بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين وشهد أن لا إله إلا الله ولي الصالحين وشهد أن محمد نبيه ورسوله وصفي وخليله صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن تبعهم بإحسان إلى يوم الدين أما بعد بعدكم شكر الله سبحانه وتعالى نقزتك رحمنا من إذا الله زمي منكيم تميت محمد صلى الله عليه وسلم pamoja na ahli zake na masahaba wake na waislamu wote kwa ujumla watakaofuata mwenendo wake mpaka siku ya kiyama ndugu zangu katika iman ndugu zangu mahujaji na kuhusieni pamoja na kuyihusia nafsi yangu katika swala la kumcha allah subhanahu wa taala ndugu zangu waislamu tupo katika uwanja uwanja wa mina sehemu ambayo wetu mtumwetu muhamadin alaihi wasalam alifika sehemu hii na naakalala sehemu hii yee pamoja na masahaba zake raiallah anhum kwa ajili ya kukamilisha baadhi ya mambo ambayo yanahusiana na ibada ya hija ndugu zangu katika imani ndugu zangu katika imani hii sehemu ndugu zangu katika imani ni sehemu ya mina mahujaji inatakiwa walale hapa ima wanalala siku mbili halafu wanaondoka au wanalala siku tatu halafu wanaondoka wale watakuolala siku mbili amesema mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala ndani ya qurani ya kwamba hakuna tatizo wakiondoka baada ya siku mbili na wale ambao watakaondoka wakalala hapa siku tatu wakaondoka baada ya siku ya tatu jua likizama inakuwa hamna matatizo yote ni ruhsa ya mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala ndugu zangu katika imani hii sehemu islamu ni sehemu ambayo ni tukufu katika mambo ambayo yanafanyika hii sehemu ndugu zangu katika imani ni watu kumtaja mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala hizi siku za mina hapa ndugu zangu katika imani ni siku za kula na siku za kunywa na siku za kumtaja allah subhanahu wa taala mahujaji wasichoki katika kumtaja allah subhanahu wa taala wanaleta dhikri mbalimbali kama zile dhikri za siku ya idi allahu allahu akbar allahu akbar la ilaha illallah allahu akbar allahu akbar walilahi lhamdu mahujaji wanakifirisha hizi dhikri ndugu zangu katika imani wakiwa wanatembea barabarani wakiwa wamekaa chini wakiwa ndani ya mahema yao wakiwa kwenye gari wanaendelea wanamtaja allah subhanahu wa taala ndugu zangu katika iman hii sehemu ya mina ndugu zangu katika iman masahaba wa mtumi wetu muhammadin saawsam walikuwa pamoja na mtume aaaws mtume wsa walikuwa analingania watu muhajiri na kutokea makka na vilevile khausi na khazraji kutokea katika mji wa madina walifika katika sehemu ya mina wakaonana na mtume wetu muhammadin aaawasam akawapa na swaha mbalimbali ndugu zangu katika imani sehemu ya mina ndugu zangu katika imani ni sehemu ambayo ina historia kubwa katika siku hizi za mina ndugu zangu katika imani mahujaji wanaenda sehemu ya kutupa mawe sehemu ya kutupa mawe kuna viguzo vitatu ndugu zangu katika imani kuna kiguzo cha kwanza na kuna kiguzo cha pili cha katikati na kuna kiguzo cha mwisho mahujaji ambayo wamefanya ibada ya hija waliopo katika sehemu ya mina wakifika katika kiguzo cha kwanza wanapiga mawe saba pale alafu wanaelekea pembeni kidogo wanaelekea kibla wananyanyua mikono wanamwomba mwenyezi mungu subhanahu wataala dua wanazozitaka halafu wanaelekea katika kiguzo cha katikati vilevile vile wakifika pale wanapiga mawe saba baada ya kupiga mawe saba halafu wanasogea pembeni wanaelekea kibla wananyanyua mikono wanamuomba allah wa taala baadaye wanaelekea katika kiguzo cha tatu ambacho ni kiguzo cha mwisho wakifika pale wanapiga mawe saba halafu pale hakuna kuomba dua mtu unaenda moja kwa moja ukitaka unarejea mina au ukitaka unaenda moja kwa moja mpaka maka