ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونستهديه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله قال الله تعالى يا ايها الذين امنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن الا وانتم مسلمون وقال الله سبحانه وتعالى يا ايها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحده وخلق منها زوجها وبث منهما رجالا كثيرا ونساء واتقوا الله الذي تساءلون به والارحام إن الله كان عليكم رقيبا وقال الله سبحانه وتعالى يا أيها الذين آمنوا اتقوا الله وقولوا قولا سديدا يصلح لكم أعمالكم ويغفر لكم ذنوبكم ومن يطع الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما أما بعد فإن أصدق الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الأمور محدثاتها وكل محدثة بدعة وكل بدعة ضلالة وكل ضلالة في النار اللهم إنا نعوذ بك من عذاب النار دقزانك كإيمان إيمان باديكم حمد الله سبحانه وتعالى نكم يا رحمة انتم محمد صلى الله عليه وسلم نكوسين دقزانك فموجه نكويوسين نفسيانك كمشى الله سبحانه وتعالى ndugu zangu katika iman kwanza kabisa tutangulize radhi kwa waislamu kwa sababu ya kuchelewa na hii ilipangwa na allah subhanahu wa taala lazima tukubali makadirio ya allah tabaraka wa taala na insha allah mwenyezi mungu akipenda khutuba yetu ya leo tutazungumzia tiba ya madhambi ulimwengu sasa hivi ndugu zangu katika iman umezingirwa au umez, ume, ume, ume, umetekwa na makosa makubwa ambayo ni madhambi na ndio maana unaona kwamba waislamu au wanadamu kwa ujumla hatuko katika amani upende ndugu yangu katika imani usipende ni lazima jambo hilo ukubali kwamba sisi hatuko katika hali nzuri ima ndugu zangu katika imani ya kiuchumi au ya amani au katika hali zozote hata za kiibada bado ndugu zangu katika imani tuko katika mtihani mkubwa na hasa wakati ambao umma wa kiislamu unahitaji kupata daula ya kiislamu watukufu wa islamu kawaida hauwezi ukatibu maradhi kama hujui unaugua nini ndio maana ukienda hospitalini daktari kwanza anakukagua anakupima anakuuliza maswali unaomwa nini kuna tatizo gani unajisikiaje baadaye sasa ndo anakuandikia unatakiwa ukapimwe kitu gani na kitu gani kisha baada yake unaandikiwa dawa dawa hizi anakupa anakupa muda kwamba nende ukazitumie saa fulani na saa fulani kwa sababu tayari amejua unaumwa nini vile vile ndugu zangu katika iman hatuwezi tukatamani mazuri au tukatarajia mambo mazuri bila kujua kwamba sisi tuna matatizo gani au ni wapi tulipokosea waislam ndugu zangu katika imani tuko katika mtihani wa madhambi hii iko wadhih ndugu zangu ukienda katika taasisi za kiserikali utakuta ufisadi mtupu ukienda katika taasisi binafsi utakuta ufisadi mtupu ukienda katika miasasati islamia utakuta ni mtihani mtupu ndugu zangu katika iman njo katika miasasa al usaria miasasa ya kifamilia unakuta ndani ya familia zetu tuna matatizo na tuna, tuna mitihani mikubwa watukufu wa islam unapotoka nyumbani kwako ukaenda kumtembelea ndugu yako ukakaa siku tatu au siku mbili basi utajua nini kinachoendelea kwa ndugu yako katika imani ya allah watukufu wa islamu tuangalie majumba tulioyajenga yote majumba yale ya mikaa kimasia hatujajenga nyumba ambazo ziko katika, katika mazingira ya uislamu unakuta mgene anaingia nyumbani akiingia pale nyumbani anaona mke wako wanapika wapi watoto wako wakike wanakaa wapi wanalala wapi wakizungumza wewe unasikia kwa hiyo hakuna ambacho kinachokuziwa wewo kuacha kufanya madhambi ndugu zangu katika iman tuko katika bia ya masia sasa hutuba yetu ya leo nataka tuzungumzie ni, ni, ni api hayo madhambi na ni jinsi gani tujitoe katika madhambi ili tuweze kupata nusra ya allah subhanahu wa taala ndugu zangu katika iman sote tunaishi lengo