الحمد لله الحمد لله رب العالمين القائل في كتابه المجيد الم تر ان الله سخر لكم ما في السماوات وما في الارض واسبغ عليكم نعمه ظاهره وباطنه ومن الناس من يجادل في الله بغير علم ولا هدى ولا كتاب منير احمده سبحانه الذي عنده علم الساعه وينزل الغيث ويعلم ما في الارحام وما تدري نفس ماذا تكسب غدا وما تدري نفس باي ارض تموت ان الله عليم خبير واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله بلغ الرساله وادى الامانه ونصح الامه صلى الله عليه وسلم وعلى اله وصحبه اجمعين اما بعد ايها الناس اوصيكم ونفسي بتقوى الله عز وجل فقد فاز المتقون نغوزانقو اسلام بعد يكمشكور الله جل جلاله نكم صلية محمد صلى الله عليه وسلم خطبة يتوى ليه باذن الله الكريم تتكوم بشانا موضوع مهم سانا وموجب وشريع أو كموجب وكتاب شاء الله سبحانه وتعالى نما فندشو يمتوم محمد صلى الله عليه وسلم عنواني انا سيما ونعمة كو عذاب أو متسو أو كو لغة مشهورة ليزوية تنسيما تغيير النعمة إلى النقمة كبدلك ونعمة kuwa mateso au adhabu ndugu zangu wa islam kwanza kabisa nianze kwa kusema hivi sasa vyombo vya habari vyote kwa jumla katika nchi ya kenya vinaangalia tarehe nne na jumla ya kuzungumza kwao ni sauti inayotoka ikisema amani amani katika nchi hii na mimi sitoacha pia kuwaambieni ndugu zangu wa islam amani na utulivu ni miongoni mwa vitu muhimu anavyovihitajia mwanadamu hata kuliko kuhitajia hewa kwa sababu inapokosekana amani ibada itakuwa ina matatizo kunapokosekana amani biashara hazitofanyika kunapokosekana amani elimu ya watoto wetu itakuwa ni matatizo kwa hivyo juu yeyote mwito huo ndugu zangu wa islam tusiupuuze tukiondoka katika nukta hiyo الله سبحانه وتعالى أن سيما سورة النحل آية يمي موجة نكم من بعد أعوذ بالله من الشيطان الرجيم. أسيما الله سبحانه وتعالى وضرب الله مثلا قرية كانت آمنة مطمئنة يأتيها رزقها رغدا من كل مكان. فكفرت بأنعم الله. فكفرت بأنعم الله. فأذاقها الله لباس الجوع والخوف بما كانوا يصنعون. نيني معنى يا آيهين لقوسان وإسلام. أنا سيما وضرب الله مثلا qaryatan kanat aminatn mutmainatn na allah subhanahu wa taala anakupigieni mfano wa mji au nchi ambayo kwamba nchi hiyo ilikuwa iko katika amani na utulivu allah subhanahu wataala anawapigia waja wake mfano mfano wa mji au nchi ambayo kwamba ilikuwa iko katika amani na vile vile na utulivu yatiha riskuha raghadan min kuli makan ikiwajia watu wa nchi hiyo riski iliyokuwa wase kwa wingi kabisa tena inayotoka katika ski sehemu watu wa nchi hizo watu wa miji hiyo hawakupenda kufurahia amani aliyowapa mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wa taala wala utulivu hawakupenda kufurahia rizki ambayo mwenyezimngu subhanahu taala amewakunjulia inayokuja kutoka kila pahali fakafarat bianumillah wakazikufuru necma ambazo zinawajia ambazo ni nema za allah subhanahu wataala kwa hivyo mwenyezi mwenyezimgu naye faadhakaha llahu libasa ljui mwenyezi mwenyezimgu baada ya kuona watu wamekufuru amani wamekufuru necma ya kujiliwa na rizki ambayo inakuja kwa wingi kabisa kwao wao basi allah anasema faadhakaha llah libasa lju akawavisha mwenyezi mwenyezimgu subhanahu wataala watu hao watu wa nchi hizo vazi la njaa walkhaufi na wakavishwa vazi la hofu bima kanu yasnaun na haya yaliyostahiki kwa sababu ya yale ambayo walokuwa wakiyatenda ndugu zangu waislam allah imekuja yani qurani imekuja mara nyingi tu tunakuwa ni wenye kupigiwa mifano na tunapigiwa mifano na allah subhanahu wa taala ili sisi tupate kufahamu kipi kitakachojiri baada ya mifano hiyo iwapo tutapuuza na ndiyo mwenyezimngu subhanahu wa taala akatuambia law anzalna hadha lquran ala jabalin لرأيته خاشعة متصدعة من خشية الله وتلك الأمثال نضربها للناس لعلهم يتفكرون وتلك الأمثال من يزمكو أنا زنقمزة كيش أنا توامبيا نهيني مفانو أمبا يقوامبا ونايو بيجي وواتو ونايو أليزي وواتو لعلهم يتفكرون إلي وباتي كتي أكليني kwa hivyo mwenyezi mungu ametupigia mfano wa nchi au mji ambao ulikuwa una amani mji ambao ulikuwa na utulivu mji ambao ulikuwa unapata riski yake kwa wingi kabisa inayotoka kila mahali lakini watu wake walipokufuru nema hii ya allah subhanh wataala faadhakaha llah libasa ljui mwenyezimngu akawavisha wao vazi la njaa kwa sababu wamekufuru kitu muhimu katika necma za allah subhanahu wataala wlhaufi na wakatoka katika amani wakaingia katika hofu bima kanu yasnaun kwa sababu ya yale waliyokuwa wanayatenda ya nyingine katika sura ibrahim aya yai الله سبحانه وتعالى نتوانبيع ألم ترى إلى الذين جي هكواونا والي أمباو بدلوا نعمة الله كفرا وليبدلش نعمة يا من كوكوزي كفورو. كنا أمباو من أمي كتك أرضه لكن وكبدلش نعمة يا من سبحانه وتعالى كوكو وأحلوا قومهم دار البوار na hao ambao walisimama kusaidia watu katika kukufuru nema za mwenyezimgu wakawa ni wenye kuwafikisha watu wao katika nyumba ya maangamizo mwenyezi mwenyezimgu hakuwasaza wala hakuwawacha aliwaangamiza wote kwa jumla kwa hivyo ndugu zangu waislam nnachotaka kusema sisi ni waislamu sisi ni binadamu sisi ni watu ambao mwenyezi mungu ametupa akili tusije tukaitikia mwito wa watu ambao watakaotaka kuleta vurugu kwa njia moja au nyingine iwapo tutawatii kwa hilo basi tujue ya kwamba hasara itakuwa ni ya kwetu wala hasara haitokuwa ni ya kwao tunazungumzia kubadilika kwa nema kuwa adhabu ni zipi necma ambazo tunazikusudia ndugu zangu wa islam zilizowapelekea watu kuwa ni wenye kupata adhabu baada ya kuzikufuru necma hizo kabla sijaeleza unapofungua katika suratu luqman allah subhanahu wa taala anasema alam tara ana llaha je nyinyi wanadamu hamuoni ya kwamba mwenyezi mungu subhanahu wataala sahara lakum ma fi lsamawati wa ma fi lardh amewasahilishieni nyinyi vilivyoko juu mbinguni na vilivyoko katika ardhi hii alhamdulillah tangu mwenyezi mwenyezimngu alipoumba mbingu na ardhi mbingu hatujaziona hatu zikipasuka pasuka na zikiwaangukia binadamu allah ameziweka na kuzisahilisha kwa ajili yetu sisi wanadamu wala hatujaiona ardhi imepasuka pasuka watu wakawa ni wenye kudidimia je hamuoni ya kwamba mwenyezi mwenyezimgu subhanahu wa taala amewasahilishia nyinyi wanadamu vilivyoko juu mbinguni na vilivyoko katika ardhi hii wa asbagha laikum nicamahu kisha mwenyezimgu akawakamilishieni nyinyi wanadamu necma zake miongoni mwa necma hizo allah anasema dhahiratan nyingine ni ziko waziwazi wazi zinaonekana na nyingine ni batina nyingine zimefichika lakini pamoja na haya yote mwanadamu amekuwa ni wa kwanza khasimu mkubwa wa mwenyezi mungu subhanahu wa taala na ndio mungu akasema waminannasi man yujadilu fi llahi l l wala h la kitabin ui kunapatikaniwa baadhi ya watu ambao baada ya kutambua nema ambazo ni za dhahiri na nema ambazo ni za siri kwao wao wao wakamjadili wakabishana na mambo ya mwenyezi mungu subhanahu wa wataala pasina kutumia akili wala kutumia kitabu ambacho kilicho na nuru yani urn hawatumii elimu wala mwongozo wala hawatumii kitabu yani quran kwa hivyo ndugu zangu wa islam hapa ninachotaka kuwakumbusha ni kwamba allah subhanahu wataala amekwisha kutukamilishia nema zake nema nyingine ni za dhahiri necma za dhahiri jiangalie wewe mwenyewe kila kiungo ni katika necma aliyokupa mwenyezi mwenyezimgu miguu yako ni nema umetoka nyumbani umefika msikitini kwa amani na salama mikono yako inayokusaidia akili yako ni mwenyezi mwenyezimngu amekupa nema ya macho umepawa nema ya maskizi wakati kuna watu sahizi wanatambaa ni viwete hawawezi kuja msikitini jua ni kale wakati kuna wengine wanatamani wasikilize kunazungumzwa nini lakini hawasikii kwa sababu ni mabubu ni, ni viziwi kuna wengine wamekosa nema ya kuzungumza wanatamani wajiexpress wajieleze lakini ni mabubu subhanallah kwa hivyo necma hizi za dhahiri sote tujiangalie kila mmoja anayo na nema ya siri ni nema miongoni mwa nema kubwa ya iman