رب العالمين وأشهد أن لا إله إلا الله ولي الصالحين وأشهد أن محمدا عبده ورسوله وصفيه وخليله وخيرته من خلقه صلى الله عليه وعلى آله وأصحابه ومن سار على نهجه واقتفى أثره إلى يوم ينفخ في السور فتأتون أفواجا عباد الله رحمكم الله أوصيكم ونفسي بتقوى الله فقد فاز المتقون لقزام كتك الإيمان بعد يقوم الله سبحانه وتعالى الله أمبايك ورحمة ذاكي نما بنزياكي أم يتوافقيش يكوتانا سيهم كما هي رحمة نماني زي الله زي وغزويت نبي محمد صلى الله عليه وسلم ومجن أهل ذاكي نما صحبواكي na waislamu wote kwa ujumla watakaofuata mwenyeunbo wake mpaka siku ya qiama tunamwomba allah subhanahu wa taala atujalie nasi pamoja na wazazi wetu na wakezetu tio miongoni mwa hao ndugu zangu katika iman na kuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu katika swala la kumsha allah subhanahu wa taala waislam tutakumbushana jambo moja jambo lenyewe lina wahusu ambao wamekusha oa <coughs> wale ambao wanawake ndio hasa anatakiwa wafanye tarkizi na wale ambao wana fikra za kuoa vile vile inatakiwa wazingatie haya maneno imeenea katika midono ya wengi miongoni mwa waislam na vilevile mashekhe kuna jambo la taraka kuna maneno yanayosema kwamba bad lail llhi la jambo la halali analolichukia mwenyezimungu subhana wataala ni taraka haya maneno ndugu zangu katika imani katika upande wa mambo ya hadithi ni hadithi ambayo sio sahihi ni hadithi ambayo ni dhaifu na hii hadithi ukisoma katika vitabu vinahusiana na mambo ya hadithi mustalah kuna mlango wa kuelezea hadithi ambazo ni mashuhuru yaani hadithi ambazo zinajulikana kwa wengi wanasifahamu au maneno ambayo wengi wanapenda kuyasema mfano wafuqaha wanachuoni wa fiqhi wanapenda kutoa mfano kama huu huo abrabu lhalalu ilallahi allaq jambo linalochukiza zaidi kwa mungu jambo lenyewe ni la halali ni taraka vipi jambo la halali alafu mungu alichukie ndugu zangu katika imani kama ilivyotangulia kusema katika upande wa mambo ya hadithi ni hadithi ambayo sio sahihi ametaja hadithi shekhulalbani rahimahllah katika sunani y abidaud katika baifu abi daud hadithi ya 21 na kaelezea kwamba siyo hadithi sahihi ni hadithi ambayo ni dhaiu ndugu zangu katika imani mtume wetu muhammadin aa i wsala yeye amefanya talaka katika wake ambao ameoa nabii nabi muhammadin sai wsalam aliwahi kutoa talaka vipi kipenzi cha mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wa taala nabi muhammadin sawsalam afanye jambo ambalo mwenyezimungu subhanahu wa taala linamchukiza mtume sala i wasala can... alimpa Jin... taraka hasa mtoto wa omar bn lhatabi ria nha baada ya kupewa taraka hasa hasa akaondoka katika nyumba ya mtume sa ws akaenda kwenye nyumba ya baba yake lakini kutokana na wema ambao hasa raina alikuwa nao إِبَادَ أن الأمة الأموية في بَيْنَ يَكِنَّ الأمة الأموية في الأرض، وَتَعَالَى الله سبحانه وتعالى كَمْ كانت جِبْرِيلَ عَلَيْهِ السَّلَامُ الأرض، كانت الله الأموية صَلَّى اللَّهُ عَلَيْهِ وَسَلَّمَ الأموية إِرْجِي الأرض، كانت الأمة الأموية في الأرض، كانت الله الأموية في الله sunna so, hizi alhamis na jumatatu somu za bedha kwake ni maji ya kunywa nabi muhaadin saa wsa kamrejesha hafsa nachokusudia ndugu zango katika imani ni kwamba jambo la taraka katika uislam ni jambo la sheria inapotokea mwanamke kafanya mambo ambayo itakuwa ni sababu ya mume kutoa taraka halaumiwa na sheria wala mwenyezi mungu mwne subhanahu wataala hatukii kwa jambo hilo ndugu zangu katika imani tutakumbushana mambo sita ambayo kayataja limamu al ghazani rahimahullah kwamba ukiona moja miongoni mwa haya mambo sita وانا انا موجه بس انا بيتراك قدس كمان الامام الغزالي رحمه الله انا سيما وانا ممكن وانا لا تنكفو انانا ولا حنانا ولا حداقة ولا شداقة ولا براقة ukiziona kwa mwanamke mpezalaka na kama ujaoa ukijua kwamba mwanamke fulani anasifika na hizi sifa basi usiowe tafuta mwanamke mwingine jambo la kwanza anasema latumkihu anana usimoe mwanamke ambaye ana sifa ya anana na kama mkewe ana sifa ya annana basi fanya utaratibu wa kumpata laka anana maana yake ndugu zake katika imani ni mwanamke ambaye ukitoka kazini ukiingia nyumbani unamkuta mwanamke kavaa manguo mazito mazito anafanya kwamba anaumwa hali ya kuwa haumwe wakija wageni ukimwambia pike chakula kuambia hapana mimi naumwa lakini wakija ndugu wa mke mwanamke anakuwa na nguvu haumu tena ndugu wa mume wakifika pale mwanamke taabani mme wangu na umwanpeelendo hospitali ndugu zake wakuwepwa hamna maradhi kwambia husio mwanamke wa naye vile vile sifa ya pili ndugu zake katika imani wala mannana usimooni mwanamke au mke wako akiwa na sifa ya manana manana ni mwanamke ambaye ukiwa naye ndani anaanza kukusimanga anasema ya kwamba wewe mwanamume una bahati kunipata mimi wewe yani sijui likuwaje sijui niliolewa usiku nini hivyo wewe una uwezo wa kunioa mimi wewe nah, sijui likuwaje أوسي منامك رافاي سيفتات من تغزاك كإيماني أنا سمع إمام الغزالي رحمه الله قام ولا حنانا حنانا لمنامك باء كشوله ولا فويبو نميها في alafu mwanamke anamwambia mume ya kwamba kwa kweli namkumbuka mume wa kwanza yaani wewe mume wangu wa pili yani haunifai kabisa yaani hauniridhishi hata kidogo afadhali yule wa kwanza aliyenipa talaka yule ndi alikuwa ananifaa barabara lakini wewe unanichezea chezea tu hafaa mwanamke na huu mwanamke akizaa watoto ukizanee watoto alafu anakuambia una bahati unaona watoto niliokuzalia li watoto bomba angalia watoto wako wa zamani watoto wamekonda watoto awana afya nzuri lakini angalia mimi unacheza na mimi e afai sifa ya nne ambayo taeleza imamu lghazali rahimahllah anasema wala walahada hadaka ni mwanamke ambaye anamkalifisha mumewe kumnunulia mambo ambayo yako nje na uwezo wa mwanamume ikitokea simu fulani asema meangu nataka simu fulani bila kupata simu fulani apeeleweke ndani leo mwanamume anapiga mahesabu ukiangalia mukafa unaopata kazini unajikalifisha unaingia madeni unaenda unakomba pesa ya watu ili mnunulie simu nguo fulani kitoka sema mume wangu kuna nguo fulani natoka naitaka vyako fulani vikitoka mume wangu kuna vyako fulani nataka huyu ni hadaka anamkalifisha mume wake amnunulie vitu mume uwezo hana vile vile anakuwa na tabia ya kumwibia mume mume akilala basi mwanamke aingiza mkono mfukoni kuna elfu sab anatua elfu b zinabaki elfu tan anapeleka kwao afayu mwanamke vilevile ndugu zako katika imani jambo la tano albaraa baraka ndugu zako katika imani ni sifa ya mwanamke ambaye yee akiwa nyumbani nikukaa kukaa mbele ya kioto anakaa kioo mbele yake kuna aina kama sida za mafuta mbele yake kazi yake ni kujipaka tu ukiingia ndani ka fulani naomba mletee maji ah, na wewe umezidi mmewagu nimesha jipodoa ndio wanza kumtuma maji huyu hafai salawu, salawu. muda wyote nikuka kwenye kioo tu mmeangu niwekee maji nataka nide nikaovya sema hapana kwani weye ukinyanyua inowe uta mikono itakatika huyu ni mwanamke ambaye ni hafai vilevile katika sifa za barafa ni mwanamke ambaye ana sifa ya uchoyo chakula kinakuandaliwa <coughs> wakija wageni wa mume basi mwanamke atafanya hila mpaka wageni wa mume wa sili <coughs> anatengeleza labda nataka kupika awadi maji yapo jikoni maji amechemka anafanya maandalizi ya kuweka mchele ndani ya maji wageni wa mwime wanaingia yale maji anayabadili ni maji ya kuoga sio tena maji ya mchele ataka kutengeneza ugari sile mungopo tayari pale wageni wa mwimwe wanaingia basi nawambia wewe mtoto fulani hebu niwekeele maji bafu ataka nioge maji anabadilishwa sio tena maji ya chakula kwanini sababu wagene wa mume wameingia vilevile hatakekula na waku takakula pekeaketu huyu mwanamke afai ndugu za katika a jambo la sit ambalo kalieleza imamu lghazali rahimahllah anasema kwamba mwanamke ambaye ni shaaka shadaqa ni mwanamke ambaye udimi wake ni mrefu maneno mengi yani kuna baadhi ya unakuta ni mashekhe akiwa muskitini anaongea mashallah lakini akifika nyumbani kwake yani ipo chini ya ulinzi hasemi lolote kitaka kusema mume naomba sh... funga kinywa sheria nakachini afurukuti huyu mwanamke mwenye ulimi mrefu hafai duku zako katika ma mwana mwanamume anakuwa ana sheria ndani ya nyumba yake mwenye sauti ndani ya nyumba ni mwanamke mwana haifai mki akiwa nahi sifa fanya utaratibu wa kumbatala kabla ya talafa panakuwa na mukadimati wanakuwa kuna naswaha umempa naswaha hakusikia umetumia utaratibu ambao kueleza mwenyezimungu subhanau wataala ndani ya quran kwamba unamwabia kwa maneno amekataa basi unamuhama kitandani yeye unamwacha alala juu ya kitanda uy walala wa chini walala wa barazani lakini unaoke zama zilizonazo ukilala chini ukimwacha kitandani ndo anafurani wamba afadhali alhamdulilah wanake waana jimu wambiwa umejipunguzia mengi kabisa umetumia hii hatua imeshindana unaruhusiwa kumchapa lakini kipigo cha ja kawaida ambacho sio mubarah sio cha ja kuvunja imeshindana unafanya sulhu baina familia mbili familia ya mume na familia ya Ime mke imeshindana basi hakufai u mwanamke unampatalanyumau katika imani za baadhi ya waislamu kwa kweli zinatisha yaani wakati mwingine waona aibu kumtembelea ndugu yako au kumtembelea rafiki yako nyumbani kwake hana usemi nyumbani kwake namna alivyo ndugu yako wa kiume na namna familia yake ilivyo bali na mashariki na magharibi hakuna sheria ya mwenyezimungu si subhana wa taala namna mke anavyovaa anapokuwa wageni namna mke anavyovaa na, anapotoka nyumbani unashangaa huu ndio mke wa fulani huu ndio vitu wa fulani bona navaa hivi kwa nini hana usehemu nyumbani kwake mwanamke yuko juu mwanamke nishataka maneno makali nazama tulizo nazo wanawake wengi sasa mapenzi yanakuwa ni mapenzi ya dawa yani mwanamke anapoolewa njia ya kumdhibiti mume ni kumtengenezea madawa kuna dawa za mapenzi ndugu zangu alieeleza shekhu wahidi abduussalamu bali kuna dawa inaitwa mustawaja hii ni dawa ya mapenzi ambayo baadhi ya wanawake wanawatengenezea waome zao mwanamume anapotengenezewa hii dawa ni kwamba hampendi mwanamke wa aina yeyote zaidi ya mke wake tu ndiyo ikifikia baadhi ya wanamume akipata mshahara mwisho wa mwezi pesa zote anapeleka kwa mke pesa zote mke ndio anaweka hata mwanake mzazi akitaka mia tano shilingi mia tano shilingi mia mbili nasema ngoja kwanza nikamuulize mke wangu akikubali ndio nitakupa huu ni msiba ndugu zangu wa kuwakumbusha dada zetu shangazi zetu na mama zetu kwamba mapenzi hayatengenezwi na dawa mapenzi ni vitendo ndugu zao katika imani vitendo na ndio mana wanachuoni wanaandika mambo mbalimbali