بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله الحمد لله, لله الذي هدانا للاسلام وما كنا لنهتدي لولا ان هدانا الله صلاة وتسليما يليقان بمقام امير الانبياء وامام المرسلين القائل كلكم تدخل waislamu hikondutuzauwaislamu hatuna budi indandi kumshukuru mwenyezimungu subhanahu wataala ziyada rahmana aman siwendekewozi watu wa umma mtumwatu muhammadu sallllahu alayhi wasallam mtume amgadiesewa kuwambia watu zake atakeambiwa ingia pokuni kisha akasema nemistaki wakamuliza ya rasulllah ma yaabo ya, ya rasulllah e, mtume nimani ambaye anaweza kuambiwa ingia pokuni na namna tuku na shauku naiyakoakolapo akasema staki mtume atasema de ni wetu wengi sana wataambiwa kuingia pekuni wakakata ndipo mtume sllh lhw heaniia nakubadilikbadiliake mbadilikuuaa nebadilikouamezaktmeaaadaaa fahuwa shahidun lakum au alaikum mejuwa ramadhani nkuzagu wa kaslamu unapokaribia kuondoka na kutata na kujeuka hali ine tunaizowera eneweni pea shahidun utakuwa ni shahidi kwenu yauma yakizakeruinsanu maasaa sikuhawaya mwanadamu akakumuka ala ambaali aapitisha ndiyo siku ndugu zako wa kiislamu ambayo mtume anasema watu watakuwa katika matatizo alafu vitakuja vitu viwili vikimtetea mwanadamu ambavyo ni qurani na saumu sou itakuja kisema ya allah alishinda na kivu na akachunga sheria zako na akachunga miko ya saumu kwa hiyo inamtetea allah usimwingize katika matoa yako itakuwa ni faida utaipata na fursa tupate fursa hiyo ya kuweza kuombewa na s amwez rha na ikakujauran ambacho ni kitu cha piri hiyouran tailia allah ikis mwenyezimugu nalilia na kumtetea huyu alisimama visimamo vya usiku makoleo tuna kisimamo cha tatu na tumebaki na visimamo saba ndugu yangu profite kusimama visimamo hivi ili uran ambaonasoma katika hiv visimamo iweze kukutetea yo siku ya kaa والباهر ما أترككم تجففونك وتصومون لفونك ونجاك من مصممه سبحانه وتعالى أعتقد مزور مسكين القولش لنا جاء كما لسنتم محمد صلى الله عليه وسلم من لم يدع قول الزور والعمل به فليس لله حاجة أن يدعه alifunga mwezi mtukufu wa ramadani yeye akajoto kama mwezi wa ramadhani kufunga kuna na kuna lazia na, na, na kutiziia shahwa basi mengine akuweza kuwaca menge alifanya kukosa mwenyezimungu subhanahu wataala na ikiwa kama unatuma baado wewe kuna baada ya makosaunamkosa mwenyezimungu profitei hizi kundogo ambazo zinazobaki falyatubu ila rabbihi taubatan nasiha umolekee mwenyezimungu subhanahu wataala uwezekutubia amdai ndugu zako wa kiislam hivyo tunaomba kuharakia sana kuharakia sana tuyafanya matendo ya kuwa masauri tuelewa ya kwamba yote ya dunia ya hapa hayana haraka ikiwa utayafanyia haraka basi elewa kamba wewe huwe ni mwenyewe utaishi mileli kama alivyosema mtumwatu muhamad ikiwa nawa kama utaeshi milele basi itumikia dunia na ikiwa kama naaana dunia hii utabaka basi itumikia aara ndugu zako waislamu kama milivyosikia mautuu yango nimeita kwamba ramadhani fursa tu ztaabia ramadhani ni fursa ni dhahabu ambayo mwanadamu ameipata katika mkono wake aruu ambacho ndugu zango kinamama tumekizoea sana na lasima tukizungumze kwa kuwa kisa hicho kitakukwa mafuzo likoma kubwa kuonyesha kwamba unaweza ukazikutawa a ufunga mwezi wa ramadhani siku 3ahin visimamo vya tarawihi umesimama tahadudi zakatu mfikri sadaka ulico masha llah ukawa mlagoni mwamwenamgo wa allah subhanahu wataala ali ana kuhirimu anakuonyesha kama tayari ramadhani imekwisha ukarijia katika yale ndani wake ile dhahabu uliokua umeipokea katika mkono wako rugu inakukenyea bila kuelewa halafu uwezi kutua imekwenda wapi labda kisa hichi tukikipata ndio tutaelewa vizuri zaidi je ni kweli ramadhani ni fursa na dhahabu ambayo tunaye mikononi tuichunge ili isiondoke watu watatu kisamaa wakutupa kiasa mato hata nguo waliokuwa wanazivaa ukazitazama labda unasema zikichukuliwa zikafuliwa alafu wakaroka yali maji baharini basi samaki tutaopota zitakufa mchangani kwa uchapu wa nguo ufakiri nakua na awa watu watoa kila siku ikawa nio kazi waliokuwa wanafanya siku moja ndugu yako uislamu kama baa una familia wenyesima nasimaa kupe ndugu zako wa kiislamu walipokuwa wanalima wakimlimeole jamaa sehemu za jioni wamechoka wakifikiri tutakula nini mmoja miongoni mwao kapiga jende chini kokota toka ikabidi wachimbe pembezoni mwalile jembe walimachimba pembezoni mwalile jembe wakakutana msinge wa dhahabu kiasi hii wakasema alhamdilah alhamdulillahi mwenyezimungu wa kutu sasa tutizame baada ya siku hizi za mbele baada ya ramadhani kutakua nini che dhahabu itabaki katika mikono yetu awa itakuonoka tutembeleka kwa fmeasisi wachafu kiasi hici tuege na mfan hua zimetuchanikia alafu wachafu wamazungumza wakisema sasa jamaniguotutapata wapi waswaidi wanakwambia ndugu zangu ukipata kipya tupe cha zamani hapa pia tutapata mafufu jamani mota kua kachukua safari akitokea kigoma na kuelekea darissalam alipyofikia sehmsehemu za mwaza alikuwa t amesafiri na nguo yake moja suruani na shatu na ii yake mna pesa anajivuna tu kwamba maadama pesa iko kama vile vin hata baadhi ya mahujaji wengi huwa hasa wanafunzi hua tunafanya mpano tukitoka maka a ndo mango yetu yote naamba kujiendeaanatuna fedha uukoni ikitoa wakati wa kunya na kuvua nguo kunamakazimakazi ale utanuu wakateremka katika ali e, ya vitu ule jamaa kenda dukani aliknda dukani akauliza ile ni beigani akamambia beki lakitayaa nifungie akatoa esa aungia haraharaka aliuaguo ya kuvaa anatarajia koge aondoe nyeso kisha abadilishe zingine nguo wakua ni muda labda wa siku tatu nguo badazikigaliki i zil zili aaaliyoingia cini acianda adebochili acianda wahirio akailiaalaka kenye nini kenye tren tren ilitaza kondo kacak ingia wapichoni anakwenda kufanya nini kujibadilisha jamaa akauua aza zile nguo alivyokuwa akacukua akazirisha kwenye badilisha katr akatupa sasa anafungua iwesa waliofungia wallaugu zawakislamu alikutana anefungia sd sasaaiatok izaidi yeni huku niko vibaya ku zo imetupa huku sasa ukipata kika cha zamani walikama visa ndani yake mnamafuzu hawa wcama watatu wakasema ah, naona kama tumepata fuzu kwa kuwa tuko wachafu sana ili uzot tunazo tutupe twende uchi hatuwezi enda tuko wachafu i zileb ikaonekana mein, ik, l mcham aliekizaa akasema ni nikweti igabuyeli k- k- kadiri navoyea na kanatamano hata ya pesa ambayo niko yapesambonikunae sasa mii kitu ambacho nachokogii ingiei mnda injegu ka chochote kama mna uwezo wa kukusanya nyumba yote mpeleke fanyeni ila ningawakambuta wa masaa matatu ya kiisha cen ayamamaduda ramadhani ndikuzabu ni siku ndogo sasa yani mwenyezimngu subhanahu wataala kama kwamba sasa ametuambia ingieni katika hiyo nyumba mtakute kila mnachokitaka nini mna msamaha nini mna huruma nini mna kuokolewa na kutolewa katika moto wa jahannamaariallah kama kamba anatuambia hivi tumo katika hiyo nyumba kama venye hawa jamaa walivyoingizwa wali katika hiyo nyuma nichikisa na mkiweki akilini walnaalieingia bada akulekanakama ebewa muda wa masaa matatu waende kwamba huwa madhahabu mekogoli za madhahabu mna mapesa mna kila kitu sasa wanajama kuzangu wa kiislamu walivyoingia aa wa wa walikuwa na siku nyingi sana wanajaa hawaju chakula kizuri wataki wanajikuta mlango wa kwanza jiko na mfano hawajawewa chakula kizuri hata siku moja wakasema hapa nzugu zangu waliingia hapo walikula walikula matumbwa yaliwavimba kama ngoma kwa ajili ya kushimba alicotuandalia rabulizat wajalal kuroomatuisha saa moja imewaishia wakiwa umo ndani walivokuenda kutaiaakutaa seuondio sehemu ambayo chumba cha mfalme huo akijibadilishia nguo chumba cha mfalme mbao wakijibadilishia nguo kuna nguo kila aina alafu unacotamakawaida vimba a matajiri anaweza kuwai ka koefitan wakafivoza akafimevi eva ekinafinyika umoca akakakuazere kukana una ayaaea سبحان الملك القدوس والله ما القدر و وكلالة رمضان wakajikuta wanatoka vilevile jenge walitupaka ule mgoowatikwenye uko za wapo wameacha kwa mfana ndiyo hii ramadhani icha ja mandakuzini wenu ambapo baadaye wengine kwenye mahawara zao mtarudi huko watu mdiko mmesa helaya kupendana na kusema hakuna mama pakatnazugumzazungumza tena chaa mwezi wa ramadhani hali hiyo itarudi zinasema kufunga vibwewe mtume alikuwa anayazia matamanio yake hatawake zake alikuwa anahabarinao kwaajili ya kutafutaaad hio ndugu zawakiislau i mtue ambaye alikuwa anasimama usiku hat mpaka miguu yake inapasuka bibi aishaanamtazama mtume nama anavyosimama usiku miuu inachiririka damu ana mwambiayaulah wakad rufina laka ma takadama min dhambik ala amakisha kusamehe madambu yako yaliyotangulia vipi unafanya hivyo nena aliyolijibu mtume muhammadu salllah alahi wasalam katika siku hizo kumi anafanya ibada mpaka miguu yake inapasuka animjibu biishanaabia isakinama siku saba hivi ka kumalizia mauto yangu zinazobaki usikubali kulala hata siku moja kwa ajili ya alah usikubali kulala hata siku moja kwa ajili ya allah, hata ajili ya allah. kisimama ambavo vimebaki hivisisi tunaamba una bayawatu wanatinga usiku wa ishiri na tatu ishiri na tano ishirin na saba ishiri na ndugu yangu mwislam baadhi a wanavyoni wanasem patikana usiku wa kwake ishirini ishirini na mbili ishirini na nne na vyenyewe vinawezekana kwa nini ala aliyeficha lainatlkadhri alitaka mfanya ibada katika siku hizi huyo una mambo mengi ambao ni ya feri hapo ntakusaidia wewe mwanamama ambaye labda utapiga kelele ukisema sasa mimi mbona siku hizi zimenikuta katika hali yangu ya kike nitafanya nini na mimi niweze kutafuta fadhila hizi wanazozipata wezi wangu amka dada usijitupe amkataaa baada y kutawaatawadza uzo ambao ni waihtiafu tunasema ikaa katika msala wako usiku wa manane fanya tasbihi msabihi mwenyezi mngu mtukuzi mwenyezi mungu kisaima mikondo umombe allah subhanahu wataala wa elewa ndugu yangu mwanamama hata kama na misikitini au hukuswali hadi tu takaikuwa nayo ikipatikana lailatlqadri enewa na wewe imekukumba usijiaci mwanamama ukasemaniku katika hali yangu ya kike nie الله سبحانه وتعالى أن توفيكم لليوم يزموه يجلس زهر تم اليوم الله سبحانه وتعالى وإذا سألك عبادي عني فإني قريب وجيبوا دعوة إذا فليستجيبوا لي وليؤمنوا بي لعلهم يرشدون ولكم فإني قريب منك قريب هناك أجيب دعوة إذا إذا دعاني والتعلم والتعلم تجيب ما والتعلم والتعلم والتعلم والتعلم توفي والتعلم