السلام عليكم ورحمه الله وبركاته ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونستهديه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله صلى الله عليه وعلى اله واصحابه waman tabiahum biihsanin ila yaumi ddini ama badu ndugu zangu waislamu baada ya kumshukuru allah subhanahu wa tacala na kumtakia rehma kiongozi wetu mtume wetu muhammadi salllah alaihi wasallam na kuhusieni ndugu zangu pamoja na kuihusia nafsi yangu kumcha mwenyezimungu subhanahu wataala eh, kwa sababu ucha mungu ndio wasia wa watu waliopita na watu waliokuja kuchelewa mwenyezimngu anasema hakika tumewahusia wale watu waliopita nanyie kumcha mwenyezi mwenyezimngu anitakullah mwogopeni allah subhanahu wataala ewe ndugu yangu mwislamu katika haraka iliyopita tulizungumzia juu ya adabu na taratibu za kumfanyia talkini mgonjwa ambaye unaimuona kwamba wakati wowote anawezakawa sab- anaweza kuwa ni yuko safarini yaani amana ya roho wakati wowote inaweza ikawa imechukuliwa na tukazungumza ni namna gani ayo ambazo mwenyezimngu subhanahu wataala anakuja kuchukua roho za makafiri kkuzingoa tukazungumza baadhi pia ya dalili ambazo zinazoonyesha juu ya kifu kibaya na pia uh, bilmuabil tukazungumza pia kwamba uh, mwenyezimngu kaapa kwa kusema wana shitati nashita mwenyezimngu kaapa kwa malaika ambao wenye kuja kuzichukua roho za waislamu kwa upole na utaratibu na tukazungumza masala ya sakaratulmauti kwamba ni katika hali ambazo ni ha- hali ambayo ni ngumu wewe hutakiwi kujiamini kwamba mimi nitafanya hivi au nitafanya hivi au nitafanya hivi siku hiyo hali itakapokuwa itaka imekufikia jambo kubwa kwamba nikumwomba mwenyezimungu subhanahu wa taala atujalie tuwe na mwisho mwema na mwenyezimungu subhanahu wa taala azithibitishe nyoyo zetu He, katika kuitamka kalimatu tauhid iwe ahiri kalimat iwe mwisho wa maneno yote ya duniani tutakayomaliza niya la ilaha illallah muhammadu rasulullahi salla al wasalam ndugu zangu katika imani miongoni mwa mambo pia tulioyazungumza tulizungumzia kuhusiana na swala zima la mtu ambaye mwenye kumtembelea mgonjwa kwa nini thawabu zake zimekuwa nyingi tukasema miongoni mwa hikma za thawabu zake kuwa nyingi ni kwa sababu mtu huyo E, tukasema ni kwa sababu mtu huyo anaweza kawa ni ya, anaweza akawa ni sababu ya kuingia katika pepo yule mgonjwa tukataja hadithi ya mtume sa salama na kijana wa kiyahudi ambaye alikuwa akipenda sana kum, kum, kumtembelea mtume kuenda kukaakaa na mtume s salama japokuwa si muislamu lakini wakati alipokuwa ni mgonjwa mtumi alahi salatu wassalam akaitumia aka, aka hadithi hii kwenda kumwona kwenda kumtembelea mtumeasalama alivyomtembelea ule bwana akamkuta ule kijana ni mgonjwa alafu amekaa na baba yake kwa hiyo mtume sallwasalama akawa amemwambia ya ghulam alivyomwona uye kijana akajua tayari kijana huyu yuko katika time zake za mwisho akamwambia ya ghulam ewe kijana kul la ilaha ilallah sema la ilaha illllah ulikijana tukasema kwamba akawa namwangalia babake nahuk namwangalia mtumi babake baadaye akamwambia yagulam ati abalasim mtii abalasim basi ui kijana baada ya kuambiwa hivu na babake akawa ameitamka kalimatu tauhid kalimaya lailaha ilalla muhamadu rasullah saa wasaaa mtumi sa fabtasama akatabasamu wafariha na akafurahi akafurahi sana baada ya kufurahi sana akasema llaad naja lghulam hakika kijana ameokoka na moto hakika mwenyezimungu subhanahu wataala amemuokoa kijana huyo na adhabu ndugu zangu katika imani tamwangalia mtume anavyofurahi pindi mtu anapokuwa ameongoka lakini ukiangalia tabia zetu wengi waislamu tunakuta kwamba ziko tofauti mtu anapokuwa ameacha yale mambo aliyokuwa akiyafanya mabaya basi watu wanamcheka watu wanaona kama vile yani, yani, yani wanamuona mbaya lakini mtumi alahi salatu wasalam huyu kijana baada ya kuwa ametamka kalimatu tauhidi mtume alitabasamu akafurahi mona na, na, na hiyo na, na, na huo ndio wadhfa wa mtumi sala llah al wa pale ambapo mwenyezimungu anasema lakad jaakum rasulu min anfusikum akika mtume kaja kutokana na ye wenyewe binadamu zizun alaihima anittum mtume sala llahu alehi wa yanamsononesha sana yale ambayo yanayokuhuzunisheni harisun alaikum na pia mtume anapupa sana ya kuwaongoza bilmuminina raufu rahimu na mtume sala la u salama kwa waislamu ni mwenye upole sana ni mpole sana na ni mtaratibu kwa hiyo ndugu zangu katika imani tuwaona mtume vile anavyotumia hadithi anavyotumia hadithi zake salallahu alehi wasalama katika kutabiki ndani ya maisha tumesoma ubora wa kumtembelea mgonjwa tumeona hapa jinsi mtume sala salama alivyokwenda kumtembelea tena mtu si mwislamu eh? sio mwislamu lakini ikaenda kumtembelea ndugu zangu katika imani kwa hiyo ni sunna ambayo ina thawabu nyingi tusiache ndugu zangu He tutumie ni pepo ambayo mwenyezi mungu ameturahisishia sisi umati muhammad salllahu alaihi wasallam hali ambayo hakuwapa watu wengine katupasisi katupa ambao ni watu wa umma huu umma bora ndugu zangu katika iman tukiendelea na sababu hikma ambazo zinazofanya mtu anapomtembelea mgonjwa awe analipwa thawabu nyingi jambo la pili asema kad yakfuru lmarid bishidatu lyasi mona asema mtu anapokuwa ni mgonjwa mtu anapokuwa ni mgonjwa yaani yeye na kukufuru kukufuru kuko karibu sana na yeye anaweza kakufuru kwa muda wowote yule mgonjwa ni mwepesi sana wa kukufuru yule mgonjwa kwa sababu mwanadamu ni mwepesi sana wa kukata tamaa mwenyezi mungu kawaja akatuhamasisha na swala zima la kutokukata kutoku tamaa mungu anasema wala taknatu min rahmatillah msikate tamaa na rehma za mwenyezi mungu subhanahu wataala lakini mwanadamu ni mwepesi anaweza kuwa y yani anaweza kukufuru kwa dakika moja kwa kupata tu maradhi ya kichwa pindi anaposema mungu yana ananionea yaani watu wote ananiona mimi tu hasa hayo ni maneno ya kufuru maneno ambayo hayatakiwi bali mwanadamu unatakiwa ukili na ukubali wakati wowote na chochote kinachokupata basi iwe ni qadari ya allah subhanahu wataala aiyo mgonjwa ndugu zangu katika iman ni mwepesi sana wa kukufuru sasa kwa sababu mgonjwa ni mwepesi wa kukufuru wewe apembeleale mgonwa kaenda ake au kaenda hospitalini ukamkuta katika hali yake ili ya maradhi na akawa anaongea ongea, ongea maneno ambayo unaona eh, yana maana yanaonyesha yana, yana, yana yana yanajulisha juu yu, ya kukata tamaa yule mgonjwa ukimwona katika hali ile basi asema wewe unaweza ukawa ndio sababu ya kumwokoa katika ule ukafiri pale ambapo utakapompa una, utakapo na saha kumwambia ndugu yangu maradhi ni moja katika mitihani ambayo mwenyezimungu subhanahu wataala ana wajaribu waja wake kuangalia ni yupi mwanadamu mwenye kufanya subra kwa hiyo llah usijali bwana mbona mtu fulani naye aliugua kama hivhivo akapona kwaninimwogope mwenyezimungu fanya subra haya maradhi yako uliokuwa nayo inaweza kuwa ni sababu ya wewe kughufiriwa madhambi yako na kuingizwa katika pepo kwa sharti iwapo kama utafanya subra hayo ni maneno ambayo yanatakio yatoke katika kinywa cha yule mtu ambaye anayekwenda kumwangalia mgonjwa sasa unapokuwa umemtoa yule mtu akaja karudi katika uislamu akayakumbuka makosa yake akayajua makosa yake akawa tayari ni mustakimu aka akapandisha imani imani yake ikawa ni ya juu akamkubali mwenyezimngu akakubali yale ile qarar na hukumu ambayo mwenyezi mungu jalla waala ameitoa kwa yule mtu basi ni moja katika sababu ambazo zinazomfanya mtu aweze kupata malipo makubwa kwa sababu kamwongoza mtu kumtoa katika ukafiri na kumleta katika uislamu mtumi sal llahu alaihi wasallam alimwambiaje sahaba dhani ni muadh asema bianyahdia llahu bika rajulun wahid hairun laka min humriniami asema kukuongozea yani kumwongoza mtu amioo kwa, kwa mikono yako wewe kwa juhudi zako wewe kwa daawa zako wewe, wewe. mwenyezimungu subhanahu wataala akamwongoza mtu kwa kupitia wewe ni bora kwako wewe kulikoni kupata ngami mwekundu inajulikana kwamba ngami mwekundu zilikuwa ndio mali ambazo zinazotegemewa katika kwa warabu na nandio maana mtume salasallama akapigia mfano kitu ambacho watu wote watakielewa kwamba mwenyezimgu kumwongoza mtu kwa, kwa kupitia mikono yako wewe ni bora kwakwewe mwekundu sasa kwa nini sasa huyu aliyekwenda ali, ali, kumtembelea mgonjwa alipo thawabu nyingi kwa sababu yeye huyu bwana huyu amekuwa ni sababu ya kumtoa yule mgonjwa ndani ya ukafiri na kumleta katika uislamu ndio maana uislamu Eh, umehamasisha ume sana swala la kumtembelea mgonjwa na fursa kama hizi ndugu zangu katika imani kwa sababu ndio ni sehemu nyeti kabisa kuzikumbusha ni nafasi ambazo makafiri mara nyingi wanazitumia na, na, na kwa masikitiko makubwa sisi tumelala tumejifunika shuka baadaye tunalalamika ka kusema waislam sisi tuko nyuma waislam tuko hivi waislam tuko hivi na wakati ni mambo ambayo tunayosababisha ni sisi wenyewe E nam ndugu yangu ni sisi wenyewe kabisa kwa sababu makafiri kwa kila siku asubuhi ndani ya mahospitali makubwa makubwa unaona kuna hamla eh, kuna kundi la watu wanakwenda wanazunguka eh, hodi baada ya hodi nyingine bwana eh, awe nawe bwana yesu asifiwe yesu sijui afanye nini mwamini yesu utapona mwamini sijui nani wanatoa vijibiskuti biskutibiskuti maji machungwa basi wewe unafikiria kwamba mgonjwa huyu iwapo kama hakupata inaya eh, ya kiislamu baada ya kupona atauthamini uislamu na wakati wale watu wanaokwenda kumtembelea ni watu ambao hajawahi kuwaona bimaana na wewe una nafasi ya kwenda kumtembea ule mgonjwa una nafasi ya kwenda kumsalimia mgonjwa una nafasi ya kwenda kumlewaza kum, kum, kum, kum ule mgonjwa lakini waliokwenda walikwenda msalaba msaraba umefika pale ukamwambia mwamini yesu utapona wakamwambia fumba macho tukuombee wakashika kichwa chake kesho kesho pia wameamkia pale kesho kuto wanaamkia pale wanampa misaada wananunua dawa wananunua vyakura we nafikiri atashinda kuritadi bwana na sisi tumekaa na familia zetu my family bwana eh? my, my business kama ndio business kama ndio vitu gani umekaa na familia yako wewe na dunia dunia na wewe na wakati haukuumbwa wewe kwa ajili ya hiyo dunia we unafikiri mtu atashindwa kuritadi na wameritadi wengi ndugu zangu katika imani watu wengi wameritadi wameritadishwa katika hii fursa ni fursa muhimu sana kwa wa wao wanaoitumia kwa ajili ya kuwaritadisha waislamu sasa ndugu yangu katika imani ewe mwislamu bayo unaitwa muhammad unaitwa suleiman unaitwa aisha unaitwa fatima ebu amka makafiri njia hizi wanazitumia kuwapoteza waislamu kuwaritadisha waislamu kwa viji zawadi zawadi viji nguonguo sisi tumelala tu ina lillahi wainna ilaihi rajiun ndugu zangu katika imani katika mahospitali kuna mengi kuna mengi wallahi kuna mengi waislamu wanakufuru kwa sababu tu ya machungwa wananunuliwa machungwa wanapewa e, wallah kwa sababu sisi wenyewe ambao tunatakiwa tuwalewaze waislamu kwa thawabu zilizotajwa katika hadithi hatutaki sisi twende tuwatembelee wagonjwa twende tukawasaidie twende tukawatoe katika ukafiri mgonjwa huyu aliyekata tamaa kama hakuwa kafiri basi atakuwa, kama hakuwa kafiri kwa kukufuru kwamba mwenyezimungu ananionea mwenyezi mungu, mungu mimi kila siku ndo mwenye matatizo basi atakuja askofu kuja kumvisha msalaba baadaye useme usimame kwenye mba eh? usimame uzungumze uandike kwenye maintnetuislamu dini ya kweli uislamu dini ya huruma uislamu dini ya kusameheana uislamu dini ya, ku, dini ya kusaidiana wallahi utakuwa ni uongo utakuwa wewe ni mwongo kama ni dini ya kusaidiana yeye atakuelewa vipi huyu mtu ana matatizo anaumwa umekuja msalaba ukamsaidia ukafanya kila kitu na wewe umelala na mke wako na watoto wako na nyumba yako na mali zako ndugu zangu katika imani ifikie kipindi sasa tuamke mwenyezi mungu kamwandalia tsababu nyingi mtu mwenye kwenda kumtembelea mgonjwa mwenyezmngu subhanahu wataala kamwandalia mengi mengi yuye mtu mwenye kwenda kumtembelea mgonjwa sababu hizi zote tumezifunika tumefunika wala hazipo zimefifia kabisa sasa watu wengine ndio wanakwenda wanafaidika wanakwenda wanawaretadisha watu wanawapeleka kanisani eh? wanafanya mambo ya ajabu kabisa alafu sisi tumelala kai tunasema sisi tunanusuru uislamu tunausuru uislamu vipi na wallahi waislamu kama hatutaamka tutazidi kukanyagwa na tuta, tutazidi kukanyagwa na viatu siku zote mpaka tunakufa halafu tutakwenda kujibu majukumu mbele mwenye mwenye ya mwenyezi mungu amana aliyotupa mwenyezi mungu ya uislamu tumeitumia vipi e, nam wallahi mwenyezi mungu atakwenda kutuuliza uislamu wetu sisi tumeutumia vipi na atatuingiza motoni kwa sababu ibada kama hizi hazikuwekwa ni sheria isipokuwa kwa, kwa ajili ya maslahi ya wale wagonjwa walioko mle ndani mahuspitalili mtu ni mgonjwa hawezi kunyanyua kichwa mtu ni mgonjwa hawezi kufanya kazi mtu ni mgonjwa hawezi kutafuta chakula anatakiwa mtu aje msaidie anakuja msaraba anamsaidia wewe umekaa na familia yako unakula vinono ujui hali za waislamu sasa wewe ni mwislam gani ndio dini navyotaka hivyo ndugu yangu katika imani tumwogope mungu wallahi tumwogope mungu masala yanaumiza nende hospitali zote uliza watu wote ambao wameshawahi kulazwa ma kila siku asubuhi lazima bibilia ipite mwamini yesu uokoke mwamini yesu upone sasa sisi tuko wapi mtume anasema man ada maridan auzaran akhalahu fi llah nadahu munadiani tibta wataba mamshak watabawata min aljannati manzila yoyote mwenye kumtembelea mgonjwa ama ndugu yake kwa ajili ya mwenyewzimgu basi malaika unamwita umekuwa mzuri umefanikiwa umefauru na umejengewa nyumba peponi unafikiri malipo haya na, ni, ni ya hivi hivi tu ndugu yangu katika imani mtu mwenye kumtembelea mgonjwa ameandaliwa sababu nyingi lakini sababu hizo sio kwamba nikujipatia niku, tu kwa sababu mtu unaweza ukaenda ukamkuta mgonjwa katika hali kama hiyo tuliyoisema ukawa wewe ndio sababu ukawa umeokoa ume maisha yake kama angekufa angekufa akiwa ni kafiri na kama angekuwa na kama akipona anapona ana, akiwa na, na mtizamo mchafu wa uislamu anapona akiwa na fikira ambazo sio nzuri hali ya kuwa zamani alikuwa ni mwislamu mzuri e, naam kwa sababu ina shaitana yajri min bni adama majira ldamu hakika sheitani anapita kwa mwanadamu mpaka sehemu ambayo inayopita damu na mwanadamu ni dhaifu sheitani ni ana ana uwezo wa kumchezea sasa ana, mwanadamu anatakiwa akumbushwe kila siku akumbushwe kila siku lakini sio aachwe tu ndugu zangu katika iman unapomrejesha mtu katika uislamu baada ya kuwa alikuwa amekata tamaa wallahi mwenyezi mungu subhanahu wataala anakulipa vitu vingi sana miongoni mwa vitu anavyokulipa anakulipa pepo malaika elfu sabn wanakuombea dua thawabu zote hizi hazipatikani hivi hivi thababu hizi ndugu zangu hazipatikani hivihivi ni hivi hivi. thawabu ambazo zinataka juhudi jambo lingine la tatu miongoni mwa mambo ambayo aliyofanya mtu mgonjwa mtu anapokwenda kumtembelea ndugu yake mgonjwa apate thawabu nyingi hizi ambazo tulizozisema maarifatu hali, hali yani ni mtu kwenda kujua hali ya yule mgonjwa kujua hali ya mgonjwa kwa sababu mtu anapokuwa yuko hospitalini anahangaishwa na vitu vingi kwanza maradhi yake aliyokuwa nayo anaelewa vizuri kwanza kabisa anahangaishwa na maradhi aliyokuwa nayo jambo la pili anahangaishwa na njaa aliyokuwa nayo jambo la tatu anahangaishwa na umaskini aliyokuwa nao sasa hivi vyote vitatu ni msiba vitu vyote hivi vitatu kwa mgonjwa ni msiba ndugu yangu katika imani sasa hivi vitu vitatu kama ni msiba na ni shida na ni mashaka kwa mgonjwa anatakiwa apat, apatikane mtu wa kuweza kumsaidia sasa mgonjwa yuko na mama ake yuko na baba ake masaya yote wako hospitalini huyo mtu wa kumsaidia atatoka wapi na dawa zinauzwa huyo mtu wa akumnunia dawa atatoka wapi hapo ndio masala yanakuja kuwa ni magumu kwa sababu wanachuoni wa ilmu lijtimai wanasema jubilat lqulub ala lhubi man ahsana ilaihi nyoyo zimeumbwa juu ya kumpenda mtu ambaye mwenye kuzifanyia wema sasa mtu katika hizo dhurufu ngumu kwanza ana maradhi pili baada ya kuwa na maradhi pili ni maskini hana chochote tatu ana njaa hivi vyote vitatu ni vitu ambavyo ni, ni, ni, ni mtihani mkubwa anatakiwa apatikane mtu wa kumsaidia je nani atakayemsaidia huyo mgonjwa na hivi vinavyozungumza ujue hapo ulipo na kuniangalia na kunisikiliza vizuri ujue mahusitalini watu wa aina hiyo wapo wengi sana tuseme ni asilimia karibia asilimia sabini walioko katika mauspitalini ni maskini kwa sababu tawakafu min alamal ma endahum wadhaif hawana kazi hawana biashara hawana chochote m- ugonjwa umewashika wako ndani sasa mtu kwanza ana hamu ana masononeko kwamba afya yake sio sahihi afya yake ni dhaifu ni mgonjwa hilo ni la kwanza jambo la pili mbali na ugonjwa mtu anafikiria huu ugonjwa anatakiwa mimi ninunue dawa ili niweze kujitibisha baada ya kununua dawa ndio nipone na hana pesa za kununua dawa majirani wote wamemkimbia ndugu zake wote wamemkimbia wale aliokuwa akiwategemea rafiki zake wote wamemkimbia na anahitajika apate dawa apate pesa za kununua dawa ili aweze kupona hayo ni masara ya pili swala la tatu anasumbuliwa na njaa kwa sababu hakuna mtu anaweza kuishi bila kula kitanda alichokilalia anatakiwa alipe dawa daktari akija kwake sindano inaandikwa inatakiwa alipe wakati huo huo daktari anamwambia unatakiwa dawa hizi ukizitumia uwe umeshiba na yeye wakati huo hana pesa za kutumia ili aweze kununua chakula anunue dawa anunue na chakula hawezi na ukiangalia ni kweli hawezi ni mgonjwa tayari amelaza hospitalini sasa sasa zile thawabu za kumtembelea mgonjwa zinakuja hapa kwamba wewe unapofika ndio fatih ndio nusra kwa mgonjwa yule kwamba amepata mtu wa kumsaidia aya kama hukwenda si atakufa vibaya huyu nani atakayemsaidia huyo ina maana yoyote atakayetokea mbele yake ni haki yake yuko tayari afanye chochote lakini bora apone na matatizo aliokuwa naye apone na maradhi apate dawa apate chakula nani atakayemsaidia mwislamu kama sioo mwislamu ambaye ulioko nyumbani ewe ndugu yangu katika imani sijui unanipata vizuri sijui unanielewa eh? lakini na matumaini kuwa unanielewa kwamba haya majumba yetu tunayojificha humo ndani hum unakula vinono mwenyewe unakula vyakula vizuri unakula sijui nini una maisha unatanua fahamu ya kwamba kuna watu hospitalini wanaritadishwa hiyo ndio kubwa ambayo unatakiwa ulijue joni akienda kule hospitalini askofu akienda kule matias akienda kule anamkuta mgonjwa yuko katika hali hiyo anamkuta mgonjwa ana kwanza ni, ana, kwanza ni, ni mgonjwa alafu pili anamkuta ni mtu ambaye anahitaji dawa jambo la tatu anakuta ni mtu anakaribia kufa na njaa wallah mbali na hapo ana madeni kitanda alichokilalia kinatakiwa kilipwe haondoki mtu mpaka alipe sasa joni akiingia pale na askofu pale na matias kama na na nani na nani mwamini yesu akakwambia mwamini yesu upate kuokoka atashindwa kufanya hivyo inna lillahi wa inna ilaihi rajiun wallahi msiba ndugu zangu basi watu wengi wanaretadi hivyo ukiona uislamu watu wote wana wanaukataa wana, wana, wana uislamu watu wamebaki ni majina tu basi ni kwa sababu hiyo hatuna umoja hatuna moyo wa kusaidizana ndugu zangu hatusaidizani hatujuliani hali mtu kama huyu anahitaji waislamu waende wamsaidie wewe ukitaka kujua wewe nenda tu siku moja ugawe machungwa hata mtu yuko vipi atachukua chungwa anahitaji sasa likija kanisa likamnunulia dawa linakuja kanisa linamlipia hospitalini linakuja kanisa kila siku msosi mzuri huyu atashindwa kuritadi jubilat lqulub ala lhubi man ahsana ilaiha nyoyo zimeumbwa kumpenda mtu mwenye kuzifanyia wema sisi waislamu tuko wapi tumekosa nini sisi kazi ni kujazana kwenye matv kuangalia mipira tu hatujui hali za waislamu waislam kuangalia matamthilia tu hatujui hali za waislamu watu wanaangalia mamuvu na ni waislamu hatujui hali za waislamu tutamwambia nini sisi mwenyezi mungu katunyima nini mungu? Bila aksi unakuta watu wenye kumiliki mapesa na mabilioni ni waislamu lakini hawako tayari uislamu wala kuangalia zao tuishi tukijua kwamba haya ni ama na mwenyezi n atakuja kutuuliza mombe mwenyezimngu subhanahwataala kwa haya machache tufikie hapa mwenyezimngu subhanawataala atujalie tuwe atuja na imani habit na tuwe na moyo wa kuwasaidia ndugu zetu mwenyezimngu subana atuonyeshe hai na aturuzuku kuifata na atuonyeshe batil aturuzuku kuiacha blatfisubnaiha