kutekeleza ibada nyingine kama ulikuwa hujazifanya ndugu zangu katika imani katika sehemu ya mina kwa kweli inakumbusha siku na hali ambayo itajitokeza siku ya kiama ndugu zangu katika imani angalia watu wamevaa mavazi meupe watu wamejiku, wamekusanyika sehemu kama hii hakuna ambaye amewafukuza kwamba amechukua kama ni bakora akawaleta sehemu kama hii hapana watu wamejileta wenyewe kwa khiari yao kwa kutaka kwao kutekeleza usio wa mwenyezi mungu subhanahu wa taala na mafundisho sahihi ya mtumi wetu muhammadin salahulaihi wasalama vile, vile siku ya qiama ndugu zangu katika imani patakuwa na mashhadi mfano kama haya watu watajikusanya makundi makundi vilevile vile katika sehemu ya minaa ndugu zangu katika imani watu wako sehemu tofauti tofauti watu wamekaa kwenye mahema yao makundi kwa makundi wanamtaja allah subhanahu wa taala na vile vile itavyokuwa siku ya qiama ndugu zangu katika imani watu watafufuliwa afuaja ni afuaja makundi makundi ndugu zangu katika imani wanasubiria nini wanasubiria malipo kutoka kwa allah subhanahu wa taala vilevile vile katika sehemu ya minaa ndugu zangu katika imani watu wanakaa katika mahima yao watu wanakaa chini ya magari watu wanakaa juu ya magari watu wanakaa barabarani lengo ni nini lengo ni kumtaja allah wa taala wanamtaja mwenyezi mungu subhanahu wa taala katika masiku maalum e wallah masiku ya hija ndugu zangu katika imani ni masiku malum masiku machache ndugu zangu katika imani leo ni siku ya kwanza katika siku za mina ndugu zangu katika imani ni siku ambayo mahujaji wanamtaja sana mwenyezi mungu subhanahu wa taala dhikri mbalimbali inatakiwa ziletwe ndugu zangu katika imani miongoni mwa dhikri ambazo mahujaji inatakiwa mara kwa mara waziseme ni la ilaha illa llahu wahdahu la sharika la. lah lahu lmulku walahu lhamdu wa huwa ala kuli shiin qadir a watu wakisema allahu akbar allahu akbar la ilaha illallah allahu akbar allahu akbar walilahi lhamdu zote hizi ndugu zangu katika imani ni miongoni mwa adhkari mbalimbali ambazo inatakiwa mahujaji waziseme mara kwa mara lengo ni nini lengo ni kumtukuza allah subhanahu wa taala ndugu zangu katika imani sehemu ya mina waislamu wasighafiliki vilevile kuzidi kumwomba allah subhanahu wa taala matatizo ambayo wanadamu wanayo ni mengi ndugu zangu katika imani hayawezi yakaisha shida ambazo watu wanazo kumlilia mwenyezi mungu subhana wa taala ni nyingi ndugu zangu katika imani mahujaju watumie hii fursa kumwelekea allah wa taala na wale wasikati tamaa katika rehema ya allah wa taala mtu akasema ya kwamba hapana mimi nimeshaomba dua sana kwa hiyo siombi tena dua hapana ndugu yangu haji endelea unamuomba allah subhanahu wataala mungu subhanahu wataala ni karimu mwenyezi mungu anatoa bila mfano ndugu zangu katika imani allah alla mahujaji vilevile tusiwasahau ndugu zetu walioko majumbani ndugu zangu katika imani ndugu zetu ambao hawakupata bahati ya, kumu, ya kufika katika sehemu kama hii ndugu zetu ambao mwenyezi mungu subhanahu wa taala hakuwapa taufiqi ya kufika katika ibada ya hija ndugu zangu katika imani mimi na wewe allah subhanahu wa taala ametupa taufiqi kufika katika mji wa makka na kufanya ibada ya hija ndugu zangu katika imani kwa hiyo tusiwasahau ndugu zetu walioko majumbani kuwaombea kwa allah subhanahu wa taala wale ambao ni wagonjwa kuwaombea kwa allah wa taala allah subhanahu wa taala awaondolee maradhi waliyokuwa nayo wale ambao wana shida mbalimbali kuwaombea kwa allah subhanahu taala allah awaondolee matatizo waliyokuwa nayo vile vile ndugu zangu katika imani katika nchi ambazo zinatuzunguka zinasumbuliwa na matatizo