na ni jingine a ta katika masala ya, ya fatwa lakini yote hii ni kwa sababu manhaji yao katika dawa na mifumo yao haiko safi watu anhai zao haziko safi maana ukaona leo kwa kwasemwa hili kesho kwa kwasemwa lile huyu wasema hivi halali yule asema hivi haramu kwa nini inakuwa namna hiyo kwa nini inakuwa namna hiyo haya yote inatoelezea wakati tuliokuwa nao ni wakati wa fitna na wameingia watu katika milango isiyokuwa yao kwa hiyo ihdharu hudatha lasnan tahadhariini watu ambao bado hawajakomaa katika elimu na watu walazimiane na fatawa za kibar katika ahlulilmu wake wewote tulio nao sisi hapa kenya tanzania uganda n uganda na nchi nyingine nyingi tu wakiu huu tulionao unafanana na wako wana wachuoni wakubwa wameishi katika zama hizi wanaojua hali kind of so, halisi zinazojiri katika ulimwengu imma oroba ulaya huko au amerika au afrika au asia na dual arabia na nyinginezo مع علماء ولا خفرة لما بومينجا وإسلام. نماذج تبتزو ياتي بين تطرف كتكديري ميسماوي سيوك وأنا لها ماسة. لو جهاد به كذا في حلال حرام. يؤتي هاي علماء كبار. infijarati itatokea katika ulimwengu milipuko mbali mbali ightialat itafanyika watu wakiwavamia watu wakiwalipua wakiwaua mambo mbali mbali yanajiri katika ulimwengu wa, wa kiislamu na ahlulilmi lkibar wapo wengine washaondoka wamekufa lakini mambo haya wameyashuhudia na wameulizwa fatawa mbali mbali na wametoa maelezo yao juu ya kadhia hizo na namisimamo hiyo sasa mimi na wewe shughuli yetu nini sisi kwa nini tusiwanukulie wanafunzi na watu wasiyojua yale yanayozungumzwa na maulamaa wakubwa katika jambo hili kwamba lalimu fulani arabani lakini alim alimahlsunnat waljamaa kwamba asema kadha wa kadha katika suala hil kwawewe wanukuu nawahimize watu katika talabulilmu na kutafuta ilmu badala ya wewe kutasaddar na kujeka kimbelembele katiau kufanya tahlilati katika mambo ya kisiasa na mambo mengineo yanayotokea katika ulimwengu anta man anta nani wewe sasa kwa hali kama hii tunaoeshi nayo kwanza hali hii inajitokeza kwa sababu manhaji zetu hazina safaa mifumo yetu ya talaqi katika ilmu haiko wazi hatuna wudhuhu katika manhaji hatutofautishi baina ahli lsunnat waljamaa na ahli lbida walfurka hattwashindwa kutofautisha baina ya haqi na batil hili ni sababu hili ni tatizo kubwa na waislamu kwa hili tutayumbishwa sana sasa ili tusiyumbishwe nasema kitu kimoja muhimu sana naomba hii dini yetu tusiwakabidhi watu wasio tusio na uaminifu nao usikubali dini yako ukamkabidhi mtu mfukoni mwake dini yako wewe leo katika zama hizi kaa nayo mwenyewe sikila mmoja ana kaunti yake benki au anajua pesa zake atazifukia kwenye shimo gani sikila mmoja iko hivi yule anaeangaika kama anafanya kazi huku kaandikwa kazi kule au amefanya shughuli zake mahali fulani ana mahali anapokwenda kuzihifadhi pesa zake mwenyewe au pesa zako wewe wampelekea mtu kwamba leo niwepata shilingi elfu mbili hizi hapa nishikie kesho pata nyingine wampelekea hizi hapa hapan pesa zako wewe mwanamume kwa mwanamume mwenzia wakushikia hii zikapotea nawezekana hiy awezka inamaana kwamba walinda mali yako mwenyewe na vitu vingine vyote wavilinda mwenyewe kama ni funguo za makabati funguo za madurua mbalimbali wakaa nazo mwenyewe ili ulinde vile vitu vyako dini haitaki kulindwa dini yako wewe uliyonayo wewe muislamu haifai kulindwa ni wa... nani mlinzi wa dini yako kwa iyo dini yako umewakabidhi wakabidhi watu kwamba mimi dini yangu nitamuuliza maalimu wangu nitamuuliza maalimu wangu nani sasa ili dini yako uweze kuilinda kaafuatilia durusi za ilmu zinazotolewa katika mishkatunubua usome ما نسميهمش علم، ما نسميهمش اعتقاد، اعتقاد اهل السنة والجماعة. ثم نبينا شك. كفترة فلان دروسي هابل ويزكشندرينا مالي فينجيني، عقيدة يا اهل السنة والجماعة. لمسألة معاملات زي سا سا زي في زي ليبيا. في نجام مهم لأنه موسيقى هو نوال إلى الله واجوه يكوما ذمة ما بس دي دي انتهاز الفرص ويتمي فرصة يا وكاتي نحالي مواقف مناسبة وحج كذا وكذا وكذا وبينشجو الإسلام لتستبين سبيل المجرمين إلِي فتك بينك نجية وتوهف ويدوعات إلى الله منابر دروس محاضرات زو بينشيوات لا اليوات ومهم وقطف إلِي وفتك بينك ونجية سما ساوا نمنهج أهل السنة يوازي منهج أنباء لو سافنا حق تحبيب الناس بالاسلوب الاحسن، هو بينزا أسلوب مزوري، نجي يا ويما وليوتنغوليا. وسبابو، انا ويزا وكا وكا ولينغانيواتو، لان الله كقوة في الطيشة، كما واتو كقوة في التجية، وسبابو كلمة وتكريتوغا التي يعقل. اما الله ما يريديها. لا يكتر كتك محلفات، تريث، كتك دعوة، نتو كونوا تراتيب ونكوفكيريا ونكوفكيريا ونكوفكيريا قبل يا كوسيمة. نكونا علمنا قبل يا كوسيمة. na kuwavuta watu katika njia ya sawasawa na hiyo tahbib na kuwapendezesha watu na kuwavuta watu isikufanye wewe ukawa wewe ni una talawon hueleweki msimamo wako ukaona kwamba katika uslubu wa dawa ni kwenda na watu wanavyotaka wao la ikiwa huyo hata kwa kwariba ukamfungulia mlango jai ukatafuta namna ya kumridhisha huyu anataamali katika njia isiyokuwa sawasawa ghishi kadhib ukamnyamazia ukaona kwamba ndio njia katika asalibu za dawa yule anataabadi kwa bida ukamnyamazia yule anatamashur ana, ana kijiitikadi upotofu putuf, fulani ukamnyamazia la si katika hikma hikma ni kumfikishia mtu haqi kwa uslubu na njia iliyokuwa ansabu katika wakati ule uangalie huyu ni mtu mzima huyu ni mtoto mdogo huyu anahitaji kadha huyu ni mtu ana nafasi katika mujtama huyu ni mtu arikalako huyu ni mdogo kila mmoja umsemeshe kwa khitabu yake na lugha yake mauhui shidda mahali pa shidda uweke shidda na mahali pa lini walutfu pa utaratibu zungumze kwa watu kuna utaratibu uwavute watu katika njia ya sawasawa