بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله والصلاة والسلام على رسول الله وعلى آله وأصحابه ومن وعلى أما بعد تنمشكور الله سبحانه وتعالى نكوزتك رحمة نمانز الله زمشكية نبي محمد صلى الله عليه وسلم بمجان أهل زاكينا مصحبواكينا وإسلام ووتك وجملة وتكوفوات من ندواكي مبكا ndugu zangu katika imani na kuhusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu katika swala la kumcha allah tabaraka wataala ndugu zangu waislam tutakumbushana nukta moja nukta yenyewe kuna jambo ambalo ukilifanya inakuwa ni sababu ya kuingia katika pepo ya allah subhanahu wa taala anasema mtume wetu muhammadin salallahu alaihi wasallam katika hadithi ambayo kaipokea imamu nasai rahimahu llah na maimamu wengine kwamba yeyote atakayesoma ayatulkursi baada ya kumaliza kuswali sala ya faradhi hakuna kitachomziwia kuingia katika pepo ya allah subhanahu wa taala isipokuwa umauti yalkursi ndugu zangu katika imani ni aya ambayo ni tukufu ni aya kubwa ndani ya qurani hii ayatlkursi ndugu zangu katika imani inapatikana ndani ya qurani katika surati lbaqara kwenye juzuu la kwanza aya ya255 anasema mwenyezi mungu subhanahu wataala الله لا اله الا هو الحي القيوم لا تاخذه سنه ولا نوم له ما في السماوات وما في الارض من ذا الذي يشفع عنده الا باذنه يعلم ما بين ايديهم وما خلفهم ولا يحيطون بشيء من علمه إلا بما شاء وسي كرسيه السماوات والأرض ولا يؤوده حفظهما وهو العلي العظيم هي آية الكرسي <سؤال> أم بايو منادم بعد يكماليزا كسوالي سالي فرذي baada ile staghafirullah stagfirllah staghfirullah allahuma anta salamu wa minka salam tabarakta yadha ljalal wlkiram ukaleta nyiradi nyingine ambazo zimepokelewa katika sunna ya mtume sal llahu laihi wasalama kisha ukasoma ayatu lkursi ukiendelea na hali kama hiyo na kifo kikakukuta baada ya swala ya faradhi unasoma ayatu lkursi ikawa ndiyo desturi yako wewe huna kiziwizi katika kuingia katika pepo ya allah subhanahu wataala hii haina maana kwamba mwanadamu anafanya shirki baada ya kufanya shirki na anaswali baada ya sala anasoma ayatu lkursi kwamba itakuwa ni sababu ya kuingia katika pepo ya allah subhanahu wataala hapana ni yule mwanadamu ambaye amejitenga mbali na ushirikina amejiepusha na mambo ya bidaa mambo ambayo ameyazua ndani ya dini hakuyaeleza allah subhanahu wa taala wala hakuyafundisha nabii muhammadin wslam yeye alikuwa anafuata sheria ya mungu subhanahu wataala na mwongozo sahihi wa nabii alaihi sws kisha akadum akawa analeta ayatu lkursi baada ya sala ya faradhi ikawa ndiyo desturi yake mpaka kifo kikamkuta katika hali kama hiyo huyu kutokana na maneno ya nabii muhammadin salllahu alaihi wasallama itakuwa ni sababu ya kuingia katika pepo ya allah subhanahu wa taala allah allah ndugu yangu mwislam itakuwa ni khasara ni msiba mwislam kutoijua ayatu lkursi wewe mwislamu ndani ya kichwa chako umehifadhi majina ya wacheza mpira ukajua mishahara yao ukajua timu fulani imetolewa na timu nyingine ukajua mchezaji fulani kanunuliwa na timu fulani ukakosa kuhifadhi ayatu lkursi ndani ya kichwa chako wallahi ni msiba ndugu zangu katika imani msiba mkubwa wala haipendezi kwa mwislamu zama tulizo nazo wallahi ni zama za mwisho zama za ajabu wallahi unakuta baadhi ya waislamu wanajishughulisha na mambo ambayo hayawasaidii chochote katika hii dunia bali wanapoteza muda na muda ni kitu ambacho ni cha thamani kitu ambacho mwanadamu ataulizwa na mwenyezi mungu siku ya qiama kama alivyosema mtume salllahu alaihi wasallam baada ya watu kufufuliwa siku ya kiama mwanadamu hatopiga hatua moja kwenda mbele wala kure, kurejea nyuma ila atapoulizwa maswali manne miongoni mwa maswali itakayoulizwa an umrihi fima afnahu umri wake umri wako wewe binadamu na namna gani ulivyoumaliza wallahi ni msiba mwanadamu tena mwislamu umri wako kuumalizia kwenye mambo ya mpira kuumalizia kwenye mambo ambayo faida yake haipo katika hii dunia wala akhera ndugu zangu katika imani ayalkursi ni sababu miongoni mwa sababu za kuingia katika pepo ya allah subhanahu wataala haya ni maneno ya mtume wetu muhammadin salllah lh wasalam katika hadithi nyingine katika upokezi mwingine ikaja mtume salllah lihi wasalam akaongeza baada ya kumaliza kusoma ayat lkursi halafu unaongeza unasoma qul huwa llahu surat likhlas wallahi ni bishara sura ambayo ni fupi sura ambayo ina aya nne fupi fupi qul huwa llahu ahad allahu somade lam yalide wlam yulad walam yakun lahu kufuan ahad sura fupi miongoni mwa sura za qurani akasema mtume sallahu lhi wsallama atakayesoma suratu likhlas qul huwa llahu mara moja ni sawasawa na mtu ambaye kasoma robo ya msahafu robo ya qurani qurani ina juzuu hn juzuu juzu kmi inalingana na surati likhlasi moja we muislam ukisoma kul huwa llahu ahade allahu somade lam yalid walam yulad walam yakun lahu kufuan ahade ni sawasawa na mtu ambaye kasoma, kasoma juzu kmi ukisoma surat likhlas ul hu llahu mara tatu ni sawasawa na mtu ambaye kasoma qurani yote angalia surat lihlas mara tatu dakika moja au sekunde kumi na tano umemaliza kusoma surat likhlasi mara tatu sasa na mtu ambaye kasoma mshafu mzima angalia hii furaha ndugu zangu katika imani angalia hii bishara liyetueleza nabii muhammadin salllahu alaihi wasalam allah allah ndugu yangu muislam jitahidi jifundishe uijuu ayatulkursi ni aya ambayo ni adhim ni kubwa hata wakati wa kulala ni dua ni kinga ndugu zangu katika imani kabla ya kulala chukua hudhu umemaliza kuchukua hudhu panda kitandani kabla ya kulala soma yatlkursi ni moja miongoni mwa dua mwenyezi mungu anakuhifadhi mpaka kesho nani mchawe atakuja kukuangia wako wapi wenye kusoma kursi wakati wa kulala ndugu zangu katika imani allah allah ndugu zangu katika imani nakuusieni pamoja na kuihusia nafsi yangu wakati wa kulala kwetu tusiachi kusoma ayati lkursi na vile vile baada ya kila sala ya faradhi usiachi kusoma ayati lkursi mwenyezi mungu atudumishe tukiwa tunasoma ayati l-kursi. mwenyezi mungu atufishe aliyokuwa ni waislamu kwa haya machache ninasema subhanak llahuma wbihamdik ashhadu an la ilaha illa anta استغفرك واتوب اليك سبحان ربك رب العزه عما يصفون وسلام على المرسلين والحمد لله رب العالمين والسلام عليكم ورحمه الله وبركاته