الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونستهديه من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له وأشهد أن لا إله إلا الله وحده لا شريك له أشهد أن محمدا عبده ورسوله يا أيها الذين آمنوا اتقوا الله حق تقاته ولا تموتن إلا وأنتم مسلمون يا ايها الذين امنوا اتقوا الله وقولوا قولا سديدا يصلح لكم اعمالكم ويغفر لكم ذنوبكم ومن يطع الله ورسوله فقد فاز فوزا عظيما يا ايها الناس اتقوا ربكم الذي خلقكم من نفس واحده وخلق منها زوجها وبث منهما رجالا كثيرا ونساء واتقوا الله الذي تساءلون به والارحام ان الله كان عليكم رقيبا اما بعد فان احسن الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وعلى اله وسلم وشر الامور محدثاتها وكل محدثه بدعه وكل بدعة ضلالة وكل ضلالة في النار إخواني المسلمون أوصيكم ونفسي بتقوى الله عز وجل ولقد فاز المتقون نقزانك الإسلام أما بعدكم شكر الله تبارك وتعالى أنكم تكي رحمة صلى الله عليه وعلى آله وسلم رسم الله تبارك وتعالى يا أيها الذين آمنوا كتب عليكم الصيام كما كتب على الذين من قبلكم لعلكم تتقون إني أباهم ليؤمني ما فرد شيوا جيئن كفونا كما ولي فرد قبل ينو. ili muweze kumwogopa allah tabaraka wataala napana shaka ya kwamba saumu so ya mwezi mtukufu wa ramadhani ni katika sababu za kumwogopa allah tabaraka wataala kwa sababu yule anayefunga anakuwa ametekeleza maamrisho ya allah na yule mwenye kutekeleza maamrisho ya allah anakuwa amemtii allah tabaraka wataala na yule mwenye kumti allah tabaraka wataala hoyo anakuwa amemwogopa allah tabaraka wataala nduguzangu wa islamu allah tabaraka wataala amesema kama waliofaradhishiwa watu wa kabla yetu ili tuweze kumwogopa allah tabaraka wa taala, ta'ala. ta'ala hii wa wa inaonyesha ya kwamba ibada ya somo ya mwezi mtukufu wa ramadhani ni ibada waliokuwa nayo watu wa kabla yetu ibada waliyoitenda na kuitekeleza watu wa kabla yetu kwa mapenzi ya allah tabaraka wataala huupenda umma huu ummati muhammadin salallahu alhi walli wasalam akaona atufaradhishie ibada hii nasi tuwe ni miongoni mwa wale watakaoitekeleza ibada hii ili tuweze kupata yale waliyoyapata watu wa kabla yetu ndugu zangu waislamu mwezi huu ni mwezi wenye baraka mwezi huu ni mwezi mtukufu mwezi huu ni mwezi ambao waja wanasamehewa madhambi yao mwezi huu ni mwezi ambao mtu atakayefanya jema litakuwa zaidi ya yule ambaye aliyefanya jema nje ya mwezi huu ndugu zangu waislamu miongoni mwa kuonyesha ya kwamba mwezi huu ni mwezi katika miezi mitakatifu mwezi huu ndugu zangu wa islam ni miongoni miongonimwan katika mwezi ambao qurani kitabu kitukufu cha ja allah tabaraka wataala kimeteremka katika mwezi huo mwezi wa ramadhani allah tabaraka wataala anasema shahru ramadan alladhi unzila fihi lquran mwezi wa ramadhani ni mwezi ambao umeteremsha ndani yake qurani qur'ani ambayo hudan linnas ni muongozo kwa watu wa bayinatin min alhuda walfurqan al na ubainifu naotokana na muongozo huo na furqan ambayo ina fariq ina kati ya haqi na batil uzang waislam huu ndiyo mwezi ambao <coughs> ndani yake kimeteremka kitabu cha allah tabaraka wataala kwa maana hiyo zikaja dalili nyingi zinazohimiza waislamu ndani ya mwezi mtukufu wa kusoma kukisoma kitabu cha allah tabaraka wataala kufanya ibada mbalimbali kusimama visimamo vya usiku visimamo ambavyo vitakuwa na visomo virefu ili kuhakikisha كتابه هيتيكي مسوم أو كابين وسلام قرآني كما قرآني إمشوكا كتika ليلة القدر القدر كما البسيم الله تبارك وتعالى إنا أنزلناه في ليلة القدر وما أدرى كما ليلة القدر ليلة القدر خير من alfi شهر تنزل اlmlaikaة والروح فيها bihn ربهم من كل amr سلام هي حتى matlai lfajr ikawa katika kumi la mwisho imesuniwa kutoka kwa mtume rehma na amani ejuu lake kwamba alikuwa akifunga kibwebwe ati chake na alikuwa akiwamsha watu wake kwa ajili ya kutafuta usiku wa lilة اlqdr na masahaba wake wakawa wakijaa katika nyumba ya allah tabaraka wataala wakiutafuta usiku wa lailatu lqadr allah tabaraka wa taala anasema hakika sisi tumeiteremsha qurani katika usiku wenye cheo na nini usiku kitakachokujulisha usiku huo, huo wenye cheo ni usiku ambao wanateremka malaika tnzzlu اlmlaئikaة wالruhu fiha wanateremka malaئika wakiwa na jibril عlيhi الslaةu wالsalam katika msafara huo wanateremka kwa idhni ya allah tbarak wataala kwa idhni ya mola wao bidhni rabbhm mn kul amrn kwa idhni ya mola wao na kila jambo wanasema wanawasioni kwamba maana ya maneno haya kwa idhni ya mola wao na kila jambo dalili yamaana yake ni kwamba malaika hawa wanateremka na makadirio ya mwaka mzima unaokuja wa waislamu e wa, wa viumbe wote gani watakavyoweza kuruzukiwa na allah tabaraka wataala na gani watakavyoweza kupata nema za allah tabaraka wataala na naqama za allah tabaraka wataala tanazzalu lmalaikat wrruhu fiha bidhni rabbihm min kuli amrin salamunhiya hatta matedai lfajr hii inaonyesha ya kwamba bajeti ya mwaka mzima inapatikana ndani ya mwezi mtukufu wa ramadani lakini pia inapatikana katika usiku huo ambao usiku huo qurani ya allah tabaraka wataala kitabu kitukufu kimeteremka katika usiku huo dugu zangu islam hii inaonyesha utukufu wa mwezi ambao nadhani tumebakisha siku nne au siku tano tuingie katika mwezi huo mtukufu wa ramadhani na hii ina maana ya kwamba tunahitajika kujiandaa tunahitajika kuwa makini tunahitajika kuweka maandalizi ya uchamungu kuweka maandalizi ya chakula kuwafuturisha waliokuwa hawana chakula kuweka maandalizi ya mavazi kwa kina mama wavae majilbab wajistiri miili mizima wavaye niqabu wastiri nyiso zao ili allah tabaraka wataala aweze kuwalipa yale ambayo aliyoyaahidi kuwalipa watu watakaoingia ndani ya mwezi mtukufu wa ramadhani katika hali ambayo anairidhia yeye allah tabaraka wataala ndugu zangu waislamu meogopeni sana allah tabaraka wataala katika nafsi zenu meogopeni sana allah tabaraka wataala katika familia zenu mwogopelizana allah tabaraka wataala kwa majirani zenu hsatan tunaingia katika mwezi mtukufu mwezi wa toba mwezi wa mahfira mwezi ambao wanatakiwa waliokuwa hawaelewani waelewane mwezi ambao wale ambao waliokuwa wamedhulumiana walipane na wasameheane mwezi ambao waliokuwa wamekaa vimada bimaana mwanamume na mwanamke wameishi bila ndoa waingie katika ndoa wa mara moja na wafanye toba kwa allah tabaraka wataala la si ndugu yangu muislamu mwezi huu utaondo, utaingia na utaondoka hali ya kuwa wewe umebaki patupo itakullah ayuhalmuslimun mwogopeni allah tabaraka wataala enyi waislamu hakika mwezi huu ndiyo mwezi ambao anatakiwa kila mwenye deni alipe deni lake ikiwa ni deni la kibinadamu ikiwa ni deni la allah tabaraka wataala basi madeni yote mawili kwa sampuli zake zote mbili mnatakiwa tuwe tayari kuyalipa madeni hayo ili tuingie katika mwezi huu mtukufu nasi tukiwa ni watakasifu aqulu ma tasmaun wastaghfiru llah li wlkum walisari lmuslimin faastaghfiruhu inhu huwa lghafur rahim w hwa lbaru lkarim