بسم الله الرحمن الرحيم ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونستهديه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله ارسله الله تعالى بالهدى ودين الحق ليظهره على الدين كله walau kariha alkafiruna ama badu baada ya kumshukuru allah subhanahu wa tacala na kumtakia rehma kiongozi wetu mtumi wetu muhammad salllahu alaihi wa uh, ndugu zangu wapenzi wa islam eh, na pamoja na kuihusia nafsi yangu juu ya sala zima la kumcha mwenyezimungu subhanahu wa tacala ndugu zangu katika iman <coughs> mwenyezimngu subhanahu wataala ametuwezesha tena tukakutana tena katika kipindi chetu hiki cha aidaa minauatumomba uh, wenyeziu u atuafikishe kuyazungumza yale ambayo anayoyapenda mwenyewe allanakuyaridhia atumwombeweyeziu ubaa azifanye juhudi zetu za dawa kuwa ni katika mizani yetu ya matendo yetu siku ya iama tumombe wenyez a iwe ni sabau yetusisi kusamehewa madhambi yetu na ya wazazi wetu na ya mashekhe zetu na waislamu wote na wanaosikiliza na wanaofuatilia vipindi vyetu tumwombe mwenyezimungu subhanahu wa taala uh, atujalie tuwe wenye il tuweze kupata ilmu yenye manfaa hapa katika dunia na kesho akhera ndugu yangu katika imani tulizungumza katika halaka iliyopita tukasimamia juu ya nyakati ambazo ni, ni, ni zimependekezwa sana muislamu kupiga mswaki tukazungumza nyakati ya kwanza kabisa tukasema ni wakati wa kuswali wakati mtu, mtu anapotaka kutekeleza ibada ya swala na tukazungumza sababu ambazo zilizofanya wakati huo huwe ni wakati muhimu sana kwa mtu ambaye anayetaka kuswali kupiga mswaki tukazungumza miongoni mwa sababu kwa sababu kwanza anasimama mbele ya mwenyezi mwenyezimungu pili anaksoma maneno ya mwenyezi mungu tatu tukasema kwamba anazungumza na allah subhanahu wataala sasa kwe, swala, e, tati, swala hilo ikawa kwamba inapendekezwa mwanadamu asimame akiwa ni msafi mbele ya mungu wake jala waala na usafi hapo ni usafi wa ndani na usafi wa nje daanakwanza anatakiwa atawadhe bada ya kutawada nd anatakiwaasa aza apige ili awezi kusimama mbele ya alla akiwa ni msafi ndugu zan katika mani tukiendelea kuzungumza nyakati ambazo mpendekezwaanap wakati wapilini nda stah minnam lil wakati mtu anapoamka amtu anapokua mlala a yaani mwenyezimgu subhanawataala amechukua ruha yake wanasema wenyewe ni kama ni kifo kidogo kwasababu mwenyezimgu subhanataa amezungumza swala hili akasema yeye ndio ambaye anaikofisheni katika usingizi wenu pindinakua mmelala kwahiyomtu yani e, k- k- k- k- k- anapokua ameamka kutoka snz mtu anapokuwa ameamka kutoka usingizini basi anatakiwa apige mswake kwa sababu kwanza kachukua muda mrefu akiwa amelala na mdomo wake ukawa hauzungumzi wala hauna haraka yoyote bila shaka ndani yake kutakuwa ni sababu tu ya kuweza kuharibika utaratibu wa, wa, wa hali ambayo iliyoko katika mdomo wa mwanadamu kwa hiyo uislamu ukaleta uka, uka, uka, uka, uka, uka, uka sheria kwamba ni lazima unapokuwa umeamka basi upige mswaki wako vizuri baada ya kupiga mswaki wako vizuri khalas utakuwa tayari wewe kua umetekeleza ibada hii ya kupiga mswaki na nyakati nyingine ambayo imependekezwa sana kupiga mswaki ni wakati wa inda taghiri raihati lfam wakati harufu ya mdomoni inapobadilika na huu wakati ha, si lazima tu mtu awe ameamka ame kutoka usingizini la lahashani isipokuwa tu pale ambapo mwanadamu unapokuwa tu nahisi kwamba mdomo wangu unaona si uhisi vizuri ymenyewe unachukua mswaki wako unaenda kupiga mswaki unamaliza unapata thawabu zako na ibada zako za kutekeleza