ya vita ndugu zangu katika imani wewe haji tumia hii fursa kuwaombea ndugu zako ambao wanasumbuliwa na matatizo katika nchi zao huenda dua yako allah subhanahu wataala akaijalia ni makbula katika sehemu hii ya mina ndugu yangu haji usighafiriki na wala usioni uzito kuwaombea ndugu zako dua ndugu zangu katika imani sehemu hii ndugu zangu katika imani ya mina ni sehemu ambayo nabii wa mwenyezi mungu alaihi ssalam nabi ibrahima ndugu zangu katika imani alifika sehemu kama hii akaoteshwa na allah subhanahu wa taala kwamba anataka anamchinja mtoto wake mtoto ambaye anampenda ndoto ikawa inakariri kariri kwake mara kwa mara kila akilala anaota hii ndoto kila akilala anaota hii ndoto na ndoto za mitume inakuwa ni kweli ndugu zangu katika imani nabiullahi birahimu alaihi ssalam ikabidi amwite mtoto wake kipenzi amekaa muda mrefu hana mtoto mpaka amefikia katika utu uzima mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala akampa mtoto lakini angalia mtihani wa allah subhanahu wataala mwenyezimungu subhanahu taala, mwenyezi ta'ala anamwotesha kama anamchinja mtoto wake na ndoto ya mitume inatakiwa waifanyie kazi nabii ibrahimu alayhi salamu anamwambia mtoto wake eh, mwanangu nimeona katika usingizi kama ninakuchinja mwanangu unasemaje unaonaje kuhusiana na hii hali angalie ndugu zangu katika imani mtoto anamwambia baba ya kwamba baba mimi sina tatizo hata moja tekeleza ndoto ambayo mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala amekuonyesha katika usingizi allahu akbar, allahu akbar. ndugu zangu mahujaji nabiullahi ibrahimu alayhi salam anachukua kisu anamchukua mtoto wake anampeleka sehemu maalum baadhi ya vitabu vinasema ya kwamba mtoto alimwambia baba ya kwamba ewe baba ukitaka kunichinja usinichinji hivi hivi kwa sababu ukiwa unaniangalia utanionia huruma baba chukua kitambaa unifunge machoni ili nisikuoni na wala usioni macho yangu ili mapenzi huruma isiingii ndani ya na nafsi yako allahu akbar ndugu zangu katika imani nabiu ullahi ibrahimu anamchukua mtoto wake anampeleka sehemu anamlaza chini wakati anataka kumchinja shaitani akaja akamshawishi ile sehem, sehemu akaenda sehemu ya pili vilevile anataka vile kumchinja kutekeleza amri ya mwenyezi mungu uliyopo katika ndoto doto shaitwani vile vile akaja mara ya pili akamshawishi akahama mpaka sehemu ya tatu ndiyo maana zile sehemu za kutupa mawe watu wanatupa sehemu tatu kwa ajili ya kumlani sheitani namna alivyokuwa kimshawishi nabiullahi ibrahimu alaihi ssalam lakini kwa sababu nabiullahi ibrahimu ni khalilu rrahman ni kipenzi cha mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wataala mwenyezimungu subhanahu taala, mwenyezi ta'ala akamletea badala ndugu zangu katika imani akamteremshia mnyama kutoka mbinguni nabiullahi ibrahimu alayhi ssalam akamchinja ule mnyama badala ya kumchinja mtoto ndio ikawa ndugu zangu katika imani watu wakimaliza ibada za hija ile siku ya idi ndugu zangu katika imani wale ambao wana uwezo inatakiwa wachinje ndugu zangu katika imani na bila hii amri ya allah subhanahu wataala kuwepo basi ingelikuwa kila mwaka mzazi anamtafuta mtoto miongoni mwa watoto wake anaowapenda halafu anamchinja siku ya idi inawezekana labda hii hija ya huu mwaka wa elfu moja na mia nne na thalathini na nne hijiri sawasawa na mwaka wa elfu mbili na kumi na tatu miladi kizungu labda ingekuwa ni zamu yako wewe kuchinjwa au ni zamu yangu mimi mzungumzaji lakini kwa mapenzi ya allah subhanahu mwenyezi mungu akaiondoa ile hali allah subhanahu wataala akajalia badala yake pakapatikana wanyama ndugu zangu katika imani mtu anachinja mbuzi au anachinja kondoo au anachinja ngombe au anachinja ngamia kila mmoja kutokana na uwezo wake ndugu zangu katika imani na akasema mtume wetu muhammadin salllahu alaihi wasallama yule atakayechinja ule mnyama manyoa yake anapata thawabu saasa na manyoa yaliyopo ndani ya ule mnyama allahu akbar allahu akbar allahu akbar la ilaha illa llah allahu akbar allahu akbar walilahi lhamdu neema iliyoje ndugu zangu katika imani mapenzi barka rehma ya mungu subhanahu wataala iliyoje kwa wale ambao wamechinja ndugu zangu katika imani unapata thawabu kutokana na wingi wa manyoa wa manyoa yaliomo katika mnyama wako wewe haji unapata malipo makubwa mbele ya allah wa taala wale ambao mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala hakuwajahalia kufika katika ibada ya hija katika ile siku ya taehe 9isa mwenyezimungu subhanahu taala kupitia mtume muhammadin sa wsa amejahalia wafunge ile siku ya tarehe 9 ili washirikiane yani na mahujaji wenzao waliopo katika ibada tofauti tofauti katika ibada ya hija ndugu zangu katika imani kwa hiyo yule ambaye anafunga tarehe tisa angalia mapenzi ya allah wa taala kwa ummati muhammadin salllahu laihi wasalama unafunga siku moja ya tarehe tisa Mwenyezi mungu subhanahu wa taala wewe ambaye haukufika katika mji wa makka haukufika katika kufanya ibada ya hija allah subhanahu wa taala anakufutia madhambi ya miaka miwili mwaka uliopita na mwaka ujao allah wa taala anafuta madhambi yako wewe ambaye umebahatikiwa kufunga siku moja siku ya tarehe tisa allahu akbar allahu akbar hizi ni neema miongoni mwa neema za allah subhanahu taala ndugu zangu mahujaji allah subhanahu taala anatukumbusha ndani ya qurani ya kwamba wa intaudduu nimatallahi la tuhsuha ikiwa mwanadamu atakaa ili aanze kuhesabu neema za mwenyezi mungu subhanahu taala hawezi akazimaliza neema za allah ni nyingi ndugu zangu katika imani miongoni mwa neema za allah subhanahu taala amejalia umetoka nyumbani umetoka sehemu ya mbali watu wametoka mashariki wengine wametoka magharibi wengine wametoka kusini wengine wametokea kaskazini ili ili waje wafanye ibada ya hija ndugu zangu katika imani allah subhanahu taala amekuteua miongoni mwa watu mamilioni mabilioni ambao hawakubahatika kufika sehemu kama hii lakini allah subhanahu taala amekujalia wewe haji haji wa kiume au haji wa kike umetokea nyumbani umekuja kufanya ibada ya hija katika huu mji mtakatifu jitahidi ndugu yangu haji wilinde hija yako jitahidi ndugu yangu haji katika ibada yako ya hija fanya mambo ambayo aliyafanya mtume wetu muhammadin sallahualaihi wasalam jitahidi ndugu yangu haji katika ibada yako ya hija usifanyi mambo ambayo hakufundisha mtume wetu muhammadin salaualaihi wasalam jitahidi ndugu yangu haji usifanyi mambo ambayo ni ya uzushi katika ibada yako ya hija usifanyi mambo ambayo itakuwa ni sababu ya kuharibu ibada yako ya hija ndugu zangu katika imani kuna baadhi ya watu wanajikosesha fadhila ndugu zangu katika imani watu katika sehemu ya mina inatakiwa watu walale ndugu zangu katika imani unalala siku ya kwanza unalala siku ya tatu siku ya pili baada ya kulala siku mbili ukitaka unaondoka lakini kuna baadhi ya watu hawalali katika maeneo ya mina watu wanalala makka ndugu zangu katika imani haya ni makosa miongoni mwa makosa ambayo baadhi ya mahujaji wanafanya ndugu zangu katika imani allah allah ndugu yangu haji wa kike ndugu yangu haji wa kiume katika maeneo ya mina inatakiwa ulale ulale siku mbili kama alivyosema allah subhanahu wataala ndani ya qurani au ulale siku tatu kama alivyosema allah subhanahu wataala ndani ya qurani na yule atakayelala siku tatu inakuwa ni bora zaidi kuliko yule ambaye amelala siku mbili ndugu zangu katika imani kwa sababu gani tunasema yule atakayelala siku tatu katika sehemu ya mina itakuwa ni bora kuliko yule ambaye aliondoka baada ya siku ya pili sababu mbili kubwa ndugu zangu katika imani sababu ya kwanza ni kwamba yule ambaye atakeekaa siku tatu katika sehemu ya mina ni kwamba thawabu zitakuwa ni nyingi ataendelea anamtaja allah subhanahu taala akiwa anatembea barabarani akiwa amekaa sehemu akiwa yupo katika hema lake anamtaja sana mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala kwa kuleta hikri mbalimbali ima atasema la ilaha illa llahu wahdahu la sharika lahu lahu lmulku wa lahu lhamdu wahuwa ala kuli shain qadir aw ataleta talbiya allahu akbar allahu akbar la ilaha illa llah allahu akbar allahu akbar walilahi alhamdu akiwa mina takbira zinakuwa ni nyingi ndugu zangu katika imani na jambo lingine ambalo tunasema la pili kwamba ni bora kukaa siku tatu ni ataasi binabiyi sala اllah alaihi wasalama ni kule kumuiga mtume wetu muhammadin salaaaiwsalama kwa sababu mtume salاlla alaihi wasalama amekaa hapa mina ndugu zangu katika imani siku tatu analala siku ya kwanza anaenda ana mawe baada ya, ku, ya, ya jua kupinduka baada ya zawali baada ya dhuhuri akimaliza anarejea mina analala siku ya pili ana baada ya zawali jua limepinduka anaenda napiga mawe tena anarejea mina siku ya tatu analala alafu anaenda kupiga mawe anafka anaondoka moja kwa moja mtume salllahu alaihi wasalam ndugu zangu mahujaji amelala sehemu ya mina kwa muda wa siku tatu kwaiyo wale ambao wana uwezo wa kukaa siku tatu inakuwa ni bora zaidi kwao ndugu zangu katika imani kuliko kukaa siku mbili na wale ambao wa watakokaa siku mbili vile vile sio makosa hakuna tatizo kwa sababu ni ruhsa kutoka kwa mwenyezi mungu subhanahu wa taala kwamba wale watakokaa siku mbili hawana matatizo mbele ya allah subhanahu wa taala ndugu zangu mahujaji katika sehemu hii ya mina ni siku ambazo mahujaji natakiwa hoyo na furaha mahujaji wamtaji allah subhanahu wa taala mahujaji ni siku za kula na siku za kunywa na siku za kumtaja allah subhanahu wa taala naona mahujaji wanapita hawa wanatoka kupiga mawe ndugu zangu katika imani kama alivyoamrisha mtume wetu muhammadin salllahu alaihi wasalama allahu akbar allahu akbar la ilaha illa llah allahu akbar allahu akbar wa lilahi ndugu zangu katika iman ndugu zangu mahujaji siku hizi zamina waislam inatakiwa tufanye takathur tuzidishe sana kumtaja mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala na vile vile kumsalia mtum wetu muhammadin muhammadi saala vile vile tusighafiriki ndugu zangu kama tulivyotangulia kusema kuwaombea dua ndugu zetu waliyotangulia kuwaombea dua wazazi ndugu zangu katika imani una baba una mama tumia hii fursa kumwomba allah wa taala awasamee wazazi waliotangulia hii ni fursa miongoni mwa fursa za mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala ndugu zangu katika imani unakaa katika hima lako unakumbuka malezi ambayo mama amekupa wakati ukingali mdogo unakaa unakumbuka malezi ambayo baba amekuhudumia ukingali mtoto sasa umefika hii sehemu unainua mikono yako unawaombea ya dua kwa allah subhanahu wa taala japo kwa kusema rabi ghfirli waliwalidaya kama rabbayani saghira ewe mwenyezi mungu wasamee wazazi wangu ewe mwenyezi mungu wasamehe wazazi wangu wa kike na wa kiume kama walivyo nileya nikingali mtoto rabbi ghfirli waliwalidaya kama rabbayani swaghira ewe mwenyezi mungu wasamee wakina baba ewe mwenyezi mungu wasamee wakina mama walivyo nileya nikingali mtoto walinisomesha walinihudumia walininunulia nguo waliniogesha nilipokuwa nikiumwa wana ni, wana ni, nilipokuwa nikiumwa wananidhibisha nikilia usiku hawana raha wazazi sasa mwislamu umeshakuwa mkubwa kumbuka hiyo neema ambayo wazazi wako walikufanyia wak- wakati ukingali mdogo sasa unapofika katika sehemu kama hii unainua mikono yako unamwambia allah subhanahu wa taala mwenyezi mungu wasameye wazazi wangu ambao wameshakufa mwenyezi mungu ondolea dhabu ya kaburi mwenyezi mungu jalia kaburi zao kuwa bustani miongoni mwa bustani za peponi na wala allah subhanahuwa taala usijalii kaburi zao kuwa ni mashimo miongoni mwa mashimo ya moto, moto wa jahannama ndugu zangu mahujaji tusikati tamaa katika rehma za mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala rehma za mwenyezi mungu ni wasia vilevile kuto kuwasahau waislamu ambao wanatuzunguka ndugu zangu katika imani watu wa karibu ndugu zangu katika imani kuwaombea dua kwa allah subhanahu taala allah waongoze katika uislamu wa na wewe haji wa kike au haji wa kiume zidi kumwomba allah subhanahu taala akufishe katika uislamu allah kufishe katika uislamu hii ndiyo neema miongoni mwa neema kubwa wewe haji wa kike wa kiume ufe hali yakuwa ni mwislamu omba dua miongoni mwa dua zako mwambie allah subhanahu taala ya kwamba allahumma inni asaluka husna lkhatima hizi ndio dua ambazo haji mwambie allah subhanahu taala allahuma inni asaluka husna e mwenyezi mungu nakumba unipe mwisho mwema hakuna neema miongoni mwa neema pale mtu anapokufa hali ya kuwa ni muislam ndugu zangu katika imani mahujaji tutumie hii fursa kumwambia allah subhanahu wa taala atupe mwisho mwema wakati wa kuondoka duniani tuseme la ilaha illallah tufi na kalimati tauhidi ndugu zangu katika imani kwa sababu anasema mtume wetu muhammadin salllahu alaihi wasalam ya kwamba innama alaamalu bilkhawatim matendo yote allah Subh'ana wa taala anaangalia mwisho yawezekana mtu umefanya ibada lakini kabla ya kufa kwako mtu ukachenchi ukabadilika ukafanya mambo ambayo yanakuingiza katika moto wa jahannama lakini haji zidi kumwomba allah Subh'ana wa taala akufishe hali ya kuwa ni mwislamu kumwomba allah wa taala akupe shahada wakati wa kufa kwako na kumwomba allah wa taala akufufue siku ya qiama ukiwa nyuma ya mtume muhammadin salllahualahi wasalam ndugu zangu mahujaji tupo katika sehemu ya mina hii sehemu ni sehemu ambayo watu inatakiwa wakaye wamtaje allah wa taala ni sehemu ambayo inatakiwa watu wale watu wanywe watu wafurahi ndugu zangu mahujaji kwa haya machache kukumbushana ni mengi mwenyezi mungu subhanahu wataala akipenda tutakutana katika vipindi vingine tutakumbushana kuhusiana na mambo ambayo yanahusiana na hii hali allah tupe kila la kheri allah tuepushe na kila shari allah tusamee madhambi yetu allah tufishe aliyokuwa ni uislam allah tufufue siku ya kiama tukiwa nyuma ya mtume muhamadi saa wasa tunamwomba wa taala mahujaji wote wa ambao wamekuja kufanya ibada ya hija wa kike na wa kiume wasiondoki katika sehemu ya mina ila allah wa taala mwasamee madhambi yao na tunamwomba allah wa taala waislam waliofunga siku ya arafa mwenyezimungu subaaa wasamee wa adamyao e mwenyezimunu wanusu wasla waliopo katika miji tofauti tofauti ambao wanasumbuliwa وانا اللهم اعز الاسلام والمسلمين واذل الشرك والمشركين ربنا تقبل منا انك انت السميع العليم وتب علينا يا مولانا انك انت التواب الرحيم اللهم انصر المجاهدين في كل مكان اللهم انصر المجاهدين في كل مكان اللهم انصر المجاهدين في افغانستان اللهم انصر المجاهدين في افغانستان برحمتك يا ارحم الراحمين سبحان ربك رب العزه عما يصفون وسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين