بسم الله الرحمن الرحيم السلام عليكم ورحمه الله وبركاته الحمد لله رب العالمين والصلاه والسلام على اشرف الانبياء والمرسلين سيدنا محمد صلى الله عليه وسلم وعلى اله واصحابه ومن تبعهم باحسان الى يوم الدين اما بعد فان اصدق الحديث كلام الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الأمور محدثاتها وكل محدثة بدعة وكل بدعة ضلالة وكل ضلالة في النار اللهم إنا نعوذ بك من عذاب النار دوزانغو وبنزي wasikilizaji na watazamaji wetu wa TV yetu karibuni tena katika kipindi chetu cha baada ya kumshukuru allah subhanahu wataala wa kum wa Wat wa na kumtakia rehma kiongozi wetu mtumi wetu muhamad slwa na kuhusieni ndugu zangu pamoja na kuihusia nafsi yangu juu ya solazima la kumcha mwenyezimngu subhanahu wataala watukufu waislam tunaendelea na halaa yetu ya 19 katika kipindi chetu cha anidaat minsuna tulizungumza katika halaa iliyopita juu ya hadithi yaalib ambayo ameipokea ameitoa imamu ahmad na amesahihisha shekh muhamad bun nasir din alalbani rahimahllah taala katika kitabu chake uh, cha silsilatu sahiha ndugu zangu katika imani tulizungumza hadithi hii tukaifafanua zaidi na tukazungumza kwamba katika darasa zinazokuja tutajaribu kufafanua kwa nini mtu mwenye kumtembelea ndugu yake muislamu na, na mtu kumtembelea mgonjwa ana thawabu nyingi sana ikiwemo kwanza kuombewa dua na malaika s alafu pia miongoni mwa thawabu ambazo pia anazozipata kwamba aada llahu lahu fi ljannati nuzula mwenyezimungu subhanahu wataala anamwandalia ndani ya pepo yake kuwa na mahala patukufu mahala pazuri ima ikiwa ni daraja au ikiwa, ikiwa ni nyumba katika pepo ya mwenyezimungu subhanahu wa taala leo watukufu wa Islam, tutajaribu kuweka wazi zaidi uh, hikma za maripo ya mtu mwenye kumtembelea ndugu yake au mtu mwenye, mwenye kwenda kumtembelea mgonjwa kwa nini mwenyezimungu subhanahu wataala amemlipa thawabu nyingi kiasi ambacho yan huwezi kuamini kwa sababu mfano kama hadithi hii inayosema mtume saau sal anasema man, man e, ada maridan mwenye kumtembelea mgonjwa au zaran ahalahu fillah nadahu munadiyani tibta watib, wataba mamshak watabawata min aljanati manzila kwamba mwenye kumtembelea mgonjwa au ndugu yake kwa ajili ya mwenyezimungu nadahu munadiani minada miwili kwa kumwambia tibta wataba mamshak watabawata min aljannati manzila kwamba umekuwa mzuri na mwendo wako pia kwenda huku umekuwa kuzuri na pia umejipatia nyumba ndani ya pepo amaumejipatia daraja ndani ya pepo na hadithi nyingine ikawa inazungumzia juu ya mtu mwenye kwenda kumtembelea mgonjwa ama kwenda kumtembelea ndugu yake kwa ajili ya mwenyezimungu subhanahu wataala mtume sallasalam akasema kwamba mtu huyu anatembea pembezoni mwa pepo karibu kabisa ili aingie peponi alafu katika ubora mwingine mtume sm anasema yule bwana anapokwenda mpaka akafika kwa mgonjwa alafu akakaa sasa kama ni asubuhi malaika wanamwombea dua na kumwombea msamaha na kumwombea rehma kwa mwenyezimungu subhanahu wataala mpaka, mpaka jioni na kama ni jioni basi malaika wanamwombea dua mpaka itakapofika, mpaka itakapofika asubuhi kwa hiyo ndugu zangu katika imani hizi ni thawabu nyingi sana ambazo ameandaliwa mtu mwenye kumtembelea mgonjwa au mtu mwenye kwenda kumzuru ndugu yake sasa leo mwenyezimungu akipenda inshallah tutazungumzia baadhi ya hikamu ambazo zimesababisha e, kumtembelea mgonjwa ama kumtembelea ya ndugu yako kuwe kuna fadhula nyingi na thawabu nyingi kwa kweli tukiangalia kiundani zaidi tutakuta kwamba wanastahiki mtu mwenye kwenda kumtembelea ya ndugu yake au kwenda kumtembelea mgonjwa anastahiki kuweza kupata thawabu zote hizo mfano kabisa suara la kwanza kwamba mtu mwenye kumtembelea mgonjwa mwenyezimungu subhanahu wataala kumpa pepo na pia malaika s kumwombea dua mtu huyo kwa kweli ukiangalia anastahiki kwa sababu zifuatazo jambo la kwanza rubama uh, huenda anaweza kuwa yule mgonjwa yule ambaye aliyeenda kutembelewa yuko katika zama zake za mwisho tunapozungumzia zama za mwisho tunakusudia kwamba yuko katika sakaratulmouti au kuna dalili ambazo zinazoonyesha kwamba tayari hawezi tena kupona mfano miongoni mwa dalili ambazo ni za kawaida zinajulikana mtu kukata kauli au pengine mtu kuwa na, na, na, na, na, mtu me, macho kuwa juu au kuna alama zingine ambazo madaktari ambao wanazijua wakishamwona mgonjwa wanakuwa nafahamu kwamba huyu kupona kwake pengine inaweza kuwa ni tatizo kwa hiyo ndugu yangu katika imani pengine yule mgonjwa wakati yule bwana alivyokwenda kumtembelea mgonjwa kamkuta katika hiyo hali baada ya kumkuta katika hali hiyo akajaribu kumfanyia talkin akajaribu kumtamkisha kum, kum, kum, kum, kum, kum shahada kwa kusema ashhaduan la ilaha ilallah waashhadu ana muhammadan rasulullah au kwakusema la ilaha illallahu muhamadan rasulullah sasa yule mgonjwa kwa kuwa amepata mtu wa kumtamkisha huenda anaweza kuwa ni sababu kutamka ile shahada na anapokuwa ametamka ile shahada kwamba yule bwana aliyekwenda kumtembelea amekuwa ni sababu ya yule mgonjwa kuweza ku, kuipata pepo kuingia peponi sasa una, anakuwa kwamba sasa yule aliyemtembelea mgonjwa amekuwa ame, ame, ame ni sababu ya mgonjwa kuingia peponi kwa sababu mtume salallahu alaihi wasalam anasema man kana akhiru kalamihi la ilaha ilallah dakhala ljanna maana ya hadithi hii ni kwamba yoyote ambaye maneno yake ya mwisho yatakuwa ni la ilaha ilallah basi ataingia peponi kwa hiyo ndugu zangu katika iman ndio maana huyu mtu ambaye anayemtembee mgonjwa ikawa ni sababu ya yeye kuweza kuipata pepo ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala ndugu zangu katika iman mtu kumtamkisha mtu shahada kuna adabu zake waislam na ni lazima tukumbushe kwamba mtu anatamkishwa mara moja tu unaweza kumwona mgonjwa katika hali yake ambayo kidogo ni e, ngumu huenda ndio wakati ambao mwenyezi mungu anataka kuchukua maana yake sasa unapotaka kumtamkisha humwambii tamka maana ukimwambia tamka ni kama vile wamwambia kwamba wewe hivi unakufa sasa anaweza akawa ni mkaidi mfano akakataa kabisa kutamka sasa wewe kitu cha kufanya unapotaka kumtamkisha unajaribu una, una kuizungumza mwenyewe una kuizungumzawewe wenyewe shaaaahahla huenda anaweza akapata taufiki na ye akaisema kwa kukusikia wewe unaisema na njia nyingine ya pili pia unaweza kuitumia akumwambia kwa mgonjwa kwamba zidisha kusema la ilaha illla huenda inaweza ikawa ni sababu ya kupona kwako kwa sababu he, la ilahaillla ina ubora mwingi na nini kama vile unamnasihi alafu unamtamkisha vile sasa wanachoona wanasema hatu inayofuata iwapo kama buana, yule bwana atajaaliwa yule mgonjwa kuitamka basi anapotamka tu unatakiwa usimsemeshe neno lingine ili huenda kama itakuwa ndio siku zake zimekwisha basi iyo neno la mwisho kabisa kusema ni kutamka shahada ya la ilaha illallah muhammadun rasulullah salallahu alaihi wasallam ndugu zangu katika imani kuna watu wengi wanakosea katika kumfanyia talkini mgonjwa Hei, mtu anasema llmafuj ugiaaasmauu masala kama yale hayafai kwasabau mtu anapokua katika siku zake za mwisho basi hu nakua na mitihani mbalimbali sheiani kama tulivyozungumza katika haraka zlizopita han anajitaidi kumvuta ii af kata afe a katika, katika watu wamotoni anampa mitihani mbalimbali mbali, ikiwa kupatwa na kiu kikali kiasi kwamba kile kiu analetewa maji na sheitani baada ya kuletewa maji na sheitani sheitani anamwambia ni, niabudu abudu mimi angalau hata kwa, kuinam, kwa kuinamisha kichwa tu ukiinamisha kichwa tu basi takupatia maji na yule bwana akiinamisha kichwa basi nakuwa ni moja kwa moja amekufuru kwa hiyo ni wakati ambao mgonjwa kwa kweli anakuwa ni mashughuli sana anakuwa hana nafasi huku watu anamshawishi na huku sheitani naye ndio huyo na huku anaanza kuona vitu ambavyo hakuwahi kuviona katika maisha yake sasa katika hali kama hiyo ndio maana inatakiwa umtamkishe mgonjwa polepole pole n yani. isiwe kwamba ni, ni kwa kumfosi kwa kumharakisha na, na, na, na kumfanya asiwe na utulivu katika kuitamka kwa hiyo anapokwisha tamka tu basi unatakiwa usiseme tena unyamanze umwache na huku ukimwambia dua mwenyezi mungu amfanyie wepesi mwenyezi mungu subhanahu wataala amlaisishie kifo chake mwenyewe na mwenyezi mungu aitoe roho yake kwa salama na kiufupi ndugu zangu katika imani tunatakiwa tujue kwamba kuna malaika ambao wamewakilishwa kuzichukua roho za waislamu kwa upole na utaratibu وأن يقول لك أن الملائكة في المقابلة، وأن يقول لك أن الملائكة في المقابلة، وأن يقول لك أن الملائكة في المقابلة، وأن يقول لك أن الملائكة في Wajifa, mpaka uko mwenyezimugu katikayhii amezungumza vitu ambavyo subhanllah mislamu unatakiwa ukaye pia uzingatie uvifahamu usie nasoma urani tu kwa kupita bila kukaa pia ukasimama ukachukua tafsiri yako ya shekh abdallah faris ukasoma ili uweze kufahamu baadhi ya maana za urani mwenyezimungu subhanahwataala anasema wanaziati ghara yaani anaapa mwenyezimgu kwa malaika wenye kuja kuzing'oa roho za makafiri kwa nguvu sasa mtu kama alikuwa ni mushrik mtu kama alikuwa ni, ni kafir mtu kama alikuwa ana matendo ambayo ni matendo machafu basi wakatke wakati unapofika, unapofika wakuondoka kwake walio wanaokuja kuchukua ile roho yake wakiongozwa na malakulmauti basi wanakuja kungoa ile roho ya kafiri ndio maana unakuta pengine kuna watu wanakufa damu zinatoka masikioni zina damu nyingi zinamwagika mapuani damu zinatoka mdomoni damu zinatoka mtu anakufa akiwa ni mweusi kabisa kabisa yani ukiangalia uso wake wala hauna, hauna, hauna nuru aina yoyote hizo zote ni katika dalili ambazo subhanllah mwenyezimungu subhanahu wataala anatuonyesha ana, ana, ana, ana, ana, sisi kuna mtu anakufa mdomo huo We, anapiga kerere huko anaunguruma kuna mwingine anaunguruma mpaka subhanllah mwenyezimungu atukirimu e, haja inamtoka kwa hiyo ndugu zangu katika imani ni katika dalili ambazo subhana mwenye mwenye, allah mwenyezimungu atustiri kwa sababu yeye mwenyewe allah amezungumza pale aliposema wanaziati ghariqa allah naapa kwa malaika ambao wenye kuja kuzingoa roho za makafiri kwa nguvu wajua unapoking'oa kitu ina maana unakichukua bila utaratibu kwa hiyo ukafiri unakuwa hauna thamani wewe Eh? hauna thamani yoyote kama ni mshirikina hauna thamani yoyote kama ni mchawi hauna thamani yoyote kama ni mzinifu hauna thamani yoyote ndugu zangu katika iman wakati unapokuwa unachukuliwa roho yako alafu na kwenda zako kwenda kuwekwa kue, kue kaburini alafu mtume saas katika kitabu cha alirshadu ila sahihi litiqad cha dkr fauzani mwenyezimngu amhifadhi shekhe wetu mashaallah anafanya juhudi kubwa eh? anasema sheh fauzani kwamba anasema kwamba ile roho yyule mkafiri inapochukuliwa kwa kuelezwa na mtume mtumi lla sababu maneno haya kayaandika katika kitabu chake alirshad ila sahihi itiad anasema ile roho inapochukuliwa Ina, malaika wanapanda nayo kwanza mbinguni wanavyopanda nayo mbinguni wanagonga wan, milango ya mbingu alafu wanaulizwa huyo ni nani anasema ni fulani bi fulani bi fulani kisha wale malaika wanaanza kumtaja kwa sifa zake mbaya kisha mwenyezi mungu subhanahu wataala baada, baada ya kutaja kwa sifa hizo malaika wote wanakataa kufungua mbingu baada ya hapo ile roho inadondoshwa anarudishiwa mwenyewe katika kaburi lake inaanza adhabu na maisha mapya kabisa ndani ya kaburi ndugu zangu katika imani ukiangalia maisha haya ni maisha kidogo ni mazito sana kwa sababu ni maisha mapya unakwenda ni mgeni huko peke yako katika nyumba ya giza katika nyumba ambayo ina vitisho mbalimbali katika hadithi lqudusi zinasema eh, wanapokuweka katika kaburi kaburi na nadi adama e mwanadamu dafanuka dafanuka tayari wameshakuzika wewe ameshazikwa wewe mwanadamu fasa wewe katika tafsiri ya kwanza na katika tafsiri ya pili wanasema wansarafumafauka na nawameondokwala hawajakunufaisha ochot aiyo mum a ala katikahadi uus ambayo wenyeziu anasema kabui nasema fa, fa inkana khaira o anasema ikiwa yale ulio wachanguliza ya wewe ni mambo ya khairi, ni ibada mbalimbali eh, asema ni kama yale ambayo uliyotanguliza wewe ni mambo ya kheri basi mwenyezimgu subhanahu wataala fakhairan utalipwa kheri wainkana sharan na kama mambo liotanguliza nya shari basi utalpasha wanakuuliza dini yako eh, uislamu wako eh, mtume wako sasa kama ulikuwa ndoumevipata ndo, rakatatu yaani dini umeiacha taraka tatu basi ujue hata kule chini hautaweza kujibu chochote baada hapo wanakuja malaika wa adhabu unapigwa unaadhibiwa wanakuja mange wanakuja manyoka wenye sumu kali wanakuja malaika kwa ajili ya adhabu tu kuna malaika wanakuja kwaajili ya ukuadhibu kwa kuacha kwa kwako swala kwahiyo ndugu zangu katika imani ni maisha magumu kwa kweli sasa sisi bado tunawapiga vita sio kuwapiga vita tu tunajaribu kuelekeza ndugu zetu kwamba swala la tarakini kumsomea maiti katika kitabu juu yaani wee unasimama kwenye kaburi alafu unasoma katika kitabu kwamba ile haitoshi eh, haitoshi kuwa kwamba tayari ndio umeshamsaidia yule maiti kile kitabu kinatakiwa kisomwe kwa watu ambao waliomshindikiza maiti waliokuwa hai kwa sababu wewe unayemfundisha ujanja mtu aliyekufa unamfundisha ujanja wa kujitetea mahakamani bila kuwa na arrangement bila kuwa na maandalizi yoyote ya, ya kujiandaa na hiyo siku kwahyo ndugu zangu katika imani masala ni hayo kwa kweli masala ni magumu tusifikirie ya kwamba masala ni mepesi kuna adhabu za kubanwa na kaburi mpaka mbavu zako zinapishana zina, zina ile, ule, ule mwana ndani uliozikwa nao mle ndani kule ule, unakubana mpaka mbavu za kulia zinakwenda kushoto kushoto zinakwenda kulia ewe ndugu yangu katika imani we unafikiria adhabu hizi utaziweza adhabu hizi haziwezekani sasa solushen ya matatizo haya nikujitaid ni kujitaidi katika ibada kumwomba mwenyezimungu subhanahu wataala akuepushe na adhabu za kaburini hakuna mwanadamu anaweza kuhimira adhabu za kaburini kaburi ina nadi mimi ni nyumba ya majoka mimi ni nyumba ya kila shari mimi ni nyumba ya wadudu katika hadithu lkudusi katika vitabu vingine wanasema eh, kila siku ardhi ina, ina, ina nadi yabna adama ewe mwanadamuewe mwanadamu eh, tamshi ala dhahri unatembea juu ya mgongo wangu batni lakini wewe mafikio yako utafikia katika tumbo langu halafu kaburi lina nadi unakula neema za mwenyezi mungu wewe unaona na macho ambayo neema mwenyezimungu amekupa unafanya kila aina una, ya neema unayoifanya wewe duniani mwenyezimungu kakupa bure lakini haushukuru neema ya mwenyezimgu subhanahu wataala kwa kufanya ibada kwa kufanya juhudi hakika wewe utakuja kufikia, utakuja kufikia katika tumbo langu kabuli na nadi mimi ni nyumba ya majoka mimi ni nyumba, ni, mimi ni nyumba ya nge mimi ni nyumba ya wadudu hakika wadudu watakuja kukula wewe katika tumbo, katika tumbo langu sasa ndugu zangu katika imani maisha ya barzakh subhanllah ni maisha mazito ni maisha ambayo mtume sallalwasaam anazungumzia anasema ina lqabra hakika kaburi raudhun min riadi ljanna ni viwanja miongoni mwa viwanja vya peponi kwa wali ambao wenye kumcha mwenyezimungu subhanahu wataala eh, wahufrun min hufari ljahim na ni shimo miongoni mwa mashimo ya moto wa jahannam kwahiyo ndugu yangu katika iman ujiandae na maisha mapya sio mda mrefu wakati wowote wa unaondoka kwani wale walioondoka pia nao walikuwa wanataka maisha wale walioondoka pia walikuwa wanataka waishi muda mrefu lakini subhanallah umati muhammadi na neema mbalimbali na wepesi tuliofanyiwa lakini mwenyezimngu katupa, katupa umri mdogo sana mwenyezimngu katupa mitihani mwenyezimngu katupa tunaishi miaka sitini miaka sabini tu katika vitabu wanasema uh, nabi nuh salam alifiwa na mtoto wake akiwa na miaka kama sijakosea kama ni mia nne au mia tano hivi akalia sana akalia nabii nuhu akamwambia ee mungu umemchukua mwanangu hata maziwa aliyonyonya eh, hata maziwa aliyonyonya kwa mama yake bado hayajatoka mdomoni mwenyezi mungu anamwambia ewe nuh hakika watakuja umma watakuwa hawafikishi hata miaka mia moja watakuwa wanaishi miaka hamsini miaka sitini miaka sabini kisha wanaondoka nabinu anasema yarab ewe mwenyezi mungu leit kama mimi ningekuwa katika umma huo basi hata nyumba nisingejenga sasa ndugu yangu katika imani unadanganywa na nini ni kitu gani wewe kinachokudanganya mpaka ukawa ni mgumu kufahamu mambo ambayo yatakusaidia wewe kesho akhera ni kitu gani kinachokudanganya mpaka wewe unakuwa yani hauko tayari kumtumikia mwenyezi mungu subhanahu wataala ni kitu gani wewe kinachokudanganya mpaka hauko tayari kuyafuata maamrisho na hadithi za bwana mtume sal llahu alaihi wa ambazo zimekuja kwa ajili ya kukongoa wewe kwa hiyo ndugu zangu katika iman unapomfanyia talkini yule mgonjwa unatakiwa iwe ni mara moja kishatamka tu basi umwache lakini ikiwa atazungumza neno lingine ambalo ni tofauti na la ilaha ilallah basi anatakiwa urudie tena kumfanyia talkin mwenyezimungu atustiri na, na, na sakaratu lmauti tumeangalia katika hadithi tulizozungumza kwamba mtume saa salama pamoja na utume wake yeye ni mtume wa allah subhanahu wataala alikuwa anasema la ilaha ilallah ina lilmauti la sakarat anasema hapana mungu mwingine apasae kuabdua kwa haki ila ni mwenyezimgu jalla waaala hak hakika kifo kinaumiza hakika, kina hakika sakaratulmauti inaumiza huyo ni mtume wa mwenyezi mwenyezmgu subhanahu taala je mwenzangu mimi na wewe ndugu yangu