الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على أشرف الأنبياء والمرسلين سيدنا ونبينا محمد وعلى آله وصحابه أجمعين أما بعد تكيه تنزنقم زيا باذي أتيبا زم ذنبي تنزنقم زيا يا قوانزا ندوا تكزنقم كسانا نتكوى كمبوشا من بمينجي سانا نا دوا يا بيدي مجاهدة النفس دازيما ويشيكي نفس nafsi zetu laini sana nyepesi sana na hasa katika zama hizi za fitna zama za mtihani ndugu zangu napozungumza hivi nakusudia kwamba kuacha dhambi uliokuwa unaifanya sio kazi rahisi kuna mtu ni mvuta sigara kuna mtu ni nimvuta bangi kuna mtu ni mlevi kuna mtu kazi yake maneno kuwasema watu anakula nyama za watu kuna mtu pesa kuitoa ngumu eh? yaani kuchukua mfukoni kwanza naiangalia tena nafumba macho kuitoa ila sione nafsi ngumu sasa katika kutibu madhambi haya ndugu zangu mujahadatu mujahadhatunafsi lazima tusikamane na nafsi tuipigane pgatupigane na nafsi veta kubwa ndugu zangu katika iman nafsi masoaba ili waliliwezawlla e, masohaba waliweza kuishika nafsi nafsi wallahi ukiiendekeza nakutia motoni na hili ndio linalotokea kwa sasa hivi inna lnafsa la amaratun bisur nafsi inaamrisha vibaya masoaba alimuuliza wa anta ya rasul llah asema yeye na mimi sheitani sazingina nishawishi lakini mwenyezi mwenyewezi mgu kam, kam, kam, kam, kamfanya dhalili mpaka ananifuata hicho hicho mtume alipata msaada wa allah subhanahu wataala na sisi tu, nafsi zetu zikinyooka nafsi yaku ikawa laini kuhifadhi qurani na sunna ukawa huna pingamizi wewe katika dini basi nafsi umeiweza wallahi nafsi unaiweza mwanadamu anapokufa anaomba mambo mawili japokuwa inakuwa hamna muda tena anaomba arudishwe jambo la pili anaomba akisharudishwa atafanya mema bimana nafsi yake ataibana mpaka ifanye mambo mema masahaba walitoa mambo mengi walitoa mali zao wakazitoa familia zao wakazitoa nafsi zao yaani khayali ukisoma maisha ya masohaba katika kuutetea uuislamu khayali yani ni kitu akiingia kilini wakati mwingine naposoma masahaba katika kuitetea hii dini ya allah subhanahu wataala mpaka ifikia hapa lipofikia wavaa na kazi nakofia waitwa wewe ni mwislam dini haikufika hivi hivi waislam dini ya allah subhanahu wataala haikufika hivi hivi mujahadatunafsi tuna, tuna makosa mengi tuna kasoro nyingi katika nafsi zetu miongoni mwa kasoro tulizokuwa nazo niko nikuto kuichukulia hii dini nhuoni yani kwamba ni kitu cha thamani ulichokuwa nacho wallahi waislamu adhamu ma fi nafsika atauhid jambo kubwa ulilokuwa nalo ndani ya nafsi yako ni kujua kwamba mungu ni huyu mmoja kuna watu wanajua wa mungu ni watatu duniani kuna watu wanajua ng'ombe ni mungu kuna watu wanajua uchi wa mwanaume au mwanamke ni mungu wapo watu wao saivi usishangae kuna watu kezi yao ni kwenda makaburini wanajua kule kwenye, kwenye makaburi ndo kuna nufaisha na ndo kuna dhuru wewe leo hii wajua kwamba mungu ni mmoja hana mshirika hadha adzamu ma fi nafsek yaani hili ni kubwa katika mambo yenye thamani uliokuwa nayo wewe kilichofuatia ni wewe ufanye ibada tu mtuma alimtuma muadhi kwenda yemen akamwambia We unawaendeaahukitab jambo la kwanza utakalowalingania walingania wajue shahadatu an lailaha illallah waana muhamada rasulullah basi pigana kwanza hiyo waijue la ilahaillallah ndugu yangu ijue lailahailallah sio kama tunavyojua sisi wengi hapa hatujui la, la ni radhi nombeniradhi somatusi tazungumza ule ukweli so utandawazi hapa tukisimamisha mtu tumwambie tutajie nguzo za la saba szaafusharti za za lailahaillallah saba hazitaji mtu hapa labda wachache ambao wana- wana- wanaona wana uchungu wa la ilaha illallah tumsimamishe mtu hapa tumwambie tutajie nguzo za la ilaha lailahlllah hajui utasimamisha jihadi wewe waislam jiadi itasimama hapo hakuna bwana tusidangayane wallahi tusidanganyane haisimami hapo sharti za hujui mwaquraishi walikuwa ni waarabu wa islam sawa mwaquraishi walikuwa ni waarabu na neno ya la ilaha illallah jepesi ndo kiarabu chao wakijua kwa nini walikataa ka ufikirie kwa nini walikataa kusema na wakampiga vita mtume wakataka kumuua na wakamfukuza maka kwa nini kua unajua la ilaha illallah jamani katika sarte za la ilaha illallah alilmu lazima ujue nini maana ya lailaha lalla ujue alilmu waislamu wengi hatujui waislamu wengi hatujui ikiwa hatujui mujahadatunafsi kuishika nafsi iache madhambi tutaweza vipi leo hii ukifungua facebook fungua mpiga mziki mmoja tu mashuhuri hapa tanzania mfungue tu ukishamfungua angalia ile peji yake wanaomfuata katika ule mziki ni wangapi sawa eh? ni wangapi utakuta kama ni wachache milioni nne milioni tano fungua youtube mambo ya kisasa hayo sindio mambo ya kisasa ya. fungua hiyo youtube ukifungua youtube andika mcheza mziki wa ufaransa uingereza tanzania kenya uganda fungua angalia ni watu wangapi wanaofungua clip yake ukikoza sana wa bilioni tatu bilioni nne leti kama tungekuwa na uwezo wa ile milioni nne milioni tano bilioni moja bilioni mbili kuangalia tungekuta waislamu ndio wengi waislamu tunataka tuingie peponi kwa hali hii tutaingiaje Kwenye mitandao kuna ma, ma, kuna website nyingi za kiislamu kuna mafundisho mengi ya kiislamu kwenye facebook kwenye Twittera, kwenye google kwenye kila kitu kuna blog nyingi za dini za uislamu ukiingia utakuta kwa wiki wameingia watu wawili watu watatu sharti za lailahlllah sharti ya kwanza alilmu sasa hivi dunia imefunguka dunia, dunia siju nisemeje dunia iko kiganjani hapa dunia iko hapa wa waislamu ukitaka elimu inakufuata chumbani kwako kwa kifurushi cha mia mbili narudia tena dunia imefunguka ukitaka umsikilize shekhe bunbazi au sheenani sijui wapi anakufuata chumbani kwako anakuja we wavaa samaha tu k zako usiwakele watu na sauti kisha unakaa unatulia unakunywa vitu taratibu shekh anasherehesha anatoa mifano anafundisha alhamdulillah alhamdulillahda ikwa sijui wako hapa mskitiatiashehewako wapo lakini akiweka darasa hapa watakuja watu wawili siku ya kwanza siku ya pili hamna mtu nenda kwenye maskanikuta watu sarainiarubaini nenda kwenye wanaponyesha mpira boli sawa Eh, enda wanaponyesha bori wangine wanafia huko huko kweli jamani kweli jamani sharte za la ilaha ilallah alilmu lazima ujue utajua vipi nyanja za kusoma zimeenea kwa wazee vijana na watoto na wanawake madarasa yamejaa kibao fungua lhidaya kutamihadhara mingine hata ukienda madukani huipati ipo fungua sijui mwanachuoni utakuta mpaka na vitabu juhudi za watu katika kufanya tarjema ya vitabu safari hii tumefungua mtandao nadhani website yetu inakamu mwaka wa pili islam house itakuletea lugha mia moja na sita zinafanya kazi kituruki kifaransa kiingereza kihispania kiswahili mandingo lugha zote za dunia mia moja na sita zinafanya kazi ingia kwenye lugha yoyote unayojua wee kiingereza haya fungua angalia amehadhara makala mbalimbali vitabu nini ndugu yangu katika katikaimani kweli safarii imefikia kipinda hatujui nini maana ya la ilaha illa allah kweyo ndugu yangu katika imani dawa nyingine ya kuacha madhambi mujahadatunefsi lazima nafsi tuishike tupigane nayo ituamrishe mambo mema tuiamrishe tuibane waislamu kuamka kwa alfajiri kwacha ile sita kwa sita na kiyoyozi kuja msikitini kulio mbu kwenye miguu sio jambo dogo na so, ndio maana wengi wanashindwa sisi hapa alfajiri hatuko hatuko hatuko hivi rathina, kidogo, na, hatuko hivi hivi labda ni hapa waislamu radhi kidogo nimechelewa sasa tuko wapi wanawake wasolia wa nyumbani na sisi wanaume psalia wa nyumbani wakati wa maswaba mtu alikuwa akichelewa swalatumaktuba swalatul jamaa akichelewa swalatuljamaa anazunguka mji mzima kutafuta sehemu anaposwali aipate ile jamaa waswali ndani mtume anasema nilitamani kuamrisha mtu aswalishe nafasi yangu nitoke na moto nichome nyumba za wanaume wasiofika wa msikitini ewasali nyumbani mii niwaambie wanawake ambao wapo na watakautusikiliza mume wako akiswali nyumbani mwambie mume wangu unavofanya hivyo ni makosa nianda kaswalio msikitini mwambie tu hiv kwa hiyo ndugu zangu katika dawa ya kuacha madhambi ni kupigana na nafsi yako vijana hivi wanavaa modo vijana hivi wanavaa nguo zina yani mtu kavaa yani kijana wa kiislamu mashaallah bosa nguvu safi yani ni kijana ambaye ukimwona mashaallah tabarakallah hakuna lichomnyima mungu wamkuta kavaa ndada ztu wakislam wanaovaa wamkuta dada dadawa kiislam mashallah hakuna kila kitu hiyo nguo kavaa king'amuzi a kingamuzi kakikunjia kwenye chupi hiv unajiuliza hivyi huyu anataka nini asamu nadeda zatu nawafikishia ujumbe kwamba lit ingelikuwa kuvaa uchi ndio kuolewa basi wanawake wa masaluni wote wameshaolewa lakini wako apa ni ufuska tu ndugu zangu lakini pia ujumbe huu niurudishe kwa wazazi kwamba hawa mabinti wana, wamezaliwa wana wazazi hawa mtume anasema kullukum rain wa kullukum masulun an raia wote ni wachungaji nyumbani na kile mmoja ataulizwa alichokichunga ni nini baba utaulizwa sasa uandaye majibu na mwisho kabisa ndugu zangu ambayo itakulizungumzia katika hii kinga ya madhambi ni marifatu awaqibu ldhunub mwislamu anatakiwa ujue mwisho wa madhambi ni nini yaani mimi na zini saifi sawa jamani mungu aipishie mbali mimi nazini seifi hivi nikishazini zini mwisho nikisha wangu ni nini pale pale kuna mambo matatu kizini jambo la kwanza ni hadi ya mwenyezi mungu subhanahu wataala leiti kama sheria ipo ya kiislamu ukizini kama ni kijana haujaoa unatakiwa upigwe bakora mia moja bakora mia moja nauhamishwa mjini mwaka mzima upelekwa mikoani uko wapi aya Hai, hiyo haipo tuje saifu ukizini pale arshi ya mwenyezi mungu inataka kutikisika kwa ile dhambi ilivyokuwa kubwa mwisho wake nini pale aya kuna kupata janga la maradhi ndugu zangu katika nakupata mimba ndio, kabza, ndio kabisa mtihani ndo kabisa watoto wa zinaa wamezidi wamejaa kwa sababu ya zinaa na kwa sababu hatufikirii kwa nini tunazini unapopata mtoto wa zinaa jambo la kwanza yule mtoto sio wa baba yule mtoto ubini wake unarudi kwa mama jambo la kwanza jambo la pili yule mtoto haki ya mirathi ya baba ameikosa ni juu yako wewe jambo la tatu mwanadamu m- m- m- m- yoyote anaji, anajifahari kwa baba mimi ni mtoto wa, wa mzee fulani mimi ni mtoto wa mzee fulani ah, familia ya mzee fulani ile ah damu yake kabisa fahari ya mtoto uongo kweli jamani yule mtoto wa zinaa anajifahari mimi ni mtoto wa binti fulani ukawa unarudi kwa mama siku ya kiama utajibu ni haki ya mtoto na ataidai kwa mwenyezi mungu utafanya nini kawaida mtoto ndio maana kuna mirahi ukiangalia watajiri wengi wamerithi kutoka kwa baba mtoto wa zinaa baba akifa yule ambaye ndo maji yake hata sindano hatakiwi kuchukua wewe sikua kiama nini au waona zinaa ni raha eh? waislamu wa tanzania tumwogopeni mwenyezimungu mtu anaoa kwa laki moja unaoa kwa laki mbili kuna watu wanaoa kwa milioni hamsini yaani mtu anafanya kazi miaka ishirini anatafuta mahali acheni bwana kwa nini uzini kwalipi mimi sina mke sina pakukaa wee unakaa wapi unakula wapi hata ya utajiri ndugu zangu katika imani ni kuoa usilani utatajirika ukiwa mwenyewe utajirika, utajirika vipi ebu angalia katika takwimu sensa ni matajiri wachache ambao wa aona wake kwa sababu mungu ametoa ahadi mwenyezi mwenyezimngu anamtajirisha ahadi ya mungu haipigi chini inyakunu fuqara yughnihimu llahu min fadhli kama ni mafakiri mwenyezi mwenyezimgu atawatajirisha kwa fadhila zake sio kwa kazi yako wewe kuna watu wakati kabla hawajaoa hata pakulala hawana baada ya kuoa kapanda nyumba yake nyumba ya pili nyumba ya tatu magari nakla wasairi wanasema hivi kila penye mafanikio nyuma yake kuna mwanamke mtume alayhi salatu wassalam angeendesha vipi dawa kama bibi khadija asingekuwepa kwa nini uzini sasa kwa nini maajabu makubwa wa waislamu sasa hivi pia kamba ya uzinifu wamechukua mpaka waliooa tashangaa eh? sasaush ah, anasemaje mbona yule babu anajulikana na nyumba ndogo tatu nyumba mbili nyumba nyumba ndogo tatu nyumba ndogo nne madereva a marori kila kituo kuna nyumba ndogo tatizo likwa ina lillahi wainna ilahi, wa ilahi rajiun mi nasema hivi aliyeoa akazini sheria ya kiislamu ingekuwepo basi ingekuwa ameshauawa siku nyingi yaani mtu ambaye kaoa alafu ni mzinifu anatakiwa hukumu yake auawe ya Apigwe, apigwe mawe mpaka afya lakini pia kwa sababu hakuna sheria ya kiislamu hapa kwetu twamwambia hivi oa mke wa pili a mke wa tatu oa mke wa nne usiseme mke wangu hataki sheria haikukuamlisha hai wewe umwombea ushauri mke wako bora tuutimize kwamba utawafanyia uadirifu basi kama hautafanya uadirifu pia utakuwa umeingia katika madhambi makubwa utaingia motoni zangu katika imani mwisho wa ushirikina ni nini kwa wale ambao wanaofanya shirki watu wanaenda anendaula makaburini wanachinja wana- wanavunja nazi wanafanya wanavaa mailizi viunoni you know, miguuni wapi wakutakijitoto kichanga wallahi mtoto mchanga miaka miwili mwaka mmoja miezi sita macho ya watu tumkinge alipokuwa tumbonikakingwana nani wee ule mkinga jamani mwislamu anapokufa na alikuwa ni mshirikina hakutubia mungu hawezi kumsamehe kila anayefanya dhambi kabla ujaifanya fikiria mwisho wake ni nini angalieni jamani mwisho wa madawa ya kulevya ebu angalieni jamani sehivi teja teja anaiba pazia anafika sehem akiona pazia amna watu anachukua pazia anaondoka umeibani ndalaasijii nini vitu yani j mwisho wa madhambi tuangalie mwisho wake nini hatima yake nini ndugu zangu mwisho kabisa niwahusie kuwa na marafiki wema niwahusie ndugu zangu na kuihusia nafsi yangu watoto wetu tuangalie marafiki zao ni wakinanana makosa mengi yanayotokea madhambi mengi mmomonyoko wa maadili baina ya vijana ni kutokana na wale ambao wanaotembea nao marafiki zao wakati mwingine mpaka na shule ambayo anayosoma kuna shule maarufu kwa sababu kwa maarufu kabisa shule ile bwana ni bangi tup wachukua mtoto wako wampeleka pale z shule kwa wasomaji zipo ama hazipo waislamu shule inajulikana ilpale bwana ah, ni zinaat kila msichana na glrend naboyre wachukua binti yako wampeleka pale wewe ndio utajibu kwa mwenyezi mwenyezimngu subhana wataaa mtoto wako wakkijana wamwona kabisa masha allah kijana wako umemlea vizuri umejitahidi kila kadiri ya hali na mali akifika wa umri wakubalih anaharibika nyumbani anafika usiku harari nyumbani wewe kama baba unajifikiria kwamba, kwamba mtoto huyu kaharibika kwa sababu gani su marafiki wabaya kuna wengine wanahefadhi qurani wamehefadhisha qurani wakahifadhi baada ya kufika umra wa kubalih huyo akaharibika ikawa tena hana maadili ya uislamu kwa hiyo ndugu zangu katika imani marafiki ndugu zangu siku ya qiama katika watu watakaojuta mtu atajuta kwa nini mtu fulani nilimfanya li kuwa rafiki yangu tumwombe allah subhanahu wataala atusamehe kwa madhambi yote tulioyafanya ناومبى نراضي في يا كوليفوش خطبة ناومبى نراضي زينا ناومبى نراضي لكنى مانهوا هاي نروز نقوم زا نيزاودي كونو نومبا أتنو نايا الله سبحانه وتعالى أيحوك إباده نهيو نكافر يا مذنبيت ربنا آتنا في الدنيا حسنة في الآخرة حسنة وقنا عذاب النار وعذاب القبر وعذاب الفقر نظر إلى وجه الكريم اللهم ارض عن الخلفاء الأربعة الكرام وسائل أصحاب رسول الله صلى الله عليه وسلم اللهم أرنا الحق حق وارزقنا اتباعه وارنا الباطل الباطل وارزقنا اجتنابه وصلى الله على سيدنا محمد وعلى آله وأصحابه وسلم والحمد لله رب العالمين