Za swala. namna ya kuswali kwa ujumla imeelezwa kwa urefu na wanavyoni katika vitabu va fiki walisema kwamba haifai kukatania katikati ya swala kwani mwislamu akitiania ya kuvunja swala basi swala huvunjika na umlazimu aianze kuanzia mwanzo pia wamekubaliana kwamba mwenye kufunga swala ya sunna haifai kwake yeye kuigeuza kati ya swala kuifanya ya faradhi na mwenye kuhirimu swala ya faradhi peke yake kisha ikaja jamaa basi inafaa kuigeuza nia yake kuifanya ya sunna na kuikamilisha kwa rakaa mbili kisha apige salamu na swali pamoja na jamaa na kuhusu fatiha wanavyoona wamesema kuwa ni wajibu kwa mwenye kuswali hata kama akiwa ni maamuma katika swala ya kusoma kwa sauti hii ni kulingana na hadithi iliyopokewa na ubada bin swamit radhi ya mola iwe naye alisema tulikuwa nyuma ya mtume rehema na amani zimfikie yeye katika swala ya alfajiri akasoma mtume mwenyezi mungu na kisomo kikawa kizito juu yake alipomaliza alisema huenda nyinyi mnasoma nyuma ya imamu wenu tukasema ndiyo ni hivyo ewe mtume mwenyezi mungu mtume rehma amani zimfikie yeye kisha kajibu msifanye hivyo isipokuwa kwa sura ya ufunguzi wa quran kwa kuwa asiyeisoma hana swala na baada ya fatiha ni suna kwa mwenye kuswali kusema amin sawa swali peke yake au maamuma au hata akiwa ni imamu mtume rehma amani zimfikie yeye asema atakaposema imamu amin na nyinyi semeni kwani mwenye kuafikiana amini yake na amini ya malaika atasemehewa madhambi yake yaliyotangulia naitoshi katika kusoma quran kuleta takbir na dhikri kusoma kimoyoni bali ni lazima kutamka na uchache wa kutamka ni kutikisa ulimi na midomo miwili kwa kusoma na katika kusujudu wanavioni wameshurutisha kuwe kwa viungo saba kwa kauli ya mtume rehma na amani zimfikie yeye mja akisujudu vinasujudu pamoja naye viungo saba uso wake vitanga vyake vya mikono magoti yake na nyayo zake na katika atahiyatu ni sunna kuashiria kwa kidole kwa hadithi iliyopokewa na wail bin hujr radhi ya mola iwe naye kuwa alisema kisha akainua kidole chake nikamwona akitikisa na huku akiomba mungu na katika kila nguzo za swala wanavyoona wamesharutisha kuwepo na utulivu ambayo swala haiwi sahihi bila yake huyo hapa abu hureira radhi za mola ziwe naye anasema hakika mtume rehma na amani zimfikie yeye aliingia msikitini akaingia mtu akaswali kisha kaja kwa mtume rehma na amani zimfikie yeye akatoa salamu na mtume rehma na amani zimfikie yeye baada ya kumjibu salamu akamwambia rudi uswali kwani wewe huku swali yule mtu akarudi akaswali kama alivyoswali hapo mwanzo kisha akaja kwa mtume mwenyezi mungu rehema na amani zimfikie yeye akatoa tena salamu na mtume baada ya kumjibu akamrudishia salamu kwa kumwambia na wewe amani ikushukie kisha akasema rudi uswali kwani wewe hukuswali akarudi na akafanya hivyo mara tatu kisha akasema na apa kwa aliyekutumiliza kwa haki sijui kuswali vizuri zaidi kuliko hivi nifundishe akasema ukiinuka kuswali piga takbir kisha soma kilichokuwa sahali kwako cha quran kisha rukuu mpaka utulie kwenye hali ya kurukuu kisha inuka mpaka ulingane katika hali ya kusimama kisha sujudu mpaka utulie katika hali ya kusujudu kisha inuka mpaka utulie katika hali ya kukaa na ufanye hivyo katika swala yako yote