twende kupata nema ya janna hakuna mtu ambaye anaishi akitarajia kwamba aende kuingia motoni na ndio maana mtume sal llahu alaihi wa alitutahadharisha katika maisha haya ya dunia tusiyaweke na kuyapa kipaumbele kuliko akhera na mwenyezi mungu jalla waala akaja akazungumzia kwa kusema katika suratlala mwenyezi mungu subhanahu wa taala anasema nyinyi mnafadhilisha dunia lakini akhera ni bora kuliko dunia mtume alayhi ssalatu wassalamu akasema aduniya mazraatun lil akhira kwamba dunia ni mashamba ya kesho akhera kwa iyo ndugu yangu katika iman leo hii ukija kuondoka utakayokwenda kuyatumia na nayo ni haya ambayo uliyoyachuma katika maisha yako ya kidunia sasa dunia yenyewe ndugu zangu katika imani tumeiharibu leo hii ukitoka hapa msikitini hatua mbili tatu za kufika barabarani umeshakutana na wanawake wamevaa uchi karibu ishirini ukiinamisha macho wapo ukiangalia mbele wapo ukiangalia nyuma wapo hawa wanawake wametoka katika majumba gani si majumba yetu sisi waislamu kwa hiyo ndugu yangu katika imani madhambi yameenea katika ulimwengu na hiki ndio kiziwizi kilichotuziwia mpaka tusipate daula ya kiislamu imefikia kipindi ukizungumzia jihadi kwenye mimbar watu wanakupima katika mazingira tofauti wanasema mtu huyu yuko hivi mtu huyu yuko hivi kana kwamba mazingira hayo au mambo hayo hayakuzungumzwa ndani ya uran kana kwamba uislamu ulikuja kwa ajili ya kupakana mafuta waarabu wanasema uislamu umekuja kwa mujamala uislamu haukuja kwa mujamala uislamu umekuja uambiwe haqi ufe ukiijua haqi na uwe hai ukiijua haki ndugu yangu katika imani lazima tukubaliane kwamba dunia imechafuliwa na madhambi lakini lengo la kuizungumza hutuba hii naomba tukubaliane ndugu zangu ni kwamba wengi makhatibu wengi hatuyazungumzii hatu maasi tuliyokuwa nayo katika jamii maasi haya ndugu zangu katika imani ndio siri ya mafanikio yetu ikiwa yataondoka maasi haya lakini kama hayakuondoka tusitarajie kwamba tutapata kheri kwa allah subhanahu wa taala imma ni mambo matatu jambo la kwanza kuyanyamanzia maasi ni mtu kuona aibu kumwambia ndugu yake mwislamu jambo la pili ni mambo yale ya utandawazi mambo ya dijital kwamba kila mmoja na maisha yake lakini wallahi ndugu zangu katika imani uislamu umekuja na manhajisalim katika dawa uislamu umekuja na njia na mfumo na system sahihi katika dawa mkubwa anaye kushinda umri umfikishie kutokana na ukubwa wake bila kum, bila kumdharau wala kumtukana na mdogo afikishiwe kutokana na udogo wake kwa kufuata taratibu ambazo uislamu umeziweka afikishiwe bila kuvunja heshma ya mtu na wala bila kuvunja kitu chochote ambacho kinaambatana na nafsi yake yeye mwanadamu watukufu wa islamu uislamu umepiga vita sana madhambi ndani ya qurani na ukatahadharisha watu wajiepushe na madhambi tena baraa kubwa mwenyezi mungu subhanahu wa taala akaja akazungumza kwamba yale ambayo yanayokupateni ni kutokana na madhambi mnayoyafanya wenyewe ndugu yangu katika iman ukiangalia katika hadithi za mtume sallllah alaihi wa sallam mtume kaja akazungumzia mambo mengi ambayo ikiwa tutayafanya tutapata balaa yakiwemo kutoka ukitumia kitabu cha mwenyezi mwenyezimgu subhanahu wa taala na mafundisho sahihi ya mtume wetu muhammadi salllah alaihi wa sallam ndugu zangu katika iman miongoni mwa malengo ya kuizungumzia khutuba hii ni kathratu lghafla waislam tumeghafulika sana waislam tumeghafirika sana kana kwamba yanayojili duniani hatuyaoni kana kwamba mipangilio ya allah tabaraka wataala hatuioni nikikusudia yanayojili duniani na mipangilio ya allah subhanahu wa taala na kusudia kifo una wangapu