الحمد لله رب العالمين والصلاه والسلام على اشرف الانبياء والمرسلين سيدنا ونبينا وحبيبنا محمد صلى الله عليه وسلم وعلى اله واصحابه اجمعين اما بعد فان اصدق الحديث كلام الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الامور محدثاتها وكل محدثه بدعه wakula bidaatin dalala wa kula dalalatin fi nnar allahuma ina nacudhu bika min cadhabi nnar ndugu zangu watukufu wa islam baada ya kumshukuru allah subhanahu watacala na kumtakia rehma kiongozi wa umma mtume wetu muhammadi sali llah alaihi wa sallam wapenzi wa islamu na kuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu kumcha mwenyezimungu jala waala ndugu zangu katika iman mwenyezimungu subhanahu wataala anatupenda sana mwenyezimungu subhanahu wataala anatupenda na anapenda tuwe ni waislamu wa kweli paleaposea pale aliposema yaayuha ladina amanu taquu llah haqa tuqatih wala tamutunna illa waantum muslimun allah subhanahu wataala hapendi waja wa wake wawe ni makafiri pali aliposema wala yarda liibadihi lkufr mwenyezimungu haridhii waja wa wake kuwa ni makafiri ndugu zangu katika iman menyezimungu subhana wataala anapenda tue ni wenye kufanya ibada pale anaposema wama halatu ljina walinsa ila liyabudun sikuwaumba majini wala watu isipokua waweze kuniabudu mimi mwenyezimngu mmojauyanatiaaib <coughs> atia kipindi hetu cha al- al- daa minasua tukiwa katika halaa ya1bianza uzungumziaalama za uchamngu kama utangulizi wa kipindi chetu ambacho kinachoendelea kwa sasa cha anidaatu mina sunna katika kipengele cha kuzizungumzia faida za kupiga mzowaki kwa nini nimeanza kuzungumza dalili za uchamungu kwa sababu mtu anayefuata sunna ya mtume salallahu alehi wa salam na kufuata qurani ya allah subhanahu wataala basi atakuwa ni mwepesi na, na atakuwa yani sio mgumu wa maneno ya bwana mtume na vitendo vya bwana mtume salallahu alaihi wasallam ndio maana nikaanza kukumbusha ili ujue kwamba siri ya mafanikio yako na siri ya, ya, ya, ya kufaidika na yale yaliyotuletia ya mtume sala llahu alehi wasalama yako katika uchamungu kwamba dirazima uwe mchamungu ili uweze kufaidika na vitu kama hivyo ewe ndugu yangu katika imani tumezungumza katika haraka iliyopita kwamba uh, kwa inatakiwa muislamu uwe na ibada zako za siri tukasema kwamba unaweza ukawa na ibada ambazo sio za siri baadaye mwenyezimungu subhanahu wataala akaja kukudhalilisha unaweza ukawa na ibada ambazo ni za siri unaweza ukawa na matendo ambayo ni asiri lakini sio ibada sio matendo mazuri mwenyezimungu subhanahu wataala kaja kukudhalilisha tukataja mifano ya watu ambao mwenyezimungu jalla waala amewadharilisha wakati ambapo alikuwa ameficha matendo yao machafu matendo yao mabaya na tukasema kwamba unaweza ukafanya ibada zako za siri mwenyezi mungu subhanahu wataala akakusaidia akakunusuru kwa kupitia hayo matendo yako ya siri kwa sababu muyafanye ukiwa baina yako wewe na allah subhanahu wataala bwana mmoja alikuwa ni ni mtu mfanyabiashara mkubwa sana aliishi katika, eh, katika mada yake ya tafsiri wakati alipokuwa akizungumzia jamii nzima ya kiarabu kwa ujumla Kwayo, akawa, na yale ambayo yanayotendwa katika jamii hii kwahiyo akawa anatuzungumzia kuhusiana na bwana mmoja alikuwa ni mfanyabiashara tena mashaallah alikuwa ni mfanyabiashara mzuri alafu ni mwanasunna mzuri akapata marafiki wabaya katika biashara na, na huu ni mtihani zangu mtihani mkubwa bwana huyu sikiliza vizuri kwa makini uangalie vile alivyopata huyo mtihani yule bwana alikuwa ni mfanyabiashara mzuri baada ya kuwa amefanya biashara akawa ana mali mashlla ameendelea akawa kuna mshauri wake kuna mfanyabiashara biashara mwenzake wakawa wanaongea mara nyingi sana khusiana na masaa yakbiashara ule rafiki yake akamwambia bwana we sasahivi mashalla benki flani t yako ni kubwa sana rasyako ni kuwaa sagaasemaana ile benki nyingine inariba mimi siwezi kuweka pesa zangu sehemu zaaakasema hamna tatizo ile benki ina sehemu mbili unaezakufungua akanti ya riba na at ambayo si aao uh, uh, uh, pesa zako zil zinapokuwa zinafanya kazi katika benki zile pesa zako za asili rasilimali yako inawekwa kwenye kanti yako hii na zile faida zinazotoka katika hii benki zinawekwa kwenye mfuko mwingine sasa wewe wakati ukienda kuchukua zile pesa unakuta una, una akiba mbili una pesa zako za halali naa ribaya ssa wew utacagua hiiriba fanyie ni so kwamba itakua imechanganywa na mali zako na vizuri kabisa wangu bwana akawa hiyo sashoksemaakiikweli kama itakuwa mali zangu asili ziko sehemu pesa zangu nazijua ziko kwenye akaunti hii alafu ile faida tu ndio iko huko hana tatizo nitaangalia faida pengine naweza nisichukue kabisa lakini pesa zangu pia ziwe katikahii benki ya riba basi imeenda imeenda imeenda zile pesa za huyu bwana zikawa pesa nyingi takriban milioni tano rial hivi pesa nyingi mashallah yule bwana akapatwa na umauti akafariki baada ya kufariki wakaja wale watoto wake sasa warithi wakaenda kwenye ile benki na karatasi na kila kitu bwana sisi ni warithi wa, wa mzee fulani fulani na tumesikia kwamba mzee fulani kulingana na hizi kadi zake alikuwa na akaunti yake hapa huo nisikilize vizuri nisikilize kwa makini uangalie vile ambavyo mwenyezi mwenyezimngu anavyofanya mambo yake wakasema ni kweli kabisa huyu bwana ana akaunti yake hapa na uzuri wa bahati sio akaunti moja ni akaunti hizi mbili vipi maanake ile akaunti nyingine alipoifungua yariba hakumwambia yoyote aliyekuwa najua ni yeye na huyo rafiki yake ambaye ni shetani wa kibinadamu na huyo mwingine nawale wafanyakazi waile benki akasemaa mzwenu aaaatakeaahalaliamazo i rasilimalimenee anaziweka na akaunti nyingine. Za uh, nyingine ilikuwa na faida zinazotoka kwenye hizi pesa tunamuwekea hapa ambazo zinaitwa riba basi bas, pale sasa watoto baada ya kusikia hivyo wakawa na shauku wajue ni pesa gani zilizoko huku na ni pesa gani zilizoko huku uybana akawambia huku kuna kiasi kadhaapesa nyingi tu baada hapo akasema na huku kuna pesa kadha kama milioni kumi na mbili hivi rial za kisaudi ambazo ni pesa mashallah nyingi zaidi sasa watoto wakatofautiana hapo fitina ya pesa imeingia wale ambao walikuwa kidogo wanachamngu chamungu akasema bana hizo pesa za riba sisi hatuna haja nazo hizi zetu wengine akasema hata tuchukue zote hizi tuzichukue na hizi tuzichukue kukatokea mzozo katika familia benki kawambia nendeni mkae mongee mkubaliane halafundo mj wakaenda wakakaa wakaongea wakakubaliana lakini bado ikawa kuna watoto wengine wema wanataka wachukue zile pesa zao za halali kuna watoto wengine ambao nao ndio kama hivyo wanataka hizi hela sasa zingine tutamwachia nani tuchukue zote mmoja kasema hivi bwana skilizeni nyie fanyeni vyote mnavyofanya nyie hapa pesa hazibaki tunachukua pesa zote tunachukua hizi na tunachukua mbali baba ambaye nabaezichumaenyewe ndo atajua mbali yule alechuma ndo mzigo utamwendea yeye sio sisi sisi tuna rithi na pote navinaisha ina lilahi waina ilahi rajuun angalia mungu vile anavyomuumbua mtu walio watoto wako wenyewe unaowahangaikia kila siku kila siku hauli haunywi haulali wanakuja wnaa wanakugeuka wao wanakuwa ndo adui zako yule mtoto anasema hapa hakibaki kitu pesa tutachukua na la mbali mzigo kama ni dhambi itakuwa kwa baba y yeah, ashaondoka shaondoka mungu anasema namamwauk fitna basi benki ikawakabidhi pesa wakaondoka wale waliosema hatutaki na wale waliosema tunataka baada ya kupita hayo maneno sheton akawazungusha wakachukua zile pesa ribahii sasa kasheshi nakuya kwamba ile riba wameirithi katika, katika kredit katika raswidi ya baba yao kwamba bado baba ana mzigo huko walikokwenda sasa usidanganyike ndugu yangu sidanganyike kabisa kwamba unahangaika unafanya hivi unafanya hivi jamani waachie watoto vile ambavyo ni halali usijiingize katika mabalaa angalia sasa mwenyezimngu subhanau wataala kamdhalirisha yule bwana kwamba naye alikuwa katika biashara za riba kuweza kufanya vitu vikuasiri halafu vikaja mwenyezimngu subhanahu wataala akakumbua katika hali ambayo hutarajii ewe ndugu yangu katika imani kinyume chake bilmuabil ibada zako za siri matendeo yako mazuri ya siri unapoyafanya basi mwenyezimungu subhanahu wataala anakunusuru ana unapomwomba kwa kupitia ibada ile niwape mfano si sindioa ukisoma hadithi ya kisa kilichotokea katika bani israili cha wale thalathara wale watu watatu ambao wali mvua ilinyesha wakaingia kwenye pango alafu likaanguka jiwe kubwa likazuia ule mlango hawakuweza kutoa wakajitahidi kufungua lakini jiwe lile ni kubwa sana ambalo hawasingeweza kutoka kwa kweli wakakaa humo wakafikiria wakafanya juhudi zote hawana simu hawana chochote wako kwenye pango wamefunikwa na jiwe kila mmoja anafikiria atatoka vipi lakini inashindikana mmoja akasema jamani sikilizeni hapa kwenye ilijiwe hatutaweza kutoka matokeo yake sasa ili tuweze kutoka kila mmoja amwombe mungu subhanahu wataala kwa ibada yake ambayo aliyoifanya mwenyewe kwa ajili ya mungu kwamba huenda mwenyezi mwenyezimngu akatutoa hapa tulipo, tulipo, tulipo tulipowekwa hapa lakini tofauti na hivyo hatuna nguvu za kulitoa hili jue katika huu mlango basi baada ya kubaliana hivyo wakasema haya tutawakal yallah bismillah twende mmoja akaanza kusema ewe mwenyezi mwenyezimngu sikize kwa makini ibada hizo itahidi ufanye ibada yako kwa siri hiyo ibada iwe ni, ni, ni, ni, ni yako wewe na mungu tu mmoja alisema ee mwenyezi mungu hakika mimi nilikuwa na mfanyakazi akawa nanchungia mbuzi zangu kondoo zangu baada ya kunchungia kondoo zangu akawa Akaba, akawa nastahiki ule mshahara ambao nilikuwa nimemlipa kondoo na ye, akawa, nimemlipa ule mshahara lakini hakuchukua akaondoka zake akakaa miaka amaka na mii miaka. nikalea ile mali yake ikawa kama ikawa zizi a yani kondoo wengi alivyokuja nikamwambia bwana hawa, hawa kondoo wote naawa wanyama wote naona niwakakeka ule mshahara wako ulionifanyia nilikutunzia kwa kwahiyo bwanachukua Yulibana kachuko, yulibana, yule bwana akachukua yule tajiri akabaki hana chochote akasema ewe mwenyezi mwenyezimngu ikiwa nilifanya ibada hii kwa kutaka radhi zako wewe mwenyezimungu naomba utunusuru katika hii hali nayo hapa nayosma lile ju likasugia kidogo lakini hakuna mtu hapo ndugu zangu anaapz wa wale matajiri ambao wanawatumikisha watu mtu anakufanyia kazi na humlipi huyu alimfanyisha kazi huyu bwana na sio kwamba hakumlipa alimlipa lakini yule kijana alipata dharura akaondoka zake akaja baada ya miaka kudai mshahara wake akamwambia bwana unakumbuka kazi uonifanyia kahakaakaha lka nilikuwekea mbuzi ndio ilikuwa maripo yako yule mbuzi akazaana kazaanakazaana sasa hawa wotunaowaona ndio mshahara wako chukua anamwambia ewe mwenyezi mungu kama ibada hii niliifanya kwa kutaka radhi zako wewe ninakuomba utuondoshee haya tuliyokuwa nayo bimana yule bwana alikuwa na uwezo wa kumpa mbuzi huyu moja jiwe likasogea mtuapili akasema ewe mwenyezimgu mimi nilikuwa na mzazi wangu siwezi kula wala kunywa mpaka mzazi wangu ale mpaka mzazi wangu anywe mpaka kuna siku familia yangu ilikuwa na njaa nimenunua maziwa nikaenda kwa mama nikamkuta mama yangu amelala nikaogopa kumwamsha mama yangu nikakaa kwenye miguu yake mpaka asubuhi na, na maziwa yangu hivi mkononi mpaka alivyoamka nikambia mama mimi nikoapa tangu jana mekuletea maziwa akanywa mama alafu ndio nikaenda sasa ka faml yan a kaaana na akasema e mwenyezimgu kama nilifanya hivyo kwa ehsani ya kuwafanyia wazazi wangu kwa kutarajia thawabu kwa mwenyezimgu subhanahuwataala basi naomba utu, utunusurukwa hii hali tuliokuwa nayo lilejii likasogea uu lakini hali kutoka kabisa kwamba wanaweza kutoka labda akinkichwa tu akaja mtu watatu ambaye subhana allah mtihani akasema ewe mwenyezi mgu mimi nilimpenda mwanamke fulani katika watu wetu wa karibu nikamtakanizini nae yule mama yule mwanamke akakataa ikaenda baadaye yule mama akapata shida yule msichana akapata tabu akapata shida kaaja kwangu Alifu, shida unakumbuka vile kuambia, tukubaliane bwana yaani ni kama vile kwa lugha yetu ya kiswahili ya sasa ya kisasa wanasema eh, rushwa rushwa ya ngono akasema shida hi itakusaidia lakini vile tulivyokubaliana yule msichana akawa hana jinsi akasema huyo kikubali tu hata zaidi ya hivyi ntakupatia asema yule mwanamke akakubali tukaenda ndani tukajifungia ndani baada ya kujifungia ndani nilivyotaka kwenda kukutana naye kimwili yule mwanamke akanaambia itakillaha ya abdallah mwenyezi mungu weyu abdallah mungu anakuangalia mungu anakuona asema nikajisikia kama mwili wote umetia uganzi nikamavaa nguo zangu nikaambiaule mwanadada na yeye achukue nguo zake avae nikampa vile alivyotaka vyote na nikamwambia nenda na mwenyezimngu kfanyiwpesi mambo yako asema hey, mwenyezi mungu kama niliacha kufanya uzilifu kwakuogopa kwa wewe hey, mwenyezimngu subhanau wataala basi naomba uniondoshee hali hii liliyokuwa nayo jio likafunguka mlango huo wale watu wakaotoka katika lile pango wakiwa salama wakiwa wasalimini kabisa hawana tatizo hata moja faida ndugu zangu ya kuweka akiba ya matendo mema ambayo hakuna naye yajua isipokuwa wewe na mwenyezi mngu kwahio tujitahidi ndugu zangu ni katika imani kufanya ibada zetu za siri Yeah, tuweke akiba ya matendo yetu ili wakati tunapata matatizo tujue mwenyezimngu subhanawataala tunamwomba kwa yale ambayo tunafanya kwa siri japo kuwa hamna tatizo kwamba hatayali tunafanya kwa dhahiri mtu kumuomba naeakumombameyezufa kwa kufanya hivi kwa ajili yako naomba unifanye hivi yote najuz lakini pia ni vizuri kuweka raswidi unaweka as, eh, eh, credit, unaweka benki ya matindo yako mema katika mambo ambayo ni siri baina yako wewe ni mwenyezimgu subhanawataalandapukuachamgu ah, ambao tunatakiwa sisi tuwe nao tunatakiwa kila mwanadamu awe ni mchamungu hujitaidi kwa hali na mali kwa sababu uchamungu ndo peke yake utakakufanya wewe uuweze kufaulu kufa katika maisha yako ya dunia na kesho aheraata kipengele chetu cha Uh, anidaat min assunna tulisimamia katika faida za kupiga mswaki katika kipengere cha tano pale ambapo tunaposema wayaftahu qalba zaujatik uh, au zauj inda lqubla au idha htaja ahaduhuma istimtaa asema unapokuwa umepiga mswaki miongoni mwa faida zake kwamba unapomfanyia unapokwenda kumbusu mke wako basi ile inafungua ina, ina, ina ina, ina moyo na roho yule ambaye aliyegusiwa kiasi kwamba hakuna arufu mbayi inayotoka mdomoni na hapa tukagusa kuhusiana na swala so zima la la suala so zima la mwanaume ni anavuta sigara na nini na vitu vingine tukahusia sana kwamba mtakiwa mwanamke amusie mume wake amwambie kuwa vitu vili avipendi anajisikia kero kwa kweli pindi anapokuwa anaona anasikia anavuta arufu mbaya kwa mume wake na kuna vitu vingine kwakweli ndugu zan katika imani avipendezi sana nawala sio haki saa zingine mwanamke mskini hawezi kumwambia mme wake kwa nini unafanya hivi sipendi kwahiyo ni kumwomba mwenyezimu sbhttufanyiwe pesi na pia kuna wale, wale wanawake ambao wanatumia ugoro hmm? ugoro ama tumbaku lzile za kuweka kwenye mdomo pia vili vyote vinachukua hukumu ya sigara ndugu zangu havifai kwa sababu uh, vina madhara ndani yake meno yanakuwa meusi mdomo unakuwa sio tahiri wakati wote mdomo unatoka harufu mbaya ni vitu ambavyo kwa kweli ndugu zangu katika imani katika imanitkatika sii kwamba ya usafi havimo katika, katika katika vitu ambavyo ni halali tunatakiwa sisi tuvitumie ndugu yangu katika imani tunaendelea kuzizungumzia faida za kupiga mswaki baada ya kuwa tumefahamu kiufupi saazima la uchamngu dalili za uchamungu natukasema miongoniwa daili za uchamngu alama banzil ni kutumia kitabu cha mweyezimngu nakitabu na cha mwenyezigun na ua za bwanaweuhaa ambazo ndio hizi tunazungumzia na tukiwa katika hadihi ya kupiga mswaki tukazungumzia hadii a aaaisha tukazungumzia hadii a yabaaaasa kila wakati wanapotaka kuswali kwa hiyo tukazungumzia kwamba swala la kupiga mswake ni mustahaba ni swala ambayo ni sunnatu muakada ni suna yenye mkazo zaidi mona ni suamuakada ni suna yenye mkazo na tukazungumza kwamba hakuna kitu ambacho mwenyezimgu subhanataana mtumi wake wana wanapowamlisha wana, wana, wana watu kikwa hakina manufaa isipokuwa manufaa yake ni makubwa tukawa tumeanza kuzungumzia faida za kupiga mswaki tukazungumza faida ya kwanza kwamba unapokua mpiga mswaki unamdidhisha una mwenyezimgu tukasema napinapomridhisha mwenyezimgu basi ni bada hiyo kasababu bada ni jina linokusanya kila nachokipenda mwenyezimgu na, mwenye na kukiridhia na tukazungumzia pia kwamba faida za wale walioridhiwa na mwenyezimungu subhanahu wa taala ni nyingi pindi ambapo mwenyezimungu amesema radiallahu anhum wa radhu anhu mwenyezimungu subhanahu wa taala kawaridhia na wao wameridhia na vile ambavyo mwenyezimungu alivyowapatia Kwayo, kwa hiyo tukasema kwamba miongoni mwa faida zingine za, za kupiga mswaki tukasema anahu, kwa mba, sana, kupiga na minuankua kwamba unapotutawaaswap dztaauasimama kwenye safu na waislam wenzako watkiwwakwha caaazzakamba mtumi alala waalam alimaliza maisha yani mali zake nyusu ya mali zake katika kununua marashi Eh, lazima uwe na mafuta mazuri na hiyo ndugu zangu katika imani kwa kweli inapendeza inapendezani kwamba ujitahidi hata kama ni ya bei rahisi maanake hivi kuna marashi be, bei rahisi kuna mafuta mazuri ya, be, ya bei nafuu eh, kulingana na pesa yako unapata mafuta mazuri sasa ni, ni vizuri ukawa unapokuwa na mke wako mwenyewe mashallah tabarakallahu uangaao utoke harufu nzuri eh? na mama pia naye ajipiga harufu nzuri udi mzuri eh, nyumba inukie harufu nzuri ndivyo vitu ambavyo vinavyotakiwa si anaingia katika nyumba kama vile umeingia kwenye danguru umeingia kwenye makumbi ya miziki nyumba inanuka sigara nyumba inanuka harufu mbaya nyumba haiingiriki yani, kwa kweli chumba sio kizuri chumba sio kisafi yani vitu kama hivyo vinafanya hata yale mapenzi pia yanakuwa ya, ya, ya, ya, ya, hayapo kwa kweli ndugu zangu katika imani mtume salaasalam ndio kiigizo mungu anasema laad kana lakum fi rasulillahi uswatun hasana mtume asam amekuwa ndio kiigizo chema sasa mtume kama alimaliza nusu ya mali yake katika kununua marashi mona lengo ni nini lengo ni kwamba mtu usinuse kwa mtume isipokuwa harufu nzuri sasa mtume kama yeye ndio mtume kwetu sisi ndio kabisa kuna watu mwenyezi mwenyezimungu kawapa mtihani wanaugua wana vikwapa hapa ni harufu mbaya ambazo zinazitoka sehemu kama za, za sehemu hizi ambazo kama menyewe unaziona mona sasa unapokuwa na marashi yako mafuta yako mazuri wajipuliza ukienda msikitini mashaallah mtu anaswali na wewe murtah anavuta harufu safi eh? unafanya mazingira anakuwa ni mazuri sasa usiwebakhiri kununua hata marashi ambayo utajipulizia kwa faida yako wewe haya unataka kulala kupumzika unachukua mafuta mazuri na kuna wake wengine ni wavivu mwenyezi mungu awastiri na awaondoshee huo uvivu mwanaume anajitaidi ananunua kila kitu Eh, lakini ee eh, anapotaka kutoka kutokae mwanamke eh, anatafuta wanja iko iko iko wapi wapi wapi eh, wapi mafuta mazuri yako sijui sijui mahmaria mdomo kundu, kama danatafuta wana koap hamafutamazuri yaka lakini anapokuwa na mme wake vitu hivyo vyote hakuna ah, bwana vitu hivyo ni vya vijana hapana hivyo ndugu yangu katika imani dada yangu mamayangu mwanamke anapoolewa ndio mwanzo sasa wa kujipara ujipiga vitu kabisa mpaka mme wako mwenyewe akikuangalia achanganyikiwe zile vuruguvurugu vurugu, zote anazozikuta ofisini eh, uko kwenye magazeti anaposoma magazeti barabarani wakati wakuenda kazini zote natakiwa azifute aziondoe wakati anapoingia kwako akuta umevaa vizuri uko safi umejipulizia manukato safi umeandaa kitanda vizuri wamkaribisha wako mume wangu karibu eh, anajisikia kabisa murtah nyumba safi yan anajisikia kama dunia nzima anaishi peke yake haya ndio maisha ndugu zangu kuta mama meno, meno meno ya njano mdomo wenyewe unatoka harufu mbaya hajapiga mswaki nguo sio sio safi nguo ni zile za alizokuwa akipikia kule za matbah alipokuwa akipika jikoni ndo hiziz nampokia mume wake kwa kweli ndugu zangu havipendezi wanawake wengine wakuta pengine ma, ma, ma, baba ametoka kazini eti mwanamke amevaa juba lake na ni kabu lake anampokea mwime hayo nayo pia ametoka wapi ndugu zangu kwa hiyo ndugu zangu katika imani tujiandae tujitayarishe kuwa tukiwa safi ili mambo yakae vizuri miongoni mwa faida ndugu zangu za kupiga mswaki anasema yashudu llitha shekh e, bnlqayim ljauzi amezungumzia hizi faida katika kitabu cha zaadulmaadi anasema miongoni mwa faida za mswaki una, mswaki unafanya meno yako zile fizi zako zinakuwa na nguvu fizi za meno yako zinakuwa safi zinakuwa na nguvu kiasi kwamba zinazuia baeri kuingia katika meno yako ili kuweza kuharibu sasa ni wajibu kwako wewe ujitaidi kupiga mswaki ndugu zangu Usi, usiwe mbali sana na, na tv yetu tukiondoka na tunarudi tena katika haraka nyingine tukiendelea sasa kuzizungumzia faida za kupiga mswaki mpaka tuzimalizie na tuna faida moja alafu tuna, tunaipanua tunaiingiza tuna katika maisha yetu ya kila siku ili tuweze kufaidika na maneno ya mtume alahi ssalatu wassalam mpaka hapa ndugu zangu katika imani tuishie hapa tukutane tena katika kipindi chetu kitakachokuja tumwombe mwenyezimungu subhanahu wataala atufaidishe na haya ambayo tunaoyasema tumwombe mweyezimungu subhanahu wataala atuingize katika pepo tumwombe allah subhanahu wa taala atujalie kuwa na imani thabiti na kizazi chema na wake wenye maadili mazuri na wanaume wenye huruma na wake zao wabillahi taufiq wassalamu alaikum wa rahmatullahi wabarakatu