Namna ya hiyo ndiyo swala ambayo wanavyoni wamesherehesha kwa kutosha na wakasema kuwa ni juu ya mwenye kuswali aelekee kibla kisha apige takbiri ya kufungia swala kisha ainuilie hiyo swala maoni mwake kisha ainue mikono yake mkabala wa mabega yake au masikio yake na aseme allahu akbar mwenyezi mungu ni mkubwa kisha aweke mkono wake wa kulia juu ya wa kushoto kifuani mwake au akamate mkono wake wa kushoto kwa wakulia baada yake ainamishe kichwa chake na angalie mahali pa kusujudu huku akiomba kwa dua ya ufunguzi kwa kusema kutakasika ni kwako ewe mola na sifa njema ni zako limetukuka jina lako na utukufu wako na hakuna mola pasaye kuabudiwa kwa haki isipokuwa wewe baadaye ajilinde na shetani aliyefukuzwa kwenye rehma ya mwenyezi mungu na aseme kwa jina la mwenyezi mungu mwingi wa rehma mwenye kurehemu kwa siri kabla ajaanza kusoma fatiha ambayo ataimaliza kwa kusema kusemamn baada yake mwenye kuswali asome sura katika quran au baadhi ya aya za qurani zinazokuwa sahali kwake kuzisoma katika rakaa mbili za mwanzo na asome kwa sauti katika alfajiri na katika rakaa mbili za kwanza za swala ya magharibi na isha na baada ya kumaliza kusoma mwenye kuswali atainua mikono yake alete takbir na huku yuwarukuu na aiweke mkono yake juu ya magoti yake aifumbue vidole vyake kama atakaye kuyakamata yale magoti na asawazishe mgongo wake na kichwa chake kisha aseme subhana ralam ametakasika mola wangu aliye mtukufu kisha atainuka na aseme akiwa ni imamu au mwenye kuswali peke yake mwenyezi mungu anamsikia anayemsifu kabla hajasema mola wetu sifa njema ni zako zimejaa mbingu na zimejaa ardhi na zimejaa sehemu zilizo baina yake na zimejaa vitu ulivyovitaka baada ya hizo na inapendekezwa aweke mikono yake juu ya kifua kama vile alivyofanya kwenye kisimamu chake kabla ya kurukuu baada yake mwenye kuswali ataleta takbiri ili apromoke kusujudu na kitu cha kwanza kugusa chini kiwe ni magoti yake kisha mikono yake kisha paji lake la uso na pua yake na avikunjue kwenye ardhi vitanga vyake vya mikono vyokaribu na masikio yake au mabega yake na naavielekeze vidole vake upande wa kibla naainue mikono yake isiguse chini na aziepushe sehemu za juu za mikono yake na mbavu zake na aepushe matumbo yake na mapaja yake na aseme kutakasika ni kwa mola wangu aliye juu kabisa subhana subar ala ametakasika mola wangu aliyejuu mara tatu na dua kwa wingi anaposujudu kisha atainua kichwa chake huku akileta takbir bila kuinua mikono yake na atakaa juu ya mguu wake wa kushoto hali ya kusimamisha mguu wake wa kulia akivielekeza vidole vake kibla na ataweka mikono yake juu ya mapaja yake awe ameikunjua na vielekeze vidole vake kibla na aseme ewe mola ni samehe uni rehemu uniungeunge uniongoze na uniruzuku kisha ataleta takbir na atasujudu sijira ya pili kama vile ya mwanzo na kabla a mwenye kuswali hajasimama kwa rakaa ya pili atakaa kitako kifupi kinachoitwa kitako cha kujipumzisha ili baadaye asimame kwa rakaa ya pili na huko akileta takbir na kujisaidia kwa mikono yake katika kuinuka kisha ataswali rakaa ya pili kama vile ya kwanza isipokuwa hatoleta dua ya ufunguzi anapomaliza mwenye kuswali rakaa mbil za mwanzo atakawa kwa kitako cha atahiyatu ya kwanza akikalia mguu wake wa kushoto na kusimamisha mguu wake wa kulia na ataiweka mikono yake juu ya mapaja yake huku akikunjua mkono wake wa kushoto na akifumbe kidole kidogo na cha pili chake cha mkono wa kulia na akizungusha kidole cha kati na cha gumba na ashirie kwa kidole chake cha shahada wakati wa atahiyatu na aseme mamkuzi mema na rehma na mazuri yote ni kwa mwenyezi mungu amani zishuke juu yako ewe mtume na rehma za mwenyezi mungu na baraka zake amani ishuke juu yetu na juu ya waja wa mwenyezi mwenyezimungu waliowema nakiri kwamba hapana mola pasae kuabudiwa kwa haki ila ni mwenyezi mungu na nakiri kwamba muhammad ni mja wake na ni mtume wake mwenye kuswali anapohisi kuwa anaumwa sana anapoweka mguu wake vile inavyotakikana katika kitako cha tahiyatu na baina ya sijida mbili basi si makosa kwake kukaa vile anavyoweza kwani shida inaleta wepesi na iwapo swala ni ya zaidi ya rakaa mbili atainuka huko akitoa takbir na ainue mikono yake katika kutoa takbir na atasoma sura nyingine katika rakaa zilizosalia ila sura ya fatiha na atakaa kitako cha tawaruki katika tahiyatu ya mwisho nacho nikitoa mguu wake wa kushoto na kuulaza upande wa kulia na kukalia kitako chake na kusimamisha mguu wake wa kulia na hapo aseme yale aliyokuja kwenye atahiatu ya kwanza naongezee juu yake maneno haya ewe mwenyezi mungu mrehemu muhammad na jamaa zake muhammad kama ulivyomrehemu ibrahimu na jamaa zake ibrahimu hakika wewe ni mwenye kusifika mtukufu ewe mwenyezi mungu mbariki muhammad na jamaa zake muhammad kama ulivyombariki ibrahim na jamaa zake ibrahimu hakika wewe ni mwenye kusifika mtukufu na imesuniwa kuomba dua iliyokuja kwenye hadithi ya mtume rehma na amani zimfikie yeye ewe mwenyezi mungu mimi na kuthaka unihifadhi na adhabu ya kabri na adhabu ya moto wa jehanam na fitna ya uhai na ya kufa na shari ya fitna ya masihudajal na swala imalizikapo mwenye kuswali atapiga salamu kuliani kwake kwa kusema amani iwashukie nyinyi na rehma za mwenyezi mungu na kushotoni kwake afanye kama hivyo na inafupisha hayo yaliyotangulia hadithi iliyopokewa na aisha radhi ya mola iwe naye iliyomo katika sahih ya muslim asema biaisha alikuwa mtume rehma na amani zimfikie yeye akiifunga swala kwa takbiri na kusoma na alikuwa kirukuu hainamishi kichwa chake wala hakielekezi lakini alikuwa baina ya hapo na alikuwa akiinua kichwa chake kutoka kwenye rukuu hasujudu mpaka alingane katika hali ya kusimama alikuwa akiinua kichwa chake kutoka kwenye sijra kusujudu mpaka ilingane katika hali ya kuketi na alikuwa akisoma tahiyatu baada ya kila rakaa mbili na alikuwa akiulaza mguu wake wa kushoto na akiusimamisha mguu wake wa kulia na alikuwa akikataza kikao cha shetani na alimkataza mtu asikae kama anavyokaa mnyama mwitu na alikuwa akihitimisha swala kwa kupiga salamu na baada ya swala mwenye kuswali atakaa alete dhikri za swala na miongoni mwazo ni kusema namwomba msamaha mwenyezi mungu mara tatu na kusema ewe mola wewe ni amani na amani inatoka kwako utukufu ni wako ewe mwenye utukufu na ukarimu na kusema hapana mola pasaye kuabudiwa isipokuwa mwenyezi mungu pekee yake asiye na mshirika ni wake ufalme na ni zake sifa njema na yeye ni mwezo wa kila kitu ewe mola hakuna mwenye kuzuia alichotoa na hakuna mwenye kutoa ulichokizuia na wala hamnufaishi mwenye utajiri kwani kwako wewe ndio utajiri na pia kusema hapana mola pasae kuabudiwa isipokuwa yeye peke yake ni wake ufalme na ni zake yeye sifa njema na yeye ni mweza wa kila kitu hakuna hila za kufanyia twa na hakuna nguvu za kuepuka maasia isipokuwa kwa kusaidiwa na mwenyezi mungu hapana mola pasae kuabudiwa isipokuwa mwenyezi mungu na hatumwabudu isipokuwa yeye neema ni zake na utukufu ni wake sifa nzuri ni zake hapana mola pasaye kuabudiwa isipokuwa mwenyezi mungu tunamtakasia dini ingawa makafiri wanachukia kadhalika imesuniwa kusema allahu akbar mara subhanllahlhadulah3kutakasika yani na sifa za upungufu ni kwa mwenyezi mungu na sifa njema ni za mwenyezi mungu na mwenyezi mungu ni mkuu na atimize ya1 kwa kusema lailaha illa llahu wahdahu la sharika lahu lahu mulku walahu lhamdu huwa ala kuli sheiin qadir hapana mola isipokuwa mungu peke yake ufalme ni wake na sifa njema na yeye ni mweza wa kila kitu kisha mtu asome ayatulkursi sura ya ikhlas alfalak na annas na miongoni mwa dua za baada ya swala pia ni kusema ewe mola nisaidie nikutaje na nikushukuru na ni vizuri nanisuna kusema baada ya kutoa salamu katika swala ya alfajiri ewe mola mimi nakuomba unipe elimu yenye manufaa na riski njema na matendo mema yenye kutakabaliwa na katika yote yaliyotangulia mwanamke ni kama mwanamme katika namna ya kuswali sawa kwa sawa kwani hakuna dalili kuwa matendo ya mwanamke ni tofauti