بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين والصلاه والسلام على اشرف الانبياء والمرسلين محمد بن عبد الله عليه افضل الصلاه واتم التسليم وعلى اله واصحابه اجمعين اما بعد ايها الحاضرون الكرام نيوتن وشهوديه كومبا بلين تارك مشالتو كتان لك وشيا ميتي نا هيني تطبيق عملي أم بيو يتشودي مسكتيني سكتيني نا ومسيمة ليس الخبر كالمعاينة وليس من رأى كمن سمع أنتم أم بيا مشودية كما تياك سي سوا بيا ليس الخبر كالمعاينة أنتم أم بيا ميرزوا tukio si sawa na mtu ambaye ameshuhudia kwa maci yake na tatbiqi pia takuwa bado tuko katika sunna ya mtume salllah lhi wasalam kwa sababu mtume salla salam amewafundisha masahaba namna ya talkinu lmuhtabar na pia namna ya kuvisha sanda na namna ya kuzika pia akatabikisha matendo hayo na masahaba wanashuhudia faida kama abubilali alivyowambia toka juzi na jana ya kwamba isije ikatokea tatizo lolote wewe ni ndugu wa mtu ambaye amekufa baadaye ikaja ikatokea watu wengine ai wakaja kushuhudia aibu zake wee mwenyewe ndiye mwenye haki ya kushuhudia mambo hayo kwa sababu ni vyepesi wewe kuweza kuhifadhi yale mambo yake ambayo ni aibu kwa kwahiyo sasahivi إن أمة أبو بلال أنزك الله الرحمن الرحيم الحمد لله والصلاة والسلام على رسول الله وعلى آله وصحبه ومن والاه وبعد معشر الأخوة والأخوات أموت لحضورية كتكم حضرة هي كعلم إلآن تكيا جوزي سقد يماتتو نجمانة نالو يماتانو ان شاء الله تعالى تكجعلي وكيش لكن تتراجي كما ان شاء الله هي تكوني مشو وسبب علم هين مشو الامام الذهبي قد كسير اعلام النبلاء اسما العلم بحر لا ساحل له العلم بحر لا ساحل له elimu ni bahari ambayo isokua na ufuo kwa sababu mwisho wa bahari ni ufuoni kwa hivyo ilmu ni bahari ambayo isiokua na ufuo kwa hivyo hii iwe ni kiegegezo cha kukutia mimi nawewe hamu ya kujifunza na kutafuta ilmu kwa sababu kufanya hii haya ni mambo ambayo إلى أنا الحمد لله كما قالت، أنا الحمد لله ويا جوا أنا أقول لك الحمد لله الحمد لله nayatarajiya kwamba insha allah jumaapili darasa ya shekh hamad itakujaanza wiki mzima hapa mskitini kwafunza ilmu lakini wangapi ambao wanaohudhuria wangapi tunaohudhuria ukitoa kibaruani watakupumzika mchoka kabisa wataakuangalia habari ktn kwa hivyo ilmu ni kitu ambacho ikqwa ni muhimu bila ya kupoteza wakati tulitoa ahadi ya kwamba leo tutaendelea na muhadhara wetu wa pili kwa yale mambo ambayo yanayompasa maiti kufanyiwa darsa yetu ya kwanza ambayo ilikuwa jana darsa yetu ya kwanza ambayo tunaitoa jana katika sehemu ya pili ya muhadhara huu tulieleza baadhi ya mambo ambayo yanayofungamana na mgonjwa kabla ya kufa mambo gani ambayo yanayompasa mgonjwa aliyeko kitandani kuyafanya na mgonjwa yuwaugua vipi kiislamu mpaka kutokwa roho la pili tukaeleza mgonjwa yule atakapofika katika marhala au stage ya sakaratu lmout kutolewa roho wale ambao walioko pale karibu naye watafanya nini halafu leo kuna nukta moja au mbili tutazieleza kisha tuonyeshe practical namna ya kuosha maiti na insha allah kesho biidhni llah semina ikimalizika mbali na cd ambazo tulizosema kwamba tutatoa kueleza matanga ya kiislamu yafanywa vipi au msiba katika uislamu mwislamu ataakaye msiba kisampuli gani tukisema matanga afanywa vipi mtu akasema ala kumbe yafaa hayafai lakini twaeleza msiba katika uislamu wafanywa vipi na haya mambo ambayo tunaoyafanya katika majumba yetu wakati panapotokea vifo je yamo au hayamo mistaka yazungumza mingi kwa sababu ni darsa ambazo takriban miaka sita au sabaa iliyopita tulizitoa na zikarikodiwa na kwa bakti nzuri wale ambao wanaoingia katika baadhi ya website za kiislamu kama kina alhidaya na qsseanet watazipata durusu kama hizi pamoja na darsa zetu nyingi ambazo twazifanya hapa msikitini na zengine ambazo تواسيليسا كتك خطبة الجمعة ما على الحاضرين بعد موته ما على الحاضرين بعد موته يا لمن بأبايا يا وباسا كفانيا ولا ولا حضوريا على مبكى كم تكوها ولا أبا يكون أول ساسا ميمبوغاني امباو يا تاكانيو امفانيو لي ميتيوو، ميتي يا شاكوفا، سيسي تم كابالي، يا ميمبوغاني امباو سيسي وسلامو، يا توفونزا، يا كومبا تم فانيو اشاكو ميتي، يا مولكوانزا، شيخ اسلم رحمه الله، فاذا قضى واسلم الروح، فعليهم عدة أشياء. راهو إتاكاكوكوي شاتوكا، اشا wale ambao waliek pambizoni naye kuna baadhi ya mambo mengi ambayo lazima wamfanyie ule maiti jambo la kwanza anyughmidhu ainaihi kitu cha kwanza mtu akishakufa wale wali karibu naye wamfumbe mato yake mawili wakti mwingine maiti hufa mtu hufa akawa mato yake ayafungua akifa mato ikawa bado yako wazi basi mfinike ويدعو له ومن بيدعى بالي بالي كسبني وقت أما بملايكة هو وكباله كيف أكينز كفا نيني مليا كباله كاربون أول ميت بعدكم في نكماته مومن بيني دعاء كو شهيد وحديث يا أم سلمة نهيل لك نهيلي. لما ثبوتك كتك حديث يا أم سلمة أسمى أم سلمة دخل رسول الله صلى الله عليه وسلم على أبي سلمة وقد سق بصره أبو سلمة عليك ومدنجع نيوم بيا زكبورا قواجيلي يا من مكا بكتوك مكة مدينة إليكوان نيوم بيا أبو سلمة نمكواك أم سلمة نتوم صلى الله عليه وسلم ألي إنجيا نباني كهيوبان أكي ومدنجع akamwona mato yake anyatoa anyakodoa wale hawajui waona kana kwamba nzuba kumbe alikuwa shakufa mtume alipoiana hali ile akenda kwa abu salama faaghmadhahu akamfumba mato yake alikuwa mato ayatoa akenda akamfumba wahivo maiti unapomuona kwamba ashakufa mato ayafungua weye jaribu kuyafunga mfm jambo la kwanza thumma al في سماء القنفذة كالسماء إن الروح إذا قبض تبعه البصر روه إلى قتولي إلى تبعه البصر هو النميزة إلى جيته يعني إلى روه إلى قوتوكا هو لتوكا ليتسامة إلى رأوه إلى بوتوذا تسماتنا إلى فضج ناس من اهله هيا منانا متومي علي بوسيما ولواتواكي وكاجوا ابو سلمه شكفا فضج ناس من اهله واتوكاتك واتواكي وكان زكوبيا كليلي نافيليو كوساوتي فقال متومي كاسيما لا تدعوا على انفسكم الا بخير مسيزيو بي نفسي زينو اسبقوا من بيا خيري مسيزيو بي نفسي زينو اسبقوا من بيا فإن الملائكة كوني يا ملائكة يؤمنون على ما تقولون وكتئول روح إن ملائكة ونيتك يا آمين كودوعة أو كو ومبيوت أبو منو يا هل فمتومي صلى الله عليه وسلم قالنا إيه أكم بيدو ناني أكم الصحابة أبو سلمة اللهم اغفر لأبي سلمة وارفع درجته في المهديين وخلفه في عقبه في الغابرين واغفر لنا وله يا رب العالمين وافصح له في قبره ونور له فيه عند دعاء عم يمتوم ألمان بياناني أبو سلمة كذا أنت أنا أكوفا وكتك مولى ملائكة أكوبالي جريبك ما بيادوع وكتك مولي أنا بونزا يا مولى أن يغطوه بثوبٍ maiti akishakufa wale walioko pale mbele yake karibu yake wamfinike na nguo yasturu jamia badanihi nguo ambayo itakayomstiri kiwiliwili chote nguo ambayo itakayomstiri nguo ya kustiri twaijua mimi nnavaa nguo hapa inni stiri hamunioni mwili yangu wa ndani hii nguo ya nini ya kustiri mwanamke anaambiwa avae vazi la stara la hijab ili asionekane nguo yake ambayo aloivaa ndani nguo yake ikionekana alovaa ndani lile itakuwa sihijab wala itakuwa haijakuwa stara kwa hivyo kule kustiriwa ule maiti kwa nguo ambayo maanake ni pana iwe ni nguo ambayo itamstiri haitaonyesha maumbile yake ya mwili ama leo sisi tutafanya jambo ambalo la makosa maiti tuna itikadi ya kumfinika na leso leso si nguo ya kuoshewa maiti kwanza atakatufahamu kwa sababu ni nguo ambao ni transparent akifinikwa ule maiti akianza kutiwa maji mwili wote waonekana wazi na hivi sivyo kwa hivo kuanzia leo wakati tunapoosha maiti tutafute nguo ambao kidogo ni nzito t tunapo tunapomtia maji haitodhihirika au hautodhihirika zile sehemu za ambazo imewekwa sheria astiriwe awe atakuwa sawasawa ama leso hizi zina tabu tusitumie ni leso haina stara kabisa katika kuoshea maiti nam kanga leso nkanga shekhe uyotumia lugha yaki kwetu ya hapay inshalla leso nkanga kwa sababu kuna wengine hapa katika ntenet وكو سيمو زولايا، هاو ليس؟ ليس هاباكي صهيلي نهيلي أه؟ جامبو لما حديث صلى الله عليه وسلم، بيبي عائشة يا أن رسول الله صلى الله عليه وسلم نتومي يا مونيعزمكو حين توفي علي سجي ببُردٍ حبارة علي نبشيتي beshiti ambalo lilikuwa lina mistari mistari wengine saa mistari meusi na meupe lakini almuhim alifunikwa na nini na beh burdanini ni beshiti eh, ambalo lenye kumstiri kisawasawa ule maiti mwanzo mpaka mwisho wakti mwingine utakuta hatari yakutumiwa leso leso mara nyingi huwa vipande viwili kipande cha kwanza halafu kipande cha pili ukimwangalia sana maiti huku chini miguu yaonekana kwa hivyo je maiti atakuwa yee amepata stara la mfinike na nguo yote kuanzia kitwani mpaka maguuni musitumia jamaa na waambia tena masala ya leso leso haina stara tusiseme kwamba tokea wazee wetu tuyawate mambo ya wazee jambo la pili jambo jingine wa an yudfinuhu an bitajhizihi وإخراجه إذا بان موته أن يعجلوا وفنهراك بتجهيزه كم وندا وإخراجه نكم طوى إذا بان موته وقت إتكببتك نوحكك كم بيئة شكفا وفنهراك كم وندا وفنهراك كم سبب تومي صلى الله عليه وسلم سما أسرعوا بالجنازة فنهراك كم تارسا جنازة قُيِّتَ أَرِسَاجِنَةٌ أَنْ يُدْفِنُوهُ وَمَزِيكَ فِي الْبَلَدِ الَّذِي مَاتَ فِيهِ وَمَزِيكَ كَتِكَ أَنْجِ أَبَا أَلَكُفَّ وَلَا يَنْقُلُوهُ إلَى غَيْرِهِ ولا هيفاي. لأنه ينافي الإسراع المأمور به في حديث أبي هريرة المتقدم قصابه لكم تقوى ميتنيني أبو كنم كم سفريش أكازي حديث قوى بيلي نحديث يمتومي أمبو إلو هاركيش يقوى بأنتوا كيفا أتياريش قوى هاركا هي حديث أمبو إلو تنغوليوا قوى بيلي نجابو أمبالو أنا يا كامبامي من كيفا نتا كام كازيكو ونبابانغو وابي اوصى وصاغه وصيه كماؤولي امباو ونكي نومنا امري يا مونيزيمغو ونكي نومنا دينيا كيسلامو هاو تكاليزي مادام ان كفا هابا هابا ازيكو هابا هابا نع الامام النووي يا سيما واذا اوصى بان ينقل الى بلد اخر لا تنفذ وصيته لو انفتوا التوصيه يا أكفا إن يكتسب بنجانا فإن النقل حرام على المذهب الصحيح المختار الذي قاله الأكثرون النقل كنت كومايتي نبتك مهال نقل لكم زكما لبن نجام أباه حرام هصك ومذهب يا كشافي ولأماه wanaojinasibisa na madhhabi ya kishafii alimamu nawi asema ni haram haifai kutukuliwa maiti akenda akazikwa mahali pengine si mahali ambapo alipokufa hakuna ardhi ambayo hata akenda kuzikwa kule haitokuwa la kumfanya yeye ya kwamba atapata usalama fulani pengine katika kabri Ata au kuna kheri fulani katika ardhi ile popote mtu anapokufa azikwe jambo jingine ويجوز لهم كشف وجه الميت يجوز انت انا اقفا ولا اقرباء ازاك نفي بنزي ذاك وكيجا كمفغوا اسوا ميت وتقبيله بين عينيه نكم بوس كاتيا ما تمابيلي يعني اوكاجا ولا ميت اكيوا باباكو او نمتو واكو قريب رفيقي ياك وكمبوس هابا وسبابو سيدنا ابو بكر الصديق رضي الله عنه ألفانيا جنبك مهيلي، ها حنا نما كوسا، أكذا كفاني نى أكابوسى ما يجب على أقارب الميت، ما أبو نواجب قدما زميتي، نواجب واق ويفانيا، ويجب على أقارب على أقارب الميت، نواجب قدما سولميتى، حين يبلغهم خبر وفاته. وقات يت Kapoorا في كليا واهو خبر ياكيفو تماهيت واهو وساجو عن قامبا شكوفا أمبراني مامبا ولوات وميتي فماهتي مامبا مامبا ميلي لازم ما بيناهو جنبلا كونسا الصبر والرضا بالقدر الصبر وين الصبرة كت تكوانزا مكشاك كيش عن كوفا وين الصبرة والرضا بالقدر. نعم تو إلى قدر، قدر يا علي عزمن أسيان زكبي يا أو تبي أكويتي يا كوم بنتون أم فيكا كبار بارانيها، بعده فيكا كنجوما إلى فيليوا، أسيان زكبي يا هاي فاي، نكو أم نجامو نجام أم بالله حرام، الله عليه وسلم، أسمع كت كحديثي أك، مانمكي أم باي، ماني كبي atakufa bila ya kutubia dhambi hii aliyofanya ya kuomboleza kulia kwa kishindo babangu nani mume wangu wanangu mwatia nani babangu hivi mwanangu mtoto wangu luakuniangalia vaniwata mambo haya hayafai lazima tunapofikwa na misiba tuwe katika hali ya uislamu mwanamke ambaye atakuwa na tabia hii ya kuomboleza ku, ku, na kusema maneno kama haya endapo hatatubia basi siku ya kiama atavishwa joho la pele kanzu ya lami itakuwa ambayo itakayomchoma hii ni adhabu yake atavishwa joho la upele kanzu ya lami ambayo itakayomchoma mwili wake adhabu ataadhibiwa nani mwanamke ambaye mwenye tabia ya kuomboleza na watu lazima ukiingia yule ambaye aliyokwenda kutoa pole akifika ampe pole na amsubirishe amwambie adhamu llahu ajrak wa ahsanu azak waghafara limayitik kuna tabia moja sisi katika majumba yetu twaona ya kwamba ni tabia mzuri na haimo hii ya kwamba mtu wankufa ukaingia ya kwamba ukamshika ukalia naye jamaa hakuna wana musifanyeni hakuna katika uislamu bali wewe ambao mtu wa kando ukimona yule iwalia mnyamazishe lakini ati leo unaingia kwenye kifo ukifika wamkumbatia mtu alianae sababu yule nkazini yako sababu yule nani haya hayafai hakuna kukumbatiana kulia inkua mpaka leo watu walipizana majumba fulani nafiliwa ankuja hata hakulia na mimi nami silinae masala jamaa ya kushikana pambaja kuingia nyumba ambayo imfiliwa watu kushikana mtu ukalia naye hakuna hii jamaa tuiateni hii si sidini hii ni mila hasa upande wanawake poleni hii sidini hii ni, ni mila mtu ankufa nenda kampopole msubirishe akilie msubirishe si kwenda kushikana mkalia mwana tena anlia naye si huruma hii huruma ni kumsubirisha bema ukamombea dua ampe subra yule ukamombea dua maiti yake hili ndilo la kufanya أما إليه تلفنا سيسي نعادا سيديني طليعتي ني هيندريج ملاكوانزا الرضا بالقضاء والقدر واتوارثيكي نقضاء نقدر قصبني من عزم قلوب السماء ولا بشيء من الخوف والجوع ونقص من الأموال والأنفس والثمرات وبشر الصابرين نمتم يا اسما إنما الصبر عند الصدمة الأولى. صبرا أنباوية نيماليبوية كيكوالي، نبالي أنتو أنا أوفيكو مانزو أم سيبا. نفيل فيل كاتكا أودرا كو والصبر على وفاة الأولاد له أجر عظيم. أنتو أتاكا كوكوانا صبرا، كوكوان روكيوانا وتوتو، بسياي أتاكوانا أودرام كوبا، أكا ونروكيوانا وناوي، وويلي وتاتو. أكا صبيري نكوتاري مليبو، أنا أنا أنا خيري كوبا مليمغو، نتوما صلى الله عليه وسلم سيما ما من مسلمين، هابا وإسلام وابيلي، يموت يموت لهما ثلاثة من الولد، وكافيليو نوا لم يبلغوا الحذف، أبا هاو أكزاء أكافا، أكازا أكافا، إلا أدخلهم الله وأبويهم الجنة بفضل رحمته. mwenyeezi mgu atawaingiza peponi wale watoto na wale nani wazazi wao wawili kwa fadula zake wayakunun la babi min abwabi ljana na wale watoto waliokufa hali ya kuwa bado wadogo hawajabalere watakuwa katika milango ya pepo wansimama fayualu pale poponi waambiwe udulu ljnna ingieni peponi fayaulun wale watoto waseme hata yajia abawana hatuwezi kuingia peponi mpaka sisi wazazi wetu waje tuwaone fayuqalu lahum waambiwe udkhulu ljanna ingieni peponi antum nyinyi wa abawakum na wazazi wenu bifadli rahmati llah kwa fadla za rehma za mwenyezi mgu kwa hivyo yule ambaye atakayesubiri akaondokewa na watoto wake wachanga watatu akasubiri mwenyezi mgu atakwenda mtia peponi na wanawe يا باباك نمومنا أمك نوناي كفضل زاكي نمت من السماء أي من امرأة مات لها ثلاثة من الولد كانوا حجابا من النار نمت ويوت أمباي أتفلي ونواتت وكي وتاتو بس إتكواني كينجا يكون كينغا يينا موتو حجاب لكن كينغا يينا موتو هاتو ينجيا موتوني أكاوليزة يا رسول الله واثناني جاي يولي أمباي ألفلي ونواتت وكي بيا أتبتها فتاي أكامي أو أثناني. جامدين مِنْ مين مواجبك وفانك وأقارب جامع سميت الاسترجاع. وتقسم إنا لله وإنا إليه راجعون. إنا لله وإنا إليه راجعون. انت أنا أوفيليوة أنا وقت كنمسيبا. أسامة إنا لله وإنا إليه راجعون. ألاف أسامي دعاهي. اللهم اجرني في مصيبتي واخلف لي خيرا منه هي دعاء انت انا بفيك انا مصيبه اكيسما انت ومياسما اتمبا بدلا بورا يا كيل علي كوسا اللهم اجرني في مصيبتي اي مولا نيبي ثوابو يا كاتكا مصيبه وانبوه امباو اولو باتا كاسوبيري واخلف لي خيرا منه نأو اونيبي بدلا بورا هلفو mtu anapofiliwa hasa upande wa mwanamke mwanamke aliofiliwa na mumewe huwa hafai atakuwa katika edda hafai kujipamba hafai kuvaangoza mapambo wala kujitia manukato kwa muda wa miezi minne na siku kumi ama kwa mtu mwingine ambaye hakufiliwa na mumewe amfiliwa na babake amfiliwa na mamake amfiliwa na mtu wake na ndugu zake basi mtu kama yule asikae msiba zaidi ya siku tatu amfiliwa na mamake amfiliwa na babake ankaa siku ya kwanza siku ya pili siku ya tatu anaalikwa harusi nenda mumeo akuambie nenda zako kw ndio nyumbani nenda kwa mumeo usiseme mamangu hapa babangu ndo aliokufa kwani nyama hata s- s- sabaha moja sijakaa hakuna cha sabaha moja wala sabaha mbili tadaka zatoka kwa mambo kama haya mtu amfiliwa anlazima akaena mamake sabamoj alama akaena mamake a ama akenaamke mpakashkshea i hakunaunaolewa umfiliwa nenda kakae kwenu siku tatu siku ya nne dka nani kaumeo unaalika harusienda ana yakambautautanawake ha, asndihaus aiminastahmsiba fulanibana hujui kama mimnafiliwa mpaka arbaini maliziki hakuna jambo kama hili jamani wala hakuna mtu mkamsengenya wanawake wamwona fulani yule aona hana haya yule amfiliwa naanyake juzi hata sabaa moja ijafika waja harusini yule afaa na lile alalifanya nsawa musimsute munana makosa nyinyi ambayo muna itiqadi kwamba mtu endi harusini kwa sababu amfiliwa na mamake na, mama na shangazi lake mpaka baada ye arbaini hakuna msiba ni siku ngapi tatu ikishafika nenda zako hakuna cha sabaa moja wala hakuna sabaa mbili wala wanaume nyinyi usimtoe mke wako ukampa ukamparuksa ukamambia nenda ukashukishe eda ya mamako hakuna masala ya watu kukusanyikana wa washukisha eda hakuna mwenye eda akifika wakati wake kushuka eda yuwashuka eda ya hakuna watu kukusanyikana wakapika mahamri viaz za mtuzi uji hakuna mtu anayeshuka eda ashuka moja kwa moja hakuna kukusanyikana katika dini hakuna haya ndio mambo ambayo hayafai na kuomboleza ni jambo ambalo ni baya kabla ya kuanza kuosha maiti maana watu wanahamu kuna suala yanaulizwa je hiya latifu lam tazalpaka maulidi yenyew si dini wala ni jambo ambalo hakuna katika uislamu ibada yoyote masahaba ambao hawakuifanya sisi tusiifanye هاكونا و تبora ما مصهابا ناني ام باي ان يوما تمنا كمفا منا كمبدا زيدي يا مصهابا يوكو توالي و يقوم بواتو بارى بادى من ابي ني مصهابا تمتوى و تبورى بادى من تمياتي ما نور فوتياناني مصهابا و نلفانا اكلفانا واتا و تكون دائما ممكنه و يسفا و تبارك موبا مموبا مموبا مموبا نوات مسكينة يا وجوهي. أدعوك أحمد يا محمد يا سيد الرسل المقدم نفقدك تكففك وفيك أدعوك أحمد يا محمد نكو أمبا أحمد محمد به وسمى إياك نعبد ونشك كتاب وسما أدعوك أحمد يا محمد يا سيد الرسل المقدم به وممت محمد لكن هدويك سماته من بيمتك ومن هي سمانيني أدعوك أحمد يا محمد o tuateni na msione vibaya wala hatukusudia ku, kusema ni masala ambayo yanaulizwa ye ni lazima waliofiliwa kupika chakula wakawalisha watu la waliofiliwa majirani wawapikie chakula sio watu waliofiliwa wapike chakula la kisawa watuwande majirani wawapelekewe chakula wao jambo gani ni bora kumfanyia maiti kabla hajaenda kuzikwa ni kuswaliwa jambo ambalo bora ni dua basi hakuna jengine na kuswaliwa Kwebose, ye, ye kusoma, nini? kusoma nini? la jambo la maiti kufanyiwa ni kuswaliwa na nini na dua na kesho aatatoa karatasi namna watu maiti anavyoswaliwa ikiwa hujui ujue kesho zitaganiza watuatabata maiti aswaliwa vipi dua ya kwanza utamswalia vipi utafanya vipi la mwisho kuna umuhimu gani ikafika siku arbaini baada ya mtu kufa waliofiliwa huja watu wakasoma khitma tahalili haya jamani hayakufanywa na masohaba na masohaba wajua dini zaidi kuliko sisi haya haya kwa hivyo haya hayakufanywa hakuna arbaini wala hakuna jambo lolote analofanyiwa maiti baada ya siku arobaini kufa kwake wala kusuka eda wala sabaa moja wala mbili wllahu alam sasa moja kwa moja la suala laandikwa sasa moja kwa moja twaingia katikau namna ya kuosha maiti tutamwita ndugu yetu mmoja hapa tuonyeshe namna maiti anavyooshwa na hili li njambo kwa kila mmoja wetu abubakar hili njambo kwa kila mmoja wetu na lazima kila mwislamu ajueili mtu, mtu akiondokiwa na mtu wake wale watu wa karibu ndio waoshe asiingie katika josho mtu ambaye asomuhusu nauti ikiwa wale watu wa maiti watasema ya kwamba tunkuita mtu fulani uje ndo lakini ndani ya josho waingia watu wanamhusu maiti leo wazee wazee ndio wajua kuosha vijana hawajui lakini ni wajibu nanyini kujua ndomshakua watu wazima mabarobaro na wasichana wajue namna ya kuosha maiti ويقول لك أن هذا المشروع الذي يجب أن يكون في هذه المرحلة، ويقول لك أن هذا المشروع الذي يجب أن يكون ميت هذه المرحلة، أن نعم. ان الروح اذا قبض تبعه البصر. رو إن انا هو عند مزاجيته. هو وقت هو انا بطولوا هو انا بطولوا إن انا بطولوا هو انا كميت. هو انا بطولوا كميت. نكو نكون في انا يا هو نكون في هو تفضلي madamu kuna hiyo muspige kabisa mimfadhlizim kiti cha kwanza ya kwamba ni kumfinika matu wakati mwingine maiti hufungua mdomo akifa ikiwa ankufa mdomo huko wazi ufunge tartibu na wala maiti kufa akafungua mdomo haina ishara ya kwamba alikuwa ni mtu mbaya hizi ni irtiqadi za kiswahili na kuna hali nyingine za sakarat هم طاكي ام توني كيتشا كو اشاره كامل علي او علي كوانيم كذا سيستو نبونم تكات سكرات الموت نزيتو نسمه دعاء دوى ايكواني مومي اللهم هون عليه سكرات الموت او ايكواني مومي اللهم هون عليها سكرات الموت ايمان خفيفيشي سكرات الموت نتومايان مونيا اني انيومباي اللهم هون علي sakaratu lmouti halafu ukishamfinika sasa hivi wakti mwingine huwa ya kwamba hu mdomo huwa waofunga haufunguki ukiufunga haifungiki utafanya nini weza kutukua kitambara au les ukamfunga hapa alafu mkakaza hapa ili ufungike mpaka wakati mutakapomwosha hii ndo steji ya kwanza hii ndo steji ya kwanza steji ya pili ni kwamba anyughattuhu wajaribu kumfinika maiti ya kiislamu haati wazi hufinikwa na kama nilivyosema ya kwamba afinikwe na nguo ambayo ni pana na maiti mkiosha jamaa mwosheni maiti na nguo ambayo ni pana ya kwamba hatotokeza hato mwili wake shona hatotokeza mwili wake hii ndio hali ya mwanadamu sote tutafika katika hali kama hii mama utakavaishi iko siku wewe hii hali itakufika izingatie sote itatufika hii hali hii itatufika kwa hivyo tukifika hali namna hivi ya kwamba mfinikeni na nguo jamani iweni pana hii nguo iwe nipana pana na wanasihi kisha na wanasihi jamani msioshe maiti na leso kwanzialeo msiosheni maiti na leso leso haina stara hata kama itakuwa ni leso ambayo maanaake nikubwa ado hai, haijaka hai msioshe maiti na leso maiti atakaastiriwe na nguo ambayo ni pana kama hii hivi ndivyo inavyotakaniwa jamani na wakatiwakumwosha mwoshe na leso nanuapana kama hii msiosha na leso ta mkishamfinika hivi jambo ambalo liliyoko sasa hivi ni kumtoa nguo ambazo alizonazo nenda polepole pole, tufahamu yawezeweka kutokea wewe ujie utafanya nini usibabaike kuwa taratibu utamtoa nguo ambazo alizonazo tutamtoa vipi hatumfungui uso nam hatumfungui usu hapa ipo alivo twaitana sisi ndo salim twaonyesha namna ya kufungua ushanfahamu eh? huu tunamfinika leso mara nyingi afika hapa miguu iko wazi songea hivi salim twatia mkono kwa ndani nigelia nguo mikono wangu natia kwa ndani naanza kumtoa mimi hivi kanzuu sasa twashika hivi hatumfungui kidogo hatumfungui hii nguo twaitoa ima kwa juu au ka ci a atoa upande wa uono auwawili watatu mua zile kama nsu, kama kikoi, flana, zote. Mpaka nguo aliokfanazo a aa a هستجى بيلك تفهمي أنا ها بعد أكمل أن ميت أنا كفكت حالي بالي سكرات الموت إنكودا إكامتوادامو كت كحواء كت كمسكيو كت كمدامو شدة سكرات الموت هم فنيم فكتهم نعم umfanya mtu akakojoa akatoka mpaka nachoo hali ya tatu ambayo twafanya sasa ni kuangalia hali ya mayit twamwangalia iwapo atakuwa ana damu ha, hapa kwenye pua au mdomo au pundiyowote twaisafisha ile damu twaisafisha na kitambara na maji la l hivi hivi twahakikisha mtu akamwangalia kwa hivi akamsafisha kitambara na damu akamsafisha mpaka kikisha intoka halafu sasa jambo jingine la kufanya twhakikisha je katika nafsi yake antokwa na kitu au hakutokwa na kitu ikiwa katika nguo zake tutaona antokwa na kitu twamfanyaje t twamfanya hivi maiti katika ile hali ya kumtizama antokwa na kitu au hakutokwa na kitu mmoja atauuaatavaa gloves. ndoabndo gloves maiti ni huyu sala ndo ha simaa ushanfahamu watu wasaidiana huyu maiti hii yake twaipeleka hivi kidogo kwasaabu tutampendua sasa maititampendua pendweni ushanfahamu tukishampendua sasahivi tukishampendua uyu maiti Tukishanpendua. Tukishanpendua mmoja katika sisi na hii ni hali ya mwanadamu itamfikia bana mama utakavokua ua mara moja peke yake hakuna ya kwamba masala ya kwamba ashaoshwa josho la kwanza asaoshwa josho la pili ashaosha josho la tatu au kunaekwa leso muosha akija kwamba akijakamba atialeso aeka lesohii atiwa huyu nshangazi langu nakuja kumuosha ayeka am, amwekea leso yake amuosha maishi aoshwa kutwa mzima hii ni milla haifai maiti aosha mara moja peke yake na nanawausia msioshe na leso leso haina stara kwa mume au kwa mke nguo hii hii tulamfinikia twamuoshea maiti iko ikopana simaiona sasa sasa twataa kumwosha katika masala ya kumwosha hapa shekh asema kuna baadhi ya mambo lazima wayangalie mfano kumwosha mara tatu au kumuosha katika josho la witri na sabuni na kuosha ni kule kumwosha maiti akaosheka twaanza kumwosha maiti wakati wa kumwosha maiti twamwosha juu ya nguo na hii nguo tukimwosha maji afika mpaka hapa na ndivyo alivyoosha mtume sallaalwsala twanza kumosha umtia maj aiti pakita twamtia maji apakitwa yule mmoja amnyunyuzia maji mpaka tuhakikishe yakwamba maji yamfika halafu baadaye tushamtia maji hapa kwenye kitwa maanake twamtia kama unavooga wewe tofauti kwamba huyu katika nguo mpaka hakikishe ama aya ma yafika mpaa a aosha tukishamaliza twaja upande wa kulia wa maii anaaaau wanaumtia mamaitiupand waulia anzia apa twamtia maji hi whakikisha ama maji, maji yaoaaaoua eh, akshamaliza twaja upande wa kushoto twanza kumtia maji huku kuanzia mikono hii yote mwitie maji isongezeni kando mmtie maji hii kot mwamtia maji kote huku moto hakikisheni yakamampanua mwamtia maji huku mpaka huku mkammaliza mkishamtia maji huku maj ngoja maji peke yake ukishamtia maji huku sasa watukuwa sabuni na watu wana itikadi ya kwamba mkunazi ni sunna ikawa kuna sabuni nalazima ukaekewa maja mkunazi maadamu sabuni iko haina haja maja mkunazi na tatizo poleni wanawake ndo waua wanshikamana ni sunna ni sunna mkunazi ikiwa sabuni iko maja mkunazi hayana hayana haja yaekea ni kando musue lazima maja mkunazi hayo kumfiliwa katafteni mkunazi ya, a, madamu kuna sabuni sabuni tosha ndugu zangu haina haja maji ya nini ya mkunazi ushamtia maji kote huku vizuri mpaka yakaenea waanaan kta aawasawawamsugua mpaka huku maiti halafu ukishamaliza waja upande wa kulia kwania mikono wamsugua hivi na sabuni wamsugua eh, upande huu wa kulia sasa hivi halafu upande hu wa kushoto wamsuguaumaiti mpaka hivi uhakikisha kwamba sabuni upande wote hii imfika na kwenyekitwa alau waja upande Pia wa ushototukishamaliza ttakua aa sabuni hapa mbele tunamtia maji tushamtia sabuni sasa twamgeuza twamwosha ubavu twaita watu ndo abuna hamim salim sasa twaanza kumgeuza upande wa nini wa kulia ni uwe ule upande ambao m- mutakaomgeuzia nguo ivuteni upande huu ili maiti mkimwenua awe anstirika haonekani mgongo wala makalio yake na ndo tukasema ya kwamba ukieka leso maiti ataonekana tu aurayake kwahivo kitumuhimu wamgeuza tueuzeonfaida nguo hi. kimgeuza hiv maiti atakua anakastka maiti mwanza kumtia maji uku sasainza kumtia maji ekeak hakikishaiamaaaakishaatiamajmaakishamalia kumtia maji uku wamtia sabuni sawa bana wamtia sabuni kama ambavo waagoee juu ya nguo wamtia sabuni mpaka huku sawa ukishamrudisha hii nguo ili astirike halafu waekehuku sawa wamtia maji na upande huu pena waanza kumtia maji huku wamtia maji mpaka huku hakikisha maji amfika yakishafika tukuwa sabuni uanze kufanya nini kum, kum sunza kumtia kum sabuni kama huku wamtia sabuni kot mpaka huku juu ya nguo nguo toban itashika halafu wamrudisha sasa utakuwa ya kwamba unamtia maji mbele hapa ukamtia sabuni ukamgeuza upande wa kulia ukamtia maji ukamtia sabuni na upande wa kushoto sasa kitu ambacho kilichoko hapa mara nyingi watu wana tabia ya kukamua si lazima endapo utajua huyu maiti ankufa ni mgonjwa hakula siku mbili haina haja yakumkamua na kumpai ikiwa tuhisi kwamba ule maiti alitokwa na haja au pengine alikula tukahisia kamba una kitu a waezaukamua aiwajuamaiti unkufanda ua daua auamna ya kukamua eh? kitu cha kwanza hii mikuu mtaipanua hivyo ana sabuni eh? halafu ku- mwajaribuku ku kidogo kulemeza kuangalia kama kitu halafu baadaye njo baada ya kulemeza zamwamfanya hivi kidogo mwamwena kidogo tu huko waangalia katika nafsi zake kuna kitu ikiwa kuna kitu basi ikiwa kuna kitu wamsafisha wamrudisha unakuwa taratibu mahali kama hapa wamkamua mpaka hakikisha kwamba sasahivi hakuna kitu akisukisha hakikisha hakuna kitu mwamrudisha tena hivi mwamtia maji mwamtambisha nafsi zake zote mbili mwamweka lau kuna watu wengine huwa wanilazima watakawampigisha magoti maiti na kumadhibisha si jambo la wajibu wengine husema au mtukua maiti ikiwa labda atakuwa mamhisi bado muna maiti kama huyu mwamwenua mwoshaji amwekea goti na magoti enu kidogo sona hivi ayaenua magoti yote alafu yapanua enu waseme ya kwamba hii ni hali ambayo ni rahisi ikiwa kumbakia kitu kutoka katika tumbo mkawa mafaya nini mampanuhv polepole polepole pole alafu huku mwatizama katika nafsi yake huku mwasafisha mpaka mwhakikisha y kwamba hakuna kitu mwamtambisha halafu mwamregesha sasa mkishamregesha mutakua munamsafisha yatosha mwarudia tena kuiondoa ile sabuni ambayo manaake aliofanya nini alotiwa mwanza tena hapa mwamsunza kama weo unavoga na sabuni kuitoa ile sabuni mwamsunza hivi sawa mwamsunza mpaka mwhakikisha kwamba sabuni hakuna halafu mwaja upande huu wa kulia pia vile vile mamtia maji kumsunza taratibu kama ni mara moja au mara tatu yaani mwamsunza upande wa kulia na upande wa kusoto na huku mbele kabisa mara moja au mara ngapi maji mpaka sabuni hapa mbele toafasaaaaupande wa kulia hnguo wakati mnapomwenua maiti upande wa kulia au wakushota ile nguo maivuta ili ule maiti apate stara zaidi tumfahamianaaya ha? tunaivuta hinguo, hii apate stara waona hii faida kuoshwa maiti na nguo kwa sababu akioshwa na nguo fupi au na leso tabu ni hii sasa mwanzakumtia maji hapa ha? mwamtia maji humaiti mwamsunza kama navyounzmaa uku waweza kufanya mara moja au mara tatu mhakikishe yakwamba munamosha hii mara moja au mara tatu hali yaka manake ile sabuni itoka ka aadstauzaupandwalispawsu maa na nguo huku mwamsunza mtu kuondoa ile sabuni mara moja au mara tatu mukishamaliza hapa itakuwa mshammaliza kumwosha kazi kuisha sasa lililobaki nini hapa lililobaki hakuna jengine ni kutawadhisha hakuna dua maalum ya kuosha maiti ni bismillah hakuna kutiania ya kuosha maiti usiokanuliza nia koshameit hakuna nia, nia ni ya bismillah hii kazi waifanya mpaka tulipofika t sasa kitu ambacho muhimu wamtawadhisha kama unavyotawadzawee katika swala usunulize sumna laludhu faraidh ludhu ustake kua swala hilo kama unavyotawadhawee wamtawadhisha huku ikiwa ni masala kumtia kidole kidogo huku msuwake wamfanyie wamtawadhisha mpaka wamaliza ukimmaliza ukim kumtawazisha kuna maji ambayo mtume aliousia ya mwisho ni maji ya kafuri kafuri ni kitu ambacho cheupe kikinnia maji huyayuka utnania maji kikayayuka kishayayuka yale maji yana harufu nzuri hutukuliwa ile kafuri akaninizwa nao mwanzo mpaka mwisho akawa basi na maiti huoshwa ngoja sheha eh. nakasenakuliza kuandika na na maiti huoshwa kwa nguo moja peke yake hakuna lete nguo nyingine au tunamwosha hivi mara moja kesho asubuhi jana tulimsafisha tumoshe tena hivi v kumkucha mnamuata siku ya pili akija akijaatia sanda muone kwamba labda ana kitu au ana ikiwa ana ossos maifuta ile damu tu sawa munamtia sanda au hammtie sanda saingine meitu utiwa sanda katoka damu iyotoeni ile sanda msiitoe sanda ile jaribuni kunini kuifuta ile damu ifuteni ile damu kwenye sanda na ikiwa kabla damtia sanda mshamuosha antokwa na choo t tamuta ilchoo sawa sawa na katika masala ya maji ni moto au baridi sisi tuna itikadi ya kwamba maiti hata kama wakati wa joto lazima aoshwe na maji ya vuguvugu lakini suala ya kwamba hakuna masala haya ikiwa wakati wa joto aoshwe na maji ya kawaida si lazima maji ya vuguvugu wala si lazima kata kopo pia aweza kuoshewa nalo sisi tuna iitikadi ya kwaamaisi wa salahili na kata ngojeni twabandika twa, twa maji ya moto si lazima kuogoa maji ya moto kama we wakati wa joto huwezi kuogoa maji ya moto na yeye eh, mwogeshe maji nini ya baridi wakati wa baridi waweza kumwosana maji ya vuguvugu tumfahamiana hilo majua tatizo lingi maanake iko katika upande wa wanawake poleni kwa hivyo ikiwa maiti wakati wajotu msi lazima aufanya nini kuoshana maji ya moto ya vuguvugu ha, hatutaki an abaama si dyanguwatu wengine ujakali alafu wakalaumu ahatutakiaatutakihii si dini yangu sisi e, ha, ha, tutapokea ha, si vile ambavyo ni sawa sasa baada hapa itakuwa shamali za kumwosha na kilichoko ni masala ya kumtia sanda na wakti kama mnavoona sanda hatujashona wala hatujaona labda ntamwomba lahbasawad katika ile videotep yetu iliyopita kipande cha kusona sanda labda aweza akakitia katika video hii au insha allah kesho mwenyezimgu akini pauhai na uzima ntaonyesha namna ya aku, kuoshasana sasa ikishafika if, if, mahali kama hapa huwa tunamwosha ule maiti tushamtawadhisha na kila kitu sawa sasa itakuwa ni masala ya kuja kumtia katika nini sanda sasa nasoma suala muhimu pam pamba ni kitu ambacho kisheria chatumika kwa dharura pamba ni kitu ambacho chatumika kwa dharura endapo uliometi utakuwa ni waakident eh? antokwa na madamu tunaweza kumweka pamba au twajua kwamba kuna hatari sehemu za tundu hapa hapa hapa twamuweka pamba lakini ikiwa hapana dharura hakuna nafsi ya hadithi ambayo yenye kusema masala ya pamba pamba twamweka ikiwa sisi ihtiyat twaona y kwamba awezaktoka na kitu umaiti eh? ndio twamwweka nini twamwweka pamba ama kwamba ni lazima awekwe pamba ya uso lazima pamba za mikono kama hizi hapa ni mambo hakika kale lakini uhakika aia aekeambazaono mbo vidoleni vidoleni saa ama ae waai ya, ya sabau ilini jambo ambalo talifana wa sana a na kwenye nini miguuau akawekwa katika nafsi ya mbele au nafsi ya nyuma pakiwapasi na dharura hili si lazima au akatiwa pamga kwenye nini kwenye uso haya si mambo ya dharura endapo atakuwa maiti aen tamwangalia na maiti anayekufa katika hali kamaza aident twaangalia maiti ankufa katika aent haosheki katika hali mbaya viungo mbalimbali huwezi kumosha hivi utamfanya nini wamwosha kadri utakavyoweza ikiwa ankufa anchomeka haoshekikabisa anchomeka kwelikweli musifanyi tabu mutamtayamamisha kama unavyotayamam dharbatun lilwajhi wa dharban lilyadain kwisha usimtie maji haosheki kabisa mtatie tukua guo mtatie guo tu wala si lazima itakuwa kufunsa ndai ikiwa sanda hatiliki atukuliwa akiwakama beshiti iwafungwafungwa akiwa katika plasti ankufa baharini ukimshika hivi ngozi atoka usianze ikiwa ankufa katika hali yaamait nguo za ngozi any mweke mahali kwenye bao mtie maji w mara moja au mara tatu tukua guo beshiti umtatie umzike kwaskutokamana ile hali ambayo alokufa hii ikiwa maiti ankufa katika hali ambayo ni adi na ikiwa maiti ambayo ankufa katika adent anaumia vibaya chungeni sana wakati wa kumuosha ikiwa ile nguo kumwoshea moja itakua inadamu nyingi iondoweni na wakati wa kumwosha maiti atakua anaumia kitw sana kitwa anaumia atoka damu mtakachofanya musingangania kwenda kumwosha hapa mkazidisha damu muosheni mwili mzima kama kawaida sawa so, mkishamaliza tukueni pamba mrundu wa pamba mjaribu kumvisha kutoka katika sehemu hii kama kitwa yani kumstiria ya kwamba ile sanda sicone damu msio kwamba mwamtia mam, maji huku damu ya shukal tukueni pamba mumzingirishe hapa au kama paale alipomia ili maanake mhakikishe kwamba hii sanda ikiwa mtaona kwamba sanda hapana shaka itatota msimtia msikitini مساليا نكمل نم توما كاتموعي صلاة الجنازة على قوّة الصليان ده كلهم سكتين، أنصالية ما هي تمسكتين، لكني ما رنينج ماي الصلاة الميت على قوّة كنا مهالي مدينة أو بندوة مشرقية، بيت وباب تبريل، ها بان مهالي أم ب ماي تزلك قاسي كيف كم توما كصلي، ما رنينج أنصليان ده مسكتين كل كا داني داني أنصالية، وصدقنا ما نسمع يفعل كصليا مايتي. ihabakibokni mzima amtme ansalia maiti mskitini nand aii mara nyingi aiu kisali ai masala ya ain kuja kutiwa sanda ikiwa taona kwamba atatoka na kitaaaand tatiadamuaa amtia amba afa twamtia pamba hapahapa ikiwa hapa. hapana dharura ya kutua katika uso si wajib nanajua khabarihii itakua kituko mpaka sengenyo kwenye madarasa lakini potila mbali hakunaaambaaaa laimauamaa mahali anyetunu lai pamba lote lausoili hakuna namoa kido <laughs> kumpeleka maiti <laughs> kwenda Kumpele kufanyiwa pos hakika ka maiti akishakufa huwa haina haja ya pos ni kumuadhibisha tu ni kumuadhibisha sasa ikiwa nyii munaona kwamba ni lazima kwa sababu ya kesi kat, hasa katika mambaya sikuhizi basi mtaangalia lakini haina maana ambo ya u wakatigani maiti anafaa kuosha akifa itaangaliwa maiti akifa asik haraka akifa palepale aoshe mwona tamzika baadae as mtamweka aini ikiwa mtamweka ule maiti kiwaakulala mtamwekea kitu kizito kwenye tumbo hapa halafu kila baada aasa mahali kwenye joints, viungo mutapaka mafuta ili vi- viungo visiukutae lau mutamona maiti ankufa munjaribu kumtia viungo ma- mafuta viungo viungo vinkukutaa msende mkashikamana mukamvunda ah, ah. maiti ikiwa kiungo kinkukuta hakiwezi ndenae vilevile haifai kulazimisha maiti na nini ukaona wthaifai ah, ah, kama maiti anatoa damu je twafanya nini تتفتو شوري وما دكتاري تتفتو شوري وما دكتاري إكيا وإذا كن فني لولوت أم لا كفانيني لا كستيوبيش أساوا هلا تيوله هراكا هزيكوا هراكا زيد مسلم صليب بسكتيني ندين بكا مكابوريني مكام وإن كانت ميت امرأة وليس لها من يغسلها إلا رجلا أجنبيا في الصحراء hl yksilha blwsf lmdhkur asema ikiwa maiti mwanamke asab aiti mwanamume uosha na wanaumeawanak uoshawanna wanaume awez akamosha mk na mke akamosha nani mumewe lakini ikiwa kuna wanaume a zaiaufaanii wakumosha na jambo jingine linasaau ikiwa maiti mwanamke ai wanamke ansonaeeufnua nyele hufunguliwa zikatanwa zikatiwa maji na kila kitu zikafungwa halafu baadaye hufungwa matu, matuta matatu moja huku kulia moja huku kusoto na moja hapa katikati zikatukuliwa nyele zote zikaekwa zote zikauliaoa zka kayuah akafuga kwanini kwa nyuma huku. Ufungwa hapa moja hapamoja paopaoja hapa halafu ikafungwa huku sawa kwa hivyo ikiwa mtu ma, maiti muke ankufa hakuna mtu mwanamke mwenzake iyo katika jangwa je waweza kumwosha kwa sababu ni mwanamke ambaye ni ajnabi utamtia maji tu kama kawaida mambo ya malizikimatumbo yeah, akiwa yako nje utaangalia ile hali ikiwa haiwezekaniki kukamuliwa musimu kamueni nam nafkiri mpaka hapaile ha, kafur Iki, asema shekhe ikiwa kaafuri hakuna ataoshwa na nini ikiwa kaafuri hakuna itatukulia mafuta mazuri ambayo sia alkohol yatiwe ndani ya maji yakshatiwa ndani ya maji yatafanya nini yapate harufu nzuri ndo atiliwe nayo ikiwa ule maiti amevaa pete itakuwaje na pete haitoki kidoleni basi iwateni ikiwa amaweza kuikata ikateni ikiwa ankufa na jina la dhahabu ikawa mwangangananalo halitoki liwateni azike nalo hakuna masalalaa atolewe najua haya masala atakua ni magani mengine tunayzungumza na yatafika madarasani na mara mtasikia fatwa lakini ndivyo alivyo wllahu alam nafkiri mpaka hapa tutakuwa tunkomea na kesho insha allah tatarajia kwamba tutamaliza kipenge cha sanda kidogo namna inavyoshonwa na kukatwa na namna ulmeiti anavyota katika sanda halafu basi umalize engine ita baranafasi usdu hatima ikiwatukupata kuna baadhi ya muhadhirini ambao anke tatarajia keshoshe hau mwinyi hajazungumza tokeajauona نا أنا نفسياك شخص إسماعيل أنا بعد مسألة أمور لازمة أجيبه فيلبي أنا نفسياك قبل إتاكو السجنية يا هتوصي يا كونز أنك على هلا فكنا مسألة شخص إسماعيل كنا مسألة مدينة ها بتا كنا كلمة يا شيخ نيتكوني مسألة كفونجا يا الأباكية كأسئلة إن شاء الله صلاة الجنازة نمنا كصليوة تطعني ككارتاسي تطسي حلفوا بعدها أنتم تكونوا نصومة أتونا نمنا ميتنا في الصليب نجابة مهمة كنا ينجينا ونهاية هوا جوي كما تفوني شانا نا إن شاء الله جلسة هي حيثك ويامنش من حاضرك أمين تتزغم زمام مزورك إن شاء الله قد قدر سيترمص سبحانك اللهم وبحمدك أشهد أن لا إله إلا أنت أستغفرك وأطوب إليك وصل اللهم وبارك على محمد وعلى آله وصحبه وسلم tamwomba mwenyezimgu subhanahu wataala ayatie kabul haya tulioyafanya hapa akili zetu zishike na atujaalie wenye kufuata mema na kujiepusha na mabayau <laughs> asta <laughs> abubilaaidallah uh, maneno ambayo amezungumza tumefaidika nayo na tumeshuhudia kwa macho yetu namna maishi anavyooshwa na mimi pia shukran za dhati na mpa ustadh abu bakar ambaye amejitolea hapa kulala juu ya kitanda na akaoshwa na pia mmemshuhudia anauliza masali pamoja na kwamba yuko anaoshwa jazahu llah kula hairi wsabri la tilka alasila alati kana yulkiha aida sukran insarifu rashidn