tuje tutoe mfano mtu anapoipata ana ana ana leilaadi sawa anapoipata leilatadir yaani malipo yake ni kama vile mtu alayekuja kaishi hapa duniani miaka 81 hiyo miaka 1 hakufanye dhambi hata moja tuseme kafanana na malaika sawa ndugu zangu tuseme kafanana na malaika sababu hizo malipo hayo ujira huu anaupata ndani ya usiku huu mmoja wa lelatulqadri atakawoupata ni sawa na mtu kaja kuishi hapa duniani akaishi miaka themani moja alafu hakuwahi kufanya dhambi hata moja ndugu zangu katika imani dhambi moja ajayokufanya mwenyezimungu subhanah wataala anakulipa sasa tuchukulie wale ambao wliobale wakiwa na miaka kumi na tano na leo hii wana miaka thaathini wamediriki <tip> yani, hu, mwezi <tip> wa ramadhani ngapi sasa baada ya kudiriki huo msimu wa mwezi mkufu wa ramadhani wakapata leilat lqadri siku zote hizo miaka yote hiyo wakaipata leilat adri wana miaka mingapi mingape knakuta bado allah subhanah wataala kawapendelea wale kawapa umri mrefu na sisi allah ametupa umri mrefu lakini umri wetu sisi unaheri kwa sababu ndani yake unachuma siku moja mbayo ni sawa na miaka 81 ukiwa katika matendo unasimama usiku unafunga siku zote unamcha allah siku zote unamtaja mwenyezimngu siku zote na unamsabi mwenyezimngu maisha yako mazima uyafanya dani jamani hii ia nifusa dhahabia mtu aliyefilisika ni ule mtu ananyosha miguu au akaa lake alafu haya masiku kumi anayokuja yote yakaisha yaka, yaka akaenda kuswali idi alafu akarudi kama vile ramadhani haikuwetu hii ni khasara dukuzangu sasa mii niseme kwamba kitu kizuri sikuzote siku zote, zote. nafsi nafsi zinatumaini vitu vizuri vitu vingi kheri mbalimbali ndio tabia ya nafsi ndomaana mtu akifanya biashara zake akanunua gari atanunua gari nyingine akijenga nyumba atajenga nyumba nyingine akipata hiki atapata kingine akifanya hivi at... kwyo tusitosheke na kuridhika na ile miezi iliyopita leo hii mwenyewzimngu amekuchagua akakuweka katika mwezi mtukufu ramadhani ukiwa na afya make hii nayo ninema nai tungienda bombo ukaona watu walivoangaika au mahospitalini basi tutamshukuru mwenyezimsuhansasa lengo jamani zangu haya masiku tusiyapoteza masiku haya yanayokuja kwanzia siku ya tarehe ishirini manake leila ladir inaanza kutafutwa siku ya tarehe ihirini sawa iyo tarehe ishirini baada ya salatu lmaghrib ukimaliza kuswali salatulmaghrib siku ya terehe ishirini basi anza kujipinda kuitafuta lailalad sikakaa ukasema leilatulqadiri ni tarehe ihiri na kwa mkia ishir siku moja tu mtume slaslm alikuwa naka itikafu msikitini masiku kumi yote masahaba alikuwa anafanya ibada masiku kumi yote wanaetafta leilalqadiri kwahiyo utakawanzia siku ya terehe ishirini usiku wa tarehe ishirin na moja mpaka mwezi mwezi wa shawali elikana hapo sasa ndio alhamdulilah anapata uhakika kwamba kwa vyovyote meifatallakwanini nasema kwa vyovyote lailalqadri sio mpaka uione munaambiwa utaona nyota ya jaha utaona sijui ndoto sijui ndoto ya nini ukiota maanake ulikuwa umelala ukilala lailalad naikosa aisha raillah taala anha alimuuliza mtume sal llasalam ya rasul llah aqulu idha raaitu lailata ladri ntasema nini wako kama nikiona lailatlqadiri mtume sa sala akamwambia ya aisha quli sema allahuma inaka afuun tuhibu lafwa afu faafu nna haya swali hilo ni kwamba aisha atakuwa melala msingizini kwahiyo pia haina rangi mbali na sifa lizozitaja mwenyezimngu salamun hiya hata matlai lfajir bado haina rangi isipokuwa ni dhikri ambayo muislam anapokuwa anayetafuta lailatu lqadiri anatikiwa azidishe kuisema allahuma inka afuun karimun uhibu lafua faafu ana fanya adhkar suali lakaambii itu assalam lakaambii ukichoka chukua qurani soma ukichoka fanya adhkar fanya hivo na mtu unaweka malengo kama likulala mtu unalala mapema nana mapema au na mchana ii upate muda mzuri wa kuitafuta lailalaji lahuzan ma dunia tuliokuwa nayo ina matatizo hatuna kwa kuweka maco masia madhambi ni meng lakini waonaje siku ya iama unafufuliwa mwenyezimu anaea kukwambia mwaka elfubil a mbili alajyak uliipata iou mwaka elfubilina tatu llalajii yako uliipataoua pwa kwawale watakaopewaumri na allah subhanawataala unajiwekea kwahiyo mimi nilikuwa napenda nikumbushe kwamba masiku haya yanayokuja sio masiku ya uvivu na masiku ya kupakia ftari mpaka unashindwa kutembea ndugu zangu ni masiku ambayo watu wema walikuwa hawajapotezi biashara na mambo mengine afus wasifanya nndioana ili watu wafanye fantaslu mchana wafanye pirika na usiku awapate muda mzuri wa kufanya ibada kwa haya machache tuwombe allah subnal atujalie kuwa ni miongonima wale watkipata leilalad allah subhntaala azipokee swala zetu allah azipokee swau zetu allah atusamehe madhambi yetu allah subhntal atujalie kuwa ni miongoni mwawajawake wemaabilaih نشهد ان لا اله الا انت نستغفرك ونتوب اليك والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته