بسم الله الرحمن الرحيم. السلام عليكم ورحمه الله وبركاته. ان الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونستهديه. ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا. من يهده الله فلا مضل له ومن يضلل فلا هادي له. واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له. وأشهد أن محمدا عبده ورسوله صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن تبعهم بإحسان إلى يوم الدين أما بعد و وإسلام بعدكم حمد الله سبحانه وتعالى لكم تكيا رحمة يا محمد صلى الله عليه وسلم كونزا لنشكر الله سبحانه وتعالى وكن kuweza kufika sehemu kama hii pili ninamshukuru allah subhanahu wa tacala kwa kuniwezesha kufika sehemu hii na kuonana na ndugu zangu waislamu kwa ajili ya la ilaha illa allah muhammadun rasulullah sallah alh wasalam na kisha ninamshukuru allah subhanahu wa taala kwa kutujalia kuwa tumezungukwa na malaika kwa kukutana hapa ndugu zangu kwa ajili ya kuelimishana na kukumbushana na kuamrishana mema na kukatazana mabaya hii ni neema kubwa ndugu zangu kuna watu leo hii hawako hapa lakini ukiwaangalia wako kwenye facebook au wako kwenye mtandao leo nin leo ni nini lakini wanachokifanya katika, katika vikao vyao ni lana tupu na ni kumkasirisha allah subhanahu wa taala kuna watu leo hii wako katika istirahati ambazo ni munkarati tupu ambazo ziko huko kuna madisko kuna manini na mambo mengine kuna watu leo hii ndugu zangu subhanallah watu wanamwasi allah subhanahu wa taala lakini wewe na mimi mwenyezi mungu ametupa taufii ya kuweza kukutana sehemu hii ili tukungushane mema na kukatazana mabaya tuweze kushikana mkono mpaka tuingie peponi hii ndugu zangu ni na nema kubwa leo mwenyeezimungu akipenda katika hizi dakika chache tutazungumzia mlango mwepesi wa kuingia peponi na mlango mwepesi wa kuingia motoni waliyau billah mada hii ni kubwa sana ni pana sana lakini kulingana na muda tutajaribu kupunguza na kuondoa baadhi ya mambo na kuweka mambo mengine mwenyezimungu subhanahu wa taala alivyotumbai akaweka sheria ya wa wanadamu kufanya ibada aliufungua mlango wa pepo na akaufungua mlango wa moto ili yule atakayetaka kuingia motoni aingie na yule atakayetaka kuingia peponi aingie kwa sababu mwenyezimngu subhanahu wa taala si mwenye kuwadhulumu waja wake mungu anasema ina hadainahu sabila imma shakiran wa ima kafura hakika sisi tumemwongoza mwanaadamu tukamuwekea njia mbili khiari niyo kwake ima aingie peponi na ima aingie motoni leo tutazungumza ni upi hu mlango mwepesi wa watu kuingia peponi na ni upi hu mlango mwepesi wa watu kuingia motoni subhanllah bitarafi airik kwa kupepesa mboni yako unaweza ukawa huko motoni na kwa kufumba jicho lako na kufumbua unaweza ukawa huko peponi kwa mlango huu moja tuumzau sasa tukiingia katika mada moja kwa moja naomba tuwe makini lakini katika wakati tukizungumza kila mmoja macho yake yasiwo kwangu macho yake yawe katika nafsi yake je ametendea haki mlango huu au kaufunga ka, kasalimu amri ili aweze kuingia motoni ndugu zangu katika imani hizi pirika zote tunazoziona hizi watu tunakimbia moto ndugu zangu sasa iwapo kama utaelezwa kwamba ukifanya hivi utaingia peponi basi ni bora eh, uwache yale ambayo uliokuwa ukiyafanya ili uweze kuingia peponi ndugu zangu katika imani naombeni ni waulize swali moja wakati mwanadamu alipozaliwa akafikia kiwango na muda wa kuweza kuzungumza ni lipi jina la kwanza ambalo waliotamka Hansa, kambisa, jina la kwanza kabisa wakati unaanza kuzungumza jina la kwanza ulilolizungumza unatamka ni jina lipi nam ulitamka mama jamani mama ni awalu kalima tamko la kwanza ambalo mwanadamu anaanza kujua kuzungumza anapotaka kuongea anatamka mama mama mama ee wllahsti mama anastahiki kuwa ni tamko la kwanza kutamkwa na mwanadamu jamani mlango wetu wa leo tutamzungumzia mama tukitaka mlango wetu tuufunge na tukitaka tuuwache wazi lakini wallahi mlango mwepesi wa kuingia peponi ni mama na mlango mwepesi wa kuingia motoni ni mama kwa nini nazungumza hivyo wae hali ilivyo dunia ilivyo mambo yalivyo maisha tuna icho kwamba mama ni katika vitu ambavyo tunaviona ni vitu kama zabala yani, z sehemu za kutupatakataka on yani mama ndo kama vile lakini hatukadirii wala hatumpi thamani mama Just... nachozungumza tutakuja kukifahamu hapa katika mazungumzo yetu tuwe pamoja lakini macho yako yaangalia nafsi yako ndani kwamba kweli kalima hii ulieza kuitamka uliitenea tndia hai bali linsan ala nafsihi basira wewe wenyewe unajijua ndugu zangu katika iman hebu mwangalia huyu tunayemzungumzia kam kana hirsuha lak lamma kunta saira mama alikuwa ana juhudi gani ya kukufanyia wewe wakati ulivyokuwa mdogo baba asubuhi eda yeah, zake kazini wewe ukiamka aangalipolala pengineaea angai pengine nguo zako si sahihi sio sawa akutengeneze kitanda wakwenda mama mahamri viazi vya wakenda skuli aakutengenezeemaaakupikia iazi vyakalai aikutengeneee sazingiakufunh kwenye begi yako anashika mkono na mkono na kupeleka mpaka shule hapa ni baada ya mkonoaush lakini yakowewe tabu ya mama juu yako wewe huwezi kuifahamu mpaka wowe ukishaoa ndio utajua kweli mama na thamani gani subhanllah watu wengine mwenyewezimungu ukawapa mtihani hata baada ya kuoa pia bado hajatangua ipi thamani ya mama bwana mmoja anasema mimi sikujua thamani ya mama kabisa nimesoma qurani waqada rabuka an la tabuduu illa iyahu wasahibuhuma fi dunia marufa sijui nikasoma hadithi nikasoma sijui nini nikasoma hisore ya mama nikasoma eh, ns ya mtoto anapokuwa tumboni mpaka nazario mpaka nini sikujua thamani ya mama kiuhakika asema wakati nilipofikia umri wa kuoa nikaoa baada ya kuoa mwenyezimungu akalipa nema ya kupata mtoto mapema asema nikaanza kutabi nikaanza kufuata kutekeleza yale ambayo niliyokuwa nikiyasoma kwa mama wale ambao hawajaoa labda tusikilizane vizuri na wale ambao wameoa labda labdawakezao a ni wajawazito wajaribu kuilahii hali hii na wale ambao ni wazee wetu vitu hivowamevipita tena kwa bahati mbaya mtu mimba nashukuru bwana hakika alahajakamsgaaataa pilau lakini hujachukua ibra yoyote wakati mke wako alipokuwa mjamzito mja bwana anasema mke wangu alivyokuwa na mimba nikaanza kufuatilia hali yake wakati nia, miaka miezi minne haijafikia hapa alikuwa hakuna chakula kizuri kinachokaa tumboni mwake mama huyu ambaye kwa mama tumbe, nimetoka mimi na wewe vyovyote utakavyokuwa e wallahi iyo bana anasema kuntu ashari aghlalatima hadiata lizaujati nilikuwa na mnua vyakula vizuri zile steki zile za nyama nyama zangamia nyama za mbuni sijui vitu gani sijui nini kila ambacho anachohisi kwamba ni chakula bora kwa mke wangu ili apate afya kwa sababu eh, ana mimba lakini kinapofika wakati wa kula kile chakula kinarudi wakati mwingine anasema ni akivyona vila vyakula nakimbia hana haja navyo kabisa asaruka billah na kuuliza ndugu yangu ni kitu gani kilichomjima ule mama kutumia akila chakula kwa sababu hali yake amebadilika yeye ya alikuwa mwenyewe sasa hivi kuwawihi na kawaida maombia mwanadamu mwanadamu hawezi kuimiri kubeba mwanadamu mwingine ndani ya mtu mmoja to mfano aonaichupa chupa ya maji hi, leo hii ajemtu akwambie leo hii chupa ya maji nataka uibedu kwa muda wa wiki isitoke mkononi mwako tapata ukienda msikitini unayo ukienda kazini unayo ukienda wapi unayo ukienda wallahi kama utasubirini masaa matatu aushaitupa hey, walla hii chupaii hi. mkononi a zazinginakuweketa kimfuko ki ubebei bana ichupausi itupe ukivumilia sana ni siku moja utakuwa meshachoka lakini ya allah hebu uangalie angalia hiki kiumbe ambacho mwenyezimngu subhanahu wa taala amekiumba alafu akaifanya pepo ifunguke kwa ajili ya hiki kiumbe na moto ufunguke kwa sababu ya kiumbe hiki fikia wakati sasa wa ile roho yake ya, ya, ya, ya kile ki kiumba kuingizwa katika tumbo la mama miezi mine napokia mtoto anatiwa roho ndani yake akawa anaweza kuusharusha mikono kuusharusha miguu sindio mm. asema raaitu zaujati ninimwona mke wangu anabadilika mara yumsik batnahu wayabhak wa mara umsik batnahu watabkii asema saa nikuwanajificha sazigmangalia hali yake jinsi alivyo kuna wakati anashika tumw anacheka na kuna wakati anashika tumw analia asema siku moja nikamsikia anasema hata unifanya nini wewe ni mwanangu wa kwanza na mungu akipenda utazaliwa usinaangalia angalia nafsi yako wewe juu hiki kiumbe ambacho kimekuwa hakina thamani tena sasa hivi yule bana anasema yule mtoto anamuumiza yule mama anampiga yule mama na ni kweli jamani kuna watoto aukorofu wanauanzia tumboni tutoanausha teke vizuri akienda kwa daktari ambea huyu mtoto wako ana afya nzuri ndugu zangu katika imani akawa anamwangalia mume wake Asema ka, angalia, wake uso unabadilika anachukia zingine anacheka zingine ka namwangalia umewake ya mungu anakula udongo naut imejaa anaula udongojaa uunazotakawew kila kitu kimejaa lakini vyote anazunguka nyumba ya nyumba anakula udongo wakati mwingine namwagiza mtoto kwa sik, pemba kunayale madongo yanayouzwa lya kufinyangwa yale yeye ndio chakula chake kizuri wallahi wa bilahi kwa ajili ya weu yuyo bwana anasema hali ilivyokuwa nguru wakati wa mwezi wa saba mwezi wa nane na mwezi wa tisa ndugu yangu sasa unataka kutoka unataka kutoka ndugu yangu asema mke wangu nilisimamisha shughuli zangu zote niangalie ule mkanda utakuwaje kila nikimuuliza kwamba ikiwa utapata uzito wa kuzaa ikatakiwa ufanyiwe peehn mtafanyaje asema yule mama asema alilipa khiari ya mama mawili ni bora mimi nife lakini mwanangu azaliwe salama ya llah maavamuharilitaia uwe mama nasema ni bora boamumilife lakini mwanangu azare usalama we hmm. unaweza unaweza ndugu yangu lake vitu vingile utizungumza laftu vipabik kwetu sisi yule mwanamke anapelekwa hospitalini anakuwa amesaini mambo mawili tu mimi nitakufa lakini ni bora mwanangu awe wa hai na ndio maana wakati mwingine a mama anasaini afanyiwe upasuaji ili kiwa kilichokuwa tumboni kitoke salama hata y ya kiapataambai amna tatizo wakati mwingine inatakiwa ile nyama ya mama iondoke sehemu zile napotoka mtoto panachanwa ndugu zangu bila bila hata gazi bwana njia yoyote salama itakayomkinga yule mama na maumivu lakini bora mtoto apate njia yaondoke mungu anasema thumma sabila yasara aya hii huwezi kuijua mpaka yule mtoto akishatoka yuko hapa halafu naweza kufikiria kule alikotoka kukoje lakini misiri yako wewe kama baba na nasiri ya mama kama mama na nasiri ya allah subhanahu wataala ndugu zangu katika imani yule bwana anasema nilipoona mambo hayo matukio hayo nilipofuatilia nilijua hakuna mtu kama mama ndugu zangu katika imani mlango wa pepo uko wazi ni mwepesi kuingia kwa kupitia mama lakini mlango wa motoni ni mwepesi zaidi mwanaadamu kuingia motoni kwa kupitia mama huwezi kufanikiwa kama mama umempiga teke e wallah ndugu zangu katika imani hapo wlipo hapo nakupa bishara kwamba ni katika matunda ya mama wewe mevaa kanzo safi allah vakofia vizuri ndevu zako amezitana safi kiato chako mbunu mekivaa vizuri anta min hasanati ummi wewe ni katika matunda ya mama an yani nakutembea vizuri ukatembea eh? salamu salamlubhabibsaamleikum wewe ni katika matunda ya mama wallahi kama mzazi wako angekufanyia khiana wale usingetembea tukakuona ndugu zangu katika imani mama ni kiumbe ambacho mwenye wezmgu subhanahu wa taala katupa zawadi tupandie ngazi za kuingia peponi lakini pia ni mtihani mkubwa kwetu sisi kwani kuingia motoni kwa kupitia mama ni njia rahisi ndugu zangu katika imani kuna mambo ambayo yanatokea ni hakika katika majumba yetu yanatokea na wala sio hayari usifikirie kwamba bwana anatudanganya ama bana ako hivi lakini wewe hebu chunguza watoto wako wanamfanyia ninyi mama watoto ambao tunao sasa hivi au wazee tuliokuwa nao sasa hivi au wazee ambao tayari wazazi wao wameshakufa hebu fikiria kwamba wanachokifanya kwa wazazi wao ni nini ukiangalia utakuta lif yako na familia yako safi lakini nenda kijijini ukaangalie mama aliko nenda kijijini ukaangalia ya mama yako alivyo wallahi weko mjini wanafanya mamba yako safi lakini ujua wewe ni matunda ya mama yako jaokua umemtelekeza sijui nini nyamaangamia sijui nyamangamia nini, nyama nyama nini. bilian ya kupaka Biliani ya kupakuwa mchicha huko kijijini ndugu zangu katika imani kuna watu wame wamejenga wame uadui na wazazi wao kwa sababu ya wake zao yaani wewe mke wako kauli yake ni rajih alafu kauli ya mamba yako ni marjuu mama napokwambia mwanangu kuna kuna um, basi katika wa katika maisha freedom, katika. maisha tuna kuisha kidogo kunahivi kunahivmke kabisa yaani mama yako wewe kauli yake ni kauli chafu kauli ya mke wako ndio kauli nzuri ndugu zangu kauli hii ni mtihani mkubwa hebu tuangalie mama mmoja so, jambo hapa alizungumza shealid rashid mwenyezimgu wa mhifadhi mmoja alioa baada ya kuoa yule mke wake akawa anaishi yee na, na mama yake na mkewe ndani ya nyumba nyumba moja ikaja yule mwanamke kila siku anamwambia kila nikiota mama anakuja anamwambiamikikitaaaanau kuniwangiatunaa izuka bwana naambiwa kila siku na Biba, siku bwana bwana kwa kwa mama akamwambia vitu vyako bila ingine kupiga nini sikugiweakaendaaawakmthituvyaabwaniimbni mchawi unamwangia una mke wangu kila siku ue ah, yeah. mama ni mkweli katika kile anachokizungumza anamuuliza wewe ushahidi wa maneno hayo wapi mke wangu wapik yule mama kwa huruma yake namwangalia mwanawe akamua kulichukulia tu kutoka kulichukulia umulimu siku moja mambo yalipozidi yule mama akamwambia twende tu, kwa shehe fulani alafu baada ya kwenda kwa shehe tulizungumzie hivi hili kwenye, vi, kwa mama, kwa yule mwanamke akisema hivi siwezi kuamini mo mamakwe ule mama halifanyi hivi mpaka t tukachukue kiapo maka angalia wanawake wanapopewa kichwa wale wake zetu tunaokuwa nao hawa unapapa una, kichwa basi kile kichwa kinazidi mwili yote ma, yule mama anazungumza mimi sikubali kama yu mama nifanyi uchali mpaka tuene tukaape maka mama sina neno twende wakaenda mpaka haramu kabla hawaja yule shekha alimwita yule, yule kijana unakokwenda unaenda motoni asama unapokwenda unaenda motoni hauwezi kufanikiwa hata siku moja yule bwana mepanik maasira n mama ake anamwingizia usiku aa lugha za vijana wenyewe wanaposema walivyokwenda wakati wanarudi yule bwana akapata ajari na mkeo njiani hata gari pia iliyopata ajali haikunufaisha ulichukuliwa kupelekwa dambu mama anafika nyumbani anaambiwa mwanao na mkeo wamepata ajari wameanguka na gari wamekufa hizi ni moja katika nataiji za mlango huu tunapoupuuzia ndugu zangu katika iman mwenyezimngu subhanahu wa taala amekutanisha mama ibada ya mwenyezimgu subhanahu wa taala na kwa aya mama vituvii wezi vikatengana uwe utakavyokuwa ni lazima mambo haya mawili yashikane hivi mungu anasema waqada rabuka anla tabudu ila iyahu wa bilwalidaini irsana mungu anasema allah mehukumu neno hili napokuja waqada ukiingia katika wenye fani zao watu wa wausumu ni moja katika, katika matamshi anayokuja anakuja kwa, kwa amri mwenyezimgu amehukumu asiabuniwe yoyote ile ni allah peke yake kisha kasema akasema w wa, wabilwalidaini ihsanan na wazazi wawili uwafanyie wema wanachono wanasema llahi biduni ihsani lilwalidaini lilwalidains walidaini wahsauiwalidaini biduli ibadatillahi su hii ni bishara naomba utoke nayo hapa ukiwa na unaijua ufanye ibada uiso upasuke kwa sijida Uuso mikono ianguke kwa kutoa sadaka lakini mama yako na baba yako wanahangaika si na njaa hajakuwa uwezo unao ibada zako sifuri mpaka tuwazungumza wazi hamna kupagana mafuta hapa tunazungumza wazi ni wewe sasa mwabudu mwenyezimgu subhanahu wataala unavyoweza wewe kwa uwezo wako wote alafu wazazi wako waone kama vila nikikaragosi hawana maana yeyote basi ibada zako hazikufai chochote vile vile kumwabudu mwenyezi mungu kuwafanyia wema wazazi wawili bila kumwabudu mwenyezi mungu pia nisifuri. ni sifuri ni mambo mawili ni lazima yawe pamoja ndio maana tukasema mwenyezi mwenyewezimngu subhanahu wa taala mlango huu ukaufungua kwa wazazi ni mwepesi sana kuingia lakini pia ni mwepesi kuingia motoni mtume sal llahalihi wasallam anasema ala adulukum je nisiwafahamisheni akbar lkabair am ana sema al ishraku billah wa uqui lwalidaini ni kumshirikisha mwenyezmungu subhanahu wa taala na kuwahama wazazi wawili kutoka kuwatendea wepa kuwaona si lolote wala si chochote ndugu zango katika iman tunazongomzia mlango mwepesi wa kuingia peponi na mlango mwepesi wa kuingia motoni mwenyezmngu subhanahu wa taala mwenyezimungu subhanahu wa taala anazungumza kwamba woseina tumetoa wanasaa angalia amri hii maneno haya yanatoka kwa allah subhanahu taala aliyeumba mbingu akaumba ardhi akaumba pepo akaumba moto akakuumba wewe akakuumbia na sababu za kuishi wewe hapa duniani ukiwa safa kisha anasema tumetoa usia sisi mungu anasema tumetoa usia sisi kukwambia wewe kwa wazazi wako wawili uliokuwa nao basi wafanyie wema asema hamadazi huumu mama yako amekuzaa uruhan ndugu zangu wanachona wanasema mungu na anajua mambo yote ya karaha sindio na najua hili ni so karaha hili sio karaha hili ni jepesi hili sio jepesi lakini alipokuja kuzungumzia mlango wa, wa, wa shida ya mama ya kumbeba mtoto alizungumza hamarati r bimaana mungu amethibitisha shidaaaawakati loka analiatur kish wakati wa kuzaliwa ulipozaliwa pia mama alipata shida akaja kuzungumza marahili ya kukuwa wahamluhu na mimba yake wafisaluhu mpaka anananyonyeshwa unatolewa kwenye ziwa thelahuna shahra miezi theathini mtu wahivi kwa nini akikuombea dua mbaye isikubaliwe kwa nini akikuombea dua nzuri usifanikiwe kwa nini jamani tuzungumze ule uwazi mama na baba sio vitu vya kawaida navyo duniani ni mlango mwepesi wa kuingia pepoli na ni mlango hatari sana ndugu zangu wa kuingia motoni hebu tumpe zawadi mama kwa maneno haya tumwambie bifadhlika ummi tadhululjibau wkwa utukufu wako na kwa ubora wako na, na kwa heshima yako na kwa fadhilia zako mama unapokuwa radhi kwa watoto basi nyiso zao zinapata kheri na barakati asema huduu adruk urfu asil kwamba mama kuwa radhi akaridzika akawasafi akalithi, hana tatizo watoto ndio chanzo cha kufanikiwa kwao kisa anasema kwa mama yangu ahimi huruma yote niliokuwa nayo kama mtoto nampa mama najibembeleza kwa mama najigaragaza kwa mama wamamisri ummi nani ambaye anaweza kubeba nafasi kama ya mama labda na niwakumbushe najua sisi tunasahau sana kila kitu unapokipoteza duniani unaweza kupata mfano wake unaweza kupata kii jamani ni kweli ama si kweli yes. ukiangusha obi ukipoteza simu ukaenda dukani unakuta simu bora kuliko hiyo si mwanamke aakeatokea akaanza kasheshe akaanza vurugu akaanza papara akaanza matusi akaanza dharau alafu kampataraka zake tatu akaenda tatuakaenda zak sinio hmm? hmm. na no mwanamke anampoteza mume wake akafa akafanya hivi lakini baadaye kupata akaakupata safi ume vizuri kabisa si sindio kila kitu kikipoteza utapata nafasi yake kitu kingine lakin asikudanganye hakuna kama mama huwezi kupata huwezi kupata hutapata kama mama hakuna sasa nasema nani mfano wa mama namislmi asema ridhaha alaih nasimun alii dio kufunguka kwa njia ni kama upepo ule wa asubuhi pale ukiwa bichi <coughs> kuna watu hapa tuna matatizo mengi katika makazi yetu tuna watu hapa tuna ugovi na matajiri tuna watu hapa ni baraa tuna watu hapa dona kesi ukirudi nyumbani kwake unamkuta mama yake roho yake kwa iko kwake Msana msana asimu, alaikum, alaikum na msana huo mzuri wewe na msana piga simu tabebi salamu aleko alekum salamu na shida na baibulisanini achukua shijaali elfu mbili anamtumia wallahi akiona miskoli ya mama yake hata kupiga simu apii utafanikiwa vipi kuna watu wa wana nyumba ndogo huku ziliko wanajua wenyewe kwa siku tanzania wanajua wenyewe wenyee kaliko lakini matumizi wanawatumia tofauti na vile mmake ee wallahi tena mpa leo tu tu ah, mama bwana kila kila kila siku kila siku kila siku hamna ile, ile sauti ya rangi kupigia simu tayari wajua bwana bwana bwana mtoto tayait tnadanganya bai na mgonjwa siu na nini kumbe masikini ya mungu hamna Uta, utapataji mafanikio hapa asema ridha ya mama ridha ya mama kwangu mimi nasimu na alili ni mpepo mwanana ni nzuri na ndio sababu ya kufanikiwa kwangu asikudanganya mtu bwana saa zingine mfunguo wa mafanikio yako unao mwenyewe lakini umeipoteza ume dugu zangu tunamwambia mama kwamba hananuka i eh, mama upole wako yani hanani ile huruma yako kwangu mimi ndio miftahu ndio ufunguo wa mafanikio yangu mimi wa umri wabalsamt mri wafilulil ndio hadhi ya maisha yangu ndiokufanikiwa kwa maisha yangu kwa kila chochote ambacho nachokitaka mimi ndugu zangu katika atika turudi tuangalie ni wapi jamani turudi tuangalie tulipokosea ni wapi kwa nini dua ya mama ni mstaja mama anapata shida baba anapata shida ya kukulea na kukukuza na kukufanyia mambo yote ambayo ni mazuri katika maisha yako kakulipia skuli kakusomesha sijui kafanyaje umeua kawajibu usingizi kwa nini wazuru uwauzi alafu kwa nini mungu sio zani mungu haja wasaza naijua saa siuko radhi asile lakini wanawo wale cha, kwa nini weo wafanyia kinyume cha cha vile vivokufanyia bwana mmoja alikwenda kwa umar ibn mar taala anhu akamwambia ya amira luminina ewe kiongozi wa wislamu mama yangu ni mzee sana mpaka akilala napojisaidia anajisaidia kwenye kitanda na mimi ndie naemsafisha kumwogesha kumfulia nguo kufanya hivi akamwambia hivi je haya yote nayoyafanya ni, ni kweli ntakua inamfanyia wema mama angu jamani hebu tuangalie sehemu ambapo huyu bwana anapofataka asema mama angu ni mtu mzima ni mzee akijisaidia haja ndogo ni kwenye kitanda haja kubwa ni kwenye kitanda sijuu hawezi kuamka kila kitu namfanyia hivi namfanyia hivi namfanyia hivi yulo bwana akenda kujifahari kwa omar bnlhaab anamamia je mimi kufanya hivi nimetekeleza nime haki ya mama haki ya mzazi nimewatendea wema omar bnlhatabi anasema la ujwatendeaujamtendea wema wema mzazi wako kisha hivi wewe wakati ulivokuwa ukijisaidia pale unapolala haja ndogo haja kubwa na kufulia u nakufana hivi alikuwa anataka wewe ukue uwe ni ama uwe ni sample. uwe ni mfano katika umma na kwa jamii Jitunayana. mama yako alipokuwa yote alikuwa anataka uwe jamiiaayliokua uwe mfano mzuri katika jamii lakini wewe ayo naoyafanyanatakaafya haraka ili utue mzigo kwa hiyo bado sasa tufanye ndugu zangu katika imani dua ya mzazi haina pazia kaa ukijua hivyo mzazi wako akifuraji akakuombea dua basi wewe ni moja katika funguo za kufungua mlango wa pepo iyiingie bimaana mambo yako yatakuwa supa yatakuwa safi yatakuwa mazuri ukimkasirikia mama yako au mama akakukasirikia wewe yote mawili hayana kheri kwako wewe waingia motoni ewallah huwezi kufanikiwa ndugu zangu katika imani wazazi wana kheri kubwa kuna mambo ambayo yametokea katika ulimwengu wa saihi ambayo wanaashiria pia huruma ya wazazi kwa wanao kwena tukio la tetemeko lililotokea nadhani kama sio japani ni korea miaka mitatu au mini iliopita watu wangi sana katika okoaokoa walimkuta walikuwa wanasikia kitoto kinalia kto kichanga hii ile nyumba wakati inaanguka yule mama alikuwa na kitoto kichanga hana jinsi yoyote ya kumwokoa ule mtoto ilibida mfunge aliweka simu katika ile nguo ya yule mtoto akamfunga vizuri kabisa alafu akamlalia ile nyumba ikaja ikamwangukiaul wamabwana wakati wanakuja kuokoa kuokoa ku, ku, kuangalia pengine wale waliokufa nasikia mtoto nalia na walivyokuja kuokoa vizuri anmkuta yule mama kamlalia mtoto wake mama ameshakufa lakini mtoto yuko hai allahu akbar hii ni thar kubwa sana mtume alahi salatu wasalam angalia awevyotufundisha wazazi wake wote wawili walikufa makafiri si mama ake si baba yake tena kabla ya utume wakati pomba hii nakenda kumtembelea abaake enezu aliataa wakatipomba hiinakwenda kumtembelea mamaake mwenyezimungu alikubalia aaala akaenda mpaka kwenye la weye kabulila maaake kwenye kabuli la mama alivuta hali ya mama na anashinda hizi izozizungumza mtume akatokwa na machozi alaihi salatu wassalam akamwomba mwenyezimngu amwombee dua tm mwenyezimngu akakataa ee walla mtume hakuna siku alionekana ana machuru kama siku ile kukatazwa simwombee mama ake asalka billah leo swala ya jumaa wakati ulikuwa meswali unya mikono ukamwombea mama nafsi nafsi yako yako allah akbar ngapi uangaliafsisowombeaauan analia mzee wetu umri wake wa chini labda kwanzia arobaina ta aoanasi na haya nimekataa kusema uongo she anasema wajiu tuna zetu nadogo zangu hapa tuna mabarabara zangu miaka ishirini na tano ishiri na sita mpaka thelathini wapi bwan <mixoto> <mixoto> aomba maishatu menyezimungu naoba m pata ili gari e gmc ya marekani wllah <mixoto> <mixoto> <mixoto> ndugu zangu katika imani hiki kilishangaza watu lakini sio kwamba ni kushangaza ndio hakika kwamba wazazi huruma yao kwetu sisi mkubwa mambo ambayo yanayotokea duniani ni mambo machafu sana ndugu zangu hasa kwa wazazi kuna watu wazazi wao wanawaua kwa kisa ni wachawi kuna watu kuna watu wanafanya mambo mengi tu ambayo si mazuri shekhe wangu shekhe yusufab inikuwa namsikiliza hivi karibuni anazungumza kisa cha bwana aliyechukua mama ake mamaake ampenda kweli yule mama anampenda mtoto wake kenda kumpeleka bichi kamweka hapo mpaka usiku kamwachie mes barua kwamba atakamwogota huyu mama ampeleke kwenye kituo cha kulelea wazeukawanleta fuj ndani haya ni mambo ambayo anatokea nambaya zaidi wale wanaozungumza kwamba wanatetia haki za binadamu ndio ndo wamejenga vituo vya kualelea wazazi wao vituo mtu anamlea mamaako waotatababamaapigateke huko na nikakwambia kakuambia a matsisiatsi ambayo ana mwisho wa mwanzo uko kwenye vituo vya kulelea mababu Kwe ni mzazi wako yote katika kituo mbaya zaidi juzi etokea kama sio ni sia aaay yakuleta ya wafanyakazi waje wajwakaea ba, abayako aa ebaa alika mbangalikatwa amwangalia yule babu, yule kwana, Karetwa, babu. hali yake kazini kazini kazini baba kazini, mtoto Bas. Arafunto, yule baba basi wa, wa, wa yule yakesakaini maakaini baaan aa aauleaba ambay ndi aaa mzee basi ikawa kama kuna chakula kizuri jamaa anashusha babu nashusha bauaatajifilia mbali huko jamaa shikabakora sasa nampiga yule mzee akitaka kumwamsha anachukua mdumu anauweka hapa anashika kon nyenyuka huko hivi tutafanikiwa vipi katika mazingira kama haya hayaaya hmm? kuna wale ambao washakufa menyezimuga warehemu wazazi wetu wote wa waliokufa katika waislam wallahi mtu kumwombea dua mzazi wake mpaka siku ya sikukuu ya subhanallah siku ya yaidi jamani kuna hizma tkuombea wazazi wetu hey, yaswa... mbugani jamani kweli mzazi wako ngkaa wal abrhamhuma kamarabbayani saghira nasema we mtoto sema mwenyezi mungu naomba mwenyezimungu rehemu wasazi wangu kama waivonie rehemu mimi nilivyokuwa mdogo mungu alitaja ijumaa mpaka ijumaa idi mpaka idi tena kama bila hakuna hamna naekuja mbaya zaidi kusoma ile qran ni mateja hata qran hawezi kusoma amun, amun, amun, amun. bas amana, anapidwa vikombe anapidwanii ya, ya ya jamaa ya jamaa wanaaalaya jus mzazi ni ukobewadua kila wakati kwa sababu unapotembea wewe ni matunda ya wazazi shekha namkumbusha kwamba muda umeisha lakini naumbeni ni wakumbushe baadhi ya mambo unapoyafanya unakuwa umewakosea heshma na umevunja ule wema wa wazazi wako jambo la kwanza ndugu zangu kuwakosea mpaka wakatoka machozi kwa ajili yako kuna watu wanafanya mambo mpaka yule mzazi kuna watu wanafanya mambo mpaka yule mzazi analia kwa sababu mtoto wasababumtotowake kaugiwa atnenda kuoa mwanamke ni awa wasanii wa wami alaf aweka nyumbani anaishi na mama yake matukio yake zakia asubuhi ni matusi oni ni matusi we, mamu, we, mama hapo kupika uvijibedu vingine mipsi mama anakaa ndani mpaka machozi anamtoka kwa sababu yakowewe hii ni moja katika wakuu ya kuwahama wazazi jambo lingine ndugu zangu kuwakemea wazazi mama nakuomba baba nakuomba kama hauna wamea, baba sina na kama kipombea baba takutumia ai kweni umeonami hapa ndio benki maneno haya ndugu zangu tunayatamka mana kila wakati tu tna mimi ndio benki hapa wee umezikosaje hizo pesa amwambia hivo hivo weo umezikosa vipi hizo pesa ndugu zangu katika imani katika mambo mengine ambayo ni katika kuwahama wazazi wawili ni katika mlango wa kuufungua moto asema atafufilamiha baba babakakuamrisha nataka ufanye hivi basi kwanza wasungukasunguka zako mpaka mwisho mwishoni unaenda abana bingi kaniagiza bwana bankanagiza naenda baba kakuchuma tango asubuhi amri yake maona haina maana ukafanya mambo yako mengine ni kuwahama wazazi wako katika hali hiyo jambo lingine ndugu zangu fi ana abus fi ba mzazi wewe ukimtokea wamtokea nausazi wa wakati pengine labda pengine mzazi kitu kitu kitwkakuaa kitoona mzazi umefunga umefungau ila suongereshaugzsh hii ni katika u ni katika kuaaa wazazi wako dugu zan jambo lingine ndugu zangu katika imani mama naweza kupikia chakula alafu wewe mto abmaachakula chnwtknachu hii ni katika wazazi u uaawaai ama na na wazazi. Lingine ama, ama chakula hlaht ambo engi azi abay wa ata aa naonekana huko ni moja katika kuama wazazi uwezikupata kheri huwezi kufanikiwa ndugu yan jambo lingine ndugu zangu taswisuaaia kila oaaskai nazungumzia wazazi wako na mambo ya ndani ndanimama ah, bana kuna siku likuwa hivi mama unaovunjia hishma iyo yote ni katika kuwahama wazazi wako jambo lingine ndugu zangu kukaa ughaibun 20. hata nyumbani ae al, kilala kcha kinaelekeaa alaaeaaikt a t motoni ndugu yangu katika ndugu zangu tama aai mtu kutamani utamaniwanu wa iisi mali au nipumzike na ak ni ni ni katika kumbwa, ni katika ni katika tujiepushe tukimalizia malizia jambo hili kubwa sana na tunatakiwa tunifahamu aan bahii wazazi shilingi yako mfukoni wazazi haitk aazaz uameka vizuri umechukua hata shilingi shilingi f, shilingi, liyali amsini. Liyali amsini, shilingi shingapi, moja, ya ngapi ndio kenya babawangu wajua leo wana siku ya jumaa bana na kidogo badilisha badilisha mambo baba wakutumia shiringi elfu moja unanunua ngalawa kama hamri leo mtu bahiri hela yake mkoni kwa wazazi wake haitoki hii ni katika apoku ndugu zangu ni katika kuwahama wazazi tukimalizia ndugu zangu jambo la mwisho kabisa ni kuto kuombea dua wazazi sawa sawa wakekufa ama wako hai hii ni katika mambo ya kuwahama wazazi wawili ndugu zangu katika imani ni mzazi ni njia nyepesi ni mlango mwepesi wa kuingia peponi lakini pia ni mlango mwepesi wa kuingia motoni kila mmoja angalie nafsi yake alichokifanya kwa wazazi wake ni nini analala kwenye godoro nzuri kitanda safi nyumba safi ka safi lakini pengine baba ake anaangaika na kujenga nyumba ya tope huko kijijini na na makuti ya, ya minazi ndio anawezekea mvua ikinyesha na wao amesimama mzazi hana yuwa, na mzazi hana mvua ndugu zangu katika imani hatutaweza kufanikiwa nombe ni radhi kama mechukua mda mrefuwakuzungumza na pia naona i mhaliu pia nidhamu ya mwenyekiti hapa lakini yote ni fursa ndugu zangu tulioipata ya kukaa na kuzungumza tumombe allah Subh'ana wa taala atusamehe madhambi yetu awasamehe wazazi wetu allah uombe wa taala, ta'ala aturuzuku tuwe wa ni watoto wenye kuwafanyia wema wazazi wazaziuombe alla subaa wa akifanye kizazi chetu kwai chenye kutufanyia wema tkapozeeka uome alla tustii na mitihani tumombe allah atupe salama katika nchi zetu tumombe allah wa ta'ala, familia zetu utuindie aia zeta atuingize peponi وبالله التوفيق والسلام عليكم ورحمة الله وبركاته