aomtu angalie daftari dabuli mengi komepi mabaya au mazuri anasema rabuاliزat wالjalal faamma man utie kitabah beaminihi faykulu ha mrau kitabia amayune amatakepata bahti ya kukipewa kitabu chake kwa ngono wakulia atafurayrukwa kisema na kupongeza kiwaita ndugu zake njoni mkione kitabu changu inni gaatu anni mnaii nitakuwa na hesabu nzuri kwa mazuri na matendo niliyoyafanya kwa matendo mazuri niliyoyafanya hapo duniani fomfa fi ishat radia huyo aliyebati kiwa kipata kitago chake kwa mkono wa kulia atakuwa katika maisha aliyokuwa mazuri mkono wa kusoto wayaqulu ya laitani lamkuta kitabia atapiga kilele na akiongoleza akasema e mwana wangu leiti nisingelipewa kitago changu hichi kwa mengi na mabali yana ndani yake walamaharima hisabia wala nisingelijuwa mingi hisabu yangu ya ha leita hakanat e mwana e, wangu leiti mauti ngeigimaliza mali, kila kitu nisijue wapi ninakwenda kufikia ni, ni, ni habari zito ndugu zangu islam afadhali sasa upate bahti kukipewa kitabu chako pamoja na kuomboleza hivo waunu naksot usikipewi nyuma ya mgongo kama alivyosema mungu subhanahu wataala waama man utia kitabahu waaraa dhaharihi fasaufa yajiu thuburan ama yule ambao takaeea kitabo chake nyua ya mgongo wake ataita kifo yani hapendi hata kuona kwamba kuishi hata kwa muda wa dakika chache kwa yale makubwa atakaoyaona yamebandikwa katika kitabu hicho hivyo ndugu zangu wa kiislamu hiyo ni sehemu ya kwanza ambayo mtume muhamadu sa was anasema itakuwa ni vigumu mtu kumkumbuka mwezi wake ila kila mmoja atakua naikumbuka nafsi yake mtume anasema sehemu ya pili ni sehemu ya kupiniwa miizani wakati benadamu mnapokuwa sasa mmesimama mbele yake rabulizzat wljalal kila mmoja anagoca kujua nimepenlyatanguliza ni Nime, mazuri au ni mabaya sasa vitendo vyako vyote vinaletwa vizuri vinawekwa katika kisaani na vizbay inaweza kikisaani kisha wanatizama ni kisaani kipi kitakachokuwa ni kizito ili uweze kuingia katika pepo yake rabulizzati waljalal maskini ya mungu ikiwa utakotikana kwamba mizani yako vitendo uliovyofanya duniani vilikuwa ni vingi vibaya vitakuwa ni vizito wewe ni wamotoni na ikiwa vizuri vitakuwa ni vizito wewe ni wapepuni allah tujalie kuipata pepu mm. hapo ndugu zako wakiislamu mtu atakuwa gazi ni kuitazama mizani yake na kutazama wanaleta wana sola wanaweka wana Anawaika, kisha anatizama kuna kuna kitu nilikuwa nikitoa zile anawaika, lakini ndugu yangu kwamba yako bado kabisa mwenyezi mungu subhanahu atawaamrisha malaika ai wa i aaili i iingu y santn wenyezinu subnwtwasa aaia mcueni ulieke mawanwat nizaam machozi subnuwuzi mrejesheni wanakurejesha wanasema lake je swala swala swala zake ilikuwa vipi anasema alitekeleza za sunna naa ejesh mwenyezi mungu aliswali swala za zaeiliua zile swala za sunna zinachukuliwa ndugu zangu ndugu yangu yanu ndio zinawekwa te katika mizani bado haujatimiza inabidi yako je nbidi inaia za sunna je huyu alifunga jumaa tatu na lhamisi huyu alifunga muharam huyu alifunga hulhija huyo alifunga shaban huyu alifunga shabwan zile soomu zako za sunna ndugu zangu wa kiislamu ndio zinatizamiwa zinakuja kuchazwa katika vitendo ulivyo vifali eleweni ndugu zangu wa kiislamu hakuna kitakachotuokoa baada ya kerdhi alizotufaranishia ali, ali so mwenyezim hizi sunna tunazozifunga au kuziswali ndugu zangu wa kiislamu ndio zitakazotuokoa hiyo siku ya kiama malengo ya mii kuisoma hadithi hii ndugu zangu wa kiislamu si malengo mengine ni kutaka kwa wale baadhi ya ndugu zetu ambao bado wanapuuzia kuzifunga somu za sunna kupuuzia sunna hata za swala kiasi ambacho mtu wanafikia kusema na kutamka kwamba hakuna tatizo So utu ukifunga soumu ya suna utapata thawabu na ukiacha haupati dhambi muislamu unaza kwamba kuna mengi unakosea mwenyezimungu subhanau wataala na si hayo tu hata zile faradhi unazozitekeleza zingine hauzitimizi kama anavyotaka aa kumbe kile kitakachokusaidia ikuanauislau ni hizi soumu sunna na hasa malengo ya kuanza kuanzaukokote ninalenga hapa katika mwezi wa shaban mwezi ambao ni mwezi wa kujianda mwezi mwezi mtukufu wa huu kama alivyofanya uunmeziuu alivofanya mtumtuuha alijiandakufanya mazoezi ili aweze kuukaribisha na kuupokea mwezi sababu unapokuwa umeanza kufunga shaban hizo siku k5n za mazoumo utaanza kuwa na mazoezi maoeintu aeushindanajautaazauana mazoei utaanza kuwa na mazoezi na, na, na hata visimama vya usiku jifunze kufanya katika mwezi kuvifanya كما يجب أن تكون في تسيب عندما يقومون بإسلام تسيبوا تلك محمد صلى الله عليه وسلم بارك الله لي ولكم بالقرآن العظيم ونفعني وإياكم بما فيه من الآيات والذكر الحكيم أقول قولي هذا أستغفر الله لي ولكم فاستغفروه فيا فوز المستغفرين إنه هو الغفور الرحيم وهو البر الكريم الحمد لله الحمد لله الذي هدانا للاسلام وما كنا لنحتاج لولا ان هدانا الله صلاه وتسليما يليقان بمقام امير الانبياء وامام المرسلين سيدنا المصطفى محمد صلى الله عليه وسلم اشكر من يزمه سبحانه وتعالى زيادة من امان زي ملك وزيادة وامه من تموت محمد صلى الله عليه وسلم يا واتوان من قواك فموزنا وصحب زاكي نوى اسلام موتا موتا ومالك من هذه يوسيق القيامة. ndugu zangu wa kiislamu kwa mara nyingine chena ninakuhusieni bila kuisahau nafsi yangu tumche na kwa mwenyezi mungu subhanahu wa taala hivyo ndugu zangu wa kiislamu bado tuko katika mwezi wa shabani mwezi ambayo mtume muhammadu w anasema usama tadhni zaidi ya kwamba mimi siku moja nilimuuliza mtume sw nikisema ya rasulllah ewe mtume wa mwenyezi mungu ma araka ma tasumu min shahrin min ashuhuri ma tasumu min shabani anasema ya kwamba sijapata kukuona ewe mtume wa mwenyezi mungu subhanahu wataala unafunga katika mezi yote kutoa ramadhani mwezi unaofunga sana ni shabani mtume sal llah lhi wasalama alimjibu akamwambia kwa nini sasa ninaifunga shabani akasema dhalika shahrun yahfalu nasu anhu ninafunga mwezi wa shabani kwa kuwa ni mwezi ambao watu wanaghafilika ndani yake ni mwezi ambao wanaghafilika ndani yake baina rajabun b raab waramaan ni mgwezi unaopatikana baina ya rajab na ramadan watu wanaghafirika ndani yake mna mambo mengi sana mna utukufu ndani yake mna rehma zake allah subhanahu wataala miongonimwa hayo akasema hu s huwa shahru huwa shahrun turfau ndio mwezi ambao mwenyezi mungu subhanahu wa taala huwatuma malaika waje kuteremka katika ardhi hii na kukusanya vitendo vya waja wake waliovitenda muda wa mwaka mzima hivyo vinapandishwa kwa mwenyezi mungu subhanahu wataala fa uhibu an, an yurfaa amali wa ana salimun mtume anasema hivyo mimi mtume nikapendelea kuufunga mwezi wa shaaban nifunge ndani ya mwezi wa shaban na vitendo vyavo vipandishwa kwa mwenyezi mungu hali yakuwa nimefunga ndugu zangu tizameni rehma unazozipata kwa menyezimngu subhanahu wa ta'ala na takrimu unayoipata unapokuwa eufunga mwezi huyu wa shaban vitendo vyako vinachukuliwa humo mna vitendo vizuri vikichanganyika na vibaya vitakapopandisha kwa rabulizzati wljalal mwenyezimgu ataauliza malaika mmemwacha mja wangu anafanya nini atasema ya allah tumemwacha anafunga kwa uwezo wake na utukufu wake na huruma yake rabulizzati wljalal atasema msameheni dhambi hii na hii na hii kwa sababu mmemuacha anafunga hiyo ni, ni, ni fadhila na takrima anayoipata mtu mtuabatkaebt kufunga mwezi wa shahabani ndugu zangu wa kiislamu tupate fursa hii isitupotee ndugu zangu kweli ni suna atakayefunga ana thawabu na ambaye hatofunga apati dhambi wana thawabu sasa ndugu yangu kumbuka kuna yale makosa madogo madogo ama uo ukimfanya rabul iza wal jaral sasa hizi saulu za sun nazozifunga wewe ndio zitakusaidia na si hayo tu kuna mazoezi hapa utakapojaliwa kufunga siku kumi natano hizi ukazimaliza basi jua kama itakapofikia ramadani utakuwa bado ukingaliki katika mchezo ule مل ديثحمدلىالوسلما من عبد يسوم يوما في سبيل الله الا باعد الله في ذلك اليوم سبعين حريفا نم متم محمد ىالللوسلا ن عبد يسوم يوما ن م رب العزة والجلال ا مز illa bada allah fi dhalika lyaumi 7bina herifan mwenyezi mungu kutokana kufunga kwake ile siku moja allah atamweka mbali na moto wa jahannam nar yani ili uweze kuufikiria moto labda utembee muda wa mwendo wa miaka elfu sbin moja tu sasa ukifunga siku mbili za shaaban tatu za shaaban nn za shaban ndugu zangu wa kiislam ni ukumbusho tu kwa yule ambaye anaitaka radhi zake mwenyezimgu subhanahu wataala kama ulikuwa bado hujakunga ndugu yangu anza kesho na kuna wale ambao wanasema siku kumi na tano ni nyingi naona kama si mtaziweza na kuna baadhi ya fatawa zinazotolewa na baadhi ya watu lakini kama haukumaliza siku siku zote tano, umefanya, si zote zote hakuna umefanya katika lazima lazima mpaka umalize unaweza unaweza unaweza ukafunga tatu, unaweza ukafunga tano, unaweza ukafunga tu ndugu yangu nitakushinda sasa kufunga mwezi wa kwa sababu ya kwamba ni nimalize funga zile ambazo utakazoziweza na kuna wale wusoa nano kama hauku anza kule kwenye tarehe moja njoo basi au ukianza kwenye tarehe mfano tarehe saba ikifikia tarehe kumi na tano basi hauruhusiwi kufunga ndugu yangu mwislamu una uwezo wa kusema nimeanza tarehe kumi ukamaliza tarehe ishirini nimeanza tarehe kumi na tano uktarehe ishirini na tano kwa sababu ni hakika u kuna hadithi ya mtume muhammadi salllahu alhi wasallama anasema ya kwamba itakapobakia nusu ya shahabani basi asifunge mtu hiyo ni hadithi sahihi pia kuna hadithi mtume sal llah alhi wasalama alisema ya kwamba mtu asikuta, asikutanishe shahbani yaani asikutanishe asikutanishe na na na na na ramadhani kwa kwa kwa siku siku mbili mbili au au moja moja ni ni ni hadithi hadithi hadithi hadithi ambazo zinaonekana kwamba kwamba labda lakini katika katika sheria haiwezi kuonekana hizi hizi hizi zote zote sasa ile ya inaweza inaweza kuwa kuwa ndivyo mtume alisema mara hiyo wakati akasema mtu zinapatikana salihin katika milango ambayo mtu akisoma atakutana mlango unasema e, e, mlango oi una nakataza kwamba mtu asifungi baada e, siku su na kuna mwingine unazungumzia haya sasa ndugu zangu kwamba kwamba kwamba hakuna mtu mtu kule mwanzo akaamua kupitisha mpaka zikisema hata kama unafunga kwa kwa kwa hiyo ikifika ya ya kufunga kuwa hizi kweli ninazisikia na zisikia baadhi una wakubwa wngine unazunguzia ndugu zangu ijumamosi likatazwa lakini sio hii shaabani imekutana na ijumamozi au mtu amefunga beidba ile beibwa imekutana na ijumamosi eti mtu asifungi kwa kweli kuna ruhusa ya kufunga aliyefunga shahabani alafu mumkawa mna ijumamosi funga na kama umefunga e, umefunga bbd ikakutana e, e, na jumamosi funga hakuna dalili ya kuweza kukataza mtu kufunga siku ya jumamosi katika da, katika saumu ambazo zinaonekana kama ni saumu za mlorongo kama vile mfano tuseme saumu ya e, saumu ya uli zile siku sikuki kuna saumu ya muharram pia tuna swaumu ambayo ni ya yashaban kwa hiyo ni machache tu ndugu zangu wa kiislamu nimependa kuzindweli kwa kuwa nimekusha zisikia fatua hizi sana na nimekushaulizwa kuhusu fatua wa kwamba wanaambia watu wafunge shahabani lakini kifike jumaamosi wale alafu ijumaa pili wafunge alafu waendelee jumaamosi tena wale ijumaa pili wafunge ألا على وصلوا على الهادي البشير أكرم رسول وأوضح نذير فقد أمركم بذلك اللطيف الخبير بأمر بدأ فيه بنفسه وثنى بملائكته وثلث بكم أيها المؤمنون فقال عز من قائل يا يا أكرم الأكرمين اللهم أعز الإسلام والمسلمين اللهم أعز الإسلام والمسلمين آمين. وأذل الشرك والمشركين ودمر أعداء الدين وانصر عبادك الموحدين يا رب العالمين برحمتك يا أرحم الراحمين اللهم ربنا آتنا في الدنيا حسنة وفي الاخره حسنه آمين. وقنا عذاب النار آمين. عباد الله ان الله يا أبو بل والبغي يعيذكم لعلكم تذكرون فاذكروا الله العظيم الجليل يذكركم واشكروه على نعمه يزدكم والله يعلم <applause>