السلام عليكم ورحمه الله وبركاته الحمد لله الذي بنعمته تتم الصالحات والصلاه والسلام على هادي الى الخيرات وعلى اله واصحابه اولو المجد والكرامات سيدنا ونبينا وحبيبنا محمد عليه الصلاه والسلام وعلى اله واصحابه ومن سار الى هديه الى يوم القيامه amma baad baada ya kumshukuru allah subhanahu wa tacala na kumtakia rehma kiongozi wa umma mtumi wetu muhammad salllahu alaihi wa sallam na kuhusieni ndugu zangu pamoja na kuihusia nafsi yangu kumcha mwenyezimungu subhanahu wa taala ni wasaa wetu mwingine ndugu zangu katika imani tunakutana tena katika halaka yetu ya nane katika mada yetu ya uh, anidaatu min assunna ni mada ambayo ni muhimu sana katika dini yetu na katika maisha yetu ya kila siku tulizungumza katika halaka zilizopita juu ya hadithi ndefu kabisa ambayo ni kisa bibi, bibi aisha amekuja kutuelezea vile ambavyo alivyokuwa alivyonemeshwa Arif, na mwenyezimgu subhanahu wataala juu ya swalazima so la kifo cha mtume saasalama ndani ya chumba chake harakaharaka haraka tu nikikukumbusha ndugu yangu katika iman kabla hatujaanza kutaja zile Uh, uh, uh, mambo ambayo tumefaidika ya kijamii katika hadithi ya bibi aisha r an, labda nikukumbushe tu kwamba bibi aisha kwanza kamshukuru mwenyezimgu subhanawataala pale aliposema kwamba katika neema za mwenyezimungu ambazo mimi nilizoneemeshwa kwanza ni kufa mtumi ssalama katika chumba chake pili bibi aisha akaendelea kusema kwamba tena mbali na hapo mwenyezimungu pia kamchukua mtumi s ikiwa ni katika moja ya siku zangu za ambazo nilikuwa nikistahiki mtume sasalama awe kwangu jambo la tatu ambalo aliosemamaito aisha ni pale ambapo aliposema kwamba mtume sawsa alikufa akiwa baina ya sahri wa nahri kwamba akiwa katikati ya, ya miguu yangu na, na sio miguu yake tu pamoja na kifua chake akiwa isha am mpakaata mtume wa alahisalatu wa wassalam na kubwa zaidi bibi aisha pia akasema kwamba mwenyezi mungu miongoni mwa neema kubwa nilizopewa na allah ni kwamba kamchukua mtume salllahu alaihi wasalama baada ya kuchanganyika mate yangu mimi na mate ya mtume sa salama bimana katika, ma, ma, katika ma, chakura cha mwisho alichotumia mtume saa salama ni mate ya, ya, ya mke wake bibi yetu aisha mama yetu aisha radillahu taala anha hii ndugu zangu katika imani bibiaisha kaichukua kuwa ni moja katika historia ya maisha yake ni moja katika vitu ambavyo ni adimu watu wengine hawajawahi kupewa allahu akbar yaani ni moja katika vitu ambavyo ni gold chance ambazo zilitokea kwa mama yetu aisha vitu vinavyoonyesha juu ya mapenzi ya dhati ya mtume sallaslam juu ya nan juu ya, bibi, ya mama yetu aisha railahtaaln lakini hii pia haina maana kwamba wake wengine hawakuwa na nafasi lakini waliridhika ka wa, bibi aisha ndio amuuguze mtume salllah alh wasallam ndugu yangu katika imani katika yetu hii tazugumza baadhi ya vitu ambavyo inaweza tukafaidika navyo ndani ya hadithi kitu cha kwanza kabisa ni kuonyesha mapenzi ya kweli yaani aya hii inatufundisha tupendane mapenzi ya kweli sisi pamoja na wake zetu wake zetu pamoja na sisi bimaana tunapokuwa tumeoana isiwe lengo wewe ni kupata maisha tu maana wake wengi wa sasa yeye kwamba yani, anapokuwa ameolewa tayari kwanza na ratiba yake mwenyewe ajipangie maisha yake yaani kama mna nyumba ambayo mmejenga basi na yeye anatakiwa awe na nyumba yake pembeni uko kando kando kabisa na hii inaonyesha kabisa kwamba ni namna gani wewe haupo kwa ajili ya mwenyezi mungu kwamba unatakiwa upate nyumba yako binafsi, binafsi mwenyewe yaani hii this is my myou eh? yaani hii nyumba yangu mwenyewe amba kama haujapata mali wewe mwanamke yani hauna utulivu kwa mume wako hii ni moja katika vitu vinavyoonyesha ni namna gani nyiwe mlivyokuwa na mapungufu katika maisha hampendani kwa dhati kwa sababu iwapo kama itakuwa hivyo tayari mwanamke atakuwa na jeuli ya kufanya kile anachokitaka tayari kwamba ashapata mali na kumbe lengo sio mali lengo ni kuishi maisha bora msaidiane kuingia peponi na wala sio kitu kingine ndugu yangu katika imani sasa nakukumbusha wewe mamaangu na wewe dadaangu kama ulikuwa fikira zako ni hizo basi umdani sheitani kabisa kwamba lengo la kuishi ni kwamba muishi nyote pamoja msaidizane kuitafuta akhera kwa sababu hii dunia ni dunia ya kupita tu na ndio maana unamkuta bibia aisha kwa sababu alimpenda mtume sala llahu ali wa limpenda, na mtume akampenda bibia aisha wakapendana mapenzi ya dhati unamwona mama aisha ana eh, eh, mama yetu aisha anamshukuru mshukuru mwenyezimgu wa kusema miongoni mwa nema nilizopewa na mwenyezmngu subhanahu wataala ni kwamba mtume sa salama kufa katika chumba changu mimi jambo la pili katika mambo ambayo tunajifundisha baada ya hilo kama umelelewa vizuri kwamba unatakiwa kwamba uifanye ndoa yako ni sehemu ya kuipata pepo na wala usiifanye ndoa yako ni sehemu ya kuchuma mali na kuwa na, na, na, na mapesa mengi na kuwa na, kuwa na majumba kwa sababu kuna vitu vingine mwanamke hampi mme wake eti kwa sababu kanyimwa kujengewa nyumba sasa ile true love mapenzi ya kweli mwanamke hayaonyeshi kwa sababu bado hajapewa nyumba akijengewa nyumba huko basi ndio mwenyewe kila kitu alichokuwa nacho anampatia mumewe sasa inakuwa sasa wewe hukuolewa kwa ajili ya mungu sasa umeolewa kwa ajili ya umeolewa kwa ajili ya pesa manake nakwambia wazi hamna kufichana saa hizi lazima uelewe kwamba haki ilivyo unatakiwa unapo, unapokuwa umekubali kuolewa basi iwe ni lengo ni kutengeneza familia kupata watoto na kisha iwe, iwe ni sababu yanyewe kuingia katika pepo mtume anasema tak, tanakahu takthuru faini fa ubahi bikum lumam youma lqiyama au kama qala alahi salatu wassalam owaneni muwe wengi hakika mimi nitajifahari siku ntakapoona uma wangu umekuwa ni mwingi kulikoni watu wengine waliokuwa wametangulia ewe ndugu yangu katika imani ewe mama yangu unaenisikiliza nukta hii ni ya kwako upate mafunzo muhimu kutoka katika hadithi iliyopita ya mama yetu aisha ewe dada yangu ulieolewa pia unanisikiliza eh? umeolewa kwa ajili ya mwenyezi mwenyezimngu eh? tayari mwenyezimngu subhana wataala amewakutanisha kwa sababu hiyo ni sunna fitria kwamba ni lazima u- u- uolewe na mwanaume ni lazima aowe sasa isiwe lengo la wewe kutaka kuolewa ni kwa sababu ufaidike upate mamali upate dunia dunia hii inakufa tu haitakufaa chochote ukitaka kujua kama dunia hii nakufa aitakufaa chochote rudi katika surau abas ujue mwenyezmngu subhanah wataala nini asema yama yafiru lmaru min ahihi ummihi wasahibatihi wa banihi kisha mwisho akasema likulli mriin minhum yauma idhinshanuni yughnii aya hii inatuthibitishia wazi kabisa kwamba maisha ya dunia si lolote si chochote hata upewe nyumba elfu kumi utazikwa chini ya udongo tu utavishwa nguo nyeupe nguo ambayo haina thamani na hata kama nguo ingekuwa na thamani bimaana wale wanaozikwa na masuti wakazikwa na mamedania ma ya dhahabu wakazikwa sijui na nini vyote vinakwenda vinageuka mchanga mshaida anasema eh, fakulu ladhi fauka turabi turabun kila chochote nachokiona kikiwa juu ya ardhi basi ni mchanga asili yake ni mchanga kinakwenda kinarudi kinakuwa katika iman kina kuwa ndoa yako wewe eh? ama unapojipangia kwamba na mimi inshaallah itafikia wakati nitaolewa na kama ni mwanaume nitaoa basi muwe mnaoana kwa ajili kwanza mwenyezi mungu pili mzihifadhi nafsi zenu na matamanio ambayo ni matamanio ambayo sio ya kisheria na tatu kwamba muoane kwa ajili ya muwe wengi na iwe ni sababu yanyewe kuingia wapi kuingia peponi na wala sio kitu kingine ndugu zangu ewe ndugu yangu katika iman bibi aisha jambo lingine ambalo lina, lina, lina taaluma ya kijamii eh? tunafaidika katika jamii yetu ni kwamba pale ambapo bibi aisha aliposema kwamba wamata rasulu saa llah salm fi baiti kafa mtume sa salama ndani ya nyumba yangu mimi kwamba mwanamke unapoolewa mume wako wa kafa ndani ya chumba chako ni moja katika vitu vinavyoonyesha kwamba ni namna gani ulivyokuwa unamtilia una, una umuhimu katika kumlea kumuuguza kumwogesha kumfulia nguo na mambo mengine mbalimbali ambayo yanayotakiwa na kila mwanadamu afanyiwe wanachuoni wanasema kwamba hakika mwanadamu anapokuwa ni mgonjwa basi kitu kikubwa ambacho anachokihitaji yeye anahitaji sauti ya mke wake ama mpenzi wake ambaye kama ni mke ndio mgonjwa basi yule mke anahitajika anahitaji apate sauti ya mume wake na kama mume ndio mgonjwa basi anataka sana apate sauti ya nani sauti ya, ya mke wake kisa ambacho kimetokea wakiia ndugu zangu bwana mmoja na miaka umri mkubwa miaka pengine thamanini alikuwa ni mgonjwa na mke wake pia ni, ni mtu mzima pengine miaka stini huko lakini hawa wote wana watu wana wat, watoto wamekuwa watoto mashallah mweyezimungu aliwanemesha watoto wakubwa ikawa yule mzee anapo marahi anapomzidia anapoteza fahamu anapopoteza fahamu pindi zile fahamu zake zinaporudi wa kwanza kumuuliza anauliza jamani mpenzi wangu mama fulani yuko wapi yule mama anasema niko hapa mpenzi wangu allahu akbar kisha wanapomletea chakula ile ale yule baba yule mzee anasema chakula changu hakipiti katika shingo langu kama mke wangu hata kionja allahu akbar ni mapenzi gani haya ndugu zangu mapenzi hayana yani mapenzi hayana umri ni wewe na mke wako kuyahuisha katika njia za kisheria ni njia safi yule bwana analetewa maziwa anasema la adhukuha hata tadhuk asema siwezi kuyanywa maziwa haya mpaka mke wangu ayaonje anywe kwanza na mimi ndio ninywe hawa ni watu wazima watu ambao wamepita miaka mume alikuwa na miaka themanini mke ana miaka pengine kama ni stini ama hamsi na tano lakini wote ni watu wazima mapenzi ya dhati ndugu zangu ambayo ameyaonyesha aisha katika nyumba hii pale ambapo ameweka ni sehemu ya fahari katika maisha yake mtume salatu wasalam kufa katika chumba chake kitu ambacho kinachohuzunisha kwamba mgonjwa pengine mume anaweza kuwa ni mgonjwa baada ya kuona mke kwamba mume tena ndo basi tena hawezi kutafuta hawezi kufanya chochote basi mke mwenyewe anaanza kufanya mambo yake anatoka nje ya ndoa analeta wanaume ndani anafanya kila aina za uchafu eti kwa kigezo kwa sababu mume wake mwenyewe ni mgonjwa hii ndugu zangu inaonyesha ni namna gani wewe ulivyokuwa kimasilahi tu na ndoa nyingi za sasa hivi za kimasilahi kwamba unamwonyesha mume wako mapenzi ya dhati pindi unapomwona anahangaika mara ameleta hiki kakununulia dhahabu kakununulia waksii kakununulia baibui la dubai mwingine kakununulia sijui, sijui ni, ni almasia kutoka amerika basi hapo kila kitu kinakuwa safi eh? yale mapenzi ulioyaweka kwenye kabati unayafungua unampatia lakini anapopatwa na mtihani tu pengine nikapata ajari pengine ikafanya hivi basi mwenyewe unaanza kufanya mambo yako mwenyewe hiyo ndugu zangu katika imani tunadanganyana wewe utakwenda siku ya kiama utahesabiwa utaulizwa kwa sababu mwanamke unapoolewa na mwanaume yule mwanaume tayari ni amana na, na, mwana, na mwanaume unapomwoa mwanamke basi ni amana kwa hiyo amana anayo mwanaume na pia nayo mwanamke mnatakiwa wote tayari muwe katika, katika hali moja imani moja kuunusuru uislamu kupata kizazi kizuri baada ya kupata kizazi kizuri ndugu zangu katika imani mjitahidi sasa kuitafuta akhera mweze kuingia katika pepo mkiwa wote na familia zenu ewe ndugu yangu katika imani katika hadithi hii pia inaonyesha ni namna gani mtu unaweza ukaimarisha mapenzi ukayakuza mapenzi ukayahuisha mapenzi pale ambapo bibi haisha anasema kwamba nikachukua mswaki nikautafuna na kisha mtume sa salama akapiga mswaki kwa hiyo mate yangu mimi yakakutana na mate ya mtume salallahu alhi wasallam vitu hivi wazungu ndio wengi wanafanya vitu kama hivi tena maal asaf wanavifanya katika masala machafu kabisa labda nikukumbushe lakini samahani kama itakuwa ni katika sigha si nzuri kitu muhimu sana ndugu zangu katika swala hili kitu kinachofaidika kwamba mate riu rajul marii zaujatihi halalun kwamba mwanaume na mwanamke mate y watu wawili haya kwamba kwa wao wawili ni, ni jambo ambalo ni halali tena linalopendeza katika, katika maisha ya ndoa sasa usishindwe kumpa ulimi mke wako ukashindwa kufanya a na mke wako mkashindwa kufanya kwamba aia kwa hivi bwana hatujazoea haviko kwenye kabila kabila yetu zisi linakataa hivyo kuna kuna watu wengine pia mpaka katika kufanya tendona ndoa wanafumba macho hawaangaliani wala hawa, ha, ha, hakuna naetabasamu wala hakuna naefurahi wanafunga macho kwa sababu kabila kabilabana eh, kabila yetu hairuhusu هي سودين دبيان سودين كبسة أنا فالتقى, إيه؟ فالتقى ريق الرسول صلى الله عليه وسلم في آخر حياته mate yangu mimi na mate ya mtumi sal llah laihi yakakutana katika mwisho wa maisha yake mtumi alah salatu wasalam somazadu lmaadi kitabu cha shekh ibnulqayim ljauzi katika masala ya muqadimatu ljima katika, katika mambo ya, ya, ya, ya romanse kabla ya kutufanya tendo usi, usi la ndoa umwangalie shekh anakwambia nini usikaye tukafanya maisha yako ni kama vile maisha ya mbuzi maisha ya kuku maisha ya wanyama la uislamu una miza ukisoma hadithi hii tuliyoisoma unakuta kuna kuna vitu ambavyo mtume saalu sallama alikuwa akivifanya na mama aisha vitu ambavyo vinavyohuisha mapenzi vinayapa vina mapenzi umri lakini ukiangalia katika hali zetu za sahivi angalia nufra mnajua nufra nufra ni neno la kiarabu lakini maana yake ni kuchukiana yaani wewe mwanamke Hupe, hufurahi wewe unapokuwa ukimwangalia usoni mume wako na mwanaume pia hafurahi mwenyewe akiwa akimwangalia mkeo katika katika macho yake katika uso wake mnapolala simkuawile mmoja wenyewe wenyeas asema analala mzungu nne kichwa kichwa chini mwingine kichwa anaelekeza chini mwingine kichwa anaelekeza juu ama mnalala snaona kama pengine eh, huu ndo upande wa uso eh? mnaelekeza na migongo hivi hiyo yote ni nufura hamna mapenzi ya kweli kwa nini mfanye hivyo na wakati uislamu una hauwataki mwe hivyo tena mambo mingine zingine hiyo nufura inakwenda mpaka inapelekea mtu anapokuwa na rafiki yake hawezi kumtaja mke wake vizuri aamwanamke ah, mwenyewe piamzigo maake pia nshachoka mwanamke hahelewi mwananke sijui ifanye hivi anansi zinataja moja baada y lingine moja baada nyingine mbele za wanaume tena kijiweni amtaja mke wake inna lillahi wa inna ilaihi rajiun katika haki za mwanamke juu yako wewe ndugu yangu katika imani unatakiwa utunze siri zake mtume anasema amelaaniwa eh, ame na mwenyezi mwenyezimgu yule ambaye mwenye kwenda kutaja kutajayule ambaye anaetaja siri za mke wake eh? mbele za watu ana, ana, anaeneza siri za mke wake mbele za watu mke nabaka anatembea anatembea uchi hana nguo hata kama amevaa manake watu wote masikani wanajua akipita ah, yule alikuwa anazungumza mwenyewe sio maisha ndugu zangu ni moto tunavumilia tu sio maisha hayo uislamu hatutaki tuishi hivyo aisha amemkumbatia katika kitu kingine ambacho kinachoimarisha kwamba kinachoonyesha kwamba mapenzi ni muhimu sana katika maisha ya watu wawili kila mmoja afanye juhudi kuonyesha mapenzi yake kwa mwenzie angalia mtume alikuwa milala wapi wakati anaumwa mpaka anakufa malakulmauti anakuja kumchukua mtume mtume milala katika mapaja ya, ya aisha radhillahu taala anhu Eh, amekumbatiwa na mke wake hiyo naonyesha ni namna gani uimara wa mapenzi waliokuwa nayo watu hawa wawili mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wataala warehemu hii inaonyesha ya kwamba ndugu yangu katika imani mapenzi yanatakiwa mapenzi ni muhimu kila mmoja ajitahidi kama ni mwanamke labda pengine unapika jitahidi kupika chakula ili mme wako afurahi apendeze kama mnafanya tendo la ndoa kila mmoja afanye juhudi kumridhisha mwenzake msije mkafungua milango ya nyumba ndogo msije mkafungua mka milango ya wale wanaosema kauli chafu ya kishetani t aeti chungu hakipikwi na mafiga mawili ama figa moja etichungu kinapikwa kina kinaivishwa na mafiga matatu bimana unatakiwa utafutkama ni mwanamke upatupate wanaume aili amba mme wako mwenyewe hatoshi nataki upate wanaume wawili balani kama akiba hayo yote ni maneno ya kishetan bwana ah, mke mmoja hatoshi nyumba ndogo yaani baadaa sheria imekuruhusu wewe wanawake wanne huja wewe wanawake wanne na una, una, una nafasi na, u, na uwezo unakuruhusu halafu sasa unasema unaenda kutafuta nyumba ndogo unafanya mambo yako machafu huko halafu unakuja kumwambukiza mke wako maradhi mbalimbali mbali mtume saasama alikufa akiwa katika mapaji ya aisha radiallahu taala anha hii inaonyesha nini inaonyesha ni namna gani walivyokuwa wametunza mapenzi yao tangu walivyooana siasa ya mtume salllahu alaihi wasalama katika maisha ya ndoa ni kila mmoja ahakikishe anamridhisha mwenzake na hapa katika ridhaa kuna mambo mengi kuna ridhaa katika chakula unapohemea unapo, unapo basi uhakikisha unahemea kile kitu kile chakula na ambacho uju kewako p o kila sikua h i namna ya mboga za majani ambazo zinazoota katika mikoa ya pwani ambazo ni chungu sana kwahio ukitaka kula kwanza unachukua zile mboga unazichemsha alafu baada ya kuchemsha unamwaga maji zaidi ya mara tatu ili baadaye sasa una, zisiwe chungu halafu naunga kila siku mchunga na ugali mchunga na sima mchunga jamani na unajua kabisa mke wangu hapendi lakini akinia namkomoa apende asipende atakula atakulaa taenda wapi jamani maisha ya ndoa sio udikteta maisha ya ndoa ni kusaidiana maisha ya ndoa ni kuhurumiana maisha ya ndoa ni kupendana huna libasu lakum wa antum libasu lahunna sio maudhuu yangu katika masala ya, ya, ya ndoa na masala ya maisha lakini tunachukua ni vitu ambavyo tunavitoa katika hadithi hii mtume vipi na wake Ewe yangu kaitwa iukujue meashvambuya kwamba katika hadithi hii kuna mambo mbalimbali ambayo tunafaidika nayo miongoni mwa mambo mengine ambayo yanatokea katika jamii ni mtu kuwa na mume wake alafu ama mtu kuwa na mke alafu ni mgonjwa ni wanawake wachache sana ambao wanavumilia hali ya mume wake anapokuwa mgonjwa ni wanawake wachache sana hasa katika wakati wetu huu wa, dot com, wakati, wa, wa internet, wakati wa mambo ya intnet wakati wa utandawazi yani wewe mme wako tu kidogo tu basi menyewe ushamuacha ushakimbia ushaanza kufanya mambo mengine ewe ndugu yangu katika imani nadhani hizi ni faida ambazo nilikuwa nataka nikukumbushe tu kwamba uzifahamu uwepo na mume wako kwa ajili ya mwenyezi mungu ujitaidi wewe na mume wako kuitafuta pepo kwa sababu mkiingia peponi ni sababu pia watoto wenu pia nao kuingia peponi inawezekana mkenda mkawaombea halafu pia lengo ndugu zangu la maisha sio ku, ku, kufaidika kumnyonya mwenzako maisha sio kumnyonya mwenzako maisha ni niye wawili mwishi pamoja msaidizane ili mweze kuipata pepo hilo ndio muhimu na ndio maana namkuta bibi aisha katika hadithi hii anamshukuru mwenyezi mungu ameiweka ni siku ya tarekhi mtume salama kufa katika nyumba yake mtume sal llahu wa alihi wasalama eh, kunywa eh, eh, mati ya mke wake bibi aisha roman katika maisha ni muhimu tusiwe kama mbuzi tu wanakutana wenyewe basi hata mbuzi pia nao wanaanza kwanza mukadimati eh? ndugu zangu katika imani tujitahidi sana tujitaidi eh? hizi nyumba zimeharibika ni stara twaziona tu makuta na nini na namadirisha na milango lakini ukiingia ndano unakuta mambo mambo nyumba nyumba zimeoza hey wallahi wakuta pengine unatokea mzozo mdogo tu wallahi mzozo mdogo tu matatizo kidogo baina ya mume na mke mume anamnyamanzia mke pengine labda miezi mitatu minne mitano hawaongei wala hawafanyi chochote tenda saa zingine mume huyo mwenyewe anda zake gesti shauli yako mwenyewe utajijua wallahi haya sio maisha ndugu zangu huyu ni mtihani hay, hayafai hayo uislamu hauruhusu hivyo uislamu unakataa tujitahidi kuimarisha mapenzi ili maisha yawe ma, mepesi kwa sababu unapokuwa na ugomvi na mke wako labda siri unapokuwa na ugomvi na mke wako moyo wako sio murtaa hauna raha ya maisha wewe kwa sababu hauna mtu wa kukuburudisha wewe mwanamke unapokuwa umegombana na mume wako maisha yanakuwa ni machungu kwa sababu hauna mtu wa kukulewaza wewe sasa kote sasa kuna kuwa kuna matatizo nyumba inayumba baada ya nyumba kuyumba ndugu zangu katika imani kila mmoja kikaa nashika gazeti lake anasoma mwingine anaangalia pengine ni, ni, ni, ni filamu mwenyewe anaangalia mwingine anaangalia sijui tamthilia ya nani mwenyezimngu atustiri na hizo, na hizo tamthilia tamthilia ya lola sijui tamthilia ingine sijui ya nini matamthili mingine machafu unaona basi tu mradi muda uende na siku zipite tu ndugu zangu sio maisha huu hu, hu, hu, ni moto wa jahannam ambayo tunafanya nafsi zetu tunajifanya kuvimilia na huku tunaungua khilafatu za ujia, matatizo ya maisha ya ndoa unapokuwa na matatizo ya maisha ya ndoa na mke wako ha, hata ukienda kufanya kazi unaenda unafanya kazi lakini akili yako haiko kwenye kazi huifanyi vizuri kwa sababu unakawa unafikiria nikirudi nyumbani nitafanya nini tujitahidi tujitahidi na hii pia na, napenda pia niwakumbushe wanaume wenzangu ndugu zangu Nduguzangu ambao tayari tumeshaingia katika, katika, katika, katika chama hiki tayari tumeoa tujitahidi kuwa na nyoyo za kusamehe tusi, tusi tusiwe na nyoyo za kulipiza visasi mwanamke mwanamke ni mtu ambaye tayari ana matatizo yake hayo ni asili kaumbwa kutoka ubavuni kwa adamu alahi salam mtume anasema ukimnyosha utakuja kumvunja tuwe na subira kama vile mtume alehi ssalatu wassalam alivyokuwa na subira kwa wake zake kwa haraka haraka ndugu zangu siku moja mtume sa salama alifikiwa na wageni baada ya kufikiwa na wageni akamwambia bibi sauda andee chakula bibi sauda alikuwa hana sahani akachukua sahani la bibi aisha akalitumia bibi aisha baada ya kuona vile akapata wivu mtumebbsha so, bb sauda anachukua sahani kwenda kumpelekea mtume chakula bibi aisha akaenda e, e, akaja kukigonga kile chakula chake akakiangusha ak- na sahani ikavunjika mbele za wageni ndugu zangu katika imani wivu mtume sala sallam anacheka anawambia wale wageni kwamba gharatukum mama yenu kapata wivu jamani nendeni hamna chakula mtume hakusema unanidhalilisha mbele ya wageni unanitukana mimi unanitukanisha usowangu ntatoa wapi kwanzia leo nimekuacha mtume alicheka akatabasamu akasema ghara ukum kwa haya machache ndugu zangu ni faida kwa kweli tunatakiwa tuitumie ni nafasi hii usiondoke kwenye yako hakikisha akikisha uafataipind umakini zaidi ili iuwezufaidaaufaia aya machache ndgu zan usameapa tumombe mwenyezimngu atusamehe madamiyetu naombei aadiaatamshoaz aii auaishaacacaa what about