ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور انفسنا وسيئات اعمالنا من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله اللهم صل وسلم وزد وبارك على نبينا محمد وعلى اله وصحبه اجمعين وبعد yaqul jl wla duni astjib lkm in alhin ystkbirun عn cibadati sydkhlun jhnm dahrin ndugu zangu waislam bado tunaendelea na maudhuعi ya arafa kueleza utukufu wa carafa kama tulivoanza kabla ya darsa hii tumesema kuwa mtume s ا wsl amesema alhaju arafa na katika mambo ambayo yanatakikana mtu kuyafanya siku kama hii ya leo tumesema kuwa alete duaa kwa wingi alete maghfira aombe kuwa mwenyezi mungu amghufirie madhambi yake makosa yake maovu yake tukasema وَاللَّهُ الله سبحانه وتعالى أمسيما قل يا عبادي الذين أسرفوا على أنفسهم لا تقنطوا من رحمة الله إن الله يغفر الذنوب جميعا إن يواجوانه ناني هو يسميني الله نيوان بي ورسول الله قل يا عبادي إن يواجوانه هابا أنقلي أتكوف أنا هو يتواناني هو يتوانيزي huitwa mwongo au sivyo kuna hawa ni watu ambao wamemkosea allah wamepita mipaka katika kutenda madhambi wamejidhulumu z- z- z- nafsi zao mwenyezi mungu bado allah yahe sisi twapendwa jamani allah anawaita akusema enyi waja wangu la tahnatu min rahmat llah mskate thama na rehma za mwenyezimungu ya ibadi aladhina asrafuu la anfushim waliopita mipaka hapa mtu ametenda madhambi au sivyo in allaha yaghfiru dhunuba jamia hakika mwenyezi mungu anafuta madhambi yote kwanza ndugu yangu katika tauba unajaribu ndugu yangu kwanza nini maana ya tauba tumesema hiya rujuu ila allah bada masiyati llah ni wewe unaporudi kwa mwenyezi mungu kuwa usiamu asi wewe ni asi wewe ni mudhnib unaporudi kwa allah sasa unarudi unatubia unatubia vipi ndugu yangu wewe kwanza unajuta anadam anadamu tauba unajuta kwa mwenyezi mungu unamwambia ya rabbi nighufirie madhambi yangu mimi mja wangu nimekuja kwako unajaribu ndugu yangu kulia kama ulivyolifurahikia sijui tuafahamikiana kama vile ulivyolifurahikia lile dhambi au yale madhambi sasa unalia kwa majuto mmoja katika waja alimwendea moja katika maswahabi na hapa ikiwa siku kosa atakuwa ni anas malik akamwendea akamwambia mimi nina madhambi mengi sana na sijui kama mwenyezi mungu atanighufiria atanisamehe anas malik akageuza uso ni njia ya kufikiri sasa atamjibu nini akirudi amwona yule bwana yualia akamwambia milango ya pepo ni mangapi ni manane milango ya pepo ni manane milango ya moto ni masaba fiha sabatu abwab likuli babe minhum ju maksum katika ile milango ya moto zile ni daraja kila kikundi kulingana madhambi yao wajue wana mlango wao leo kwa wale wenye kupenda mpira wale kuna sehemu ya wale ambao hulipa pesa zaidi ya usivyo, ya au sio aitaj au sivyo pia kwetu nilakini huku utakuta kuna sehemu pia za wale taagae wa wa lakini milango twachukulia a moto kwanza ni saba kulinungana na madhambi wazinifu wana mlango wao arongowasengenyaji wale waliotumia ulimi na kadhalika na milango ya pepo ni minane hivyo ni myingi zaidi kuliko mambo milango ya nini ya moto anas malik bnumalik akamwambia milango ya pepo ni minane kila mlango hufungwa na ikifunguliwa mlango wa swala wakati wa swala hufungwa na