بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين والصلاة والسلام على رسول الله وعلى آله وأصحابه ومن والاه أما بعد لقوزانكو كتك إيمان. بعدكم شكروا الله سبحانه وتعالى na kuzitaka rehma na amani za allah zimmiminikie mtume wetu muhamadi s pamoja na ahli zake na masohaba wake na waislamu wote kwa ujuma watakaofuata wake mpaka siku ya iaa tunamwomba alla subawata atujalie nasi pamoja na mashee zetu na wazazi wetu na wake zetu na watoto zetu kuwa miongoni mwa hao pamoja na nakuusia nasi yangu katika sala la kumcha allah subhanawataala ndugu zangu katika imani na leo mwenyezi mungu subhanahu wataala akipenda tutakumbushana kuhusiana na mad ambayo ni khatira mad ambayo ni khatari mno ndugu zangu katika imani katika milango ya tauhidi kuna mlango unaitwa mlango wa sihri mlango wa uchawi ndugu zangu katika imani wengi miongoni mwa wanadamu wamezama katika uchawi ndugu zangu katika imani uchawi ni nini waislamu uchawi ni nini uchawi ndugu zao katika imani ni mkusanyiko wa vitu vingi hivi vitu baada ya kukusanyika ndio vinaitwa uchawi na wanadamu wengi hasa wa afrika kwa kweli wanamiliki uchawi kuanzia tanzania kuna wachawi kenya kuna wachawi uganda kuna wachawi burundi kuna wachawi rwanda kuna wachawi kongo kuna wachawi na sehemu nyingi katika ulimwengu mzima tuseme wachawi wamejazana ndugu zangu katika imani kuna baadhi ya mambo ambayo mwanadamu anafanya ili awe mchawi tutaelezana baadhi ya mambo ili asitokei mmoja wetu akayafanyia kazi na yey akawa mchawi miongoni mwa mambo ambayo mwanadamu anafanya ili awe mchawi huyu mwanadamu anavua nguo zake zote anabaki kuwa uchi baada ya kuvua nguo kuwa ushi halafu anachukua masaafu la ilaha ilallah anachukua qurani mbili msahafu mmoja anauweka chini ya mguu wake wa kulia msaafu mwingine anauweka chini ya mguu wake wa kushoto alafu anachukua kamba anafunga masafu yanakuwa ni kama viato viatoudubia inhia rajim baada ya masaafu kuwa kama viato halafu huyu mwanadamu akiwa uchi anatembelea yale masafu anaenda mpaka chooni usiku choo kinakiza anaingia mpaka chooni baada ya kufika kwenye tundu la choo halafu anaanza nasoma qurani sauti inaingia katika tundu la choo imma anasoma yasin, yasin wlqurani lhakim innaka lmursalin la siratulmustaqima mpaka mwisho au anasoma ayati lkursi allh la ilha illa lhayo lqyum la takhudhu sinat lano mpaka mwisho au anasoma sura fupifupi zinaitwa qauqala qul huw llah ahad mpaka mwisho ul audhibrabilfarqi mpaka mwisho ul audhibra binnasi mpaka mwisho akishatoka alafu anatoka katika tundu la choo anafika mpaka katika kizingiti cha mlango katikati ya mlango wa choo anakaa chini alafu anatafuta kartasi nyeupe alafu anakuwa amekusha andaa damu ya hedhi anachukua damu ya hedhi alafu anaandika ayati lkursi kwa kutumia ile damu ya hedhi au anaandika kulu wallahu au qul adhu birabi lfalaqi au qul adhu birabi nnasi kwa damu ya hedhi akishamaliza kuiandika la ilaha illallah angalia huyu ukafiri maneno ya mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala yanaandikwa kwa kutumia damu ya, ya hedhi ndani ya ile kartasi anachukua mavi ya ngurue na mavi ya mbwa anachanganya alafu anafunga ile kartasi baada ya kufunga anachukua kitezo au jiko ambalo mna makaa anaiweka ile kartasi mle ndani ile kartasi inaungua inatoa moshi halafu kuna maneno maalumu anayasema haya maneno siwezi nikayasema ili mtu asiji akayatumia baada ya kusema haya maneno kuna alama ataziona ima