بسم الله الرحمن الرحيم السلام عليكم ورحمه الله وبركاته. الحمد لله القائل في محكم تنزيله أعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم إنا أنزلناه في ليله القدر وما أدراك ما ليله القدر ليله القدر خير من ألف شهر تنزل الملائكه والروح فيها بإذن ربهم من كل أمر سلام هي حتى مطلع الفجر والصلاة والسلام على نبينا محمد صلى الله عليه وسلم القائل من قام ليلة القدر إيمانا واحتسابا غفر له ما تقدم من ذنبه أما بعد واتكفوا إسلام بعد أن الله سبحانه وتعالى na kumtakia rehma mtume wetu muhammadin sal llahu alaihi wasallam tunamshukuru allah subhanahu wataala ambaye katupa uzima wa kuweza kukaribia kuyafitia masiku bora masiku ambayo watu wema waliotangulia walikuwa wakiyaita masiku ya mwaka masiku ya kuitafuta lailatu lqadr lailatu lqadri ambayo mwenyezmungu subhanahuwataala ameshusha sura nzima ndani ya qurani inasomwa mpaka siku ya qiama tangu iliposhuka wakati wa, wa mtume muhammadi sal llah alihi wasalama sura hiyo inasomwa mpaka siku ya qiama allah anasema inna anzalnahu fi lailati lqadri hakika sisi tumeishusha qurani katika usiku wa cheo kisha mwenyezimngu subhanahu wataala akauliza swani ili ajibu aweze kutokea wazi lailat lqadri ni nini wama adraka ma lailat lqadri ni kipi kitakachokufahamisha kwamba ni upi usiku wa cheo mungu akajibu swali akasema lailatu lqadri khairun min alfi shahr lailatu lqadri ni bora kulikoni miezi elfu moja tanazalu lmalaikatu warruhu fiha miongoni mwa miza manake ni sifa za usiku huo au vitu ambavyo vinautenganisha uwe bora na masiku mengine yasiwe kama uo usiku ni kwamba tanazzalu lmalaikatu waruhu fiha malaika wanatelemka kwa wingi ndani ya siku hiyo na jibrilu alayhi pia anashuka akiwa na malaika biidhni rabbihim wanakuja na taqadiru sanawiya alilahiya mwenyezimngu subhanahu wa taala katika kuiendesha dunia na vilivyomo na mbingu na viumbe tunavyowaona na viumbe ambavyo tunaviona na vingine hatuvyoni ana mipangilio ya aina mbili mpangilio wa kwanza ndugu zangu katika imani ni mpangilio mkubwa ambao tayari uko katika lauti lmafudhi kila kinachokwenda duniani kimeshapangwa na ndio maana tume mwislamu ni wajibu aamini imani ya qadar aamini kwamba kinachotokea basi ni mwenyewezimu ukakipanga na mwislamu haruhusiwi kuiangalia qadar kabla haijatokea hapo watu wanakosea ni kigongo hapo itakuwa ni qadar wengi wanasema hivi nikifanya hivi siju itakuwa ni qadar la usiiangalie qadar kabla haijatokea adari sasa ikitokea ndounasema adara llahu mashaa fala huu ni mpangilio mkubwa ambao uko katika lauhi lmahfudhi kwamba tangu huja hujapatikana mpaka ukapatikana mpaka ukaja duniani vyote unavyoviona vyote vinavyokwenda vyote vinavyojii duniani vimepangwa na allah subhanahu wataala kisha baada ya hapo kuna takadiru sanawiya kuna mipangilio ya mwaka ambayo mipangilio hiyo inapangwa ndani na kushushwa katika siku ya leila ad i fiha ii raihim min i imalaika wanashuka miongoni mwa malaika wanaoshuka wa anashuka jibilu laihi salam kuja kuutembelea umai uhama sa malaika huyu ni malaika mtukufu ni malaika adhimu anapotajwa jibilu inamaana ni aminu lwahyi ndiye ambaye mwenyezi mwenyezimngu alikuwa akimtuma kwa manabii kuteremsha wahi akiwemo mtume wetu muhammad sal llahu alahi wasallam min kulli amrin na mambo yote atakayotokea ndani ya mwaka mzima yanashushwa ndani ya lailatu lqadiri kisha mwenyezi mwenyezimungu akatoa sifa miongoni mwa sifa za leilatu lqadri pale aliposema salamun hiya usiku huo ni amani usiku huo ni tulivu usiku huo ni mzuri hata matla lfajri mpaka alfajiri inapochomoza alfajiri ikichomoza tayari lailat lqadrimekshi wakufuwaila leo hii tukiwa katika siku ya tarehe k ngap kui na nne sindio tunayasogerea tunayadusa yale masiku bora ambayo ndani ya hayo masiku ndo inapatikana leilatu lqadri sasa ni juu yako ndugu yangu katika iman na mimi na waislamu wote kila wanaposwali wakati huu tuliokuwa nao wamwombe mwenyezimngu awafikishe katika hayo masiki kama vile walivokuwa wakimwomba mwenyezimngu subhanahu wataala awafikishe katika mwezi mtukufu wa ramadhani hey, wallahi kufikishwa ni necma kuna mchujwa hapa katikati hizi siku mbili zilizobaki unaweza ukashangaa fulani eina lilahi wa wainna ileihi rajiun ukaacha kufikia siku za leilat ladir ukatembea huku na huku mwenyezi mungu subhanahu wataala akakuchukua sitaki ufike katika masiku ya leilatu lqadiri na huu ndugu zangu ni ummati muhammadi ummati muhammadi umepewa mambo mengi mazuri ambayo Umma, umati zingine zilizotangulia hawakupewa mambo haya sasa mtu asiyajua hajui umuhimu wake yeye ummati muhammad kuwepo katika zamahizi watu waliopita walikuwa wanaishi miaka mia tano mia 6 walikuwa wakiishi miaka elfu moja watu waliotangulia walikuwa wanaishi miaka elfu moj mia mpaka 5 n mpaka elfubil ummat muhammad salllale wsalam unaishi miaka stiatatu sbstitatu sabi h ndo hoyi shacho saa ndugu sana ukienda ukamuuliza mzee wako ana miaka mingapi atakwambia mimi hapa nimekura sana na miaka 62 na miaka 6t yule ambaye yuko taban oha ana miaka 0 miaka 80 zamani ni miaka ya mtoto mchanga anayenyonya sawa ni hey, miaka mchanga angalia alio alifanya dawa miaka mingapi mia95 sindio hii ni dawa hebu fikiria anafanya kazi ya dawa miaka mia tisa na hamsini yeye wakati anaanza kufanya dawa alikuwa miaka mingapi kabla mwenyezi mwenyezimgu hajamteua kuwa nabii alikuwa na miaka mingapi ina maana akaanza kufanya dawa akiwa ni mtu mzima ni mtu mzima kwa hiyo baada ya kuwa ni mtu mzima akaanza kulingania allah alallahu mpaka ikafika miaka mia ikafika mia mbili mia tatu m4 mia5 mpaka miaka mia 9 na sio wapo mia t 0 kwamba ndi amekufa ndi analalamika sasa mimi nimefanya dawa lakini wako nekataa nabii nuha alaihi leo hii ndugu yangu katika iman ummati muhammad tuko madhaifu tumepewa miaka 6 mtume wetu muhammad sallasalama amekufa akiwa miaka 6 na na mtume anasema amaru ummati ma baina 6 wa 7 umri miaka ya ummati wangu mimi ni baina ya miaka6t na sabini hapo tu ukivuka hapo ndugu zangu wale wazee wetu waliopewa nema na hala wakavuka stin basi wamshukuru mwenyezi mungu kwamba kawapa muda wa kufanya tauba na kufanya amal na kufanya matendo mema lakini utashangaa kuna watu ni watu wazima na waniskifika ni sifa kwamba ni wazee watoto watoto wa kuchukua dhibiti wazinifu manake kuzungumze r watu wazima kwamba mtu huyu ni mtu mashallah mwenyezimngu kampendelea akampa umri ndio mwanzo ni mzinifu mwingine ni mrevu mwingine nilimdaganyifu akikaa kwenye kijio nakishika kijio cha watu hamsini wa kumbe maneno yote anazungumza anawahadithia maneno ya yamongu sasa ndugu zangu kalili mezungumza mano aya lengo ni kwamba mwenyezimngu sio dhalim taala llahu an hadha uluwan kabira mwenyezimngu ni mwadilifu allah subhanahu wataala ni mwadilifu baina ya waja hawezi kumdhulumu mja wake ummati muhammad umepewa umri wa miaka stin lakini umepewa hazina ya matendo mema mengi amal chache na maaliko makubwa ambayo ukiyapigia mahesabu unakuta tuna wazili mpaka wale waliokuwa wakilishi miaka mm-hmm. hey, wllahia