جامبو أمبالو سسيفي نفواتا أنا فكودي الأستاذ إسماعيل حفظه الله نا مادا كو عنوان الرقية الشرعية كو يو الأستاذ إسماعيل أجي أتوب أتوبي موضوية الرقية الشرعية ومن سيئات أعمالنا من يهدي الله فهو المهتدي ومن يضلل فلن تجد له وليا مرشدا واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله صلى الله عليه وعلى اله وصحبه وسلم تسليما كثيرا اما بعد فان اصدق الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الامور محدثاتها وكل محدثه بدعه وكل بدعه ضلاله قال عبد الله بن عمر وكل بدعه ضلاله وان راها بعض الناس حسنا وكل ضلاله في النار الحمد لله تشكر المولى سبحانه وتعالى الذي اسبغ علينا نعمه ظاهره وباطنه امباي امتوبا نعمه زاسيري نزاداهيري. نعمة وذا نعمه نعم يا ايماني كوني حقنا يوتا يوجد من مؤمن كحقيقه isipokuwa mungu subhanahu wa taala hiyo ni siri yake na necma ya dhahiri ni necma ya afya na necma ya uislamu walhamdulillah manake uislamu uko wazi bali imani ndio mungu subhanahu wa taala anayejua peke yake Natakwa na takwa na uchaji mungu hakika ni furaha yangu kuhudhuria ya kwenu katika kikao hiki cha elimu jambo ambalo lingikumbusha katika fadhila ya elimu ni kuwa mwenyezi mungu subhanahu wa taala pamoja ni kuwa jibwa ni najisi lakini mwenyezimungu subhanahu taala akafadhilisha jibwa lililoelimika mwenyezi mungu subhanahu wa taala akasema mukalibina tualimunahnna mima alamku llah fakulu mima amsakna alaikum kuwa isipokuwa majibwa ambayo mnawinda nao mkiwafundisha basi kuleni katika vinavyowashikia vile vijibwa jibwa ikikushikia mnyama yeyote hata bila ya kumchinja akafa kabla siku tatu ukamtafuta ukampata ni maiti ni halali kula na mtume aa salam akakwambia asema bismillah wakul sema kwa bismillah na ule kwa nini kwanza jibwa ni najisi pili yule mnyama ni maiti na mwenyezimungu subhanahu wa taala akasema hurimat aleikum almeita amewaharamishia maiti lakini kwa fadla ya elimu maiti akawa ni halali hakuchinjwa jibwa akawa ni kama tahara ni najisi kwa hiyo chochote ambacho kina na elimu ina fadhila kubwa ambapo hata tukiketi mpaka usubuhi hatuwezi kusema yote fadhila katika elimu katika maudhori haya ningelipenda kuyazungumzia mambo manne kiufupi kisha tukazungumzia jambo moja kirefu katika mambo manne yanayomwathiri mwanadamu jambo la kwanza ni kijicho jambo la kwanza ni kijicho alain na alain yatokana na jicho la kawaida na sababu ya kijicho huwa ni kule kustaajabika ama kufurahikia na kupendezwa na, na hali fulani kwa maana hii ni kuwa mtu aweza kuwa mwema akamsibu mtu na kijicho ndo maanake katika masahaba za mtume salaae sallam mmojawapo alikioga nyuma ya nyumba yake maanake zamani kulikuwa hakuna mabafu wala vio vya kujengewa mtu hujistiri akaoga mara ukawa kuna upepo ukatoa yale mashuka akaonekana ni mtu ambaye n ana mwili mzuri ana afya nzuri mara akaanguka wakenda kwa mtume s wa salam wakimwambia kuwa huyu amepatikana na kijicho na masahaba ni watu wema na hakuna shaka kuwa ni watu wema na mwenyezi mungu amewaridhia mtume sla salam akawaita akawambia tawadheni jiosheni ili huyu mtu anwe na ajipake na yale maji ili yamtoke kisha mtume salam akasema kuwa mtu yeyote akiamrishwa kuwa ajioshe amatawadhe ili mwenzake apate kunwa asikatae kwa sababu hilo si si jambo bovu wala si maana kuwa yule ni mchai wala ni ni hasidi la bali hii ni katika tiba za kijicho kwa hivyo mtu mwema anaweza kuwa na kijicho mtu mwovu anaweza kuwa na kijicho na hasad ndio jambo la pili na hasad manake ni kuwa ni macho ya mtu mwovu mwenye roho chafu na ndio manake hasad hutoka rohoni kwa mwenye roho chafu ikapitia machoni na ikamwathiri yule anayeangaliwa kwa hivyo tofauti ya hasad na ain ni kuwa ain yaweza kumpata mtu yoyote awe ni mwema ama ni mwovu itoke kwa mwema ama kwa mwovu bali hasad haitoki isipokuwa kwa mtu roho chafu na kulingana na kuonyesha kuwa kuna hasad na kijicho na athari yake katika qurani tukufu mwenyezimungu subhanahu wa taala asema wain yakadu ladhina kafaru layuzliqunaka biabsarihim lama samicu ldhikr wayquluna inahu la majnun na hakika wa in yakadu n in, ina maana wa inahu yakadu ni mukhafafa min althaqila ni kuwa hakika walikuwa karibu kukubwaga na macho yao makali wakati wakisikia utaja zungu, wa mwenyezimungu subhanahu taala ambao ni qurani kwa maana hii ni kuwa mtu aweza kuwa na roho chafu kama vile maqureisha ma- ma- walivyokuwa na roho chafu na mtume sla llah wa salam ikawa anaweza kumbwaga na ina uwezo wa kumbwaga mtu na kumuua alhasad na ndio maanake mwenyezi mungu subhanahu wa taala alipomwambia mtume salaa salam kuwa ajikinge akamwambia wa min shari hasidin idha hasad najikinge kutokana na shari ya hasidi anapohusudu ina maana kuwa hasad ina athari na athari yake huja mpaka kakutia shari na katika sheri hizi ima huingia katika nafsi ya mtu ama mali yake ama watu wake ama anavyo na hata katika, katika dini na katika mwisho wake huenda ukawa mwisho mbaya ndo maanake mtume saa sallam akatufundisha dua hii akasema allahuma inni astaudiuka nafsi wa ahli wa mali wa waladi e hey mwenyezi mungu emwenyezimungu nakuwekeza nafsi yangu maanake nitie katikafnaitiya nafsi yangu katika hifadhi yako wa mali na mali yangu aiwa wa ahli wa waladi na watu wangu na watoto wangu allahuma inni astaudiruka dini mwenyezi mungu nakuwekeza dini yangu wa amanati na uaminifu wangu wa khawatima amali na mwisho wa amali zangu ina maana kuwa mtu aaweza kuwa mwema mwanzo mwanzo na akapatikana na hasad akapatikana na sehir akapatikana na ain mpaka akatoa katika njia iliyo sawa na kisha wakaanza kumsema waona vile alivyokuwa na moto alivyokuwa akianza siku hizi yuko wapi ni sisi tu tuko naye kawaida manake katika hasad ni jambo la pili ambalo huenda likamdhuru mtu katika nafsi mali ahli na dini yake jambo ambalo ni la tatu ni jambo la sehr jambo la tatu ni jambo la sehir na sehir maanayake ni uchawi katika lugha ya kiarabu sehir ina maana ya jahb kuvutia mtu aweze kusema kuwa madinatu mombasa madinatu sahira mji wa mombasa ni mji wa kuvutia kwa hivyo jambo lolote la kuvutia ili kushika mtu asiweze kutoka huwa linaitwa sehr katika jambo lingine assehr malatufa wakhafya sababuhu katika lugha ya kiarabu ni kuwa sehir ni chochote kilichofichika na kisijulikane sababu yake wadakka makhrajuhu na ikawa haipatikani pa kutokea katika mambo haya lakini kisheria assehru sharan sihir na uchawi katika sheria maanake ni ruqa wa tamaim wa azam tuathir fi lqulub waalajsad ni ruqa ni mazungumzo fulani maanake mtu anaweza kuzungumza jambo fulani akasema hbasi nindo mashekhe wana Aha, basi nii ndo matajiri bana alhamdulillahi bana naenda kwa yule jamaa bwana amepanga kitu kadha kadha kadha kumbe tiyari anasema kwa roho chafu na akazungumza yale maneno anayozungumza ndio yanaitwa ruqa ni maneno ya kichawichawi watamaim na hirizi wa azaim na anzima tuathiru fi lqulub huathiri nyoyo za watu kwa maana kuwa katika uchawi huenda ukaua ama katika uchawi huenda ukageuza kwa sababu kuna uh, mara mbili katika mambo ya kinyoyo yani katika nyoyo ima inaitwa afsihru adf kuna uchawi wa kuvutia jambo akawa mtu hanalo kabisa wala hajafikiria kuwa nalo lakini akafanyia uchawi akawa yaipenda nayosisitiza na lakini ikiwa yatamtoka hata kuwa katika mambo hayo na jambo la pili inaitwa sarf au sarfa ni kumwondoa katika jembo fulani kwa mfano mtu ywatakusoma anabidii lakini akawa atafungiwa asiweze hata kutaka kwenda kila akienda yatetemeka ama roho hana kabisa muhimu na mambo ambayo alikuwa nayo muhimu kabla wa fil wafiluqul na katika akili za mtu huenda akafanyiwa uchawi akageuka akawa hata ni wazimu wala akili zake zisiwe ziko sawa wa wafilajisam na katika mili akafanyiwa mtu akawa mgonjwa na mtu mwisho akawa afe na katika mali yake mara mtu akaona mtu uyoajenga mara akamtia kalak wa ara akawa kila saa pressure esees mpaka akaona kuwa afadhali ni hame akauza pale mahala akaenda pengine akafukarika hizi ni katika athari za seher katika jambo la nne ambalo insha allah tutaizungumzia kwa urefu ni jambo la mas kupatikana na jini ama jini kumwingia nani mwanadamu jambo hili la jini kumwingia mwanadamu ni thabit na ni katika aqida ya ahli ahlisunna waaljamaa ni kuwa kuna baadhi ya mashetani na majini wanaoweza kuwaingia watu kwanza kujua maana ya jini jini ina maana ya satir kusitirika manaake haonekani jini kwa maana hii ulama wanasema kuwa man qala raaitu ljinna faqad kafar atakayesema kuwa mimi namuona jini kwa maumbile yake atakuwa ni kafiri kwa maana gani mungu subhanah wa taala anasema huwa yarakum akisema kuwa yeye iblisi ywaaona nyinyi waabiluhu na kabila lake na jinsia yake ya majini na mashetani min haithu la taraunahum ila hali nyinyi hamuwaoni kwa maana hii ni kuwa ukimwona jinni ima utamuona katika sura ya mwanadamu ima utamuona katika sura ya nyoka ima utamuona katika sura ya ndege ima utamuona katika sura ya mnyama yoyote bali hutomuona katika sura ya asili ya maumbili yake ya kijini kwa maana atakayemwona jinni kwa sura yake ya kimaumbile ya kijini ina maana ya kuwa ameshirikiana na jini kwa kiasi fulani mpaka akakufuru je ni sababu gani ya jini kumwingia mwanadamu sababu zipi za kijumla kuna sababu ya jini hasa kumwingia mtu hasa na kuna sababu za kijumla ya jini kumwingia mwanadamu sababu ya kijumla kwanza tunapata hadithi abdullah bin masud radillah anhu katika kujulisha hali ya majini baada ya kuwa mtume saaaa sallam alipoenda sehemu katika sehemu za hujun ya makka ambapo hata sasa kuna sehemu hapo pamejengwa msikiti wanaitwa masjidu ljin msikiti mahala palipokutana mtume sa salm na jini katika surat mwenyezi mungu subhanahu wa taala anatujulisha kuwa mtume salm alikuwa hajui kuwa majini wanamsikiza kisha akamletea waxi akisema qul uxiya ilaya annahu stamaca nafarun min aljin faqalu inna samicna quranan ajaba sema naletewa wahi kuwa wamenisikiza kipote fulani cha majini wakasema hakika tumesikia qurani ni ajabu ili katika sura uh, ahaf mwisho mwisho mwenyezimungu subhanahu wataala asema waih sarafna ilika nafran min aljinni ystamicuna alquran na tulipokuelekezea kipote cha majini waje kusikiza qurani ina maana kuwa mtume s salam alikuwa hajui kwa mara ya kwanza na mara ya pili alikuwa akijua na abdullah bin masudi ralla anhu hasema nimehudhuria na mtume ss katika vikao vya majini mara sita kwa hivyo kuna vikao ambavyo vilikuwa vya kidawa mtume ssalam alielekezwa katika majini ili kuwalingania katika dini ya kiislamu na katika hiyo siku mtume salam khaa lia khaan mtume sallam akanichorea sehemu ya kufikia akaniambia keti hapa mpaka nitakaporudi mtume sala salam akazungumza na majini mtume akazungumza na majini mpaka mwisho abdllah bin masud radilla anhu asema kuwa nikaona ashbahan nikaona maumbile fulani fulani na aswatan ghariba nikasikia na sauti za maajabu ajabu, ajabu. wakizungumza na mtume wa salla salam lugha ambayo sielewi mimi nilipomuuliza mtume salllah al wasalam akasema kuwa hawa ikhwanukum min aljin hawa ni ndugu zenu katika majini walikiniuliza je wale chakula kipi nikawapa wale nini wale makaa na mifupa na fadalat na makoko ama ukoko ambayo imebaki katika makoko ya maembe na mambo mengineyo kwa maana hii ni kuwa sababu kubwa ya jini kumwingia mwanadamu ni kupata ule utukufu alionao mwanadamu kwa nini mwenyezi mungu subhanahu wa taala anasema walakad karamna bani adama hakika tumewatukuza wanadamu fahamalnahum fi lbari walbahr tukawabeba tuka wa juu ya bahari na bara warazaknahum min altayibat na tukawapa vyakula vizuri wafadlalnahum ala kathirin miman khalakna tafdila na tukafadhilisha juu ya viumbe vyote nilivyowaumba fadhila nyingi kwa maana hii ni kuwa jini ya asili yake ni mtwevu jini ya asili yake ni wakudharauliwa ni mdhalilifu lakini atakapokuingia mwanadamu ataishi mahala pazuri palipo na mwangaza kwa sababu kawaida jini huishi kwenye mapango na bahari ambayo zinaagiza huishi katika kula vyakula ambavyo sivo lakini akiingia mwanadamu atalala nyumbani kwake mahala pazuri juu ya firashi yake atalala karibu na uh, kwenye kuna miangaza atalala sehemu ambapo ni pazuri natakula vyakula vizuri ambao mwenyezimungu subhanahu taala ametaja kuwa ni tayibati pili katika majini wanaoingia watu jini la kwanza linajiita aljiniyu lashiq jini ambaye ni jini wa mahaba ambaye amempenda yule mgonjwa na huyu jini huenda akamuingia mtu kwa sababu za kawaida na sababu za kawaida ni maudhi kwa mfano mwanadamu amemuudhi jini akawa yataka kumlipizia kisasi kama kwa mfano mtu akienda kutupa uh, kumwaga maji hakusema bismillah akamwaga maji mara akapagawa kama kwa mfano mtu akeenda kwenye kivuli akaketi bila ya bismillah mara akashtukia nini jini amemwingia kama kwa mfano mtu akenda chooni bila kusema bismi llah allahuma ini audhu bika min alkhubdhi walkhabath jini akamwingia kwa hiyo bismillah ni kinga kubwa zaidi kati ya mtu na jini mtume sa salam asema kuwa asatru mabeina ayuni ljin wa lins bismi llah sitara ambayo mwanadamu ataipata kati ya macho ya jini na, na mwanadamu itakuwa ni kusema bismi llah mtu akisema bismillah humzuia yule jini asimwone ndo baada ya kusema bismi llah akiingia chooni nipo aseme audhu billah min alkhubdhi walkhabath najikinga na, na mwenyezi mungu kutokana na wale majini ambao ni waovu wa kike na wakiume kwa maana hii utakuwa tayari ushakinga uso wako usije ukaonekana ama uchi wako usionekana yule jini pili ukiingia wale jini hawatoweza kukuona wala hawatoweza kukuudhi sasa huyu jiniu lashi huingia kwa sababu za kawaida na sababu ya pili ya kuingia ni kuwa hasa kwa sababu ya wanawake wanaoketi ovyo ama mwanamume anaeketi tuputupu awe ni nyumbani ama nje ya nyumba kwa sababu huvutiwa kama vile mwanadamu anayovutiwa na huvutiwa na mili ya watu kwa mfano na umbile na sura na mengineyo ambao watu pia huvutiwa kwa sababu alhawa matamanio yako katika mwanadamu vile vile yako katika majini kwa maana hii ni kuwa mwanamke ambaye hana sitara ama akajiweka ovyo na akajiweka mbele ya vioo na kujipamba kisha akawa yuko tuputupu huyu mwanamke lazima atakuja kupatikana nani na shetani na sana sana bala seemi ni lazima sana sana hupatikana na shetani na sababu ya pili ni si sababu ya pili ni sihir ni uchawi kwa mfano kuna hali moja katika hali ambazo nimewahi kwenda kwa mgonjwa mmoja tukazungumza naye mumewe alikuja akatuita tukiwa na shekh naaman tukaenda naye tukamsomea yule msichana hakupatikana na yule jini nikamweleza kuwa miongoni mwa watu wa kupagawa sana na kuingiwa na majini na mashetani ni wanawake na watoto wadogo kwa sababu moja kwa sababu wao roho zao ni khafifu na huwa ni waoga hawana ushujaa kama mwanamume tulipomsomea tukamsomea hakuona tatizo lolote wala hatukumwona na alama za kuwa na majini tukaja siku ya pili tukasoma hatukuona lolote nikamwambia je una mama mzazi akasema nam ambaye sasa atakuwa ni mama mkwe ikabidi tumwitishe mamake huyo bibi harusi manake alikuwa akiingia nyumbani hana utulivu na kila mara hulia yataka atakenda kwa, yata kwa mamake alipokuja mama akaketi na mwanawe tulipomsomea mara mama ndi akapanda ikawa ni vurugu tukasoma mpaka mwisho akasema kuwa mimi nilitumwa na namamakevia wa huyu mama mkwe manaake kuwa huyu mama alipoolewa hakutakiwa na yule mamake mume wake akaenda kwa mganga akamtumilizia huyu jini lakini huyu jini hakuingia nyumba moja kwa moja akienda sokoni wakati ambapo huyu mama alipoenda akinunua nini miwa aliponunua miwa jini akaingia katika mmojawapo katika miwa bila ya bismillah akala jini akapata penyenye ya kumwingia huyu mama ndo ikawa sababu ya huyu jini kuingia sababu kubwa nini ni seher alifanyiwa seher na huyu bila kinga ya bismillah jini akamwingia na jini huyu akawa hafanyi kwa mama bali iwafanya kwa watoto sasa akawa ana bidii ya kufarikisha kwa maana hii huyu ni jini ambaye alikuwa ni ashik anampenda huyu msichana baada ya kuwa alikuja kuvuruga akaja akapata mwili umepoa akampenda yule mama na akapenda na watoto wake na akawageuza wawe ni kama wake zake bila kujijua akawa hiyo ndio hali ya kawaida kisha pili kuna alama maalumu za huyu jini alama zake za huyu jini alama ya kwanza ni kuwa atakuwa ana ghera sana ghera atakuwa ana wivu sana yule jini mwenyewe ni kuwa kwanza atamzuia huyu mke atajaribu kila aina na kila namna kumzuia huyu msichana asiwezi kufanya nini kuolewa hilo ni jambo la kwanza ikiwa hajaolewa na ikiwa ameolewa huyu jini atafanya bidii ili amfarikishe yule mume na mkewe na huyu jini huenda akawa kwa mume ama huenda akawa kwa kwa mke lakini sana sana huwa katika wanawake jambo la kwanza huwa ana ghera siyo ya kawaida kwa nini kwa sababu mwenyezi mungu subhanah wa taala anatuambia kuhusu mashaitani katika surat lmujadala mwenyezimungu subhanah wa taala asema istahwadha aalaihim shitan faansahum dhikra llah jinni wamewazuga na kuwatawala wakawasahaulisha hata utajwa mwenyezimungu subhanahu taala ina maana kuwa jini anapopenda hajui maana ya kupenda bali huwa na wivu ambao sio kawaida bali hutaka kumtawala kama kitu chake cha kawaida mpaka awe huyu hatofanya jambo lolote ila jambo litakalo yeye jini ndio hii inaitwa darajatu darajatlistihwab ni daraja ya kumtawala na kumsaliti na kumwendesha takavo alama ya pili katika alama za huyu mwanamke ama msichana awe ama ni mvulana ambaye ameingiwa na yule nini sheitani ambaye ni ashik ni kuwa utamwona kuwa huyu mtu atakuwa akiwakataa wachumba wote kila akichumbiwa ah, yule ana hivi yule ana hivi yule ana hivi ana udhuru nyingi za kuwakataa waume ikiwa ni msichana eza kuja watu kama kumi lakini asi, asiweze kukubali hata mtu mmoja katika alama hizi kwa, sabua, kwa sababu mbili na ima huyu mume huenda akaja akapata aibu mbili na ila mbili katika huyu msichana ima akamwona katika sura ambayo sio mara akija akamuona kwa sura ya tumbiri ama akamwona kwa sura ya simba ama yule msichana mwenyee akamwona huyu mchumba kwa sura ya simba ama ya pili yule msichana akaja yule shetani akaja juu akaanza mambo ya aibu akaanza kutukana akaanza kuwa na hasira mpaka yule mume mwenyewe afikirie afikirieje ah, mi nitaishi na mwanamke mwenye kibri kama hivi mpaka aache nini aikate ile fungate yao kama ni ndoa ama amwache na ili aregee akatae ule uchumba katika sababu nyingine na alama nyingine ni al ihtilam huenda mtu akawa ywaota na kila mara akiota anaota katika ndoto za kijinsia aweza kuwa ni msichana akapendwa ni jini bado ni mdogo mpaka akija kubalege ota mpaka akaona kuwa hakuna haja ya kuolewa kwa sababu haja zake hukidhi katika usingizi na ama akiwa ameoa ama ameolewa mtu kama huyu huona kila mara hata baada ya kumwingilia mke wake hata yule mke baada ya kuingiliwa na mumewe usiku akaota tena ima kwa sura nyingine ama sura ya mume wake kuwa wamwingilia mara ya pili kwa hii ni katika alama za jini ambayo ni ashi katika alama ya nne ama ya tano ni ujudu nafas filbeit hupatikana kuhema husikia pumzi zatoka nini za kuhema nyumbani mara akusikia yaani mtu yule mgonjwa mwenyewe husikia kama hivyo sasa huyu mgonjwa atashangaa kuna nani hapa hali yuko peke yake na saa zingine husikia hatua za matembezi mahara yowasikia nini vyatu vya tembea akienda kuangalia asione mtu yyote katika alama nyingine ni kathratu naum mtu hulala sana kila saa hutaka kulala kwa sababu gani kwa sababu huyu jini wajua kuwa ikiwa huyu mtu ataenda kulala kwa mfano ni mwanamke na sana sana ni wanawake ikiwa msichana ata kulala hawezi kulala na buibui na hijabu na niqabu na kila kitu lazima atafunua baadhi ya mwili wake atajiweka katika nguo ambazo zamwachia kidogo ili zisimstiri zisi zaidi kwa sababu kumwona waziwazi ndio lengo hasa ya yule jini sasa humfanya akawa na usingizi mwingi humwingia kisha humweke akawa na usingizi usingizi ili aweze kwenda kulala na atakapoenda kulala lazima atatoa baadhi ya nguo na sababu mojawapo ni wakati akitoa nguo asiombe dua na dua ya kutoa nguo ni kusema bismillahi ladhi ila, ila, Bismillah, la ilaha illa huwa bismilah kwa jina la mwenyezi mungu alladhi la ilaha ambaye hakuna pasaye kuabudiwa kwa haki illa huwa isipokuwa yeye mwenyezi mungu ikiwa mtu atatoa nguo na dua hii sheitani wala jini hatomwona wala hatomuudhi wala hatomwingia lakini ikiwa hatojikinga na kinga kama hizi huwa anampa shetani wa saawa kumwingia katika alama nyingine adamu tahaduth maa ljinsi lakhar akiwa ni msichana hata salamu hata kuzungumza na ndugu zake wa kiume hataki ama ni mvulana hawezi hata kufanya nini kumsalimia hata kuongea hata kupokea kitu kwa mwanamke ni kuwa yamweka awe na ghira na awe ana khofu popote akimwona jinsi yingine atakuwa ni mwenye kuhepa hizi ni katika alama ya jiniyu lashiq ni katika alama za jini ambaye amempenda mtu awe ni mume ama mke katika hizi alama kuna katika usingizi akiwa amelala huwa anaota anaota harusi harusi yake wafanyiwa katika msikiti fulani wamehudhuria watu fulani msichana wake ni mtu fulani mambo kama haya ama mume wake ameolewa na mume fulani katika hii ndoto hii huwa ni hatari sana hatari yake ni ipi ni kuwa huenda jini humchukua ikawa katika alamu ruya ru- ru- waruhiya ikawa katika ulimwengu wa kindoto na ulimwengu wa kimajini lakini mwanadamu mwenyewe hajui ikawa kweli ameolewa na jini ikawa kweli amefungiwa ndoa na majini lakini ye mwenyewe hajitambui kisha hapa ndipo akija akaolewa na mume wa kimtu hapa ndio yule jini huleta ghadhab kwa sababu gani yajua kuwa huyu ni mke wangu ama yule jini wakika jua kuwa huyu ni mume wangu kivipi ataoa bila kuniambia kivipi ataoa bila kunishauri ila hali huyu hajui wala katika sheria ndoa haisihi ndoa ya kijini mwenyezimungu subhanahu taala anasema wa min ayatihi na katika dalili ya uwezo wake mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wataala ankhalaka lakum min anfusikum azwajan ni kuwa amewaumbia kutokana na nafsi zenu jinsia yenu mmepata nini wake ama mmepata waume kwa maana hii ni kuwa haifai mume kuoa katika jinsi isiyokuwa ya kibinadamu kisheria mwenyezi mungu hatambui ndoa kama hii lakini yule jini ikiwa itakuwa imepita katika ulimwengu wa kijini ulimwengu wa kighaibi ulimwengu wa kiroho ulimwengu wa kindoto atakuwa ana ghera na kujua kuwa huyu ni mke wangu katika alama za huyu shetani ni aluzla uzla walintiwa ni upweke na kunyanyapaa utamwona utamwona huyu mtu atakuwa hataki kucheza watu ataenda kucheza kwa mfano ni vijana e hathataki kutembea na mtu yoyote hataki mchezo wowote hataki kushirikiana ywaketi peke yake na hii ni sababu mojawapo ya visababu ambavyo vinafanya mtu akawa atazidiwa na shetani kama huyu ambaye ni jiniyu alashi hapa katika alama ambao huwa ni hatari zaidi ima mwanzo mwanzo ima mwisho mwisho akiwa ashazidi zaidi huyu jini ambaye ni ashik humtokezea mtu kwa umbile la kibinadamu akamtokezea kwa umbile wa kibinadamu ima atatokezea ni kijana mbele ya msichana kijana wa kiume ima atatokezea ni msichana mrembo sana mbele ya mvulana na amuone ima atamfata na sana sana humfata bafuni ama chooni akajitokeza ukiingia mara huyo baada ya kutoa nini nguo mara ndiyo huyo anakuambia wala usimwambie mtu yoyote miongoni mwa watu ambao wamewahi kupatikana na hawa ni mmojawapo katika wagonjwa ambaye alikuwa mkewe akiingia bafuni humsikia yule mke akizungumza akilalamika mara anasikia sauti ya kiume yazungumza ndani ya choo akienda akipiga mlango wa choo akifungua hakuna mtu anamwambia akimuuliza ndani alikuwa ni sura mtu fulani fulani na huenda ukamfata mtu mpaka ukamuuliza vipi mbona wa mke wangu bwana bwana mpaka nyumbani kwangu mwanga nini anakwambia kamliza si, kumbe hujiweka katika sura ya mtu yeyote anayemjua ama asiyemjua sasa ni vipi huyu jini hutibika kwa mfano ukiwa utakuwa na mtu ambaye unamjua ana magonjwa kama haya na alama kama hizi huenda ni zote huenda ni baadhi kwanza tujue kuwa huyu jini ndio katika majini ambayo ni wagumu sana kutoka katika mwili wa mwanadamu kwa sababu ana dafii nyingi ana sababu nyingi za kumwingia huyu mwanadamu miongoni ni mapenzi na mtu anachokipenda ni vigumu sana kumtoa illa qahran illa kwa nguvu na wachache sana ambao hukubali kwa mawaidha ukazungumza naye akatoka lakini sana sana huwa hawa wangoja mpaka wachomwe na aya za qurani kwanza ni kuwa huyu mgonjwa afaa asikize suratu lbaara nzima toka mwanzo mpaka amana rasul mwisho asurat lbara katika kikao kimoja uanze kuanzia alflamin mpaka mwisho kikao kimoja kisha suratu yusuf asikize akuanzia aya ishiri na tatu mpaka hah n nne katika ile aya ambayo yaanza warawadathu alti huwa fi bitiha an nfsh wghalqt labwab wqalt heit lk qal maadha llh hizo aya ambazo zataja mahaba ndio aya ambazo humfanya akang'ooka akatoka huyu jini ambaye ni ashik katika aya za tatu ni aya za suratu suratunur mwanzo za suratunur na mpaka aya kama sita ama kumi katika suratunur husomwa kwa kukariri kisha kuna aya ambazo ni aya za kuchoma na aya za adhabu katika qurani na kuna aya ambazo ni za kutia hofu aya za hofu katika qurani na kuna aya ambazo ziko katika istiana kumtaka mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala msaada katika qurani hizi aya zozote ukitaja katika hizi aya zitamtia hofu na zitamng'oa mizizi yake huyu jini kwa idhni ya mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala na katika aya sit tumesema kuwa ayatu lmahaba kul in kuntum tuhibuna llah fattabiuni aya yoyote ambayo imetajwa mahaba ndani yake katika nini katika quran ama mawadda wa rahma zile aya zote za mahabba huwa za mchoma huyu aa, jini kama huyu na sana sana mwisho unaweza kuongezea na aya katika surat rahman aya ambazo zaanza سنفرغ لكم أيها الثقلان يا معشر الجن والإنس إن استطعتم أن تنفذوا من أقطار السماوات والأرض فانفذوا لا تنفذون إلا بسلطان كتك آيا آية أما آية ستة كتك كتكا آية ني كتك زيل آية بازو هو نجوم سنة كتك هو الشيطان نكتك دوى زمتم صلى الله عليه وسلم ambayo imethibiti katika sunani bni maja hadithi ya 594 mtume saaa salam alikuwa akitoka nyumbani akisema allahuma inni audhu bika min an adila au udalla au adhila au udhalla au adhlima au udhlama au ajhala au ujhala alai hii ni katika ukimsomea mgonjwa ama ukijisomea mwenyewe yule jini atakuwa akitoka moja kwa moja kwa idhini ya mwenyezi mungu ni kuwa ukisema allahuma inni audhu bika hakika mola wangu ewe mola najikinga na wewe min an ahilla ili nisipotoke au udhalla ama nisipotezwe au adhilla au nidhalilike nnakoenda huku manaake kuna jini yanaweza kukubwaga ukawa tuputupu ukadhalilika mbele za watu au udhalla au nidhalilishwe au ajhala ama nifanye upuzi au yujhala alai ama nifanyiwe upuzi mimi au adhlima ama nidhulumu mtu au udhlama ama nidhulumiwe na mtu ama na jini hii dua ikiwa utamsomea mgonjwa ama utajisomea wakati ambapo una hizi hali usubuhi na jioni mwenyezi mungu atamwondoa kwa salama kwa idhini ya mwenyezi mungu subhanahu wataala na katika dawa ya aina ya tatu kwa sababu tumesema kwanza ni qurani pili ni dua za hadithi za mtume salallah ali sallam na kuna miongoni mwa hizi dawa na njia za kumwondoa huyu shetani ni ifhamu lmarid ni kumfahamisha huyu mgonjwa kuwa hafai kuketi na mpenzi ambaye ni wa kijinsia nyingine ambayo ni jini kwa mfano yule mwanadamu umweleweshe nomkinaishe kwa sababu kuna baadhi ya wanadamu hujiombea siangaa niwe na jini atanisaidia katika hizi dhiki siangalao nipate jini ataniletea vitu kadha nitapata kadha nitapata kadha kuna baadhi ya watu huwa na majini hulea majini kwa sababu hizi kwa hivyo lazima afahamishwe kuwa mwenyezi mungu subhanahu wataala aliharamisha mtu yeyote kumiliki jini ama jini kummiliki mwanadamu yeyote baada ya suleimana alaihi salam kwa sababu suleimana alaihi salam ndi aliyeomba awe na mulkan la yambaghi liahadin min baadihi ni kuwa awe na ufalme ambao hatokuwa mfalme na kumiliki baada yake kama vile alivyomiliki yeye kwa maana hii ikiwa atakinaika na iwe atachukia mwenyezi mwenyezimungu atamrahisishia atamra na atampa wepesi kwa idhini yake mwenyezi mwenyezimungu aliye mkarimu kuna dawa ya aina ya nne ni dawa ya misk na misk asili yake ni damu ya paa kama vile amshafi anasema badamghazai na miski ni baadhi ya damu ambayo hutolewa katika yule mnyama ambaye ni pa ama ghazel kwa maana hii ni kuwa kuna sehemu katika yule paa akifungwa huku na huku miski ikabaki yani ile damu hugeuka ikawa ni miski na ikawa na harufu nzuri na kuna miski zingine za kujitengezea kwa maana hii hii miski itasomewa aya za ruqya kisha mtu huyu atazipaka katika kila manfadh katika manafidhi ljinni ila ljasadi kila tundu ambao huwa jinni huingia nao katika nini mwilo mwanadamu na matundu ya kuingia katika mwanadamu huwa kwanza ni nafsi mbili qubl wadubur humwingia mwanadamu ima kwa njia ya farji ama njia ya dubur awe ni mume awe ni mke pili katika njia za kuingia kwa mwanadamu humwingia katika hivi vidole vya mikono na vidole vya miguu na hasa katika vidole vidogo ndio huwa jini humwingia kwa maana hii ni kuwa baada ya kusomewa hii miski atapaka katika nafsi zake zote mbili ataipaka katika vidole sehemu karibu na kucha kati ya kucha na nyama ya vidole kisha ataipaka katika kama wanja vile machoni na katika tundu zote mbili za pua ataipaka kama kwenye mdomo katika shafateini madomo mawili ya juu na ya chini atapaka katika machuchu mawili ya titi ya matiti yake yote mawili awe ni mume awe ni mke ataipaka kwenye sura kwenye nini kitovu ataipaka wakati akitapotaka kulala na kisha shuka lake atatia baadhi ya miski katika nini katika maji aitawanye katika lile shuka na katika nguo yake pia atie nini miski kwa nini miski kwa sababu kama tulivyotangulia kusema jini huishi katika mazingira machafu na jini hupenda uchafu na jini huishi chooni na mapangoni na mahala pachafu kwa maana hii ni kuwa miski ambayo ni safi humpa shida kwa hiyo ikiwa yuko ndani ataona dhiki mpaka atake kutoka na ikiwa yuko nje ataona ni dhiki kuingia kwa hivyo mwenyezi mungu atampa huyu mgonjwa kwa rahma yake mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala na kwa idhini yake atamwepusha na huyu jini na katika kinga ya tano na dawa ambayo ni dawa ambayo imewashinda sana watu wengi na hasa wanawake ni kujistiri kiislamu kujistiri avae hijabu avae niqabu afiche marembo yote ila kwa mumewe kwa sababu miongoni mwa alama za huyu shetani husikia wivu anapomwona mwanamke akijipambia mume wake na ndo maanaake wake wengi ambao wana mashetani utamwona atajipamba wakati akitoka na akienda katika matembezi na akienda katika sehemu mbalimbali mbali, huwa anajipamba lakini kwa sababu ya mume wake hawezi kila akijaribu hushetani humpiga vita na mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala atamsaidia ikiwa atafata mienendo hii kwa siku kadhaa ama kwa lahdha hata kwa kikao kimoja mwenyezi mungu huenda akamtoa kwa idhni ya mwenyezi mungu katika majini utaona kuna jini wa pili ambaye anaitwa aljinniyu lghawas jini wa baharini wa kuzama mahala anapoishi huyu jini ni baharini ni mtoni ni katika tura sehemu iliyochimbwa kama vile Swiss, Swiss canal zile ambazo zinaitwa kama sehemu zinazochimbwa ili iwe ni mitaro ya kuunganisha bahari mbili ama kuunganisha mto na bahari sehemu kama hizi ndio huwa anaishi huyu jini kuthibitisha kuwa huyu jini yupo mwenyezi mungu subhanahu wa taala atwambia katika sad katika aya ya 37 anasema katika wale majini ambao aliwapa suleimani alaihi salam washayatina kula banain wa, wa ghawas na tukamjalia mashaitani ambao walikuwa banain ni wajenzi wa ghawas na wa kuzamia wa kutafuta lulu marjani na mengineyo katika bahari na kumletea marembo ya baharini kwa maana hii ni kuwa kuna jini ambaye huwa ni jini wa baharini na katika hawa majini wengi wao ni waislamu wengi wa majini ghawas wengi ni waislamu na ukiwatolea aya za qurani na hadithi ya mtume na ukamsomea aya za uislamu ina dina inda llah lislam lakini katika sababu za kumwingia mwanadamu jini huyu huwa sana ni wale watu ambao huenda baharini wakaruka chomo wakaoga katika mito bila ya bismillah bila ya kumtaja mungu wakati wakivua nguo bila ya kumtaja mungu wakati wa kioga na bila kuona kuwa bahari ni katika kudra mwenyezi mungu na utukufu wa mwenyezi mungu subhanahu wa taala ndo maanake hawa huingiwa na mashetani. kwa sababu gani kwa sababu huenda huyu anaporuka chomo hurukia akamwangukia jini mwenyewe na majini kawahida ni daifu isipokuwa wanadamu ndio hudhania kuwa jini wana nguvu zaidi lakini jini kulinganisha na mwanadamu mwanadamu ndi ana nguvu zaidi ya jini na kuthibitisha ni katika hadithi ya umar bin lkhaab raillau anhu ambao mtume saa salam alimtaja akasema kuwa ametokezea mwanamueleka katika mwanadamu akampiga na chini mwanameleka katika jini mara tatu mpaka umar radillahu anhu alipokuwa akitembea shetani akimwona mbele huchukua njia nyingine yaonyesha kuwa wanadamu wana nguvu zaidi ya majini lakini sisi wenyewe ndio tumewogopa jini kama vile mwenyezimungu subhanahu wa taala anavyosema wanahu wa kana rijalu min alins yaudhuna birijalin min aljin fazaduhum rahaa na ni sababu gani kwa sababu wanadamu waume wanadamu walikuwa wakiogopa waume katika majini ndipo wakawafurisha kichwa wakawazidisha katika nini kuogopesha zaidi kwa maana hii ni kuwa mwanadamu mwenyezimungu subhanahu wataala amemsifu kuwa yeye ndio khalifa fi lard ye ndiye kiongozi ikawa majini wanyama wote ni wadhalilifu wamefanyiwa taskhir mwenyezimungu subhanahu wa taala amewadhalilisha mbele ya mwanadamu kulingana na wakati insha allah tutataja haraka haraka namna ya kutibu huyu yani namna ya kumtoa huyu jini na kumtibu huyu mgonjwa anayepatikana na jini lghawas kwanza ni kuwa atasomea atasomewa suratlbaara nzima pili ni kuwa atasomewa aya katika aya surat yunus aya 9 na kuendelea mpaka sehemu ambayo zataja kughariki kwa firaun lanatullahi aleihi katika qurani sehemu yoyote ambayo kuna kughariki katika firaun ni kuwa itamtoa huyu sheitani na tatu weza kumsomea surat dukhan na aya za adhab ina jahannama kanat mirsada litaghina maaba na zinginezo ikiwa ataleta kiburi na kuna aya za kughariki na aya za kutaja bahari huyu atatoka lakini kwa sharti ni kuwa huyu mgonjwa zama akitibiwa na hizi aya kwanza aipuke wanyama wa baharini kuwala anzia kasa samaki nini awache kwa sababu moja kwa sababu huyu shetani ni wa baharini na nguvu zake ni vitu vya baharini kwa hivyo ikiwa huyu atakula vitu vya baharini katika muda wa kutibiwa kwake yule shetani atakuwa anapata nguvu zaidi pili ni kuwa huyu katika alama zake ni kuwa mtu atapenda sana kuoga kila saa na hasa na maji baridi mtu ataka kuoga katika alama za jini ghawas ni kuwa mtu atakuwa kila mara yataka kuoga na kila akioga hataki maji moto ataka maji baridi hata kama kuna baridi kiasi gani atatoka mombasa leo afike nairobi na atafute maji baridi karibu na barafu na aoge ilehale ni sehemu baridi na wala asikie chochote kwa hivyo ni kuwa huyu anataka uh, ili kutibika uzuri afanye taklilu minalistihmam awe akioga mara moja moja sana anaweza uketi siku mbili asioge aoge siku ya tatu hivi ni kuwa huwa inamtia dhiki kwa sababu gani yule uhai wake ni baharini na uhai wake ni maji kwa hivyo akikoseshwa maji atakuwa anapata dhiki na anatamani atoke aende baharini insha allah katika darsa ijayo tutakuja kuzungumzia aljiniyu tayar yule jini ambaye ni anaeruka mwenye mbawa na ndio maanaake huyu hutumika sana na wachawi na ndio utasikia kuwa kuna mtu mwanga mtu huruka akaenda pemba akaenda wapi akarudi nini huyu na katika miongoni mwa hawa jini kuna mmoja nimewahi kumpata nikamuuliza wajua maka akaniambia ndio mi hupitia maka nikienda china kufanya nini kununua magari yangu ya kuuza ya majini nikamuuliza je wewe kutoka hapa mpaka maka wachukua muda gani akaniambia dakika dakika mbili lakini kwa vile sasa mmenisomea qurani na nimechomeka sana sahizinaweza kuchukua kama dakika tatu hivi kwenda kisha nikamuuliza je ulipopita maka, uliona nini anasema mi ilikuwa nkipita kwa juu lakini naona majini wengi na malaika wengi na wanadamu wamevaa nguo nyeupe wakizunguka alkaaba na huyu kabla hapo alikuwa si mwislamu kisha baadaye ndi akaja akusilimu akasema kuwa mimi nitakubali kuwa mwislamu na kwa idhini ya mwenyezi mungu akaja akaondoka naam auliza kuwa je wako wanaokwenda mbio kumshinda yee naam bila shaka sababu gani kwa sababu, sababu mwenyezi mungu mwenyezimungu wa taala anapomtaja suleimani alayhi salam asema kuwa yule jini wa kwanza alimwambia kuwa mimi nitakuletea kile kiti cha balkis kabla antakuma min maqamik kabla hujainuka katika sehemu ulipoketi na yule aliopewa ilm akasema ana atika bihi qabla an yartada ilika tarfuk kabla y kupepesa macho yako falma raah mustaqira indah qal hadha min fadl llah mara akaona tiyari ishakuja kwa maana hii ni kuwa na suleimana layhi salam alikuwa yuko beitlmaqdis falastin na balkis alikuwa yuko yeman saba kiti kikaenda kikachukuliwa na kurudi na kuketi kwa kupepesa ina maana huyu alikuwa na spidi ya hali ya juu insha llah tutakomea hapa subhanak llahuma bihamdik wshhadu anla ilaha ila ant wastahfiruka watubu ilaik labda kama kuna mtu ana swali anaweza kuandika ili tunasisitiza maswali hayo ni ya kuandikwa inshallah na wanawake pia wakiwa na maswali yao waandike na wailete kuna mtu atakaezichukua zio kartasi hapo kwenye ngazi kuna mtu atakayechukua kartasi نعم. نعم ان شاء الله لابدا كما كنا ما صلي تجيبك درس الى ان شاء الله. سبحانك اللهم بحمدك اشهد ان لا اله الا انت استغفرك واتوب اليك. بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله والصلاه والسلام على رسول الله وعلى اله وصحبه ومن والاه وبعد معاشر الإخوة السلام عليكم ورحمة الله وبركاته تقارب شتينا قد كسكوهي يتو يبيلي يا سمينا أو دورة يا شيخ سليمان <applause> بن علي بن خميس المزروعي أنبوت لوانزا جانا نمي متاتو بالي نمحاضرة وكانزا نا bila ya kupoteza wakati ya kwamba leo twafungua muhadhara wetu kulingana na jadwali yetu ambayo tulaitoa au pogram tulizoziganiza jana muhadhara leo wa kwanza ambao utaanza hivi sasa mpaka mida ya saa k1 na nusu utakuwa ni muhadhara uliotolewa jana kipindi cha pili cha saa 11 na ustad ismail hafidhahullah juu ya madda ya ruqya يا الشرعيه. كيف ان شاء الله تتم تامكاريبيشا استاذ اسماعيل عندنا محاضره نا مقدم البرنامج استاذ شريف امتشالي ولكن نمونا من كوفو ان شاء الله وظيفه تتم وتامواتيه ايندي ان شاء الله بعد يا شيخ كويند محاضر. كيف تامكاريبيشا استاذ اسماعيل نمداياك يا رقيه الشرعيه نهوين دلوكي دوكوكا قراءه kwa hivyo watu tukiona watu tukiona wanawake waanza kupandisha tutakata kwa sababu ya kwamba huenda hapa hapa ndani ya mhaara akapiga ruqya kisomo kwa hivyo wale ambao kidogo walokua wamesi na maradhi ya maadhiya huenda wakapandisha na tukiona kwamba italeta athai yani kama kuonesha mfano namna inavyosoma kile kisomo na athari zake ikieta ta tutasimamisha nshala فليتفضل مشكورا. الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونؤمن به ونتوكل عليه. ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا. من يهد الله فهو المهتدي ومن يذلل فلن تجد له وليا مرشدا واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له. واشهد ان محمدا عبده ورسوله صلى الله عليه وعلى اله وصحبه وسلم تسليما كثيرا اما بعد فان اصدق الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد صلى الله عليه وسلم وشر الامور محدثاتها وكل محدثه بدعه وكل بدعه ضلاله قال عبد الله بن عمر وكل بدعه ضلاله وان راها بعض الناس حسنه klal finar ndugu zangu wa tukufu waislamu hakika katika muhadhara wa jana tulifikia baada ya utangulizi tulifikia katika sampuli za majini wanaoingia watu tukazungumza jini wa kwanza ambayo ilikuwa ni jiniyu lashi yule jini ambayo anaashiki ama jini wa mahaba na tukazungumza jini wa pili ambaye tulimzungumzia akawa ni katika majini hao alikuwa ni aljiniyu lghawas jini ambaye ni wa kuzamia na wakuruka chomo na wakutoa uh, almasi lulu na madini mengine ya baharini na tukatoa thibitisho kuwa wapo hata katika qurani wametajwa na tukasema sababu za kuingia mwilini na tukatoa aina ya tiba za aya na za hadithi tukufu ambazo mtume ssalam alikuwa akijikinga nazo kisha tukamgusia jini watatu ambaye ni aljiniyu atayaro tukasema yule jini ambaye huruka mwenye mbawa tukasema kuwa insha allah katika mhadhara wa leo tutamzungumzia na baada ya hapo tutaingia katika sehir na baada ya hapo tutazungumza jilsa ni vipi vipiataamul maa aljinnii utazungumza vipi ama kuamiliana na jini iwapo atakuwa katika mwili utazungumza naye vipi katika muhadara wa leo tutaenda moja kwa moja insha allah mpaka kwa huyu aljinniyu tayaru huyu jini ambaye ni wakuruka mwenyezi mungu subhanahu wataala anasema katika sura safat aya 8 9 na la ysammauna ila lmalai lala wyuhdhafun min kuli janib hawasikizi tena katika ulimwengu wajiu, wa juu maneno ya malaika wayukhdhafuna min kuli janib na hupigwa vimondo vya moto katika kila upande manaake ni kuwa qabla mtume saa salam kutumilizwa walikuwa majini wakipanda juu mpaka mbinguni wakisikiza yale maneno ya qadar ya ambayo yatakuwa ulimwenguni bali walikuwa wakiketi na kiweka kama maskani ya kusikizia mwenyezi mungu subhanah wa taala asema katika surat ljin wa anna kunna naqudu minha maqaida lissami na hakika sisi tulikuwa tuketi binguni maskani ya kusikizia faman yastamici lan basi leo hii atakayekwenda kusikiza yajid lahu shihaban rasada atakuta vimondo vya kumpiga na kumuunguza namna ya majini waliokuwa wakisikiza ni majini ambao walikuwa ni katika nauiyati tayar wale wanaoruka katika hadithi ya aisha radi allahu anha asema kuwa nilimuuliza mtume saaa salam nikamwambia kuwa baadhi ya makuhani hutuambia maneno yakawa ni ya kweli kisha mtume saa salam akamwambia huyo ni sheitani huchukua naeneo moja likawa ni la kweli akuongeza 99s ya kirongo kisha lakini kwa kweli yeye ni nani ni jirongo lakinahu kadhub bali yeye ni jirongo katika sifa ya huyu jini sifa ya kwanza ni kuwa huyu jini huwa ni katika wale mashetani ambao huwa ni wakali sana pili huwa ni wepesi wa kutoka tatu ni kuwa huyu jini huwa haketi ndani ya mwili bali huingia ndani ya mwili akamzuga yule mgonjwa mara akaondoka moja kwa moja kwa hiyo mtu akienda kumsomea mwenye jini kama huyu sana sana hampati ndani ya mwili bali kuna namna ya kuweza kumweka huyu jini ili asitoke na namna ya kumweka huyu jini ili asitoke ambayo tunaita kwa lugha ya ruqya tariqat habsi ljinii altayar njia za kumfunga huyu jini ambaye huruka njia ya kwanza ikiwa yule msomaji wa ruqya ni mtu dhaifu maanaake udhaifu huu ni udhaifu wa kiimani na udhaifu ambao wakiyaqini hana yaqini manaake mtume sasalam aliwahi kumuuliza abdllah bin masud rdillah anhu alipoenda akamsomea mtu mmoja masru alikuwa ameangushwa na jini akamsomea aya mara yule mtu akainuka moja kwa moja kama kwamba hakuwa mgonjwa mtume ss akamuuliza هل تسمعون هذه الآيات؟ ايه عبد الله بن مسعود رضي الله عنه وكم يجيب وكي يسمى قوى نمسومية سورة المؤمنون أفحسبتم أنما خلقناكم عبثا وأنكم إلينا لا ترجعون فتعالى الله الملك الحق لا إله إلا هو رب العرش الكريم أفحسبتم أنما خلقناكم عبثا هل تسمعون هذه الآيات؟ waanakm ilina la turjaun na kuwa hakika nyinyi kwetu sisi hamtorudi fataala fa basi ametakasika na hayo mwenyezi mungu ametakasika na upuzi hawezi kuumba watu kipuzipuzi fataala llah lmalik lha la ilaha illa huu hakuna pasae kwa kwa haki ila yeye rabu larshi lkarim mwenye kiti cha enzi ambao ni kitukufu waman yadu ma llahi ilahan akhar la burhana lahu bihi yeyote atakayemwabudu mungu yoyote kando na mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala hana dalili yoyote ya kumtukuza huyo fainnama hisabuhu inda rabbi ajue kuwa hesabu yake atarudishwa kwa mala wake ndio atakapohesabiwa alipomsomea hii aya mpaka mwisho mara yule mtu akainuka mtume sa sallam akamwambia abd llah bin masud allahu anhu ni kuwa walladhi nafsi biyadihi na apa na mwenyezi mungu ambaye nafsi yangu iko mkononi mwake lau anna rajulan muqinan qaraaha ala jabal lazala ikiwa mtu ambaye ana yakini ya kithabiti ikiwa atasoma hizi aya kuisomea jabali ili iondoke na iporomoke jabali lingeondoka kwa maana hii katika masharti ya kwanza anayesoma rukya ni lazima awe na imani thabiti na awe na imani ya kuwa mwenyezi mungu atamsaidia bali asiwe mwenye kubahatisha na haya yote kwa idhni ya mwenyezi mungu mwenyezi mungu humpa uwezo wa kumtoa jini yeyote kwa sababu mwenyezi mungu ndi ana uwezo ambao haufikiwi ikiwa mtu kama huyu atakuwa ni dhaifu wa kiimani na dhaifu wa kielimu hasa hasa jini humtisha huja akamtisha kisha akapotea na ikiwa atakuwa ni mtu ambaye ni qawiya liman atakuwa na imani thabiti na yenye nguvu kisha anajua fani ya kumtoa jini jini huyu atashindwa kwa kiasi fulani kwa sharti ya kwanza huyu mtu akitoka nyumbani kwake ameitiwa kuwa kuna mgonjwa asome ayat lkursi allahu la ilaha illa huwa lhayu lqayum la takhudhuhu sinatu wala naum mpaka mwisho wa aya akisoma kutoka nyumbani kwake kwa, kwa nia ya kuwa amfunge yule jini asitoke mwilini ama popote alipo aje pale mwilini biidhini llahi lkarimu kwa idhni ya mwenyezi mungu huyu jini atapatikana na pili atakapokaribia katika ile nyumba ambamo yu, mle ndani kuna yule mgonjwa asome tena ayatu lkursii na asome idha zulzilat lardu zilzalaha huyu jini atashikika wala hawezi kuponyoka na kwa mfano akiwa ashamkuta huyu jini na huenda huyu jini akawa ni bepari ana kiburi haskii atamsomea اقلزمسورالقمر ولقد جاءهم من الأنباء ما فيه مزدجر حكمة بالغة فما تغني النظر سورةالنو كذبوا عبدنا وقالا مجنون وازدجر ي aya ambazo ni aya zanini, za nini za kumtendesha nguvu yule jini kama vile liman lmulku lyaum lillahi lwahidi lqahar ama qul huwa llah lwahid lqahar wa huwa lqahiru fauka ibadihi wayursilu likum hafadha ni kuwa mwenyezimungu mtendesha nguvu katika waja wake wote wa yursilu aleikum hafadha na anawateremshia malaika wenye kuwahifadhi kwa maana hii akisoma hizi aya jini hawezi kumpiga wala jini hawezi kuwa juu akamshinda maanaake mtu yoyote akiwa ni dhaifu kiimani kawaida akimwangalia yule jini jini anakujua rutuba yako katika hii rukya wewe umefikia kiwango gani na vile vile ukimwangalia yule jini na kukuja kwake na kuinuka kwake zaidi utamjua kuwa huyu jini kt katika rutuba gani hapa tunazungumzia sampuli za majini wala si vyeo vya majini kwa sababu katika kila sampuli awe ni ghawas awe ni ashiq awe ni jinnu tabadul awe jinniyun kamil awe ni tofauti tofauti hawa majini wana kiwango cha chini na cha juu kiasi kila mmoja ana kiasi chake cha cha cheo kwa hiyo ikiwa huyu mtu atasoma aya kurci nyumbani kwake kisha atoke kisha anapofika pale karibu na nyumbani asome tena nini sura aa, asome ayat lkursii na zilzala na sura zingine kisha akiwa atampata huyu jini sasa atamsomea aya zipi ili kumtendesha nguvu na kumtoa kwa idhni ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala ikiwa atasoma suratu lbaqara yasini a zote kwa pamoja ni kuwa ikiwa wako mualijun karibu wawili ama watatu kila mmoja aweza chukua sura yake mwingine akae katika sikio la kulia mwingine kwenye sikio la kushoto kisha wasome huyo atasoma surabaara huyo atasoma yasin na sfa ama huyo huyo ikiwa hakuna mwingine atasoma bakara nzima na yasin na yasin naai kisha ya pili atasoma suratu yasin na swafat kwa asali safi asali safi ataisomea asali safi kisha huyu atakuwa akiitumia hii asali ambayo amesomewa yasin na suratu swafat usubuhi saa saba na jioni na mulahadha huu ni kuwa wakati wa joto hafai kutumia hizi asali ikiwa wakati wa joto jingi inafaa awe akitumia wakati ambapo kuna baridi yaani wakati ambapo hakuna nini hakuna joto sana kwa sababu asali ni katika vitu ambavyo vinachemsha mwili na huenda katika wakati wa joto ikaleta maradhi ya alsas pili atasoma katika masikio atamsomea ayatu ladhab na aya za lana ama zile lian naam na laka laihm lanallah والملائكة والناس أجمعين. نا أيا زنجيني أن بوزا تاجا لعنة القرآن. نا أيا زعذاب كما في البتاجة جانا. أيا زعذاب زكوتيلي نا موتو. كما فيلي إن شجرة الزقوم طعام الأثيم كالمهل يغلي في البطون غلي الحميم خذوه فاعتلوه إلى سواء الجحيم ثم سبوا فوق رأسه من عذاب الحميم ذوق إنك أنت العزيز الكريم. in hadha ma kuntum bihi tamtarun kama hizi na ina jahannama kanat mirsada mpaka mwisho qabla inna lilmutaqina mafaza kwa hivo inna lilmutaqina mafaza haingii katika zile za adhab kwa hivo atasoma hizi aya za adhabu ili kumtendesha nguvu yule nani yule shaiani aliyeko ambayo ni huyu uh, altayar katika njia nyingine ni kuwa aweza kutumia zeiti zeituni mafuta ya zeti haya mafuta ataachemsha mafuta ya zeti atayachemsha kisha atie mafuta ya habasoda kisha atiye dawa ya menhl kidogo kiasi kidogo isha aipigie rukya yote kisha awe akijipaka kila baada ya kuoga na kila akitaka kulala yawe ni kama mafuta ya kawaida ya kujipaka kwa idhini ya mwenyezi mwenyezimungu subhanahu mwenyezi mungu atamsaidia kwa hali hiyo na pili e. nasema kuwa katika mafuta ya yazzetu ni kuwa atayachemsha wakati ikichemka manake atachemka mpaka yabakie ni kuwa hayatoi sauti yoyote kisha itakuwa kuna uwazi fulani ni kuwa itabadilika rangi iwe ni mepesi zaidi kisha atatia mafuta ya habasoda akishatia mafuta ya habasoda baada ya hapo atatia menthol ile ambayo ni kama chumvichumvi si hii plus iiza kujipaka la ni ambao ni kama chumvi chumvi ya menthol ataitia kiasi kidogo sana kisha anapotia asiangalie ili isije ika ikamwasha sana kisha ataiacha kando baada ya kupoa itasomewa rukya nzima kisha atajipaka kila baada ya kuoga na kila akitaka kulala na hasa hasa hii ni nzuri sana kwa yule ambaye amepozwa katika akipatwa na ugonjwa wa kupooza katik kupozwa na, na jini na pili ili ikmala alfaida ikiwa mtu atapoza kwa sababu ya shetani kwa mfano anaweza kuwa akapoza mguu ama akapoza mwili upande atasomewa ayatu zajiri zile, zile aya za zajiri akiwa anagongwa kidogo katika sehemu iliyopoza ikiwa ni mume ikiwa ni mke ni mtu wake kwa mfano kama mumewe ama ndugue ama babake watu ambao ni halali kumshika watakaofanya nini watakaomshika sehemu kama hiyo kisha kila ukisoma atakuwa atajihisi kuwa kuna sehemu imeshikika kwa sababu gani kwa sababu kawaida mtu akipooza huwa hahisi chochote katika mwili kwa hivyo akishika hivi akisomewa hizo aya kwa idhni ya mwenyezi mungu ikikaririwa kila mara atakuwa akijikuta kuwa nini ile hali yake inarudi anaanza kuhisia kuhisi miguu kuhisi mkono na kama vile pili katika njia ya kutumia mafuta ya miski kama vile tulivyosema jana mafuta ya miski hayahitaji kuchemshwa yatakuwa vile vile alivyonunuliwa kisha itasomewa rukya kisha atapaa katika zile tundu ambazo tulitaja jana ni kuwa katika sehemu kama vile wanja atapaka kwenye macho kwenye tundu ya masikio tundu ya kua katika mdomo kama vile ipstik atatia katika machuchu ya matiti katika sehemu zote mbili kifua iwe ni mume iwe ni mke awe ni mume ama mke katika kitovu na katika vidole vyote vya miguu na mikono baada ya hapo kwa e, idhni ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala anaweza akapona kisha njia ya saba ni kusomea qurani asali safi kisha atakuwa kinwa asubuhi saa sita na jioni kijiko kikubwa kijiko cha mezani atakuwa kinwa kijiko kimoja asubuhi saa sita na jioni na njia nyingine ni kuwa anaweza kusomea maji yaliyotiwa auraku sidir mkunazi majani ya kunazi majani saba ya kunazi ipondwe chini ya mawe mawili yaani jiwe chini kwa juu akaponda ama anaweza kuponda kwa njia yoyote ile kisha akatia ndani ya maji kisha akisomea ni kuwa atie mkono ndani ya yale maji ikiwa ni maji mengi kisha asome rukya ama atasoma ikiwa ni katika chupa, ama mkono, katika chupa ama glasi ataisomea kwa kuisikizia kwa hivi iwe pumzi yake inaingia katika ile sehemu umuma kawaida ya mtume sasalam amekataza annafhu fi sharab kutia pumzi yoyote inayotoka katika mwili kuingia katika kinywaji lakini kwa sababu ya rukya yafaa iwe kuna mtikisiko fulani na iwe yale maneno yanaingia katika kile chupa ama laasivyo ikiwa ni kama chupa kama hivi atatia katika spika ya inayosomewa rukya kwa mfano ikiwa atakuwa hajui kusoma na ametia katika mp3 kwa mfano kisha ataweza kuchukua maji kama hivi akatia kwenye nini kwenye spika akitia kwenye ile spika ile vibration ule mtikisiko ndio huwa inaathiri katika yale maji na akinwa kwa idhini ya mwenyezimungu subhana wa taala atakuwa ni mwenye kupoa baada ya hapa tunaenda katika jini ambaye sana sana huwa hadhuru mtu lakini ikiwa atatumiwa huwa ni hatari sana kwa mwanadamu ambaye ni jini ambaye anaitwa alqarin alkarin ni yule jini ambaye anaitwa kwa kiswahili mtu akitwa anaitwa mtu akichwa yaani huwa yuko kichwani maanaake yule anayekupa mawazo fulani kwa mfano weza kuwaza falali nifanye hivi ama nisifanye kawaida mtume saa salam amethibitisha kuwa kuna karin ambayo siku ya kuzaliwa kwa yule mtoto atakuwa amewakilishiwa jini na amewakilishiwa na nani na malaika mpaka hawa wanavyokuwa ni kuwa kila mmoja ana sheitani kila mmoja ana nini ana malaika sasa tukizungumzia qarin yuagawanyika mara mbili kuna qarin asli kuna yule ambaye ni wakiasili kuwa ulizaliwa naye niulipawa kuwa yule hakuponyoki kisha kuna qarin aridhi kuna qarin ambaye huja kwa sababu ya maovu ya yule mwanadamu mwenyezi mungu mwenyezimungu wa taala anatuambia katika surazukhruf aya 36 ومن يعش عن ذكر الرحمن نقيد له شيطانا فهو له قرين حتى اذا جاءنا قال يا, وي يا ليتني يا ليت بيني وبينك بعد المشرقين فبئس القرين اسمع قوى ومن يعش عن ذكر الرحمن نتكيكوا مباهل نوتايا من نقيد له شيطانا تمتجلية شيطاني فهو له قرين نتكيكوا ماندمي زواكي ina maana kuwa mtu aweza kuzaliwa na shedani wake wa kawaida akawa atamwamrisha mambo ya kishetani ama mwenyezimungu subhanahu taala akamjalia yule sheani akasilimu kama vile mtume asala anavyosema katika hadithi ambayo imepokewa na muslim kutoka uh, kwa abi masud rla anu asema ala rasulullahismumes ma minkum min ahad hakuna yeyote kati yenu illa wukila bihi qarinuhu min aljin isipokuwa amewakilishiwa akawekwa akaandamiziwa eh, arin mwandamizi katika jinni qalu ya rasulllah waiyak ya asulllal waiyaka ya rasul llah wakamuuliza qalu wakisema wa iyaka hata na wewe pia mtume mwenyezi mungu una jinni ambaye ni shetani uliwakilishiwa ala waiyaya mtume wa salam akisema hata na mimi pia naye sheiani ambaye nimewakilishwa naye walakina rabi lakini mwenyezimungu subhanah wa taala illa an llah aanani alaihi lakini mwenyezi mungu amenisaidia mimi nikamshinda huyo sheiani fa aslamu katika riwaya faaslama ni kuwa yule jini akaja kusilimu na kuna ikhtilaf beina ya ulamaa katika hawa majini wanaowekewa watu wale qarin je kuna qarini huyu ni shetani ama ni jinni kwa sababu shetani min aljinnati waalnas katika watu na majini shetani ni yeyote mutamarid yule aliyetoka katika mipaka mwenyezi mungu na kaasi awe ni mtu awe ni jini kisha kusilimu katika majini wanasilimu wote majini ila watoto wa iblis lanatullahi la aleih hao ndio hawasilimu hata kimkuta akakubali kutoka atatoka lakini hatosilimu lakini majini wengine kwa sababu majini wote ni auladu ljan baba yao nani ni jan si iblis manake iblisi ni katika kipote katika watoto wa jan kisha familia iblisi hawasilimu wao washaandikiwa nini moto lakini katika watoto wa jan wengine katika familia zingine za silimu kwa hivi katika hii riwaya ambayo mtume aa salam asema kuwa willa ana llaha aanani aleihi ni kuwa mungu amenisaidia kutokana na huyu shetani ambaye niliwakilishiwa mwandamizi aaslama akasilimu katika riwaya ya pili anasema fa aslamu ni kuwa huwa katika vitimbi vyake mi nasalimika siingii katika nini katika vitimbi vyake lakini riwaya ambayo iko wazi zaidi ni kuwa fa aslama fala yamuruni illa bilkhair kwa hivyo haniamrishi mimi ila huwaniamrisha nini mambo mema kwa maana hii ni kuwa watu wengine na hasa mtume ssalam alikuwa na jini ambaye ni muislamu na hamwamrishi ila kheri kwa maana hapa ni kuwa kuna baadhi ya majini wanamwamrisha mtu kuwa nae kufanya kheri je kila anayokuamrisha utayatenda la bali katika kheri anayokuamrisha iwe ni kheri ambayo utaifanya ikhlasan lillah wala itibaan lilshaitan waljin mi najua baadhi ya wa waganga hata nawajua kwa majina ambao hawafanikiwi uganga wao ila kuswali katika salawatu lkhams na awe atazipata takbirat lula na ni mganga mpaka sasa je hii kheri yake ni kheri la abadan mtu ambaye lazima kwanza ajitakase na usheitani ajitakasa na ushirikina ndipo akiamrishwa kheri na jini aifanye kwa kuwa anamtii mwenyezi mungu subhanahu wataala lakini mtu ambaye anajisaidia yastamti eh, yastamtau bimadha biljinii huu astarehe na majini wakimpatia mapesa na wakifanyia kila atakalo ili mradi aswali si kwa sababu ya mwenyezi mungu bali anaswali kwa sababu ya ashetani huyu atakuwa ni kafiri wala swala yake haimsaidii lolote hapa huyu alkarin katika sababu zake za kumwingia mwanadamu ama za kumdhuru kwa sababu tiyari yumo sababu za kumdhuru mwanadamu sababu ya kwanza ni zile sababu za kawaida zile sababu za kawaida za jini kumwingia mtu kama vile umemuudhi akaanza kukuudhi sasa kama vile mtu amekuwa ni mwovu zaidi kwa hivyo akawa a, a, a, kama vile wanabu wanavyosema atair ala ashkaliha takaa kawaida ndege huenda katika sampuli zake huwezi ukamkuta njiwa akawa akitembea na chiriku kawaida njiwa hutembea njiwa kwa njiwa maanaake ni kuwa waovu kwa waovu hutembea wema kwa wema hutembea na sababu ya pili ni sababu ya seher ni sababu ya kurogwa kwa mfano mtu ataka kumrogwa mtu fulani kisha akatafuta majini wote wale majini wote wakawawafanya nini wakamwogopa yule mtu kwa sababu ana adhikari nyingi na kadha lakini hakuna anayekujua zaidi yule zaidi ya yule mwandamizi wako ajua kuwa wakati fulani hughafilika wakati fulani huwa ni hivi kwa hivyo anajua fursa zako zaidi ambapo atakushikia kwa hivyo waganga wengine hutumana mashetani wao wakaja wakazungumza waka na huyu qarin ili huyu karin awape nafasi ipi ambayo ataitumia kisha akatumia hiyo nafasi akamwingia huyu na akitasalath kwake katika <coughs> tofauti ya huyu qarin na wale majini wengine ni kuwa huyu qarin huwa hatoki hata ukisoma aya zipi hatoki lakini huenda akaacha sharia yake ama huenda akadhoofika kwa maana hii weza kuwa na mgonjwa wako ukampeleka kwa anayemsomea rukya lakini asiwe atatoka ni kuwa kila akisomewa yuaonekana ana zile alama lakini kutoka hamaliziki kwa hivyo jua kuwa huyu ni karin yumo ndani ya mwili lakini siku zingine huja akadhoofika zaidi lakini huwa hatoki pili katika alama zake za huyu nani za huyu karin kwanza ni tashkik ukiwaona watu wana wasiwasi sana ana shaka nyingi kwa mfano mtu huenda akatawadha ikiadhiniwa aanza kutawadha mpaka swala ya pimiwa bado ywatawadha ana shaka je kweli nime nimeosha uso, uso ah, labda labda sijafikisha kwenye kwenye nini nini nianze nianze tena tena tena tena tena kisha kisha mara mara mara mikono mguu mguu mguu na kusukutua hivyo mpaka imeoshaaasasisha akikialada aaasi wenye mgu na kuna wengine wakiingia bafuni kwanza lazima kawaida ni huwa anatia maji akaanza kuoga akaacha nguo zake nje isipatikana na yajisi akaingia akaoga akimaliza aona kuwa tena atazichafua nguo tena iwarudi naniyabafu watu kama hawa sana sana huwa anateswa na nani na jini ambayo anaitwa alqarin katika alama ya pili ni kuwa yule mgonjwa mwenyewe akisoma qurani ama akisikiza qurani huwa anaenda miayo sana tathaul yuenda miayo kila saa na miayo ambazo si za kawaida yenda miayo sana kisha hasa akisomewa ayatu sehir aya ambazo zataja sihir kama vile aya za yunus فلما ألقوا قال موسى ما جئتم به السحر إن الله سيبطله إن الله لا يصلح عمل المفسدين إكيان أما وأوحينا إلى موسى أن ألقي عصاك نعم نهيزو زوت نعم آية بعض نعم سحر هو يهوليا سانا. سانا نوالا حزمزي نوالا حتوكي جوا kitu cha kumfanyia ni kumsomea hizi aya za seher aya za adhabu aya za nini mpaka awe ata na zile za tauba mpaka atubu kisha atakuwa akiamrisha kheri na alama zingine ni kuwa huyu mgonjwa atakuwa kila mara anaona khayal na khayal maana ni fikira zenye sura kwa mfano akifikiria kitu fulani yameketi kwa mfano afikiria kuwa naajiliwa na mtu amekuja kunichukua na gari mara mpaka gari imeingia ndani ya nyumba mpa aigmombayo si ya kawaida yaani akifikiria zile fikira zake huona na sura kabisa mbele yake ama huwa na fikira fikra, na huwa na wasiwasi wasi, nyumbani nini na huwa kila kitaka kuswali anaona wasiwasi wasi zaidi basi mtu kama huyu atakuwa ana jini ambayo anaitwa alaini na namna ya kumtoa huyu karin ama kumdhoofisha huwa kama ni yule karin wa kutoka atatoka na taenda kama huyu ambaye atakuwa amezaliwa naye atakuwa akidhoofika kwanza ni kuwa atasomewa ikiwa ni mwanzomwanzo wa maradhi atasomewa suratufatiha ikikaririwa sana na inapendekezwa iwe ni mara saba kwa nini kwa sababu katika ile hadithi ya masahaba radillahu anhum waliompata yule ladir yule aliyeumwa na nge ama nyoka said lqaum walimsomea lfatiha mara saba kisha atasomewa aya ambayo niza kutopoa sihir katika suratu yunus na katika surati taha kisha aya tatu ambayo atasomewa ni katika yasin aya ya 88 ambao mwenyezimungu subhanahu wa taala asema salamun qaula min rabi rahim hii pia atasomewa akikaririwa na mwisho atasomewa mwisho mwisho ya yasin sura ambao mwenyezimungu subhanahu wataala akisema kwanzia awalam awala yara linsanu anna khalanahu minqablu hizi mpaka mwisho ya yasin kisha atasomewa suratu likhlas ul huwa llahu ahad na ul audhu birabi lfalak na ul audhu birabi lnas mpaka mwisho kwa kukaririwa mara tatutatu tatu ama mara sabasaba na zaidi na hizi atasomewa zote kisha atasomewa kwenye maji awe hayo maji atakuwa akinwa na mengine akibakia akiogea na mahali atakapoogea ni mahali ambapo ni patahara asije akaogea chooni aoge mahali pa ayatie haya maji katika beseni lingine akisimama kwenye beseni lingine ikiwa ni nyumbani ambapo lazima atakuwa chooni kisha ikiwa si chooni yaani asikae chooni kwa hivyo aweke beseni lingine tofauti na beseni lingine ambalo lina maji kisha anaoga huku haya maji akimwagika kwenye beseni baadaye ayachukue aende akamwage mahali tahara kwa sababu ni maneno ambayo ni ya mwenyezimungu subhanahu wa taala yako katika haya maji kwa hivyo hayafai kudunishwa na wakati ambapo huyu mgonjwa amezidiwa sana mpaka akawa hawezi itabidi atasomewa suratu lkafirun na suratu likhlas naaqul audhu birabi lfalak udinas katika kila siku asomewe mara nyingi sana ifanyiwe tardid lkafirun wiki nzima kisha lla aa wiki ya pili ul audhubi lfala wiki ya tatu ul audubirabinas wiki ya nne na kwa kwaidhi a mwenyezimungu subana wtaala haifiki hata hizo wiki mwenyezimungu subhanawtala atakuwa ashafanya nini ashahafisha yule shetani akaja chini zaidi insha allah kufikia hapa nitaanza kuzungumzia baadhi ya adabu za jilsa sehemu ambapo mtu yuwafaa kufanyiwa rukya ama mahali ambapo mtu yuwafanya rukya kwanza katika sifa za huyu mtu ambaye anafanya ruqya lazima kwanza awe ana ikhlas afanye kwa sababu ya mwenyezimungu subhanahu taala pekee yake wala asifanye kwa lengo lingine tofauti na ikhlas na pili ni kuwa lazima huyu mwenye kufanya ruqya awe anamtegemea mwenyezi mungu mwenyezimungu wa taala wala hatishiki maanake awe ni shujaa manake majini wana vituko na wana mbwembwe na wana hadaa na wana makaid na vitimbi manake kuna baadhi ya majini anapokuja huja kwa sura ya yule yule na akajiita na jina lake kwa hivyo ukiwa humjui huwezi kumjua ama huja akakutisha akakushika ama akaanza kupiga makelele mpaka wale wenyeji wakawa wenye mgonjwa wakawa wakaanza kutishika lakini lazima kwanza huyu mtu mwenyewe awe amejikinga kwanza jambo la kwanza ni tahsini kujikinga yule msomaji mwenyewe ajikinge nafsi yake na ahli yake na watoto wake na mali yake kabla ya kwenda kwenye rukya <coughs> na pia anapofika pale pia ajikinge yeye pili amkinge yule mgonjwa k w i و الا يل i اي ل اللو tا ni yة الrسي ni الرسوl ا n h الله k عران ست ا لنا ث hi zote ni kg baada ya kusoma hizi uh, aya kwanza ni kuwa usome alhamdu mpaka mwisho wala alin amin pili utasoma aya za aliflamin mwanzo wa bakara mpaka aya ya tano <coughs> ya tatu utasoma ya kursi <coughs> y utasoma aman rasul mpaka mwisho ya baara katika hizo aya m2ili <coughs> kisha usome shahida llah anhu la ilaha illa hu ya ya ki 7 katika sura l imran baada ya hapo utamuita huyu jini utasoma ayatu tahdhir aya za kumhudhurisha yule jini aje na katika aya za kumhudhurisha jini aje ni katika suratu naml utasoma innahu min sulaiman وإنه بسم الله الرحمن الرحيم ألا تعلوا علي وأتوني مسلمين بعد أقسم هذه آيات التحضير كتك آية, آية تحضير ولقد علمت الجنة إنهم لمحضرون حقيقة ومجيوة جني كوا واو وتهذريش ومبيلة من سبحانه وتعالى utasoma hii aya aya ya kwanza utaisoma inahu min sulaiman utaikariri kisha <coughs> usome aya ya pili na katika aina atakunu, surat lbaara ainma takunu yati bikm llah jamian ambayo iaia surasayul iko katika juzu ya sayaul sayaul sufaha utasema utasoma hi aya ainama takunu popote mlipo yati ya bikum llahu jamica in llaha la kuli sheii qadir hakika mungu ni mweza wa kila kitu na kila jambo kisha baada ya huyu jini kuja aya ziko nyingi sana kuna kana kama hii katika surat sfat fakadhabuhu fainhum la muhdarunsh suratrmaya m- kumi nasit wama aldhina kafruu wkadhabuu biayatina waliqai wa lakhira faulaiika fi ldhabi muhdarun hizi aya ukizisoma kwa yaqini yule jini hata awe wapi lazima atakuja kwa idhni ya mwenyezimungu subhanahu taala akifika kuna maswali ambayo atamuuliza na ana alama za hudhur ima utamwona ana kijasho chembamba kwenye uso ima utamkuta huyu shetani alivyokuja ni kuwa mwili utakuwa moto sana kwa huyu mgonjwa atakwambia kuwa nasikia kichwa kinauma ama nasikia kizunguzungu ama atakwambia kuwa nasikia nini mwili uko moto ama atakuambia kuwa anasikia tumbo linafanya nini lina nguruma na kuzunguka kama kwamba matumbo yote yanachafuka ama lasivo atakwambia kuwa anasikia kutapika n yani kama kwamba kuna nini kuna kitu chaja kama kwamba anataka kutapika kichechevu wakati mwingine utamkuta kuwa huyu mgonjwa atapiga makelele mengi sana na katika hizi hali zote kuna namna za kipo, kupoza ikiwa atakuja juu na atafanya fujo utamsomea ayatu sakina aya za utulivu utasoma sura alanam aya kumi na sab- tatu kunao majini ambao humvaa mtu mzima mzima yule mtu akaenda katika gheidi akawa hayupo na kuna majini ambayo humvaa mtu akawa yuko nusu nusu mtu nusu jini na kuna jini wakati ambapo amedhofika zaidi huwa ni kwenye vidole vya miguu vidole vya mkono kwa hivyo saa zingine ni kuwa hayuko na jini wengine akiwa atasomewa atamsikia ana uzito katika mgongo kwani sana sana huwa katika kifua ndio jini huwa anajenga nyumba yake kisha anachukua markazlm anachukua sehemu za kumtawala yule mwanadamu katika sehemu ya akili akamtawala sasa waona kuwa mtu enda hivi kumbe shetan nd anaempeleka na rimot yake na sana sana jini ambayo humtawala sana mtu mpaka kichwani anaitwa jinimi jini, jini ambaye ni mkamilifu huyu j ni jini ambaye sasa sasa aweza kuwa ni mke akazungumza na sauti ya kike mara akawa ni sauti, sauti ya kiume akiingia msikitini akageuka shehe akiingia kanisani akatoa aya za bibilia yan vyovyote vile yuko sawa yani aweza kupretend akajidai kuwa ni mke na ukakubali kuwa ni kike akaja kujidai wa kiume akawa ni kama mume popote ukimwangusha atakutolea dalili na atakuwa ni kama kwamba ndiye huyu anaitwa jinniun kami kwa hiyo baada ya hapa ikiwa ataleta fujo atasomewa aya za adhabu na aya za adhabu ni kuwa asikize kwanza suratu lbaara unaweza kumwacha kama siku hiyo umechoka kesho ukamwanzia suratu lbakara tatu k- k- kimoja ni kuwa tiyari mtume slam asema suratu lbaara la yastatiuha lbatala suratulbaara haiwezekani na wachawi u ukisoma suratlbaara hata uchawi upi uje nyumbani hautakufikia biidhni llah karim kwa hii ni kuwa suraulbaara sura afa sura rahman surazilzala idha zulzila sura likhlas hizi ni sura ambazo mumin ikiwa atazisoma na nayakini nazo mwenyezimungu subhana wataala atamkinga atamkinga na masheani na ikiwa sheani yupo atachomeka mpaka ufa kwake na kuna siku moja nikamsomea mtoto mmoja ikawa yule shetan alikuwa ni khadimu khadimusahir anamtumikia mchawi mwisho nikamuuliza waonaje maanake alikataa kutoka Ana... alipoenda anasema kuwa mimi nilirudishwa na nikapigwa nikasema nikaambiwa kuwa nisitoke hapa nisitoke kabisa nikamwambia basi kama hutatoka utakufa tiyari tiari kaanza kwa idhini ya mwenyezi mungu mpaka akachomeka mpaka yule mgonjwa mwenyewe alikuwa kila tukisoma yamwona yule shetani mpaka akamwona amefariki akaogeshwa kwa sababu alikuwa ni mwislamu akaoshwa akapelekwa mpaka wapi makaburini akavishwa sanda akainuliwa mpaka makaburini mpaka akazikwa walipotoka ndi huyu washtuka anasema kuwa nimemwona akichomeka kwa sababu mara ya kwanza alikuja ana marasta mpaka gotini akimwona sasa ikawa katika ile fantasy yake ama ans yake katika khayal katika kumwangalia vile alivyokuwa amelala anamwona najua kuwa hikma ya kwanza ni kuwa ukimsomea mgonjwa yeyote akafumba macho na kuwa katha na katha na katha kuwa kwa nimeona kadha kadha kadha jini yumo ndani yake yake saa hizo ikiwa atamuona nje nje ni yuko kuanzia kuchomeka kwake mpaka mpaka kuswaliwa kuzikwa mwenyezi mungu aa akatupa ushindi wal- wal insha allah kufikia hapa naona wakati umeenda sana tutajibu maswali ambayo yaliulizwa jana katika maswali nilioulizwa jana kuna dada mmoja aliyoniuliza swali hili anasema aslamu aleikum nauliza mimi huwa sina hamu na mume wangu na sana kila akinihitaji huwa sitaki na akiwa yuko mbali kila akinihitaji huwa sitaki na akiwa yuko mbali na mimi unamhitai je shida hii vipi wassalamu ala itakisap wa hii shida insha llah itajulikana wakati ambapo ukimtafuta atakayekusomea rukya na hasa hii yaonyesha kuwa huyu jini anaweza kuwa ni katika yule sampuli ya kwanza tuliyomsema yule na uzuri zaidi ni kuwa usomewe ikiwa mume pia yuko asomewe pia yani mume asomewe pale pale na mke asomewe pale pale ili ajulikane yuko kwa nani kwa sababu sana sana majini wengine huwa kwa mke wakamtesa mume na ama akawa kwa mume akamtesa mke kwa hivyo wallahu alam huenda ni kwa sababu ya yule jiniu lashiq ama sababu ya pili huenda watu wakawa kuna malal kuna kusinyana na kuboeshana kawaida pia huwa kuna hivi kwa sababu arabu husema kathrat limsas yumitu lihsas kugusana sana kwa maliza hisia maanaake ni kuwa saa zingine mume aweza uketi nyumbani kwanzie usubuhi mpaka kwafagiliwa ambiwe basi keti kwenye kochi hili atolewe tena keti huku mara mke akaja akamfagia pale pale ili aondoke ona lakini haondoki wabaki pale pale toka asubuhi mpaka jioni kwa hivyo kuna wakati mwingine ni kuwa mtu hutamani ambacho hana kawaida ni mtu kiwa ni mume huyu lazima wakati mwingine atoke nyumbani wakati mwingine arudi na zawadi ili abadilishe nini hewa lakini sana sana uh, huenda wallahu alam ikiwa kuna shida hii inaweza kuwa ni shida ya jimii l na katika miongoni mwa hizi <coughs> ni kuwa huwa anammaliza hamu yule mm-hmm. uh, mke ama mume labda kuna swali lingine Uh, shekha asema kuna mwingine anauliza kuwa kuna dada mmoja anasema kuwa yeye kawaida huwa akipata mimba huwa ndipo anapandisha huwa anapandisha kila akipata mimba wa wa ala alhamduila assaa wa b katika hili jambo laonyesha hakika ya yale mtume saaa sallam alivyosema kuhusu istihadha mtume aaa salam asema <coughs> kuifarikisha beina hedhi ambayo ni damu ya ada ya kawaida kuonyesha kuwa mke anaafia na ile istihadha damu ya ugonjwa mtume salam asema kuwa innama hiya rakbatu min ashaitan hili huwa ni teke la sheitani humpiga teke katika tumbo ya yule mwanamke ili asiweze kupata nini kupata mimba na hasa akiwa huyu jini ni wa kisihir sana sana huwa hataki huyu mume apate mtoto kwa sababu gani kwa sababu mume hupenda sana akiwa na mtoto na mke wake huwa hii ndio halaka kubwa ya kufungamanisha ndoa hii na iwe itadumu kwa hivyo ni kuwa huyu shetani huwa kila akipata mimba husikia vibaya zaidi kwa sababu ya kudumu kwa ndoa na ndio sababu kubwa ya kufanya nini kufanya ili apandishe na kukua na nini na ghera mwenyezimungu subhanah taala asema katika sura lbaara watabau ma tatlu lshayatinu ala mulki suleiman na walifata mayahudi yale yaliyofatwa na mashaitani جويا أفالمي وسليمان عليه السلام وما كفر سليمان ولها كفور سليمان عليه السلام ولكن الشياطين كفروا بالما شيطاني نول يعلمون الناس السحر وكفوا شواته وما أنزل على الملكين ببابل نأوله أولو ترمشوا وويلي ويل نكتة قراءة wafalme wawili katika babil harut na marut wama yualimani min ahad na wale walikuwa hawamfundishi yeyote hata yakula mpaka wasemi wakimwambia innama nahnu fitna fala takfur sisi hakika ni mtihani wala usikufuru maana ni kuwa usijifundishe uchawi kwa hivyo kusoma uchawi kwenyewe ni kufru na kutumia uchawi ni kufur fala takfur ytalmun minhuma kisha wajifundisha wale watu walikuwa wakikufuru hivyo hivyo wakijifundisha kwa hao wafalme wawili ama malaika wawili ma yufariuna bhi bin lmari wa zaujihi yale waliokuwa wakiwafarikisha nao mke na mume wake wmahum bidarin bihi min ahadi ila bidn llh wala hawezi kumdhuru yeyote ila mwenyezi mungu akitia idhini yake ya kidunia kuwa iwepo ndo huwa ikawa maanake katika idhini ya mwenyezimungu subhanahu wa taala kuna idhni kauni kuna idhini ya kidunia kilimwengu kuwa mwenyezi mungu ametia idhini kitu kitukie katika ulimwengu na kuna idhini shari kuna idhini ya kisheria na tofauti kati ya idhini hizi mbili idhini ya kilimwengu ni kitu kuwepo wala yuhibuhu llah wala yardhahu ni kuwa mungu hapendi wala haridhii kwa mfano mtu sahizi tunajua kuwa kuna ukafiri na kuna makafiri kuna tembo na kuna walevi je mwenyezi mungu anaziridhia la mwenyezi mungu haridhii wala hazipendi bali mwenyezi mungu anazichukia na awapa madhambi na awaadhibu kwa maana hii ni kuwa idhini hivi vitu kuwepo ulimwenguni mwenyezi mungu amezipa idhini za kilimwengu maana yake ni kuwa hawajamshinda mwenyezi mungu ndipo vitu kama hivi viwe ulimwenguni kwa hivyo hawajamshinda mwenyezi mungu ni idhini yake mwenyezi mungu ameitoa ili viwe lakini havifanye nini haviridhii kwa maana hii ni kuwa hiyo ni katika madhara ima ya seher ima ya huyu shetani anamdhuru ili asipate mimba ili yale mapenzi na mafungamano yasiyo yataendelea kati ya, ya huyu mume na yule mke wallahu alam mwingine asema hapa asalamu alaikum shekh swala utajuaje kama umeathirika na hasad na kama hasad imeathiri nyumba yako na mali yako pili anauliza na wawezaje kutibu hasad mwilini mali na nyumba yako kwanza kujua kuwa hasad imepatikana nyumbani ama hasad imepatikana mwilini mwako ama hasad imepatikana katika maeneo yako kawaida haya ni mambo ambayo tunarudi kwenye ada kisha pili mimi huwa najaribu kutafuta namna ya matibabu ya Samani, no. kina mama mwaweza kuandika maswala yenu muyalete haraka wezekanavyo kwasababu masuali yatukua shekh avi Amen, amen. kwanza matukio ya hasad katika mambo yako ni kuwa utakuwa unaweza kujaribu kufanya mambo yako ya kawaida ukayaona kuwa hayaendi ama katika nyumba ukitaka kujua kuwa kuna hasad weza kuingia nyumbani ama wale wapangaji wakawa pale nyumbani hawatulii wala hawana utulivu wowote ima nawezekana kuna sihir ama kuna hasad ikiwa kuna sehir utajua hivi utafanya hivi yani. wala huwezi kujua ikiwa hutaipata kwa sababu sihir hutiwa hata kwenye simiti na zege jini anaweza kuja akapanda na akaingia e, na akaitoboa na bila kuona kuwa kuna athari yoyote kwa maana hii ni kuwa itasomwa aya za rukya kisha itanyunywizwa katika uh, pande zote mbili mlangoni unapoingia kulia na kushoto na ukiingia moja kwa moja stepu moja huwa unatia nini unatia maji ya rukya kisha katika kila pembe katika pembe za kwa ndani na kwa nje katika kila kona kona kubwa za nyumba sikona ndogondogo katika kila rumu bali kona katika zile pembe za nyumba yote itatiwa maji ambayo imesomewa rukya na kwa idhini ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala ikipata ile ardhi ya nyumba iwe ni juu ya simiti iwe ni udongo iwe ni vipi kwa idhini ya mwenyezi mungu hata ikiwa chini ya ardhi mwenyezi mungu ataitopoa biidhinillahi lkarimu na ikiwa ni wewe mwenyewe mwilini kwako ni kuwa utasoma kwa sababu hapa ameuliza mwilini katika mali yako na nyumba katika mwili utasoma rukya kisha utaoga na utakunwa ikiwa hutomjua yule aliyekuhusudi na kwa mfano utawashuku watu fulani utawaambia kama tulivyosema jana ni kuwa mtu utamwambia atawadhe aoshe uso aoshe mkono mpaka kwenye visukusuku kisha aoshe nini atrafurijlein kama vile mtume sa salam alivyomwambia ibnu rabia katika wale masahaba aliyemhusudu mwenzake aliyemfanyia ain kijicho mwenzake kisha utakunwa na utaoga na yale maji na ikiwa katika mali pia utaisomea vile iwe ni gari iwe ni chochote kisha dawa ya hasadi kubwa zaidi ni kuwa yule unayemshuku kuwa anakuhusudu mfanyie wema na kisha uyafiche yale ambayo yanaweza kufichika katika kheri yako isionekane na wale mahasidi katika mambo ambayo unayoshuku kuwa yanaweza kuhusudiwa usionyeshe kwa wale mahasidi hii itakuwa ni katika njia kheri zaidi ili wasiyaone yanayo wakera ikiwa yataweza kufichika ambayo hayatafichika kama ni nyumba andika mashllah kama ni gari andika mashallah. mtume mashllah salam asema mashallah dawaulain ukiona chochote ukapendekezwa na kitu kama hiki ikakupendeza sema mashallah itakuwa ni dawa ya kukinga kijicho kwa hivyo utaona wengi sana katika wayemen hasa ni kuwa huwa anaandika mashallah kwa sababu gani kila mmoja akisoma masha allah tayari atajikumbusha ile masha allah bila ya nini bila ya kujijua naitakuwa tayari ashajitibu kuna swali lingine asema je ukisoma hizi ayaturuqya uh, kwa sauti inafaa iwe vipi anasema je kafiri aasema uh, je kafiri afaa kusomewa ruqya nam kafiri anafaa kusomewa rukya na bila masharti yoyote kafiri hana sharti lolote la kusomewa ruqya kwa hivyo kafiri akikuita kuwa hebu njoo unisomee ama unisomee qurani wewe mweke vile, vile umsomee qurani katika sikio la kulia na biidhini llah kulingana na ile hadithi ya masahaba radiallahu anhum walioenda katika saidu lqaum ambao walikuwa si waislamu wakasema kuwa inakum takhrujuna min indi hadha rajul hakika nyinyi kwa huyu mtu na nadhani kuna kheri mliopata kwake je mna ruqya mnaweza kutusomea mna chochote mnaweza kumtibu naye huyu wakasoma suralfatiha mara saba kwa idhni ya mwenyezi mwenyezimungu subhanah taala akafanya nini akapoa kwa hivyo katfiri anaweza kusomewa ruqya wala hakuna kigezi chochote lakini mwislamu kusomewa ruqya lazima tuseme kama vile vulivyosema ni kuwa akingwe yeye ile nyumba isomewe katika kila pembe ayalkursi na juu na chini ili kuwe kuna kinga tahsin na wale watu wote wafanyiwe tahsin ndipo asomewe katika swali lingine anasema assalamu alaikum sisi kwetu kuna utajiri ni inayesemeka tumeupata kwa kupitia majini je inafaa mimi kutumia utajiri huo mtu anasema sisi kwetu tuna utajiri lakini huu utajiri wasemekano ulipatikana kwa majini je sisi tuafaa kutumia utajiri huo kwanza katika kutumia utajiri huo hauna wasiwasi wasi. kwa sababu gani ikiwa aliyekufuru ni babu hapa kutakuwa kuna masala mengi je yule babu alikuwa ni kafiri kwa hivyo la yarithu lmuslimu lkatfir muislamu hamrithi kafiri ikiwa masala hii haya ni kuwa yule babu alikufuru kwa hivyo hufai kama mwislamu kumrithi kafiri na ikiwa alitumia majini bila ya kukufuru na sidhani wallahu alam itakuwa ni kuwa ile mali itakuwa madhambi yake wewe unaweza kutumia ikiwa aliotumia ni kufuru na akakufuru yeye huenda akawa ni babu alikufuru baba akayarithi na ilikuwa ni haramu baba kumrithi kafiri na baba akawa hana wasiwasi wewe ukawa ni mwislamu umemrithi mwislamu kwako hauna nini huna wasiwasi bali yule aliyechukua ile mali katika mambo ya kiharamu ndi atakayoulizwa siku ya kiama kwa sababu gani kwa sababu kuchuma hii mali haya mali yamekuwa na sababu mbili tofauti kwa mfano mtu yafanya kazi katika kenya kenyabis ni malun tembo lenyewe malun mwenye kuifanya ile kazi ya tembo malun kila sehemu na pesa zake zina lana yuaja kwako dukani akanunua mkate je ni haramu kumuuzia si haramu manake kule alikotoka yeye ndi aliepokea pesa za haramu katika nini kati yake na wale ndio pesa ya haramu kati yako naye hakuna pesa ya nini si haramu kwa hiyo kwa maana hii ni kuwa ikiwa utamrithi muislamu kwa mwislamu umerithi kwa njia ambayo ni halali njia yako ni irdhi ambayo ni wajib kwa mwenyezimungu subhanah taala utakuwa umeipata bila nini bila wasiwasi lakini ikiwa unajua wazi kuwa huyu mzee alikufuru watabarata min alkufri uka uko mbali na ukafiri ila ikiwa wee pia utakufuru ina maana kuwa hata wale washetani watakufata na watoto wako maanaake ikiwa atakuwa akitoa kafara lazima wee pia utayafata vile, vile kwa hivyo utakuwa umekufuru ikiwa huyu mtu ni mwisilamu na hatai kumrithi yule aliyepata kwa majini ambayo alikufuru kwa maana hii ni kuwa wale majini hawatomfata itakuwa ni halali wallahu wa wa alam kwa sababu wakati umeisha na kuna maswali mengi na mengine bado yaja insha allah tutajibu hii swali, uh, swali la mwisho hayahuyu ameuliza swala nzuri sana akiuliza ustadh nani hasa wa kumwendea kukusomea qurani ikiwa hujui kusoma baadhi ya ayati kwa mfano na sura mtu ambaye wafaa kumwendea kwanza katika sharti la kwanza awe ana elimu mbili elimu ya kwanza ni elimu ya kisheria kidini kwa sababu mal kuna watu wengine husomea watu qurani hajui hata akimuuliza yule jini jini huja akasema mi nataka mbuzi mi nataka uh, kitambara fulani nataka gushe nataka kadha na akapewa kwa hivyo mtu wa kwanza kumwendea ni mtu ambaye anajua elimu ya dini na pili anajua aqida kiuzuri ni kuwa asipotoshwe na yule shetani ama yeyote kwa sababu kuna baadhi ya vitu jini atakwambia kuna baadhi mtasikizana kwa sababu katika hudud na masharti ambayo yako katika qurani tukufu utamsikiza kuna baadhi ya watu wanaosoma wanamsomea jini kisha yule jini akija juu atasema kuwa anataka achinjiwa mbuzi atafanyiwa kisha huyu shekhi kwa elimu yake ndogo atakwambia bana wajua hii ni bana ama la siv akampata yule jini ambaye anaitwa ajiisf yule jini ambaye ana falsafa akamtoa nahuu akamtia nahuku akamwambia bana kuchinja utachinja kwa sababu mwenyezi mungu na hii ni sadaka na nawatolee watu kisha atakubaliana naye na akachinja lighairillahi tabaraka taala na dhabhu lighairillah shirk sio atamwingiza katika ushirikina kwa hivyo mtu wakumwendea kusomea sharti awe anajua sheria ya mwenyezi mwenyezimungu subhanahu taala na pili awe anajua ujanja wa jini na kisha jini asimwambie kuwa mi natoka kwa heshima zako la toka toli wa taala wala mimi si chochote si lolote mimi nakutoa kwa sababu ni amri ya mwenyezi mwenyezimugu subh wtal auliza je kama mama ana jini yawezekana watoto wakaathirika na jini bila shaka bila shaka na ni wengi sana kama vile tulivyotaja jana na kuna wengine wengi zaidi kuwa mama hasa hasa akiwa na jini huwa jini ya wafata watoto wake subhanaka llahuma bihamdik waashhadu an la ilaha ila ant wastakhfiruka atubu ileik