الحمد لله نحمده ونستعينه ونستغفره ونعوذ بالله من شرور انفسنا ومن سيئات اعمالنا من يهد الله فلا مضل له ومن يضلل فلن تجد له وليا مرشدا واشهد ان لا اله الا الله وحده لا شريك له واشهد ان سيدنا محمدا عبده ورسوله ارسله بالهدى ودين الحق ليظهره على الدين كله ولو كره المشركون اللهم صل على محمد وعلى آل محمد كما صليت على إبراهيم وعلى آل إبراهيم وبارك على محمد وعلى آل محمد كما باركت على إبراهيم وعلى آل إبراهيم في العالمين إنك حميد مجيد عباد الله أوصيكم نفسي بتقوى الله فإن تقوى الله يجب القلود في دار السلام يقول الله تبارك وتعالى في محكم تنزيله بعد نعوذ بالله من الشيطان الرجيم بسم الله الرحمن الرحيم والفجر وليالي العشر والشفع والوتر بعد يكون حميد من يزمه سبحانه وتعالى نكم تكي رحمة نأماني بنمتوم محمد صلى الله عليه وسلم موضوع أما خطبة تكايق بزنكم ني أبورا wa masiku kumi ya mwanzo ya mfungo tatu na kabla hatujazungumzia tuangalie kwa nini tunazungumzia fadla za masiku kumi ya kwanza ya mfungo tatu kwahiyo tutaelezea sababu na tutaelezea malengo ambayo tunazungumzia juu ya ubora wa masiku kumi ya mfungo tatu kwanza ni kubainisha ya kwamba mwenyezimgu subhanahu wataala anaumba na anachagua yani anaumba vile anavotaka kisha yeye ndiye anayechagua kile anachokitaka pili ni kuwakumbusha watu katika kufanya na kushindana kwenye wa khairat na kufaidika kwenye masiku haya ikiwa haya ndio masiku ya kheri kwa hivyo watu wawe watashindana katika alkhairat wa tatu ni kubainisha fadla au ubora wa masiku kumi haya nikubainisha ya kwamba yani rehma ya mwenyezimgu subhanahu wa taala na fadula zake wa taala ni pana sana kama yee mwenyewe mwenye mwenyezimngu subhanahu wataala alivyoelezea katika quran kisha ni kuonyesha ya kwamba mungu subhanahu wataala katika kuumba anaumba vile anavyotaka kisha katika vile anavyoviumba ana vile ambavo anavitagua na naakavifanya bora kuliko vingine kwa mfano tukiangalia mwenyezi mungu subhanahu wataala ni yani vitu vyote alivyoviumba ameviumba vitu viwiliwili na kila kilichoumbwa kikapewa yani fadhla zake mfano mwenyezimungu subhanahu wa taala ameumba wanadamu katika kumba wanadamu akaumba mwanadamu mume na mwanadamu mke kisha akajalia ni yani, isae mtuku, mtukufu kuliko kuliko mwingine kwa hivyo akamjalia yani kiumbe kiumbe kiume kikawa ni kitukufu zaidi kushinda kiumbe ta, kiumbe ta kike nmbe akiel enyezigu subhanahuwataala katika maumbile yake na kuonyesha kwamba anafanya vile anavyotaka na anachagua kile anachokitaka kuifasha eny suhwaaaa ameumba mbingu saba akatagua uwingu wa saba ukawa ndio uwingu bora vilevile mungu subhanahu wataala akawaumba binadamu katika wale binadamu akajalia waumini katika wale waumini yani akawatagua mitume wakawa ndio, ndio bora na katika mitume akatagua kwamba kuna unni yani wale arasulu Yani mitume waliotumilizwa wakawa ni bora na katika rusul ana mitume kwamba aliwatagua nao ni ululazmi ni wale mitume yani mitume kumi ambao, yani mitume kumi ambao mwenyezi mungu subhanahu wataala aliwatagua kuwa hawa ndio ululazmu na katika kutagua mwenyezimungu subhanahu wataala katika hao mitume na katika wanadamu akamtagua mtume muhamad alaihi wasalama kwamba yeye ni bora kushinda mitume mingine yote vilevile mwenyezimgu subhanahu wataala akaumba masiku au akaumba miezi katika ile miezi aloyumba mwenyezimgu subhanahu wataala akajalia yani kuna miezi fulani ambayo kwamba ni mitukufu kama alivyosema mwenyezimgu subhanahu wataala إن عدة الشهور عند الله إثنى عشر شهرا منها أربعة حتب منها أربعة حرم كتيك حقيقة من يزمك سبحانه وتعالى أمجالي إدادي أو حساب يميزي لِمِيَزِكُمْ من أميلي. na katika hii miezi kumi na mbili akajalia kuna miezi minne ambayo ni mitukufu kushinda miezi miezi mingine na katika hiyo miezi minne mwenyezi mwenyezimgu subhanahu wataala akauchagua mwezi wa ramadhani akaufanya ni mtukufu zaidi kuliko miezi kuliko miezi mingine yote vile vilevile mwenyezimgu subhanahu wa taala akaumba masiku katika yale masiku mwenyezimgu akajalia kuna masiku fulani ambayo ni matukufu na ni bora kushinda masiku masiku mengine nayo si mengine bali ni haya ambayo kwamba tunayazungumzia sa hizi yani siku kumi za mwanzo za mfungo tatu kwa hivyo mwenyezimgu subhanahu wa taala alichagua siku kumi hizi za mwanzo za mfungo tatu na akazifanya ni siku kumi bora na katika ubora ambao mwenyezimgu subhanahuwataala alioupa yani, aliozipatia siku kama hizi yani katika ubora ni kule kwamba mwenyezimngu subhanahuwataala aliapa kwa siku hizi za mwanzo za mfungo tatu kama alivosema katika suratu lfajri walfajri wa layali lashri kwa hivyo mwenyezimngu subhanahu wataala anaapa kwa wakati wa alfajiri kisha anaapa yani kwa masiku kumi kuonyesha kwamba menyezimgu subhanahu wataala wakati anapoapia kitu ni kuonyesha utukufu wake na kuonyesha ubora wake kwa hivyo masiku kumi haya ya mwanzo ya mfungo tatu ni masiku, ni masiku bora mbele ya mwenyezimngu subhanahu wa taala na kwamba matendo katika masiku haya ambayo mwenyezimgu ameasifu ameyafanya ni bora ni bora zaidi kuliko kakuyafa, kufanya katika, ma, katika masiku mengine vile vile katika kuonyesha kwamba fadhla za masiku kumi au siku kumi za mwanzo za mfungo tatu ni kwamba mwenyezimgu subhanahu wataala e, amejalia masiku haya ni yenye kubarikiwa kwa mahali ni yenye kubarikiwa kizamani kubarikiwa kwa kila yani katika kufanya mambo mema niekubarikiwa ka kaati ufanaamboemaeezu subasa anaa bilhasana falah ra e yani mambo mema atakuwa ana, ana, ana, ana fadla zakeenyeziu subhaaaa amecagua masiku aya siu mi za mwanzmi za mwanzo zafungo tatu akazifanya ie sikubora na katika fadla ambazo mwenyezimgu subhanahu wa taala amechagua kuwa siku hizi ni siku bora mbele n yani kuliko siku zingine zozote ni kwamba mwenyezimgu subhanahu wa taala amejalia ni yani amali ya siku moja katika siku hizi ni kama ambaye yani umefanya amali yani miezi si kama amali ya amalia, miezi miezi mingine kwa kwahiyo mwenyezimgu subhanahu wa taala kuonyesha uwezo wake na kuonyesha kwamba haingiliwi mwenyezimngu subhanahu wataala katika yani mipangilio yake ni kuwa faalu lima yurid mwenyezimgu anafanya vile vile anavyotaka na kwa kule kwamba kua mwenyezimngu subhanahu wataala anafanya vile anavotaka ndio akawa ana pawa ya kufanya lolote na ndio utaona mwenyezi mwenyezimngu yani yeye habagui lakini anawapa watu daraja kulingamana na yale ambayo kwamba yeye anayoyafanya anayo kwa hivyo haya ni masiku bora ambayo yaliochaguliwa na mwenyezi mungu subhanahu wataala na hayakuchaguliwa na kiumbe chochote kwa hivyo tumwangalie huyu aliyechagua haya ni nani kwa sababu tutakapokumpata alichagua haya ni nani ndio tutakwenda kutambua ule utukufu wake Kwevo, kwa hivyo tunapata kwamba aliyechagua haya ni yule aliyyaumba aliyeumba ni nani aliyeumba ni mwenyezimngu subhanahu wa taala na mwenyezimngu ni upi mwenyezimngu ni yule ambao kwamba yakhluu mayashau wayakhtar kwaio mwenyezimngu anaumba kisha anachagua kile kile anachokitaka na akakipa kipawa, kipawa mbele ko tutakapokujua hivyo basi ndipo tutakapokwenda kumjua mwenyezimgu subhanahu wa taala na kuyakumbuka ni yapi ambayo subhanahu wa taala anatupendelea na kuyakumbuka ya kwamba ni yapi yale ambayo yatakwenda kutufikisha sisi kwa mwenyezimngu subhanahu wa taala kwa salama na ni yapi yale ambayo mwenyezimngu subhanahu wataala anayapenda kwa hivyo ndugu wa islam ni lazima tutoe juhudi zetu za kila aina tusiwe nyuma kwa sababu ya kutofanya amali njema katika masiko haya ikiwa tunafanya amali katika masiko yoyote katika siku zote tunafanya amali lakini inatakiwa inapofikia siku kumi za mwanzo za mfungo tatu iwe tunakithirisha kumtaja mwenyezimngu subhanahu wataala iwe tunakithirisha yani kumsabihi mwenyezimngu subhanahu wa taala iwe tunakithirisha yani kumhimidi mwenyezimngu subhanahu wataala mwenye wa kwa sababu ni kwamba masiku haya yamebarikiwa na mwenyezimngu subhanahu wataala katika kuwahusia waislamu ni kwamba ni lazima tumkumbuke mwenyezimungu na tujue uwezo wa wa taala kwa sababu tutakapokujua uwezo mwenye wa mwenyezimngu subhanahu wataala ndipo tutakapokutambua kwamba yani kila kitu kina mizani yake mbele ya mwenyezimngu subhanahuwataala na kila kitu kina utukufu wake mbele ya mwenyezimngu subhanahwataala na kila mtu ana daraja yake mbele y mwenyezimngu subhanahu wataala hivyo si kwamba wamba yani watu wote wanakaa kwa daraja moja au watu wote waa Yani wamekaa katika laini moja ispokua wanapishana kwa daraja Kwevu huyu anamshinda huyu na huyu anamshinda huyu nautaona katiaul kuonyesha daaaaa watuaashiadaraa niama mwenyezigu subhanaw anaeleza ana, ana niupiyule ambayama anamshinda, anamshinda mwenzake kwadaraja mwenyezigu anasema ia amum ndallah ataum hakika yule anayemuogopa zaidi huyu ndiye anayemogopa mwenyeziu zadi uyu ndi anashinda watuwot kaaaasasaau yai ba ni kwa sababu ya kuwa yeye anamwogopa mwenyezimungu zaidi kwahivo tumwogopeni mwenyezimungu subhanauwataala natushikamane na kila lile ambalo mwenyezimungu subhanahu wataala amelipa kipaombele wa ili tuweze kufaulu katika maisha yetu kwa sababu mwenyezimngu subhanau wataala lolote alilotuwekea ametuwekea kwa sababu ya kutupenda ametuwekea kwa sababu ya kututaka sisi tufaulu la ingekua mwenyezimngu subhana wataala hataki sisi tufaulu hat, hatu aaaekaamo isa akaanamaza aaasiuelez ie anaupenda sisi waawake tna kia aloika altuelezea faida yake mtuelezea faida zaasiui aafaa za su ilazima tuendelee a kufanya amalinjema kaia masikui ayane