الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونستهديه ونعوذ بالله من شرور أنفسنا ومن سيئات أعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له وأشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له وأشهد أن محمدا عبده ورسوله صلى الله عليه وعلى آله وصحابته أجمعين mtukufu As-salamu alaikum aaaj mu nakukaribisha tena ndugu yangu katika kipindi kingine hiki cha wasia wa mtume wetu muhaaa kwa sababu yake mtukufu ambaye ni muadhbin jaba tumezungumza mwanzo kuhusu kipindi hiki kwamba kinahusu hadithi tukufu ya mtume s ambao ndio huo usia wenyewe ambao amempa muadh jabal ambao alimwambia ya muadh itaki llah haithu ma kunta waatbii asayia alhasana tamhuha wakhaliki lnasa bikhuluqin hasan hiyo ndio maudhui ya hadithi yetu au ndio maudhui ya kipindi chetu na tukazungumzia kuhusu takwa tukaelezea maana ya takwa na tukaelezea kwa urefu sana na leo insha allah biidhni llahi taala tutaelezea matunda ambayo anapatikana katika takwa ndugu mtazamaji allah akujalie kila la kheri na akuwafikishe katika mambo yako takwa katika matunda yake mojawapo kabisa katika matunda hayo ni kwamba wewe inakufanya takwa inaku inani takwa inakuwa ni sababu ya alhifdhi min alada inakukinga wewe na maadui zako wew una maadui engi sana wewe unapoisha hapa duniani usifikiri kwamba wewe utasalimika na kila mtu wako wanaokupenda na wako wasiokupenda so kuna maadui wa ndani na kuna maadui wa nje maadui ni wengi sana katika ulimwengu huu kuna maadui wasiokuwa waislamu kuna maadui ambao ni waislamu wote hao ni maadui lakini unapokuwa karibu la na mula wako na unapokuwa na takwa basi allah anakupa hifdhi anakukinga na hao maadui ambao wanaweza wakakudhuru wewe allah subhanahu wataala anasema wain tasbiruu watattakuu la yadhurukum kaiduhum sheia ansema allah subhanah wataala wain tasbiruu mtakapokuwa na subra watatauu na mkamwogopa allah subhanahu wataala la yadhurukum kaiduhum shaia yani hao maadui zenu hawatawadhuru nyinyi na kitu chochote hebu angalia ndugu yangu mislam faida za takwa kama hizi na inshalla allah akujalie miongoni mwa watu wenye takwa hii ni faida ya kwanza katika takwa kukingwa na maadui hivi unataka kweli kukingwa na maadui basi kama wewe unataka kukingwa na maadui zako usiende mahali kwengine usiende kutafuta mambo ya uchawi au ya uganga mahirizi na nini wewe ukitaka kinga kuwa na mula wako subhanah wataala karibu kuwa na takwa hebu ujilazimishe na hili jambo la takwa utaona namna gani allah anakuepusha na maadui zako na hata kama wana nguvu kiasi gani allah anasema kwamba la yadhurukum kaiduhum sheian hawatawadhuru nyinyi kitu chochote sio jambo moja jambo lolote lile katika ma, mambo ambayo yanaweza kumpata manadamu mabaya basi allah anakukinga na, na maadui zako hiyo ni faida ya kwanza katika faida ya pili ndugu yangu mtazamaji katika faida za takwa ni kwamba allah subhanahu wataala anakupa wewe usaidizi atayid wnasru walmaiya alkhasa allah anakupa, anakupa, anakupa nusra yani alla anakuwa, anakuwa karibu na wewe zaidi kuliko watu wengine unapokuwa na takwa allah anakuwa na wewe karibu anakuwa na wewe karibu kuliko watu wengine yani ku, alla yuko karibu na viumbo vyake vyote lakini wewe utakuwa karibu naye zaidi wakati utakapokuwa na takwa allah subhanah wataala anasema Inna allaha maa ladhina taau walaina hum muhsinun allah iko pamoja na wale wenye kumwogopa naalwenyeufanyamaugu namna gani allah anavokupenda ikiwa wee utakuwa ni mchamungu basi yee anasema yeye yuko karibu na wale wenye kuwa wachamungu na wale wenye kufanya mema hii ni urani imethibitisha mambo hayo katika surat nahali E, aya miamo na ishii nnn inazungumzia mambo hayo ndugu mtazamaji wewe wataka kweli kusaidiwa na mwenyezi mungu wewe unataka kupata nusra ya mwenyezi mungu ikiwa unataka nusra na unataka kuwa wewe ni karibu na mola wako basi hebu kuwa na ucha mungu wa kikweli kweli utaona wewe namna gani allah anakuwa na karibu na wewe na una, anakuwa anakupa anakupa msaada wake allah subhanahu wataala hiyo ni faida ya pili katika faida za, za takwa kama tulivyosema kwamba takwa ina faida nyingi sana na hiyo ni faida ya pili katika faida ya, ya takwa ya tatu ni kuwa wewe unapata almakhraj yaani unapata njia za kujiepusha na matatizo husul lmakhraji lilmutaki allah anaku- anaku anakutoa kwenye matatizo allah anakupa njia za kujiepusha na matatizo kwa yule anaemcha allah subhanahu wataala sio kwamba hafikwi na matatizo kabisa yanamfika lakini yakimfika yale matatizo basi allah na njia za kumpa za kutoka kwenye matatizo yale inakuwa ni njia nyepesi anapoingia katika matatizo au anapopatwa na matatizo basi allah anampa njia ya kutoka kwa kwenye yale matatizo pia na riski zake mwenyezi mungu subhanahu wataala anazifanya nyepesi na anamrahisishia katika maisha yake ndugu yangu mtazamaji mtazamaj alla subhanahwataala anasema waman wamanytaillaha yajal lahu mahraja yoyote mwenye kumcha mola wake Yoyote, yoyote mwenye kumcha allah subhanahu wataala basi allah humpa makhraja anampa njia ya kutoka katika matatizo anampa njia ya kujiepusha na matatizo wayarzukuhu min haithu la yahtasibu na anamruzuku kwa njia ambayo yee haitegemei kabisa anafanya shughuli ndogo ndogo lakini baadaye unakuta maisha yake yanakuwa mazuri kabisa ndugu mtazamaji leo maisha haya tulio nayo sisi ni maisha magumu sana riski za halali zimekuwa hazipatikani yani kwa urahisi unatakiwa ufanye bidii katika kutafuta riski zako na njia ambayo itakufanya wewe kupata riski yako ya halali ni takwa riski zipo za halali nyingi tu zimejaa lakini kama wewe huko nataku, huna takwa katika moyo wako yaani uko ume, ume, mbali na takwa katika moyo wako ndo pale ukahwe huzione riski za halali na unapopatwa na matatizo hujui pakukimbilia au pengine ukenda mahali sipo kabisa pengine kwenye sehemu ambayo labda ya ushirikina ili utengenezewe mambo yako yawe mazuri mefukuzwa kazini eh, biashara ziendi vizuri eh, una matatizo nyumbani baina ya mke na mume wewe badala ya kumcha mola wako kurudi kwa mola wako kwa sababu wewe huna ile takwa basi utahangaika na hutafanikiwa kwa njia hiyo lakini njia ipo hii allah subhanahu wataala anakuambia waman yataillah yajal lahu mahraja yoyote mwenye kumcha mola wake allah anampa njia kutoka kenye ataizo aaa anampa maaja anampa njia kutoka kwenye matatizo na pia waruzukuhu wayaruzukuhu min la layahtasibu naanampa riski kwa njia ambayo hategemei tunafanya kazi pamoja shughuli biashara moja na nini lakini kwa uchamungu wako vile ka uchamunguwako ilunaoogopamwenyezimngu uongo fany ii katika biashara zako na basi hizo ndio njia ambazo allah anakufungulia biashara zako na mara ya kiwa, na mambo yako yamefanikiwa unafanya biashara zako na unaendelea vizuri lakini sababu kubwa ni nini ndugu yangu mtazamaji nitakuwa faida katika faida ambazo zinapatikana katika takwa ya katika faida nyingine faida ya nne ni husulu taisir kupata wepesi kupata wepesi katika maisha yako kupata wepesi katika mambo yako allah subhanahu wataala anasema waman yataki llaha yajaal min amrihi yusra allah subhanahu wataala anasema yule mwenye kumwogopa yeye basi mwenyezi mungu hufanya mambo yake akawa mepesi yaani yeye kwake yeye hakuna jambo zito kuna watu jambo jambo likimpata kwake yeye analikuza linakuwa kubwa sana na ukaona labda halina njia ya kutatuka jambo hilo lakini kumbe njia ipo lakini yeye kwa sababu sio mcha mungu hanatakwa analifanya lile jambo ni kubwa lakini kwa mtu ambaye ni mwenye takwa basi allah subhana wataala anasema waman yataki llah yjal lahu min amrihi yusra alla humfanyia mambo yake akawa ni ndugu yani ya ya yangu mtazamaji kwa kweli takwa ina, ina faida nyingi sana wewe wataka mambo yako yawe mepesi usiwe na uzito katika mambo yako yoyote a ya, usi, usifikiri kuna jambo eh, hili hili haliwezekani yote yanawezekana allah atakufanyia mambo yako yawe mepesi basi kuwa na takwa hebu kuwa na takwa muogope mola wako kisawasawa na utaona ile faida ya takwa miongoni mwao utakuta ni hiyo mambo yako atakuwa ni mepesi sana na katika faida nyingine za takwa ndugu mtazamaji ni kubululamali faida ya tano ya kukubaliwa e, faida ya tano ya takwa ni kubululamali yani kukubaliwa amali zako wewe unafanya ibada wewe unatoa sadaka We unafanya kila kitu hivi unajua kwamba hizi unazozifanya hizi ibada zako zinakubaliwa hivi unauhakika kama zimekubaliwa hakuna mtu ambaye anauhakika kwamba ibada zake zimekubaliwa lakini allah sbanwataala ndio mwenye kujua lakini ukiwa naawa basi ni sababu ya kukubaliwa anasema min uuaiaza angalia ndugu yangu mtazamaji hakika allah anakubali ibada za wale wachamungu sote twasali sote twafunga twahiji twafanya mambo mengi sana lakini ndani ya moyo wetu anaejua ni allah subhanahu wataala wewe mwenyewe wajijua pia katika nafsi yako wakati ule unapolifanya lile jambo uko katika hali gani kwa hiyo takwa ni sababu ya kukubaliwa ibada zetu na ibada iliokusanya takwa imekusanya ikhlasi imekusanya kila kitu na imekusanya na yalemambo aaaaka yakouasaau mwenyezimungu subhanawataala anaangalia moyo wako mwenyezimungu haangalii vitendo vyako wala sura zako allah subhana wataala anaangalia ndani ya moyo wako fa, unapofanya, unapofanya lile jambo umehiji umeenda hija umetoa zaka una unajenga misikiti anaangalia ndani ya moyo wako umelifanya kwa nia gani ikiwa umelifanya kwa ajili yake basi ee ana, anakulipa allah subhanawataala na kwa kufuata mwenendo sahihi wa mtume muhamad sallal salam katika ibada zako ndugu mtazamaji katika mambo ambayo yani katika faida za takwa ya sita wewe allah subhanahu wataala anakufanya kwamba wewe ni kiumbe bora sana kwa sababu hakika mbora wetu sisi ni yule mwenye kumwogopa allah subhanahu wataala ubora wetu sisi binadamu hakuna ubora katika rangi wala kabila wala wewe una pesa mimi sina pesa au wewe unakaa una, una amerika mimi nakaa tanzania au nakaa wapi au popote hapo hakuna ubora ubora utapatikana kwa kumwogopa allah subhanahu wataala hata kama uko ndani ya pango hata kama wewe watu hawakujui basi wewe utakuwa ni bora kwa kumwogopa allah subhanahu wataala utakuwa kiumbe bora inshallah ikiwa wewe utakuwa ni mtu mwenye kumwogopa mola wako subhanahu wataala allah subhanawataala anasema inna akramakum inda allahi ataku hakika mbora wenu nyinyi wanadamu ni yule mwenye kumwogopa allah subhanahuwataala mbele ya allah ni yule mwenye kumwogopa allah subhanauwataala haya ni maneno ya mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala anathibitisha hayo mimi nawewe na, na mwingine hatuwezi tukajua ni nani anayemwogopa allah ni nani yuko karibu kwa mola kariu ayuko karibu sana na mola wake ila allah subhanahwataala anamjua huyu mja wangu ni mcha mungu huyu ananiogopa mimi na huyu ananiogopa popote pale nitakapokuwa atakapokuwa kwa hiyo huyu ni kipenzi changu wala hajali kuangalia mambo ya watu watu atakuwa vipi ani yee anataka kumridhisha mola wake peke yake ndugu yangu mtazamaji huo ubora tunauzungumzia sisi sio ubora wa kujkujisifu kwamba ukaona wewe ndio mcha mungu basi ukapita mbele za watu ukajisifu kwamba mimi ndo mchamungu ah, kujisifu hakuna na pia tumekatazwa kukusifiana mtu huu fulani mchamungu huyu au mpaka watu wanajipa majina kwamba bwana fulani bwana mchamungu fulani ah, allah anayejua karamakum sbhanaatala ndioanaejua mbele ya allah so mbele ya watu Kwayo, kwa hiyo na nawee sio kamba unatabia kwamba labda mwenyewe unataka kujijua uchamungu wako na nini eh, saa nyingine mtu anaweza kafanya mambo mbele mbele ya watu kutaka kuonyesha kwamba ni mchamungu eh, analia kiombadua analia mbele za watu na nini Sika, taka, si hofu yani haiko ndani ya moyo wake lakini tu mbele za watu si hivyo ndugu yangu watakiwa wewe, yako ni vitendo vyako vya dhahiri na, nasiri umogope allah ndani na nje hiyo ndio utakuta ni faida utakuwa wewe ni mbora insha allah akujalie wewe na mimi tuwe ni katika watu ambao ni bora mbele ya allah subhanahu wataala katika faida nyingine ambayo inapatikana katika takwa ya saba ni anajatu minanar ndugu mtazamaji anajatu minanari ni kitu kikubwa sana kuepushwa na moto mtu anayemwogopa mola wake ataepushwa na moto hivi wewe unaonaje siku ya kiama watu wanaingizwa motoni wewe allah kakuepusha na adhabu ya moto adhabu ya moto ni kali sana na itakuwa ni kali zaidi kwa wale watu waovu wewe kwa kumwogopa kwako kwa allah duniani siku ya kiama allah atakuepusha na moto atakuepusha na moto kwa kuwa wewe ulikuwa unafanya yale ambayo anayo yataka na unajiepusha na yale ambayo anayakataza na allah kwa fadhila zake na rehma zake atakupa wewe pepo yake na atakuepusha na moto wake ambao ni mkali sana allah subhanahu wataala anasema waiminkum illa wariduha wain minkum illa wariduha kana ala rabika hatman makdhiya hakuna yoyote katika sisi ila atapita juu ya moto kuna sirati ile watu watapita juu chini kuna moto kwa hiyo itakuwa siku ya kiama watu juu hakuna mmoja yoyote ila atapita juu ya moto sasa hapo ni mtihani kuna watakaotumbukia katika moto huo allah tuhifadhi atuepushe allah atuepushe na, na moto huo ambao ni mkali sana na allah kisha anasema thumma nunaji lina taau thumma nunaji ladhina takau wanadharu ldhalimina fiha jithia ndugu yangu mtazamaji allah subhanah wataala anasema kwamba hakuna mmoja wenu ili atapita juu ya moto hiyo ni amri ya allah subhanahu wataala ameshaihukumu hakuna kipingamizi lakini thumma nunaji ladhina takau kisha tutawaokoa wale ambao tutawaepusha na moto huo wale wenye kumcha allah subhanahu wataala wanadharu dhalimina na wale watu waovu watatumbukizwa katika huo moto yani wataingizwa makundi kwa makundi katika moto wale watu walatuwao amo ana hawatasalimika na moto siku ya ndugu yangu hali hali hali kama hiyo. ni hali, utakuwa na, na hali gani yaiama wanatumbukizwa katika moto makundi kwa makundi allah alawewe anakusalimisha na moto siku ya kiama hakuna heri kama hiyo allah akujalie wewe na mimi na sote sisi waislamu atuepushe na moto ambao ni mkali na atuepushe na adhabu zake na katika faida za takwa miongoni mwa faida za takwa ambayo ni ya nane ni dukhulu ljanna ni kuingizwa peponi ikiwa tayari allah ashakuepusha na moto ni kuingia peponi kwa uwezo wa allah subhanahu subhanahuwataala na fadhila zake kwa hiyo allah subhanahu wataala atamwepusha yulemtu eye atamuingiza yule mtu ambaye anamwogopa atamwingiza peponi siku ya kiama na hiyo ni fadhla kubwa sana ni kheri kubwa sana allah atujalie miongoni mwa watu kama hao hiyo tuna hayo ndio mambo ambayo sisi atata katika dunia hii hapa hapa duniani duniani ni mapito na raha basi raha yake ni kitu kidogo sana ni kitu cha nikitu chakuita o a ao nugu yangu mazama alla akujalie mimi na wewe tuwe miongoni ambao tutaingizwa peponi kwa fadhala zake allah subhanahu wataala na rehma zake allah subhanahu wataala anasema wajannatun arudhuha samawatu walardhi pepo hiyo ambayo wameandaliwa hawo wacha mungu upana wake ni mbingu na ardhi ukubwa wake ni mbingu na ardhi uiddati lilmutakin hiyo pepo imeandaliwa kwa watu wachamungu hebu angalia ndugu yangu mtazamaji yaani pepo wewe utakayopewa wewe ukubwa wake ni mbingu na ardhi wasauaieogaamaua aue pepo yake kwa sababu ya kumwogopa ye si kwamba ni malipo yani yanalingana hayalingani malipo ya uchamungu wako na wala vitendo vyako wala ibada zako hazilingani na hiyo pepo ambayo utakaopewa wewe lakini allah kwa sababu umemtii na umefuata maamrisho yake basi anakufanyia wepesi wewe katika kuingia peponi kwa hiyo ndugu yangu mislam hii ni katika faida ya takwa hii ni katika faida ya takwa ambayo sisi leo kila mtu kilio chake kikubwa ni huko kila mtu ataka yeye aingie peponi yaani lau kama mtu anajua kabisa kwamba yeye peponi kule atakosa kwenda peponi watu a, ni hakuna mtu atakaeridhika ee asiende peponi hakuna hata mtu mmoja kila mtu atakae aende peponi lakini utaenda kwa njia gani utaenda peponi kwa njia ile ambayo allah alla e, ndugu mtazamaji hizi ni baadhi ya ya, ya ya faida za takwa na insha tutaendelea nyingine tutaendelea nyingine ziko nyingi sana tajaribu kuzitaja zile ambazo tutakajaliwa hapa tumefika mpaka faida ya tisa ambayo e, faida, faida ya nane na tutaendelea katika faida nyingine ambazo zinapatikana katika takwa ambazo zote ni nzuri n yani, hakuna katika faida hizi ambazo wewe huzitaki sote wewe unazihitaji katika sifa hizo aa matunda yatakwa takwa wewe unahitaji sana kwa hiyo nakuombea allah subhanahu wataala atujalie sisi tuwe ni katika watu wa wapeponi na atuepushe na moto wake kwa sababu moto sisi hatuuwezi tunamwomba allah subhanahu wataala atuepushe na moto wake wala asituingize hata kidogo katika moto wake na atukirimu pepo yake ile ambayo ni ya juu kabisa pepo ambayo ya firdausi atukusanye na mitume na masahaba wake kina abu Bakar, na omari na uthmani na alii na wengineo kina muadhi kama hawa wale wote wachamungu na mawalii wa mwenyezi mungu na wale watuwema allah satuweke katika pepo yake hiyo ambayo sisi tutapata raha ambazo hazina mfano wake ndugu yangu mtazamaji kwa kipindi hiki ambacho tulichonacho sisi tutasimama hapa na tutaendelea tena kuelezea faida za takwa kwa sababu takwa zina faida nyingi kama tulivyosema tumeishia katika faida ya faida ya, ya nane na tutaendelea faida ya tisa na kuendelea nyingine kwa haya machache tunakuombea kila laheri وصلى الله على نبينا محمد وعلى اله وصحبه وسلم والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته