Wa na wakati wa kuelekea kibla katika kuswali ni lazima kuweka kizuizi iwe mjini au safarini iwe msikitini au mahali penginepo kwa hadithi iliyothubutu kutoka kwa mtume rehema na amani zimfikie yeye kuwa alisema mmoja wenu wa kiswali basi aswali kukiwa na kizuizi mbele yake na awe karibu nacho amepokea wahab radhi za mola ziwe naye akisema mtume rehema amani zimfikie yeye alitwaswalisha hapo mina akasimika fimbo kipande cha mti kidogo mbele yake akatuswalisha rakaa mbili na mtu akijaribu kupita mbele ya mwenye kuswali baina yake yeye na kizuizi chake basi yule anayeswali amkataze yule anayepita mbele yake kwa kauli ya mtume rehema amani zimfikie yeye usiswali isipokuwa uwe na kizuizi mbele yako na usimuwache yoyote kupita mbele yako na akikataa basi pigana naye na amesema mtume rehema na amari zimfikie yeye lao angelijua yule mwenye kupita mbele ya mwenye kuswali uzito wa kosa analolifanya ingekuwa kusimama kwake siku 40 ni bora kwake kuliko kupita mbele yake kizuizi si tu kuwa kinamzuia mtu kupita mbele ya mwenye kuswali lakini pia kinammakinisha kufikiria ile swala anayoswali na kutojishughulisha na, na jambo lingine pia kizuizi kinzuia vitu vinavyoharibu swala visipite mbele yake vitu ambavyo mtume rehema amani zimfikie yeye alivitaja katika hadithi iliyopokewa na abudhari radhi ya mola iwe naye kwa kusema akisimama mmoja wenu kuswali humtosha kuwa ni kizuizi chake iwapo mbele yake pana kitu kama fimbo iliyo nyuma ya tweshi ambao mpandaji mnyama anaitegemea na iwapo mbele yake hakuna fimbo kama hiyo iliyo nyuma ya tweshi basi swala yake hutanguliwa na punda mwanamke na mbwa mweusi mpokezi wa hadithi hii kutoka kwa abu dhari amesema nikasema ewe abu dhari ana nini huyu mbwa mweusi na ana tofauti gani na mbwa mwekundu na mbwa wa rangi ya manjano akasema nilimuuliza mtume rehman amani zimfikie yeye kama ulivyoniuliza mimi akasema mbwa mweusi ni shetani na kuwa na kizuizi ni kwa imamu au mwenye kuswali pekee ama maamumwa kizuizi chake ni kile kizuizi cha imamu wake ibnu abas radhi za mola ziwe naye amepokea akisema nilikuja nikiwa nimepanda punda na mimi nimekaribia ublee na mtume rehema na amani zimshukie yeye yupo minayoaswalisha yu watu nikapita mbele ya baadhi ya safu kisha nikashuka na nikamwacha punda alishe nikaingia kwenye safu na hakuna aliyenikemea isipokuwa akiwa atapita mbele ya kizuizi chake au atapita mbali naye kutoka mahali pa kusujudia iwapo mwenye kuswali hakuweka kizuizi lakini baadhi ya wanavyooni wameuvua wa msikiti mtakatifu wakauruhusu watu humo kupita mbele ya mwenye kuswali wakitegemea dalili za kiujumla za kuondoa hali ya kuingia kwenye viki