بسم الله الرحمن الرحيم السلام عليكم ورحمه الله وبركاته. الحمد لله رب العالمين والعاقبه للمتقين ولا عدوانا الا على الظالمين والصلاه والسلام على اشرف الانبياء والمرسلين سيدنا ونبينا وحبيبنا محمد صلى الله عليه وعلى اله واصحابه ومن تبعهم باحسان الى يوم الدين اما بعد ndugu zangu wapenzi wa islam baada ya kumshukuru allah subhanahu wataala na kumtakia rehma kiongozi wa umma mtumi wetu mhaa aaa ndugu zangu nakuhusieni pamoja na kuihusia na nafsi yangu kumcha allah subhanahu wataala karibuni tena katika kipindi chetu cha anidaau minasuna kipindi ambacho kinachukujia kwa ajili ya kukueleza maisha ya mtume mtumesa na faida ya maneno ambayo al, mtume alituachia Hmm? kwa sababu mtumam katuachia vitu viwili katuachia urani na katuachia na suna kwahiyo vyote ni vitu muhimu na ili mtu ufaidike na ufaulu katika maisha yako ya, ya hera ni lazima uwe vitu hivyo ndio viwe wako lakini ukichukua muongozo mwingine basi matukio yako naenda kuangukia himo ndugu zangukatikaa <clears throat> tunazungumzia faida za kwenda msikitini mapema katika halaa zilizopita tumezungumzia kuhusiana na faida ya kwenda msikitini mapema tukasema mtu unapokuwa umeenda kuswali mapema eh, unakua una uhakika wa kuipata swala ya jamaa sasa unapokuwa na uhakika wa kuipata swala ya jamaa halas kwamba unakuwa ume, una, umejipatia eh, ubora wa, wa, wa unakuwa umepata thawabu ishirinatano eh, na katika rewa nyingine ishirnasaba kulikoni yule mtu ambaye aliyeswali peke yake nyumbani ndugu zangu katika imani katika haraka yetu tunaendelea kuzungumzia eh, faida za kwenda msikitini mapema tukiwa katika faida ya tano na tunataka tufanye haraka haraka sababu huko mbele tuna kitu ambacho ni muhimu sana nimekiandaa miongoni mwa mwongozi wa mtume mtumama miongoni mwa nidaatrasul eh, yale mambo muhimu ambayo mtume mtumeasma katuachia ili tuweze ku, ku, kujitaidi tuyamalize tuya tukiwa ni katika haraka yetu ya thelathini tukikaribia karibia kkumaizamalizia kumalizia, ndugu zangu kipindi chetu lakini pia nakuomba pia usiwe mbali nhuye yani, hapo hapo ii imoti yako iweke kabisa hapo kwenye tv afrika ili uweze kujipatia faida ambayo kwanza kukaa unapata thawabu na ukisikiliza unapata thawabu na maalumati hayo faida hizo ukizichukua wazipeleka kwa mtu mwingine ukamwelimisha pia unapata faida ha, asema hayo ndio ni katika katikamahasinulislam katika mambo mazuri ya uislamu ambao tunamshukuru mwenyezimungu subhanawataala sisi kuwa ni waislam kila mmoja anatekewajifahari kwa uislamu wake kwamba tayari yeye ndi ana dini ya hai tuna urani nduguzangu tuna sua ndugu zangu tuna mtumi tu katika umma bora hayo yote ni mambo ambayo hayapatikani katika, katika watu wengine tukiwa katika faida yetu ya tano ndugu zangu tunazungumza leo uh, miongoni mwa faida za kwenda msikitini mapema tulisema kwambatunaeza tuna, tuna, tukasema kwamba kwa hakika kwenda msikitini mapema asema udrik takbiratu lihramu maa limam inakusaidia wewe kudiriki ili takbira ya kwanza kabisa ya imam na mtume saasalama anasema kwamba manswala lilahi yoyote mwenye kuswali kwa ajili ya mwenyezimgu subha uia kai yaboswaaaawduwawai ya baba hmm? tajiri wangu ana kama sikuswali hapo ka skuswaisandusiswali kwa ajili ya, ya baba wala kwaajili ya bosi wala kwaajili e, zingine shule za kiislamu na wazidi wa, wa kuwa hivyo hivohiv wazidi kuwa na msimama kwamba unapompeleka mtoto katika shughle ya kiislamu anatakiwa abanwe kabisa hasa katika utekelezaji wake waswala sababu mtoto unavyomlea ndivyo anavyokuwa e, samaki mkunja akiwa bado ni mdogo bana akiwa mbichi lakini anapokuwa tena ameshakauka ukimkunja hivi anakatika sasa watoto na banwa kabisa sasa wewe ndugu yangu mdogo wangu unanisikiliza ama kijana mwenzangu unanisikiliza eh? dada yangu nanisikiliza pengine kwa shule ama ama mukorikizo ama unatarajia kwenda kusoma basi hma napotoa amri ya kuswali basi jitaidi uswali kwa ajili ya mwenyezimngu subhanawataala kwa sababu napata thawabu na matokeo yake ukishapata thawabu inakuwa ni sababu yawewe kwenda kuishi peponi na wazazi wako mwenyeziu subhana wataala atujarii tunde tuishi peponi na wazazi wetu sasamume anasema manswala lillah yoyote mwenye kuswali kwa ajili ya allah subhanah wataala yauma siku a jamaatan kwa jamaa asema uh, yudriku takbirata lula yani anadiriki ile takbira ya kwanza kataba lahu uh, baraatan basi mwenyezimungu subhanah wataala kutiba lahu baraatan mwenyezimungu subhanah wataala anamwandikia mambo mawili makubwa jambo la kwanza baraatun min alnar mtu huyu anakuwa tayari ameokoka na moto wa jahannam yani wewe kabisa una asilimia 0 mia kwamba moto bwana baibayi siku arobaini takbira ya kwanza haikupiti yani pale imamu vila kipanga sa so, eh, ssousufufu so, so, akumuatajiru uko hapo ab mzee tuko wote hapa allahu akbar nawe nyuma yake allahu akbar asema mwenyezimungu subhanau wataala anakuandikia mambo makubwa mawili angalieni vile uislamu vile ni raha katika dini uislamu ni raha ndugu zangu eh? kitu kidogo eh? na unakiona kwamba nafsi yako inakiweza sio kwamba vitu hivi vinavizungumzwa kwamba fs nafsi, eh? nafsi ya mwanadamu haiviwezi la nafsi inaweza na hapa ntazungumza hikma kwa nini mtume mtumesasalam akazungumza siku abaini kwahiyo anasema miongoni mwa vitu navyoandikiwa baraatu min anar kitu cha kwanza mwenyezimngu subhanawataala anakuokoa kutokana na moto wa jambo la pili wabaraatu min anifa na mwenyez staala anakuandikia wewe tena sio af kimona mtu suala ya jamaa yapita tu eneo ndani kama o wenye tneti kzkpepo i paktengeneze mpaka nimaliza kufanya hivi yani unacherewesha ile swala kwasababu najua bado kuna mda ndio una swali amna tatizo lakini waangalie usiwe na dalili miongoni mwa alama za unafi sasa unapokuwa na swali siku arobaini nyuma ya imamu mwenyezimungu subhanahu wataala anakuandikia vitu viwili kwanza unakuwa umeokoka na moto jambo la pili mwenyezimungu subhanahu wataala anakuepusha na unafi na unajua unafii una, una, una, una, una, una, maanaake nini unafi anasema idhharu lislam wa ibtanu lkufr muislamukonyesha kwamba ni mislamu njenje tukimona ili haui yake mwenyewe onani muislamu kava kufia kamai kavaa kanzu mwenyewe mashaallah eh? oona oh, menye sazingine pia napiga na piyana, piyana aya kala llahu taala kala rasul lakini kumbe ndani ameficha ukafiri huyo ndi unafi alafu sasa eh? mafikio ya mnafik ina almunafikin fi darki lasfali min nar siku ya kiama wanafii wao makazi yao watakuwa katika shimo la chini kabisa huko ndani ndani ya oto waaaas eezdaamwahasan bn mfli na ameifana eh, ni hadithi hasan huyu imam bn mufli pamoja na muhaa bnnasrdini ama tukiendelea na kuzungumzia faida zetu zakuenda mskitini mapema eh, Ha, faida nyingine ya sita anasema in fitabkir hakika muislamu kwenda msikitini mapema He, ni moja miongoni mwa sababu za kuweza kuidiriki ile safu ya kwanza l apo nikizungumza safu ya kwanza kwa sababu napenda kuwapa mesji wale wazee wetu mara nyingi unaweza kukuta mtu anafika msikitini mapema lakini anaekaa safu yake ya mwisho an yani, mwisho kabisa kule bmbana safu ah, ya mbele neno tatizo usikubali h jitaidi kabisa uwe swafu ya kwanza kabisa ma anini itaduaafa kwanzama mwenye kwenda msikitini mapema basi ni moja katika vitu ambavyo vinakuwa vina vimehakikika kk okay. kwamba anauhakika ataswali swafu ya kwanza sasa kuswali sofu ya kwanza mtume salllaal wasalam amezungumzia swala hilo kwa kusema kwamba nas laiti kama watu wangejua mafinida thawabu zinazopatikana kwa mtu kutikia ile aa ujira na maripo yaliyomo katika mtukutikia laa baada ya kuitikia ukaenda msikitini tendo hilo kama watu wangekuwa wanajua wasofu lawal na malipo na ujira na thawabu mbalimbali mbali ambazo anazipata mtu ambaye anayeswali katika sofu ya kwanza thumma lam yajidu illa anyastahimu kisha hakupata njia yoyote ya kuipata ile sofu ya kwanza ila kwa kupiga kura asema lastahammu basi wangepiga kura ilikila mmoja pengine labda mmeshindana mpaka m- wakati mnafika mnakuta nafasi imebaki moja ya kujaza ya kwanza mko mko wawili ama watatu na kila mmoja ae kama watu wangeua wanajua faida zinazopatikana katika ile sofu ya kwanza eh? alafuwwakajitaidi kui, kuitafuta hawakupata isipokuwa kakupiga kura au watu watatu watu wanataka ile nafasi moja basi wangepiga hii inaonyesha kwamba ni namna gani thawabu za swafu ya kwanza zilivyokuwa nyingi na huwezi kuzipata thawabu hizo za swafu ya kwanza mpaka huende msikitini mapema kwa hiyo ni moja miongoni mwa ni miongoni mwa faida za kwenda msikitini mapema huyu ni mtume sala llahu alh wasallam na yeye ndo anayejua ni thawabu gani ni thawabu zipi nyingi ambazo walizoambiwa na jibrili kuna baadhi ya vitu ndugu zangu katika, katika, katika sheria vinakuja vimefungwa kwamba kama vikifunguliwa subhnllah yani, ni thawabu ambazo huwezi kufikiria sasa mtumeanasema kama watu wangejua wangejuaaakama wangejua thawabu na malipo yaliyomo katika sofu ya kwanza basi kama ingekuwa kwamba hawawezi kuipata isipokuwa kwa kupiga kura basi wangepiga ndugu yangu katika imani isikupite fadhila hiyo yani ujitaidi kwa hali na mali kwamba nafasi hiyo kila siku usiku, usiipoteze kwa sababu kuna makubwa kuna mengi mazuri mazuri ambayo mwenyezimungu subhanaataala amekuandalia ukiswali katika swafu ya kwanza kishakitu kingine mtumaam anasemaj anasema, anasema kwamba hairusufirijal swafu bora mskitini vile mkikaa mskitini yuli ambaye ameswali katika swafu bora miongoni mwa safu za, wana, za wanaume asema anili swafu ya kwanza asa kazi kwako mwenyewe ukiswalie swafu ya mwisho basi umejua sali swafu ambazo hazipendezi kabisa hazipendezi asema washaruha na, na, na, na, na shari mbaya kabisa nna swafu ambayo ni ya shari kabisa ni, ni swafu mbaya asema akhiruha ni ile ya mwisho hadithi hii tena usete mchezo ni hadithi iko katika sai muslim mtume anasema swafu bora katika mkienda mkiingia msikitini yule ambaye ni ameswali katika swafu bora high class ni yule ambaye ameswali katika swafu ya kwanza na yule ambaye ameswali swafu ya mwisho hiyo ni katika swafu ambazo ni za shari ambazo sio nzuri sasa siku zote mtu nataka kizuri au nataka kibaya e, ukienda sokoni mwenyewe kununua nyamaniwekee hiyo niweke hii hapa Manake unataka kitu kizuri si sindio ukaenda kununua nguo wachagua mwenyewe eh, ile nguo ambayo nzuri unaipenda sasa mtume aaalma ana sema nzuri ambayo inapendeza ni safi mwenyezimungu anaipenda ni ile swafu ya kwanza na swafu ya mwisho ndugu zangu atasafuambazo igafnda mskii nibora uende tu jaman ah, ah, sio bora uende jitahidi utumie fursa ca fursadhahabia nafasi ambazo umepewa kwamba kama unawezekana wakudiriki swafu ya kwanza hakikisha unaenda unasiwafuya wanzaazaingine mtume alsalam wa anasema eh, inallaha akika mwenyezimgu wa malaikatahu na malaika zake jamani aa mwenyezimgu na malaika wake eh, yusalluna ala saf lawal wanamswalia mtu ambaye aliyeswali katika safu ya kwanza tena wakatafsiri beina lkawsein almadam ile safu mwanzo kabisa ile ukiswali pale mwenyezimungu mwenyewe anakuswalia na malaika wanakuswalia ya, ndugu yangu katika iman twataka tena mambo mengine yafi yasiyokuwa hayaakmwenyezimngu ya subhanahu wataala na malaika wake uswauna wanamtakia wana, wana, wana wana, wana rehma manake hapa nikitaka utafsiri neno yuswalluna tunarudi kule wakati tulipozungumzia swala ya mwenyezi mungu kwa mja wake na swala ya malaika eh, wanapomwombea mwanadamu sasa nikukumbushe kwamba hapa neno mwenyezi mungu anamswalia vipi mwanadamu yule aliyeswali katika safu ya kwanza kwanza anamshushia rehma ukiswali katika swafu ya kwanza mwenyezimungu ni rehma zinashuka tu rehma za mwenyezimungu zinakushukia jambo la pili mala- eh, jambola piliwajambo la pili mwenyezimungu subhanahu wa taala anapokea zile dua ambazo malaika wanakuombea kwa kuswali kwako katika swafu ya kwanza ndani ya swala ndani ya msikiti ewe ndugu yangu katika imani haya yote mtume saa salam anakuita anidaatu minassunna mtume anakwambia njoo bwana uingie peponi kuwa karibu uweze kuipata pepo ya allah nenda msikitini mapema ili uswoliw na mwenyezi mungu allah eh, ambaye aliyeumba kila kitu duniani mbingu eh, ardhi eh, milima wanadamu bahari na vitu vyote mungu huyo rabusamawati wal ardi anakuombea wewe anakushushia rehma anakushushia rehma na kisha mwenyezimungu subhanau wataala anazipokea dua za malaika wanaokuombea wewe kwa sababu umeenda kuswali swafu ya kwanza msikitini wallahi tukiingia motoni mwenyezimungu atustiri na moto wa jahannam tukiingia motoni basi yani tutakuwa tumeingia pengine tusime kwa kutaka kwetu ama kwa kumtii sheitan lakini bila hivyo yan tumwombe mwenyezimungu atuafikishe kufanya matendo mema lakini ukizisoma hizi hadithi unazikuta ziko wazi kwamba pepo ya mwenyezi mungu kwa waislamu yan ameifanya kuwa ni sahali kasababu hizi ni fadhail na hapa kuna hikma kwamba unapozoea kwenda kuswali msikitini swafu ya kwanza siku zote utakuwa ni mwa kwanza kufanya mambo ya kheri ndugu zangu katika iman hadithi hii pia ni hadithi sahihi ameipokea imamu nasai waibun, waibun, waibun maja na wasahahu lalbani na imamu albani pia ameisahihisha hadithi hii tukiendelea ndugu zangu katika uh, kuzungumzia faida nyingine ya nane miongoni mwa za kwenda msikitini mapema asema dukhulu miman kana yastaghfiru rasul salllalwasalama biidiraki safi lawal amba unapowezeshwa kuswali safu ya kwanza kwa swali safu ya kwanza ndugu yangu unaingia katika kundi la watu ambao kipenzi cha allah subhanahu wa taala mtume salla lh wasalam alikuwa akipenda sana kuwaombea dua mtume sala alikuwa akipenda sana kuwaombea dua msamaha maghfira wale wanaoswali katika safu ya kwanza imethibiti kwamba mtume salla lhi wasallam <coughs> أنتم صلى كان يستغفر آل هو أكوام سماها للصف الأول نيل ثلاث مرات مرات اللهم أغفر لهم اللهم أغفر لهم اللهم أغفر لهم, اللهم اغفر لهم. مرتات. وصف الثاني نوي واحدة مرامت عن قريب تنسوكم مرتين الله مرت السلام مقبول na kitendo cha mtume aalama kuwaombea wale wal amba ambao walikuwa wakiswali katika sofu ya kwanza kinaonyesha kwamba akwamba swalali ni muhimu ni bora sasa hapa ukiswali eh, ukiswali sofu ya kwanza unapata vitu vitatu mwenyezimngu subhanaataala anakushushia Mwenye, eh, malaika wanakuombea dua mtume mtueaama pia alikuwa naombea dua anaswali ya kwanza jamani kitu kituhiki sio muhimu ndugu zangu Ey wallahi muhimu ndugu zangu hadithi hii pia ni sahihi ameipokea imamu ahmad na amesahihisha imamu albaniu katika silsilatu sahiha miongoni mwa faida nyingine ya nane hii ni anasema kwamba idraku mayamin sufufu kudiriki mtu yani unaona ile swafu ya kwanza ile ina upande wake wa kulia na ina upande wake wa kushoto sasa nasema unapo, unapofika ukawahi kukaa kushotoni mwa imamu kulia, kuliani kwa imamu upande wa kulia kwa imamu asema pia kufanya vile tu ni moja katika, katika vitu ambavyo utapata, yale, yale utapata uombezi wa malaika wale malaika wanakuombea dua mtume sala salam anasema ina llaha hakika mwenyezimngu wa malaikatahu na malaika zake yusoluna ala mayamini sufufu wanamswalia wanam mtu ambaye aliyeswali kuliani mwa swafu kuna swaa kuna, kuna dua na swala ya swafu nzima halafu pia katika hiyo swafu nzima halafu kuna upande wa kulia kwa hiyo ukipata, ukipata upande wa kulia unapata aina mbili unapata ile ya kwanza na unapata na ya pili zote zinakuwa ni, ne, ni nurun ala nur nema juu ya nema thawabu juu ya thawabu tunataka pia miongoni mwa faida za kwenda msikitini mapema ni kuipata ile taamini katika swala za jaharia tamin Ta maanayake nini taamini ni kusema amin baada ya kusema imam ghairi lmahdhubi alaihim wala ldalin na wewe ukiwa nyuma ya imam kusema amin kitendo hicho ndugu zangu katika iman kina thawabu nyingi sana hicho kitendo hicho cha kusema amin kina thawabu nyingi kina thawabu kubwa mtume salllah wa alwasalam wa amesema kwamba idha qala imam imamu pindi asemapo <coughs> إذا قال الإمام إمام وانا بوسيما غير المغضوب عليهم ولا الضالين إيه؟ فقولوا سميني آمين آمين مَنْ ايوه من يزمه بكي أدوى وسبابه الحمد سورة الفاتحة نزمني دوى الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم maliki yaumidini hizo zote ni, ni, ni mahamid ni sifa za kumsifu mwenyezi mungu mwenyezimgu subhanauataala na hapa kuna taalimu kwamba unapotaka kumwomba mungu kwanza anza kuzitaja sifa zake mswalie mtume eh, taja sifa za mwenyezimungu ewe eh, uliyeumba mingu saba ewe eh, uliyeumba ardhi saba ewe eh, ulieumba bahari ewe eh, ulieumba milima ewe eh, uliyeumba wanadamu ewe eh, uliyeumba majini ewe eh, ulieumba kila chote kwa ufalume wako kwa utukufu wako kwa huruma yako kwa cheo chako eh, taja sifa za mwenyezimungu subhana wataala kwanza alafu umsalie mtume sallalwsalam mswalie mtume sasalamamombie maghfirana rahma mtume sa salam baada ya hapo sasa nyanyua mikono yako taja siada zako lizokuwa nazowewe sasa hapa mtume sal sallama anatufundisha kwamba suratu lfatiha nzima imejaa dua kwa sababu mwanzo alhamdulilahi rabil alamin e mwenyezimungu kila sifa kamilifu anastahiki allah subhanahuwataala arrahman rahim mwenye kuwanemesha wanadamu hapa duniani bila kuchagua na ambaye atakaewanemesha wanadamu siku ya kiama kwakuchaguaataanemagu hapa duniani kafiri anakula vizuri mislamu anakula vizuri baniani anakula vizuri eh? majusi yule anayeabudu moto anakula vizuri ukiabudu jiwe una, una riziki zako kama kawaida wal watu waafriemason eh, kikundi cha masheitani wanakura amna neno mungu aa hana tatizo hana khiana hapo kwasababumri ene ambayo ataka kuja kaehemu watu kakuchagua siku a iamaatuaaabwamtazlyauma ayuhalmujrimun ondokeni ni watu wabaya watu wabayaatuaovu atacagua enyeu sikuaiama ahluljanati fi ljanna watu wa peponi peponi watu wa motoni motoni siku ya kiama kuna makundi mawili tu hamna latatu kundi la watu wema ambao tangia peponi na undi a atuaovu wa msasaazi ikiwa hayo unaoyafanya wewe ni mema basi utaingia peponi na kama ni maovu basin maliki yaumdini mfalme wa siku ya kiama إياك نعبد ونومك وإياك نستعين بمسادة يا رب كيس سبار يا هابو أنا سماء اهدنا الصراط المستقيم صراط الذين أنجيا يا ولي أنباو أنعمت عليهم ياو وفصل القرآن سماء أنعمت عليهم من النبيين والصديقين والشهداء والصالحين وحسن أولئك rafika wale ambao mwenyezigu amewanemesha ni watu watugani manabii watu wema an, anabiun wasidiin wale waliosema wali ukweli masahaba we, na wengine watuwema we, na watu wema na, na mashahidi waliokufa katika vita tena katika qurani mwenyezimungu anasema wahasuna ulaika rafika hao ndio marafiki wazuri ukitaka kumtafuta rafiki ni lazima awe ni mtu mwema na ukitaka huwe mtu mwema ni kwamba ufanane na hao ufanye yale waliokuwa wakifanya wao mpaka wakaweza kufanikiwa halafu mwanadamu anasema idina sura ghairi lmahdhubi aleihim isiyokuwa ile njia ambayo mwenyezi mungu umewaghadhibikia watu isiyokuwa njia ya wale ambao mwenyezi mungu uliowaghadhibikia ni watu gani hao hapa anasema alyahud ni mayahudi waladalin wab, wab, wale ambao waliopotea asema ni watugani hawo anaswara lakini wanachoona wanasema katika hii aya tunatakiwa tuwe makini sana watu wa umat muhamad tusifikirie kwamba ni haswa kwa mayahudi tuna manaswara kwamba ikiwa na wewe utakuwa na sifa kama sifa za wale walizozifanya ukiwa na sifa za manaswara basimambo mema na kuyafanya mambo mema mtume salama muislamu sasa anaposikia aya hiyo ikasemwa waladhalina anatakiwa aseme amin baada ya kusema hapo mtume anasema mwenye kusema hilo neno fa inahu man wafaka hakika yake kwamba yoyote ambaye litakubaliana neno hilo malaika na auli ya malaika manake mislamu naposema malaika anaposkialadalin malaka wanajibu ile dua nasema amin kwahiyo na wewe unasema amin sasa ikiwa ile amina yako le na amini ya malaika vvikikutana kuta, asema ghufira lahu eh, mataadama min dhambi basi ni moja katika sababu ambayo inakufanya wewe usamehewe madhambi yako yote yaliyotangulia d yana hizo ni faida ambazo anazozipata mtu ambae emtu ambaye mwenye kwenda ku, mapema msikitini pia miongoni mwa faida ambayo hii ni ya mwisho ni kwamba mtu mwenye kwenda msikitini mapema anapata wasaa wa kuweza kuswali zile sunanu rawatib zile qablia na badia lakini miongoni mwa suna rawatib ambazoni bora zaidi ni ili ambayo inaswaliwa kabla ya swala ya lfajiri mtumi sa sallam ana sema rakaataini qabla alfajir rakaambili qabla lfajir khairun min alduniia kwamba ni bora kuliko dunia na vilivyomo rakab ablasaj niboa uliko dunia na vilivyomo sasa hiyo ni homework. ebu angaliadunian kuna in eh, na, na ni kubwa kiasi gani halafu pia na watu waliomo katika hii dunia ni watu gani na wana mambo gani wanamiliki vitu gani ili uthaminishe hiyo rakaa mbili zako lizoswali kabla a alfajiri pamoja na nini pamoja na, na hiyo dunia hii ni fursa ndugu yangu kwakuwee kwa usiipoteze jitaidi sana ndugu zangu katika imani hizi ni katika faida ambazo tulizofaidika katika kuizungumzia eh, hadithi mbili tulizosoma mwanzo na mpaka hapa ndugu zangu tutakuwa tumemaliza hadithi hii halafu tuwe pamoja pia katika haraka nyingine wakati tukizungumzia ah, jambo kubwa kabisa ambalo mtume salallahu alhi wasalama aliyokuja kuonyeshwa na mwenyezimungu subhanahala katika ndoto ikiwa ni mafundisho makubwa kwetu sisi mpaka hapa ndugu zangu tumwombe mwenyezimungu subhanahu wa taala atujalii kuwa ni wenye kutekeleza swala kwa, kwa wakati wake tumwombe allah subhanah wa taala atujalie kuwa ni waumini wa, wa kweli tumwombe mwenyezimungu subhanah wataala atunusuru na makafiri tumombe mwenyezimungu subhanataala atuingize peponi wabillahi tufi subhanaka llahuma wabihamdik an la ilaha ila ant nastaghfiruka wanatubu ilik wsaau liku wrahaulahi wa wabaakauh