na uwajua na sasa hivi hauko nao tena unafikiria wamekwenda wapi au unaamini kama wanavyoamini marasta bobumara yuko kwenye bustani anakula kuku kwa mrija make wao hawaamini kwamba alikufa waislamu kuna kufa na kuna kuulizwa na kuna kwenda kunaameka na neema za kaburini au adhabu za kaburini ndugu zangu katika imani sasa kwa nini tughafirike hali ya kuwa safari ya kila siku watu tawazika kuna ambao ni wagonjwa na kuna ambao wanaondoka sio wagonjwa ajali ngapi zinatokea watu watu aawatu watu as na nguvu zao wanakwenda kwa hiyo waislamu tumeghafirika sana tunatakiwa tuamke ndugu zangu katika imani na sio kuamka tu uijua nafsi yako kwamba hii nafsi sio yako ni amana umepewa na allah subhanahu wataala na kuna siku mwenyezimgu amana hiyo atakuja ataichukua wakati wowote wa na ndio maana ilmu ya kujua muda wake wa kufa binadamu ni katika ilmu lghaibi ambazo ni za mwenyezimgu subhanahu wataala wale watu wanaofanya shirki anaenda kwa mganga anakwambia fulani ndo kakuroga fulani ndo kakuroga lakini yeye mwenyewe pia hajui kwamba atakufalini na wakati mwingine ile ni fitna tu ili apate kile chakula au pesa ambazo ulizozipeleka kwake watukufu wa islamu miongoni pia mwa sababu zimefanya mada hii nizungumzie kila aliyekuwa hapa ndugu zangu baraa la madhambi limemkumba labda uwe ulitubia kwa allah subhanahu wataala lakini kila ambayo yuko hapa tayari mtihani ule umemkumba na sio sio kumkuta tu so, so kila wakati mtihani wa madhambi yanao sasa waislamu wallahi ndugu zangu katika iman waleo waliotangulia walipata mwongozo wakapata necma wakaisimamisha dini kwa mambo ambayo pekee yake aliyafundisha mtume alahi salatu wassalam na sisi ndugu zangu katika imani hatutaweza kupata afadhali au mafanikio iwapo kama tutapita njia ambayo hawakupita watu wema wa, ambao waliotutangulia umar ibn lhaab radillahu taala anhu anasema nahnu qaumun aazana llahu bilislami wa idha tarakna lislama adhallana allah umar anasema sisi ni watu aazana llahu bilislami mungu alitupa nguvu kwa kuufuata na kuutekeleza uislamu inavyotakiwa sio hili sitaki hili hapa nataka anatakaa nani kasema mwenyezimungu nani kasema mtume sali llahu aleihi wasallam hakuna khiyari katika hilo kisha kasema wa idha tarakna lislama iwapo ikitokea na uislamu tukauacha tukatupilia mbali tukaona kwamba ni mira za watu waliopita adhallana mwenyezi mungu atatudhalilisha wallah juzi nilikuwa nasoma kwenye gazeti bado tatizo la mahakama ya kadhi lipo linatafutwa makubaliano ya kanisa kwamba yan mahakama ya kadhi isipatikane tanzania rasmi hakuna asiyajua kwamba swara la kanisa ni lingine na swara la waislamu ni lingine yaani hakuna mafungamano yoyote yaani ikiwepo ile sio kwamba mishahara itaenda kanisani au itaenda msikitini la tuataka sheria zetu za ndoa basi tufiche aibu zetu kwetu sisi wee unafungishwa ndoa na wa wakiislamu viongozi wa dini ya uislamu yakitokea matatizo mwendazenu wapi mahakamani sasa wakati wa kufungisha ndoa kwa nini mahakamani swala so, dogo tu ndugu zangu lakini wallahi kwamba sisi waislamu ni waislamu wengi tanzania lakini hakuna hata mmoja anayenyanyua mkono au kuzungumza na akizungumza basi anapoishia mwenyezi mungu mwenyewe mwenyezuenyew nju hakuna udhalili na na huu wa Islamu, sisi ni madhambi waislamu wa ualilinashindahuuafaakihossdana ndugu zangu i kama tutafanya juhudi ya kujaepusha na madhambi mwenyezi mungu subhanahu wa taala atatunyanyua atatunyanyuwa wallah atatunyanyua katika uchumi sasa hivi vitega uchumi vya matajiri wengi duniani ni riba riba ni baraa kubwa ni baraa kubwa ambalo mtume salllahali wasalama kalizungumzia mwenyezi mungu subhanahu wa taala kalizungumzia ndani ya quran soma surabaara mwisho mwishoa leo hii ndio utajiri sasa hivi mtu anachukua benki mikopo benki ya milioni mia tatu mia nne mia tano ya mabilioni anafanya biashara mali zake hazina baraka wamkuta mtu roho ngumu kushinda jiwe iwallah e waende kwa mtu namwambia shekhe na shida na matatizo kuna vijana wengi wanasoma wanakaa misikitini na alusufa wallahi wanakaa misikitini lakini chakula anachukula mpaka aende kaliako kubeba mzigo apate mia mbili aje aja alehapa lakini hakuna watu ambao mtume salllaalewasalam aliwatizama vizuri kama alusufa wakina abu taala anhu leo hii abu huraira ndio kwanza kupokea hadithi nyingi huyu anaongea hivi ndugu zangu katika i tunakulia misikitini kwa neema za watu wa nje hali ya kuwa ibada hizo tunaweza tukazisimamia wenyewe hapa mpaka aje mwarabu aje mzungu eh, mtu ambaye rangi nyeupe yeye ndio anayeogopa moto peke yake na wewe umejaza mabilioni unaishi kwenye maisha yanayojua wewe ndugu yangu katika imani haya yote ni masia mashekhe wapo wanaotufundisha dini kila siku mtu kila siku anakuja anasimama hapa allahu akbar na wewe unasimama nyuma yake samia liman hamida kila siku na hujue anakaa wapi anaishi wapi ana matatizo gani na unataka haja hapa kkuswalisha wallah ndugu zangu katika imani haya pia ni masia na mungu atakuuliza kwa sababu yeye kajitolea kuja kukuelimisha wewe Ma, mathalan wakati wowote anaadhini wakati wwote anasimamisha swala anakuswalisha mengine zaidi ndugu yangu ni mwalimu wa mtoto wako wewe anamfundisha mwanao wewe ili wakati ukifa kuombee dua lakini wallahi hutaki kujua tena ukimwananak walimausadhiwa wachana nao bwana ndi walioturudisha nyuma wale ndugu yangu katika imani haya yote ni katika athari ya madhambi tuliokuwa nayo ndugu zangu katika imani tiba ya haya madhambi ambayo yameenea duniani wanawake kuvauchi wanaume kutokuswali watoto kutokuswali riba uongo sijui kila aina ya uchafu uliokaa hapa duniani ndugu zangu katika imani tunauona tiba yake nini tufanye nini ili mwenyezi mungu subhanahu wa taala atuokoe katika matatizo haya kila mmoja ndugu yangu katika imani ana matatizo yake ana madhambi yake ana jambo ambalo linamsololesha katika nafsi yake tiba yake ni nini ndugu zangu mtume salllahu alaihi wasallam na sheria kwa ujumla umefundisha dawa ya matatizo haya ukiona familia yako inavyoishi sio katika misingi ya uislamu wamwona mwanamke mathalan mathalan kwa mfano mwanamke anapokana mume wake nyumbani yani hayuko tayari kwamba kujipamba kwa ajili ya mume wake na hii ndio hali ya kina mama wengi hayasikiliza kwamba nakuomba kwa rusa aende harusini basi ile nguo ambayo aliificha kwenye begi mwisho kabisa ndio inayotolewa akaivaa nguo yenyewe inasifu mwili wake ulivyo kisha anachukua kila aina ya mikiajat vipodozi na nini anaweka alafu anatoka barabarani ina lillahi wa inna ilaihi rajuun wakati ambayo anatakiwa vitu vile avitumia akiwa na mume wake apate thawabu maanaake ni ibada ndugu zangu lakini hana muda huo haya ni madhambi ndugu zangu na wewe anatoka ah wanawake ndio hawa wanawake wa kisasa nasema hivyo na eye anaondoka na ametoka nyumbani kwako akitoka huko ataingia kwako ade chakula chako alale ndani ya nyumba yako wewe binti yako sasa hivi ukirudi kutoka msikitini hautamkuta nyumbani na hauwezi ukauliza huyu binti kaenda wapi na kwa nini ameenda kaomba ruhusa kwa nani na kwa nini amepewa ruhusa na mimi sipo majukumu haya ya majumba yameisha leo nilikuwa sehemu moja binti anataka kwenda kununua viato vya shule anataka kutoka huko aende kariakoo mwenyewe binti wa miaka kumi na sita kumi na saba aenda kununua viato vya shule wewe baba umekaa kwenye kochi unaangalia filamu sawa sawaslam wewe baba umekaa kwenye kochi unaangalia filamu binti yako anatoka nyumbani mguu mosi mguu pili mpaka kariako kwenda kununua viatu wakati alipokuwa mdogo ulikuwa unamnunulia nguo leo hii kawa mkubwa unampa ile freedom mtoto wa kike msichana anaenda kariako vurugu za kariako anaenda kununua viatu la ndugu yangu katika imani haya ni maasia haya ni madhambi kwa nini wee usiende kununua na wakati anasema vile mi nilikuwa nasikia anasema vile kwa reho safi na baba anasema ah leo joto bana subiria utaenda siku ya jumapili usafiri ni shida kari yakoo yenyewe ni shida haya huko mpaka kutoka nyumbani mpaka kwenda huko ni shida haya bado kuna kuna mambo mambo humo ndani pengine ana appointment huwezi jua mpaka anatoka kwenye hiyo nyumba yule binti ashaondoka wala hakuaga baadaye jioni atarudi mle ndani na baba atacheka tu tuapumziki waislamu hata ghira hatuna haya ni madhambi waislamu sasa tiba yake kitu cha kwanza kabisa ndugu yangu katika imani ni aduaa dua ndugu yangu katika imani ni hazina kubwa ambayo mwenyezi mwenyezimgu subhanahu wa taala ametupa dua utamaduni wa kuizoea dua ndio maisha ya mtume alaihi ssalatu wassalam ya allah angalia mtume salllahu alehi wsallam alivyoishi tangu mwanzo wa maisha yake mpaka mwisho wa maisha yake ni dua tu basi wallahi mtume sala llahu alehi wa sallama hakuacha kutufundisha mpaka tukiingia chooni tuombe dua ukiingia chooni uombe dua angalia mpaka ukikutana na mke wako uombe dua bismi llah allahumma jannibna lshaitan wajannibi shaitani wa ma razaktna mpaka katika hatua ya kufanya tendo la ndoa mtu na mke wake amefundishwa na mtume alehi salatu wassalamu aombe dua kwa sababu angalia sheitani ametuzingira kote kote mpaka kwenye tendo la ndoa mwanaume anapofanya tendo la ndoa na mke wake alafu akawa hakusema maneno hayo sheitani anashirikiana na yule mwanaume katika jimaa ya mke wake hapo kisha nasema kinapozaliwa cha kuzaliwa cha kike au cha kiume ni mtihani katika wajukuu wa iblisi haya tuna wangapi tumewazaa ss ambao hatukulinda adabu na misingi ya uislamu ili tuweze kujitibu na madhambi waislamu leo hii watoto wadogo wa miaka mitatu minne mitano wanajua kufanya tendo la ndoa wamejifunza wapi leohii ndugu zangu katika imani jusijuzi nilikuwa nasoma gazeti mtoto wa shule form fom kaenda kuzalia kwenye daradara yaani mpaka wewe hujui afya ya watoto wako familia yako wanakwenda wapi wanarudi wapi wana hatujui kwamba haya fanyeni mnavyotaka bwana ulimwengu wa digital kweli tutasimamisha serikali ya uislamu ndugu zangu ndugu zangu katika imani kweli serikali ya uislamu tutaisimamisha haiwezekani nahnu qaumun aazana llahu bilislami Utu, utukufu wote na nguvu zote zilizotokea kwa umma wa kiislamu ni kwa sababu ya kushikamana na dini wewe ndio baba ndani ya nyumba hawa watoto umewazaa wewe kwa nini usiwaangalie kwa nini usiwasikilize kwa nini usijue matatizo yao kwa nini usiwafundishe subra wakati unapokuwa hauna kutuba hii inaizungumza hapa lakini kila unapokwenda duniani ndio hivi hivi isipokuwa watu wachache ambao mwenyezimungu kawanemesha dugu yangu katika imani dua mtume salillahu aleihi wa sallama alidumu nayo katika kila hali mpaka unapomwona mtu ambaye mwenye ulemavu mtume sallahlhwa sallama akafundisha dua alhamdulillahi afani miabtalakwafadalani la kathirin minman halaka tafdila unapomwona mtu kakatika mkono unatakiwa useme hivyo angalia mtume alayhi salatu wassalam anapoingia ndani ya nyumba bismi llahi wa lajna bismillahi, bismillahi twakaltu ala allah na dua zingine ambazo mwenyezi mungu subhanahu wa taala kamfunza mtume ili hajatufundisha sisi lakini sasa hivi hatuna habari mtume alayhi ssalatu wassalam ametufundisha dua ili matatizo haya yaliyoko duniani tu, tujikinge nayo mwanamke mmoja yeye ihikisa wakiia kimetokea huyu mwanamke alikuwa kila siku anaomba dua za asubuhi na jioni adhkaru sabahi wa masaa kila siku ayatul kursi marat mara mara mara tatu tatu qul aaaaalaaataukisha kisha zinafata dua ambazo zimetajwa katika muslim, sasa hivi wenye mitandao ya android katika simu zao zimejaa sanaandika tu alahkar wanakuletea mwanamke alikuwa anadumu nazo kila anapotoka anapoingia asubuhi na mchana siku moja katoka na binti yake mdogo binti mdogo sana kama miaka hivi lakini hawa mabinti miakahawamabinti wawenzetu weupe wanakuwa haraka miaka nane miaka tisa anakuwa ni msichana tu ukimwona ni mzuri lakini japo- japokuwa baadhi ya viunga vijatoka kama maziwa na nini na vitu vingine alivyotoka yule binti alikuwa ni mzuri kweli kufika kufika mtaani kuna kijana mmoja akavutiwa sana na yule msichana akasema yule mtoto mbona ni mzuri sana yule mbona ni mzuri sana yule ah, wapi bwana siwezi kumkosa yule nikimkosa utakuwa ni mtihani mtoto yule pale sawa jamani na haya ndio yapo kwetu sisi hivi pita msichana kwenye waikaa vijana Aa, yule bwana hayo pia ni madhambi yule bwana aska mpaka madamba nyumba baada ya kuijua nyumba akawa anapita anarudi anapita anarudi angalau atoke mtu tu ambaye anaweza kuongea naye siku moja hizi nyumba za wenzetu mashallah stara zina stara ndugu zangu mtu akitoka mtoto wa kike akitoka lazima ulizi unaenda wapi naenda sokoni muhammad hebu naenda na dadako wallahi hivi ukimtuma aende na kaka yake atarudi aendi waislamu hawa ni wanawake mtume alahi alatu wassalam anasema itaqu dunia wataunisa hawa ni wanawake hawawezi kujitawala na kujiongoza wallahi wllahi billahi hawawezi kujitawala na ndio chanzo cha baraa na matatizo mtume maneno yake hayapigi chini sasa ukae ukijua mabinti zako uliokuwa nao ufanye mazingira ya kuwalinda mwanamke analindwa ndugu zangu katika imani kakwambia nani mwanamke alindwa manake kuna kauli zila za vijana mwanamke ukuta sawa sawaakiruka ukuta mwambia ukiruka ukuta usirudi hapa innahu amalun ghairu saleh sio mtoto mwema nabi saleh alayhi salam wakati nabi nuh alaihi salam wakati ile gharka inatokea mtoto wake nuh anamwambia njo upande na sisi yule bwana anamwambia ah baba haji wenyewe madogo hayo mi nitapita mlimani sawa baba bbami ntapita mlimane nye nendeni naroboti mtazama huko line ghara lilipokuja nuh akaona kabisa mtoto wake haponi akamwambia mwenyezi mungu mwanangu yule mungu alimwambia yule sio mtoto wako yule ni mtoto sio mwema innahu amalun ghairu saleh sasa huyu anayefikia kipindi cha kuruka ukuta na kukimbia au kufungua gete au kufanyaje huyo sio mwema na wakati mwingine foundation na msingi ulioweka kwa watoto wako sio mzuri uliwapa uhuru akiwa wadogo yule mama siku moja mfanyakazi alikuwa anapitapita anaenda ku, ku, kutupa yale yalematakataka nje yule bwana habari nzuri kawitabbasaizzur unakaa ap ambi ndio banami kuna mtotoumu ndani nimempenda sana lakini naona itakua ngumukuingiadani siku nyingine nitakuja ukitaka kitu nitakusaidia msihana wa kazi kama, warifu, kama wada yao anapokuja kufanya kazi subhana allah hata stara pia yuko tayari kwa pesa mbona pesa mbona yenyewe ni kubwa kuliko hata uatao mshahara akaingia ndani alivyotoka siku nyingine akakutana naye akaambia bas yule mama akiondoka niambie tu nije nitakuja sawa simu akachukua namba ya simu akamaliza akaondoka kweli mama alivyotoka akapigiwa simu yule msichana yule bwana yule akaja akaambia yule msichana akalala mdendanienda tukalala alivyokwenda hakuona kitanda hakumwona mtoto allahu akbar allahkba anayezungumza kisahii ni shekhe maarufu na anaaminiwa na kisa kimetokea wakiia mara mbili yule bwana kashindwa kufanya zinaa na yule mtoto yule bwana kajiuliza hivi kuna nini mbona mfanyakazi namuona yule yule mtoto simuoni. siku moja kamambia, basi naomba na simu simu mama akapewa ya akampigia Femi ni ni fulani fulani fulani fulani na flani, flani, flani. nilikusudia kufanya kitendo kibaya na na binti yako na kwa sababu ilitoka naye bila kuvaa hijabu nikamuona nikamtamani akanivutia ikawa kwamba siwezi isipokuwa nifanye naye mambo ya machafu na yule binti yako lakini wallahi walla neaaako mara tatu nasimwoni yule msichana umefanya nini akamwambia mimi kila siku asubuhi nafanya adhikari za asubuhi na mchana na naiweka nyumba yangu na, na, na, na, na vilivyomo ni, ni wadia ni amana kwa mwenyezi mungu subhanahu wa taala basi akamwambia siku nyingine ukitoka na yule msichana mvishe hijab waislamu hii ndio athari ya dua sio hii tu dua imefanya mengi waislamu ndugu zangu katika imani mwenyezi mungu subhanahu wa taala ametuamrisha ndani ya qurani tumuombe yeye pale aliposema uduuni astajib lakum niombeni nitakupeni unapohisi una matatizo usiende kwa yoyote kwanza mwenyezi mungu subhanahu wa taala mwambie mungu una matatizo gani kwanza kabisa wengi anapopata tatizo hata kwamba aombe mungu amtatulia ile tatizo anaangalia nyumba ya gorofa iko wapi yule bwana asiletajiri sana ukienda kwaka atakusaidia kwanza nenda kwa mungu rudi kwa allah subhanahu wa taala mwenyezi mungu muombe mungu waislamu hatuna utamaduni yani wa dua si sio waombaji waislamu wallahi sio waombaji kwa nini nasema hivyo ukienda amaka wakati wa hija كنزير المواطنين لاستجابة، زير سهيمو أمبازو كسمامة، متوهم البقرة، سورة البقرة، سبحانه وتعالى غفر له من تقدم من ذنب وما تأخر، متوهم كسماء أنا, أنا سمامة، مواطن سورة البقرة. mwenyezi mwenyezimgu leo ukienda waislamu ukifika pale nakambia ah, ombaomba uh, tu arfu tuwezetu tunachelewa hapo ah. umeenda maka kwa ajili ya kufanya ibada pia waambiwa unachelewa waislamu dua ina mambo makubwa angalia mwenyezi mwenyezimngu subhanahu taala anasema wa idha salaka ibadi anni fainni qaribun ujibu dawata dai idha daani tusione haya matatizo tunaokuwa nayo kuna sehemu tumekosea wallahi ndugu zangu hatuna dua sisi wakika, na uhakika mwislamu anapodumu na adhikari za asubuhi kamil sawa akadumu na adhikari za jioni kamil kitu kinachoitwa usheitani na uibirisi, haumpati hiyo haumpatihio angalia mtume anasema unaposema la ilaha illallah wahdahu wa la sharika lahu lahu lmulku wa lahu lhamd yuhyi wa yumit wahuwa ala kulli she n qadir mara mia moja kwa siku sheitani anapokuona anakimbia atja masoaba walibeba milima sahaba, wa wamasoaba walidumu na haya madogo haya waislamumasoaba walidumu na haya mafundisho ya mtume sal llahu alaihi wasalam na uhakika wa mwanamke yoyote au mwanaume ukadumu na hizi adhkar asubuhi na jioni kila siku kila siku mpaka ukazizoea hauna baraa litakalokupata labda liwe ilio baraa mtume mwenyezi aamwenyezimngu anataka kukunyanyua daraja akuangalie utasubiri ama hautasubiri basi ndugu zangu katika imani mwenyezi mungu subhanahu wa taala anamwambia mtume salallahualehi wasalama waja wangu watakapokuuliza kuhusu mimi id slk ibadi anni waambiye fainni qaribun wanasema katika aya za qurani zilizoshuka katika aya za qurani zilizoshuka waidha salk waysluna waysluna waysalunak mara nyingi mungu anamwambia qul qul qul ukisema qurani sehemu ambazo mwenyezimngu amekuja kutoa majibu alimwambia mtume sema sema sema yaslunaka ani lhamri yaslunaka ani ruh yasalunaka anni zote zilizokuja mtume mungu anamwambia mtume sema lakini katika swala la dua waislamu katika swala la dua mungu hakumwambia mtume sema mungu alimwambia wa idha salaka ibadi anni mungu ali moja kwa akasema niko karibu ni kama vile ukiingia ofisini mtu akaja kutafuta mtafuta bwana suleiman yule sekrtari wako hajajibu ushafungua wa mlango niko hapa mara nyingi hiyo inatokana na yule mtu aliyekuja kukuulizia azizun indak yani ni mtu mtukufu kwako muheshimiwa kwako mtu nayempenda ndio mwenyezi mungu jalla wala katika mlango wa dua muislamu anaponyanyua mungu amefungua mlango akasema sio so useme ha. niko hapa waislamu katia aya hii mwisho kabisa mungu alitoa mashariti mawili mungu alitoa mashariti mawili akujibiwa dua akasema waidha salaka ibadi anni faini qaribun ujibu daawat dai idha daani muislamu yoyote mwanadamu yoyote akiniomba dua ntamjibu kisha sema falystajibu lii walyuminuu bi laalahum yarshudun ngariyamwenyeziungu kama wanataka kujibiwa dua zao falia sajibuli kwanza na mimi maamrisho ya qurani kwanza wayafuata eohii wavaa suruari yako inatoka hapa mpaka kariakoo imani ya kukata suuari ya kupunguza tena mtume akukwambia hukate yote basi angadoa hata kwenye fun, kongo mbili za miguu imani iyo huna kuna mtu anaingia msikitini kadvaa jezi lake la portugo lina msaraba hapa kwenye kwenye kifua chake chakee roho wanasema ikwa upande wa kushoto aingia nayo msikitini allahu akbar adhamu ma yubadu bighairi llahi asalib kitu kikubwa ambacho kinachoabudiwa duniani kwa sasa bila yaani kinachoabudiwa bila ya mwenyezimgu subhanahu wa taala ni msaraba waingianao msikitini imani hiyo pia hatuna majezi ya brazili watu wanaropa mapesa jezi oh, hii original bwana nima hii original kavaa jezi na msalaba miwili jezi ya brazili angalie wauchache wow, yaani kulingana na jinsi lile kanisa lilivyoingia jezi ina msalaba hii miwili kwakwa mmoja ndugu zangu katika imani wallahi tumwogopeni allah subhanahu wataala mungu asema mkitaka niwajibu wajibu faliyestajibu lii kwanza mjaa muhammad waambie waitikie sheria yangu sheria ifanye kazi nyumbani kwako watoto wako hawaswali wanakula ugadi wako wewe kwa nini usiwaambie waswali watoto hawaswali binti yako havai hijabu na wewe uko hai na uulizi ulizi kwanini uvai hijabu nini tena mzezza watoto hao wamenishinda Ah, ukiangalia sana unakuta chakula cha watoto wako nguo za watoto wako wananunuliwa na mama anayeshinda anafanya biashara ya huko baharini bahalinifro sio wewe ingekuwa wewe ndi unayinunua kwa nini binti yako sitia amri yako kwa nini kwa nini mtoto asiswali alfajiri waamka unaenda kuswali allahu akbar una watoto wako karibu watatu wanne watano wamebalegh na wako ndani unaswali sasa waislam mariam wakati uko tumboni mwa mama yake mama yake alikuwa anamwomba mwenyezi mungu kwamba kitoto hiki kitakachokuja kiwe kiwechema dua ina ina, ina ina kazi kubwa sana ndugu zangu kisha ndugu zangu walyuminub well, waniamini mi mungu mpaka hivi waislamu tupo hapa hapa msikitini lakini kweli hatuamini ule ukubwa allah wa allah subhanahu wataala yaani kama hivi من سمت تستنجنزة فمية والله سيركالي تسمم ياني وين تويوة تويما تستنجنزة فمية أزيد أقول قولي هذا وأستغفر الله لي ولكم وعن سائر المسلمين والمسلمات فاستغفروه إنه هو الغفور الرحيم وهو البار الكريم