Ja, jambo lingine ashurbu kunywa mtu kuona kuonana kama ili jambo lizito inawezekana mtu pengine kujua kwamba kunywa wala kwenye swala Akasawa, chupa chake hili mtu anapokunywa ndani ya swala swala yake ni batil sawa jamani jambo lingine katika mambo yanayobatilisha swala jamani ni inkishafu laura ni uchi kuonekana yale tuliozungumza mwanzo ba mtu anaswali lakini katika swala tunavyojua kwamba sheria imeweka uchi wa mwanamke ni nini na uchi wa mwanaume ni nini sawa uchi wa mwanaume ni kuanzia kwenye juu ya kitovu kupanda juu sio uchi lakini hurusiwi kuswali hivo mpaka huyo hauna nguo na kwa sasa hivi ni nadra amna nadra sana n yani kwamba mii sina nguo za kuvaa wakati wa kuswali leo hii kuna mtu anamiliki abeg mabegi saba ya nguo nane ya nguo na kuna nguo zingine tangu sikukuu ya miaka si ngapi hazijaguswa na nami nasema tena jamani mtumanasema mwenye kumvisha maskini mwenye kumvisha maskini nguo basi na yeye mwenyezimgu atamvisha siku ya iama mwenye kumsaidia mtu mwenzake wenzake akamuondolea matatizo na mwenyezimgu atamondolea na matatizo ya siku ya kiama kuna mama zetu na dada zetu sawa jamani mna nguo nyingi madera mengi wala hayana kazi nguo zingine wala wee mwenyewe nafsi yako wala haizitaki sawa hizo nguo zingine nafsi yako wala haizitaki ukipata watu wanaohitaji chukua zile nguo wape kulikuoni zikae humo mpaka ziharibike ziliwe na nini ziliwe na nini zile nguo tatu nn tano aw zile nguonguo nguo, zile wape wenzetu wanavofanya huwa kuna vituo vya kupeleka nguo vinaenda vinajazwa vinajazwa vinafungwa vinasafirisha vina katika nchi ambazo zenye matatizo mathalan zimeathirika kivita watoto nakuta mtoto anavaa nguo imechanika huku nyuma sehemu za siri zote natembea zinaonekana watoto wa kike hawana nguo za kuwaenea wanavaavaa viigooguo kusanya zile nguo wapelekee unapata thawabu anaiswalia ile nguo au anaivaa akivaa unapata thawabu unapata thawabu unapata badala yake kwamba iko ndani kila sikukuu unan, unanua madela saba kila yale ya, ya zamani yale coleo mpe imesha tokah sawa jamani coleo mpe imetoka hiyo yale mingine huna haja nayo sasa ni mtihani enye ni mtihani kwahiyo ni heri kabisa ni heri kuna watu kweli wanahitaji kuna sehemu naenda unakuta kwamba huyu hizinguo lizovaa ndo hizo mtu anakuja na, anakwambiaa hahio ni, ni uka, kwa hiyo miongoni mwa mambo yanayobatilisha swala nikuswali ni, ni ni ikiwa eh, baadhi ya sehemu ya mwili wako zinaonekana hali haliyakzo sehemu ni aura nchi uanzia kwa mwanaume mwanaume anaposwali mathalan tunaona hi kitovu hapa juu yake ukipima mtu akisimama kinyoka unakuta kwamba ni juu huku sasa kuna watu wanaswali sehemu za, za usawa wa kitovu kwenda chini ni uchi mpaka kwenye magoti kwa hizi sehemu zote zinaonekana ina maana mtu huyu anaswara kiwa uchi swara yake ni ba tena usimwambie utapigwa ngumi umo msisini ukamwambia bwana wewe umbonawaswalihivi Hmm? waswali makale yoyote wa yako nje bwana mwanaume mzima tena utapigwa uta, uta ngumi kabisa utapigwa ngumi unandalilisha kinanifanyaje na saa zingine unampa nasaha ili kumsaidia swali yake imsaidie baadaye kiaa naswali hewa miaka kumi na swali nguo za kisharoba nai hivi hivizungumzie na ndugu zangu wandugu zangu wallahi sio kwamba ndio naakili nyingi kuvaa shati siokuenea au fulan siokuenea sio kwamba ndio ndio ustaa au ndio usasa zaidi iseme ni mtiani kwa sababu nguo hizo na kuathili naokenda kuswali wamkuta wa mtu kabisa yani ile nguo yake vile vilkienda kuswalisikinafika eh? umu kwa hiyo <laughs> hii kwaiyiiapa ya chini yes, hii kama umu ili chinkma ianaipashafikaulikichajungarakfigifi sasa akienda kwenye rukuu mpaka watu ruku na na na wote <laughs> wa rukuunadnaenda wasimonemakisemasamiallahnhami ka hapa na hizi sehemu zote ni aura zotzitzhiwasababukianalia utakuta sehemu ambayo ni sio uchi ni ni sehemu ya mgongo na mtu wengi wana viuno vyote viko ni vyote viko nci mpaka wengine mtu akiwa darasani huyu nguo au sasa huu ni mtihani jamani swala swala nyingi zinapotea. Kabisa, swala, nyingi zinapotea zinapotea kabisa sasa miongoni mwa vitu vinavyobatilisha swala ni mtu kuswali zikiwa sehemu zake za sili zinaonekana ukiswali sehemu yako ya siri ikiwa inaonekana basi swala yako ni bahu kwahiyo halahala kama unamjua kijana nni rafiki yako na mwambie kwa njia nzuri tu na ukitaka kumwambia vizuri muulize shekhe wewe unaswali alhamdulillah allah kuthibitishe katika hiyo ibada hizi ndio ni miongoni mwa uslubu za kumwambia mtu kumnasihi mwombeemashallahnajitaidi kwenye ibada allah akuthibitishe akufishe ukiwa katika ibada sma Kishuta, umambia, umambia, umambia. Lakin, shek, oh, lazima ujue vitu swala vinabailishawaaaaao waiseeanasa hawabu au ikawanaswari bule ekiswari mgongootehwaziunapata ngarau kanzu au ngo basi eke wajiia waa kma ni mtu ni mungwana nabusaraaelewasaiwapoteza muda wako tuakuaaiutapigwa ngumi wayo ni usulubu mzuri wa kumwambia mtu bila hivyo jamani ni mtihani mkubwa miskiti o ni baraa wamkuta mtu kavaa si vibode sawa haujakatazo aujkata kibode chao ia endauauafaaenza ni aibu jamani ni aibu pia miongoni mwa nguo masuruali pia yenye kubana kuna mtu mashallah akajaliwa nani mwanaume ava akijisuruali kama leo subhanallahb <laughs> menyezimngu atusamee tulikua huspitalini kaingia kijana kijana na mwili yani nguo zote lizovaa zote si chini wala si juu kijana anavaa chupi yake anatembea chupi onekana au nyewe mjaona bosa kama zaitwa bosay O, ni mtiani kama wapo jani ah, so. kijana ya, kabisa kabisamaanake ni vitu vya asili ambavyo kawaida ya mtu hata upendi sasahivi kuna kuna vitu ambavyo ukiangalia <laughs> okay, hata kimaadili hata hatayani roho yako inachukia mtu aone ile nguo na hili jamani nakumbusha pia vitu kama hivyi havitakiwivianikwe sehemu ambayo ni ya wazi usehemu kabisa hivi mathalan kwa sisi tunakaa kule chini wakuta mtu kaanika pamba zake mwanzo mpaka mwisho kamba nzima hata hajafunika basi hata kijikanga kwa hiyo watu wote wanajua kwamba leo umevaa nguo rangii navyosema nguo utajuana nguo leo umevaa rangii ni aibu ngoja sasa so mpaka ukaangalie ukaangaliewajua kwanini nasema hivosuus <laughs> wakati mwingine ile kupitapita unakuta unapisha navyo kwenye kamba hata kupotezea hiyo ni vitu ambavyo hata kama vikiwekwa lakini ni sawa lakini tutazungumzia to- ile kwamba kimaadili umona kimaadili na kijamii na kihishma zaidi inapendeza vitu hivyo vikastirika sasa mbali na hivyo kwamba macho yenyewe mfano kama mimi hupendi kwa, u- kwamba mtu ajue unavaa ngoipi sasa weo umeivaa sasa livyoivaa Ule- wamwambia wamtagazia kabisa mtu kwamba uweivaai pengie nchafu vingine iko hivi yani ni vitu ambavyo so sio vizuri navikuta no, no, hivyo kwenye swala kiukweli kiukweli ni mtihani mtupu kwa hiyo swala la nkishafu laaura ni mtihani tuje pia kwa wakinamama mama tatizo kubwa hizi kanga hizi tunavyozipenda kanga tunavyopenda vitengi hivi wengi vinawakosesha swala kwa sababu uchi wa mwanamke kama ni uso na viganja viwili ndani ya swala inamaana visivyokuwa hiv vitaki kuonekana kama naswa nibora uvae alafu nd uvae kanga yako au kitenge chako ile iwe ndani miguu miguu isionekane lakini tu mtihani huo visigino vya vikionekana mguuionekane i kionekanaa guuineaaenguo ndio inaonyesha kwamba jinsi gani mwanamke alivyoheshimika mpaka anaposimama mbele ya allah subhanahu wataala asimame akiwa katika stara iliyokamilika haya anaenda msikitini uangalie wanawake wanavyovaa akienda msikitini unaweza kumkuta kavaa ushungi lakini nguo zinafika u sasa hivi imekuwa kinyume wanawake anavaa nguo fupi alafu wanaume wanavaa nguo ndefu kwa hiyo tahadharini jamani tujitahidi tusije tunafanya juhudi tunamwaga maji ya bure mzee mwingi anaripia mabili watu pa wanachipa visima maji anakwenda bure unatawadha mpaka miguu migunau kama tumbu la samaki endakuswali naswali sifuri hii ni hasara jamani aya kisha miongoni mwa vitu ambavyo vinavyobatilisha vina swala nikugeukageuka sana ndani ya swala mtu allahu akbar subhanallah yani akiambiakama aonyesha asikanyage mtu mtuhukuasipite mtuhuusawa <laughs> kugeuka mara moja mara mbili haina tatizo lakini kuna mt do kawaida na saa zingine sio kugeuka tu yale macho yake yale akiswali yanazunguka watu wote msikitini nawajua chini <laughs> <laughs> Muna. kwa hiyo huu ni mtiani mtumona pengine mtu, mtu kapiga odi we na swali kidoakikouku tayari sio mwizi mtu namjua na ni ndugu yako lazima mtizame tu ukiwa na swali kugeukageuka sana kunabatilisha swala kwaio tujitahidi ndugu zangu tusigeuke sawa jamani haya tukienda kumalizia ni alhabathu lkathir almutawali miongoni mwa vitu pia vinavyobatilisha swala ni mtu kuwa na michezo mingi katika swala kula tulipo kuna baadhi ya vijana tunaoishi nao pale kwenye mabweni unamkuta allahu akbar akiweka hapa mikono hizi kucha hizi atazitafuna zote ziishishaa chuo kikuu huyhuyohuyo hata mpaka Ikipigwa, message kwenye kwenye zamani ilikuwa blackberry mambo mambo mambo mambo ya ya ya basi anatoa simu simu sio kai sauti yapigwa tena atoa yaani iliaasikuhiino kama hivi kuna mwingine kile kilemba chake sasa kilemba achukua ile ile ncha ya kilemba anaweka kwenye kwenye pua pua ili nyewe ndio swali jirani hapa na maana yake nini hmm? haya yani, michazo, michazo, mpaka mpaka ni, ni, ni, Ona sasa hiyo allah akbar huyo nyingi alabath amda kuna mwingine sisi wengine nauswali mwingineswali apandisha miguu ajikuna mara sij nini mara anafanyaje mara tjtajifanyaje mara hayo yote yakizidi swala pia inabatilika kwahiyo una swali lakini huswali sawa jamani michezo katika swala isiyokuwa na kikomo mtu anaweza labda pengine kujisikia labda mara moja akajikuna basi lakini sio kwamba ndio kawaida kuna mwingine akiingia kwenye swala allahuakba ata, atapiga myayo eh? inaetwa mayo eh? wow! mara ishiri0 uksabu hata thathin inafika yote hii ni kutokwa na serious katika ile swala sawa jamani tukimalizia mwisho kabisa ni kutengukwa na udhu swala inabatilika udhu ukitenguka udhu wako ukitenguka swala yako ni batil unatakiwa uondoke ukishaondoka wendi ukatie uzu mwingine sawa jamani kwa haya ambayo tuliozungumza haya ndio mambo yanayobatilisha uzu tumombe mwenyezimngu subhanahu wataala atujalie kuwa ni miongoni wale wenye kusikiliza na kufuata na wenye kujifunza jamani zima yetu imetoka kwa hiyo kiharibu naharibu kama wewe na kiamu iausiuanajua najua kati mwalimu alikuwa umu ndani alikuwa staalikuwauumu ndani wote tulikuwa uuu ndani na tunajifunza kwa hiyo hii ni kheri tuliokuwa nayo na ni nema allah subhanahu wataala katukirimu na tujitaidi kufanyia kazi haya tulioyasoma tuwafundishe pia wenzetu ili heri zizidi kwenda usiswali na mwenzake kamwona na mapungufu alafukaaha kumwambia kwamba shauri yake pengine mwambieni hivi hivi ni, ifi, ni ifi. jana hapo hapo juu nikaswali mzee mmoja mmoja yule mmoja kiswali shauli yakeeniaasiaze moja yani vile imamu akienda allahu akbar yan vile anatoka kwenye anatoka kwenye kisimamo anaenda kusujudu Ye, alivyo, ha, ha, kusujudu kulingana na vile alivyo mpaka anataka kufika huyu imamu akinyanyuka ananyanyuka na la sijida ya kwanza imempita kwa hiyo ataswali sijida yapili kitoka apo anasimama tena huyu kulingana na vile tulivyosoma ameacha nguzo ukiacha nguzo swala yako ni ba haya utarajiwaji kama ukukaa ukajifunza kwa hiyo ndugu zangu insha allah tusimame hapa kwa yule mwenye maswali kutokana na ayo tuliozungumza inshaallah anakaribishwa mwenyezi mungu atusamehe madhambi yetu kwa billahi taufik wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu