inakuusieni bila kuisahau nafsi yangu tumchi na kumwogoa mwenyezi unu subhanau wa ndugu zanu wakiisa sina shaka binadamu baada ya kumbwa na akakua na akafikiria kuboa na akaena kuwapata watoto bila shaka kinachobaki ni kuka nawaaaisha kiasi ambacho imetokea ndugu zangu mtu anapokuwa na watoto wawili anasema staji kuongeza watatu ukimuuliza kwa nine nakuambia maisha ndugu yangu mwislamu na imefikia kwamba kwa sababu ya mtu kukaa nafikiria maisha imetokea mtu kuwa na mpaya sana imetokea mtu kuwa na chuki kwa sababu ya kufikiria maisha kwa sababu ya konda labda unatumika sana lakini kuingiza unapata kidogo lakini unamwona mwingine anatumika kidogo anaingiza sana unajikuta unakuwa na roho mbaya maisha kuna mwengine unamkuta kila wakati anakaa na waza la kufikiria pili anapoona kwamba maisha amekua magumu wa islamu ndugu zangu kwa nini maisha yatupotez katika masala yaliyoulizwa na watu wake mbona tunakuona wewe umetulia umenyenyekea huna wasiwasi akasema na kwa nini nisiniwe na wasiwasi akawambia maneno manne miombani ma hayo alisema alimtu ana risi la yakuluhu ghairi futma anna qalbi nilielewa na kutamgua ya kwamba riski aliyoniandikia mwenyezimungu subhanahu wataal hakuna mwengine anayeweza kuina ina mimi na wala hakuna anayeweza kuiziwia ina mimi ndiyokwa ada nimetulia waislamu mwenyezimungu subhanahu wataala anakuhakikishia akisema ma min dabatin fi lardi illa ala llahi rizuha hakuna kiumbe ambacho kitapatikana katika ulimwengu huo ila kwa mwenyezimungu kuna rizi yake sehemu kitaishi mpaka siku ameiweka riski yako mwenadamu ndugu yangu eneo ya kwamba riskiitafujikwa nguvu riski yaitafujikwa nguvu kama, kama inavyofikia watu wanafikia kudanganya watu wanafikia kunyanganya kusema uango kwa sababu ya kuharakia kupata vigi mwisho wake waislamu ninatatizo na misukosuko wakati ambapo ndugu zangu i rabulizzati waljalali itakuja kwa wakati ule na ukitaka riski yako uipate kwa haraka na kwa kumkosea rabulizzati wljalal utaipata kwa njia hiyo mwenyezimungu anasema inna halagula linsana min mutwati lamshad imma shakiran wa imma kafura tumemomba mwanadamu imma atatoshukuru kwa kutulia au atakufuru riski huipate kwa wakati unaoutaka wewe wakati allah subhanahu wataala amekuandikia riski yako kisha akakupangia kwamba ina muda maalumu ambayo takawipata riski ile na si kwamba eti hautoipate na aulazima mpaka siku utakapokufa waislamu likuonyesheni ya kwamba mwenyezimungu subhanahu wataala alikupangia riski ya laki moja lakini akawa mekupangia kwamba hili laki moja hivi ni mwezi wa sita utakuja kuipata mwezi wa kumi na mbili lakini wewe ukitaka ile laki moja uipate kwa njia asiyoirikia rabulizzatu waljalal alafu kafa shaka ile la kimoja uislamu utaipata kwa njia ile ile ambayo iliyoitaka siku moja ndugu zangu wa kiislamu mmoja katika mabedui anateremka katika miji ya madina hadi kwenye musikiti wa mtume muhammadun salllah lhi wasalam anawakuta watu wamemaliza kuswali alikuwa napunda wake amemfunga kamba tahamake anataka kuswali Muzi hakuna watu akamtizama mtu mmoja aliyekuwa pembezuni wa mskiti na kumwambia nichungie punda wangu mimi naingia kuswali jamaa alivyoingia kuswali anawanza kusema l yule aliyechungishwa punda akaleta hisia za wizi kwamba jamaa kishaingia msikitini hivi siwezi kuiba huyu punda lakini alipotizama akasema sijui labda ni msafiri ataswali rakambil a ataswali rakan ndugu zangu wakiisla haraka bado fikra zina muisha za kufanya wizi ikabidakona hapana kama simtoweza kuchukua punda basi acha nifungue basi ikaamba ya punda nende basi nikauzi hata hii kaca nachungishwa waislamu basi jamaa kamba iliokuwa inafungapunda akapereka sokoni akuza dinari akaiuza aka dinari kumi jamaa waislamu anamaliza kusali muskitini as arahlah anatoka anajishika mfukoni anatoa dinari kumi anasema nikampeule jamaa kama aksati ya kuweza kuichungia punda wagu maskini nailkumbe ileile dinari kumi ambayo aipata kwa njia ya wizi ya ha na akapata haaaisla sasa akajikuta kwamba yule jamaa ayupo na alikuwa ametaarishia dinari kumi na ile kama ule jamaa liopeleka sokoni aliuzisha dinari ku hili dalili yakuoyesha kwamba ikiwa mungu amekuandikia riski alafu ukataka sk yako uipate kwa njia ya haramu ndiopa utasema ungo aa unaakili sana umndio kwa ulichagua kwamba riski yako uipate kwa nji يوم سبحانه وتعالى. على موقف رزقياك وقنجيه الاسلام. انا قلت لكم لا تعجلن. لا تعجلن فليس الرزق من عجل. فالرزق في اللوح مكتوب مع العجل. ولو صبرنا لكان الرزق يطلبنا. لكنه الانسان خلق من عجل. انا سمعكم لا تعجلن فليس الرزق من عجل. اصفاني الله لا يمكن نو يكون لك ان تكون لك ان تكون لك ان تكون لك ان تكون لك ان تكون لك ان تكون لك ان تكون لك ان تكون ان تكون لك ان تكون لك ان تكون لك ان تكون لك ان تكون ان تكون ان هو الرزق مين يزيده سبحانه محمد الله عليه وسلم وأمر أهلك بالصلاة واصطبر عليها لا نسألك رزقا moja kmabudu mo, mwenyezi mungu la pili kumcha mwenyezi mungu na kumcha mwenyezi mungu ni kufanya yale ambayo atuamlisha na kapukani na kuondani ambayo aliyotukatanza bila shaka mwanadamu ni mkosefu lakini huwe ni ule mkosefu ambaye imetokea kwamba اللهم بسبته ومن يتق الله teeennza wenyezinanaingiza daniyak na sasariski iyo kazi unaepata ule mshahara unaopata ni sababu tu sio kwama ule ndo mategemeo makubwa ali mungu akitaka tufanye sababu katika kufaya riski lakini usitegemei sana kwama yule tajiri wako anafikia kkukataza hata kufanya ibada nasema wamba ntafanyandukondakotegemea llah ukshkfrurauiza wlalal wweile ni sababu unaweza ukatumika mungu akafanya usingizi ni wangapi nduguzawaisa a ndegenge itaania hana ugu haina inapokna kufungua kijiduka lakini ikitoka maskini ikitoka naruni, hivi narudi imeshimba hiyo ni kwamba tukifanya hivyo mwenyezinu subhnhu wataala asi atatupa isi kwa njia kama vile hizo jambo la mwishoila kuunga udugu yani, kuunga udugu ni yani, mtu unapokua na mdogo wao d bina binamla shangazi ya baba yako mkubwa chicaidi kuuya udugu na kuunga udugu wa islam kama utaona uvivu wa kumtembelea dugu yako wazungu wameleta simu waislam mpijie simu salamu salamualeikum kaka salamu salamualeikum dada habari za simu siku aujamu kufunja udugu. Waislamu wapendi, Mtume Muhammad sallallahu alayhi wasallam amekemea sana juu ya jambo la kufunja udugu. Alikusema la ya jannata qati'u rahim. Kama waislamu, hauwezi kuingia peponi mtu ambaye anavunja udugu ndugu zangu. Akasema Mtume Muhammad sallallahu alayhi wasallam, man arada an yubsata lahu fi umurihi au yus'alahu fi rizqihi falyasilu ilayna. Dulemba na itaka. Munyazimu ka umri wake kuwa mrefu na sababu kusema kwamba mungu aufanyi umri wake kuwa mrefu ni pale tu kwamba mungu aweke baraka katika maisha yako aondo ila bala ambao natataka kujongelea ndio sababu na ndio mradi na akufanyie riski yako kuwa hana wallahi unga uduu tena mtu afanye hilo ataona yani ikiwa kama utaunga uduu mtembele o wat a إنه هو من إنه هو البر الرحيم وهو الغفور الكريم استغفر الله استغفر الله الحمد لله وصلى الله وبارك على سيدنا المصطفى محمد صلى الله عليه وسلم أشكر من سبحانه وتعالى ziagarama na amani zimene kiongozi wetu wa umma mtumotu muhamadi salllah alahi wasalam na ahadizaa masaaba zake imuja asaochangao watkubalatuwaahadi hiyo sya iama dungu zanu wakislam inadhani hutuba yangu imeeleweka inazungumzia masara ya watu kutwangaika ya waza sana mangu ya risi mwenyezi mngu rizki tayar kusha ipanga kwakila mo cha miongoni mwezu siku ileile uliozaliwa mwenyeziwaigokiaisi yako aiikwa imeataasea ikiwanata jia zui wa njiapana yabila uaaamo ali asabaua nimeazungumza na ushahidi wake nimeatoa ndani ya urani jambo la kwanza ni, ni kuauu mwenyeziunu subhanauwataala na kuwaambisha watuwanyumbani wakufanya ibada jambo la pili nikumcha wenyeziunu subhanauwatala jambo la tatu ni kumchegelea wenyezinu subhanawaaaa وثنى بملائكته وثنى بكم ايها المؤمنون فقال عز قائل يا ايها الذين امنوا صلوا عليه وسلموا تسليما فامتثالا لامر الله وحبا برسول الله اللهم صل اللهم صل وسلم وزد وبارك على سيدنا المصطفى محمد صلى الله عليه وسلم اللهم على مع خلفائه الاربعه ابي بكر وعمر وعثمان وعلي وعن في الباقين وبشرين بالجنه وعن سائر الصحابه اجمعين وعنا معهم بكرمك وحفظك يا أكرم بكرمك وجودك يا اكرم الاكرمين الاسلام والمسلمين اللهم اعز الاسلام والمسلمين واذل الشرك والمشركين ودمر اعداء الدين وانصر عبادك الموحدين يا رب العالمين اللهم ربنا اتنا في الدنيا حسنه وفي الاخره حسنه وقنا عذاب النار اللهم ربنا اننا نعوذ بك من جهد البلاء ودرك الشقاء وسوء القضاء وشماتة الاعداء اللهم ربنا اننا نسالك الهدى والتقى والعفاف والغنى برحمتك ارحم الراحمين اللهم وإن لم تغفر لنا وترحمنا لنكونن من الخاسرين لا إله إلا أنت سبحانك سبحانك إن كنا من الظالمين اللهم ربنا لا تؤاخذنا إن نسينا أو أخطأنا اللهم ربنا ولا تحمل علينا إصرا كما حملته على الذين من قبلنا اللهم ربنا ولا تحملنا ما لا طاقة لنا به واعف عنا واغفر لنا وارحمنا أنت مولانا فانصرنا على القوم الكافرين