ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله يا ايها الذين امنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن الا وانتم مسلمون يا ايها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحده وخلق منها زوجها وبث منهما رجالا كثيرا ونساء واتقوا الله الذي تساءلون به والارحام ان الله كان عليكم رقيبا يا ايها الذين امنوا اتقوا الله وقولوا قولا سديدا يصلح لكم اعمالكم ويغفر لكم ذنوبكم ومن يطع الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما اما بعد فان اصدق الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه واله وسلم وشر الامور محدثاتها فان كل محدثه بدعه وكل بدعه ضلاله وكل ضلاله في النار الله اكبر الله اكبر لا إله إلا الله الله أكبر الله أكبر ولله الحمد أيها الناس أوصيكم ونفسي بتقوى الله عز وجل فإنه قد فاز المتقون دوزانغو وإسلام هاتون شكر الله tabaraka wa taala ambaye ametuneemesha kwa necma ya uislamu akatukirimu kwa mambo mengi mazuri kwa mafundisho yaliyo bora na mwongozo uliosahihi kutoka ndani ya kitabu chake na kupitia mtume wake muhammad صلى الله عليه وآله وسلم مسيكو ينقويندا يكزنبوكا يكيشا نواتو ناوة نكوشا الأعمار طفنا عمري نكوشا نواتو تويكا نمسيكو ينكويند سيكوشاتي <سؤال> زلزو بيتا ولكن يقولون ان يكون هناك رمضان تمشي رمضان لانه رمضان رمضان لانه ولي الله تبارك وتعالى amewapa taufiq wameweza kuutumia mwezi mtukufu wa ramadhani kwa uzuri kabisa kwa sala na siam na qiam kwa kuswali kufunga na visimamo vya usiku wa qiraat lquran na kusoma qurani na adhkari mbalimbali na kumuomba mula wao خوفا وطمعا وخوف نهوك وكترجيه قاك خيري سبحانه وتعالى رمضان لمدرسه رمضان لمزرعه رمضان نتشو تكون انتو وكذلك رمضان نسهم نشاند لكفونا فونو. na kila mmoja ameingia amevuna kwa kiasi alichoweza kitu cha msingi ni kumwomba allah tabaraka wa taala atukubalie yale mema tuliyoyafanya ili tuweze kufikia katika lengo la kuwekwa saumu ya ramadhani kwa sababu lengo hili amelibainisha allah tabaraka wataala ndani ya kitabu chake pale aliposema ya ayuhaladhina amanu kutiba laikum siamu كما كتب على الذين من قبلكم لعلكم تتقون أي مليومين لفرض شيء وجوين كما ولب فرض شيء وليقوى قبلين إلى إيه متكوى وينكم الله تبارك وتعالى اِلِمْ إيه متكوى الله هيرن يولينكم نمت أماعة الفكية لنجوهين بس هو يتقوى نكتك من الفائزين نكتكوالي والي ونكفول نصيق هذا نكتك رمضان من ينجي ورمضان من كم شكور الله تبارك وتعالى نكم كبريين وتكبيرات الله أكبر الله أكبر لا إله إلا الله الله أكبر الله اكبر ولله الحمد وسبب الله تبارك وتعالى ndiye aliyetuwezesha katika hili isipokuwa jambo kubwa la kulitazama na mtu kuihesabu nafsi yake je amefika kwenye lengo la ramadhani utajuaje hilo utalijua hilo kwa kutazama alhamdulillahi katika mwezi wa ramadhani wengi wetu tulikuwa wapole tulikuwa wakarimu tulikuwa na dashasha tulikuwa na tabia njema msikitini hatutoki tukizunguka huku tukirudi kwa msikitini tasoma qurani swala za jamaa zitupiti qiamu cha ramadhani pamoja na wikri yake na mambo mengi mazuri na tumejiweka mbali na mambo mengi mabaya sasa kujua kwamba umefanikiwa ni pale inapoingia sasa siku kama ya leo na kuendelea je utarudi kule ulikotoka qabla ya ramadhani utaacha swala jamaa zitakupita qurani ndiyo basi tena qiamu hakuna ucheshi hamna mahasinu lakhlaqi tabia njema hakuna tena وكيليانا ونما بدليلك وكيلسي كوزينا وسونغمبيلي يجواي ولكن نوتي الله تبارك وتعالى موت يسليك وكتك حالك ما هي؟ نحن صلى الله عليه وسلم كت كحديث صحيح البسمة راغم أدركه رمضان ثم انسلخ ولم يغفر له. أما أمامك أمامك إِمَّا أما رمضان رمضان يكون هناك صلى الله عليه وآله وسلم فتحت أبواب الجنة وأغلقت أبواب النار الشياطين ramadhani inapoingia hufunguliwa milango ya pepo na ufungwa milango ya moto na mashayatini hutiwa masilsila hutiwa salasil hufungwa kwa hiyo wanaambiwa ya baghi lkhairi akbil wya baghi lshari aksir ewe mwenye kutaka kheri ielekee na ewe mwenye kutaka shari koma usielekee kwenye shari hiyo utawaona watu nyuso zao zina nuru watu wazuri wameingia katika ramadhani kwa furaha na bashasha na mapenzi ya dini sasa tusirudi kule ambako tulikuwa kabla ya ramadhani kweli mwanadamu ameumbwa kwa kuwa yeye katika maumbili ya kukosea lakini nakuhakikishia kwamba mlango wa tauba uko wazi kwa allah tabaraka wataala lakini ramadhani ndio kuna kila kitu sasa ramadhani yako ikiwa ina matatizo huwezi kujua mauti atakukuta lini angalia umri wako na ulivyo jana na juzi ulikuwa mtoto sasa ushakuwa mtu mziba wewe ushafike baleh au baleh umepita umeshakua ushaingia kwenye thalathini na arobaini huko au ushafika sitini na sabini unasubiri kitu gani وشيطن جنازة مستقبل يواكب بين يواكب الله تبارك وتعالى. بعد يا هاي تفاهموا بيا يا كوانبا تمافونديشو انا من تونس صلى الله عليه وآله وسلم كتكاوينزي هو شوال كفونغا ستة كتكا شوال نهايكو شرطيشو كوانبا وزي فونغي كونفولوليزو ايما بيلتات بكا صعبه او بكا بيلتات بكا كوفي كا او اولا لا ونعيزه وكفنجة نانية موزجة شوال الخميس وكفنجتين هيفا, هيفا ست ستة صلى الله عليه وسلم فايدات يا نجل زيه انا كوني كمن صام الدهر من صام رمضان فأتبعه بست من شوال أو ستا من شوال فكأنما صام الدهر أو كما قال صلى الله عليه وسلم أتكيفون رمضان كيش أكيف وتشي رمضان وسكو ستا كتك شوال بس إن كان قوام بعم يفنق وكم بعد يهيلك هي تفهم قوام بكنا مامو منجي أمبرت كبيلي يواجب كتك دينيتو نحسو كسنغتية wakati tuliokuwa nao na kipindi tulichokuwa nacho kuna changamoto nyingi ambazo zinawaelekea waislamu kuna afukari nyingi zinawaelekea waislamu kuna mambo mengi ya kuwapotosha waislamu kuwatoa katika uislamu wa wao leo hali ya waislamu katika ulimwengu na katika nchi hii kwa ujumla io katika hali ya wasiwasi na mashaka kwa sababu watu wamegubikwa wanaomemezwa na mafikira machafu ambayo hayausaidii haya uislamu bali yautia doa uislamu na kuurudisha nyuma uislamu na kuuteketeza uislamu na kuwaangamiza waislamu haya yote ambayo yanajitokeza yana asbabu yana sababu na haya tunaeleza kila mara na kwenye mikosanyiko kama hii lazima tueleze kwenye darasa kwenye mihadhara kila sehemu tutaeleza hata kama sauti inaonekana toka upande mmoja jambombalo linahatarisha usalama wahawo wenye kuyazungumza lakini dina kwa ajili ya dini wa amanata na kwa amana ni lazima watu waseme liyahlika man halaka n bayina wayahya man haya an bayina <coughs> ili afya atakayekufa akiwa katika bei na katika uwazi aangamie atakieangamia lakini tayari uwazi upo na, na aishi atakeeishi akiwa tayari ashafahamu kwamba kuna ubainifu upo lakini kukaa kimya na kuwafumbia macho baadhi ya matatizo na kuona kwamba ya nini nizungumze kwani lazima mimi hali hii ikifikia hivyo hali ikifikia hivyo tutaangamia sote لكن أنا أقول لك أن هناك أي شيء من هذا الموضوع أن هناك أي شيء من هذا الله تبارك وتعالى أي شيء من هذا الموضوع تبارك وتعالى أتم نصور. أتم نصور الله تبارك وتعالى شيء من أَتَمْ الموضوع أن هناك أي شيء وتعالى هذا الموضوع أن نقول فاهمين شو اسلام صحيح ومن يهو. هاي عندي مفهوم صحيح. نهاية مفهوم صحيح. نموجك تكوين صور ديني يا الله تبارك وتعالى. لي ولله الحمد دعاه ودعوة اهل السنة والجماعة، دعاه, دعاة دعوة السلفية في كل زمان ومكان. يردون على المخلفين، يردون على, المخل على المخالفين وعلى المخذلين. katika manhaji ya ahlisunnati waljamaa katika kila wakati na katika kila zama wao kazi yao ni kuwakosoa na kuwarudi na kuwakanya wale wote wenye kwenda kinyume na mfumo sahihi wa uislam kadhalika uwarudi hata wale ambao wameshindwa wame, wame, wame, wame kutoa wa mchango wao wa kuwarudi wenye kughalifu wakawa wamekaa kimya wakiwaacha ahlusunnat waljamaa wanapambana na matatizo mbalimbali almuhadhilun na ahadi ya allah tabaraka wataala iko pamoja na ahli sunna kama anavyotwambia mtume sal llahu alihi waalii wasallam katika hadithi nyingi zilizokuja maarufa kwa hiyo nataka kusema kwamba kuna fikra mbalimbali zimeingia katika mjitama wetu katika miaka michache kuna watu hupita wakalingania watu kwamba lazima jihadi jihadi jihadi wazungumza maneno haya haiwezekani ya jihad maneno haya ni maneno ya fitna wito huu ni wito wa fitna katika zama hizi jihad imewekwa katika uislamu kwa shuruti zake na taratibu zake na asbabu zake na njia zake na mafunzo yake kamili ukirejea vitabu vya hadithi ukirejea vitabu vya fiqhi bali ukirejea qurani yenyewe utakutana na rundo na nyingi katika ahadith bali ayat na aqwali za ahlulilmi zinazofundisha nini maana ya jihad nini malengo ya jihad zipi shuruti zake zipi adabu zake taratibu zake wakati wake na kila kitu chake hakuna ibada isiyokuwa na wakati kuna mingine aweza kuyafanya hapa na mingine huruhusii kuyafanya hapa mfano kusoma qurani ni ibada lakini huwezi kuisoma qurani wakati umerukuu huwezi kuisoma qurani wakati ukuchooni kufunga ramadhani ni ibada lakini huwezi kufunga ramadhani wakati wa shawali haji ni ibada huwezi ukenda haji katika mwezi wa mfungo sita kila kitu kimewekewa utaratibu wake swala tano zimewekewa wakati wake huwezi kuswalia dhuhuri saa tatu asubuhi kwa maana ya kwamba uislamu una taratibu zake na njia zake na mfumo wake kamili ambao waislamu wanatakiwa waufuate kwanda kinyume na mfumo huo ni fujo na fujo hiyo itawadhuru waislamu leo matukio mengi yanajiri katika nchi na nji ya nchi zetu tunawapigia mifano sisi lakini hebu tazameni nyinyi wenyewe kwa maarifa yenu na upeo wenu allah tabarak wataala waliowapa haya mambo yanayofanyika yanaleta maslahi kwa waislamu au ni dhidi ya uislamu na ndio maana siku za nyuma tulizungumza mwanzo kabisa kwamba sisi tuna mashaka na hawa watu wenye kuwalingania watu kwenye mifumo hii huenda hawa ni mapandikizo mapandikizo kutoka nje ya safu za waislamu lakini haya huwezi kuyatambua kama ikiwa kuna mambo umeyakosa