penzi watazamaji wa Channel africa tv kama mlivyosikia na mtangulizi wetu juu ya anwani ya mada hii kwamba lengo na madhumuni ya kuzungumza mfululizo wa mada hizi ni kuzungumzia umuhimu wa mahakama ya kadhi ya kiislamu lazima tuongeze jina la uislamu hapa mahakama, mahakama ya kadhi wa kiislamu katika jamii kwa ujumla kwa nini hasa tunachagua mada hii tunasema kwamba sisi kama waislamu wa tanzania tuna dhurufu au tuna mambo maalum ambayo ametupelekea kuzungumza swala hili na swala hili hasa linatokana na ile hali iliyojitokeza hivi sasa tanzania kwamba ndiyo maneno yanayozungumzwa sasa katika viwanja vya kisiasa viwanja vya jamii kuna fukuto hili la kuzungumzwa mahakama ya kadhi kwa maana ya kwamba nchi yetu hivi sasa haina mahakama ya kadhi na hili limepelekea waislamu hasa wenye kuona kwamba iko haja ya kuwa na mahakama ya kadhi lakini baada ya kua wamezungumza baadhi ya watu juu ya mahakama ya kadhi kumetokea tena na wimbi yingine la upinzani kuonyesha kwamba wao hawataki waislamu ku, ku, ku, ku, ku, kuwa na mahakama ya kadhi na mara nyingine bahati mbaya utakuta na waislamu wenzetu pia tumewahi kuwasikia kwa kupitia vyombo vya habari mazungumzo yao wanaozungumza mitaani kwamba bwana hatutaki nchi hii nchi hii kikatiba ni kwamba haina dini sasa kwa nini kuwekwa mahakama ya kidini ambayo ni mahakama ya kadhi ya kiislamu na wengine wameonyesha ule uadui wao tu juu ya uislamu na waislamu kwa ujumla kwamba waislamu wakiwa na mahakama ya kadhi kwa maana nyingine watakuwa wamepiga hatua na watakuwa wanaishi vizuri kwa hiyo ni masala ya uhasili unaona kwa kuyatakia maovu uislamu na kuwatakia maovu waislamu kwamba waendelee kubaki katika hali hii lakini sasa tunavyoona sisi kwamba kuendelea kuweko kutokuwepo kwa mahakama ya kadhi ni kuwa kunaendelea kupatikana kuharibika kwa jamii hasa upande wa sehemu ya raia ambao ni waislamu kwamba kuna mambo mengi kama tutakavyozungumza tena baadaye katika kipindi hiki ambayo ni mizozo katika jamii ambayo haina utatuzi na ni jambo ambayo linakubalika kwa waislamu na wasokoa waislamu kwamba lazima kuwe na chombo cha uadilifu kinachohukumu watu matatizo yao kwa hiyo umuhimu wa kuzungumza mada hii ni kuweka wazi kwa wale ambao hawajui na wale wanaojua lakini wanakusudia shari juu ya jamii ya wa waislamu ili wapate kuelewa kwa ufasaha na kwa uzuri zaidi na wao waunge mkono mwito huu na mwelekeo huu wa kusimikwa mahakama ya kadhi katika nchi yetu pamoja kwa na kwamba unasema kwamba kama ulivyotangulia kusema kwamba mahakama ya kadhi si tanzania tu mahala popote pasipokuwa na mahakama ya kadhi madamu kuna waislamu basi tutaona katika kipindi hiki ule wajibu wa kusimika mahakama ya kadhi hiyo tunaweza tukasema labda shekhe umuhimu huu wa mahkama ya kadhi au umuhimu wa kuizungumza mada hii ya mahkama ya kadhi ni kuwafahamisha wale ambao ni waislamu lakini hawaelewi umuhimu wa hicho na, na vilevile kuwatanabaisha au kuwafahamisha wale ambao si waislamu lakini hawaelewi hmm. malengo yapi ya, ya mahkama ya kadhi na sehemu gani au na nyanja gani zinazofanyika hmm. kwa hiyo tukaona ni umuhimu au ukaona ni umuhimu sana kuvizungumzia