bila shaka kwa haraka haraka mwenyezi mungu anasema ndani ya qurani wala kaji karamna bani adam tumekwisha mkirimu mwanadamu adam. mwana mwanadamu ni kinyume na viumbe wote kiume mwengine anapoumwa mpaka kufa inafikia mzoga tu unaoza barabarani au anachimbiwa tu sehemu lakini mwenyezi mungu subhanahu wa taala akamfanya mwanadamu anapoumwa au atakufa kwa sababu za ghafla tu kichwa kuumwa au atangoja kuumwa hivyo mwenyezi mungu akajalia kwamba mwanadamu atakapokufa mwenyezi mungu akafanya kwamba akirimiwe anapewa heshima moja kwa moja tunaanza kuzungumza kwanza kujua kwamba bila shaka tumezoea na kujua ya kwamba mwanadamu mwana mara nyingi hafi ila anapoanza kufanya nini kuumwa lazima mungu alete sababu na nyingi ambayo tumezoea ni sababu za kuumwa kwanza tujue kwamba kinamama ugonjwa ugonjwa ni mawaidha ugonjwa ugonjwa ni mitihani ya mwenyezi mungu wakati unapokuwa wewe unaumwa usioni kama labda mwenyezi mungu amekusahau eleweni kwamba wakati mwingine unapokuwa wewe ni mgonjwa mwenyezi mungu anakupenda kuna mtu ndugu zangu kinamama mekaa muda wote ameeshi hataweza kumtaja mwenyezi mungu subhanahu wa taala <todak> lakini kumbukeni pnd mtu anapoumwa unamsikia unakumbuka kumtaja mwenyezi mungu wakati unaumwa na ndio mtu unapokuwa unaumwa kwanza ujue kwamba ni mitihani ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala ni makadara ya mwenyezi mungu subhanahu wa taala sio moja kwa moja uone kwamba mbona mungu amenisahau jua kama ni makadara mwenyezi mungu kisha ukayo, mwenyezi mungu kuponyeshe e mwenyezimngu kama ndio sababu ya mimi kufa mwenyezimungu na kuomba unipishe hali yaku nimetamka kalima la ilaha illa allah kisha baada ya zangu, mtu kawm mgonwa ni ibada n mongoia tiani enyezinu subhnauwataala nauna ane anza zatia tiba ambazo sana shd dwnunw alafu kujitahidi kumta, kumtamkisha maneno ya kumteja mwenyezimngu subhanau wataala alau jitahidi unapokuwa unamuuguza mgonjwa usionekani kwamba mnyonge sana a una, unajishaua una na kujishebedua sana mbele ya mgonjwa jitahidi kumwonyesha mgonjwa hali ya ukat iyo i adabu yal mbay anaugua mgonwanaa sasaada mtu ambay nayeasa uonaonwaanz uuaa a uona gonwaanasatetuuhaa Eh, atakapotoka mmoja wenu miongoni mwenu nyumbani kwake kwenda kuona mgonjwa kama ilikuwa ni asubuhi anasema mtume mtumemaaia watakawana kuombea u kwa mwenyezi mungo, na rehma kwa mwenyezi mungu mungu na kwa mpaka usiku na kama ulikwenda jioni jioni kwenda ni wamezitupa kabisa labda mtu amba, kutazama, ni yule ndugu enyezinu naehma a ee ndugu yangu mtizame mgonjwa wa aina yoyote nenda hospitali wagonjwa katika kwenda atia wagonjwa kuna mawaidha waislamu utaona mtu mtuambaealiua na hali idua, sasa i mtu kasofu mtu kakonda ni utapata ka mwenyezi awaidutaaunaufana kuoopa wenyezinu miongoni mwa adabu za kumwona mgonjwa unapofika kwa mgonjwa jitahidi ndugu zangu za kinamama sio tu unafika kwa mgonjwa umemuona yuko vibaya na we unafika sasa m- unajinyonga mwanamama unamua mgonjwa usijinyonge na pia unajishebedua sana kwa sababu unajua mtu anapokua naumwa anapomwona mwenzake yuko na afya kuna kitu fulani kinaingia yani anaona kama vile maneno yani maneno mengi unapokwenda mgonjwa madogo mtu unasema mpaka unajisahau kion u gonwa eo aogo na na fulani mwenyezi mungu ndio mareemu ulan skkkaugow kalimpleawenwezinguaangonwaanbtiareem fulaugonwkalimpeleka wempe tua umeshaona kama gona anakwenda anakwenda lakini ni ugonjwa keso kuta tu kwa ajili ya alla subhanahuwataalautapona hiyo ni adabu ya kumwona mgonwa sasa ndugu zangu tumeanza adabu adabu adabu zake kisha tukaingia kwamba kwamba za za kumuuguza mgonjwa tukaja amba, yule amba, mgonjwa tukaja yule yule sasa ndugu zangu tunamtazama ndugu yetu ambaye tunaona sasa anakwenda kufa tayari pumzi zinaanza kuonekana ndogo ndogo macho yanaanza kupanda juu pumzi zinaanza kuisha anazimia, anazimia anazimia anazindukana tunaanza kulia wenye kulia hapo ndugu zangu wa kiislamu hatulazimiki kulia na kutoa Machozi, ibi, kuka, yule, ma, yule ambaye tunamuona ndugu zangu sasa yetu lillahi ilaihi yamepanda juu miguu tayari sasa a anau u n ma za kumjua mtu sasa kama amekufa kwa ona wenye kuandika alama za kumjua mtu kama amekua na alama za kumua eek a uzijue alama za huyu mtu ukishaziona hizo alama zikiwa zimetimia moja kwaoja noa Yeah, yule ambaye labda man mnashakia kafa hakufa mnapompeleka unaonaga dokteri anaanza kusema sijui macho anatizama pua anatizama nini ndo vitu anatizamaga to hakuna chini wanapima kwa hiyo jambo la kwanza la kuhakikisha kujua kwamba miongoni mwa alama za kumjua mtu ambaye aliefishwa inna lillahi kabisa eh, yaani kuondoa shaka kama akuzimia kwanza macho yanapandaga juu macho yanapandaga juu n kwanini maoanaand alama za weusi hizi za macho unaziona zinapotea unazona inaotea kis na wakati mwingine hiyo ni alama ya pili ama alama ya tatu ukitizama vizuri poa la marehemu hauwezi kuliona jisi lilivyo kuwa lazima utaliona limepinda kidogo upande wa kulia au upande wa kusotu hiyo ni alama ya pili alama ya tatu marehemu pumzi zote ya yani, nne alama ya nne marehemu pumzi zote zinafika zinakatika yaani zinakatika kabisa alama ya tano mili wote wa marehemu unafika unaingia baridi ukimgusa baada ya dakika kumi kuishwa kinaano utamsikia mwili wote umeingia baridi alama ya s mauti e, wakati mtu amefishwa wakati analala hivi hivi hivi hivi hivi hata ukifanya miguu miguu yake hivi lazima migu yake haiwezekani lazima lazima itapinda fanya fanya ujuavyo lakini akiwa bado ni mzima unaweza kufanya mtu ukaona nlala ni hivi tu hizo ni alama za mtu ambaye ameshafanya nini sasa ikiwa tutachunguza na kuona kwamba ee, sasa zile alama tulizozungumziwa na shehe wakati mtakuwa mnakumbuka jamani haya ambayo niko nayazungumza kesho sitoi mawaidha ikiwa nikiwauliza watu wakashindwa kuyasema maana niko nasema njitaidi kuwatafuta wale newako wanaandika wawasaidii nikiuliza watu watatu wakashindwa naofunga virago na ondoka zangu Make, mimi siwai napendelea kwamba nit mawaida yangu au changu, mimi natakaga, ni kisomo changu kasiaraichaa kisomo abacho aa a wa waliska at asos tu aao uoaa ikiwa kama amja elewa niko tayari kurudia tena hizo halama za mtu ambaye inaonekana kama kafishwa zimeeleweka naam narudia tena ya kwanza ya kwanza macho kupanda juu ya pili hizi nani nyeusi hunaniwa weusi wa ndani kupotea ya tatu yaani kupinda kwa kuwa upande wa kulia au kusoto e, ya nne pumzi kukatika kabisa pia tunakwenda mwili kuingiwa na baridi miguu kupinda ha? na mengine ambayo niliyoyazungumza imeeleweka sawa tayari tumekuisha kama mayiti kisha kufa eanajamanishe zuberi ina lilahi wa inna ilaihi rajiuna sasa kinachofatia inabidi tufanye nini cha kufata kulia adabu za kulia pindi anapofishwa mayiti je kulia si simuna ni 6 niko na vipanga nimeanza mgonjwa adabu zake za kumtembelea mgonjwa alafu nimekujapo mpaka tunafika sasa shezuberikishafishwa je inakatazwa mtu kulia pindi marehemu anapokufa la haikatazwi mwache mtu akitaka alie apanuke mpaka nyuma ya ule mlima wasikie mtu o ee, na kinywa kipanuke lakini pindi unapolia mama jichunge uwe na maneno mazuri jichunge uwe na maneno ya suna sio ee, unaweza kujifanya umeregea we sio ngozi ee, naweza kuvuka unawapa watu kaziaanimshikili e, <laughs> jv n k itpns Pan... E, aa ndio ili ni ka nguzo yetu <laughs> e, jamani ntaegam waemakagama muskitini amani e ndkenda e, takuwaeakale ka soda <laughs> e, e, amani ekeaokea tashika miakashike a usiku <laughs> <laughs> sasa <coughs> kwa hiyo tiktahidi unapolia kinamama mkinamama mnapolia lieni vizuri kama vile mwa, kama vile alhamduilahi sukuru mwenyezi mungu na baadhi yakinamama napolia <gulia> hey, lhamiahiabialamin uyo kabisa mache apasuke mpaka wakul waski lakini sijui nasema maneno maneno waajabu siju ndouyouyo ndeeendonguzangu menyezimungu yuko huyo kama kenda yuko mwenyezi mungu subhanahu wataala kwa hiyo tuwe na adabu ya kulia pindi tunapolia vilioni toeni sauti ila nasu zaidi na vizuri zaidi lia vizuri na kuna wengine ukitaka kujua wallahi wanalia kwa kujuanli kwa sababu labda ana uchung na marehemu wallahi marehemamii moja niliwakuta watu wamelia mpaka mpaka wa pole sana mwenzamo. na basi nafikiri kwa marehemu marehemu nilivyomwona ule mama mpak mhmbennbehedee <laughs> <laughs> nilazimamnikombeni hatari nilivyotmkjigeregeza na kaaatbasi na misi matos akatokasasahivi hitu kwa kweli ndugu zangu kina mama kwa kweli jifundisheni mjue namna ya kulia suna za kulia na adabu za kulia niyeni kisuna kwa hiyo ii mada ni pana sana kwa kweli lakini tumeiingiza tu kwa kuwa twende kitu kwa, kwa mpangilio sasa kina mama hapa tutakuwa tumemaliza kufanya nini tayari tumekushalia lakini pamoja na tunatafuta tuna wapi na suna vizuri ni kueka katika kitu ambacho akamsiweki kwenye uchaka e, kwenye tandiko kwa sababu tayari mwili wake wa sabau ukiweka na kitu tena unauharibu zaidi A, pia, vizuri marehemu tu akishakufa yakumfanyia sasa tayari kisha kufa. Moja kwa moja, fika unachukua macho yake kama macho ya na, ju, ya funge, midomo, kama yalikuwa juu yafunge ilikuwa iko wazi ifunike alafu mnaanza wa uri maehem samolionwwmawewaamaniianachuua wanaweka tumbo lakini si kajiwe kadogo kwa marehemu unaweka kwenye tumbo lake. Hii kwa wa marehemu wengi wakasema tutawazika kesho una tumbo, lakini hivo, marehemu kwa tumbo, kama tumbo lake, tena mbele nayo anasaidia ku nndgesi linakwenda linafanya nini linajongea no. mbele kwa hiyo hapo tayari tumeshajua nini ya kufanya baada ya kuwa mtu kafanya nini kafishwa ni moja unafanya mach yake unayafunga una, una midua kama ilikuwa wazi unaifunga eh, unatakuanza kumlaslainisha tena wakati wa kumlainisha ma ukiona kama amekuwa mgumu sio upigane kama vile mtu unapigana nas <laughs> usimkuji maiti hivo ukiona ameshindikana acha kwanza ole ndo aende ho wayo tayaikila hmm? mwenye anaokopa maiti basi nimfanya madhambikwa hey, saauukisakuanaokopa e, maitsi u kama nih ni uleul sio kusemah amekua akitukinabadiik ni ule ule labda kidogo wale weny aakuaanaua zinaka mbaya sana adambiekuaai yo tuaa sasa tunaanza kitu cha tuna, kwanza a tunakenda a hatua yani kwa hatua e, kitu ambacho huwa tunakimbilia tunakimbilia kwamba tuna kufanya nini nini kutengeneza sanda ndani hajakoshwa tunaingia kwa hiyo tunazungumzia namna ya kutengeneza sanda ya kutengenezayamwanaume na ya yamwanaeya mwanaume yenye haina matatizo hata bila kungoja kuifundisha ukiieleza tu kwa mara moja tu tayari tayari una uwezo wa kuitengeneza tena tufahamu ya kwamba kabla sijaingia katika mafunzo ya sanda inawezekana kwamba ma ambayo tunazika aaiswa tumttn kasemekana kaa hi tumekosa tusubii kwana ubaiki ho kitaonekana o kaiu vitambaa vyake au vishuka vyake inakuwa sio vibaya hivyo tunakwenda kwamba sasa tunaanza kutengeneza sanda namna ya kutengeneza sanda sanda ya mwanaume inatengenezwa hivi ifuatayo sanda ya mwanaume wanza bismillah kabla ya, ni, ya, ku, ya kukata sanda tunafanyaga nini tunakendaa kumpima yule marehemu sawa tunampima urefu wake tukishapima urefu wa yule marehemu tunaacha huku tunazidisha kidogo na huku tunazidisha kwa sababu ya kupata nini kitu ile wanasemaga ukaya kwa kufungia zile kamba za juu na chini ukishafanya vile kwa sanda ya mwanaume hiyo unafika unakata vishuka vitatu vyenye urefu wasawasawa unakata vishuka vitatu vyenye urefu wasawasawa na ule urefu uliompima nani maiti kwa sanda ya mwanaume hapo inakuwa imefanya nini imemalizika haina makubwa sanda na mwanaume narudia tena ukishampima mayeti unafika unazidisha huku na huku kisha unakuja unakata vishuka vitatu enye kuwa sawasawa sawa. alafu tayari apo umemaliza kutengeneza anamwaaumaulazwa juu ya sanda yake isha kuw a mwanaume nakiri aina matatizo tokeai kama mekwenda sehem m Sandra ya mwanaume hiyo haihitaji hata kuonyeshwa nafikiri kueleza tu tayari m nini mmeelewa narudia tena sanda ya mwanamume unachukua unampima kwanza maiiti kisha unakata vitambaa vitatu venye kuwa sawasawa na urefu wa yule maiiti uliyempima kisha vile vile ndo imetosha sanda wakati umemaliza ni, kum, ni kumlaza tu pamoja na kumfunga sanda ya mwanamke hiyo sasa ndiyo ina makubwa sana na hiyo ndio tutaieleza kwa kuonyesha na vitendo lakini kabla ya kuieleza juu ya wale wenye kuandika nitaanza kueleza ili isiwape shida jamani ndio kwa mana nimesema leo wallahi ikitokea mtu anatoka hapa ananambia sijui kutengeneza sana niko tayari aniambie niulize mara ma mojanitasikia raha nihakikishe kwamba wallahi mtatoka hapa mnasema tunamshukuru mungu tangu leo tumejua kutengeneza sana sanda ya mwanamke kwa wale wenye kuandika inatengenezwa hivi hifuatavyo na ndio su mkekumosha mmewake ndiyo kabisa mke kumwosha mme wake mme kumwosha mke wake hiyo ndio suma na ndio inapendeza zaidi sanda ya mwanamke inatengenezwa hivi ifuatavyo jaman na kuombeni hivi ambavyo wenzenu wako wanaandika kavitafuteni na alhamdulilah sababu ya mikuileta hii kamera manake sikutaka mafunzo nilitaka ni vionekane na na na na ulikuwa kwenye darasa uwezo atainunua hiyo wala bali wote wataichukua kwa bei ya ile ile Rashid, lakini itatengenezwa sasa ndio masigarachichau inatengenezwa hivi naay ndi maa niliwambia kwa gisi nimejiamini hakuna tatizo mama yangu lakini tatizo sasa huko unasikiliza darasa mgongo umeweka huko hapo sasa ndi naniua niulize swali ndi ndio ndio ala ka hiyo sio dhambi kwamba umefanya dhambi e inakuwa sio dhambi aslantunaendelea sasa ndugu zangu kina mama sanda mwanamke inatengenezwa hivi sanda mwanamke inahitaji vitu vitano sanda ya mwanamkeinahitaji sanda ya mwanamke inahitajimwenyewasiki <muchilis> wa kirundi tuna washee wakakusaidia paamsikimote <muchilis> sad ane nahita vt waaenahita vitu vinapis imana sandaya mwanamke inahitaji jamvi mbili moja, andika pale mo jav mbi mtandio anzun jp a koe meneleo sandea mwanamke inahitaji vitu vingapi yeah. narudia tena jamvi Ka- mbili mtandio kanzu jp koex jav mbili mbili mtandio kanzu mtandio kanzu nzu o unarudia tena n nu unarudi na nu o unarudina Mtandiyo, canzu, jipe, canzu, jipe, Rudieni, a jibil eh? nni <tong> e wanabitaga a bii ntaviona wakati ntakwanime niko sasa nnatengeneza hiyo sana jamani kina mama melewa sasa tunaanza kutengeneza sana ha? aapasisiote tunaonahapa <tukatikana> sisiwote tunaona kwa hiyo <tukatikana> manake ni nimekuja nimejieneza kila kitu kwa kwenza huyu ndio maiti ambayo ikafishwa huyu ndiyo mahiti ambayo ikafishwa bila shaka kitu cha kwanza huwa tuna nini nguo e tuko tunasoma jamani a tuko tuna tanias kitu cha kwanza maiti anapokuwa amefishwa tunafanyaga nini tuna nguo Kwa hiyo huu ndio maiti wetu ambaye kafanya nini kafishwa kama nilivyoambia tunaf tunamfunika macho midomo tunamweka tuna sawa tunaanza kumlainisha lainisha tunamuweka sawa mko na mimi kina mama sasa tunatengeneza sande ya mwanamke mmoja unaanza kumpima maiti kwa wale wenye pwaniki mmoja unaanza kumpima maiti na katika kumpima maiti hakuna kauzi tau m kama vile liwallahi mwenye a kutoka anajua kutengeneza sana basi nafuka na hewa kazi ya kusomesha kutengeneza sana kabisa katika kumpima mai hiki mnaendaga kule ndani mnafanya je maiti mmoja kwa le wenye kuandika ukiandika kimanamba hivi ndo utavikumbukaga vizuri mmoja unaanza kumpima maiti unazidisha huku kwa sababu ya kupata nini ule ukai mnanioni sawa hichi ndio kipimo ambacho tumeshapata cha kumpima nani mai sawa moja unampima mayiti mbili unakata unakata shuka tano zenye urefu wa jisi ulivyompima maiti mnavyoona moja unafanya nini bl unafanya nini akt s zenye urefu wa jisi ulivyompima nani shuka ngapi n ndio nataka niwaoneshe jisi nilisema nitaifundisha sana ieleweke kwa njia fupi kwanza unampima maiti ukishampima maiti unakata shuka tano zenye urefu wa sawasawa na yule maiti unakata shuka shuktano zenye urefu a saasawa na yule m tumesha zidish lfni meonzihjman indyosn tunz kutngenezas oiliwambia tunakata shuka tano zenye urefu wa sawasawa na vile tulivyopima sawa maake tunachukua ule urefu hivi ndivyo wanavyotengenezaga sana ule urefu tunafanya hivi sawa Izi, tunakata ngapi tunataka naonaziimeseunakaashukgai tukate kwanza vile vitamba vitano wenye nimesema kwenye ngapi mm-hmm. onesha vizuri tunavyopima nhauunnunun wanza hzisunaziun Mm-hmm. yaani tunavikunja kwanza ili tupate tukate mkasi mkasiko karibu hapo ah, okay weka tu, weka tu mpaka tu, upimevyote vitano vyenee kwenye ule urefu wa ulifanya ndomaa nilisema kwamba tumshukuru mwenyezi mungu kwa kweli kwa sababu ungelijua vipi kama usingelikuja kwenye darsa ungelijua mm-hmm. mm-hmm apa tunataka tukate vile vishuka vitanonake tuko tunakata sanda kwa kuioneshaaio mtmbule maco wakatioa nina uwezo <laughs> uh, wa kusema najiharamishia kurudikit shehehizazijaasawatuzifane ziea taikwanzaishahuko ah, ah, natakaahawanzaachapo sika huko fanya usinifati sasa u w k h i o n i i mm-hmm. mm-hmm. <laughs> <laughs> ni achi ichu kiti na ichi kunjakunja hivivina kunja kuuvi unaweza kukata kimoja kimoja tu ukiona kama vinananis unaweza kukata kimoja kimoja hivi ndo vile vitambaa vitano ambavyo tumepima ule urefu wa mai sasa tuna sawa moja sawa cha pili cha tatu cha nne sawa shikvitambaa nafkiri jamani narudia tena moja unapotaka kutengeneza sanda ya mwanamke tumesea nafaa nini unampima mahiti unazidisha huku na huku mbili tukasema kwamba unakata vitambaa vitano shuka tano zenye kuwa sawasawa na urefu ule uliofanya nini uliopima hiyo ni ngapi mbili naa kutengeneza snd u natandik zile ji mbli ulind ya mwanamke nahitai vitu vigapiane mpima maiiti kisha tukatandika zile shuka tano kisha tukakata zile shuka tano sawa na urefu wa nani Mami. sasa tuna, tunaanza kutandika kwanza zile jamvi mbili ndio jisi wanatengezaga sande ya mwanamke hivi unaanza kutandika zile jamvi mbili mnaona zile jamvi mbili sawa ndaailinganisha tu, sawa jamvi la kwanza hilo jamvi la pili sawa tuko pamoja ili ni jamvi anhawasaw kwa hiyo hizi ni jamvi sashapaa hizi ni zile jamvi mbili, mbili. ambazo ziko urefu wa sawasawa na yule maiti ambayo tulio mpima. mpima katika vile vitambaa tulivyokata tunapakia na vitambaa vingapi tunachukua kitambaa cha tatu kitambaa cha tatu sawa so. hichi <coughs> ndio kitambaa nisikilizeni vizuri sijasema sunaona hichi kitamba cha tatu mnanifata vizuri hichi kitamba cha tatu pale niliombeni kama sanda ya mwanamke haina chenyewe unakikunjaga tu mara mbili hivo unaona chenyewe unakikunjaga hii ndo inaitwa kanzo kukunja tu mara mbili hivi njo inaitwa kanzu, kanzu. kwa hiyo kitambaa cha tatu umesema tunafanya aje tunakikunja mara mbili hii ndo inaitwa kanzu. kanzu ukisa kikunja mara mbili unakata shingo apa shingo unalikata aje hivi ni azima ule mkasi shingo unalikata tu kidogo kuna wenyewe wanakataga hivi wanakata hivi lakini kwa urahisi fanya okay. tu kamstari tu hapa hivi yani unafanya tuka mstari hapa hivi kisha unatoboa tu hivi yanifasi kwenye kiasi kichwa kitafanya nini kitapita jamani mmeona uh-huh. unachukua kitambaa cha tatu yani usiangaiki sana kitamba cha tatu unakikunja mara mbili ukishakikunja mara mbili unakata shingo simeona kinakata shingo kuna ufundi jaman hakuna uh-huh. ufundi ukishakata shingo ile kanzi unaitandika sasa tandika hapo shaharashi iutinakutana vizuri mmeshana nimeitandika ile kanz mm. make niko nafundisha ili mwoni kwa nini i kanzu nimeitandika hapa kwa sababu wakati tutamleta mayiti si tutamwingiza humu mm. ili kile kichwa chake kitakuwa kiko hapa mm. kwa sababu hii ni, ni maeneo ya kile kichwa teremsha tena chini kidogo ah, ikanz kanz aani mmeona maeneo ya kanz mm. yani, unajitaidi wa mwenyewe tu unapimia kwenye kichwa cha marehemu kinaweza kikakaa wakati wa kumfunika ile sanda tupate nini ule ukaya jama narudia tena sanda ya mwanamke inahitaji vitu vingapi semeni kwa hiyo tumeanza tukatandika ja moja nikasema unafanya nini niniunampima maiti ndio nimesema moja moja unafanya nini mbili unafanya nini at unakata. unakata vishuka vitano enye ueu wa sawasawa n yoiis visu itano o saae kioakioa E, cha kufata ni nini kazi ile kazi unachukua tukishuka kingine unakikunja mara mbili tu hivi unasema ule urefu kisha unakikunja tu hivi Marambili. kama mlivyona nimekikunja mara mbili kisha unakata singo tumebaki na suka ngapi aya tunachukua shuka ya ngapi ya, ya, mne. Mne. Shuka ya nne hii suka ya nnhii suka ya nne Yane, jamani, jamani, na yenyewe unaikunja mara mbili unanikiivi na nguvu suka ya nne na yenyewe unaikunja mara mbili jamani mnifata vizuri iaai kama mwelamb irudie tena ila sukaa nne unaikunja marangapi alau ukishaikunja mara mbili unafika unaikata katikati unaiana unaichana mara mbili ukishaichana mara mbili kile kipande ulichochana ndio jamani sand aina nguvu kweli kile kipande ulichochana well, tu maanakeitm eh, eh, anafikiri anafikirinizi zenu zenye mtaremba uweke eh, ufanye nini uweke asulha ah, ah. nishukashuka ni, ni tu kwa hiyo kwayo mb kisuka cha nne tunafanya nini tunakikunja mara mbili kisha unakata hii ndio jip hii ndiyo ip kama mlikuwa mnajua jipe ina nguvu haina nguvu kinamama sasa ile j tunaitandika wapi tunaitandika tunafunua kanzu hivi mnaona kanzu tunaifunua hivi Sim, nifatini vizuri yani niko nasema mwe mtizameamtizame hizi ndevu zimekamako mnatizama sasa unapandisha kwanza ile kazu hivi jamani huko mko mnaona mnaonanaataona ile likata mara pili yenye tunaitandika hapa hivi apa semesha leta apa sheheinanisha ukolinganisha alinaish umeshaona jisi tunaitandika njoo ngambo ya huku wapishe naoahuko waone hiyo tunaitandika aje mnaona tunaiweka katikati ya kanzu maanake yenyewe inapanda kabisa hii jipe inapanda kabisa hivi kwa sababu gani yule maiti tutakapomuweka yeye ataishia hapa hii ni sehemu ya nini ya ukaya bimaana ukija kufunika hii kanzu hivi unaona vilevile vyenye vile mtu anajivaliaga kanz na naniisi naviona maana hii hapa ndio kanz alau hii hapa ndio ile zamani mmeleo kunachakurejea yeah. tena hmm. sasa bimana ile suka ya nne hmm. tulibaki na, na kipande ile suktulibaki na nini unachukua kile kipande kilioakile kipande kilichoa nachenyewe unakikunja mara mbilinagisi walekutengenea sand avina nguvu nikukunjkunja na u nachenee nakikunmanacheyee na nakinukisha kikunj mara mbi unakikatanachenyee katikati uh-huh nachenyew unakikata katikati kati. kati kati. nakikata katikati vile vile vilevile almnakikunjaili visikusumbui na unawekaga tu alama tu ntunafanya hvishukenyew inajikata hi mjitandio. M- mjitandioii ule mjitandio unauingiza sasa hapa hivi unauingiza katikati ya lile shingo ulilofanya nini jamani aina nguvu sana hata kidogo huyu ni nini ni mjitandio ambayo mmeona kwenye tumeuweka tume ule mjitandio ni sehemu gani mnauona mjitandio tumeweka jamani kina mama mnaona mmeona Mef- vizuri haya mmeona k nimeingiza mjitandio umeingia kule kwenye shingo lake kile kitambaa kilichobaki ndiyo kotexi kile unakikunjaga mara mbili tu hivi mara mbili tu hivi unaniona vizuri kinamama unakikunja mara mbili hivi una mara mbili hivi chenyewe kinakuja kuikaa hapa juu ya jipe hapa hivi kile kitambaa kinakuja kukaa hivi kwa nini wakati tutamwingiza maiti wakati tutamwweka pamba sehemu zake za siri za mbele na nyuma pamba za kutosha ndio wanakichukua ga wanakifunika hivi alafu ndio wanaanza kumfunga nini jipe hapo umemaliza kutengeneza nini sanda, sanda. navivuruga tena ninarudia tena moja tunampima maiti sawa mbili unakata vishuka vitano vyenye viko sawasawa na urefu wa yule Maite. maiti tatu unaanza unatandika jamvi mbili shehe tupe zile javi mbili Shef, sawasawa zile jamvi ii mana ke tumebaki na vishuka vingapi vitatu kishuka cha tatu tuna kichukua tunafanya nini tunatengeneza kai na kazi tunaitengenezaje unachukua kile kishuka cha tatu una kikunja mara mbili una kikunja mara mbili sawa naniona vizuri unakitandika juu ya zile nioninihikan ina ufundi askg tua naona niileio aei h unakuna tu mara mbil saa kuna wengine kama wanamwaga tu kufanya hchi wanakikata kama il wanaki mara mbil yach awan lakini hiyo ni kazi inakufanya ukawie unatandika apo shekhe mmeona fasi natandika kanzu uh. e, pandisha tena kidogo sheinanishaukolinganisha aani mmeona fasi imetandika kanzu uh. tumebakia vitambaa vingapi nachukua kitambaa kile cha nne kama lilivyokuelezei kile cha nne nakikunja mara mbili sawa cha nne na kikunja mara mbili kama mlivyoona unakikunja hivi mara mbili ukisha kikunja mara mbili unafika una kichana sawa ndo kile nilichana ndo hichi hichi njoo kinaitwa nini jipe Zipe. pandisha juu haya meona kuwa nimeweka nime, nime jipe sawa hayatunacikua kile kipande cheje kilibaki kwa ile shuka ya 4 na chenye tuna kikatatunapata emo intunapata hemo nininoeheiletee huko neasmmeona vile tumetengeneza mjitandio umengoja kurembwarembo ukafumwa ukafumwa nini vikapo sijui nini matunda una kata tu mara mbilitayari ina baki nini ei kile kile kilichobaki manakeile suka ya ngapi tumeimaliza yote ya nne tumeimaliza yote otexi unaikunja tu mara mbili na enyewe unakuja unaitandika wapi mmeshaon sasa kinachobaki kina mama ni kitu gani kuna ile unaonaga watu wanasema nini wanashona wana ile kushona sio ufundi eti kwamba inahitaji pia ufundi ile kushona ni mumafundo tu wanawekaga juu ya kutaka zile sanda zisisambai sio kamba t wanategemea kwamba ndo wanazishona au wanafanya nini isipokuwa kitu kingine chen kinafanyikaga kuna wakati wakati mkishakata kitu kingine chazndua mkishakata zile, eh. mkisha zile, si zile sana kushona sana no, kushona ndo suktaoszihwa mnesaah mnachukua vipande vingine vyenye mtaongeza kwa zile shuka tano au ne k azia kuunika ea tu hapa yani vitamba sana sana, sana yes. kile cha tu kwa sababu ya maiti anaweza akafanya nini e, tuna, tunaweza tutai weneaamanke a tamba vinavy etnekana ka ni mne ai mnne aonekana uishe tm ishuka inapi s a isaa juu vile en mtavikunja hivi kwa kuongeza huku pembeni uu ya kwamba maiti ni ni nani imihoohee eaa ana kuvishonesha kaundi vote vinakua sawasawa vyote ili viwarahisishie yaani ukitaka kukata sanda kina mama. kama ilivwaahisishi ukitaauahisiwliyoo ma vle ilivyokuoneshe unapima vishuka vinne au vitanovenye kua sawasaa unatandika viwili ambao ndo vinaitwa kisha cha tatu unakikunja mara mbilieunakata shi, una shingo kish unafanya nini atanik una, una a zile a mbili kisha kishuka cha nne unakikunja mara mbili un kk wanakamatishaga zile jamvi mbili na kipande cha kazu chini pamoja na mjitandiri mnaviona ndo wenyewe wanakamatishaga ni kawaida tunaweka tu kaundo manake sio kusema eti tuhvinahitaji ufundi nini ni kafundo tu manake na kenyewe ni, zile yani inataka kwamba zisisambai kwa sababu wakati zikiwa hivyo hivyo hivyohivyo samnamnanyasamna mnyanyuamayiti mkumnani umesha ona nikafundo toka mavire umesha ski jamani mmeona gesi ya kuunga zile sanda mmeiona gesi ya kuungani mafunzo ambayo onekani kama hau mmeona gesi ya kufunga il marake hapa tumeunganisha jam mbil mm. mm. mm. mm. tukamsoma anaumwa tukazungumzia suna za kumwa na za kumuuguza mgonjwa kumtembelea mgonjwa mpaka anakufa suna za kulia ni hukru gani ya kulia tukaingia mpaka marehemu anakufa ya marehemu baada ya kufa tukaca tuka sasa kufaa nini tukamtengenezea sana na leo sasa tunamposha watu wengi katika kuposha maiti huwo wanaifunikaiv Suna, suna ya mayet ni kumfunika maeneo yake yas suna ya maiyeti unakomkosha kufunika maeneo yake ya simu ndio suna ya mayet na siwezi kusema kama ni dhambi kumkosha umemfunika kile kin au umefanya makosa la bali sio vibaya kasaabu kuna mtu anaokopa labda kukaa namwosha maiti kuw anaona uso wake labda imani itakuja nyingi zaidi sio mbaya ikiwa kama utafunika pia sasa kabla ya kuingia katika masuala ya kukosha ya kuombeni kinamama fungueni masikio tangu leo msikie ni maiti gani ambaye anayekoshwa na ni maiti gani ambaye hakoshwi kwa sabu wapo maiti ambao wanaokoshwa na wapo ambao hawakoshwi I <laughs> aname ambaye aliyekufayani aliyekufa bado ni muhrim au mwanamume ambaye aliekufa bado iko katika ihram huyo hakoshu na mwanaume ambaye iko katika ihram wanamzika mwa zilezile ihramu zake maiti mwengine ambaye hakoshwu wa kwanza tumesema jihadi wapili ambaye kafa ni haji lakini akingaliki kwenye ile ihramu yake ala kuli hali maiti ambayo amekufa ni haji ukatika hrau minaona hacha tuendelee alafu tutakua kuieleza ihramu maana yake kwasa aa tumengia kwenye mlango wa hasasa hacha tueleze vya muhimu natuhitaji maiti ya ambayo haikosha ni mtoto aliyeporomoka mimba iliyoporomoka ambayo iko chini ya mezi minne aje abelia ali afanye nini mimba yoyote ya kuteremka ikiwa chini chinini yani apo msingojekitela kuuliza mkaangaika emana mimba imeporomoka weuliza ile mimba iliporomoka m ni ya mezi mingapi ikiwa ni mimba ya chini ya mezi yaani mitatu na nusu mitatu mitatua smitatu na sku 2i eh, t5n eh, miwili umoja hiyo mimba ikiporomoka huyo mtoto hakoshwi haswaliwi anazikwa tu hivyo hivyo meleo mimba yoyote ya kuteremka imeporomoka ya chini ya miaka ya miezi minne hiyo haikoshwi haiswaliwi haivikusanda nazik mimba yoyote itakayoteremka kuanzia miezi minne mnaifata vizuri miezi minne mpaka kupanda hiyo hakuna kusema jamani alilia aulia huyo tunamkosha tunamvika sanda tunamswalia