ibada ya kupiga mswaki ndugu zangu katika imani nyakati nyingine ambazo zinatakiwa mtu ni, ni mustahabu mtu kupiga mswaki ni inda qiraati lquran wakati mtu anapochukua msahafu ili asume qurani kuna tofauti ya kusoma qurani wakati wa swala halafu kuna tofauti ya kusoma qurani wakati uh, mtu anapotaka kujisomea tu pengine labda pengine unahitaji kusoma sura yoyote ndani ya qurani kwaiyo unachukua qurani unachukua una, una kwanza mswaki unapiga una mswaki wako ni mustahabu yani nio nyakati ambazo zimependekezwa sana mtu kupiga mswaki wake kisha wakati mwingine pia wakati wa kutawadha mtu napokua atakutawadaatuu unatakiwa upiga mswaki alafu inda dukhuli lmanzil wakat unapokua unaingia yauangia aa pia mswakiwako anzaadooningi nymbanikwako aii mtume sala alaihi wasalam alikuwa alikuwa kwake sh an yaa ni kitugani ambacho asha alikua aanziaai ah aa sa aanzi aa na kitu gani ambacho alikuwa kikianza wakati anapoingia kwake aisha radillahu taala anha anasema qalat uh, bissawak mtume saa salam alikuwa akianza kutawadha kana, kana rasusama yabdau idha dakhala manzilahu bissiwaki alikuwa akianza ku, ku, kupiga mswaki na hapa ndugu zangu katika imani kuna, kuna kuna maukifu ambazo tunatakiwa pia tusimame tuzingatie tuelewe ndugu zangu kwamba mtume alahalatu wasalam hikma yake kubwa zaidi yaataaakuanzakupiga mswak asaau a aoua fymbaniak ta nafamlikoa watu wengine mtuanapokua amefika anza kitu chakwanza mwenyewe anangia chumbani haokm ada mpaka keso kesho, kesho kutwa hapana sihivo mtumusasalama alikuwa akitoka safarini anapofika kitu cha kwanza anapiga mswaki kwa sababu atakaa na familia yake aongee nayo akishaongea na familia yake sasa inatakiwa wakati anapoongea basi kutoke harufu nzuri mwanamke anapomwangalia mtume s salama amwone katika mazingira mazuri meno masafi eh, ulini safi harufu nzuri safi na pia kitu kingine kwamba kuongea na familia sio kuwa na distance hapa mpaka kule ha, mnakuwa bega kwa bega hapo sasa mnapokaribiana mna tayari yule ambaye hakupiga mswaki athari zake zinaonekana harufu mazingira anaaza kuharibika sasa tumeangalia vile alivyokuwa ni, ni romantic alikuwa ni mtu ambaye ni mtu ambaye tayari anathamini sana swala la, la, la, la, la, la kijamii kwamba kwanza wanzanaanza napiga mswak anauaaovote saaafany ana sehemu ambapo faraa akaewangeemasalam angeena famila akkkokuongeaanatamani mazaas kila moja ashiike hamsini zake ndugu zangu katika imani mtume sala llasalama miongoni mwa hikima pia za, za miongoni mwa hikima pia za kufanyaje za kupiga mswaki wakati anapoingia kwake ni kwamba mtu unapokuwa haupo mke wako na, anakuwa na shauku ya kukupokea mke wako anakuwa na shauku ya kukupokea pia wa bin asi pengine mwanamke pia ametoka namwanamke una, unapoingia ujue kwamba kama mme wako mebaki nyumbani basi mme wako pia anashaukuaokaashauku akukuona kwao nawee pia lazima upitishe nkoawakoaaaalemayamba ae mayambia wrabu wow, huku wakipiga mwanakawao wanapigana mabusi ya kwenye mashafu pia lazima mdomo uwe safi uwe, uwe, mdomo sio na harufu ambazo sio nzuri sasa mtumi saaa anasema alikuwa kibibisha anasema kitu cha kwanza alichokuaazaamapa labda nikumbushie kwamba miongoni mwa vitu ambavyo mtumaawsalam alikuwa akivijali sana alikuwa aua saf aki, akitoka safarini haingii nyumbani kwake moja kwa moja kwanza kabisa mtumi salallahu aleh wa alikuwa anapofika kwake aanapokaribia kufika anatuma taarifa kwamba jamani mnafikaaab mmawatoto kwamba jamani mi shakua nkpa mskitini kwahiyo