hii ni khatari kubwa sana ndugu zangu waislam na ndiyo mtume laihi salatu wasalam akasema idha kanat umurukum fi nisaikum au ila nisaikum yatakapokuwa mambo mumeyategemeza kwa wake zenu mambo mumeyategemeza kwa wanawake wenu maneno makubwa haya fabatnu lardh khairu lakum min dhahriha basi tumbo la ardhi ni bora kuliko mgongo wake yani almautu khairun lakum min alhaya ikiwa mambo yenu yanapelekwa na wanawake leo kuna baadhi ya majumba ndugu zangu waislamu yanapelekwa na kinamama na wala tukisema hivi hatusemi kinamama hawafai kinamama ni washauri wakubwa kabisa wa mambo ya uislamu ya mambo ya biashara mwangalieni bibi khadija tunaposema hivi hatuwatwezi wanawake lakini wale wanaume wanaotumiwa vibaya na wanawake wao ndani ya majumba na wakawacha yale masulia yao yatakapotegemezwa mambo kwa wanawake basi jueni ya kwamba almautu khairu lakum min alhaya bora kufa kuliko kuishi haya ni maneno ya mtume alaihi salatu wassalam ayuha ayuhaliwa enyi ndugu zangu waislam falamalu idha tasalamaha laghraru aljuhalu basi mambo yenu mambo yenu nyinyi waislam mutakapoyapa kipaumbele mukampa mtu ambaye ni mwovu tena ni mjinga asiyekuwa hata na elimu ومقاليد الحكم اذا اصبحت بيد الاشرار والفجار فسلام على الدنيا وسلام على اهلها متكابومتو ونغوزي متكابومتو مسؤوليه ام بايو هوازيكو يا بيبا نحكمو زنازو بليكا انشي حكمو زنازو مامويا واسلام yakaingia katika mikono ya watu ambao ni waovu na watu ambao ni wachafu basi salamun ala dunia wa salamun la ahliha mustarajie kwamba kutakuwa na shaabu wananchi watakuwa wamekufa na vile vile nchi itakuwa imekufa ndiyo sababu mtume muhammadin sal llah alaih wasalam akatuambia maneno maruf idha kana umarakum shirarukum jambo la kwanza itakapokuwa viongozi wenu ni waovu wa aghniyakum bukhalakum na matajiri wabakie katika ubakhili matajiri wenu wawe hawatoi kwa ajili ya mwenyezimgu subhanahu wa taala matajiri wanalalia mali zao hawaangalii maskini wako wapi wa umurukum ila nisaikum na mambo yenu yakategemezwa kwa wanawake fabathnu lardh khairu lakum basi tumbo la ardhi ni bora min dhahriha kuliko kuishi naam ikiwa una kiongozi fisadi kiongozi mwovu wewe wangojea nini katika ulimwengu huu na ulimwengu lazima uende na kiongozi masahaba walijivunia wakati yule mtume yuko hai yuko mbele yao ingawaje sisi leo kiongozi wetu mkubwa ni mtume alayhi salatu wassalam lakini kadhalika tunayo nafasi ya kuweka amir katika mambo yetu ikiwa hatuna kiongozi kiongozi ni mwovu twangojea nini katika ulimwengu huu au matajiri wamebakia kuwa mabakhili hawataki kujishughulisha kwa mambo ya kiislamu adaiskuangalia aitam na maskini na mambo kama haya twangojea nini sisi mtume alayhi salau wassalam alikuwa na timu timu ya kisawasawa anaposimama akitangaza nani ambaye anataka kuipata pepo angalia kina sayidna uthman raillah n na kina abubakar abubakar analeta mali yake yote umeacha nini asema nimemwacha mwenyezi mungu na mtume wake uthman analeta bila kuchoka mali yake hivi ndivyo walivyokuwa masahaba pamoja na mtume alayhi salatu wassalam sasa mtume anasema lau matajiri wenu watabakia katika ubakhili twangojea nini sisi watu hawatoi na tatu mambo yenu yakawa yanasimamiwa na wanawake basi almautu hairun lakum kufa ni bora kwenu nyinyi min alhaya kuliko kuishi kwa hivo mtume alaihi salatu wassalam ndugu zangu waislam alipokuja huyu mbedhwi akamuuliza mtume alaihi salatu wassalam mata saa qiama ni lini mtume alihi salatu wassalam aliendelea kuwapa waadhi masahaba zake mwisho akauliza yuko wapi yule aliyeuliza ha ana ya rasul توميا كومومبيا اذا ذيعت الامانه فانتظر الساعه. إتا كاطو امانه سبيري كياما. وكيف إذاعتها يا رسول الله؟ نفيبي امانه إتا بوتي كومبيا اذا وسد الامر الى غير اهله فانتظر الساعه. كتا كاطو تجميز وجامب وقامت اسيا بس سبيري كياما. ننديو من يزمكو اكا قراني إنا عرضنا الأمانة على السماوات والأرض والجبال فأبين أن يحملنها وأشفقن منها وحملها الإنسان إنه كان ظلوما جهولا من أدام جنغ ومش من سيما عرضنا الأمانة على السماوات والأرض والجبال تلذهرش تكذب أمر زيت مكتازو ناني mbingu ardhi na majabali chukueni hii sheria muweze kuitekeleza faabaina an yahmilnaha mbingu majabali na ardhi zikakataa kubeba waashfakna minha bali sio kukataa tu zikaogopa wahamalaha linsan mwanadamu akasema mimi nitabeba majukumu haya na ndio leo wengi wanajitolea wasema mimi nitafanya kweli wamefanya wahamalaha linsan inahu kana dhaluman jahula hakika huyu mwanadamu amekuwa ni mwenye kujidhulumu nafsi yake tena mjinga wa mwisho kwa hivyo ndugu zangu waislam tuzingatieni mafundisho ya mtume alayhi salatu wassalam popote unaweza kuyaweka wala usiabezi pahali fulani ukasema leo khatibu wa musa amelenga pahali fulani kuweni na wakili zinazopanuka musifunge mawaidha pahali pamoja ukasema kwamba mawaidha haya yamenilenga mimi la هتولنجي منتو كتك خطبهين دو غزان وإسلام بل إنما فنديش عليه الصلاة والسلام نمانينو إيوانا تشووني ويتو وليوبيتا وليواما وهي ما تعجم ونزم وتجعلية من الذين يستمعون القول فيتبعون أحسن بارك الله لي ولكم بالقرآن العظيم ونفعني وإياكم بالآيات والذكر الحكيم أقول قولي هذا وأستغفر الله لي ولكم ولسائر المسلمين والمسلمات فاستغفروه إنه هو الغفور الرحيم وهو البر الكريم.