ndugu zangu waislam kisa hiki nimekipata kwa shekh sadi lberein na wallahi asema ameelezwa na mtu ambaye maras yani yeye ndi amekushuhudia kisa kama hiki na asema nilichukua ahadi kwamba kisa hiki sitomweleza mtu yoyote ila kwa njia ya idha na ibra bila ya kutaja sehemu anayotoka ule kijana na bila ya kutaja eneo wala ta- kabila wala lakini kwa njia ya ibra sikilizeni kisa kama hiki kinaelezwa anayeeleza kisa hiki ni kijana anaitwa ahmad na anayemweleza pia vilevile naye anaitwa ahmad kisha kenyewe ndugu zangu islamu ahmad asema nilitoka kusafiri kwenda katika daula ya jirani e ni kijana wa kutoka riad kwenda kwenye daula ya jirani hakutaja ni daula gani kwa kazi zangu ambao kazi yenyewe itachukua muda wa siku moja asema nikaenda nikamaliza kazi nikawa na haraka sana nikarudi zangu zanguaipo lakini baada ya kuzunguka kutafuta hoteli lakini kila niendapo mara nyingi na kwenda kuyapambana na mambo ambayo heshima yangu hainiruhusu mimi kwenda sehemu kama hizo ikabidi nirudi zanguaipot na nikalala nikalalaaipot kusubiri ndege yangu mchana adhuhuri asema nilipolalaaipo kufika kabla ya dhuhuri kidogo niliamshwa na kilio cha kijana aliyekuwa bavuni mwangu yuwalia kilio cha ajabu cha mtu aliyemkosa mpenzi wake au cha mama aliyemkosa mtoto wake au cha mtoto aliyemkosa baba yake yani kilio cha ajabu ambacho kiliniamsha usingizini asema nilimtazama kijana kama huyu kwa njia ya kumsikitikia na kumhurumia na bada ya sala alikuja karibu yangu akanambia wewe waweza kulala akawambia naam mimi naweza kulala akawambia amma ana wallahi siwezi kulala siwezi kulala kutokana na kubwa niliolifanya mbele ya allah subhanahu wa taala akamwambia kubwa gani ndugu yangu niolifanya kijana kama huyu akaanza kumweleza rafiki yake huyu akamwambia nakueleza pesa hiki lakini iwe ni amana na hutokieleza illa kwa njia ya ibra ibrana akamwambia mimi ni kijana nimezaliwa katika familia yenye mali chwavaa tunayotaka twala tunachotaka tatembea na vipando tunavyotaka walillahi lhamdu nilitamani kama wanavyotamani vijana wengine kijana mwenyewe wa umri, umri wake chini ya thelathin na juu ya 2 na tano nilitamani kama wanatamani vijana wengine na mimi nitoke nje ya mji wangu nende nikatembee katika daula basi nikaamua kuja hapa ambapo wewe na mimi tumekutana kwenye aipot yake lakini nilipokuja ndugu yangu jana usiku nilikuwa na marafiki fulani ni mengi waliyoyafanya ambayo mimi nilikuwa nimejiepusha na wao lakini wakaniingilia wakani wote kwa pamoja na wakanighuri na wakanipeleka kidogo kidogo na mpaka mwisho ndugu yangu mimi nikaingia kwenye jambo adhim ambalo sijawahi kufanya maisha yangu na shetani siku zote hakushiki mkono akakwambia zini lakini shetani hukuchukua tadarujan shaian ashea mpaka kakupeleka pale anapopataka na ukabaki unaanza kujuta mwenyezi mungu akatuambia kwenye urani la tattabiu khutuati shaitan msifuate khatua za shaitan kijana asema mengi kati ya mengi walioyafanya mwisho waliletea mwanamke mwanamke kama yule akawa na nanfanyia vituko mwisho ni kazini awali amara fi hayati mimi naingia katika janga kama hili na mimi nimeoa na mke wangu na nimeingia katika dhambi hii والله العظيم نونا لمكوسا إيماني يانغو يمشى لتوكا يعني نسيجو في بنتيزا كرودي كتك حال يانغو كما هي كي جانا كما هو نتاكو نفسيا الله غفور رحيم من سبحانه وتعالى من القرآن قل يا عبادي الذين أسرفوا على أنفسهم لا تقنطوا من رحمة الله مسكات رحمة من من يزموه عندي أنا يجيكوني القرآن يا يعني كسمة ونبيي أني وجوانغو ملوفني إسراف لا تقنتوا من رحمة الله مسكات تمان رحمة الله سبحانه وتعالى إن الله يغفر الذنوب جميعا من سميه ذنبي زوتي كيانك ما يقول لك مجيبك ونبيه نعم الله يغفر الجميع إلا أنا من يزموه تسميه لكني ميمي تنسميه ميمي المياء متدينة leo nimekuja katika ardhi kama hii nafanya uchafu kama huu asema tukaagana yule ahmad anayeeleza kisa asema nilidhani ni siku moja mbili tatu na mambo yataishi lakini tulivyorudi nyumbani baada ya muda mchache anaambia ataka kuonana na mimi asema nikaagana naye nikaonana naye asema alivyoniona akaanza kunikumbatia akaanza kunishika na hukuiwalia asema wallahi toka siku uliponiacha mimi sili vizuri wala silali vizuri mimi nalia tu kila nkikumbuka yale niliyo na mtakutana vipi na mola wangu mimi na dhambi kama hii ambayo maisha yangu sijawahi mimi kumkosea mola wangu lakini ndugu yangu mimi nimekuja kuonana na wewe sio kukutembelea tu bali nimekuja kukuwaga mimi siwezi kustahimili najipeleka kwenye mahkama nisimamishie hukmu ya allah subhanahu wataala bila ya hivyo naona hakuna msamaha lazima nende nikasafishwe mii ndugu yangu usiende mimi nakwambia akamwambia usiniambie hivyo ndugu yangu mimi nenda kwa sababu siwezi kuishi maisha haya kila siku kukumbuka dhambi kama ile ana haliqun sina raha sili vizuri silali vizuri mimi naona hakuna njia ya kusafishika ila nenda nijipeleke mbele ya mahkama nisimamishiwe hukmu ya allah subhana wataala kija na mwambia wewe umeoa wewe uko na watoto wewe ni muhsin utapigwa mawe usisahau haya yote asar kwamba yeye atakwenda amwambia nakuomba kitu kimoja nikubalie nikubalie jambo hili nakuomba kwa jina la allah subhanahu wataala uli vijana akamwambia niambie jambo gani nataka uniambie ndio nikkubalie niambie jambo gani ila tu hile la kuniambia usende usiniambie akamwambia ndugu yangu mimi ntakwambia na nakuomba usiniekee sharti unikubalie akamwambia sharti jambo gani naomba تومحجي الشيخ فلاني ناقطه وشيخه ونشيخه من كوبا أبى يكوبالي كاتك فلان تومسكي رأي أك أقساما والله نتقبل كميم يكون محكم لكن أقساما أسيئة بس رأي شيخ نورود ولات استفارة نتوبة نو سبحانه وتعالى أتبسمه كيانك كوبالي وكافيج سين والي بيجسين مس كذل جوابي شيخ شيخ إكي هو كي جانا عشان بيجي ميم مرارا وتكرارا نمجيب نميم نمجيب جواب يقوى أسيئد عجستير نفسياك نميم من بفطوة على علم أليت استغفار نطوبة نالله سبحانه وتعالى تسميه أسيئد أكازريشة نفسياك كي جانا كما هو من نوياك يمشون نمبيا shekhe ikiwa umenipa fatwa kama hiyo wllahi yauma alqiyama nitashika shingo yako mbele ya allah subhanahu wa taala shekhe akamwambia mimi mmekupa fatwa ala ilmuu kijana kama huyu baada ya muda akamuwaga rafiki yake na kumwambia mimi naenda haji akienda zake haji kuna mtu huenda naye akamwambia la nataka kwenda peke yangu asema nikamuona kwenye ayamu tashriki nilivyomwona nikamwita ahmad nilivyomwita kuniona tu akaanza kunihepa na kukimbia tulipomaliza amali ya haji tukakutana nikamwambia ahmad mimi pale nimekuona nikakuita ushirikiani na sisi akamwambia ndugu yangu wallahi aladhim siwezi kuja kuchafua majlisi yenu nyinyi ni watu wasafi mimi mzinifu alafu nije nikaye pamoja na nyinyi iwe sababu yanyote kupata laana ya allah subhanahu wa taala na mimi nakwambia si kwa sababu ya kuonajisifu lakini nakueleza kwakuwa we nirafiki yangu mi nimefanya haji yote wallahi inatembea na mguu uchi yani juma bila viatu alallah mwenyezimungu subhanawa taala anione anihurumie ninapokwenda kwenye arafat inapokwenda mina ninapofanya tawafu allah, Ani kwa kwa wa, tawaf. allah wa taala anihurumie na anisamehe dhambi yangu asema tulivyomaliza ibada ya haji kijana huyu tukawa urafiki wetu ahmad mwenye kueleza kisa anaeleza ahmad huyu rafiki yangu tukaendelea tukawa tunawasiliana أن تحفظ القرآن بعد الحج أن تفعل ما تفعله عندما تجلس في المجلسات في التعليم والفنشانة والصلاة الصالح يقوم السكوموليا قصة أنا أعطى ربيع kwema waliokuja baadhi ya masahaba alipata kufitiniwa kijana aliyekuwa na sura mzuri mwili mzuri wapendeza na alikuwa mchamungu wahuni walikaa wakasema lazima tumfanyie jambo huyo ajifanya na jini sana huyo basi wakaamua wote kwenda kwa mwanamke ambaye hapo wakati huo akijulikaniwa ni mzuri wa wazuri yani wakati huo kama kusema vile miswal mzuri wa wazuri wakamwita na kumwambia tutakupa pesa fulani kama utaweza kwenda kwa rabi na utupe kisi moja tu kubla wahida basi akubuswa hiyo tu yatutosha sisi mwanamke akawambia tayari na zaidi ya hayo akaenda mbele ya rabiu lkhaitami alivyokwenda mbele yake rabi akamuanza na dawa bada kuka ya kukaa faragha na kuvua nguo hakuna beina yao wawili isipokuwa ni allah subhanahu wa taala na mwanamke na uzuri wake na mwili wake na ameivua nguo zote yuko mbele ya rabi wllahi rabi alimwanzia dawa ittaki llah waonaje allah subhanahu wataala akuletee maradhi kwenye mwili wako sahih waonaje malaka lmaut akushikie ukiwa katika hali hiyo uchi utakusana vipi na allah waonaje utakapoingizwa kaburini ukalishwa na munkarun wanakir wa kuulize maswali wallahi mwanamke alitoka mbio akakimbia akawa ni abida ajulikaniwa kama abidatu lkufa akawa mchamungu mpaka wale wahuni wakasema tumempeleka kumuharibu ankwenda kutuharibia mwanamke wetu aliposikiliza kisa kama hiki huyu kijana ahmad alianza kulia alianza kulia na kusema rabi iwafuatwa na iwakataa mimi natoka na miguu yangu kwenda kufuatia zina alilia na mwisho akaondoka katika ile majlisi huyu anayetoa kisa asema namna alivyoondoka sikuwa na nafasi ata ya kumshika manake aliondoka na kilio cha hali ya juu asema ikiwa rabi ali ajiwa yeye afuato yeye na fitna na uwajilinda na aweza kumwogopa mola wake na mimi natoka nitokako naenda kufuatia madhambi kwa miguu yangu kisa kikamwathiri sana kijana huyu ahmed akapambana na shekh kwa karibu sana akamweleza habari kama hii ya huyu kijana shekhe akamwambia كوين دا زنايا هوي كيانا ايكاوان ريو سبابو يكوين جياباكي جند كما هو يعني تصدق عليه الآيات كون آية أمباز فنانا نيي من سبحانه وتعالى سمعكم القرآن والذين لا يدعون مع الله إلها آخر ولا يقتلون النفس التي حرم الله إلا بالحق ولا يزنون ومن يفعل ذلك يلقى اثاما يضاعف له العذاب يوم القيامه ويخلد فيه مهانا الا من تاب وامن وعمل عملا صالحا فاولئك يبدل الله سيئاتهم حسنات وكان الله غفورا رحيما كي يكيدان معنا يا سيما سبحانه وتعالى na wale ambao hawamwombi mwingine isipokuwa allah subhanahu wa taala hawamwombi mungu mwingine pamoja na mwenyezi mungu jala jalalu wala hawaui nafsi bila ya haki wala hawazini na mwenye kuyafanya hayo basi atapata madhambi makubwa na atakaa katika jahannam akiwadhuni dhuni illa yule aliyetubia na akaamini na akatenda yaliyo mazuri basi hao mwenyezi mungu atabadilisha maovu yao kuyafanya mema na mwenyezi mungu ni mwingi wa rahma na ni mwingi wa kusamehe kijana akasema aya hii subhanllah niko wapi mimi na aya hii nisimsomee rafiki yangu nikampa moyo hii ndio aya itaupa rajaa katika maisha yake basi asema wallahi nilikimbia mpaka nyumbani kwao kumtafuta nikifika nyumbani baba yake akanaambia ya yuko msikitini nendo utampata msikitini nikenda msikitini nikampata ko msikitini uwaswali nikenda nikakaa karibu na yeye alivyomaliza kusali nikamwambia ndugu yangu nimekujia na bishara لم يكن هناك بشارة له أم أن هناك بشارة غاني أكان ذاكم صميحا بالترتيب والذين لا يدعون مع الله إلها آخر ولا يقتلون النفس التي حرم الله إلا بالحق ولا يزنون ومن يفعل ذلك يلقى ثاما أسم والله البوفيك للبوفيك كوني ولا يزنون ومن يفعل ذلك يلقى أثاما يضاعف له العذاب يوم القيامة أسم والله نهيس كما يونتي خنجر كتك دون اللي يعني أن يكون أن يكون فني ذامي نو أن يكون زيني وثبت مذامي وعذاب جهنم فجاء الفرج بعد آية بين فرج إلا من تاب وآمن وعمل عملا صالحا فأولئك يبدل الله سيئاتهم حسنات وكان الله غفورا رحيما أسمى اللي بماليزا إلا والي ولي طبيع نو كتين مزوري بس من يزمون تجاوز ما بياه كوي فني مما نو مي وكسمه والله أسمى ألي نكوباتيا ألي نشيكا أكوا يواليا يواليا ولكن أما الله والله من اجل ان يكون لك اجل ان يكون لك اجل ان يكون لك اجل ان يكون لك اجل ان ولا يقتلون النفس التي حرم الله الا بالحق ولا يزنون في كعبه هاويز ينفجر بالبكاء فيركع ركع بيلي يوانزا تينا كيف كعبه يواليه يوركو كيانا اكايشي كاتيكا حالي هي ويو احمد انا اليزا كيسا سيما نفتاسين السلام عليكم وعليكم السلام مين بابا ياتي احمد akuomba uje nyumbani kwa haraka na ujumbe wak usema nikatoka mbio sikujijua yani kuna habari gani si kawaida mzee kunipigia simu asema nikatoka mbio nikaenda nyumbani kufika akanambia ahmad yokusalimia na i wakuomba umsamehe amesha kwenda mbele za haki akawambia mtakutana janna la ilaha lllla kijana akaanza kumshika mzee mzee anavyolia yule kijana yuwalia zaidi kwa sababu amemkosa kipenzi chake mzee akamkaribisha ndani akaingia ndani akamuona rafiki yake musajja amelala asema wallahi nilimwangalia uso wake nurun ala nur uso una nur baba asema mtoto wangu toka aporuji kutoka safari hajacheka illa siku roho yake yatoka mke asema ahmad kutoka amerudi kutoka safari halali usiku muda mchache sana illa usiku mzima anaswali na kuomba na kuleta istikhfar tumeona mambo ya ajabu anafunga siku moja anakula siku moja na hatujui na hakika wazazi wake hawajui kitu gani chaendelea kijana amwambia mzee nieleze basi amekufaje ahmad amwambia ndugu yako kama unavyomjua kawaida yake anafunga siku moja na anakula siku moja sasa amefunga kamefunga yomulkhamis yuko zake msikitini ilipofika bada lmaghrib tukamtumia ndugu yake baba iwakuita nyumbanifua mwambiwatunyumai ensik ahaaau kikijana akarudi akamjibu mzee akamambi asemaauak mskiakendee kuak mski n watu akarudi nyumbani mzee akafanya wasiwasi abla lisha akamtuma tena mtoto wake mdogokawangali ndugu yao ahmad alivorudi akampata ahmad amelada يعني منوكا انا متجي ميقوني نجوزو يا مسكيتي لا يكلمه حازم ومزي تشوت اكرولي يمباني بيو ام بيو كامامبي بابا احمد لا يكلمني حازم ومزينا ميمي احمد نمويتا احمد احمد حازم ومزينا ميمي بابا كامبيو قالي قالي مسكيتيني اسامي كامشي كام واناغو احمد والله الفونغو ماشو كان انغالية كاتبس كيشا كاسوم هيزي ايه والذين لا يدعون مع الله والذين لا يدعون مع الله الها اخر ولا يقتلون النفس التي حرم الله الا بالحق ولا يزنون ومن يفعل ذلك يلقى ثاما يضاعف له العذاب يوم القيامه ويخلد فيه مهانا الا من تاب وامن وعمل عملا صالحا فاولئك يبدل الله سيئاتهم حسنات وكان الله غفورا رحيما يلي كل من اولئك يمشي من الله سبحانه وتعالى