ataona sheitani amejigeuza kuwa binadamu anamjia au ataona sheitani amejigeuza kuwa mnyama ana mjia au anasikia sauti namuuliza unataka nini huyu mwanadamu ambaye anataka kuwa mchawi anasema ya kwamba nataka masheitani watatu ni wamiliki huyu sheitani aliyekuja katika sura ya binadamu au katika sura ya mnyama au ile sauti hapa sasa unawekeana mkataba huyu sheitani anamwambia mwanadamu ukitaka kuwa mchawi ni lazima ukubaliane na baadhi ya mambo mwanadamu anasema ya kwamba niko tayari lolote utalolisema mimi niko tayari kulitekeleza mwanadamu anamwambia sheitani ya kwamba hayati wa mamati wa maamlikuhu fahuwa milkun lakum la ilaha illallah stafiullah staghfirullah angalia mwanadamu anamwambia sheitani ya kwamba ewe sheitani sikilize ya kwamba uhai wangu mimi mwanadamu na kifo changu na vyote ninavyomiliki ni miliki yenu nyinyi mashaitani wala mungu hana nafasi katika hivi vitu la ilaha illallah we umebaki katika uislamu na hawa wachawi ndio adhana ikitoka tu ndio wako safu ya kwanza muskitini staghfirullah unaswali nini wewe waswali nini wewe we? hali ya kuwa ni mshirikina mkubwa mchana unaona ni mwanadamu amevaa kanzu amevaa koti amevaa msuli anatembea na fimbo lakini ikifika usiku amegeuka kimburu mkubwa anawasumbua watu usiku kwenye mabati anashinda nawawangia watu ndugu zangu katika imani mwenyezimungu subhanahu wa taala anasema ndani ya qurani katika surati lbaara aya 12 ya, ya kwamba walaqad alimu laman starahu ma lahu fi lakhirati min khalaqi wamekusha fahamu ya kwamba hawa wachawi mambo waliochagua kwamba wanataka wawe wachawi akhera hawana lolote duniani wataishi maisha ya tabu na watakufa vibaya watapata laana ya allah subhanahu wa taala angalia wache namna wanavyoishi angalia nyumba wanazoishi angalia namna wanavyoishi na familia zao wanaishi maisha tandhanka maisha mat- ya tabu maisha magumu hawana raha ndugu zangu katika imani ndugu zangu katika imani uchawi jambo ambalo halifai uchawi ni haram ni haram ni haram yeyote ambaye ni mchawi aache uchawi wake autupe baharini autupe kwenye mto achimbe shimo auzike achukue moto achome aunguze uchawi wake kwa ajili ya allah subhana wataala sio ufahari mwanadamu kumiliki uchawi inafikia baadhi ya watu la ilaha illallah anawambia mwenzake ya kwamba kama unataka kesho ufe sema safilla anaingia kwenye majukumu ya mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanwataala inafikia baadhi ya watu miskitini wanatishana ndugu za katika imani mzee anasimama kijana ambaye analeta fujo anyoshe kidole kesho wamzike la ilaha ilahaillallah mwanadamu umefikia hii daraja humwokopi mwenyezimungu subhana wataala ndugu zangu katika imani uchawi ni ukafiri mwanadamu umefikia katika hii hali unawatisha wenzako ndani ya msikiti wa mwenyezi mwenyezimungu subhana wataala la ilaha illa illallah ndugu zangu katika imani anasema mtume wetu muhammadin salllahi wasalama katika hadithi ambayo kaipokea aba huraira radih nh warda hadithi ambayo kaipokea imamu lbukhari na imamu muslim anasema mtume sal wasalam ya kwamba ijtanibu saba lmubiqat jiepusheni tahadharini kuweni mbali kabisa na vitu saba mambo saba ambayo ukifanya moja miongoni mwa mambo hayo unaangamia miongoni mwa mambo ambayo ameyataja mtume salalwsalam akasema wasihri na, na uchawi uchawi ndugu zangu katika imani ni jambo ambalo linaangamiza ni jambo ambalo linakupeleka motoni ikiwa hutotubia katika uhai wako kabla ya kufa ndugu zangu katika imani watu wanarithishana uchawi watu warithishane ilmu ndugu zangu katika imani sio uchawi utakusaidia nini mbele ya allah subhanahu wataala allahu akbar kuna sehemu ndugu zako katika imani mtu mmoja alikuwa ni mchawi angalia mwenyezi mungu subhanahu wataala akamdhalilisha kazi yake huyu mchawi alikuwa ni mwanamume ye alikuwa anaamua kwamba leo anataka afanye zinaa na mtaa mzima usiku mzima mpaka alfajiri umekusha maliza ikawa ndio desturi yake mwanamkewanawake ya wakilala waskumoja huyu mchawi akaenda mpaka akakutana na mwanamke ama ina ngoma na waki, katika imani. Akafa hali ni anakufa ni mchawi mkubwa anakufa hali yakuwa ni mshirikina ndugu zangu katika imani uchawi utakupeleka wapi ndugu yangu mwislam utakupeleka wapi wewe ni mchawi alafu ndio unataka uwaswalishe watu katika yale masharti ndugu zako katika imani ambayo mwanadamu anawekeana na shaitani sheitani anikwambia ukitaka ku kumiliki mashaitani au kuwa mchawi kwa maana nyingine inatakiwa uwe na janaba kwa muda wa siku arbaini mwanadamu ana janaba siku 4 sala haimpiti muskitini akiwa na janaba wakati mwingine shaitani anakuambia inatakiwa ufanye mapenzi na mama yako mzazi staghfirullah fanya mapenzi na binti yako unafanya naye mapenzi nini ili unataka uwe mchawi kubwa zaidi huyu mwanadamu ametoa uhai wake na vyote anavyomiliki kwamba ni milki ya mashaitani ni milki ya majini na wala sio milki ya mwenyezimungu subhanah wa taala na allah amekusha twambia ndani ya qorani ya kwamba qul inna salati wa nusuki wa mahyaya w ummati lilahi rabilalamin la, la sharika lah vyote ni milki ya allah subhanahu wataala swala kuchinja uhai kifo vyote ni milki ya mwenyezi mungu subhanahu wataala lakini huyu mwanadamu anatoa hivi vitu katika milki ya allah subhanau wataala anapeleka katika milki ya kiumbe anafanya shirki ndugu zako katika imani shirki ambayo inamtoa katika uislamu uchawi ni ukafiri ndio maana katika zama za khalifa umar bn lkhatabi raillah anhu warda ameandika barua maalum anawaandikia mabalozi wake katika miji tofauti tofauti ya kwamba sehemu yoyote mtapomkuta mta mchawi faktuluhu mueni anasema rawi ya kwamba tukawaua wachawi watatu katika zama za umar bnlkhaabi raillah anhu na kuna mmoja miongoni mwa wachawi wa kike alimrogo hafswa mtoto wa omar bnlkhatabi anhu ambaye ni mke wa mtume muhamadin salllaali wasalama akauawa yule mchawi ndio ikaja katika sheria y kwamba mchawi hadi yake adhabu yake ni kukata kichwa kata kichwa watu wastarehe watu wapate amani kutokana na vitimbi anavyoifanya huyu mchawi ndugu zako katika imani mwenyezi mungu awajalie wale wachawi wote wakike na wa kiume waache uchawi wao kwa ajili ya allah subhanahu wataala ambaye ni mchawi achukue uchawi wake akautupe baharini ambaye ni mchawi achukue uchawi wake akautupe katika mto ambaye ni mchawi achukue uchawi wake achimbe shimbu auzike ambaye ni mchawi achukue uchawi wake achome moto kwa ajili ya allah subhanau wa taala na kama hataki hivyo atakufa hali yakuwa ni dhalili atakufa aliyekuwa ni kafiri na siku ya kiama atakuwa miongoni mwa watu wa motoni watakawoishi milele hawatotoka mwenyezi mungu atuepushe na vitimbi vya wachawi mwenyezi mungu atunusuru kutokana na vitimbi vya wachawi mwenyezimungu atufisha liukani wa islam nsha allah من سبحانك اللهم وبحمدك شدن لا إله إلا أنت أستغفرك واتوب إليك سبحان ربك رب العزة الميسفون وسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته