الحمد لله الحمد لله رب العالمين القائل في محكم كتابه العزيز ان الذين يؤذون الله ورسوله لعنهم الله في الدنيا والاخره وعد لهم عذابا مهينا والذين يؤذون المؤمنين والمؤمنات بغير ما اكتسبوا فقد احتملوا بهتانا واثما مبينا واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله بلغ الرساله وادى الامانه ونصح الامه صلى الله عليه وسلم وعلى آله وصحبه أجمعين. أما بعد أيها الناس أوصيكم ونفسي بتقوى الله عز وجل فقد فاز المتقون. اللهم اجعلنا من الفائزين المتقين. لغوزانغو وإسلام بعد يكم شكور الله جل جلاله انكم صلية محمد صلى الله عليه وسلم خطبة يتياليو بإذن الله الكريم تتكبشانا ما هو أبائني مه مسانا كت كجامي عنوان أنواع أذية المسلمين. sampuli za maudhi zinazoudhiwa waislam au sampuli za kuwaudhi waislam tunapozungumzia sampuli za kuwaudhi waislam ndugu zangu waislam mmoja kabisa hatutojisahau sisi wenyewe namna tunavoudhiana namna tunavofanyiana mambo ambayo mwenyezimgu subhanahu wataala hayuko radhi nayo kwa ajili hii ayuhalihwa tunahusiana kumcha allah subhanahu wa taala pili tunaambiana tuogope kuwaudhi waislamu na kuwavukia mipaka katika yale mambo ambayo yaliyoharamishwa na tukumbuke ya kwamba haddad llah mn fal dhalik biashadi ltahdid ametoa utisho mkali sana mwenyezimgu subhanahu wa taala utisho ambao hauwezi ukamwacha mtu akawa ni mwenye kubakia katika kufanya tendo la kumuudhi mwislam muh faina uqubatha alimatn hakika wanachuoni wanasema mateso ya yule mtu ambaye anadumu katika kuwaudhi waislamu mateso yake ni makali wa akhiruha wahimatun na mwisho wa wale wanaodumu katika kuwaudhi waislamu ni mbaya sana kutokana na haya allah subhanahu wataala anatuambia katika surat lahzab aya mbili zilizofuatana lakini ya pili ndiyo itakuwa ndiyo nafsi ya maudhui yetu asema allah subhanahu wa taala inna ladhina yudhuna llaha hakika ya wale ambao wanao wanaomuudhi mwenyezimngu subhanahu wa taala bilaqwali walafali kwa matendo na maneno sababu kuna watu ambao wanamuudhi mwenyezimngu subhanahu wa taala mvua yaweza kumiminika sasa hivi umsikie mtu asema na hii mvua yatokapi siende mariakani hapa yataka nini unamuudhi mwenyezimgu subhanahu wa taala wengine wanamuudhi mwenyezimngu subhanahu wa taala kwa kumshirikisha sasa mwenyezi mungu anasema ina ladhina yudhuna llaha hakika ya wale ambao ونموذي من يزمغ سبحانه وتعالى ورسوله نو نوموذي انتم محمد صلى الله عليه وسلم لعنهم الله في الدنيا والاخره. هاو ونوموذي من يزمغ تُمْ محمد صلى الله عليه وسلم ونلعن من سبحانه وتعالى والعياذ بالله ها دنياني نكش اخره. وعد لهم عذابا مهينا نمنيزمه أم واندلي واو عذاب يكفذهش منينو منين ولا هي يتجي شرح ينجي سبحانه وتعالى أكسيما والذين يؤذون المؤمنين والمؤمنات نوال أمباو ونو ووذي ووميني ونومي نوومي ونواكي فيل فيل au wakawaudhi kwa maneno bighairi maktasabu pasina sababu yoyote ya kisheria na hata ikiwa iko sababu kwa nini umeudhi ndugu yako mwislam fakad ihtamalu hawa nao naoani malipo yao mwenyezi mungu anasema faqad ihtamalu buhtanan hao wamebeba yaani dhulma zilizokubwa kabisa wa ithman mubina na madhambi yaliyo wazi wale wanawaudhi waumini wanaume na wanaowaudhi waumini wanawake pasina sababu yoyote na hata ikiwa sababu tunasema kwa nini umuudhi ndugu yako mwislamu basi mwenyezi mungu anasema ikiwa wewe una sifa hii jua ya kwamba umebeba dhulma katika mgongo wako na umebeba madhambi yaliyo makubwa kabisa na ndiyo sababu wanachuoni wakasema maana ya maneno haya yani isipatikane sababu yoyote ile ya kumuudhi ndugu yako mwislamu mwislamu mumin ni walii wa mwenyezi mungu subhanahu wa taala haifai waislamu kwa waislamu kuudhiana kwa, kwa sababu hiyo ni sifa ya wasiokuwa waislamu wasiokuwa waislamu wamedumu katika kuwaudhi waislamu na kuwaharibia waislamu majina yao na mambo yao kwa hivyo ni kinyume ikiwa muislamu atadumu na sifa hii ndugu zangu waislam tumesema kuwa muislam ni walii walii mwenyezi mwenyezimgu subhanahu wataala katika mafundisho ya mtume muhamadin salllah lihi wasalam akatuambia kwamba ametangaza mwenyezi mwenyezimgu man ada lii walian fakad adhantuhu bilharb yoyote atakayemfanyia uadui kipenzi changu basi mimi nimemtangazia vita kwa hivyo waumini wote ni mawalii wa mwenyezi mwenyezimgu haifai wao kuudhiana wawaachie watu wasiokuwa waislam wa wawaudhi na kuwafanyia uadui wa islam ili mwenyezimngu apate kupambana nao lakini mwenyezimgu subhanahu wa taala haweki mapambano baina ya waislamu kwa waislamu ndugu zangu wa islam kutokana na haya ndiyo sababu mtume wetu muhammadin sali llahu alaihi wasallam akatuwekea mipaka na akatuwekea mafundisho maalum pindi aliposema katika hadithi iliyopokewa na sahaba mtukufu kadhalika abi hureira anasema almuslimu ahulmuslim muislam ni ndugu ya mwislamu mwingine ikiwa imepatikaniwa sifa hii la yadhlimuhu haifai mwislamu kumdhulumu ndugu yake mwislam wala yahqiruhu ولا هيفاي, مو كم مو اسلام. ولا, يخضله ولا هيفاي مو اسلام كم دراو، ندوغياك مو اسلام. ولا يخذله ولا هيفاي مو اسلام. كوتم نصور ندوغياك مو اسلام. وكاتي ووتي كوتاياري كم نصور ندوغياك مو اسلام. يا كسيم. بحسب امرئ من الشر. ان توشك بيسك كوومتو اميفانيا شر ان يحقر اخاه المسلم. a kumdharau ndugu yake mwislamu haifai kudharauliana haya ni mambo ambayo yanayopelekea watu kuwa katika maudhi na mwenyezi mwenyezimngu subhanahu wataala katika suratu alhujurati akatupa mawaidha mengi yanayojenga waislamu wabakie katika udugu mmoja pasina kuudhiana aliposema allah subhanahu wataala يا أيها الذين آمنوا لا يسخر قوم من قوم ان ملو أميني أسم ذراو يعني وسوى ذراو واتوك وذراو ولا نساء من نساء ولا ونواك وسوى نوينك وذراو ونواك ونجين الله نسيما يا أيها الذين آمنوا أني ملو أميني لا يسخر قوم من قوم. وسوى ذراواتك وذراوات وينجيني. عسى ان يكونوا خيرا منهم. هو ووالي وناو ذراوليوة. وكاوانيبورا كوليكوالي امباو وناو ذراو. ويونا انتو، لكن يكون بييني بورا ملي الله. ولا نساء من نساء. ولا وناواكي وسيدي وكاوى ذراو وناواكي وينجيني. عسى ان يكون خيرا منهن. هو انا والي ولا تلمزوا انفسكم ولا تنابزوا بالالقاب من يزمكم سبحانه وتعالى نسمه ولا مسيوي نيويني كوفونجيانا حشيما نيني ونيرك ونيري واسلام ولا تنابزوا بالالقاب ولا مسيطانك ومدينه مبايا بئس الاسم الفسوق بعد الايمان na ni jina baya liliyoje kuitwa mtu baada ya kuwa yeye ni mumin baada ya kuwa yeye ana imani basi waman lam yatub na yeyote ambaye hatotubia atabakia katika sifa kama hizi zilizotajwa fa ulaiika humu mwenyezi mungu anasema hao ndiyo madhalim kwa hivyo ndugu zangu wa islam mtume anasema kullu muslimin ala muslimin kila mwislamu juu ya muislamu mwingine haramun damuhu wa maluhu wa arduhu. ni haramu damu ya muislamu kumwagika ni haramu mali ya muislamu kuharibiwa ni haramu cheo na heshima ya muislamu kuharibiwa haya ni mafundisho kutoka kwa mtume wetu muhammadin sal llah lihi wasalam wahakadha harama llahu adhiyat lmuslimin na ndiyo hapa ikaja yani makatazo ya watu kuwaudhi waislamu na kuwawekea dhiki katika njia zao na katika majumba yao na vile vile katika muamala haifai kabisa muislamu kumuudhi muislamu mwenzake kumwwekea dhiki katika njia na vile vile katika nyumba wanamoishi na vile vile katika muamala na katika namna ya kuamiliana kwao katika maisha na yasiyokuwa haya ndugu zangu waislam kitu ambacho tunataka kukizungumza kama tulivyosema tunazungumzia anwau adhiyat lmuslimin sampuli za kuwaudhi waislam in adhiyat lmuslimin takunu bilqauli wa bilfili kuwaudhi waislam inakuwa sampoli mbili na labda zinaweza kupatikana nyingine zaidi lakini kuwaudhi waislam yawezekana iwe ni kwa maneno na yawezekana iwe ni kwa vitendo wakaifa kaifa na vipi utamuudhi ndugu yako kwa maneno mathalan wakasema wanachuoni kalghiba kama kusengenya kuna watu daima hawana kazi ya kufanya kila wakikaa wanazungumza watu wanayazungumza ya watu lini yako yatazungumzwa kalghiba hawa ni watu ambao hawana kazi katika maisha yao unapomsengenya mtu na lile jambo limfikie bila shaka litakuwa ni lenye kumchoma na litakuwa ni lenye kumuudhi wannamima na vile vile wakasema na uchonganishi miongoni mwa maudhi yanaoudhiwa waislam yasiyotakikana ya, ya maneno ni annamima na annamima wakasema maana yake naqlu alkalami min insanin ila insanin akhar ala wajhi lifsadi ni mtu kuchukua maneno hapa akayapeleka hapa kwa njia ya kuvuruga wala siyo njia ya kutengeneza kwa hivyo ghiba kusengenya ni jambo linaoudhi linapomfikia mtu mwenyewe anamima kuchonganisha ni jambo linaloudhi linapomfikia yule ambaye unayemchonganishia na tatu ashatmu jambo linaloudhi ni kutukana kuna watu midomo yao baadala iwe wazi katika kumtaja mwenyezi mwenyezimgu wao masaa ishirin ni kutukana wanatukanana wanauziana haya ni mambo yasiyofaa katika uislam na hasa ndugu zangu wa islam wakati tuliofika ni wakati wa watu kuvunja ujirani wao wakati wa watu kuvunja udugu wao wa watu kufikia kuvunja aqida zao imani zao sababu ni nini kwa sababu mimi niko mrengo fulani wa kisiasa mimi ninamsapoti mtu fulani wa kisiasa vipi waislam mutagawanyika kwa njia hiyo wakati hichi ni kitu ambacho kimewajia bahta katika nafsi zenu wala hakikuwa katika sheria ya mwenyezi mwenyezimngu watu wanatukanana watu wanasengenyana watu wanachongeneshana waislam kwa waislamu haya ni mambo yasiyofaa katika uislamu ndugu zangu waislam na ndiyo sababu من يزمك سبحانه وتعالى كتك سوره الحجرات تكي بكية الله نسيم يا ايها الذين امنوا اجتنبوا كثيرا من الظن ان بعض الظن اثم ولا تجسسوا ولا يغتب بعضكم بعضا ايحب احدكم ان ياكل لحم اخيه ميتا فكرهتموه واتقوا اللها إن اللها الرحيم. الله ان الله تواب رحيم. الله نَتُوبَ توب يَوَّازِكَ يوازي كبس. اني مولو امين. اجتنبوا كثيرا من الظن. جيب شيني نكوى ذانيا واتو سانا مامبو. ان بعض الظن اثم. هاكيكاكوى ذانيا واتو نمذان بماكوبا. وسيريني ماتي اتي. نذانيا، نفكريا فلاني كذا. لا. ان بعض الظن ithmun kuwadhania watu ni jambo la madhambi makubwa wala mwenyezi mungu anakukatazeni nyinyi waislam wala musifanyiane tajassus kuchunguzana ikiwa munachunguzana wenyewe au munatumiwa kuwachunguza ndugu zenu waislam kwa mambo ambayo wanayafanya ya haq wala tjasasuu wala yaghtab badhukum badha wala wasiwaseme baadhi yenu kuwasema wengine تفتني كازي كفانيا ولا يغتب بعضكم بعضا ايحب احدكم ان ياكل لحم اخيه ميتا جي انا بيندا مموجا كل نياما يندوغياك اكي ميتي لا هم بيندا فكره تمو كويلي هم بيندا هم وهم هيفيو من يزيم انا بيا بس واتقوا الله mcheni mwenyezimgu ina llaha tawabun rahim hakika mwenyezi mwenyezimgu ni mwenye kukubali toba zenu tena ni mpole mwenye huruma haya ni mafundisho kutoka kwa allah subhanahu wataala lau tutayafuata itaondoka kuudhiana baina ya waislamu kwa waislamu itabakia maudhi tunayapata kwa wengine na tumepawa wasia mzuri kuhusu wale wasiokuwa waislamu ndani ya qurani