basi mwenyezimngu anatuambia ndugu zangu waislam katika surat zumar bad audhu bllah min alshian alrajim allah nazzala ahsan alhadithi basi jueni ya kwamba mwenyezimgu subhanahu wa taala ameteremsha maneno yaliyo mazuri yani alquran alkarim ameteremsha maneno yaliyo mazuri kwa kuteremsha kitabu ambacho mutashabihan almathani kitabu ambacho maneno yake yanafanana kitabu ambacho maneno yake yanaafikiana hayagongani tena yenye kukaririwa mara kwa mara hayachoshi unapoyasoma maneno hayo kwa kuwa ni maneno mazuri maneno ya allah وكواني منينو مزوري يا سيو يي كما منيني وانا ادامو ليو مونيزمغو اكا توانبيا كتوكان من منينوهايو تاكشايرو منه جلود الذين يخشون ربهم انا سيسموها منينوهايو نيويو او نغوزي زوالي امباو وانا امشا مونيزمغو سبحانه وتعالى ثم تلينو جلودهم وقلوبهم الى ذكر الله كي شاهولينيكا ngozi zao na nyoyo zao kwa ajili ya kumkumbuka mwenyezimgu hawa ndio waumini wa, wa kweli wanaposikia aya za mwenyezimgu nyoyo zao zinasisimka na wanakita katika kumtaja mwenyezimgu subhanahu wa taala na haya si yoyote anaweza kuyapata bali mwenyezimgu anasema dhalika huda llah huu ndio uongofu unaotoka kwa allah subhanahu wa taala yahdi bihi man yasha humwongoza kwayo kwa maneno haya ya qurani yule amtakaye waman yudhlil llahu fama lahu minhd na yule ambaye mwenyezi mwenyezimngu amemuhukumu na kumwacha kuwa ni mji a mwenye kupotea basi hana wa kumwongoza kwa hivyo waumini wao wanasikiliza maneno ya mwenyezimgu na nyoyo zao zinasisimka na kumwogopa mwenyezimngu subhanahu wataala nikimalizia khutba hii ndugu zangu wa islam bado tuko katika kuonyesha kuwa kuwa mbali na mazingira ya kiimani ni moja katika sababu inayopelekea watu nyoo zao kuwa ngumu na ndiyo sababu mwanachuoni hasanu ulbasari rahimahullah alikuwa na maneno yake akisema ya ikhwanuna aghla عندنا من أهلنا فأهلنا يذكروننا الدنيا وإخواننا يذكروننا بالآخرة هيفين ديفو إليفو أسيما نقوزيتو نغالي ونثماني يعني وإسلام تنبوكتانا كما هيفي ستة تنكوى حالي موجة إنما المؤمنون إخوة لونغو انا الله نقوزيتو كتكو إسلام ونكوى غالي بلييتو سيسي kwa sababu watu wetu tunapokuwa nao wanyumbani yudhakiruna na dunia wanatukumbusha duniau babake hakuna sukari hakuna unga vipi leo hujenda kazini labda hata swala huulizwi je umeswali watu wetu wanatukumbusha dunia wa ikhwanuna yudhakiruna na bilakhira lakini ndugu zetu wanatukumbusha sisi akhira هاي أني جاء حنظلة إلى نبي صلى الله عليه وسلم ألكوديا علي صحابم تكفو حنظلة قمتوم ومجازمكو رحمنا ما نزيم فيكي يا رسول الله أقسم نافق حنظلة hamdala amefanya unafik hamdala amekuwa mnafik فقال رسول الله صلى الله عليه وسلم متومي أكسيما كموليزا هو يصحابه واك كيف نافق حنظلة حنظلة مكوليني منافق نافك ذيب أمينجيا كتك أنافك قال صحابه هو يأكم جيب يا رسول الله نكون معك mara nyingi sisi tunakuwa pamoja na wewe fanajidu llaha baina aidina kila unalotuambia maneno ya allah na mafundisho yako tunakuta mwenyezimgu subhanahu wa taala yuko mbele yetu tunaikuta janna ndiyo hii iko mbele yetu lakini ya rasula llah faidha nsarafna tunapoondoka mbele zako ewe mtume wa mwenyezimgu ila ahlina wa auladina ووتويتنا وتوتو تغير حالنا عما كان هل يتوي إلى بديلك في الليل فقوة يعني واتون بقوة مسكتين من فنواكه ونسيما لا إله إلا الله سيسوانا إن شاء الله نيكيتوكا ها بسيبتينا نيكي توكاسي ذلومه لكن أك توكا إن جتو تغير حاله هل ياك إن بدليكا أنا بكيا في لا في ليلة فقال صلى الله عليه وسلم mtume akamwambia handhala lau dumtum ala hadhihi lhala la ungedumu katika hali hii ya kwamba munakuwa mbele yangu munakuwa pamoja na mimi munamkuta mwenyezimngu yuko mbele yenu lasafahatkum lmalaikatu fi lturuqati ya handhala basi nyinyi mngetoka miskitini na sehemu ambazo watu wanakumbushana mungelipewa mikono na malaika katika njia zenu kila ukitoka ukibeta katika njia au kitotoro utakuta uh, malaika anakuambia hanian lak anakupa mkono kwa sababu mmedumu katika hali ya kusikia mawaidha na kutekeleza yale ambayo muliyoyasikia lakini kwa bakhti mbaya leo watu wanasikiliza maneno yanatoka kwa upande wa pili ukichunguza sababu gani kubwa ambayo inapelekea watu wasisikilize maneno ya mwenyezi mwenyezimgu sababu ya nyoyo kuwa ngumu kaswat lqulub nyoyo zishakuwa ngumu ndugu zangu wa islam tumwombeni allah azilainishe nyoyo zetu ndiyo sababu mwenyezi mwenyezimgu akamwambia متومي عليه الصلاه والسلام وأنبيها بيه يا ايها الذين امنوا اني ملو اميني لا تلهكم اموالكم ولا اولادكم عن ذكر الله يسكو ساولي شيني مالي زينو ولا وتطوينو نكو مكumbو كمونيزم يسيرتي وفيفو مالي ولا وتوتو kasema simkumbuki mimi mwenyezimgu kwa sababu niko buz na mali yangu simkumbuki mwenyezi mwenyezimgu watoto wangu wagonjwa watoto wangu wanataka haya education kwa hivyo mimi nashughulikia watoto wangu la tuwashughulikie lakini wasiwe ni sababu ya sisi kumsahau allah subhanahu wataala waman yafal dhalika na yoyote atakayebakia katika kufanya haya ambayo yaliyotajwa hapa fa ulaika humu lkhasirun basi wajue kwamba wao wako katika khasara hizi kwa uchache miongoni mwa sababu nyingi ndizo zinazopelekea watu nyoyo zao kuwa ngumu kuingia katika masia na kutojinasua pili watu wakaishughulikia dunia kuliko akhera من من الذين يستمعون القول فيتبعون أحسنه بارك الله لي ولكم بالقرآن العظيم ونفعني وإياكم بالآيات والذكر الحكيم أقول قولي هذا وأستغفر الله لي ولكم ولسائر المسلمين والمسلمات فاستغفروه إنه هو الغفور الرحيم وهو البر الكريم.