tutafanya nini ndugu zangu katika imani tujitahidi sana katika ibada تجي تيدي سانا كمومبا ونزمك وتكينجي ناذابو زكا بوريني كواكيكا ناذابو زكا نيكالي أنقالية ونزمك سبحانه وتعالى نازمك أنا سمع النار يعرضون عليها غدوة وعشيا ويوم تقوم ساعة أدخلوا آل فرعون أشد العذاب أدخلوا آل فرعون أشد العذاب mwenyezimungu anathibitisha adhabu za kaburini kwamba annaru yuraduna alaiha kwamba wao watakuwa wakikangwa kwenye moto ndani ya kaburi lao yani ule udongo wa juu unageuka unakuwa ni kama vile ni makaa ya moto halafu unakuwa unageuzwa geuzwa kama samaki ghuduan wa ashiya asubuhi na jioni wa yauma taqumu saa na siku ambayo kitasimama kiyama wataambiwa watu wa firaun ingieni nyee watu wa firaun katika adhabu kali kwahiyo ndugu zangu katikaman adhabu ya, ya watu wa firaun tunajua ni vitu gani ambavo walivokua wakivifanya a watu wafirau walikuwa ni watu ambao hawamwamini mwenyezimgu walikuwa ni makafiri walikuwa ni wapinzani walikuwa ni watu ambao hawataki kuelewa sasa sisi wapo kama tutajifananisha na wao tukajifananisha na watu wafirau tukajifananisha na vitendo vibaya vya watu wabaya basi tujue kabisa hatutaweza kufaulu bali tutakuwa na wao kwa sababu amri inapokuja ya mwenyezimngu subhanahu wa taala kuwaelezea watu basi kila anayefanana nao basi anachukua hukumu yao kwa hiyo ndugu zangu katika iman tujitahidi katika ibada kwahiyo hii ni, ni, ni nafasi ya kwanza ambayo anayoipata mwislamu mwenye kwenda kumtembelea mgonjwa kuenda kule kumtembelea kwako mgonjwa ikawa ni sababu ya kuingia peponi mtume salllah lahi wsallam siku moja kulikuwa kuna kijana mdogo wa kiyahudi alikuwa akiipenda sana kwenda kumwona mtume ssalam yule kijana baadaye akawa amepotea kwa siku mtume salam baada ya kumalizika siku ya kwanza siku ya pili siku ya tatu hakumwona yule kijana aka baada ya salatulasiri akawakusanya masohaba w kadhaa pale akaambia twendeni kwa kijana fulani mbona simuonioni kijana si muislamu lakini angalia mtume salllahu alaihi wasallam ni namna gani alivyokuwa na malezi bora ni namna gani alivyokuwa ni mtu ambaye habagui katika masairi ya, ya, ya kimaisha istimaia katika biashara katika kuishi katika ujirani na hivyi ndivyo tunavyotakiwa tuwe mtume salllah alhwasallam alivyokwenda akatakamkuta aka ule kijana ni mgonjwa alafu amelazwa alafu pembeni ule kijana kuna baba baada ya kufika mtume salallahu alaihi wasallam kwa yule kijana mtume akamwangalia akamkuta yuko katika, katika muda wake wa mwisho mtume aasallam akamwambia yule kijana ya ghulam qul la ilaha illa llah ewe kijana سم لا إله إلا الله عنق مشروعية التلقين يقول لك إن فنيت وكاتبه رهوياكا هيديا ولوكا تلقيني وكاتي, تلقين وكاتي منيوت زمتانق هو نجو أنتم الآن بقول لك يا غلام يا بك ديانة قل لا إله إلا الله سم لا إله إلا الله يقول لك ديانة كومان قال يا بياكه نكون قال يا صلى الله عليه وسلم anamwangalia baba yake anaona sijukama akishasemavil babayake atamfanya vipi nahuku anawangalia mtumi saa salam mtumi anafanya ilhah anamwambia sema la ilaha ila llah baada ya hapahie kijana akamwangalia a- baba yak babak akamwambia ya ghulam ati abalkasim ya bunaya ati abalkasim we kijana mtii mtumi sala llah al wa, wa sallamasema faalah يقول لك جانا فتبسم الرسول أم تومس وسلم كتبسم فقال أم تومس لقد نجى الغلام حقيقة جانا أم فولو وهي ما تشاهدون دوغزان كتك إيمان تموم سبحانه وتعالى عزيز بيتيش إيماني زيتو توفي لا إله إلا الله محمد رسول الله بالله توفيق والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته