ان الحمد لله نحمده تعالى ونستغفره ونستعينه ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا انه من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان محمدا عبده ورسوله وصفيه من خلقه وخليله اشهد انه بلغ الرساله وادى الامانه ونصح الامه وكشف الله به الغمه وجاهد في الله حق جهاده حتى اتاه اليقين وتركنا على المحجه البيضاء ليلها كنهارها لا يزيغ عنها الا هالك فصلوات ربي وتسليماته عليه اما بعد فان اصدق الحديث كتاب الله وخير الهدي هدي محمد عليه الصلاه والسلام وشر الامور محدثاتها وكل محدثه في الدين بدعه وكل بدعه ضلاله وكل ضلاله في النار اعاذنا الله منا واياكم من النار رب اشرح لي صدري ويسر لي امري واحلل عقدة من لساني يفقه قولي. أعوذ بكلمات الله التامه من كل شيطان وهامه ومن كل عين لامه. أما بعد أحبتي في الله أحييكم بتحيه الله السلام عليكم ورحمه الله وبركاته دوزانغو واسلام بادى يكم شكور الله نكم تكيا رحمن اماني كي انجوزي ويتو كي بينزي تومي محمد ama hakika nina furaha kwa kurudi tena kwa mwaka mwingine katika mji huu wa bujumbura na furaha yangu imezidi zaidi nilipokanyaga maeneo haya ya buyenzi si hilo tu leo tena tumerudi kwa mwaka mwingine na kwa mara nyingine tupo barabara ya kumi na tisa msikiti unaoitwa masjid atauhid nakumbuka shekh wa msikiti huu shekh said japo kuwa leo sijamuona alinipigia simu kabla ya hata mwaliko wa kwanza kabisa wa mwaka alfu mbili na tisa mimi kuwasili katika jiji hili وهيفيوم تمون بالله سبحانه وتعالى كما ألف وتجاليتك كافندانك وجيليك نكم ألف كَتْكَمْسْكِتُهُ مسجد التوحيد أتو جاليه كوانزا واتون أمة وتوحيد نقيام أتوكسانية كتيك مودا فامودا نمتم بمحمد ان موضوع محاضرتنا في هذه الليله المباركه ان شاء الله وفي هذه البلده المباركه ان شاء الله وفي هذا المسجد المبارك ان شاء الله عنوانها يقول اتقوا الدنيا واتقوا النساء عنواني يا محاضرة ويتو كاتيكا أسيكو هو ليو نداني يا تكوفو مسجد التوحيد نداني يا انيو تكوفو أنيولا وإسلام إنيو, انيو بوينزي إن شاء الله تتعيشي نمادا أو عنواني إسمايو أُغُبَنِي دُنياً أُغُبَنِي وَنَوَاكَي نِحَدِيثِ يَمْتُمِ مُحَمَّدٍ صَلَّى اللَّهُ عَلَيْهِ وَسَلَّمْ أَمِي بَاتَا كوي بوكيا الْإِمَامُ مُسْلِمْ كَتِيكَ صَحِيحِ يَاكَي نَمْبَارِ أَلْفُنْ بِيْلِ أَرْبَعِينِ حديث أو من حديث أبي سعيد الخدري رضي الله عنه الفنبيلي ميا سابا أربعين ننبيلي نيندا كتزامي صحيح مسلم حديث أمي باتك ويسكي صحابة مكوب أنا يئيت أبو سعيد الخدري رضي الله عنه نتوم محمد صلى الله عليه وسلم أم توسيا أم تتحذرشا أم تؤنيا أم اتقوا الدنيا واتقوا النساء أني أم وانقو iogopeni sana hii dunia na waogopeni wanawake dunia inafahamika dunia ndio kituo cha tatu ambacho mwanadamu amekipitia likuli insanin kutiba lahu lhayaa fi hadhihi ldunya la budda an yamurra 5 marahil kila mwanadamu aliyeandikiwa kuja katika dunia hii lazima apite vituo vitano kituo cha kwanza unapokuwa tumboni kwa mama yako miezi tisa kituo cha pili ni duniani kituo cha tatu ni kaburini kituo cha nne ni albarzakh imetajwa katika surat lambiya na kituo cha mwisho cha tano ni kituo cha qiama hapa duniani ndipo wengi wetu tumefeli vibaya kweli kweli ndio maana katika sahihu muslim katika kitabu cha au anawawi pia huwezi kuikosa hadithi hii ونمتوم صلى الله عليه وسلم، أَلِمْ كمات ما بيجا أو أَلِمْ كَمَا سيهيم وي ويليوانكي صحابا تكفك بس عبد الله ابن عمر رضي الله عنهما. أليم كن في الدنيا كأنك غريب. نكو سياوي صحابا وانغو. قوى دنياني كان كوام باوي بني او عابر سبيل او قوى كمام بيتانجيا دنيا سيتشوتي ولا لولوتي ولذلك ايمي كونيا لو كانت الدنيا تساوي عند الله جناح بعوضه لما سقى منها كافر جرعه ما ليتي دنيا هي إنجلي انجليكو ان ثمان بيل يا الله allah ingelikuwa anaithamini dunia basi asingempa kafiri jarata ma ina maana kiasi cha maji hata kwa mkono lakini hivi sasa ukitazama kati ya umma wa muhammad na makafiri makafiri wanaishi maisha mazuri kuliko umma wa muhammad watu wa buyenzi hamuna shida nyie hamuna dhiki nyie hapo mulipo lakini nendeni sehemu zingine zao zao wasiokuwa waislamu tupu sehemu ikiwa waislamu tupu shida nyingi lakini sehemu ikiwa makafiri tupu shida hakuna na ndio maana mtume akasema katika hadithi aduna sijnu lmumin dunia ni jela kwa mwislamu wa jannatu lkafir na dunia ni pepo kwa kafiri na allah ameiponda dunia akasema wmalayaduna ila mataulghurur haikuwa maisha ya dunia hayakuwa maisha haya ya dunia isipokuwa ni starehe ndogo yenye kudanganya watu ogopeni dunia wanawachuoni wanasema kila mtoto anapozaliwa lazima aliye sawa si sawa na asipolia daktari hamtoi hospitalini anasema mtoto ana problem ana matatizo huyu wakafasir wana wachuoni kwa nini analia wapo waliosema iblisi ana, anaweka mkono wake kwenye utoso wa ule mtoto ndio maana mtoto analia wapo waliosema mtoto analia kwa sababu anahisi maisha yake ya tumboni ni maisha ya raha sana kuliko maisha ya dunia ambapo amekuja الدنيا مزرعه الاخره دنيا نشامبا ها بتنالي من كل اخر اني بقى على سيدنا عمر ابن الخطاب علمونا وانا ماتومس كوموديا ميلالي ام كيكا كوعدم كيكا وكيلالي او كيو فوشاتي او كانزو وكيان كم جونغو وكوانا زمكيكا زام akamwambia ya rasulllah wewe kiumbe wewe mtume wa mwenyezi mungu kiumbe bora kuliko viumbe wote unalala kwenye mkeka kama huu kisra na kaisar wafalme wasiokuwa waislamu wanalalia vitanda vya hariri kwa nini mtume wanakubali kuishi maisha magumu kama haya hakuna mtu aliyekuwa na maisha magumu katika umma wa muhammad kama muhammad aisha anasema miezi miwili ilikuwa ikifika miezi miwili siku sitini unaweza usione na usisikie harufu ya moshi katika nyumba ya mtume muhammad wewe unalalamika maisha magumu umeshawahi kukaa miezi miwili bila ya kuasha jiko alikuwa akifunga tumbo siku nyingine kwa njaa umar alipomwambia vipi mtume hapa akasema ya umar waihaka ala tarda an takuna lahum dunya watakuna lana lakhira hivi umar wewe hutaki dunia iwe ya kwao sisi tukatese akhira sisi waswahili wa tanzania tunasema kutesa kwa zamu hawezi mtu akatesa muda wote yeye tu wao wacho wache watese hapa duniani nikisema kutesa mnanielewa watu wabuyenzi yaani kuwa na maisha mazuri sisi tutakwenda kutesa akhera insha allah kwa hivyo mtume anasema ogopeni dunia na iogopeni na waogopeni wanawake sitaki sana kuingia katika dunia leo hii nichukue kidogo angalau kwa nini mtume anasema tu waogope wanawake imekuja hadithi nyingine aliyoipokea alimamu lbukhari kwa nambari fu t5 na t akaipokea alimamu muslim kwa nambari faina awala fitnati bani israila kanat finisa adhabu ya kwanza waliopewa wana wa israel misukosuko ya kwanza waliopewa wana wa israil mitihani ya kwanza waliopewa wana wa israel ilitokana na wanawake sasa tukirudi katika hadithi yaliyoipokea bukhari tukasema ni hadithi nambari alfu t5no na tisii الإمام مسلم حديث باري ألف وميلم يسبنا أربعين أنا تومي صلى الله عليه وسلم ما تركت فتنة أضر للرجال من النساء أو أضر للرجال من النساء متومه أنا سمي مننا أن lakini hakuna mtihani mkubwa kabisa ambao nimeuacha kwa wanaume fitna kubwa kabisa fitna ambayo inaweza ikawadhuru sana wanaume kuliko fitna zote kama fitna ya wanawake wanawake wamefelisha watu kweli kweli mpaka madai wenye kulingania anaamrisha mema na kukataza mabaya ukimkuta anashika maiki ya msikiti anatoa vitu akitoka hapo waweza kushangaa ukiambiwa alikuwa kona fulani akitafuta wanawake walifelisha watu zama hizo na wanafelisha watu zama hizi baadhi ya waumini wa, wa kiislamu jijini dares salama waliwahi kuniuliza kwa nini khutba na mihadhara ya zinaa ni chache sana mashekha awapendi kuzungumza mimi bado sikufanya risachi kuhusu hilo labda nikuulizeni wabuyenzi na nyinyi mnasema hivyo mihadhara ya uharamu na ubaya wa zinaa iko chache sijasikia jamani naam mtihani sasa huu nduguzangu waislam ناقصو كمزا وناوكي نفيتنا نمتحاني اتوكو صوليكو وكوزا الله سبحانه وتعالى قد ميتيحاني الا تولتيا منام كيولا يوليكوم هيتادي ومباتيك وانجيا يا حلالي كاتكا حديثي سيما زوينا ليا من دنياكم كاتكا ambayo mimi nimejaaliwa nime mapambo niliyopewa au bu, uh, burdani niliyopewa katika dunia hii mimi ni sala na wanawake waweza kushangaa mtume alikuwa akikusudia wanawake alikuwa ana mke mmoja na wake wengi wake zake wa halali ndio maana katika hadithi imekuja dunia mataun wa khairu mataiha almaratu lsaliha dunia ni starehe atakayefanikiwa zaidi na zaidi katika starehe hiyo ni yule atakayempata mke mwema kwa hiyo mtume alikuwa na tamba na kusema jamani mimi mwenzenu nipo kwenye raha kwelikweli kwa sababu alikuwa na wake tisa wake sio mahawara nabiyu llahi yusuf alaihi ssalam أَلِجَرِيبِي وَنَمَا نَمْتِي أَنَيْتُ أَبِيبِي زُلَيْخَةً شكل زين القرآن نسمه هذا إِلِكُ ثِبِتِشَ مَنْ إِنْهُ <applause> يَمْتُمِ قُبْبَ امْتِحَنِي مْكُوبًا لِوَوَاتِشِيَكِ نَبَابًا نِي وَنَوَاكِ القرآن نسمه كسورة يوسف وراودته الَّتِي هُوَ فِي بَيْتِهَا وغلغت الأبواب وقالت هيت لك قال معاذ الله إنه ربي أحسن مثواي يوسف علي بوتوب علي موكوتنا نوى وشروه بثمن بخس دراهم معدوده ولكن يقولون ان يكون يقولون ان يكون يقولون ان يكون يقولون أحسنى يكون عسى ان يكون يقولون ان يكون ان يكون ان يكون يقولون ان يكون يقولون ان يكون يقولون ان يكون يقولون yusuf mtume alimwona miaraji alisema kapewa nusu ya uzuri ya watu wote duniani sio uzuri wa kuutafuta wanaume zama hizi wanajichubua mnajua eh? miezi miwili unamwona rangi yake hivi nenda kakutana naye utamsikia na yeye anaongea kinanii maupe huku mirinda mikono pepsi na miguu ni coca cola kutafuta uzuri kujipodoa wanaume na wao wanaweka madawa siku hizi kichwani utasikia saluni wevu kama kawaida tafuta uzuri kwa nguvu zote ndugu zangu angalia alimtaka yule mama kwa udi na uvumba kwa kila kitu mke wa bosi anakutaka wewe madereva wangapi wanatakiwa na wanawake dereva anamwendesha mke wa bosi baadaye mwanamke anajirahisisha kwake na anakuwa ni mzinifu mwenzake na bosi hajui qurani nasema waghalahat labwaba na akafunga milango angalia qurani haikusema waalahat lababaalaa wahalaha hunaka farqu baina ahlaha waghalaha katika lugha ya kiarabu iko tofauti ukisema fulan, fulani aghlagha lbaba amefunga mlango na ukisema fulan ghalagha lbaba lam ipe shabda kidogo ki uitie taukidi ina maana kwamba ghalaghatlabwaba amefunga milango kwa, kwa nguvu zote katia komeu zote ili yusuf asichomoke mule ndani kijana wa sasa mwanamke mzuri mwenye cheo mume wake ni waziri kila siku ya mungu atakupa nyinyi mnaita faranga sio au kifaranga eh? franka siutasema kwamba kajileta mwenyewe yes mama kajileta mwenyewe lakini yusuf anakataa anasema ha hey, telak- haita neno kubwa sana hilo manake mimi niko tayari kwa ajili yako karibu wana akasema maadha allah najikinga kuwa mwenyezi mungu innahu rabi ahsana mathwaya huyu mume wako mlezi wangu huyu bwana wangu alioniokota mimi niko chini yake kanitendea mazuri siwezi kumgeuka nikamsaliti nikamfanyia khiana nikatembea na familia yake انتم انا صحيح لان يزني الرجل بعشر نسوة خير له من ان يزني بامراه جاره حديث صحيح كا حديث صحيح انتم انا سيما او كزيننا ونامكي وجيراني افا ذلكوزيننا وناكيكومي ذنبياكي هيفاناننا كوزيننا ونامكي وجيراني majitu zama hizi wanachukua mpaka wake za watu na anakwambia mke wa mtu ni rahisi mzuri huyu hana gharama <coughs> walakad hammat bihi wahamma biha zulaikha akamtaka yusuf kwa nguvu zote anamwona kama hamwelewi anataka kumtoa zile nguo kwa nguvu mpaka akaishana ile nguo yake kanzu yake yusuf hama biha wana wanawachuoni wameitafsiri katika tafsiri nyingi sana ukimsikia mtu akisema hamat bihi alim, mama alimtaka yusuf wahamma biha naye yusuf na yeye akamtaka matamanio yakampanda hakika huyo anaweza kukufuru yusuf ni nabii wa mungu alikingwa na allah subhanahu wataala hama biha darban alipomwona anamlazimisha anafunga milango anataka ambake akataka mpige baadhi ya wanachoni wakasema ai alimtaka kumpiga yusuf wengine wakasema hammabiha alitaka kumkimbia na ndivyo ilivyokuwa baada ya kuja kupima mumewe akatokea mama alimwambia huyu mwanaume alitaka kunibaka mkamgeuzia kibao mtoto mchanga ana miezi au masiku alikwepo pale amelazwa alishuhudia yote hayo na akatoa ushahidi pakasemo kwamba kanzu ikiwa imechanikia mbele yusuf ndio alikuwa anataka kumbaka kwa sababu manamke alikuwa anamzuia akamchana nguo na ikiwa kanzu imechanika kwa nyuma basi ni kweli yusuf alikuwa anakimbia mama alikuwa anamrudisha ana, ana kanzu ikaonekana imechanika nyuma lakini bado yusuf akawekwa ndani متومي <applause> صلى <applause> الله عليه وسلم كتك وتكوبي وكفول قيامة كسيما ورجل دعته امرأة ذات أو ذات منصب وجمال فقال إني أخاف الله موجة يوات وتكوبي وكفول سيكو قيامة نيولي أمباي أتيت ونمونا مكي مزوري اكمن بيا حكي كيانغو مي من نمو الله سبحانه وتعالى كونيني لما سئل النبي صلى الله عليه وسلم عن اكثر ما يدخل الناس النار فقال الفم والفرج البوليس قوموجه يا رسول الله kitu gani kitawapeleka watu motoni kwa wingi kuliko vyote akasema ulimi na utupu ukimwona mtu mcha mungu kazuia ulimi wake kamshinda huyu bwana wa hapa juu basi kuna mwingine na nayeye anampelekesha na yeye anashindwa na utupu ni wachache mno ambao awanaushinda ulimi wao na tupu zao ndugu zangu waislamu mnakumbuka kisa cha barsis kilichotajwa katika suratu alhashr barsis alikuwa ni abid alikuwa akifanya ibada mchamungu ilibidi ha- ahame mji kwenda kuishi porini jangwani akajenga hema lake miaka 6 anamwabudu allah ساجد كفليش ونملمك القرآن ينسمى كمثل الشيطان إذ قال للإنسان كفر فلما كفر قال إني بريء منك إني اخاف الله رب العالمين فكان عاقبتهما انهما في النار خالدين فيها وذلك جزاء الظالمين الله أنا يكون فانو يميني ويقولي ان الله يميني ويقولي الله يميني ويقولي ان الله يميني الله الله يميني ويقولي الله يميني الله الله kila na nakosa iblisa akasema ngoja nishamkamata mimi kulikuapo na, na, na, na dada mmoja ana kaka zake wanne dada yule alikuwa mchunga mbuzi kila siku akitoka asubuhi porini lazima apite katika banda la par- barsis shetani anamwambia mtoto wa kiislam anakusalimia nje salamu aleikum walaikum ssalam wa wa toka nje umjulia hali angalau umwone alivyo kamvuta kidogo kidogo zinaa ndugu zangu zinaa zina sababu ndio maana qurani ilipoharamisha zina haikusema wala taznuu na wala msizini iko aya inasema msizini moja kwa moja inasemaje <tiny> wala taqrabu zinaa innahu kana fahisha انه كان فاحشه وساء سبيلا ولمس كروبيه ككروبيه كومانينو كو كماشو ماشو هايا كل الحوادث من النظر ومعظم النار من مستصغر الشرر madhambi yote yanatokana na macho kama ilivyokuwa mwanzo mwanzo wa moto mkubwa nazile cheche angalia shetani alivyokuwa hatari akiimara moja bahatimbaya anakuambia mtazame tena kitu kile kimesimamaig unageuza tena macho yako namtazama mara ya pili anadralula lka wthania alika ukitazama mara ya kwanza kwa bahatimbaya tu hivi dhambi hupati ukirudi ukarudisha tena hapo unaandikiwa dhambi mpaka utakaporudisha shingo lako unapomharrish unapomsumbua mtoto wa kiislamu barabarani ujambo anti mambo vipi ujua dada yako na wewe akitoka atafanyiwa hivyo vana mtu mwingine tena wazinzi walivyokosa haya anaweza kamwita mwanamke mpaka anti shangazi shangazi yako unamtakia nini tena si shangazi huyo samani dada nataka nikuulize dada yako ushamwita dada wa, wa nini tena na wanawake na wao baadhi yao si wote namna walivyochanganyikiwa ndio anasimamishwa na mwanaume kuna wanaume jamani kiboko anaweza akamtoa mke wa mtu ndani nakamchukua uu mpaka unajiuliza mke wa mtu katumia lugha gani kamroga huyu katumia dawa hakuna ushetani tu ana ulimi huyo uli mtaalamu sana ataanza kuanza kitu chakoa ah, jambo mrembo akiitika tusi jambo basi ujue kashaingia kwenye laini huyo jambo la pili ah, umependeza asante kwisha kinachofata siku hizi una mobile una, una simu ya mkononi nipe namba yako basi basi wanaanza hivo hivo fanadhratun fabtisamatun faklam famauidun fakalamun fa liqaun wanasema wana wachuoni kwanza kabisa ni kumwona shetani anakupambia hata mke wako pengine mzuri kuliko yule ukitoka nje wanawake wa nje w unawaona wazuri ndani wao una kitu shatani anakuambia mke wako hakuonyeshi uzuri wake tena anakuonyesha uzuri wa mwanamke mwinginewkigamachhv wenyewe nalugha zao wanatongoza kwa, kwa, kwa vitendo anaaza aa na yule atabasamu kinachofata ni maneno كيف فاتكوومبا appointment. اهادي. أهدي اهادي أهدي كوكوتانا كوزيني. ولا يزني الزاني حين يزني وهو مؤمن. نَوَالَهَا هازيني مونيا كوزيني، بالي انا بُزِينِي حاليا كو مؤميني. نتوما انا سيما الزاني يخلع منه الايمان كما يخلع القميص من الراس. زنيف انا فولي وايماني، kama vile kanzo anavyovua juu ya kichwa chake ba iblis anamwambia mwone huyu mrembo huyu hivi imefika kampambia uko porini uko peke yako wewe mwanaume matamanio anapeleka wapi hivi na, miaka sitini anamwabudu allah mwisho iblis kampambia akamzini mtoto wa watu na mungu alivyokuwa anatisha mimba za haramu papo ko papo najua hilo eh? waweza kuoa mkeo mwaka mzima miwili asipate mimba mitihani ya allah wewe ziini mara moja tu wanasema wenyewe kitu na boksi gol unajua kwa nini allah anataka akufedheheshe wewe na mtoto akitoka kubra sura yako huwezi kuruka baba yangu watoto wazinaa asilimia 99 wanafanana na baba zao ili usuruke sura yako mungu anakufadhihesha barsisa katiya mimba au akampa mimba shetani akamjia akamwambia ambeaskiliza anta rajulun muhtaram musadak musma kalami wewe yusmau kalamuka wewe ni mtu mwenye heshma zake ujue mji mzima nakuheshima najua kuna mtu anaishi nje ya mji mchamungu hataki vurugu za mji watu wanakueshimu maneno wako wanasikiliza hii utaipeleka wapi so tayari hii akasema sasa nifanyeje sasa akasema sikiliza huyu dada mchinje umue barsis baada ya miaka s anamasi allah akamchinja akamzika aka haikuishia hapa blis alipokuwa ni hatari akawaendea ndugu wale wanne wa kiume ambaye dada yao ndio aliyeuawa akamjia kila moja usingizini akamwambia ina ukhtakum lamtamut dada yenu hakufa hivi hivi bal kutilat dada yenu ame aamefanya nini ameuawa barsis kamfanya kadha na kadha baada ya kumwingilia kumpa mimba kuogopa fedheha akamchinja nenda sehemu fulani mtakuta kaburi lake kamfata wa kwanza, wa kwanza pili wa tatu wa nne asubuhi wanamke kila mmoja nasema jamani jana nimeuta ndoto moja sijui nikwambieni kila mtu anasema hata mi nimeota hata hatami nimeota semeni kila mmoja akaelezea ndoto vile vile alivyoota akasema hata hapa kuna kitu dada kweli hakufa kwa bahati mbaya kwenda kule kufika wanafukua ule mwili wanakuta kweli dada mja mzito na ameuawa wakamkamata barsis kutakumwadhibu wakamsurubu iblis akamtokea akamwambia ana ladhi auqaatuka fi lfahisha mimi ndiye niliyokupelekea kuzini wa ana lladhi amartuka biqatliha na mimi ndio nimekuamrisha umuue lo dada walan yunjiaka min hadhihi lmihna illa ana na leo hakuna wa kukuokoa katika adhabu hii wanayotaka kukupa isipokuwa mimi peke yangu هل تسمى بسن السيدة؟ أن تسجد لي سجدة واحدة؟ نتكون سجود سجدة موجة نخطوها قد كم صلابه كمثل الشيطان إذ قال للإنسان كفر كنبكين الشيطان أليبو من بيام وندم كفور قفور ملواكو falamma kafara pindi alipokubali kukufuru na akasujudu kumsujudia shetani qala inni bariu minka akapiga kelele iblis akakimbia mbio karibia maili milioni kadhaa akamwambia niko mbali na wewe na mimi ninamwogoba mwenyezimungu mleza ulimwengu vijana wanne wamekuja na yeye wakamuua barsis amekufa akiwa ni mtu wa motoni ittaqu dunya wattau nisa mwanawachuoni mmoja katika watu wa bani israil alikuwa na musa alaihi ssalam na yeye ili kumtoa katika grupu ya musa Mas, moja ya masiku musa alimtuma kwenda yemen enda kufikisha ujumbe wake wa wataurat kwa wale watu wa yemen ambao hawako tayari kufata mafundisho ya allah alipofika pale aliletewa wasichana warembo kaambiwa akaambiwa achana na musa alikuwa akiitwa balam ibnu aura akakubali kuuza dini yake kwa ajili ya wanawake dunia sasa ndugu zangu imeharibika dunia sasa kila mwanamke yuko uchi mpaka mmoja ya wasemaji wa kiislamu anasema hata wanaume wa zama hizi nguvu za sawasawa sawa tena hawana kama zamani kwa sababu wanamwona mwanamke akiwa waziwazi hamu inaisha hata ya kuoa ndugu zangu wa islam mtume sala llahu alaihi wasallam ametufahamisha kuwa mwanamke ni aura almarat aura faidha kharajat istashrafaha lshaitanu mwanamke ni aura akitoka nje ya nyumba yake shetani humpa mawazo ya kuwa wewe ndio malikia wewe ndio misi wa buyenzi wewe ndio misi wa kinindo wewe ndio misi wa, wa, wa, wa, wa, wa. Eh? basi akitoka pale mtihani mtupu namna gani wanawake walivyowafelisha wanaume wengi waliokuwa mungu nakumbuka zama zilizopita kulikuwa na kijana akiitwa farqana muuza nguo alikuwa akitembeza nguo sisi kule dare s salama mwenye kutembeza nguo tunawaita wamachinga kwa hivyo anapita nyumba hadi nyumba anasema ha huwa farqana farqana anapita jamani leo ana bidhaa nzuri ya leo sio mitumba ni mpya kabisa mama mmoja kumbe anamtaka yule muda mrefu kila akitoka mlangoni anataka amwite anaogopa siku hiyo akasema hata na naiblisi akamwambia nitakusaidia kafika mlangoni kama, kaka samahani nguo zako nimezipenda lakini mimi ni mke wa mtu siwezi kusimama barabarani hivi nikawa nazungumza njo karibu ndani nichague ni kwa raha yangu na ye mfanya biashara nataka pesa kaingia naye mpaka ndani mama kuingia ndani kafunga milango yote akamwambia hapa hakuna cha biashara wala nguo mi nakuhitaji kuhitaji wewe mwenyewe siku nyingi sana unaniumiza roho maneno yao haya dia mpenzi mpaka sauti zinaregea siku hizi kwenye kuongea wanawake wote wanaongelea puani siku hizi kutafuta kuchanganya wanaume ndugu zangu yule bwana ni mcha mungu sikiliza kijana wa buyenzi kijana mwenzio alifanya mambo wewe huwezi kufanya wala mimi kilichofanyika farqana akasema maadha llah siwezi uwe mwanamke shetani mkubwa naondoka na nguo zangu kufika mlangoni akamwambia almiftahu hadha ufunguo huu bwana utatokaje utavunja mlango wangu akamwambia kwa usalama wako farqana unakubalika unahishimika mitaani kijana mzuri nasema hivi ukikataa kunitekelezea napiga kelele nasema jamani ninabakwa na watu lazima waniamini si wanakukuta nyumbani kwake utajitetea uta, vipi huna eh? ja kujitetea farqan akafikiria akasema basi nimekubali lakini subiri nielekeze msalani شوني نكا نكا نكا نكا ديال دايلي زوري كاتوكا نعوام ونام كهتاريج، فرقنا كاين جا شوني كفكيريا كاونجيا نامولواقة يا كيو واشوني، أكسم يا عربي إيوه مولواانجو يا من قلت ومن يتق الله يجعل له مخرجا فأين مخرجك الآن؟ إيوه الله ewe uliyesema ndani ya qurani yeyote mwenye kumwogopa na kumcha mola wake mola atampa tu njia ya kutokea leo nionyeshe nitatokaje humu ndani mimi farqana akakaa akafikiria akasema leo nimepatikana akasema okay nimekumbuka jambo moja kafungua sinki la uchafu kajipaka mwili mzima mavi mama nafurahi anasema imempata huyu kijana mzuri shababi akitoka sasa vikaoga ananukia kutoka anamkuta mwili mzima kinyesi kafungua mlango mwenyewe toka toka toka chizi wewe kaokoka hivi nani anaweza kufanya kitu kama hicho ili mradi asije kazini barabarani sasa kazi iko kutoka pale mpaka nyumbani kwake una mavi mwili mzima jamani si mtihani huo Si utaonekana majnun waljununn ni mwndoazimu ushacanganyikiwa lakini akuogopaatu anamchekawatotoanamkimbizaucuchafu kafika nyumbani kwake akaoga tokea ameoga hapaki tena afyu maisha yake mwili wake unatokwa na mafu, mafuta ya s faran anaweza akawa ii barabaraya kumi na tisa kwaio yakwanza pa kumi na tisa kuna hatua sio farqana akiwa barabara ya kwanza nyinyi watu wa kumi na tisa mnasikia harufu allahu akbar oh. anakuja farqana harufu inasikika ya pafu allah akampa zawadi hiyo alipokufa baadala ya kuandika kaburini kaburi la farqana imeandikwa kaburi ya mnukaji wa miski hata wasiyekuwa waislam leo wakitaka kumfeelisha mtu wanamtumia mrembo tu ndugu zangu waislam tukitoka kwa farana نقول بالكينكات كحديث موجة تومي صلى الله عليه وسلم البسما ما من ذنب أعظم عند الله من نطفة وضعها رجل في رحم لا يحل له أكون ذنب كوبا يا الله بعد الشرك ذنب يأحيل متومن سما kama mwanaume kufanya zinaa kuweka tone lake la manii katika fuko la uzazi ambayo sio halali yake hii inanikumbusha zama za mtume sal llah lihi wasalam hadithi imekuja katika musnad ya alimamu ahmad kijana mmoja wa kiansar watu wa madina alikuja kama hivi msikiti umejaa kwa mtume alipofika katikati akanyanyua mkono mtume akamwambia uliza akasema ya rasulllah idhan liya bizina ewe mtume kwa kweli mimi na mtihani mkubwa sana niko tayari kupigana jihad niko tayari kufanya mambo yote ya kiislamu mimi peke yangu tu niruhusu kufanya zina nisiwezi kukaa hivi hivi masahaba wakachomoa mikuki na upanga wanataka kumpiga yule adabu mbaya kuongea mbele ya mtume maneno kama haya mtume akasema mm ya jamaa mwacheni mwacheni udnu minni sogea falamma dana alipomsogelea mtume alimuuliza maswali kila mzinzi na mwenye kupenda zinaa awe mwanaume au mwanamke ajiulize maswali haya akamwambia atardahu liumika hivi unaridhia mama yako afanywe hivyo mama mtume akasema naam si mwanamke nayee ndio unapenda mama yako aziniwe katoa macho kama ndimu ntaua mamaangu mtume akasema basi kadhalika lnasu la yuhibuna liummahatihim basi ujue utakaemchukua ama anaweza kawa mama wa mtu na yule unaemfanya hivyo mwanaye man, naye hapendi vile akamwambia atardahu libnatika binti yako unapenda afanywe vile akasema la sikubali kabisa mwanangu afanywe hivyo akasema kadhalik lnasu la yardauna libanatihim watu vilevile awatake da watoto wao wafanywe hivyo atardahu liukhtika dada yako namridhia akasema la أترضاه لعمتك شانجازي ياكو نمرضية؟ لا، أترضاه لخالتك؟ ماماياكو مدوغو ونمرضية؟ أقسم لا، أنتم كذلك الناس لا يرضون لأمهاتهم ولا أخواتهم ولا بناتهم ولا خالاتهم ولا عماتهم، وجوي يا كوى مطوتو أما أتاكوان مطوتو وامتو، دادا وامتو، شانجازي وامتو، ماما مدوغو أو ماما وامتو. ناندوكو زاكي نواو هاو بيندو الإمام الشافعي أنا بيندكو سيما من زنى بألفي درهم في بيته يزنى بغير الدرهم. من زنى يزنى به ولو بجداره لو كنت يا هذا لبيبا ففهمي إن الزنا دين. فإن اقترضته kana min ahli f mwenye kuzini kwa mapesa umemhonga mtoto wa kiislam kwa pesa nyingi ili akukubali unamlaghai imam shafii anasema na nawewe nyumbani kwako watu watachukua bure bila ya pesa hata kama utaweka geti kubwa ukuta futi kumi na nne umeme na mlinzi atatoka tu mtoto wa getikali ataenda kupigwa na mtoto wa, wa mitaani mwenye kuzini ataziniwa hakika ya, ya zinaa ni deni hivi mtu akichukua deni mkopo anarejesha mwenyewe sio lakini deni ya zinaa ni deni ya ajabu sana ndugu zangu shafii anasema fain ktaradtahu kana lwafa min ahli beitika falami unachukua deni wewe kizini mara moja ujue ya kuwa deni tayari umebeba kichwani basi hutoirejesha wewe nyumbani kwako atatokea mtu anayekupenda atakulipia deni ile ndio unasikia mke wa mtu anaziniwa ovyo msimlaumu sana anampenda mume wake mume naekazidi anakopa sana dada anamlipia madeni ukimwona dada yako mama yako shangazi anti mama mdogo hajatulia fanya uchunguzi nyumbani nani ana madeni nani kakopa itakuwa wale wanalipa nini wanalipa deni kijana yule baada ya kusikia maneno mazito mtume namna alivyokuwa daktari akasema ya rasulllah moyo wangu mimi ushaingia jambo hili basi niombee kwa mungu akachukua mkono أكم ويكي فواني قسم الله طهر قلبه ايوي الله تكاسم ويواكي ويكيان أو أمول ليه موازنات شاف وهايا وحصن فرجه نحفاظ تكويكي أنا سمه فما أن رفع المصطفى يده عن صدري ittaqu dunia wataquu anisaa ogopeni dunia na waogopeni wanawake kwa nini qurani inasema wanawake wao ndio chanzo cha zina najua hilo qurani hmm? wakati inazungumzia wazinifu wapigwe bakora mijeledi mia moja ilianza na mzinifu e wa kike sio ikasemaje aaniya wzani fajliduu kl waidi minhuma mi jalda azzaniatu mzinifu wa kike na mzinifu wa kiume wazani wote wapigeni bakora m m laiti wanawake wote wangejisitiri wakakaa ndani wanawake wakawa wanaambiana kama sisimizi alivyowambia sisimizi wenzake ya ayatuha namlu masakinakum la yahtimannkm sulaimanu w junuduhu wa hum la yashurun enyi kina mama sisimizi anawambia wenzake jificheni ndani jamani msitoke nje nabii suleiman na jeshi lake wasije wakawakanyaga pasina wao kujua kitu cha kwanza ni wadada kupenda kutoka nje wakarna fi buyuti buyutikuna tulieni katika majumba yenu mwanamke anatoka kwa dharura tu wanawake wa zama zilizopita walikuwa wakitoka mara mbili katika maisha yao siku ya kwanza akitoka ujue bibi harusi huyu anatoka kwenye nyumba ya mume wake baba yake anakwenda kwenye nyumba ya mume wake siku ya pili anatoka kwenye nyumba ya mume wake akiwa maiti anapelekwa makaburini wanawake <coughs> wa sasa kila jioni lazima watoke na wanaume wa sasa wamekosa wivu mtu anamwacha mkewe anatoka anapaka wanja ili mwanaume kamtamani vizuri anamwacha mkewe anapaka wanachaga nini hiyo lipstik mdomo mwekundu utafikiri kamchinja kam kuku kwa mdomo wake wanatoka wamevaa vibaya na mwanaume anayemwachia atapatikana mjanja njiani atakaekuzidi kwa maneno atakuchukulia mke wako ittaku الدنيا, wattaku dunia wattaku nisaa jamani ogopeni dunia na waogopeni wanawake fa faina awala fitnati bani israila kanat fi nisa msukosuko wa kwanza na balaa ya kwanza iliyoteremshwa kwa wana wa waisrail ilitokana na wanawake mataraktu badi fitnatan adara lirijali min alnisa sijapata kuacha fitna baya kabisa kwa wanaume kama vile fitna ya wanawake dugu zangu waislam leo afya yangu haikuwa nzuri sana hata ndugu zangu nilioambatana nao wanajua hilo ghaflatutumbo imeanza kunisumbua mpaka hivi sasa lakini huku tuna sali saa ngapi saa saa moja unusu salatu lisha huku mnasali saa moja unusu sisi tanzania tuna sali saa mbili kamili ningelipenda kumaliza alafu niache angalau changamoto watu angalau waniulize maswali mawili matatu juu ya mada ambayo nimeamua kuiwasilisha kwenu nyinyi nafikiri mtakuwa mnanielewa sana nikisema hivyo napenda tunimalizie na hadithi mbili tatu hadithi ya kwanza aliyoipokea bukhari amru ibnu maimun raillahu anhu anasema zama za ujahilia aliwahi kumwona ngedere ngedere tunawajua nyani wale nyani wamekusanyika wanampiga nyani mwenzao nini mawe mpaka wakamuua walikuwa wawili waliulgwa asahaba yule anasema namimi nimechangia kuchuka mawe na saidiana wala nyani tunawapiga nyani wawili mawe mpaka wamekufa akaambiwa vipi akasema yule nyani wa kike ni mke wa mtu ametoka nje ya ndoa na nyani wa kiume ni mume wa mtu katoka ndani ya ndoa nyani mnajua nyani ni fedhuli sana tabia yake ni mbaya akimwona mwanamke hasa wakiume anamkimbilia simnajua hata binadamu akimwona kike anajua, anajua huyu mwanamke akimwona mwanaume anajua huyu mwanaume pamoja na uhasharati wao uchafu wao wanyama wale lakini akitoka nje ya ndoa nyani wanampiga adhabu kumpiga mawe mpaka anakufa sasa fikiria ikiwa nyani hawakubaliani na kitu kama hicho itakuwaja mimi na wewe wanaume ambao e, ni wanadamu na maana uislamu ukasema ya kuwa yeyote mwenye kuzini akawa yuko ndani ya ndoa basi ajue ya kuwa e, hukumu yake ni kupigwa mawe mpaka, mpaka af ndugu zanguwaislam naomba niishie ni, ni, ni hapa wallahi wingi wenu unanivutia mpaka natamani endelee kusema lakini nakofia sana afya yangu lakini insha allah eh, tuombeni kwa allah kesho eh, ndugu yangu katibu wangu bwana masawe nafkiri mara nyingi kwenye mihadhara mingi sidi zangu nyingi uakan o nini muchaguliwe kesho magharibi tuwe msikitigani ngapi ha? nshala tutapanga vizuri kabla ya muhadara kshitokaeiawuawewadishaeatazungumza ee na jumatano ttakwenda anda na ongonshaatuwezeshe tutarudi tena angalatamuhadaa mwingine katika mju waennshanaa kwa sababu ni mji maarufu sana katika bujumbura hii huko tanzania na maeneo mengine mimi nilikuwa napenda kuambea watu wa benzi buyenzi ni mji wa kale na waenzi Sawasi sawa si sawa eh? buyenzi ni mji wa kale na waenzi wanapofika wageni wanapenda kuwaenzi meipata hiyo buyenzi kwenye dini wana mapenzi buyenzi kitabu na sunna pia wana vienzi buyenzi wanastahili kutungiwa mashairi na utenzi mi si sana lai lahaaa ilo no idogoiua ilolaiiomba shlaa pa asogee mimi niseme a angalahata masai ia kama sio mengi sana lakiniaw ndani ya somo nshlataa dgu yangu naomba ujusimamie namimi somolangu niishie hapo ba taaaa ahaaba