ikifunguliwa kuna babu babuy ambao huu ni mlango wa nani wawenye kufunga hufungwa na ukufunguliwa kuna babu ljihad yafungwa neki illa babu tauba illa mlango wa tauba huu haufungwi mwaonaje mkimswalia rasulullah illa babu tauba amwambia haufungwi mlango huu mlango huu uko wazi rudi kwa mwenyezi mungu na wewe pia twakuambia mimi na wewe ambao tuna madhambi tufanyeji turudini kwa mwenyezi mungu sisi ambao mwenyezi mungu ametupa hii fursa tukufu leo ya kuw arafa ikiwa mtu hakuomba tauba siku ya leo ataomba lini adhamu youm siku tukufu kabisa ni hii ya leo yaumu arafa unajuta kwa allah unalia jana tumesema mmoja katika watu ambao watakuwa katika kivulivuli cha allah ni rajulu dhakara llaha khalia fafadhat ainah mtu ambaye amemdhukuru allah amemtaja allah amemkumbuka allah allah sema fadhkuruni adhkurukum nikumbukeni nini na mimi nitawakumbuka nitaja ni mimi na mimi nitawataja ndhukuru ni mimi na mimi ntawadhukuru allah anakudhukuru pahali ambapo ni bora rajulun dhakara llaha khalia fafadhat ainah mtu ambaye amemkumbuka allah amemdhukuru allah amemtaja allah akiwa peke yake kwenye faragha fafadhat ainah mara machozi hayo yakaanza nini kuteremka leo ni siku ya mtu kulia anapokumbuka masia ya yake mtu hajigambi kwa maasi utakuta pengine baadhi ya watu yani amepita madhambi anasamehiwa ila lmujahara ile mtu kutaka kujionyesha saa nyingine allah amemsitiri huyu mja usiku ameshatenda madhambi inafika mchana anaanza kusema ah, msiwaelezi mimi aliyopitika jana anaanza kujigamba ni jambo linalomuudhi mwenyezi mungu kabisa hilo usijigambe kwa masia na ukimwona mwenzako pia iwajisifu iwajigamba mpe nasiha mpe nasiha kisa kifuatacho hakina halaka na kujigamba lakini kina halaka ya kujionyesha katika madhambi bwana mmoja mtu ana uwezo ajua na watu wa serikali kuna pahali kuna mayatima akaona mimi njia gani ntaitukua mali yao sasa atatayarisha makaratasi lazim, lakini lazima kupatikane nani shahidi akamwendea bwana mmoja akamwambia mimi nitakulipa milioni kadhaa wewe shuhudia tu kuwa nini haya mali haya yangu wale hawana mtu hawezi hata kuleta wakili they they cant afford a they are not lawyers, they are liars. wakili mara nyingi wadanganya wakaja alipoletwa yule bwana shahidi ambaye ni mrongo kadhi akamwambia jua kabla hujasema tutakuapisha kwenye hu msahafu nataka ufikiri kabla hujatamkamali sijakuambia mali ya nani nakwambia tu kabla hujatamka tamka fikiri kuwa utaweka mkono wako wa kulia juu ya nini weka mkono juu ya msahafu akaweka kadhi akamwambia apa kuwa haya mali ni ya huyu bwana akasema na apa kuwa haya ya huyu bwana basi akawasimama pale, pale kadhi amwambia basi ondoa mkono ndo kumbe ashakufa shekhe ashakufa shekhe وسفاني وتظلمة تبك نمجاهرة يا عبادي إني حرمت الظلم على نفسي وجعلته بينكم محرمة فلا تظالموا هكونا كتو شيخي أنقليو تكوف وهي حديث الله سيما يا عبادي إني وجوانقو إني حرمت الظلم على نفسي سبحان الله شيخة تاني هتاري يسومي حديثي وتيفسر <تسجد> ذيبي اني حرمت الظلم على نفسي مين اللي ماجي كتازا ظلم كتك نفسي الله من يوي وسيما وجعلته بينكم محرما فلا تظالموا من ميالية هي ظلم كتيانو محرامو اكي الله ماجي كتازا نانيني امي وكتازا ويناجي ذنبه يا شيخي الله unamwomba allah kughufirie unajuta unalia unamwahidi allah <laughs> kuwa sitorudia tena au <laughs> sivyo unajitahidi zungumza na allah wewe umemasi allah mtume sal llahu lhi wasalama iwasema waunajo kimswalia ittakillaha haithu ma kunta iskize hi hadithi hii hadithi imegawanyika sehemu ngapi sehemu tatu ittaqi llaha haithu ma kunta mche mwenyezi mungu popote pale ulipo wa atbii alsyi'at alhasanata tamhuha umetenda wewe ovu haraka lifatilize kwa jema ili lifutwe wa haliqi lnas bihuluqi hasan na kana watu kwa tabia nzuri maulama wanacoambia kuwa hadithi hii imegawanyika sehemu ngapi sehemu tatu kwanza ittakillaha haithu ma kunta isikize vizuri ndugu yangu mche mwenyezi mungu popote pale ulipo ni kati yakwe wewe na nani na allah sasa hapa kwanza ni wewe na allah tu mche mwenyezi mungu ni makosa ni mema yoyote unayafanya kwa ajili ya nani ya allah bali llabaiunayaeuka maovu na mabaya kwa ajili ya nani a itaillah aiu a unta ni kati akewewe naan na allah hi ya kwanza ya pili waatbii sayiata lhasanaa tamhuha lile ovu ulilolitenda haraka lifuatilize kwa jema ili lifutwe maulama wanasema kuna kufutwa aina mbili linafutwa kwa unaghufiriwa linafutwa pengine lile jambo unalipenda mno wewe au sivyo dhambi wapenda mno kwa uwezo wake allah kwa vile wamuomba wewe saa zote na watenda jema mwenyezi mungu anakujalia ovu lile unaanza wewe kulisahau au unakuwa huna tena raba nalo kulifanya mwenyezi mungu atujalie katika hao kuna kisa nimeelezwa kuna bwana amekwenda kuingia kwenye msikiti ambaye alikuwa toka saudia zamani mwajua mtu hutukua basi kutoka nairobi akifika nafika alfajiri akifika akaingia katika msikiti wajua saa nyingine shetani akakuona kuwa ni bora kuliko wenzako sasa shtan kuj kakuona kuanibora kulik wezasasalingia sana bwanaalmtaan frontline akamwonaachembelesha wenyewe katika watu wa mbele huyu huyu pia yumo jamaa kwisha yule bwana alikuwa na tabia moja ya mwisho wa mwezi anapopokea mshahara harudi wapi harudi nyumbani anapahala huenda akafanya maovu yake siku mbili au siku tatu akija huwa zishapungua zile pesa ndio hurudi ka mkewe na wanawe huenda akafanya masia siku hiyo kwanza ni mlevi kama alivyowaambia mwisho wa mwezi hupiga kabisa halafu ndio akaenda kwenye masia akayamaliza akarudi kwa mkewe baada ya siku mbili tatu nakwa wa, wanawe ikatokea siku hii alikunywa kupita mpaka mpaka akawa hajui endepi kukapita mtu katika watu wa mtaani akamwona akamshika mkono akampeleka wapi kwake nyumbani huyu alipo kuwa yuendapi huyu mlevi ajua yuendapi enda kule alikozoea kwenda mwisho wa mwezi kwenye maasi tafahamu ndugizanguni ujama kamtukua mpaka nyumbani akagonga mlango ahli yake mke wake mwema akafungua mlango yule akimwona yule mkewe akaambia w kwa nini kuja huku amuuliza mkewe fikiria mkewe akwenda wapi ankwenda kule kwenye maasi ye hajui sasa yuko kwake ambia kwanini kuja huku na wewe uksasa yule, yule bwana aliyemleta unambona huyu amwambia mkewe hivi yule mke akaambialalaniatie mimi hu mume wangu alla angalia mw, mke mema mume afanya maasina bado kumbe yule mke kila solatu lkiam amwambia allah ya rabi muongoze mume wangu angalia shekhe akuomba nini hakuomba taraka ya rabi nini tu huyu bwanangu akiingia ndani sasa ule mkei wamvuta sasa ule jamaha juitea kowapi akijaingia cmaataa watoto jumba hili la uovu aii aa aaata ilikiangaiaaamadirishaaale mambo yamrudia na ukuta pia uletwa haiwezekani amuliza mkewe mama samehe mi niko wapi amwambia uko kwenye halali yako we uko kwako katikati ya watoto wako basi bwana kile kitwu achazunguka anakwenda anapumzika sasa wakti wa wakaribia apata akili ameona mkewe kwenye nini kwenye sujudi mkewe mwambia ya allah ya rabi kwanini hujalii siku wa leo un sikuwa mwishoamasmewanuaenaaae oa sku ilakatubia simdaau weni mw- mw- mw- mw- mw- we mke ukimuona mumeo ene aasia amu mwenyezi mungu asemaje wa idha salaka ibadi anni fainni qarib waja wangu wa kuuliza bu... yaqini yangu haikuja kwa, kwa sifa ya qul amesema fa inni qarib siku zote ukiomba jikumbushe kitu kimoja fa inni qarib saa zote unapomwomba allah kumbuka fa inni qarib كلما دعوت الله تذكر قول الله فإني قريب الله هكو من بيه فقل أو هكو من بيه يسألونك عن الأهلة فقل أن وسيمة إلا هابا من يزمون وسيمة وإذا سألك عبادي عني فإني قريب نيكو قريب بيه الله كلا ونشكه تاجي katika mambo yako ya dunia katika mambo yako ya akhira waombee wazazi wako mwombee mtoto wako watoto wako siwapize ndugu yangu mwislamu waombee katika surat rah- al- mwenyezi mungu asema ربنا هب لنا من ازواجنا وذرياتنا قرة اعين وجعلنا للمتقين اماما كتك كوومبا وزازي ونسيما رب اغفر لي ولوالدي وارحمهما كما ربياني صغيرا رب اغفر لي ولوالدي وللمؤمنين يوم يقوم الحساب وزازي wewe unapomwombea ndugu yako katika usiri msikize rasulullah waonaji ukimswalia mtume wetu asema wewe unapomwombea ndugu yako muislamu katika usiri hapa twarudia katika ufaragha una malaika wee umeekewa kila unavyomwombea katika mema yule malaika anasema walaka bilmithl ama walaka mithlu dhalik wewe pia upate vivyo hivyo kwanza anaitikia yule malaika anasema amin waionaje raha iliyopo d raha iliyoje kuwa wewe wamwombea ndugu yako kisiri wewe wapata na yeye iwapata sijui tuwafahamikiana sasa moja katika siku za dua ni leo yoomuarafa omba mahfira kama tulivyosema lia juta namwahidi allah kuwa hutafanya nini kuwa hutorudia tena halafu tumesema ingia katika kumsabeh mwenyezi mungu kuleta takbir kuleta tahmid kuleta tahlil leo ni siku ya mtu kusema allahu akbar llah akbar lah akbar la ilaha illa allah allahu akbar allahu akbar walilahi lhamd unaendelea ndugu yangu kuleta takbir siku ya leo hii halafu kitu cha muhimu ndugu yangu allah shahna bughda iondoe kile kilichoko ndani yako we na ndugu yako yoyote yule mwislamu fanya kitu kimoja usichukulie kuwa ee amekosa jichukulie kuwa mimi ndioiefanyaje mimi ndio liyekosa tunaambiwa katika wajukuu au vitukuu wa saidna ali raiallah anhum mmoja alimkosea mwenziwe hawa ni bnu amni tu akija mbele ya watu akamtolea maneno mengi akaondoka yule aliyekosewa alipofika usiku akamwendea akamgongea mlango alipofungua mlango akamwambia na kuomba ndugu yangu katika yale maneno uliyosema ambayo ni ya kweli mwenyezi mungu anighufirie na ambayo pengine utakuwa umekosa mwenyezi mungu wakughufirie ile sahna baghda iondoe siku ya leo enua simu ndugu yangu ارفع الجوال واتصل بأخيك المسلم منبيته غفر الله لنا ولك وين منبيته هيفي وأنت أخطأت وأن أقع. غفر الله لنا ولك أرجو الله أن يغفر لنا أنا منبيا من يزمونه أتغفر يسيسنا ذي ذي إسكيز la yumkin ana akhaka akhta fi kuli shei wa anta asabta fi kuli shei l bni dama haa w irulhaain tawabun emua simu tuma sms pengine yeye akiona namba yako hatofanyaje hatokujibu mtumie mwambie mimi niko pahala patukufu au mwenyezi mungu kwa siku tukufu hii leo atughufirie atusamehe Atuzi, atuzidishie nini atuzidishie mahaba usemeni insha allah yeah. na tukimaliza darsa mimi ntakuwa wa kwanza ambaye nitaanza sote jamani tuondoe halafu adu li jamii lmuslimin kwanza tadu linafsik unajiombea wewe au si vyo halafu lwalidein ndugi zako halafu ummati lmuslimin unawaombea halafu kuna jambo tumesema mara nyingi wewe mwislamu unapokuwa unakuja hija ndugu zako waislamu wanakuambiaje wanakuambia usitusahau wa kwenye nini kwenye duaa waonaje ukimswalia wa rasulullah sayidna umar raillh anhu wardah wa alfaruq wa man huwa lfaru ايتو الفاروق سيدنا عمر رضي الله عنه انا كوينده باروخ انا مواجه رسول الله انا مبيا يا رسول الله ميمي نندا وابي نندا عمر او سيفيو متومي انا يا عمر إسكيز دوغيانغو انا يا عمر اسيتو سهاو كن دعاء يا رسول الله وانك لعلى خلق عظيم انا مبيا يا عمر يا اخي اين بقيانغو وسيتو سهاو لا تنسنا في الدعاء وسيتو سهاو يا عمر رسول الله يطلب الدعاء من عمر يا الله انغاليا تواضع ومن تواضع لله رفعه الله اما ينكيك لي الله الله انا مينوى نسيدنا عمر كان يقول من تواضع لله هكذا rafaahu rafaahullahu hakadha alikuwa akisema seyidna umar anayenyenyekea kwa mwenyezi mungu hakadha akateremsha mkono wake chini rafaahu llahu hakadha mwenyezi mungu atamwenua hivi ndugi zako wamekuomba wewe wamekwambiaje usitusahau kwenye dua anza ikiwa waweza kuwataja kwa majina ya rabbi مغفريه صاحبيان وفلاني يا ربي مغفريه صاحبيان وفلاني يا ربي مغفريه يا مجيراني هلافو كنا بين جينا بوتاكوومي تسمى يا ربي نوانجا هاو ام بوني وصاهاو الله وغفريه كتوكا بعد الظُّهْرِ ني وقتي ودعاء وقتي وذكر الله وقتي وقمصلية رسول الله وقتي يا حي يا قيوم يا ذا الجلال والاكرام يا رحمن يا رحيم يا رب العالمين اللهم انك عفو تحب العفو فاعف عنا اللهم اهدنا فيمن هديت وعافنا فيمن عافيت وتولنا فيمن توليت وبارك لنا فيما أعطيت واصرف عنا شر ما قضيت فإنك تقضي ولا يقضى عليك وإنه لا يضل من واليت ولا يعز من عاديت تباركت ربنا وتعاليت فلك الحمد على ما قضيت نستغفرك اللهم من كل ذنوب ونتوب إليك اللهم اغفر لنا وآبائنا اللهم اغفر للمؤمنين والمؤمنات والمسلمين والمسلمات الاحياء منهم والاموات، اللهم اغفر لجميع موتى المسلمين الذين شهدوا لك بالوحدانيه ولنبيك بالرساله وماتوا على ذلك، اللهم اغفر لهم وارحمهم واسكنهم في الجنه، اللهم اغفر لنا وارحمنا اذا صرنا الى ما صاروا اليه تحت الجنادل والتراب وحدنا، ربنا اتنا في الدنيا حسنه وفي الاخره حسنه، وقنا عذاب النار، اللهم اشف مرضانا ومرضى المسلمين اوى الله تغفري ما ذنبيتو الله وغفري وزازيتو اوى الله وغفري كلا امبا ومتوسيا كون دعاء اوى الله تقوم بابيبو ايوي الله تقوم با موتو نموتو سبحانك اللهم وبحمدك اشهد ان لا اله الا انت نستغفرك ونتوب اليك