بسم الله الرحمن الرحيم السلام عليكم ورحمه الله وبركاته. ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونستهديه. ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا. من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له. واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له. واشهد ان محمدا عبده ورسوله ارسله الله تعالى بالهدى ودين الحق. lidhhirahu ala ldini kulihi walau kariha lkafirun ama baad dugu <coughs> zangu katika iman baada ya kumshukuru mwenyezimungu subhanahu wa taala na kumtakia rehma kiongozi wa umma mtumi wetu muhammad salllah alaih wasallam na na pamoja na kuyusia nafsi yangu kumcha mwenyezimungu subhanahu wa taala watukufu waislam tuna kutana tena katika kipindi chetu cha annidaat al- al- min alsunna mona tulizungumza katika kipindi kilichopita juu ya swala zima la faida tulizozitoa ndani ya hadithi ya mama yetu aisha rlahtala nha yaliyokuwa akisimlia kuhusiana na neema alizopewa na mwenyezimugu subhanahu wa taala tukazungumza masala yanayoambatana na, na kimaisha vile ambavyo mtume zasalam alivyokuwa akiishi na wake zake tukazungumza pia katika hadithi pia kwamba miongoni mwa vitu ambavyo vinavyoimarisha mapenzi nikajaribu tena pia kugusia juu ya uh, matatizo mengine ambayo huenda yanaweza kuwa ni sababu ya hizo khilafati kwamba ni mwanaume anatakiwa awe ni mwepesi wa waku, kusamehe na kufanya subra hasa katika pale ambapo anapoudhiwa na mama watoto wake kwa sababu wanawake wameumbwa kutokana na ubavu wa wanaume na sitoshe kwamba mtume mtum am kausia ka kwamba uh, mwanamke on ni, ni, ni, ni kama vile ubavu uliokunja uliojikunja ukiunyosha kwa nguvu utakuja saanatiba uh, ya matatizo kama haya pengine pindi napotokea matatizo kama haya mtu natakiwa kwanza kabisa uwe nasubra umvumilie mke wako na pia mke naye pia anatakiwa amvumilie mumewe kwasababu ni kotekote mkamilifu ni mwenyezimungu kunatokea kuna saa zingine mwanaume ndio mwenye makosaa unatakiwa makosa ukililemaosa mombesamaa mkeo na pia sa zingine mwanamke ndio mwenye makosa unatakiwa w mwanamke umeumbe ume, msamaha mumea ili maisha yaende ya vizuri na kisha kitu kingine pia jamani mwe mnaficha matatizo yenu kiasi kwamba hata mtoto naye na pia asijue kinachoendelea baina ya mama na baba kwa sababu mtoto anapojua kinachoendelea baina ya mama na baba basi kunatokea tst yani akili yake inagawika sehemu mbili ima ampende mama amchukie baba ama mch, ampende baba amchukie mama na nahili ni tatizo ambalo watu wengi sana katika maisha wameghafirika wame nalo kwahiyo yanapotokea khilafati matatizo unatakiwa uwe ni msiri na mama pia uwe msiri usiende kuongea na mabinti zako na wewe baba usiende kuongea na vijana wako zaidi kuwa ni matatizo ambayo baina yako wewe na baina ya, ya mke wako <clears throat> na kitu kingine ambacho kinachosababisha kinacho mwanaume na mwanamke wakawa kama vile hivyo alivyokuwa mtume sallal wsalama na mama ma yetu aisha ni kuhusiana ni, ni, ni vile a e, yani sababu ili mtu ufaidike uwe kama vile alivyokuwa mtume na aisha ni kama vile ambavyo waswaili wanasema mtoto mleavyo ndivyo anavyokuwa mona ni kauli ambayo ni mashuhuri sanamaruf am namleamooauamlea katika njia za kujitahidi katika masomo basi atakuwa ni mustahidi ukimlea katika masara kwamba awe jambazi atakuwa jambazi ukimlea awe ni mvivu atakuwa mvivu mona kwa hiyo vile utakavyomlea ndivyo atakavyokuwa na pia kauli nyingine ya waswahili wanasema samaki umkunje bado akiwa ni mbichi umona basi jitahidi sana kwamba samaki yule anavu, anapokauka ukamkunja navunjika umona samaki unavyomkunja akiwa amekauka anavunjika lakini akiwa mdichi basi nahepesi sana kuku, kumkunja na pia vilevile sawasawa sa, sa, sa tunasema mti kwamba ukunje mti pia badu kingali mdogo mti unapokuwa ume, ukiwa ni mkubwa huwezitena kukunja ama uwezi tena kuukata ndugu zangu katika imani kwa nini natoa mifano kama hiyo nataka kukubainishia na kukuweka wazi zaidi kwamba miongoni mwa matatizo khilafati yazaujia hasa katika masala ya ndani ya romans maswala ambayo ni masala ya tendo la ndoa masala ya mapenzi masala ya kuhurumiana masala ya kupendana zaidi na zaidi hayo pia miongoni mwa sababu zake kubwa ni mtu kuanza mwanzo yani usitegemee kwamba baada ya kuoana mnakaa pengire miaka ishirini miaka thelahini hamna muda wa kukaa wawili katika chumbani mkazungumza mka au mchukui mke wako pengin kampeleka katika istiraha shato, beach, katika, una beach zingine za kiislamu nginhpa chznzaa hazina uchafu hazina ni sehemu ambazo ni muhtaram zimeandaliwa hasa katika zetu nchi nyingi za kiislamu zinawekwa kuna sehemu za istirahati ambazo ni za kifamilia unampeleka wako sehemu zile maka mwazungumza ama mwanzisha safari ya ghafula tu bwana nataka kesho tusafiri twende sehemu fulani kwa ajili ya, ku, ya, ku, ya kuanzisha yani, ya kurinyuu ya ku mona yale mapenzi yenu kama vitu hivyo hakuvifanya mwanzo basi ujue ba, usifikirie kabisa baada ya miaka kumi ishirini kwamba utaweza kufanikiwa kufanya hivyi lakini pia unaweza ukafanikiwa iwapo kama utamtatia azma na mkarudi tena kuwa katika kukumbushana ile future ile, ile last time yaln mambo yale yaliyokuwa tayari yameshatokea tokea ndugu yangu katika imani jaribu kuwa ni mtu mbunifu wewe mwanaume kuwa mbunifu katika mapenzi na wewe mwanamke kuwa pia ni mbunifu katika mapenzi kwa sababu ni vitu ambavyo mtume alahi salatu wassalam kavielezea kavihamasisha yaani ukiangalia hadithi ya aisha iliyopita yan unakuta kabisa viko waziwazi kwahiyo nikujitaidi kwamba yule mke wako unapokuwa basi jahidi, vitu vingine vya ndani avi, yani yulekewak m- m- zoee na ee avizoee mvyone vya kawaida ili vinapotokea baada ya pengine marahi m- marahi pengine mtu akau- wawili auguaojawaili inakuwa ni ugumu sana kutbik haya tuliyoyaona kwa aisha kwa sababu mtu pengine hajazoea labda nitoe mfano mdogo hyu lakini samanini kidogo lakini ni vitu ambavyo viwekwe wazi swala swala la na mwanamke kuoga pamoja ambalo watu wengi wanaliona ni zito sana kwamba mimi siwezi kwenda kuoga na mme wangu ama mke mwenyee anasema siwezi kwenda kuoga i mke anasema mume anasema siwezi kuoga na mke wangu mke anasema siwezi kuoga na mume wangu yaani vitu kama hivyo kivyangalia unakuta ni vitu ambavyo ni tena vinaimarisha mapenzi zaidi kabisa o vina, na pia vinaweka kwamba ni akiba ya baadaye iwapo kama mmoja katika wale atapata maradhi kuna maradhi mengi ama mwanamke hawezi chochote, chochote. lakini hamkuzoeana kwenda kuogeshana tayari mnaanza tena kasheshe nyingine ya kuleta pengine ndugu wa mwanaume nduguwa mwanamke na wakati ni vitu ambavo naweza kaauzoea kuoga mwanaume na mwanamke pamoja lakini ukiangalia hadithi za mtume kisomab unakuta mtume sallaalama alikuwa anaoga na wake zake aalikuwa na na, naoga na aisha wanazoa maji kwenye sahani moja kwenye beseni moja He, mpaka aisha anasema ya rasulllah basi vchozoa polepole usije kumaliza maji haya yote ni mambo ambayo yanaoambatana na masala ya kimaisha ni namna gani mtaweza kufuisha mapenzi swala la kuoga pamoja ni mgogoro mkubwa yani mwanamke uko tayari aachwe kuliko ni kwenda yeye na mume wake wakavaa ngooza ndani wakaoga pamoja huyu akamsugua mwingine na huyo akamsugua mwingine sehem penye uchafu seheah wakapkana sabuni wakaoga vizuri alhamdulilah halali kabisa alafu mwanaume huyo huyo hataki hataki kuoga na mke wake mwana mke uyo, hataki na mwana wake mwanamke huyo wezataagaama aii eyezu subhanawataala anapowapa mtihani pengine huyo mwanaume anakijihawara chake huko anakijijuma kidogo wanagaahio ndugu zanu mtihanhu tumombe mwenyezimungu subhanahu wataala atupe nyoyo za kurinyu za, ku, za kufanya mapenzi yetu yawe mapya tusirihike kukaa hivo hivo hiyo ni moja tu katika mambo mengi aya suala la kukatana kucha pengine kucha za vidoleni hizi nazie za miguni ti mwanamke anaona ni, ni mzigo kumkatakucha mme wake iyot mambo ambayo sisi ni madogo mtu kama umeazoee unaona ni kitu cha kawaida tu lakini kuna mwingine anaona ni, ni mzigo mzito hawezi sasa ukimuuliza uki kwanini huwezi maana sijazoea kumbe akisema sijazoea unafahamu ya kwamba eh, kumbe samaki umkunje akiwa mbichi sasa hii ni meseji kwakweyo ndugu yangu jitahidi sana usirihike usikubali udhuri wowote wa mke wako kwamba mimi siju nikivo twende tukaoge mimi kama hatuogi pamoja mimi pia sikogi basi tukae miaka hamsini tu lakini utaona mambo yanatakavyokwenda kuna vitu ndani ya moyo vinaondoka mifundo mifundo inakwisha kwenda kuogat una wengine nao pengineanfunajuliza kucha, kucha zangu zimekuwa ndefu mwislamu kuwa kuna wengine pia kucha azani ema vitu viteno aa fitraambiliki mojananusu sina mdaa ina kazi zanguhapana shekhe mwanaume unapokuwa nyumbani unatakiwa uwe mtoto mdogo tena uwe mtoto mdogo mtu, tena huwe ni mtu ambaye ni kama vile mtu wa maslahia mtu wa, ma, wa maigizo wamfurahisha mtoto wako wamfurahisha mkeo wamfurahisha hivyo eh? ni uwe ni mtu siobasikiwa nyumbaniokaewajifanya sim... kufurafurahi na watu watuaache watu, watu ah, hlola kucha kunywa na nywele kuna nywele za, za sehemu zasiri kuna nywele za juu pia mtu pia nakuelimisha nakukumbusha kwamba ni vitu muhimu katika maisha yawapendanao ya maisha ya ndoa lakini sio maisha ambayomaishaya khazako zimekua kubwaaake anataka kufumuliwa nywele yani za mapembe hivi pengine yani, ni vitu ambavyo ndugu zangu vinahuisha mapenzi matokeo yake mmoja katika wale atakapoumwa atakuwa anafanyiwa kama hivi aisha alivyomfanyia mtume alahilau wasalam unafikiria shuja umeanza leo ulianza ile ujaanzaile sikualivyouma mtume asala mtu, mtu, mtu, mtu, mtu, a vimeanza mbali huko Hiya, haya ni katika matunda ya kuitengeneza ya ndoa yako ikawa kila siku inaoonekana mpya unapotoka tu mara moja mara wapigiwa simu mume wangu uko wapi hmm? haya mke anapotoka mara una, unasikia kama vile moyo moyo una wakamoto jamani ili barafu la moyo wangu kama halijafika mimi nitakufa wakaa siku mbili tatu kama ujesikia sauti yake na ndio uko mbali mwenyezimungu atustiri azihifadhi familia zetu kama zii tuko huku maasia huko unakaa mwenyewe roho pia ya wakamoto jamani mama fulani nitamkuta salama hayo ndio mapenzi ndugu zangu katika imani sasa yote haya hayapatikani isipokuwa uwe na na, na, na paka zile siku za mwanzo zile na ndio maana kuna zile wanaeta wenyewe ni shahrulasal n unamaliza kila kitu hakikisha vyote um, kazi zote mwanamke um, um, amezijua anaziweza tena usimpe udhuri wawote na wewe mwanamke um, hakikisha mume wako pia vyote unavyotaka una wewe wanakufanyia wameviweza mwezi mmoja ni semina kubwa ili uweze kupata kama haya aliyoyapata mama yetu aisha ikiwa umeelewa haya haya twende sasa kwenye nukta nyingine usisahau kuwa tuko tunazungumzia masala ya kupiga mswaki tumezungumza hadithi ya kwanza tukazungumza hadithi ya pili inayoonyesha kwamba mtume mpaka maisha yake ya mwisho anaondoka katika dunia pia alikuwa anataka mswaki inavyoonyesha kwamba mswaki ndugu yangu katika imani una umuhimu mkubwa ewe ndugu yangu katika imani kupiga mswaki kuna faida nyingi sana mtu anapopiga mswaki ana faida nyingi lakini kabla sijazungumzia faida hizo nizungumzie namnaza miswaki miswaki nduguzangu megawanyika ofatofauti tukianza na mswaki asili ambayo ndio mswaki wa kisunawenzsema sarara ni, ni mti fulani ambao unafahamika mswaki wafahamika hata katika mikoa yetu ama ya tanzania mfano kama kilimanjaro unaona kilimanjaro kuna sehemu ina, inaota hiyo miti na mashallah tabarakallah tuseme katika takriba yani, yani, sehemu nyingi mti huo unajulikana kwa jina la mswaki huo ndugu yangu katika imani ni namba moja yani ni mswaki ambao namba moja kwa sababu ndio mswaki likua ikitumika wakati ul tunakuja tena katika mswaki yetu ya kisasa ambayo ni b kuna miswaki ya namna hiyo lakini ule mswaki wa rak wakwanzaau yinpiadebeii am aa aa uwakaa kama tunakwenda shamba wanaikata ile miti alafu wanatengenezia mswaki mwenye mama anaswakia wakati naenda zake shamba hiyo pia ni miswaki na wala haina tatizo miswaki ya brashi pia haina tatizo kwahiyo hiyo, hiyo ndio miswaki akusudia halafu baadaye kuna, uh, kuna kitu kingine ambacho kinaitwa uh, maainlasnan dawa ya miswaki ambayo ni baadhi ya vitu ambavyo vimekuja sasa zamani zamai uh, iua shida kidogo sababu hasa wakati wa mtume wakatiwa mtuelakini sasa pia havina tatizo tumia vile utakavyotaka lakini ukipata shjaratuarak ni bora zaidi nadhani mpaka hapo umenifahamu sasa kama umenifahamu hapo uje sasa turudi katika faida zamswakiila ambacho mtumi salaallah salama kakihamasisha basi faida zake ni kubwa na kila ambacho mtume aasala kakiofisha basi khasara zake pia ni kubwa kwa hiyo tumwombe mwenyezimngu subhanahu wa taala atuafikishe kufanya yale ambayo mtume saa salama ametufundisha na natuepushe na yale ambayo mtume mtumama akatukataza sasa faida ambazo zinazopatikana katika kupiga mswaki ni faida nyingi sana sana tena sana na utaweza kushangaa kwa sababu mbwana ni jambo la kawaida tu na, na haswa mimi nimekusudia kukuletea hiyo fikra ili ujue kwamba haya mambo ambayo tunaona kama ni mambo ya kawaida kumbe yanaweza yakawa ni sababu ya sisi kuingia peponi jambo la kwanza miongoni mwa faida za kupiga mswaki mardatun lirabi kwamba mtu anapopiga mswaki basi ni moja katika vitu vinavyomridhisha mwenyezimgu jala waala saa aishwaaazsubhanwtaal viu ambavyo allah subhanawataala anavipendanaui wapata ranmwenyezimungu aliwaridhia na wao mwenye uh, mwenye mwenye wakamridhia mwenyezimngu kwa vile ambavyo mwenyezimngu subhana wataala amewapatia sasa unapokuwa uh, unapiga mswaki ndugu yangu katika imani basi ujue jambo la kwanza kabisa katika faida zake kwanza unakuwa mardatu lirabi unakuwa unapata radhi faaya pindugu zangu katika imani baada ya kujua hiyo kwa sababu hilo ndo muhimu unapokuwa unafanya kitu ambacho mwenyezimngu anakiridhia ni moja katika ibada kama tulivyokuwa tuizungumza katika halakati zilizopita tukasema alibada s jami ni jina liliokusanya likuli ma yuhibuhu llahu wa yrda kila anachokipenda mwenyezimngu na kukiridhia min alawali miongoni a maneno walafali na vitendo Avvahira, vyawazi, na ndani sasa unapokuwa unapiga mswaki umeuzoea mswaki mona ni moja katika vitu ambavyo vinavyomridhisha mwenyezimngu subhanahu wataala sasa unavyomridhisha mwenyezimngu tayari hiyo ni ibada faida ya pili ndugu yangu katika imani ni mtahiratu lilfam kwamba faida, faida ya pili mswaki unasababisha mdomo kuwa salama na safi ya yani unatwharisha mdomo na swala la mdomo ndugu zangu katika imani ni swala muhimu sana kwasababu unapoacha kusafisha mdomo na mdomo ndio sehemu kubwa ambayo inaingia vyakula katika tumbo ili vyenee katika damu huenda vikaleta matatizoeuababisha wewe marahi ya tumbo mona, au kusababisha wewe baadhi ya mengi tu ambayo yanaweza kakupata kama tutakavyokuja kueleza katika eh, katika darasa baada ya hapo e, faida ya tatu ndugu zangu katika imani miongoni mwa faida za kupiga mswaki kwamba anahu min sunani ludhu kwamba ni moja katika sunna za udhu sasa labda nikukumbushe katika hadhara yetu ya kwanza kabisa tulivyozungumza masala ya mayudhhabu failuhu walayuakabu tarikuhu kwamba ni tafsiri ya sunna wanachuoni wanakusudia kama hiki kipengele kwamba ni katika suna za udhu pimana ukifanya unapata thawabu ukiachanpata ukiacha hupati dhambi sasa ukiangalia suna za udhu ni katika furuu lfiqhia ni katika uh, matawi ya fiqhi lakini sio katika usulu diniya kama masulu fiqhi usulutafsir usuludini eh, sio katika usulu ni katika furuu tena furuu zenyewe alfiqhiya ndio inatumika sunna kama vile ile taarifu ambayo amekwenda hasa imamu wetumam shafii rahimahlah taala kwa hiyo kuwa kwamba kupiga mswaki ni moja katika suna za udhu mona imefanya ime, ime kwamba iwe ni moja katika vitu ambavyo ni vya faida katika swala zima la kupiga mswaki jambo la nne yahfadhu asnanaka min aljarathim kupiga mswaki ndugu yang katika iman tendo hiyo linahifadhi meno yako kutokana na vijidudu subhanallah katika zama zetu za sasa mwenyezi mungu atustiri na atuepushe atu na maradhi atuepushe na maradhi na atukinge na kila aina ya baye wote waislamu kwamba ni zama ambazo watu wengi wana wanalalamika wana na tatizo la maradhi ya meno kwa hiyo meno yanang'olewa meno anafanywa hivi kwa hiyo miongoni mwa tiba zaza zinazofanya kwamba meno yako yawe salama meno yako yahifadhike na vijidudu ambavyo vinaweza vikakuathiri wewe ni swala zima la, la kupiga swaa kunaepusha maradhi kupatwa na vijidudu ambavyo vinaweza vikasababisha menoyakoungoka faida ya tano ndugu zangu katika imani ni ile ambayo anasema kwamba yaftahu albu yaftahu kalbu zaujatika au zauji inda lqubla mtume sali llahu alaihi wa alikuwa anapenda sana ku, alikuwa akiwabusu wake zake kila anapotoka mwenyewenakwenda na mbusu anapenda sana kuwa, kuwabusu wake zake na hiyo pia ni moja katika vitu vinavyohisha mapenzi tujitaidi sana kuwa tunawabusu wake zetu na sisi yani unapotawadha mwenyewe aknda zako mskitini basinendakamawatoto aeaaasaa moasi unapiga busu lako pale basi mambo yanakwisha mama watoto nabak ametulia asababu maisha ya ndoa hayo ambayo watu wengi wanakimbia weyo mwenyezimungu kunemesha kakupatia mke wa halali kabisa kila unachokifanya wewe ni thawabu tu kila unachokifanya kwa mke wako ni, ni thawabu tu tuukimwa eh? akikaa vibaya ukiangalia huko eh? wapata thawabu haya wataka nini tena mwenyezimugu atupe nyoyo za kuwapenda wake zetu kwa hiyo kupiga mswaki ni moja katika vitu vinavyofungua moyo kukubali ile, ile busu la mke wako au busu mume wako mak ttazungumzia kama kama anaepiga busu ni mwanaume basi bilashaa ataa nampiaa anaepiga busu ni mwanamke bila shaka atakuwa nampiga mume wake na wala si zile busu za vichochoroni na usiku na usikuagiza au zile busu za kukimbizana mombake uyo uyo zot zdzhazina faida yoyote lakini chukua mkewako mwenyewe e tamahaiweke ndani tu dugu yangu katika imani kupiga mswwaki kuna ufungua moyo ule moyo kufungua kwake uli uwezi kukubali lile busu kwa sababu unapokwenda kupiga busu alafu ukawa mdomo wako unanuka lakini hivyo unatoa harufu mbaya mtu mwenyewe kuipiga busu kwanza hatapumua hata atafanya hivi afu ebusu ndio jamaa napigabusu kwao akua hakuna faida kwa kweli kwaiyo kupiga mswaki kunafanya kwanza meno masafi mdomo mashaallah unanukia halafu sasa ililebusu lnapooanatoka katika sehemu ambayo masi na linakwenda sehemu ambayo mnasib mwenyewe wapi kwenye shingo hukumgongoni mwenyewe mwenyewe tutataka ilie busu za hapa eh, kwenye paja kwenye bapa la uso eh, unamtwanga moja hapo alafu azako msikitini airudi hapo pia kuna rad, kuna maifu ambayo pia natakiwa tukumbushan tuku, tuku ndugu zangu kwa wale ndugu zetu ambao mwenyezimungu awaongoze kawapa mtihani wa kuvuta sigara mm-hmm. vinywa vyao ndugu zangu kwa kweli na naombeni radhi lakini ndugu yangu katika imani napia wale wenyewe ni hatari kwa afya yako ya na anabaadi ya vitu amaaotanautaaaamua asi mili wake mzima kitu ambacho kinamkera mwanamke hata kama awezi kusema sababu hana right ya kusema na, na, na, na mwanamke kutoka na right ya kusema ni kulingana na vile wewe mwenyewe una, uli, uli, unavyo, uli, unavyoishi lakini mwanamke unatakiwa mpe uhuru naye awe na right ya kusema kukwambia kukushauri kwa sababu sio kwamba kwambakila siku atakuwa na kushauri kitu kibaya bali bilas kwamba wale ni, ni wanawake wanawake ambao kuna wanawake ambao wana fikira nzuri za maendeleo ambazo zinaweza zikakufaa sasa unapokuwa wewe we, pengine labda harufu yako sio nzuri kunatoka katika mwili wako harufu ya sigara harufu yanii kunapatikana pia vitu katika nufura katika moyo wa mwanamke hapendi kukaa nawewe nandiomana unakuta mtume saa salama nusu ya mali yake yote ndugu kiuuah mafuta mazuribumambhuyu ndio mtume ndiomana ukasema tukasema nidaatumina sunna me nusu ya mali yake yote alikuwa anamaliza kununua marashi anajipuliza mtume anatoka harufu nzuri ukitoka harufu nzuri kila mmoja anataka akae na wewe ana unatoka una uturi mzuri natokaka una, vibaya unanukia moshi unanukia sigara e, e, jamani tujitaidi sana tuache Kusabavu, so vitu kama hivi kwa sababu sio vitu ambavyo vinaheri heri mtu, mtu anakaa basi basi tena ndio hivi hana namna ya kufanya kwa haya machache ndugu zangu tusimame hapa tutaendelea kuzungumzia faida za kupiga mswaki mpaka pale atakapotuwezesha mwenyezimngu subhanahu wa taala tumwombe allah subhanau wataala athibitishe haya tuliyozungumza katika nyoyo zetu tuweze kuyafanyia kazi wabillahi taufiki wassalamu alaikum wa rahmatu llahi