wakati wwote takuja apoba kwahioule mwanamke anajiandaa sije kumkuta mwanamke katika mazingira ambayo sio mazuri anajiandaa kama ni nguo nzuri anavaa kwa ajili ya kujiandaa kumpokea mume wake tofauti na wengi katika watuwa sasa wanataka fumanizi yani anaona kwamba akimpigia simu kama ule mwanamke alikuwa na tabia zake zingine basi atajirekebisha lakini sasa katika taratibu za kiislamu unatakiwa unapotoka safarini kitu cha kwanza kabisa usifikie nyumbani moja kwa moja yeah? tafuta sehemu kwanza fikia kama ni kijiweni kama ni msikitini mtume sasalikua anapenda sana kufikia msikitini halafu tuma taarifa wambie jamani haya mzee menyewe ashafika kwa hiyo baadae sasa ndio mwenyewe unakwenda una hizo ndio taratibu ambazo iakipenda sanach kama hivi tulivyoona kwamba mtume sa ala akianza kuingia nyumbani kwake kwanza napiga mswake kwa sababu lolote inaweza kutokea bwana kwa sababu mali yake eemtuma halali kwake sasa kwa mtume na sisi wote sawasawa ni halali kwetu sisi wake zetu sasa unapokuwa umetoka safarini pengine unaweza kufika tu ndo ikawa ni tahiyatlmasjid akubwa eh? ikiwa ndo tahiaasji sasa unapofika tu ikawa ndo mambo ndo habari ndo hizo aya nakua tayai ko saf mdoozaaa sasahivi ni zama za simu za mitandao manneti nanini sio vibaya kapgiaesneenajandaaneaanampokea si, si, wa wa na baba watoto ndugu zangu katika imani kiufupi hizi ni nyakati ambazo uh, mtu kupiga mswaki kwakeyeye yn yani ni mustahaba imependekezwa sana na ni muhimu sana mtu apige mswaki kwa hiyo ndugu zangu katika imani tujitahidi sana nyakati hizo kuzitumia na tusipuuzie tusifanye uzembe tukapuuzia tujitaidi sana kuhakikisha kwamba uh, tuna, tunatekeleza suna hizi kwa sababu nimoja katia kutekeleza hizi suna ni moja katika dalili za uchamungu kama tulivyozungumza katika madima wa haraka zetu hizilizopita kwamba uh, miongoni mwa dalili za uchamungu alamalu bitanzil ni kutumia kitabu cha urani na kutumia mwongozo sahihi wa bwana wetu mtume sallla li wasalam sasa unapomwona mtu ni multazimu na, na, na, na, na, na, na, na hizo suna basi mbashirie kuwa an, anamoja an, an, anaalama ana ana miongoni mwa alama za anasifaaisha tumazia mabhai yetu ata masalaya kga mswa ikiwa ni hadithi yetu ya pili katika a, mada yetu ya kuna masala mengine ambayo labda tukikumbushia wamba adastansa ni mswaki gani ambao unapendeza kuutumia Sababu, ni mswaki lakini wanasema imamu imamuaa ahimalla anasema mti wa kwanza ambao unatakiwa kuutumia ni arak ni mti ambaounaita sa tumeuzungumza pia katika haraka zilizopita tukasema ni mti unaitwa mswak thivohivo sasa kuna mizizi yake na kuna mti wake wajuu wote ambao utakuwa ni mwepesi kwakwewe ni sawa tuwala hamna tatizo lolote na pia wanachuoni wengine eh, na pia mingine, na kisema, pia si makosa mtu kutumia brashi mswaki wa kawaida huu ambao ni wa kisasa na dawa yenyewe kama ni, ni maaji nasa kama ni, ni white dent na vitu vingine ina juzu wala hamna tatizo lolote na pia katika swala lingine ni kuhusiana na, na swala la uh, kupiga mswaki kwa kutumia kidole Eh, maana ake weza kutumia kidole ukaingiza ukapiga mswakihukuharakaaoaasma apa zakuchkua nguo yakodoka darura ajiskia mdomo pengine sioizui ukachukua nguo ukapitisha huku ukajskutua na maji aachoona nasema pia hama atizo mtyote ambao hau, hau, ambayo haujulikani kuwa unasumu una, unafaa kupigia mswaki lakini atakiuna unatahadhari sana ile miti ambayo unahisi kwamba inaweza ikawa nasumu usije kupigia mswaki baadaye mineo yako yako yote yakaanguka ukawa kibogoyo kama wanaosema wenye hmm? jaribu kuangalia miti ambayo wazee wetu wanaijua mti hauna tatizo i auna tatizo ndo mti ule utumie katika kupiga mswaki lakini kuna miti mingine ambayo uende naezakuwa ina sumu kwahio hutakiwi kutumia pia kuna miti mingine ambayo hutakiwi kuitumia ile ambayo ukiitafuna wakati unapopiga mswaki inasababisha kujeruhi zile fizi zako na damu kutoka miti ile sio mizuri kwa kupigia mswaki wanachuoni pia wamekumbusha wame, wame sana swala hilo kwamba unatakiwa uwe makini sana katika kuchagua ule mti ambao unaotaka upige mswaki Kula miti mingine nasumu miti mingine ukipigia haika yani hailainiki na miti mingine inasababisha, inasababisha majeraha kwenye fizi zako za meno kiasi ambacho inapingana na asili ya hikma ya kupiga mswaki Uyamu katika imani baada ya kuwa tumemaliza somo letu katika masala ya hadithi tuliyoipita yamswake uh, napenda tu nikumbushe kwamba usisahau kwamba ili kukua kuhakikisha kwamba wewe ni muislamu wa kweli unatakiwa sunna uikumbatie kwa mikono yako miwili mtum a slama anasema alaikum bisunati wasunat lkhulafa rashidin jamani jamani jamani jitaidini kufuata mwenendo wangu na mwenendo wa makhalifa viongozi waliopita tena mwisho akasema adu alaihi binawajih eh, na mzishike na maeno mzi, mzi ya magego maeno ambayo yana nguvu kutafuna mona kisha mtume sa salam anasema waman yaish minkum nayiyote ya atakayejaliwa kupata maisha marefu miongoni mwenu fasayara ihtilafan kathira ataona tofauti mbalimbali nyingi asema mtakapoona tofauti nyingi faalaikum bisunnati basi solution ya, ya utatuzi wa hayo matatizo ya makundi mbalimbali huyu anafanya hivi huyu anafanya hivi huyu anasema hivi huyu mwingine anasema hivi fa alaikum bisunati basi ni wajibu nyiwe kufuata mwenendo wangu wa sunnatu lkhulafa rashidini na mwenendo wa makhalifa viongozi ambao waliopita wakiwemo abubakar wa umar wa uthman wa ali eh? hao ni makhalifa ambao waliopita kauli yao ni hoja nnduu zanu katika iman, iman. tujitaidi sana kufuata kwa sababu unapokuwa umfati mtumeaa unakua umejisababishia Una ume, ume, ume, ume, ume, ume, umejiwekea sababu miongoni mwa sababu ambazo zinazokuziwia wewe kuingia katika pepo ya mwenyezimngu subhana wataala mtum wa wa asema u a yadhuluna ljna watuwangu wote mawangu wote wataingia peponi ila man aba isipokuwa yule atakayekataa kalu masabaka muliza ya rasul allah ewe mtum amunyezimgu wamanyaaba nenpiabtake kata alamtaaa aaksma manataani dakhala ljana ywmanaswan fadb fadb bsmtutakuwa amekataa kwa hiyo ndugu zangu katika iman tujitahidi sana kumtii mwenyezimungu subhanahu wa taala na kufuata sunna za bwana wetu mtume wetu muhammadi salillahu alehi wasalama ili tuweze kufaulu ili tuweze kufanikiwa kwa sababu watu wengi sa hivi katika zama zetu za sasa sunna wallahi wanaiona kama vile ni adui mkubwa yani ukimwambia bana mtumem akasema hivi mtume alama anasema hivi anasema aona sasa hao wanatuletea dini mpya wanatuletea sijui nini hao ni sijui wanaanza kuleta majina mbalimbali mbali, majina ya ovyo majina ambayo hayana maana lakini maskini ya mungu pengine mtu unamnasihi tu kwamba jamani wewe si muislamu wsmekubali bwana la ilaha ilallah muhamadu rasulullah wewe si muislamu yangu wewe ni abdallah wewe ni suleimani weniasimukhari katka mslim katika kitabu cha katika imam nawawi katika mdra mam ahmad kata ua abddaataakufata a mtuhuyohuyo anatamani kwamba kesho kwasababu ni mwislamu aka tangiapeponi ewe ndugu yangu katika imani huwezi kufauli kwa, kwa msimamo kama huo Jir, jaribu kujisalimisha kwa mwenyezimngu jitahidi sana kuisalimisha nafsi yako kwa allah ukijisalimisha nafsi yako kwa allah utapata wepesi wa kufanya yale ambayo mtume saawa salama kaja kutufundisha sisi mwenyezimngu subhanahu wataala asema wama arselnaka illa rahmatan lilalamin mtume kaja ni rehma kwetu sisi kaja kutufundisha mambo mbalimbali mengi yanayohusiana na dini sasa unapomkataa mtume kufuata ee hey, vile alivyokuja kutufundisha basi ni kama vile wewe una mwingine ambayo unayemfuata tofauti na nane na mtume ndugu yangu katika imana. dini hii hii nayo ni amana wa ta'ala katupa, amana katupa tuweze kuihifadhi sasa ni juu yako wewe kujitahidi ni juu yako wewe kutoa nafasi yako kutoa moyo wako kutoa akili yako kutoa muda wako kutoa kila ambacho kiko katika, katika, katika nafasi yako kama una cheo serikalini basi kitumie cheo chako serikalini katika kupeleka mbele ya uislamu maanaake kuna, kuna kuna watu wengine akishaajiriwa serikalini basi yeye government, government na yeye swala la dini tena ndo usimuulize lakini ukimwangalia mtu huyo utamkuta mwenyewe anajinasibisha na, na uislamu na anaweza kuwasaidia waislamu lakini eti kwa sababu bosi wake sio mwislamu pengine wale ambao wasimamizi wake sio waislamu anasema bana bana sisi bana hatuna dini wala serikali serikali yetu haina dini lakini haina dini lakini kuna, kuna, kuna baadhi ya, ya makundi ambayo wananeemeka wana, wana na baadhi ya kararati za kiserikali nini nasema serikali yako haina dini na wakati kuna, kuna kituo pengine cha, cha vatikani cha makanisa kuna kituo cha nini, kuna kituo cha nini wale wa, wa, yaani, walimaskofu ma, wanapotoa wana kauli kauli yao inakubaliwa na serikali inafuata kuliko ni kauli zetu za waislam sasa ukiangalia utakuta pengine eh, kiongozi ni mwislamu waziri ni, ni, ni mwislamu kamanda wa jeshi ni mwislamu lakini wote hawana mchango wowote katika uislamu wao inakuwa ni, ni, ni mwislamu jina unakwenda siku ya kiama eh, mwenyezimungu subhanahu wa taala anakuuliza cheo chako ulichokipata wewe ulikitumia vipi juu ya uislamu wako ndugu hmm? zangu katika imani kila mmoja awe anakaa anafikiria hapo ulipo uislamu unakuhitaji sana u- uislamu unakutaka sana uutumikie uislamu unakuta mtu sa zingine anapewa baadhi ya misaada kwa wahisani tu lakini zikishaingia mkononi mwake lengo la zile pesa lengo za ule msaada unayayuka unaungua tena nakuwa ni wa kwanza kupenda zile pesa yani hata kuliko yule ambaye aliyezitoa matokeo yake hazifiki kwa walengwa wale wanaokusudiwa waweze kufikishiwa hawafikishiwi watu wanatoa sadaka mbalimbali katika vituo vya mayatima mfano lakini ukienda kuangalia hali za wale mayatima ambao waliopelekewa wali zile, zile sadaka zao zile misaada unakuta chakula hawali vizuri hawavai vizuri hawaangaliwi vizuri haya zimekwenda wapi ndugu yangu katika imani na kuna sihi kwa ajili ya mwenyezi mungu kwamba kila ulichokipewa miongoni mwa haki za watu basi unatakiwa ukirudishe pake unatakiwa ukirudishe kwa mahala pake yaani mtu um, yani kila, kila kitu kiende sehemu ambapo kinapotakiwa kiende usipindishe usigeuze usibadilishe usifanye hivi ni amana ambayo mwenyezimngu subhanau wa taala amekubebesha wewe ni lazima uifikishe vile navyotakiwa kwe hiyo ndugu zangu katika imani majukumu yetu ya dini majukumu ya uislamu ni ya kila mtu ambaye amejinasibisha na uislamu mimi napenda sana kutoa mfano wa nchi kama za ameriameria na usi hizi nchi