alsalamu alaikum warahmatullah wabarakatuh alhamdulilahi rabi lalamin waslat wasalamu la man la nabiya bacda sayidina muhammadin sl llah alaih wa salam wla alihi w ashabihi w man tabicahm biixsanin ila yaum ddin ama bad dugu zangu wapenzi waskilizaji nawata zama jwetu karibuni tena katika kipindi chetu cha annida'atu min assunna baada ya kumshukuru allah subhanahu watacala na kumtakia rehma kiongozi wetu mtumi wetu muhamadi salllahu alaihi wasallam kwanza kabisa tumshukuru mwenyezi mungu jalla waala kwa kukutanisha tena katika kipindi chetu hiki ni wasaa wa kumshukuru allah subhanahu wa tacala kwa neema hii kwa sababu wengi sana ambao walikuwa wakitarajia kupata afya kama tuli hii tuliyokuwa nayo sisi na mwenyezi mungu wa ta'ala. Na hii ni kwa sababu kwa mapenzi yake menyewe alla taala na ni fursa ambayo mwanadamu unatakiwa ufaidike nayo na unufaike nayo kwa sababu mwenyezi mungu wa ta'ala kwa sababu allah subanawataalataauuaasauallaasema humma latusaluna yaumaidin an naim kisha mtaulizwa siku ya qiama juu ya neema ambazo allah subhanahu taala aliwaneemesha kwa hiyo neema ya televisheni ya kiislamu ambayo inayokuletea vipindi mbalimbali mbali, vya dini eh, masala mbalimbali mbali ya uislamu ni neema hiyo ndugu yangu katika, katika iman unatakiwa usipoteze kwa sababu neema hii imekuja e, bimuabil televishen zingine ambazo zinazoonyesha vitu ambavyo kwa kweli vinamuudhi mwenyezi mungu vinamchukiza allah subhanahu wa taala kwa hiyo ni wasaa wetu sisi kumshukuru allah kwa kakutuneemesha na neema hii natumombe mwenyezimungu subhanahu wa taala aiimarishe aidumishe aikinge pamoja na, na vijicho vya mahasidi na watu ambao sio so wazuri ewe afya yako nayo ni sana ni sana sana kwako tena ndugu yangu kwa sababu wengi wanatafuta afya kama hiyo lakini hawajajaliwa kuipata neema ya afya na neema ya muda hivi ama neema ya muda aawakuweza kukaa ukajipangia mambo yako yakaenda kama unavyotaka wewe kwa mapenzi yake allah subhanah wataala mtume salaanasema wa nimatani mahbunun fihima kathiru min alnas uh, fadhakar bada dhalika alsihatu walfaragh neema mbili ambazo zinaonewa wivu na watu wengi sana akataja neema ya kwanza akasema asiha tu ni mwanadamu kuwa na afya nzuri wa lfaragh na kuwa na muda wa kuweza kupanga mambo yako yakaenda ya vile unavyotaka ewe ndugu yangu katika imani neema hizo mbili kwa kukukumbusha kwa sababu mwanadamu ni mwingi wa kuaghafilika kuna watu ambao wako wahospitalini kuna watu ambao wako jera wamefungwa kuna watu mbalimbali ambao wana matatizo yao yaani hawawezi kutumia muda kama wanavyotaka wao inamaana ule muda umelimitiwa umefungwa ume kwa hiyo matumizi yake yani wewe wao hawawezi kuutumia ule muda vile wanavyotaka na vile, vile mgonjwa mgonjwa yee hajafungwa na yoyote isipokuwa yeye kafungwa na maradhi sasa afya yake mwenyewe akila kiangalia haiko hai vizuri kwa kweli kwa hiyo ndio maana ukaona kwamba anatamani laiti kama angilikuwa yani ni mzima wa afya na akafanya mambo mengi ya kheri na hayo mara nyingi huwa yanakuja kwa watu tofauti tofauti na ndio maana mtume sala salam akasema nematani nema mbili maghbunun zinahusudiwa zina zina, yani zina kathirun min alnasi na watu wengi akasema alsihatu walfaragh ukiwa na muda afya nzuri umona hauna maradhi umona siha yako salama kabisa basi wewe uko katika wale watu ambao wanaohusudiwa tumwombe mwenyezimugu subhanawataala atukinge na vijicho kwa sababu vijicho ni hai ewe ndugu yanata ma sasa kufatia hadithi hii niliokwambia niliokuzungumzia niliokusomea ya bwana mtume sallah alaihi wasalam napenda tu pia nikuhusie tena kwamba fursa ya kufatilia ya vipindi vya dini na masala ya dini isiishie hapo unatakiwa uwe na juhudi hizi ni, ni mukadimati tu ni, ni, ni mambo ambayo ni mukhtasarati lakini pia unatakiwa u uongeze juhudi zaidi uwaone mashekhe eh, ukae nao uzungumze nao usikilize mawaidha usikilize halakati za ilmu uisome qurani zaidi hayo yote ni katika, ni katika mambo ambayo yanakufaa wewe katika, katika akhira yako ewe ndugu yangu katika iman tunaendelea na kipindi chetu cha uh, nidaa minassunna tukiwa tumemaliza hadithi na masala mazima ya kupiga mswaki yaliyokuja katika hadithi yetu iliyopita sasa hivi ndugu zangu na leo hii mwenyezi mungu subhanahu wataala atuafikishe kuanza hadithi nyingine ambayo ni hadithi pia muhimu sana na ni miongoni mwa mambo ambayo watu wengi sana wameyasahau nakuyaacha na kuyapuzia na kuyaona kuwa hayana faida lakini mimi kukuchagulia baadhi ya hizi hadithi ambazo ni kama vile maturuka zimeachwa lengo kubwa ni kukukumbusha kuwa unaweza ukaghafilika kutok kujua kitu ambacho kina manfaa wewe makubwa lakini kumpata mtu ambaye anayekukumbusha kwa kweli ni, ni, ni, ni fursa ya kwanza kumwombea dua yule ambaye alikukumbusha na pili ya yakumwomba mwenyezimungu sana kwamba hakukufisha ila baada ya kumleta mtu ambaye atafanya kazi ya kukumbusha yewe ndugu yangu katika imani umar radillah taala anhu anasema la khairan fi qaumin laisuu binasihin wala khairan fi qaumin la yuhibuna nasihin umar ibni lkhatabi katika maneno aliyoyazungumza alikuwa nasa, alisema kwamba hamna kheri kuishi katika watu ambao hawakumbushani mambo ya kheri na pia akasema kwamba hamna kheri kuishi katika watu ambao kabisa kabisa hawamtaki yule mtu ambaye mwenye kuja kuwakumbusha mambo yaliyokuwa ya, ya kheri tukiangalia haya maneno ya umar bnilkhatabi railahu taala anhu alikuwa alikuwa anakusudia nini kuzungumza maneno hayo akikusudia kwamba utakapomwona mtu anakuja kukunasihi kukukumbusha masala yanayohusiana na dini yako basi tambua ya kwamba mtu huyo ana kheri kubwa sana na wewe unatakiwa umpende unatakiwa umsikilize unatakiwa utoe nafasi yako yote uliokuwa nayo ili kuweza kunufaika na yeye kinyume chake ni kwamba ikiwa kama hautaweza hautakuwa na moyo wakumsikiliza ukawa na moyo wakumkimbia ukawa na moyo wakumchukia basi hamna, hamna kheri kuishi katika, katika, katika watu kama hao bimana unapoona mtu unapoona watu hawanasihiani mambo ya eri hawakumbushani mambo ya khairi, basi hamna kheri yoyote kuishi na hao watu wa namna hiyo sasa ndugu zangu katika iman tunamshukuru mungu jalla waala tunaemesha neema hii ya kuijua haqi na kuwa na umuhimu na moyo wa kuweza kuitangaza haqi kwa njia zozote ambazo zitakazokuwa ni rahisi na ninyepesi kukufikia wewe ndugu yangu katika imani sasa fursa hii ni yako usiipoteze ndugu yangu ukaja ukaulizwa na allah ukashindwa ukawa hauna majibu ya kumjibu mwenyezi mungu subhanahu wataala wewe ndugu yangu katika imani kitu kingine kumbuka ya kwamba kukumbushana ni nyadhfa za mitume yani unapokuwa umechukua kazi ya kuweza kumkumbusha mwenzako basi hiyo u- n yani unakuwa umechukua wadhfa wa, wa, wa manabii wa mwenyezi mungu subhanahu wa taala na manabii wa mwenyezi mungu jalla waala ndio vipenzi vya watu katika dunia yani ukitafuta watu ambao waliopendwa na mwenyezi mungu sana utakuta kwanza manabii ni Kusababu, wa kwanza kwa sababu yeye mwenyezimngu subhanahu wataala ndio aliyewaangalia baada ya kuwaangalia akawateua baada ya kuwateua akawapa majukumu na utekelezaji baada ya kuwa amejua uaminifu waliokuwa nao wanachoni wanasema kwamba mwenyezimngu subhanahu wataala alitizama katika watu wa, watu katika, katika waja wake fawajada qalba muhammadin salallahu alaihi wasalam akaukuta moyo wa muhammad khaira qulubi libad ndio moyo bora kuliko watu wengine fakhtarahu lirisalatihi mtume mwenyezimungu jala waala akawa amemchagua mtume ili aweze kukabidhiwa majukumu ya kuja kueneza uislamu thumma khtara baadahu kisha mungu akachagua baada ya kupata moyo wa mtume alahi salatu wasalam quluba ashabihi nyoyo za masohaba zake fakhtarahum akawachagua Eh, lidifaa anhu ili waweze kumtetea mtume ili waweze kumhami mtume ili waweze kukaa na mtume kwa ajili ya, ku, ya, ku, ya kumdifensi ya kumlinda na kuhakikisha wanasaidiana na mtume alah salatu wassalam katika kuieneza dini ya mwenyezi mungu subhanahu wataala ewe ndugu yangu katika imani sasa hawa manabii walikuja wana wadhfa mkubwa sana mwenyezimngu subhanahu wataala aliwapenda sana akawafungulia milango mbalimbali ya abul dmannakuta nabillh nuh alaih salam alivotaka kuwangamiza watu wake alinyanyuwa mikono yake tu akasema rabi la tadhar min alkafirina dayara inaka intadharhum yudilu ibadak wala yalidu illa fajiran kafara nabilah uh alasala wakati alipotaka kuwangamiza watu wake alinyanyuwa mikono tu ju akamwambia rabbi ewe mola wangu la tadhar ala lardi min alkafirina dayara usimwache kafiri yoyote akiwa anatembea juu ya ardhi kwa miguu yake wote waangamize wateketeze wote akasema innaka hakika wewe intadharhum ikiwa utawaacha yudilluu ibadaka watawapoteza watu wako wala yalidu illa fajiran kafara kafara na wala hawataweza kuzaa isipokuwa yule kile kizazi kitakachokuja pia watakuwa ni makafiri watakuja kwa lengo la kuja kuwapoteza watu mwenyezi mungu jalla waala akaiamrisha mbingu ikateremsha maji akaiamrisha ardhi ikapandisha maji juu alafu wote wakaangamia na, na akiwemo mtoto wake sasa ukiangalia hapa unakuta kwamba ni namna gani mwenyezimngu subhanahu wa taala alivyowapenda mitume wake pindi wanaponyanyuwa mikono tu mara moja wanakubaliwa dua zao na mwenyezimngu subhanahu wataala kisha ukimwangalia mtume wetu muhammadi wakati alipokwendaalivyokwenda taifa, taifa waka, akatupiwa mawe akatoka damu mtume salllahu aleihi wasalam waislamuwale wa, watu wataifu hawakumnusuru baada hapo akaja malaika jibril alaihi salam anamwambia ewe mtume wa mwenyezi mungu chagua kile unachokitaka wewe ukitaka niwaangamize milima hii yote niikusanye sawa mwenyezi mungu amekupa optien menyezimungu amekupa fursa useme kile unachotaka wewe mtume wa mwenyezi mungu salallahu alihi wasallam mtume saalasalama kwa rehema yake kwa huruma yake ndugu zangu mtume alitupenda sana akamwambia jibrili waache kwa sababu mwenyezi mungu huenda akatoa katika kizazi chao watu ambao watakuja kuipenda dini na wallah maneno ya mtume salllalh wsalam yalikuwa ni sahihi ukienda, ukienda kutembelea mji wa taif ndio utajua kwamba ni, ni jinsi gani wale watu walivyokuwa iwenye kuipenda dini yao na namna gani walivyokuwa na umuhimu na bidii ya kumfuata mtume salallahu alaihi wasalam kwa hiyo ndugu zangu katika imani kazi ya kufikisha ni moja katika wadhfa wa mitume salllah alaih wasallam kwa hiyo tujitaidi kuwapenda wale ambao wa waliozoa mirathi ya mitume sasallaa mtume sasala anasema ina lambiyaa hakika mitume lam yuwarithu dinaran wala dirham hawakurithiwa pesa bal wurithu e, e, ilma isipokuwa kitu walichorithiwa walirithiwa elimu faman akhadhahu mwenye kuichukua hiyo ilmu ahadha bihadhin wafir atakuwa amechukua fungu kabisa lililokamilika kwahiyo ndugu yangu au kama ala ala aau wasalam au kama alivyosema mtume wetu salllah alhi wasalam kwahiyo ewe ndugu yangu katika iman nakukumbusha kwamba swara la kufikisha ni majukumu yangu mimi na wewe na waislamu wote tukumbushani kwa sababu aumbsh swara la kukumbusha ndi lilotufanya sisi umati muhamad tuwe ni uma bora هم يسمو كنتم خير امة، خرجت للناس، تامرون بالمعروف، وتنهون عن المنكر، وتؤمنون بالله. هم يسمو يسمو يسمو يسمو يسمو يسمو يسمو يسمو يسمو يسمو يسمو يسمو يسمو يسمو يسمو يسمو يسمو يسمو يسمو يسمو يسمو يسمو يسمو يسمو يسمو ni majukumu pia ya mimi na wewe na mtu mwingine pindi unapokuwa umekipata una, ume, ume, ume kitu ambacho unaweza ukamfikishia mwenzako mtuma anasema balighu ani walau aya fikisheni kwangu, kwangu mimi hata kama ni aya moja ukiisoma ukaifahamu basi ni wajibu kwako wewe uifikishe kwa wale ambao wanaotakiwa kufikishiwa kwa hiyo ndugu yangu katika iman wakati tunasimama wakati tunafanya kazi kama hizi tunatarajia mwenyezimungu subhanahu wa taala atujalie aweze kutufungulia milango ya rizki aweze kutufungulia milango ya ilmu na pia iwe ni sababu ya sisi kwenda kuingia katika pepo pamoja na familia zetu ewe mwenyezi mungu pokea dua zetu mwenyezi mungu tunakuomba utufanyie wepesi na hawa watu ambao wanaopoteza wakati wao wanatoa mali zao wanatoa muda wao walikuwa na haki ya kukaa na familia zao lakini wanakaa kwa ajili ya kuupeleka mbele uislamu kwa kutumia vyombo vya kisasa kwa sababu ulimwengu umekwenda ee mwenyezi mungu nakuomba wasamee madhambe yao ee mwenyezi mungu nakuomba eh, tv yetu iendelee ye, ye, ye, ye, ye, ye kuwa na uimara na iendelee kuwa na tatawuru tofauti tofauti kama inavyotoa mchango mkubwa katika kuupeleka mbele uislamu duyan katika imani tukiwa tunaendelea katika kipindi kipindikhetucha annidaatu min assunna ilikuwa ni ukumbusho mfupi ambao nilikuwa nikikukumbusha ili usighafirike moja kwa moja ukumbuke usisahau kwa sababu ukisahau matatizo yanayopatikana ni makubwa na sasa hivi afa wa dawa watu wamekuwa wakiwadharau maustadhi wakiwaona kwamba hawana loloti hawana chochote lakini ni kweli kwamba maustadhi wanafanya juhudi kubwa mashekhe wanafanya juhudi kubwa lengo sio mali zao ambaz sio mali ambazo mtu pengine anafikiria lakini lengo ni wewe upate ujumbe wa mwenyezimgu ufahamu kwamba uislamu unakutaka wewe vipi ufahamu ya kwamba mtume saa salama alikuja hapa kwa, kwa ajili gani sasa tuwe pamoja pia katika hadithi mpya kabisa ambayo inayokuja kwa ajili ya ku, kuendelea na wada yetu ya anidaatu minassunna wito ambao Uliwukuja katika hadithi za bwana mtume bwanamtua ukituhamasisha tufanye mambo eme kabisa hasa mambo ambayo yanayohusu eh, jamii yetu ya kiislamu na maisha yetu ya kila siku Ndiyawu katika iman. hadithi ambayo sasa hivi ni hadithi ambayo inayoonyesha ubora wa kumtembelea mgonjwa pamoja na ubora wa kumtembelea ndugu yako katika imani kwa nini nimeleta hadithi hii kukusomea wewe na kujaribku pamokuwa na wewe katika kujaribu kufafanua kiasi ambacho mwenyezimngu subhanahu wataala atakuwa ametujalia kwa sababu hizi ni katika sunani almatruka ni katika sunna za bwana mtume sala llahu alehi wasalam ambazo zilizoachwa kabisa watu yani hawazitilii umuhimu kabisa yani mtu kwenda kumwangalia mgonjwa yaani imekuwa sasa ni kwa yule mtu ambaye mwenye mgonjwa wake bimaana wewe hutaweza kwenda kumwangalia mgonjwa mpaka yule ndugu yako wa karibu atakapougua alafu baada ya kuugua apelekwe hospitalini baada ya kupelekwa hospitalini sasa ndio uone kwenda kumtembelea kwa hiyo watu wengine ambao sio ndugu zako hauna haja nao ya kwenda kuwaona hauna haja nao ya kwenda kuwatembelea hauna haja nao ya kwenda kuwaombea dua hauna haja nao ya kuwasaidia msaada wa aina yoyote kwa sababu wale sio ndugu zako sasa katika hadithi hii ndugu zangu tutajaribu kuweka wazi eh? kwa sababu ni, ni, ni, ni pepo ambazo ziko lakini tumezisahau tumezifanya tumezi hazina umuhimu katika kuzitafuta lakini wallahi ndugu yangu katika imani ukiangalia hali halisi ya jamii yetu ya kiislamu tumekuwa hatupendani kabisa hata kutembeleana pia hatutembeleani mtu anaishi lengo kubwa anasema yani hamu yake kubwa my, my wife my family basi e yani juhudi zake zote za kila siku anaimba ni wimbo wa familia yake tu familia yangu mke wangu wangu wangu wangu familia yangu mke wangu, wangu. lakini hawezi kuangalia kwamba jirani yangu maskini eh, mgonjwa ama vipi hawezi kufikiria swala hilo kabisa ndomana unaona nyumba zinajengwa zinawekwa mageti hamna kuombana chumvi hamna kusalimiana basi akuta mwenyewe mtu ye, kule, wampira, hai hai basi hata salamu alaikum pia hakuna kwa sababu ndugu zangu katika imani dunia imetutawala sana na mtume sallaaalilizungumza katika hadithi pale aliposema leisa lfakru akhsha alaikum jamani mimi umaskini wala siuogopi kwenye nyinyi umaskini sihofu umaskini kabisa lakini nachokiogopa kikubwa nachokiogopa kikubwa ni dunia kuwafungukia kuwa wazi katika mitandao ya teknolojia mambo ya inteneti mambo ya il mambo na mambo mengine asema nachokiogopa kwenu nyinyi ni dunia kuwafungukia kuwa wazi kwenu nyinyi alafu mkafanya juhudi kuitafuta hiyo dunia ika, kama walivyofanya juhudi wale waliopita na ikawaangamiza dunia hiyo kama ilivyowaangamiza wale waliopita hilo tu ndio pekee yake ambayo mtume salatu wassalam alikuwa akilikofia kwa umma wake na ukiangalia kwamba tayari limeshafika watu tna n watu tena, yani tena hawajali dini yao mtu anaiuza dini yake kwa pesa kidogo tu maskini ya mungu mtu anaenda namchoma ndugu yake mwislamu pengine kwenye, kwenye, kwenye, kwenye serikalini au katika sehemu vitengo mbalimbali angalau ile nafasi yake aikose aipate yeye sasa ukiangalia tatizo ni nini tatizo ni dunia tu lakini mmesahau kwamba mtume alahissalatu wassalam anasema adunia dunia sijnun lilmuminina ni, ni, ni jela ni up, ni jela ni kifungo cha waislam waljannatu lilkafirina na ni pepo kwa makafiri ndugu zangu sasa sisi waislam hatuna katika dunia isipokuwa yale ambayo yaliyokuwa ni mema yenye kumridhisha allah subhanahu wa taala kufanya matendo mema kuneemeka kweli na na kwa sababu mtume anasema wala tansa naswibaka minadunia na usisahau naswibu yako katika dunia wanachoni wanasema nasibu yako katika dunia ni ile ambayo imewekwa katika mipaka ya allah subhanahu wataala na sio vitu vingine kisha mtumesaaakasema adunia masraatun lil akhira dunia ni shamba la akhera ukiwa haukupanda hau hapa uwezi kuvuna akhera hata siku moja ewe ndugu yangu katika imani tujitahidi tujitahadhari sana na hii dunia kuna mambo mengi ambayo yanatupita kwa kutokuyajua kuna mambo mengi sana ambayo tumeyasahau kwa kusahaulishwa na kushughulika na dunia sana lakini pia ni neema kubwa kupatikana vyombo vya habari kama hivi na kuweza kukufikia popote ulipo ndani ya chumba chako na kuweza kupata muhadhara wako safi na kupata ukumbusho nini ufanye ili uweze kufanikiwa katika maisha yako ya akhira kwa kweli ni fursa kubwa kakuwewe ndugu yangu ni gold chance ni fursa dhahabia usiipoteze jitahidi kuitumia kuifanyia kazi ili mwenyezi mungu subhanahu wataala aweze kukuingiza peponi kwa juhudi yako hiyo ya kusikiliza hadithi ya kumtembelea mgonjwa ndugu yangu katika iman hadithi mpya kabisa ambayo tutakayoichukua tutaifafanua kiasi ambacho mwenyezi mungu subhanahu wataala atatuwezesha lakini kabla hatujaingia pia nikumbushe kwamba maradhi ni mtihani katika mitihani ya mwenyezimungu subhanahu wa taala mwenyezimungu subhanahu wataala anampa afya nzuri yule anayemtaka na anampa maradhi anampa mtihani wa kuugua yule anayemtaka na inaweza kuwa kuugua kwako basi ni moja katika sababu ambazo zinazokufanya wewe uweze kusamehewa madhambi yako lakini kwa sharti pindi utakapofanya subira kwa yale maradhi na kuna watu wengine wengi sana ambao anapokuwa anaugua basi yeye na ukafiri ni jirani yaani yuko, yuko tayari sana kukufuru anaanza anaongea maneno mbalimbali yaani mungu ameniona mimi tu mungu hawaoni wengine mitehana ananiteremsha mimi yaani mimi sijui niko hivi anazungumza maneno mengi yote ya kufuru kwa sababu ya kuugua tu Kini mtume katika hadithi zingine anasema mwenye kuletiwa mtihani wa maradhi akafanya subra baada ya kufanya subra eh, akaridhika na qadari ya allah subhanahu wataala ambayo mwenyezimungu jalla waala akampa mtihani huo basi hawezi kupona isipokuwa yanakuwa yale maradhi ni sababu ya kufutiwa kwake madhambi yake kwa hiyo watukufu wa islam swala la kuwatembelea wagonjwa ni swala la muhimu sana na ni moja katika sababu zzkazofanya mtu jukumu la watu wote kwenda kuwatembelea wagonjwa sawasawa mgonjwa ni ndugu yako na sawasawa sio ndugu yako katika ukoo au katika familia bora ni ndugu yako katika iman na pia weza kumtembelea mtu ambaye sio mwislam kama kuona katika ndugu yako sio kwa malengo fulani mbayo tutakuja kuyataja katika, katika hadithi yetu pindi tutakapoanza kuisherehesha hadithi hii sasa kitu kikubwa nachokwambia kwamba jukumu la kuwatembelea wagonjwa sio jukumu kwamba la mtu maalumu ni jukumu la, la watu wote sio kwamba vile vlvile ndio nauguliwa basi ndio mwenye haki peke yako ya kwenda kuwatembelea wagonjwa s saa lingine ambayo litakalokusanya hadithi yetu ni swala la kumtembelea ndugu yako katika iman na hili pia limepotea mtu naweza kukaa na pia usijue ndugu yako ana matatizo gani usijue jirani yako ana, ana, ana shida gani wala usijue jirani yako ana furaha gani wala usijue jirani yako ani kitu gani ambacho kinachomsiba ambacho sio kizu uindugu zangu tuekab mtu anaondoka kwanzia asubuhi saa kumi na mbili ana tena jioni saa mbili au masaa tatu awakati lakini kuna nyakati za weekend, nyakati za mapumziko mtu anakubali kwenda kumaliza mapumziko yake kwenda kwenye, kwenye mabichi huko yenye mchanganyiko ya wanaume na wanawake wakiwa uchi anaipeleka familia yake anaivua nguo anakwenda lakini hatusemi kwamba ni haram. La, lakini kama kutakuwa kuna mai kuna maovu watu wako uchi watu hawamuheshimu mwenyezimgu watu hawaziheshimu familia zao hawaziheshimu nafsi zao basi wakati uo itakuwa ni haramu kwenda kule na kama kutakuwa kuna nafasi zimeandaliwa kwa ajili ya awail watu wenye wa familia zao unakwenda sehemu ambazo kwa kweli zina stara nzuri hamna maovu Eh, hamna chochote ni kwenda kuangalia tu kwenda kupata upepo mzuri eh, upepo hewa na vitu vingine kwenda kuiburudisha familia yako hilo sio tatizo hilo sio makosa lakini pia tutazungumza kwamba swala la kuwatembelea ndugu majirani limekufa katika zama zetu za sasa sasa ni wakati wetu sasa ni furusa yetu hii ambayo tuliokuwa nayo ya kuweza kukumbusha He, ya kuweza kukukumbusha wewe kwamba suna hiyo ipo mtume wa salallahu al wasalam kaifundisha kaielimisha tena miongoni mwa ubora wake kwa yule mwenye kufanya hivyo ni moja katika sababu za kuingia peponi na sisi tunapokuwa tukisimama sehemu kama hizi tunaongea na wewe tunataka uwe ni mtu wa peponi tunataka uwe ni mtu wa peponi uingie katika pepo ukaneemeka na neema za peponi so uingie motoni kwa hiyo ndugu zangu katika imani tunakuomba tuwe pamoja katika kipindi chetu hiki kinachokuja katika halaka yetu ya kuzizungumza hizi hadithi na kuzifafanua zaidi na kutaja baadhi ya mambo mbalimbali yaliyomo ya katika mambo ya faida tumombe mwenyezimungu atupe uwezo wa kuweza kuyatekelezaaliyaliokua mema uomeyezu aufanpes tishaeeeufhuauo