الحمد لله رب العالمين والعاقبه للمتقين ولا عدوان الا على الظالمين والصلاه والسلام على المبعوث رحمه للعالمين سيدنا ونبينا وحبيبنا محمد صلى الله عليه وعلى اله واصحابه ومن تبعهم باحسان الى يوم الدين اما بعد. لقزان كبت ايمان tukiwa tumefahamu ubora wa leilatlqadr na utukufu wa leilat lqadr na nafasi kubwa na cheo kikubwa na daraja kubwa ambayo tuna tunakabiliana tuna, tuna, tuna, tuna nayo ndani ya kumi la mwisho linalokuja la mwezi mtukufu wa ramadhani kuna mambo mengi ambayo mwislamu anatakiwa ajifunze kwamba kumi la mwisho likiingia sasa mimi nifanyeje ni mambo gani ya msingi ya kufanya kwa hiyo katika hotuba yetu ya leo insha allah tutazungumza kwa ufupi japokuwa ni mengi lakini tutazungumza kwa ufupi ili aliyejaaliwa kuweza kuswali msikiti wetu huu basi akirudi nyumbani ajue kwamba mimi sasa kumi hili likiingia nianzie wapi kwanza kabisa ndugu zangu kumi la leilatu lqadri linaingia baada ya salatu lmaghribi tarehe ishirini sawandugu zangu ukikamilisha uki, uki, leo tuko tarehe kumi na 6it tarehe kumina saba kuminanne kumi na tis taeh ihirini somu ya siku ya tareh ihirini tukimaliza ile siku sawa tukimaizaile somu ya tareh ihirini tukass ile usiku wa taeh i ndio tunaanza kuitafuta liaai inaanza kutafuta usiku wa tareh ij ai yani, tareh ihiini alau baada ya lmaribi ndio tunanza kuitafuta llaad anini tunasema hivi ili usipitwe ndugu zangu uende hutuba kama hii hautaipata kwa sababu ijumaa lijalo litakuwa ndani ya kumi bora za mwisho sawa ndugu zangu katika imani kwa hiyo kama ni kuanza ku, ku, ku, ku, ku kufanya ibada ya kuitafuta lelatuladiri basi uianze usiku wa terehe im ukianza usiku ya tarehe ishirn moj unaendelea mpaka mwezi unaonekana au unatangaziwa kwamba mwezi washawal umeandama hapo tayari utakuwa umemaliza kwa hiyo mtume sallahlhwasalama katika hadithi sahihi kwamba alikuwa anawaamsha ana wake zake kana yashudu mizarahu alikuwa anafunga kibego chake kfunga kibogo sio kwamba alikuwa anavaa kikoi bimaana alikuwa ana, ana, kama kujiri kama nyuu zile juhudi zinaanza upya pindi kumi la mwisho linapoingia kuitafutalila kaj anawaamsha ahali zake wake zake anawaamsha wale ambao tumeoa usio unaamka usiku unaenda kufanya ibada zako unamwacha mke wako na amelala mwamshe ni bora e mwenyewe asema mistat lakini atakuwa pia hataki fadhila hataki kheri mwamshe mwambie mke wangu sasa unajua tumelala sana mwaka mzima kwahiyo hii kumi hizi siku kumi hizi hebu tumpe mwenyezimngu subhanahu wataala ili tuweze kupata hizo fadla kwa hiyo mtumessaama alikuwa anawaamsha wake zake anajitaidi kufanya ibada na alikuwa anakaa itikafu itikafu ni muislamu kunuia kukaa msikitini na kuto kutoka illa kwa dharura maalum na inatikiwa msikiti ule huo unaswaliwa salatu jamaa au solatu ljuma almuhimu kwamba ibada ya kwa hiyo mtume waiyo alikuwa anakaa mpaka wakezake ndi wanaandaa chakula wanamletea haya ni katika matendo ambayo ni mazuri anatakiwa mtu ili kuacha shughuli zote za dunia na nini na nahzi siku kumi mtu anakaa itikafu anaswali anashinda u anasoma qurani analala msikitini anafanya ibada zake mpaka kumi la mwisho linaondoka mtume mtue alikuwa anafanya hi pia miongoni mwa matendo ambayo yanayotakiwa katika aftaylai ni kuuha siku gu zan mh ula mhan laiazkunaoalizaaj akuitafuta lla ad unaku umekwisha kwa nini mwenyezingu anasema ina anzlnah fi lla d wma adraka ma lil lqdr lil lqadri khair mn lf shahr tnzlu lmlaka wلruu fiha bidhn rbihm min kli amri slamu hiya hata mli lfj hapa kate kipande cha mwisho ndio mwenyezimngu ameonyesha ni, ni, ni, ni, ni mda gani muislamu anasimama kuitafuta lila ladr ni kwamba alfajiri kichomoza alfajiri kichomoza mda wa lasbi ukaingia basi tena mda kutafuta la na ehsandugu zangu katikaapale ambapo wenyezimungu aliosema aa hiya usikuhuo ni amasawa aahiya usikuhuo ni amani hatamalai lfajri mpaka alfajiri inatoka ni amani tu siuhuo kwahiyo lailaai unaitafuta usiku mpaka alfajilinapotoka kwao kinachotakiwa unatakiwa uuishe usiku katika kuswali kuomba msamaha kufanya r kusomar miongonimwa matendo pia ndugu zangu katika iman ni qiraaquran kuzidisha kusoma urnumeswali pengine tahaju ukaswali ukaswali qiamleil ukaswali bada zako rakabiunatoalaatoaalam kachoka chukua uransoma neausmaimi sumazile sura ndefundefu ndani yauran siziju hizoua zaho danidani ni tatizenanapendakuioa la anapendwa na weyezu subnaaakiomalaaa inalingana na ya uran taia kaiahaiizaiishakusomansiseme mimi siwezi kusomamayasiasua kafi suabaara uaisuanisa aya hizi ni nuuaii sisoma kwa waliu sauallahaay uwesalhaanwanzunasomampaka mwishoananz unasoma hiyo ni, ni nini jamani si qurani soma ula dhubra binnas soma uldhubra bilfala sura ndogo ndogo ambazo unazoziweza uisha usiko kwa kusoma qurani sawa ndugu zangu pia ndugu zangu miongoni mwa matendo mazuri ambayo wanayopendeza ndani ya kuitafuta leilatu lqadiri ni kujitahidi kusameheana mpaka leo hii ndugu zangu kuna watu wana minyongo kuna watu wana chuki watuawaongei na wake zao walana wanawake awaongei na wai zao walamajirani hawa, hawasalimiani na majiraniwenzao i huu ni mtihani ndugu zangu ni matatizo haya kwayo mwisla kama wisla ili uweze kuitafuta aaro safiaro safi usamehemwenzakosnduu zanu tusameheane ili tuweze kufaya ibada vizurituwombeallah subhana wataala azipokee ibada zetu اللهم سبحانه وتعالى حياة ومزاتك كان يزيد اللهم صل على محمد وعلى آل محمد كما صليت على إبراهيم وعلى آل إبراهيم وبارك على محمد وعلى آل محمد كما باركت على إبراهيم وعلى آل إبراهيم في العالمين إنك حميد مجيد اللهم ارض عن الخلفاء الأربعة الكرام وسائر أصحاب رسول الله صلى الله عليه وسلم ربنا اتنا في الدنيا حسنه وفي الاخره حسنه، وقنا عذاب النار وعذاب القبر وعذاب الفقر، وارزقنا نظر الى وجهك الكريم، اللهم ارزقنا ليله القدر، اللهم ارزقنا قيام ليله القدر، اللهم ارزقنا قيام ليله القدر، اللهم, اللهم تقبل صيامنا وصلاتنا. وركوعنا وسجودنا وتوبتنا يا اله الاولين والاخرين، اللهم اعز الاسلام والمسلمين، واذل الشرك والمشركين، ودمر اعداءك واعداء الدين، برحمتك يا ارحم الراحمين، يا ارحم الراحمين، اللهم انا نسالك الجنه ونستجير بك من النار، اللهم انا نسالك الجنه ونستجير بك من النار، اللهم انا نسالك حسن الخاتمه، اللهم انا نسالك حسن الخاتمه، اللهم انا نسالك حسن الخاتمة وصلى الله على سيدنا محمد وعلى آله وأصحابه وسلم والحمد لله رب العالمين فقم الصلاة