بسم الله الرحمن الرحيم السلام عليكم ورحمه الله وبركاته ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونستهديه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن تبعهم بإحسان إلى يوم الدين أما بعد فإن أصدق الحديث كلام الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الأمور محدثاتها وكل محدثة بدعة وكل بدعة ضلالة وكل ضلالة في النار اللهم إنا نعوذ بك من عذاب النار وبنزي وتكفو إسلام baada ya kumshukuru allah subhana wataala na kumtakia rehma kiongozi wetu mtume wetu muhamad saa lai wasalam ndugu zangu katika iman na kuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu juu ya swala zima la kumcha mwenyezimngu subhanahu wataala ndugu zangu katika iman karibuni tena katika kipindi chetu cha annidaatu min assunna katika halaka yetu ya kumi tulianza kuzungumza mambo mbalimbali yanayohusu maisha ya jamii kwa ujumla katika yale ambayo yaliopokelewa katika hadithi za mtume saa wasaa lakini wakati tunajiandaa kumalizia haraka yetu hii kwa kuzizungumzia faida za kupiga mswaki napenda tu kwanza a hakuna kitu ambacho kitakachofanya mwanadamu aweze kufaulu maisha yake ya dunia isipokuwa kwanza ni uchamungu uchamungu ndugu zang katika iman dokitumuhimu ssana ten yaniwewe ikiwa kama wewe sio mchamungu basi itaidi sana uwe mchamungu kwasababu unapokuwa ni mchamungu basi nd unapata mafanikio wenyezimungu subhanawataala nsmaanasema ina lilmutaqina mafaza hadaia waanaba wakawaiba atraba wakasande haa mwenyezimgu subhanah wataala anasema kwamba hakika wana wale waliomcha enaaenemafaa hadaa waanaba mtume salla l wasalama akataja akasema wana mabustani yaliyojaa matunda wana mabustani yaliyojaa yali nema mbalimbali mbali. wakawaiba atraba na kisha mtume mwenyezigu subhanah wataala akazungumza miongoni mwa neema za uh, watu wa peponi kama mtakavyokuja kupata katika mada yetu mada nyingine itakayokuja ya uh, aljanatu wanar mtakuja kufahamishwa vitu ambavyo watu wa peponi watakuja kuvipata lakini pamoja na kwamba sio mahala pake hapa katika mada yetu lakini cha msingi nakukumbusha ya kwamba camcan ana dalili zake dalili za uchamungu kwanza kabisa alamalu bitanzil mtu anatakiwa ili awe mchamungu basi awe tayari kukifanyia kazi kitabu cha mwenyezimngu subhanahu wataala na sifa na, na, na sunna sahihi zilizothibiti kwa mtume wetu muhammadi sallah alaih wasallam <coughs> ndugu yangu katika iman <coughs> kukitumia kitabu cha mwenyezimungu na sunna za bwana mtume salllahu alihi wasallam ni moja katika dalili za uchamungu takpomwona mtu yuko na ran na u zamtum anasimama pale ambapo wenyeziuanataka anafanya vile ambavyo mtuakavifundisha basi hiyo peke yake nimoja miongoni mwa alama zinazoonyesha kwamba yeye ni mchamngu kwahiyo alama bianzil kwanza kabisa miongoni mwa alama zinazoonyesha kwamba huyu ni mchamngu ni kuitumia urani ya mwenyeziu subhnawataa na kuiakuifaya kuitumia kwa vitendo katika maisha yake ya kila siku ewe ndugu yangu katika imani kutumia kitabu cha mwenyezi mungu katika maisha yako ya kila siku na sunna sahihi za bwana mtume salatu wassalam ni moja katika dalili zinazoonyesha kwamba mtuhuu ni mcha mungu sasa labda nikupe wewe uangalie kwamba katika jamii yetu nayotuzunguka ni, ni watu wangapi ambao wanaokitumia kitabu cha mwenyezi mungu subhanahu wataala ni watu wangapi ambao wanatumia wanazitumia suna za bwana mtume sallahu alaihi wasalam sasa ukiangalia utakuta kwamba labda