بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على رسول الله وعلى آله وأصحابه وما ولا أما بعد بعدكم شكر الله سبحانه وتعالى نكم تكيا رحمة نامانك ينجزويتم تميتم ومبزويتم نبي محمد صلى الله عليه وسلم فمجن أهل زاكي ومصحابه وكي نو إسلام واتكو جملة واتكو فاطم ونندواكي مبقى قيامة ndugu zangu katika imani na kuhusiyeni pamoja na kuyusiya nafsi yangu katika swala la kumcha allah subhanahu wataala dugu zangu katika imani leo hii mungu subhanahu wa taala akipenda tutakumbushana kuhusiana na mada ambayo ipo mbele yetu au jambo ambalo liko mbele yetu ndugu zangu katika imani ni jambo la ashura ia fa za mungu wa taala baada ya kumalizika mwezi mtukufu wa ramadhani katika ramadhani watu wamefunga mwezi wa kusamehewa madhambi yao baada ya ramadhani ramadani mwenyezimungu subhanahu taala akauleta mwezi wa dhulhija watu wakafanya ibada ya hija katika ibada ya hija wale ambao wamebaatika kwenda maka tunamuomba mwenyezimungu subhanahu wa taala wakubalia hija yao na kuna wale ambao hawakwenda maka walifunga siku ya arafa siku ambayo ukifunga siku moja mwenyezi mungu mwenyezimungu wa taala anakusamehe madhambi ya miaka miwili mwaka uliopita na mwaka uliopo baada ya kumalizika arafa katika mwezi wa hija, mwenyezi mungu mwenyezimungu wa taala ametuletea mwezi wa Akbar. angalia ya muaamanaafaa mweezimunu taala ametuletea mwezi wa muharam ambao ni mwezi wa kwanza katika miezi ya kiislamu tupo katika mwezi wa muharram katika huu mwezi wa muharram ndugu zangu katika imani anasema mtumuetu muhammadin sal llahu lahi wasalama kwamba ni mwezi ambao ndani yake panapatikana funga ya ashura au wanaita ashura ashura inatokana neno ashar kwa maana ni siku ya tarehe 1 siku ya kumi katika mwezi mtukufu wa muharram mwislamu anaruhusiwa kufunga hii siku waislamu siku ya ashura ni siku ambayo ni tukufu angalia ubora wake makafiri katika mji wa makama kuraishi walikuwa wanafunga hii siku ya ashura watu katika ujahilia walikuwa wanafunga siku ya ashura mayahudi walikuwa wanaitukuza siku ya ashura na kuifunga manaswara vile vile walikuwa wanaitukuza siku ya ashura na kuifunga ndugu zan katika imani kwa sababu gani walikuwa wanafunga siku ya ashura ndugu zan katika imani ni siku ambayo mwenyezi mungu subhanahu wataala alipambanua baina ya haki na babili baada ya firaun laihi minallahi mayastahiqu mwenyezi mungu wamuadhibu kutokana na aliyoyafanya baada ya kupewa ujumbe na nabiullahi musa alaihi salam akakataa kufuata ujumbe wa allah subahanahu wa taala akakusudia amuuwe na nabiullahi musa alayhi salam na wale waliyoamini katika bani israili baada ya nabiullahi musa kutoka katika mji kuelekea upande wa bahari akaipiga fimbo yake katika bahari bahari ikapasuka vipande viwili nabiullahi musa alahi salamu akapita pamoja na watu wake firauni na, na, na jeshi lake likaja ili limmalize nabiullahi musa pamoja na watu wake mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala akaiambia bahari ikutane firauni akazama na watu wake wakaangamia katika maji mwenyezi mungu firauni ikawa na ibra ni mazingatio kwa baada yaki hiyo siku ambayo mwenyezi mungu subhanahu wa taala alimwangamiza firauni ilikuwa ni siku ya ashura mwezi wa muharamu tarehe 1 mwenyezi mungu alimwangamiza firauni akamuokoa nabiullahi musa alaihi salamu na ndio maana mtume wetu muhammadin sall wasalama alipofika madina akawaona mayahudi wanafunga kwa nini mnafunga siku ya ashura wakasema ya kwamba ni siku ambayo mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanau wataala alimuokoa nabiullahi musa na akamwangamiza firauni mtume wasalma akasema ya kwamba sisi tuna haki zaidi kuliko nyinyi kumfuata nabii musa alaihi saa mtume sa akawaambia watu wafunge yeye mwenyewe wa akafunga na akawaamrisha watu wafunge ndugu zangu katika imani katika siku ya ashura ni siku ambayo ni tukufu anasema abdullahi bnu abasi raiallahu anhuma ya kwamba katika hadithi ambayo kaipokea alimamu lbuhari katika swohii yake kwamba hakuna siku ambazo mtume saa i wasalama alikuwa anaziwinda yani anazifuatilia kwa karibu kuliko siku za ashura katika mwezi wa ashura alikuwa anafuatilia anaangalia mwezi ili afunge siku ya ashura ndugu zangu katika iman hii ni kutokana na ubora wa siku hii ya ashura mpaka mtume sua salam anakuwa na anajihimiza anafuatilia tarehe zinavyokwenda ili mradi afunge siku ya ashura ndugu zangu katika imani katika siku ya ashura ni siku ambayo kama alivyosema mtume wetu muhammadin sala alaihi wasalama katika hadithi ambayo kaipokea sahaba mtukufu abiqatada kwamba bwana mmoja alimuuliza mtume sa lla li wasalama kuhusiana na somu ya ashura fadhila zake ni nini muislamu akifunga siku ya ashura akasema mtume sa lah i wasalama nataraji kwa mwenyezi mwenyezimungu subhanau wataala ahtasibu ala llahi an sana alati qabla nataraji kwa allah subhanau wa taala yule atakaifunga siku ya ashura mwenyezimungu subhana wataala anamsamehe madhambi ya mwaka uliopita allahu akb angalia hii fursa ndugu zang katika imani unafunga siku moja tu mwenyezi mungu anakusame madhambi ya mwaka mzima mwaka mzima miezi siku 12360 ni madhambi mangapi tumemkosia mwenyezi mungu subhana wa taala allah alla ndugu zana katika imani tujitahidi tufunge siku ya ashura vilevile vile, akasema mtumi sal alaihi wasalama ya kwamba katika hadithi ambayo kaipokea imamu muslim hadithi abdullahi bn abasi radillahu anhuma masahaba walisema ya rasula llah hii siku ya ashura mayahudi wanaitukuza inatakiwa tu wakhalifu mtume s wasaaa akawaambia masohaba ya kwamba nikibaki mpaka mwakani mwenyezi mungu akinipa uhai nikifika mwakani basi la asuumanna tasia ntafunga siku ya tisa kwa maana anafunga siku ya tarehe tisa na tarehe 1 ili aende awakhalifu mayahudi ndugu zan katika imani kwa hiyo allah allah ndugu zan katika imani yeyote ambaye atakuwa ni mzima yuko na afya iliyokuwa nzuri hana udhuru wa aina yeyote itapofika tarehe tisa katika mwezi mtukufu wa muharram pamoja na tarehe kum afunge hizi siku mbili ili ajipatie malipo makubwa mbele ya mwenyezi mwenyezimungu subhanahu haya ni maelekezo na mafundisho kutoka kwa mtume wetu hiyo ndugu zangu katika imani na kuhusieni pamoja na kuyihusia nafsi yangu itapofika tarehe 9 tufunge na vilevile vile tarehe kumi tufunge tutaraji malipo kwa mwenyezi mwenyezimungu subahanahu wataala ili mwenyezi mungu atusamehe madhambi ya mwaka uliopita madhambi ni mengi wa islamu kuna madhambi ambayo tunamkosea allah subhanau wa taala kwa kujua na kutojua hali tulionayo ni mbaya angalia dunia namna ilivyo vishawishi vimekuwa ni vingi ndugu zangu katika imani kwa hiyo allah allah ndugu zangu katika imani nakuhusieni pamoja na kuiusia nafsi yangu tutumie hii fursa ya kufunga siku ya ashura ndugu zangu katika imani kutokana na tarehe namna zilivyo leo ni tarehe nane kesho ni tarehe tisa na kesho kutwa ni tarehe 1 kesho siku ya juma ni tarehe 9 na siku ya ni tarehe m allah allah ndugu zangu waislamu tujitahidini tufunge hizi siku mbili ambazo ziko mbele yetu ili tupate malipo ambayo ameyasema mtume wetu muhammadin sallahu lh wasalama ndugu zangu huyu ulikuwa ni ukumbusho kuhusiana na funga ya ashura kwa haya machache mwenyezimungu atupe kila la kheri mwenyezimungu atusamee madhambi mwenye yetu mwenyezimungu atujalie tuifunge siku ya ashura subhanaka allahuma bihamdik ashhadu an la ilaha ila anta astakhfiruka wa atubu ilaika wasalamu alaikum warahmatu llahi wabarakatu