بسم الله الرحمن الرحيم السلام عليكم ورحمه الله وبركاته. الحمد لله الذي بنعمته تتم الصالحات والصلاه والسلام على هادي الى الخيرات وعلى اله واصحابه اولو المجد والكرامات سيدنا وحبيبنا ونبينا محمد بن عبد الله بن عبد المطلب وعلى اله واصحابه ومن سار على هديه الى يوم القيامه اما بعد wapenzi watazamaji wetu wa televisheni yetu ya afrika karibuni tena katika kipindi chetu cha anidaatu min assunna ikiwa ni haraka yetu ya mwisho kabisa ya kipindi chetu hiki cha mafundisho na wito na elimisho iliyokuja katika hadithi sahihi za bwana wetu mtumi wetu muhammad salllah alaihi wasallam ndugu zangu katika iman nadhani mna shauku kubwa ya kujua matukio ambayo mtume alahsalatu wassalam aliyoyaona katika safari yake ambayo iliyoanzia madina na huko ambako mwenyezi mungu mwenyewe alipenda kumpeleka akiwa na malaika wawili eh, unaweza kujifukiria nanni malaika gani waliokuwa na mtume a salam katika hadithi wanasema alikuwa kwanza kabisa mwalimu wake mwenyewe jibril laihi salam pamoja na mikain kwa ndugu zangu katika imani hao ni malaika ambao subhanllah mwenyezimungu amewapa kuwa nguvu na amana kwa sababu kama jibrili alahi ssalam ndio ambaye alikuwa akiteremsha wahi kwa, kwa manabii ndugu zangu katika imani wakati tukiendelea na haraka yetu ya mwisho natarajia kuwa tayari umekaa kwenye tv yako vizuri kabisa na huko tayari kusikia na kupata tafsiri ya matukio ambayo mtume salatu wassalam alionyeshwa katika ndoto yake lakini lengo kubwa sio mtumesalama lengo kubwa ni sisi ndugu zangu ili tuweze kuzingatia kuchukua ibra na mazingatio na tuweze kuelimika na tusije tena kupata hoja ya kuja kujibu siku ambayo mwenyezimungu subhanahu wataala atakapokuja kutufunga euoeaooeezukinenaotaaawe mwenyezimgu hakia mili yetu haiwezi kuhimiria adhabu za moto kwaio tunakuomba alla subanaataala uweze kutustir utufutie madhambi yetu yale ya ahi na yale ambayo ni ya wazi uzitengeneze familia zetu tuweze kuyasikia maneno ya allah subhana wataala naiweze kudhibiti katika nyoyo zetu na tuwezekuyatumia atia atendo yetuwu mtume alaihi salatu wassalamu baada ya kuwa tayari ameshaonyeshwa ili kwamba akaambiwa kwamba hadhi hi jannatuka hii ndio pepo yake aliomba afunguliwe milango aingie angalau angalie humo ndani kuna nini kwa sababu hiyo ndio asiri ya mwanadamu huwa anapobashiriwa anapo kitu ukaambia bwana hii bahasha yako yakobana usifungue hii basi hatafika nyumbani atafungua pengine kupembeni pembeni aangalie kuna nini kweiyo mtume a salma baada ya kwa kuambiwa kwamba jamani kwa malaika ma, wanamwambia ewe mtume wa mwenyezi mungu hakika hii ndio pepo yako mtume anaiangalia nyumba inawaka hivi tofali zake dhahabu eh? tofali zake lulu zote ni maadini ambazo ni, ni, ni, ni ghali haya ule udongo ni miski eh? haya majani aliyoota huko usiulize kila kitu kilichokomu ni neema tupu kama mtakavyokuja kujua katika, katika madarasa yatakayokuja katika vipindi vitakavyokuja vikiongelea maswala ya pepo na maswara ya moto asema alivyoomba mtume sasalama afunguliwe malaika wakawambia hivi kwa wakati wa sasa bado haujastahiki kuingia katika hii pepo mtume sasallam akajisikia uchungu akaumia roho yake kamuuma akawambia kwa nini msimfungula msim, msim hata mlango niingie umo akasema bado kumebakia kitu kimoja ili uweze kuipata hiyo pepo ajumakamwambia unatakiwa sasa mpaka ufe ukishafariki roho yako ikishachukuliwa kishachukuliwa vile akasikia huzuni sana akasema lakini sawa pamoja na yo ai amshkuru mwenyezimgu kakuja kunionyesha pepo yangu ambayo nitakuja kupumzika baada ya kuondoka katika maisha ya a aiikmavile tm aliwambia am wazwaaysmakupata kitu ni bora osasa stambijama i sikose vyote kuna mambo wakati unakuja njiani aaa ijaribukuitafsiia amba yalemambo yalikuwa na mana gani yaikua akusudia nii yuaazungumzia nii sa bilashaaaanduyanu umkaa tayari kabisa kwaajili ya kuyafahamu yale ambayo aliyoyaona mtum alala tutakwenda harakahraka ili tuweze kipindi mda usiende kutukatisha alafu ule uhondo wa maneno ya, ya mtume alaaalam maneno ya mtukufu wa daraja yasije ktukatiianjiani lakini nshala sisi tupo kwaajili kwa yao ndugu yangu na mafundi wetu mitambo wapo kwa yako yako pia pia ambao katika yetu wako kuhakikisha unafaidika ndugu asema wakamwambia ama, ama mtu wa kwanza kabisa kabisalemona aif amesimama najiwe kubwa anamtupia ule bwana kichwa kinapasuka anakwenda kuchukua ile jiwe kwa ghadhabu gath- na hasira anataka kile kilekica kinarudi tena alafu yule bwana anakipasua tena asema ile ni mfano wa adhabu ambayo mwenyezimngu subhanah wataala atawadhibu watu katika uma wako wewe ua asema ni mfano wa adhabu ambayo mwenyezimngu subhanahu wataala atawaadhibu watu katika umma wako mtume akawauliza sasa ni watu gani hao ambaowatakawadhibiwa katika uma wangu kwa adhabu kama hiyo asema ulaika ni wale ambao arau luran wanamu l slawa mafruda ina wa lillahi waina ilehi rajiun malaika wanasema wale wawale watakawadhibiwa miongoni mwa uma wako kwa adhabu ile ni wale ambao walioisoma quran wanamu ala salawati almaktuba na wakaacha kuswali swala za faradhi kabisa ndugu yangu akili yako isikimbilie kusema ah, mimi hapo simo ni mashehe hata umo shehe huyu ni mtihani kwetu sisi asema wale ambao walioisoma urani kusoma urani kuko aina nyingi kuna kuisoma qurani kuisikiliza qurani ukaisoma na ukajua maana yake na asirari zake hiyo ni ya kwanza kuna kusoma qurani kwa kujua kusoma tu bila kujua maana lakini maana yake na ufafanuzi wake unakuja katika masaa ili yanayoambatana na dini na kuna kuisoma urani ndugu yangu ukawa unaisoma urani na unaweza ukatafsiri neno baada ya ningine sasa ukiangalia maorit watu wengi wanajua urani kwa sababu wanajua zile ahkamu ambazo zilizokuja ndani ya urani wanajua namna ya kuswari wanajua namna ya kufunga wanajuanama ya kutoa aka wanajua nama ya kutoa sadaka wanajua kutukana ni haramu wanajua kuteta ni haramu wanajua kula mali za watu kwa bat ni haramu vyote hivyo wanajua kawasomesha wameisoma wa, wa, wame dini wamesikiliza dini wanafahamu kila kitu sasa adhabu hiyo ndugu zangu sio kwa mashehe tu ni kwa wewe pia unaijua kwamba swala ni wajibu kwakwawewe halafu unalala hautaki kuswali hum an ile adhabu kwamba, kwamba vile mungu anasema otowaail umeandaliwa kwa wali wenye kuswaia الذين هم وليهم باو عن صلاتهم كنا كصل سوالز... كنا كصلاتاو ساهونا ون... ون... وان ابن عباس نسيم ليس أنهم تركوا الصلاة بالكلية سوى قاموا وليا تشصلوا كبساء موجة كموجا وكوا هوا سؤالي لا بل صلوا العصر في وقت المغرب. يسpeakوا ولي وقت ولي ولي صلوا الصلاة العصرية وقت المغربي. وصلوا المغربي في وقت العشاء وكسول مغربي وكتك كات كات العشاء. كات كات كات إيمان، والله نفسيتو kutekeleza swala katika wakati ambao unaotakiwa qurani yetu tunajitaidi kuitumia ukitaka kumuona mtu ambaye anajua