pengine ni, ni moja katika mia mbili katika mia tunaweza tukasema kwamba ni msiba kwa kweli kwa sababu bado hatujakuwa ni wachamungu na lait kama tukiwa ni wachamungu basi tutakuwa tayari kukitumia kitabu cha mwenyezimgu subhanahu wataala na suna za bwana wetu mtume sallah alah wasalam ewe ndugu yangu katika imani hiyo ni moja katika dalili zinazoonyesha kwamba mtu ni mchamungu kukitumia kitabu cha mwenyezi mungu na sunna sahihi za mtume laihisalau wasalam miongoni mwa sifa nyingine dalili nyingine ya mtu kuwa ni chamngupili eh, kwamba ni arida bialil ni mtukuiikana kidogo wengi ndugu zangu katika, katika, katika maisha yetu ya sasa yani mtu haridhiki kupata kile kidogo ambacho mwenyezimgu subhanahuwataala amemjalia He? tumekuwa ni wachache wa kumshukuru allah subhanahu wataala sasa unapomwona mtu kile anachokipata sawasawa ni kingi sawasawa ni kidogo na saa zingine amekosa kabisa akawa tayari kumshukuru allah subhanahu wataala kwa vile ambavyo mwenyezi mungu alivyompa basi ni moja katika dalili zinazoonyesha ya kwamba yeyeyeye ni mcha mungu ndugu zangu katika imani swala la qanaa imekuwa ni mtihani mkubwa ni msiba mkubwa kutoa kuridhika kutoa kutosheka na kile kidogo ambacho mwenyezi mungu subhanahu wataala amekupatia unaona watu wanakwenda huko sehemu kunakuitwa shamba kubwa wenyewe kama wanavyosema shekhi wangu shekipozeo mwenyezimgu mhifadhi pia kazungumza sana tkatika darasa lake la kujiandaa na siku ya, ya, ya akhera ukifungua katika, katika internet, andika YouTube, alafu andika kipoziyo, na siku ya aafaisea Utam, utamkuta vile anavyoongelea kuhusiana na shamba kubwa labda tuko haraka haraka kwa faida shamba kubwa ni, ni yale mashamba yaliyoko mapakistani huko maafghanistani mashamba ya unga kuna wale wazunguaunga wanaofanya biashara ya madawa ya kulevya eh? wanapoteza vijana wanaharibu vijana sio vijana tu mpaka na watu wazima t kwa sababu tu wawezi kupata utajiriharaka hiyo yote ni moja katika dalili zinazoonyesha kwamba mtu sio mcha mungu arrida bilkalil muislamu natakiwa uridhike na kichache ambacho mwenyezimngu subhanahwataala anachopatia kanaa ndugu yangu katika iman kuridhika nakile ambacho mungu anachokupa ni moja katika sifa za ucha mungu usiende shamba kubwa usifanye biashara za madawa ya kulevya usifanye biashara za bangi usifanye biashara za sigara ni biashara ambazo ndugu zangu katika imani iman mwenyezimngu subhanahwataala ameziharamisha mtu pengine anauliza anaulizawani sigara hapa napo imeingia vipi naam ndio sigara hapo ndugu yangu imeingia kwa sababu sigara nn ma, yani, maharibiko yake ni makubwa madhara yake ni makubwa ikiwemo kwanza kusababisha maradhi ya kansa mapafu kungua afya kudhoofika kila umri unavyozidi kwenda jihaztnafus kile chombo cha kutolea pumzi kinazidi kukubana wewe mpaka unapokua mulala usiku kwa sababu ya kuvuta siara zako unakuwa unaunguruma kama vile mtu ambaye ana ugonjwa wa moyo matokeo yake ndugu zangu katika imani makafiri wenyewe walioitengeneza sigara pia wanakuhusia ya kwamba usiitumie kasbaa maznauzwa asa zingine hata katika, katika miji ya waislam katika nchi za kiislam mwenyezu subnsaaz aaiangekuuzasauuzwa kasigara sio dalili ya kwamba yenyewe ni halali kuuza kosigali tu, tu, tunarudi pale pale kwamba ni moja katika dalili za kutokwa na ucha mungu kwamba wewe unajali ni bora mkono wako wewe uingie kinywani ewe ndugu yangu katika imani usirihike kwamba bora mkono uingie kinywani angalia kwamba mkono wako unaingia kinywani kwa sababu gani ni, ni riziki gani ambayo wewe umeipata ewe ndugu yangu katika imani iangalia riziki yako unayoipata kwa sababu mwenyezi mungu subhanahu wataala atakuja kukuuliza hiyo riziki yako wewe umeipata vipi na umeitumia vipi sasa watu wanauza kwa sababu wenyewe wanasema ni katika biashara ambazo zenye faida kubwa na siku zote biashara kama hizo zina kuingiza wewe katika anasema mtianibans ala nafsihi basira mwanadamu mwenyewe jua nafsi yake anajijua sasa yule aliyetengeneza sigara mwenyewe anaijua ile sigara madhara yake nandio maana akakupa onyo akakupa kwamba kutumia sigara ni moja kat ni hatari kwa afya yako mbali na hapo ndugu zangu katika katikaaaaksazoeaile sigara basi hawezi kuacha kuivuta mtu anapoivuta nasikia yani, ambayo na wale wenyewe wanaovuta sigara pia hali zao yangu katika iman. pengine ni ndogo, pengine ni ndugu zangu katika imani unaiona unaiona pengine kawaida zangu inafanya mtu anakuwa na harufu chafu harufu mbaya kama tulivyozungumza jana katika kuzizungumzia faida za kupiga mswaki na wewe mama una nafasi kubwa ya kumbadilisha mume wako unaweza ukamwambia pengine mume wangu mimi kama sigara pamoja ukateremka ukalala chini ukaona hauvut atuaaojakaah kna k hiktadaaa jitaidi kuwa na msimamo ili kumwokoa mume wako kama kweli unampenda kwa dhati ewe ndugu yangu katika imani madhara ya sigara ni makubwa sigara inateketeza pesa mtu pengine kwa siku anaweza katumia a tatu mbili hata pat moja lakini yuko tayari abane matumizi kwenye familia yake ya apate sigara anayotaka akwasababu ni, kwa ni, ni kitu ambacho nafsi yako yani shakizoea ni ngumu sana kukiacha lakini wla nakuahidi na ndugu yangu katika man wekani katika moyo wako kwamba ukiache kwa ajili ya mwenyezimgu kwa hakika mwenyezimgu subhanahu wa taala yani atakupa bora zaidi kiufupi ndugu zangu ebu jita, jita, kaa pia ufikirie, ufikirie mwenyezimgu subhanahu taala anakupenda vipi mwenyezi mwenyezimngu amekuhalalishia jusi mwenyezimgu amekuharalishia matunda mwenyezimngu amekuharalishia maji mwenyezimgu amekuharalishia asari mwenyezimgu amekuharalishia vinywaji mbalimbali vizuri ayanjo kwenye, kwenye vyakula vingine allah subanaataaakakuaishia mchele kakuaishia ngano kakuaishia unga kakuaishia mahindi kakuarishia kila aina ya vyakula halali samaki ni halakke nyama ni halali ndugu yangu katika ma vitu vingi u amaana kitu hicho kimoja tu ndo uwezi kukiacha kwa ajili ya mwenyezimgu tujitahid ndugu zangu katikaa hakuna kitu ambacho hakiwezekani mwenyezi mungu subhanahu wataala mwezi wa ramadhani ndio huo utumie mwezi wa ramadhani kuiacha sigara yako sigara haikupeleki pazuri eupiga mahesabu mwisho wa mwezi sigara yako natumia ngapi. Yani, ngapi ambazo unazozimaliza kwa ajili ya sigara alafu rudi katika imabil uangalie unatoa sadaka mara ngapi kwa mwezi biashara ulinganishe ufutaji wako wa sigara na sadaka unazozitoa Wakuelu, kwa kweli utakuta kwamba pesa unazozitumia kwenye sigarani nyingi kuliko ni zile ambazo unazozitumia kutoa sadaka na kuwasaidia maski sasa mmsaa na nasema ina lmalaika la yudhun kama yudhuna banu adam asema hakika malaika wanaudhika kama vile wanadamu wengine kama vile binadamu wanapoudhika unapovuta una sigara ndugu yangu katika iman unakwenda kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala kuongea na allah katika swala allahu akbar unasoma suratu lfatiha kinywa chako kinanuka kinatoa harufu mbaya harufu ya sigara ndugu yangu katika imani unafikiria nani malaika upe atasimama na wewe vilevile vile angalia sehemu nyingi sana ukiingia katika maofisi katika sehemu nini anakuandikia no smoking kwa sababu ni dalili tosha kwamba sigara ina, ina, ina harufu chafu sigara ina madhara hasa kwa wewe na yule ambaye anaivuta ule moshi wako ambao unaotoa sasa wewe unakuwa ni sababu ya yaeeku kudhurika na hiyo sigara yako sasa kama ni, ni, ni mosi wa kawaida tu je mke wako ambaye unaishi naye ndani ya nyumba kila siku anavuta sigara ukiwa naye unafikiri unamtendea haki pengine naye ana nafsi yake nambana hana chakusema kwa sababu tayari wewe ni kwa sababu ndio lakini ewe ndugu yangu katika man tambua kuwa ikiwa ik ikiwa wewe ni haki yako kuvuta sigara basi mwenzako pia ni haki yake kuvuta hewa safi ambayo mwenyezimngu subhanahu wataala ameitoa bure ikiwa wewe ni haki yako kuvuta sigara na kupuliza moshi ambao unasababisha maradhi ya kifua maradhi ya kansa kansa za mapafu ikiwa wewe ni haki yako kutumia vitu hivyo basi ujue na wewe ni haki ya wanadamu kuvuta hewa nzuri na safi sasa kuwa mwangalifu ndugu yangu ni vitu ambavyo havina manfaa na wewe sasa hii ni meseji kwa wewe unaevuta ama yule anayeuza ndugu zangu katika imani naye ana mchango wake katika kuharibika katika mmomonyoko wa maadili ndani ya jamii ya kiislamu sasa tuwe tunaridhika na vidogo vile ambavyo mwenyezimngu subhanahu wataala ametugawia na tumshukuru mwenyezimngu na, na hicho kidogo ambacho mwenyezimungu subhanahu wataala ametupatia kwa sababu unapomshukuru allah subhanahu wataala ni moja katika sababu zinazokufanya allah kuongezee sasa kurivika na kidogo na kumshukuru allah subhanahu wataala vitatufungulia neema mbalimbali ambazo mwenyezimngu subhanahu wataala atatupa kwa malipo ya kumshukuru allah subhanahu wataala ewe ndugu yangu katika imani tunarudi kwenye shamba kubwa hebu jifikirie wewe kwamba unapoleta unga kutoka huko pakistani huko ukauleta hapa alafu ukaanza uka kusambaa waka, wakapatikana majambazi wakapatikana machokoraa wakapatikana mateja wakapatikana yani mtu zake, ume, na ndevu zake mwanaume nna na nguvu zake mwenyewe anakuwa kama vile kijitoto ki, ki, tu anatoka ukonda mdomoni subhanllah anakuwa ni, ni kibaka ni mwizi mpaka naiba ni nyumbani kwake wewe unafikiria hauna mzigo hauna thawa, hauna madhambi wewe ewe ndugu yangu katika imani hakika kila unachokifanya katika jambo la kheri watu, watu nacho basi na wewe unapata unapata hiyo nawakifanya mambo ya shari watu wakadhurika na shari yako basi nawew ujue lako sasa wangapi aaako kata na wale tu ambao ni watumiaji walio wanaoibiwa vitu vyao ili kuja kupata kijiko kwako wewe ndugu yana aan ya ngu ushe na yo uuza nga ndugu zangu ni, ni, ni dhambi kubwa ni maovu makubwa unaiharibu jamii unaharibu hari, una una nguvu, una nguvu ambayo itakuja kutetea uislamu baadaye maana una, yake unapomharibu kijana basi umeharibu fyucha yake pengine angekuwa ni profesa angekuwa ni mpiganaji hadi lakini pengine kwa wale marafiki zake wanaotumia unga a, ameathirika kwa sababu yao wao na wewe ndio kichwa kwa sababu ule unga umeuuza wewe ukienda mitaa kama ya kisauni mitaa ya khadija katika mi, mi, mi, mi, mi, miji kama ya mombasa ukienda mitaa kama ya dar dare salaam na sehemu mbalimbali unaweza ukakuta kuna mkutano wa watu ndugu zangu unaweza ukakuta kuna kn yani unaweza kudhania kwamba ni mkutano wa watu watu wengi wamekaa hawana kazi mwajua kazi yao ni nini wanatumia unga basi ukienda kama vile ukajifanya kajifanya ni polisi unaona watu wote wamelalandalaan wegn wanazugmzavit ambavoaawaazugmzann ni wengine wanaozungumza vitu ambavyo hawajui nini, ni wengine, yote hiyo kwa sababu a shamba kubwa. Sasa ewe imani. njia ambazo zenye matatizo siku ya kiama mwenyezimgu atakuuliza hizo mali zako ulizozichuma wewe umezichuma katika mambo gani umona, na umezitumia o naumezitumia vp asaka kuna, kuna rasilimali chafu basi hizo mali zitakuwa ni mzigo kwako kao aasaa kwa amba amoja na kamba utakuwa ni bilionea pamoja na kwamba utakuwa na mamali mengi basi mbali na hapo ap hizo mali zako hazitakusaidia haya maovu zacafuaenezayas ue siku ya kiama wewe taautabeba mzigo ndugu yangu katika imani sasa kwa nini bebe mzigo dhambi sio zako kwa nini tubia kwa mwenyezimgu acha kuuza madawa ya kulevya acha kuuza bangi acha kuuza sigara achakuuza biashara haramu acha kuuza pombe ndugu yangu rudi kwa mwenyezimgu ridhika na kile kidogo ambacho mwenyezimgu subhanawataala amekupatia ukiridhika na kidogo mwenyezimgu atakuzidishia ataku sasa tukirudi katika dalili za, za mtu kuwa ni mchamungu aridba bilkalil ni lazima uridhike na kile kidogo ambacho mwenyezimgu subhanahu wataala amekupatia ewe ndugu yangu katika iman turidhike na vidogo ambavyo mwenyezimngu ametupa lakini hakuna kitu ambacho kinakuwa ni kidogo mwenyezimgu subhanahu wataala akikupa kwa sababu kile alichokupatia ndicho nachostahiki wewe kwaio kubwa zaidi ni kumwomba sana mwenyezimngu na kumshukuru allah subhanahu wataala atuzidishie tsaa salamikakmbasanamyezgsa allahuma zidna wala tankusna ewe monyezi mngu tuzidishiye nawus tupunguziye ukuzmongonimwa dariri zingine dariri zantukuwa nimchamungu alistidad bilyaumi irrahim nimtukuwa tamzake zote iko katka madarizi mwislamu ndugu zangu katika imani na mwanadamu yoyote duniani anatakiwa afahamu ya kwamba yeye kupatikana katika hii dunia hawezi kuishi milele tena zama zetu za sasa watu wanaishi miaka stin miaka sabini sasa mwislamu wa kweli wakati wote taimu yote muda wote yeye yuko katika maandalizi ya kukutana na mwenyezi mungu subhanahu wa taala sasa unapomwona mtu anajiandaa kukutana na mwenyezimngu kukutana na mola wake basi ujue mtu huyo ni mcha mungu lakini maandalizi makubwa kabisa ambayo mwenyezimngu subhanahu wataala ametu, ametu, ametueleza akatufanulia ni yale maandalizi ambayo allah subhanahu wataala ameyasema katika quran watazawaduu faina khaira zadi ataqwa kwamba jamani ye, jianda yeri jfungeni vyakula vya kutumia safarini Hakikas, lakini, lakini zawadi iliyokuwa kubwa eh? maandalizi yaliokuwa makubwa kwa mwanaadamu li aweze kufanikiwa, kufanikiwa kesho akhera ni uchamunguanasmataa niuanuchanu iiasmaahanui uchamungu maanaake ni nini anasema anla yaraka maulaka fimanahaka ni kwamba ujitahidi mwenyezimngu asikuone ukifanya yale ambayo aliyokukataza wl fid mlaa famaak na mwenyezimngu katika yale yote aliyokuamrisha basi mwenyezimngu asikukose sasa tukitabi haya maneno tukayafanyia kazi haya maneno kwa kuangalia hali zetu za maisha tunazoishi nazo kwa yaqini tunakuta ya kwamba kuna tofauti baina lmashriki wa lmaghribi ndugu zangu watu hawana haja na uislamu watu hawana haja na dini watu hawana haja na akhera watu wanaangalia dunia kwamba kila kitu ndio dunia wallahi utamkuta mtu ana mali zake mwenyezi mungu amempa mashaallah tabaraka llah lakini kuangalia wale mayatima pengine jirani yake kuna mayatima kumi ishirini kuna wajane ambao hawana waume kuna maskini ambao hawana chochote yeye akimwoneule yatima tena ndio kwanza kabisa na uso hayuko tayari kutoa pesa yake bila kuombwa yaani mpaka wee uende umwelezee matatizo yake mimi nimelala bila kula mimi nina hivi na hivi ndio mwenyewe atoe shilingi zake mia mbili shiringi zake elfu mbili dola zake kumi alafu akupatie lakini ndugu zangu katika tuwet katika maandalizi ya kujiandaa na ahera kwa sababu ndugu yangu katika iman unapokuwa haujiandai na ahera basi ujue unajiandaa na, na, na kuingia motoni wee ukiwa na mali zako jitahidi sana kuzitumia mali zako katika kuitafuta akhira tusisubilie watu kutoka masaudia watu kutoka makuait watu kutoka mawapi watu kutoka maimarati alafu ndio waje watu, wakujengea msikiti na weo una mabilioni ya kuweza kujenga msikiti ina maana wale tu mwenyezi wanamwogopa la hasha ndugu zangu bali bilaksi katika afrika tuna matajiri ambao wanamiliki pesa nyingi tu wana uwezo wa kujenga miskiti misikiti mingi wanaweza kujenga madarasa madarasa mengi wanaweza kuwaajili waalimu wa madrasa wasihangaike lakini hawako tayari kufanya hivyo nyoyo zao zimekuwa na kutu na mwenyezi mungu ndo anayejua huende hata hizo mali zao pia hazina baraka na wao kwa sababu unapokuwa na kitu kitu cha gheri hakina baraka na wewe hautaki kikupeleke katika njia ya haki unataka kikupeleke katika njia ya batil basi uangalie katika mali zako pia kuna mtihani mwalimu wetu mwenyezi mungu mhifadhi doktr ibrahimu al hasan anasema kuna kijana mmoja alikuwa akimhadithia huyo kijana alikuwa amesafiri kutoka riadh saudi arabia kuelekea maka kwa ajili ya hija akasafiri na hamla, hamla ni ni ambazo alivyokwenda yule kijana naalasheh anatuelezea sisi darasani akasema kwamba yule, yule kijana katika wale watu waliokuwa naye katika ili, ule msafara wa kwenda hija na walivyofika wa maka yule kijana alikuwa na nshatanashatat harakati mbalimbali za dini akawa anawapa mihadhara mbalimbali anawaelezea anawahutubia anawaambia mambo mengi tu ambayo wanatakiwa wayajue wa wa katika swala so zima la ibada ya hija yule tajiri ambaye aliyekuwa na yule bwana katika ile taasisi akastarajabishwa aka, aka sana na, na harakati za yule kijana na mawaiv ya yule kijana eh, na maelekezo ambayo yule kijana naweyatoa yule, yule bwana akamwita akamwambia bwana mimi bwana ni flani, flani, flani. Na nyingi tu fala namirikimai kwa kweli umenihamasisha sana natakiwa yani nimeingiliwa nime na tamaa nataka unitaf, utafute kiwanja ambacho kiko kiko tayari uchoreshe ramani taa enge msa eneafikshe hizo ndo amali za heri ambazo mtu mwenye mali anatakiwa azitumie kwasabau ndio fad mbayo eesai apa ata sat aataendelea katia aaaoa tumbenyezusubanaataala atupe nyoyo za uchamungu tumombe mwenyezimungu subhanah wa taala atujalie kuwa ni katika wale ambao wenye kusikiliza maneno na kuyafuata tumombe mwenyezimungu wa taala atukinge na vishawishi vya dunia ili tuweze kuitafuta akhira inavyotakiwa subhanaka llahuma wabihamdik nashhadu an la ilaha ila ant nastaghfiruka wanatubu ilaik wassalamu alaikum warahmatu llahi wabarakatuh