mbili hizi hizi nchi ni adui sana katika maswala ya kisiasa ya politics katika mambo ya, ya uklia na nini na kupigana na vitu vingine ni nchi ambazo zinajulikana tangu miaka huko wana uadui mkubwa sana katika maswara ya, ya kisiasa na hata wale wanaofuatilia mara nyingi karari inapotoka amerika rusia inapinga ama huku na huku wanapinga yani ni vitu ambavyo vinajulikana lakini sasa watu hawa waangalie umoja wao katika kuupiga vita uislamu unakuta mtu anayetoka rusia akikuelezea mambo ya uislamu kule na mtu anayetoka america akikuelezea mambo ya uislamu unakuta ni kitu kimoja sasa hawa watu wameungana vipi na wametofautiana vipi Yani naomba uitumie akili yako kufikiria kwamba mfano kama sisi tuko na vijana kutoka ni warusi mtu anakaa mashallah ndevu zake analea ndevu anakaa anafuga ndevu zake wakati anaafugdu wakusafiranazinyoa kwanini kwa sababu akifika kule paspoti yake zayangaasomewwewe ni, ni hivi pengine wewe ni hivi yote haya ni adkan watu hawana amani ukifanya harakati ndogo nini ushakamata ushafanywa hivi hivi ushafanywa usha mambo mbalimbali ambayo mba, mba, mba, mba, mba, hayana, hayana hayana hata, hata msingi wowote ndugu zangu katika imani uislamu huu ni amana ya kila mtu usikae mwenyewe hapo kwenye kiti chako unazunguka na kusaini karatasi ukafikiria kwamba uislamu ni kwa ajili ya shekhe tu ama uislamu ni kwa ajili ya imamu tu hapana uislamu ni kwako wewe tajiri wewe mfanyabiashara wewe ustavi wewe mwama wa kiislamu wewe binti wa kiislamu wewe kijana wa kiislamu na wewe rahisi wa nchi na wewe waziri na mbunge na kila mmoja unatakiwa utoe mchango wako katika dini yako na uzuri kwamba mtu anatoa vile anavyotaka mwenyewe mtu anafanya vile anavyotaka na kuusaidia uislamu sio lazima uipinge serikali unaweza ukausaidia uislamu na serikali yako iko hapo dini yako safi na kazi zako zinaendelea lakini unakuwa na damu kwa ajili ya kuipeleka mbele uislamu kivipi unaangalia wale watu ambao wano, wano, kwa kwa ajili ya mwenyezi unawawezesha kuna watu wanashindwa kusoma sababu hawana hawana za kutoka labda kwenda kutafuta elimu ada za kulipia shule ili waweze kupata elimu hawana chochote nguo za kuvaa ili waende kutafuta elimu hasa suala zima la chakula ni mtihani shule nyingi ambazo za kiislamu zinafundisha uislamu ambazo ni mtawasit ni thanawi wanafunzi wanahangaika kutafuta chakula mpaka tarkizi kuangalia ni kusoma vizuri hawapate elimu yao bora kuna watu ni mawaziri kuna watu ni wabunge kuna watu ni marahisi kuna watu ni matajiri kuna watu ni wafanyabiashara wakubwa lakini wamefunga macho wamevaa miwani ambao hawaangalii kwenye hizi shule ambazo wanafunzi wanahangaika kutafuta chakula lakini katika njia yao ya kutafuta ilmu kubwa mimi nawabashiria nawaambia hao wanafunzi fanyeni subra إن شاء الله من يزمه سبحانه وتعالى أتى وسيديه من يزمه سبحانه وتعالى أتى أتى بيكا دنيا نبيا مباشر من بشارة يكون منكت كجهادي النبي من خرج في طلب العلم فهو فى سبيل الله حتى يرجع من يو يكون كتوفك وهاديك كتفتك علمه يمنى علم, علم لا إله إلا الله محمد رسول الله بس سويتك ويوكت كجهاد mpaka atakaporejea ukifa umekufa katika la ilaha illallah katika jihadi ndugu yangu katika iman kwa hiyo nawahusia wale ambao wenye, wenye, wenye madaraka makubwa wanaweza wakafanya mambo ya ibada wanaweza kufanya mambo mema wawasaidie vijana wasome dini waisambaze dini mpaka hapa ndugu zangu katika imani tuishie hapa tukutane katika kipindi chetu kingine wabillahi wassalamu wbilahitafisalamliku wrahmalahi wabarakatuh