia ni nguo zao sasa masala yako kotekote kwa, kwa dada wa kiislam ambayo unaonaama unaona kama vile yani, mpaka ufikishe miaka yako thelathini una kazi yako nzuri na nini ndio mwenyewe utafute hayo, hayo, hayo huko ni kufahamu dini kimakosa kwa sababu bado una mapungufu yako hyo katika dini na pia tunarudi tena kwa kwa huyu kijana ambaye anaona kama vile mpaka apate pengine mali siji kiasi fulani la bali kuoa ni moja katika sababu za kufunguliwa rizki tumombe mwenyezimungu subhanahu wataala azifungue rizki zetu mtume sa alaaambia jabir ya jabir halla bikra kwa nini jamua bikra tulaibuka watulaibuha kwa hiyo ndugu zangu katika iman Mas, wanawake wakiza mtume salaawalikua wanajifaaisha is alikuwa akijifaharisha kwamba mimi ni hikra pekee katika hadithi nyingine siku moja bibiaisha alikuwa akiona wivu sana vile mtume salllalwsalam wanavyomtaja khadija radiallahu taala anha kwa kweli khadija ni moja katika wanawake watatu bora duniani hawataweza kupatikana tena tenaaa ralah taala anha ni wanawake bora duniani ambao mwenyezi mungu mwenyezimgu subhantaal kawachagua kuwa ni wanawake bora duniani hawataweza kupatikana tena nakusudia kwamba leiti kama bibi khadija raillahu taala anha angeli wakati ambao mtume wa sallah lhi wasalam kaoa wanawake wengi basi naengekuanya jifaharisha kwamba yeye ndio mwanamke yeye ni katika wanawake watatu bora duniani hawataweza kupatikana wanawake wengine bora isipokuwa ni wao Hey wallah hey naam kweli kabisa wanawake bora duniani ni watatu wa kwanza ni mariam wapili ni asia mke wa firaun watatu ni bibi khadija mke wa kipenzi cha umma mtumi wetu muhammad salla l wasallameweduu yaatamesalalwaalama yakati zingine alikuwa akipenda sana kumtaja bibi khadija kwa sababu kwa kweli alimpenda sana bibi khadija mtume mtumesasalakuwa bibi khadija alimpenda sana wanazungumza wale watu wa mashahidi katika kiswahili wanasema wakati bibi khadija alivyomwona mtume sala llahu alehi wa, wa kaenda kusimamia biashara zake huko akarudi na faida kubwa ambayo wale wangine aliokuwa akiwapaile kazi walikuwa hawafanyi hivyo sadikun amin mkweli na mwaminifu bibi khadija alivutiwa na mtume alahi wa salatu wassalam sema bibi khadija akamuomba mtumesaw salama awe mumewe wanasema nakuomba uwe wangu moyoni yani, maanasema kwamba bibi khadija alimwambia ya rasul llah nakuomba uwe mume wangu moyoni mwangu mimi nina madonda kulingana na vile navyokupenda rahiallahu taala anha wanawake huyu bibi khadija ni moja katika wanawake adimu sana duniani alivyomwona mtume sasalama akampenda mtume ssaama kwa akhlaki zake tabia zake mkweli tena mwaminifu akamwambia nakuomba uwe mume wangu muyoni mwangu kuna madonda kulingana na vyakupenda nishakufa ukisoma katika arrahiu lmakhtum utapata yani historia nzima nadhani katika mashekhe wataopita katika masala ya sira nikiaanaomba wadondoke pia hapo ili wawezi kufaidisha zaidi kwa hiyo leiti kama mama yetu khadija radillahu taala anha angekuwa yuko hai basi nayeye angejifaharisha kwa wanawake kwa wenzake kwamba mimi mwenyezimungu amenichagua mwenye ni mmoja katika wanawake bora duniani ambao ni watatu tu hapa pia kuna maukif na kukumbusha wewe ambaye unatamani kupata mwanamke ambaye yani ni kama vile aliyetoka aliyeteremshwa mbinguni huutaweza kupata tena ni watatu tu wengine wote wana matatizo lakini matatizo hayo yanazoeleka ni katika matatizo ambayo yanaonyesha juu ya ukamilifu wa mwanadamu siumaanelewa hapo nakusudia kwamba wanawake waliokamilika huwezi kuwapata isipokuwa ni watatu kwa hiyo usicheleweshe ndoa yako wewe usicheleweshe kuoa kwa sababu hujapata mwanamke ambaye yani unawemtaka wewe wanawake bora ni watatu duniani wa kwanza nibi mariam aleh salam مماكن عيسى عليه السلام وابني اسيا مكه فرعون ويزمون سما وضرب الله مثلا امراه وضرب الله مثلا امراه فرعون اذ قالت رب ابن لي عندك بيتا في الجنه ونجني من فرعون ونجني من فرعون وعمله ونجني من القوم الظالمين أَسَمَعُ اللَّهُ مَثَلًا نَمُنْيَزِمُكَ أَمِّيْ بِجَمْفَانُ وَوَنَوَاقِهِ أَمْ بَعْوَ فِي الْجَنَّةِ huyu ni mwanamke ambaye alikuwa ni mke wa firaun alimwomba mwenyezimungu a mkinge na firauni na fitina zake na, na, fiti na, na mabalaa yake huyu ni mwanamke wa pili katika wanawake bora duniani mwanamke wa, watatu ndugu yangu katika iman ni, ni, ni, ni mama yetu bibi khadija radiallahu taala anha sasa mtume alikuwa na tabia ya kumtaja bibi, bibi, bibi khadija kumtaja vizuri kwa sababu alimpenda bibi khadija allahu akbar alimpenda sana bibi khadija baada ya kuwa alikuwa akimtaja bibi aisha nasikia vile anavyotaja sifa zake na nini akapatwa wivu sana siku moja bibi khadiji, bibi aisha akamwambia ya rasulllah ewe mtume wa mwenyezi mwenyezimgu unaonaje kwamba laiti kama una una mifugo ng'ombe ngamia mbuzi kondoo na na mifugo wengine kama unao alafu sasa unataka kwenda kuwapeleka katika malisho kuwapeleka ili waweze kulisha waweze kula ile sehemu ambayo unayowapeleka kuna majani ambayo yameshaliwa ala kuna majani mengine mapya safi kabisa menginepyasaf aisa ayaguswa mtu, akamuuliza mtume wewe mbuzi wako na kondoo wako na, na, na ngamia wako utawapeleka katika shambalipi lile ambalo limeshaliwa ama ambalo halijaliwa mtume sali allahu aleihi wasallam akamwangalia aisha asema aisha nakusudia nini subhana llah akamwambia ya aisha ewe aisha mimi mbuzi wangu kondoo wangu ngamia wangu ng'ombe wangu nitawapeleka katika lile shamba ambalo halijaliwa jipya mtume alahila salabibiaisharaillah taala anha baada ya kusikia hivyo akasema ya rasulllah ewe mtume wa mwenyezimngu sasa kwanini unakithirisha sana kumtaja bibi khadija hali ya kuwa haukumwoa ukiwa birakiwa bikra na mimi ndiye uliyenioa nikiwa mpya ukajivunjia mwenyewe bikira yako ukajichukulia kwanini unamtajataja sana angalia vile wanawake wakiza mtume s ulivokuwa wakijifaharisha <سؤال>: ولكن صلى خديجة الله عليه وسلم ان الله يقول الله يقول خديجة، ان الله يقول لك كذب الله يقول لك ان الله يقول لك ان الله يقول الله يقول لك ان الله يقول الله الله ببي تصدق بأمواله دفاعا عن دعوة الله سبحانه وتعالى ثم نمو انبياء عائشة وسمزمهم زي خديجة خديجة في من كوكب أخرى ثم نمو من يزمه سبحانه وتعالى أوفاني ممزيته كما, كما, كما مميت ببي خديجة رضي الله تعالى عنها ثم صلى الله عليه وسلم أنا سيما أنا سيما كما بقى خديجة أريتوه مريزاكي kwa ajili ya kuitetea dini ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala kisha mtume sa sallam anamfahamisha bibi aisha anamwambia ya aisha fainna khadija hakika khadija anjabat lii auladi hakika yeye ndio pekee akalini zariya watoto allahu akbar unataka nini tena kufhkufa anha hakika jitahidi sana usimzungumzie vibaya bibi khadija bi khadija ikafanya mambo mengi sana kweyo ndugu yangu katika iman usifikirie kwamba kutapatikana wanawake ambao ni bora eh? kuliko khadija na asia na mariam hakuna sasa hawa tuliokuwa nao sisi ni juu yao sasa kama wananisikiliza na wanangalia wana vizuri wajitahidi kuwa kama khadija wajitahidi kuwa kama aisha wajitahidi kumwabudu mwenyezi mwenyezimgu wajitahidi kufanya kila ambacho kitafanya mapenzi yao kwa umezao yawe safi kwa kwa sababu nini nasema hivo wakati mwingine mtu anaweza kujiuliza kwa nini mtume sala llahu alaihi wa na wakati alivyokuanawakati alivyokuwa na bibi khadija hakuwa wanawake wengi eh? shikhi moja, shikhi wa kwa nini anasema shekhe mmoja shekhe rabii wa kuweiti kwamba mapenzi mazuri ya kweli ya dhati yanaweza kukusahulisha watoto yanaweza kusahulisha kuoa mke mwingine sio kwamba kuoa mke mwingine kwamba haifai la lakini yale unayopewa mapenzi unayopewa na yule mwanamke basi nakusaulisha na ni jukumu la mama zetu kuwalea baba zetu ni jukumu la wake zetu kuwalea kutulea sisi wanaume katika mazingira ambayo hatutahitaji tena kuoa mwanamke mwingine japokuwa ni kheri na ni ibada ni mashindano ni muhimu sana ili kwajili kwamba maisha ya ndoa yawezi kuwa ni mazuri na matamu zaidi kama ilivyokuwa kwa mtumesalama na bibi yetu mama yetu bibi khadija na kama ilivyokuwa kwa nabi ibrahim na mke wake bibisara kwa hapa ndugu zangu katika iman tusimame katika hadithi ya aisha wakati alivyokuwa kijifahari hatujaizungumze nazungumziajusamwake lakini tukutane tena katika haraka nyingine usiondoke hapo ulipo ndugu yanu katika iman tuwe pamojaat كيفين تشتكي وبالله توفيق والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته