صلى الله عليه وسلم وعلى اله وصحابته والتابعين لهم باحسان الى يوم الدين. قال الله سبحانه وتعالى يا ايها الانسان ما غرك بربك الكريم الذي خلقك فسواك فعدلك في اي سوره ما شاء ركبك. ونزيم سبحانه وتعالى ان تنبيه آية هي اي من ما غرك بربك الكريم كيتوغاني امباشو kinakudanganya na mola wako ambaye ni karimu ambaye amekuumba aladi khalaa fasawa ai ayi surati katika sura akakuumba imekuja masharaaaa kaika masaaa wa mtumi sall al wasalam makhaa ilikuwa akisoma hii sura i sua akaaia hia aasma ni upumbavu kwamba wnd ulniumba unipanema alafu ukaniambia kwamba nikamwabudu amauau wauaua sifany hivyo ila biaa a ujinga unakuja ale mwanadamu kwamba ali mumba ni mwenyezimgu subhanau wataala alafu akatafuta viumbe vingine nin kwa kutokufahamu au kwa kufahamu lakini mazingira yakawa yameweza kumpelekea kuacha kumwabudu mwenyezimu mwenyezi ndio utakuta katika hadithi mbalimbali mweyezimgu mbali, subhanau wataala anapotelkeaaaum a anapotuelekeza ama menyezu anasema kwamba wanadam wamenitukanam a walaawafai utuanaana ayot wanadamu anafanya kwa sababu ya a kaba nifanya mii ni muongo nimewambia msina mtoto mimi sijazaa lakini wao wakanifanya mimi nimizaa alafu wamenitukana mimi na hawafai wao kunitukana mmewambia kwasina mshirika mimi niko peke yangu lakini wakanitafutia washirika kwa ile mwanadamu hayafanyi haya illa bisababi ljahli hayafanyi illa kwa sababu ya upumbavu wa kuto kumjua mwenyezimgu subhanahu wataala aladhi halakahu fasawahu fatalah mwenyezimngu subhanahu wataala anatwambia kuhusu masala ya ujinga vile vile ujinga unakua aa aokua aofana a aalla subhana wataaaima tuba kasoma lla pale unapofanya aaaaeeuuaauaan pale unakuwa na mpumbavu. ni doktor, ni mpumbavu nani duniani lakini unakuwa ni mpumbavu labda shee samani kwa kukatisha kidogo Naam. pengine hili neno upumbavu au wa ujinga watu wengi huwa tunalichukia y yani. kwa maana kwamba hata mtu akikwambia we jahili yani yasia mtu anaweza kaamua mkapigana kabisa kwa kuitisha hilo neno labda kimafuhumu kwamba hili neno kwamba mtu unaweza ukalitumia ukamwambia mtu jahiri kama ulivyoelekeza kwamba inawezekana katika mustawa wa mtu msomi pia akaonekana mjinga kama ulivyotaka kuendelea hapo samani kwa kukatisha lakinizzi aljahala up, upumbavu maanake ni kuchukua kile kitu ukakipeleka sehemu ambayo sio sehemu yake hii inafanyika na mara nyingi sana mtu kama vile vilekuambiwa ajibu uh, moja mara mbili mbilima ukaichukua hisabu ambayo uh, jibu ambalo aukasema nsita matalan kwaloumechukua ile isabu mbao sio sehemu yake ukaipelekaae aaaai au, au mathalan kuondosha ukubwa wa mwenyezimgu mwenyezimngu kutambua kwama mweyezimngu ndiye mkubwa na mwenyezimngu subhanahu wa taala ndi anapaswa kuabudiwa mwenyezimngu ndio anapaswa kushukuliwa zote hizi ni sifa takiwa afanyiwa mwenyezimngu subhanahu wa taala