haqi eh? unatakiwa umwangalia katika matendo yake anafanya vile ambavyo qurani imekuja kusomesha anafanya vile ambavyo mtume saa salama akafundisha asema mtu atakaeadhibiwa naadhabu ile ni wale watu katika uma wako watakaoisoma qurani wakaijua qurani wakajua ahkamu za qurani wakajua ni namna gani mungu anasema nini katika urani mungu anakataza nini katika urani mungu anaamrisha nini katika urani halafu wakaiacha baadaye fanamu ala mafrudha Waka, wakalala kabisasaawezkutamskitimji yani wa aisla kabisa mji asilimia kubwa ni waislam lakini unakuta mskitini swafu swa, swa, swa mbili swafu au na sa zinginenakuta kila mmoja kuna baadhi ya vijiji ukianai uh, ukiangalia n asilimia ya wa waislamu waislamu ni wengi lakini nenda msikitini sasa unaweza naezakuta pengine ni wawili watatu ndio ndwanaswais ina maana kwamba tumejiandaa kuadhibiwa kama hivu. ewe ndugu yangu katika imani mtume kaonyeshwa vitu hivi kwa faida yako wewe kama ulikuwa naleta uvivu jitahidi sana mapema mtume swaalaw sallama akasononeka aka, aka akajisikia vibaya loo inamuuma kwamba kuona ni namna gani uma wake utakavyoacha qurani alafu utakavyoacha swala kweli, nani kweli mwenyezimungu amethibitisha mwenyezimungu amethibitisha ndani ya qurani فخلف من بعدهم خلف أضاعوا الصلاة واتبعوا الشهوات أسمى فسوف يلقون غيا كيشا مش إلا الذين آمن موغا ما تبيجيشا وقت واتو تياتشا سوالا وتيبوتيزا سوالا واتبعوشا نواتفواتا ما يا نفسي زاو bimaana adhabu hiyo atakuwa wako tayari kujiandaa na mwenyezi mungu anaahidi ina batsha rabbika la shadid kwamba hakika kuwaadhibu kwa mungu wako ni kukali sana usifikirie kwamba ndo tayari utaokoka asema nabi ibadi ani ana lghafuru rahim wa ana dhabi huwa ladhabu asema asemae mtume wa mwenyezi mungu waambie waja wangu kwamba mimi mimi ni mwingi wa kusamehe mimi mwenyewezimngu nasamehe nafuta madhambi lakini waambie kwamba adhabu yangu pia ni kali mtume aslam akawambia haya mtu wapili naye aliyekuwa akipasuliwa kichwa chake kwa msumeno ni vipi akasema yule ni, ni, ni katika uma wako wewe wale ambao yule mtu ambaye anaamka asubuhi anakwenda kijiweni anasema uongo mpaka jioni tangu asubuhi yee kazi yake yuko kijiweni yuko majumbani kwa ajili ya umbea kufitinisha watu kugombanisha watu basi miongoni mwa adhabu zake atakazoadhibiwa ndio kama zile ndugu yangu katika imani sasa hivi mpaka na wanaume ukiona ni wanaume watatu wanne basi wanasema uongo wanasema mtu wanamgombanisha mtu wanamfitinisha mtu wanawake ndio kabisa mu anasema ayuhibu ahadukum an lahma akhihi maita jamani hivi mnataka kuna mmoja mmoja wenu ambaye anapenda ana, ana, ana kula nyama ya ndugu yake akiwa amekufaa hebu angalia vile kitu ambacho ni mbele ya allah subhanahu wataala katoa mfano anasema fi lqurani mtume hajawahi kutoa mfano mbaya ambao mtu aniyesoma asiyesoma anajua kwamba kitu hicho ni kibaya kama swala hilo ayuhibu ahadukum anyakula lahma akhihi maita asema hivi kuna mtu mwenye akili zake ambaye anapenda kula nyama ya ndugu yake akiwa amekufa kwanza ni ndugu yake bonatamungu angesema ya mtu mwingine kwanza ni ndugu yake huyo ndugu yako kabisa baba mmoja mama mmoja amekufa halafu unakata mkono unaenda unachoma unakula kuna mtu anapenda kweli kula nyama hiyo ndugu zangu katika imani huyu mtu ambaye anayetembea kila wakati anasema uongo sio uongo kwamba kwa kusema tofauti na vile ilivyotokea inaweza kuwa ni uongo wa fitna wanamima wa, wa alghiba inaweza kuwa ni uongo wa kugombanisha watu wa kuwasema wa watu na kuwafitinisha watu na kwenda ku, kuwa, kuwasababishia matatizo ya kufungwa watu yani vyote ndugu zangu vinaingia hapa huu ni mfano wa adhabu ambayo atakayopewa mtu kama huyo ewe ndugu yangu katika imani tumwogope allah subhanahu wataala e wallah maisha haya ni mafupi tunaondoka maisha haya hayana thamani ndugu zangu tujitahidi kumtia allah subhanahu wataala tuhifadhi ndimi zetu mtume alahi ssalatu wassalam wa anasema hakuna kitu ambacho kitekachowaingiza watu motoni kama ndimi zao anasema ina lsamaa walbasra walfuad kulu ulaika kana anhu masula kila unachosema wewe kinaandikwa moyo ndimi kila kitu unachofanya wewe kinaandikwa utaulizwa kwa allah subhanahu wataala sasa wewe unafikiria utakuwa mgeni wa nani unafaidika nini unavyokwenda kumwambia mtu unafaidika nini unavyogombanisha watu tena unagombanisha watu wengine ni ndugu baba mmoja mama mmoja mtu anamshikia kisu ndugu yake mtu anamchukulia kisu na bunduki ndugu yake katika imani wamechangia la ilaha ila allah muhammadun rasulullah ewe ndugu yangu katika imani sisi utakuwa mgeni wa nani mtume alaihi salatu wassalam akaendelea kutafuta ilmu kwa faida yako wewe akawambia ama wale ambao niliku, nilikuwa nimeona wamefungwa kwenye tanuri na huku wanapiga kelele wale nao ni watu gani wale mtume salallahu alhwa sallam akaambiwa na malaika akasema wale kwanza kabisa lile tanuri lile chini kuna moto subhanllah yaani wale wamekaa ni kama vile samaki wanaukaushwa wana kwa moto wako tu wanalea wako juu wamesimama juu alafu huku chini kumewashwa moto akasema na, na katika lile tanuri sio kwamba wamevaanguo wale watu wote wako uchi wanaume na wanawake wako uchi kama walivyozaliwa subhanllah kisha malaika akamwambia sasa ile sauti unaosikia wakipiga kelele ile ni kwamba ule moto kule chini unapowashwa unawapandia miguuni mpaka sehemu zao za siri mpaka vifuani mpaka vichwani ule moto unawafunika unapowafunika wanapiga kelele kwa kulia na kusikia uchungu wazinifu wanaume na wazinifu wanawake subhanallah ndugu zangu katika imani jarimatu zina hiyo ni moja miongoni mwa adhabu ambazo allah subhanahu wataala atawaadhibu wazinifu sasa hivi dhambi inaongoza iliyoshika bendera juu jarimatu zina ni, ya, ni dhambi ya uzinifu yaani mtu kama hana boyfriend mtu kama hana gerlrend anaonekana amepitwa na wakati watu wanashindana katika kufanya zinaa watu wanajifaharisha katika kufanya zinaa wanamwasi wanamu, mwenyezimungu wazi wazi nje nje bila kuangalia kwamba ipo siku mwenyezi mungu subhanahu wataala atakuja kuwakamata hivi na opia, pia pia hajashindwa kuwakamata hapa katika dunia kwa sababu sisi wote ni milki ya allah lakini mungu anakupakambatu wewe fanya tu fanya tu unu anasema ina jahannama kanatmirswada litaghina maab asema wewe mungu anakupakamba lakini ujue kwamba hakika moto wa jahannam kanatmiriswada unawavizia watu na kuwakamata na, ku, na kushushwa chini litaghina maaba wale wenye, ku, wenye ku, kuchupa mipaka ya allah subhanahu wataala wale ambao wenye kuvunja sheria za allah subhanahu wataala ndio mafikio yao labithina fiha ahqaba wataishi huko milele la yadhuquna fiha barda wala sharaba hawataweza kuonja kitu chochote cha baridi wala kinywaji chochote marufuku hakuna illa hamiman wa ghasaqa isipokuwa maji ya moto na usaa ewe ndugu yangu mungu amekupa akili hebu fikiria jaribu kukaa unafikiria kwa sababu hii dunia hii dunia haikuja hivi hivi imeletwa na mungu wewe haukuja hivi hivi umeletwa na allah jaribu kuangalia nafsi yako kweli yale inayoyafanya mungu anayapenda anasema kwamba yale maji yale unape, unapewa maji ya moto ukiomba maji unapewa maji ya moto unaapoyafikisha karibu na uso wako uso wako wote unamwagika unaingia ndani unaingia una, una kwenye saani yako kulingana na joto ya yale maji haya utakunywa vipi ukikazana kunywa yale maji utumbo wote unatoka sehemu yako ya siri mungu anasema la yamutu fiha wala yahya hakuna mtu atakaye kufa yaani ndani ya moto haufi wala hauyi hai siku ya kiama watu wataomba kufa mungu ta, atasema atawambia malaika waambieni wasiombe kifo kimoja waombe vifo elfu kumi elfu sabini lakini hafi mtumo ewe ndugu yangu katika imani wallahi fikie kipindi pia uihurumie nafsi yako kifikie kipindi wallahi uhurumie nafsi yako mwendo unaokwenda nao sio mzuri yaani matendo unayoyafanya sio mazuri kuna watu wallahi uso kabisa ni kama vile yani amegombana na mungu kabisa hata swala wallahi haswali alafu ni bingwa wa uzinifu Wama, wasichana wangape wanaotoa bikira zao wanawake wangape wanaovua nguo hiyo ni moja katika adhabu ambazo wataadhibiwa watu ambao ikuwa wakifanya kazi ya uzinifu mtume alehi salatu wassalam akaendelea ku, ku, kutafuta ilmu akawambia sawa na yule mtu ambaye niliomwona akiogelea kwenye damu naye niliona mtu anaogelea kwenye damu akiamka analishwa mawe aki, akitaka kutoka kekwenye ile damu anapakizwa mawe anazama tena huko chini akasema wale ni wale watu wenye kurariba ina lillahi wa ina ilaihi rajiun maadirakamariba ni kitu gani ambacho kitakachokujulisha riba ni nini subhana allah iwe ndugu yangu katika imani riba tukitaka kuizungumzia riba yaani muda hautoshi lakini kiufupi tu kwamba riba ni kuchukua pesa ambayo haukuifanyia kazi sio jasho yako wewe يقول يجب ان الَّذِينَ يَأْكُلُونَ الرِّبَا لَا يَقُومُونَ إِلَّا كَمَا يَقُومُ الَّذِي يَتَخَبَّطُهُ الشَّيْطَانُ مِنَ كلها كلها كلها كلها كلها كلها كلها كلها كلها كلها كلها كلها كلها sasa hivi ndugu zangu imekuwa hata ule wema na kusaidiana umma wa kiislamu hakuna shi, lazima shilingi shiingi shilingi shilingi lazima izae shilingi yaani kwamba huwezi kumsaidia mtu abayo kusaidia mtaji bana chukua hizi elfu thelahini hizi elfu helahinikisha chukua ukifanya biashara faida tunagawana riba zimekuwa na kutu tunaaaio mahara pake pakutajariba hukumu zake na nini lakini hi ili adhabu ambayo mtume alionyeshwa ni, ni moja katika adhabu watakawadhibiwa wale watu wenye kula riba mtume alehisalatu wa wassalam akauliza akasema baada ya hapo niliona mtu mrefu alafu pembezoni mwake kuna watu wengi ambao wamemzunguka watoto wadogo wadogo malaika akamwambia dhalika ibrahimu alaihi salam من لنبي إبراهيم عليه السلام نوالي واتولهم زومبوك ولوات هم الذين ماتوا صغارا من أولاد المؤمنين من الأولاد نوالي أوت أنبوب كفا وكيون ولوجو أسام موسى عليه السلام والسلام أسم وكيف عن أولاد الكفار asema kwamba wale watoto wa makafiri nao vipi asema hum wulidu la lfitra wamatu ala lfitra wa fahum maa auladi lmuminina min ahli ljanna asema wale watoto hawa na makosa watoto wa makafiri waliozaliwa na makafiri wakafa wakiwa ni wadogo kabla awajabalegh na watoto wa islam wote wachakuwa peponi na hiyo ni bishara kwetu sisi na kwa wale ambao wamebahatika wame maanakesma wamebahatika kuzaa kuza, kuza watoto wakafariki waka wakiwa ni wadogo yani wale wewo uweka mia katika mia eh, eh, kwamba wale ni watoto wa peponi kwa, kwa hiyo anza kabisa kujifahari anza kabisa kujisikia vizuri usisononeke kwamba katika kizazi chako tayari kuna watoto ambao wa haraka tayaiwameshaingaeharakaharaka manake mda unatupa mkono asema na nilivyoingia sasa katika ile nyumba baada ya kupanda daraja nimeona watu ambao upande mmoja ni, wa, ni, ni wazuri upande mwingine ni wabaya asema haulai min qaumik wale ni katika watu wako walichanganya khalatu amalahum lsaliha biamalihim lfasiq faafa allahu anhum asema wale ni watu ambao ni katika umma wako walichanganya matendo mema na matendo mabaya lakini kwa huruma ya allah subhanahu wataala akawasamehe ndio maana ukaona wakaambiwa waingie kwenye maji walivyotoka wakatoka wakawa ni watu watoto wazuri watu safi wala hawana tatizo hata moja mwenyezi mungu subhanahu wataala akawasamehe na hiyo ndugu zangu katika imani ni bushra kwetu sisi nibsiwamba unaweza ukapitiwa mwanadamu ukafanya dhambi lakini mwenyezinu subhanaataala akakusamehe siku ya iaa lakinichunga naushirikina asema in llaha la yahfiru an yushraka beh wyahfiru maduna dhalika limanyasha akika mwenyeziungu subhana wataala hasamehi mtu yoyote ambaye aliyekufa akiwa na dhambi ya ushirikina na hajatubia lakini allah subhanawataala anaweza akasamehe kwa, kwa, kwa madhambi mengine yoyote yasiokuaa ushirikina katika hadithu ludus mtum saaa mwenyezi mungu anasema kupitia hadithu ludus e, ya ibadi eny ewe mja wangu laiti kama ukinijia na vyombo vyote vya dunia nzima umejeza dhambi lakini tu haunishirikishi basi mimi nitageuza vyombo vyote vitakuwa ni maghfira siku ya kiama na utaingia zako peponi nasio ta unawezaani yani, naweza nikakusamehe na ukaingia peponi laki, lakini laki, sio dhambi ya ushirikina sasa wali malaika wanamwambia ya rasulllah ewe mtume hawa ni katika watu wako walichanganya maneno matendo mema na matendo mabaya mwenyezmungu subhanahu wa taala akawasamehe kwa huruma yake eyi ndugu zangu katika imani haya ndio yale ambayo myezimgu sbanataa alimonyesha mtumkupiuzakaaaataaai uombeaaa na mada yetu ya ahadii yakwanzaza kuusiaaauuau aani tukazungumza habai ambayo na tukazungumza adabu nzima hadithi nzima tukafufanua inayozungumzia ubora wa kupiga mswaki pia katika hadithi nyingine tulizungumzia tuli ubora wa kumtembelea mgonjwa na ndugu yako katika iman na kisha pia tukazungumza ubora wakwenda mskitini hadithi ya mwisho kabisa tukazungumza bishara ambayo mwenyezimungu subhanahu wataala alimonyesha mtumsalma ikiwemo kuyajua matendo yako mema kwamba yatakuingiza peponi matendo mabaya yatakuingiza motoni kifupi ndugu zangu nito shukurani zangu kwa mwenyezimungu na kuwashukuru wale ambao waliofanya kazi ya kurekodi e, vipindi vyetu akiwemo ptni wetu ambayo ndio tuweza kusema kwamba ni, ni general shekhe wetu shekhe muhammadi nur mwenyezimungu ampe maisha marefu na, na, na ustadhi wetu shekhe ba, eh, ba, abdurahmani bawaziri ba, na akiwemo akiwe, mzee wetu ambaye anatuwezesha kuweza kuonekana na kuweza kutoa eh hadara kama hizi naad na madarasa shekhi wetu sheh aid muhamad eh, asubei menyezimngu awape maisha marefu na nyezigu azidi kuwapa kipawa aaaya eh, eh, aaasaaaaa وبركاته