bismillahi rahmani rahim alhamdulilah rabilalamin a saal asuia wa ii waab wa baada ya kumshukuru allah subhanahu wataala na kuzitaka rehma na mani za zi allah zimwendee nabi muhammadin swsaa pamoja na ahli zake na masohaba wake na waislamu wote kwa ujumla atakaofuata mnendo wake mpaka siku ya qiama ndugu zangu katika imani nakuusieni pamoja na kuiusia nafsi yangu katika swala la kumsha allah subhanahwataala ndugu zangu wa islam leo tutakumbushana jambo ambalo ni muhimu jambo lenyewe ni atawasul almashrua namna ya kumwomba mwenyezimungu subhanahu wataala katika njia ambazo ni za sheria mwanadamu anafikwa na matatizo anafikwa na mitihani hajui namna gani mitihani yake matatizo yake yatatatuliwa unajikuta amekaa hana la kufanya hali ya kuwa mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wataala au mtume salllah alaihi wasalama wameweka njia za kumwomba allah subhanahu wa taala njia ambazo ni za sheria mwanaadamu ukizitumia njia hizo unafika kwenye malengo bila matatizo yoyote ndugu zangu katika imani mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wataala anasema ndani ya quran ya kwamba walillahi lasmau lhusna fadiuhu biha mwenyezimungu subhanahu wa taala anayo majina mazuri basi mwombeni mwenyezimungu subhanahuwataala kupitia majina hayo katika njia ambazo ni za kisheria za kumwomba mwenyezimungu subhanahu wataala ni kumwomba allah tabaraka wataala kwa kutumia majina yake ya allah ya razaq una matatizo ya rizi tumia jina la mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wataala ya razzaq mwenyezi mungu ana sifa ya kutoa riski wewe ni mgonjwa tumia sifa ya mwenyezi mwenyezimungu subhanau wataala na jina la allah tabaraka wataala mwenyezi mungu ndio ana sifa ya kuponyesha sasa binadamu unafikwa na matatizo ni mgonjwa unaacha kumkimbilia allah subhanahu wa taala unafanya mambo ambayo si ya kisheria hali ya kuwa kuna njia za kisheria za kumwomba mungu subhanahu wataala ndugu zangu katika imani mwombe allah subhanahu wataala kutumia majina yake matukufu na mtume swsa akasema katika hadithi ambayo akaipokea abuhuraira anhu hadithi ambayo ni sahihi ya kwamba inna lillahi 99 sman mwenyezimungu subhanahu wataala anayo majina tisinna tisa man ahsaha dakhala ljanna allah subhana wataala anayo majina tstis yeyote atakayehifadhi majina hayo t9 baada ya kuyahifadhi akayafanyia kazi majina yanayoelekeza kitu fulani na huyu mwanaadamu aliofikwa na shida akatumia yale majina ya mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahuwataala kutokana na shida yake na naakafa katika hali kama hiyo mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala kupitia mtume muhammadin salllah laihi wasalama anasema ya kwamba ataingia peponi hii ni fursa ndugu zangu katika imani wewe unatafuta ilmu ni mwanafunzi mwombe mungu subhanahu wataala kwa kutumia jina lake ya alim mwenyezi mungu ndiyo mjuzi taka ilmu kupitia jina la allah subhanahu wa taala wewe huna subra mambo yako ni ya haraka haraka subra yako ni ndogo tumia jina la mwenyezi mungu subhanahu wataala ya sabur mwenyezi mungu wewe una sifa ya subra na kuomba mwenyezi mungu unipambe na mimi katika subra usisahau kum, kumtaja allah subhanahu wa taala kutokana na majina yake ndugu zangu katika imani vilevile katika njia ambazo ni za kisheria za kumwomba mwenyezi mungu subhanahu wataala unamwomba allah tabaraka wataala kupitia mema yako uliyoyafanya mwenyewe umeenda hija umeenda umra kuna siku umemsaidia maskini sasa wewe umefikwa na matatizo unakumbuka yale mema uliyoyafanya unamwambia mwenyezi mungu subhanahu wataala ya allah e mola wangu siku fulani nilimsaidia mtu fulani wakati ninamsaidia na mimi nilikuwa nina shida lakini nimejidhili mwenyezimungu subhana wataala nikaona ya kwamba huyu ndugu yangu mwislamu huyu ndugu yangu binadamu ana shida zaidi kuliko mimi nikamsaidia hali ya kuwa mimi nna shida mwenyezi mungu nimefikwa na matatizo kadhaa ya allah nakuomba na mimi unisaidie uone msada wa mwenyezimungu subhanah wataala namna utavyoshuka kwako usighafiriki mwenye ndugu yangu muislamu katika kumwomba allah subhana wataala angalia mtume wetu muhammadin sa ws anatutolea mfano uliotokea katika zama za bani israili mwanamke ambaye alikuwa na sifa ya umalaya umalaya wake umefikia katika daraja ya uchangu doa ni malaya wa kutupa mjini kila mtu anamfahamu kama huyu ni malaya wa kutupa lakini huyu mwanamke siku moja amefikwa na kiwi cha maji akakutana na kisima akashuka ndani ya kile kisima akanywa maji baada ya kumaliza kunywa maji anapanda juu ya kisima anakutana na mbwa mbwa amebanwa na kiwi kutokana na kiwi ambacho mbwa alicho nacho mbwa anakula ule udongo ambao umeroana roana upande wa juu ya kisima huyu mwanamke ambaye ni malaya akaona ile hali akajiwa na fikra ya kwamba huyu mbwa amefikwa na kiwi kama ambacho nilichokuwa mimi nilichokuwa nacho mimi huyu mwanamke akashuka ndani ya kisima akavua viato vyake akaweka maji akapanda akamnywesha yule mbwa anasema mtume wetu muhammadin salllah alaihi wasalama yule mbwa akamshukuru mwenyezi mwenyezimungu subhanau wataala kwa kitendo ambacho huyu binadamu amemfanyia anasema mtume alaihi wasalaa huyu mwanadamu mwenyezimungu subhanah wataala akamsamehe madhambi aliyoyatanguliza angalia ndugu zangu katika imani kwaiyo usiachi kumwomba mwenyezi mungu subhanahu wataala milango ya kheri ni mingi jifanyie binadamu amalin saleh matendo yaliyokuwa mema siku utapofikwa na shida umwombe mwenyezimungu subhanahwataala kutumia mema ulioyafanya mwenyewe na wala usimwombi allah subhanahu wataala kutumia mema ya mtu mwengine mtu fulani kenda hija sasa wewe umefikwa na matatizo unamwambia mwenyezi mungu ya rabbi niondolee matatizo yangu kwa sababu fulani amekwenda hija hapana wewe mwenyewe umekwenda hija umejidhili umechanga pesa zaku zikaenea kiwango cha kwenda hija umefikwa na matatizo mwambie mwenyezi mungu subhanahu wataala ya rabi wallahi nimekwenda kuzuru nyumba yako tukufu nimejidhili mungu mpaka nauli ikak, ikakamilika mwenyezi mungu yote haya nimeyafanya kwa ajili yako mwenyezi mungu nimefikwa na matatizo kadhaa mwenyezi mungu nakuombo nisaidie katika matatizo niliyokuwa nayo kwa hiyo ndugu zako katika imani haya baadhi ya mambo ambayo ni ya kisheria mwanadamu anaruhusiwa kuyatumia wakati anapofikwa na matatizo kumwomba mwenyezimungu subhanahu wa taala ima kutumia majina ya allah tabaraka wataala au kumwomba allah subhanahu wataala kwa kutumia mema uliyoyafanya katika uhai wako na vilevile vile, katika njia ambazo ni za kisheria za kumwomba allah subhanau wataala unapojua kwamba mtu fulani ni mwema anamcha mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wataala hamna tatizo ukienda kwake akakuombea dua lakini ukijua yupo na matatizo hapana jiepushe nayo ni mwema masha allah kutokana na hali unayoiona basi ni jambo ambalo linaruhusiwa kwenda kwake akakuombea dua kwa mwenyezi mwenyezimungu subhanahu wataala ukawa unaitikia amin kama walivyofanya masahaba wa mtume alaihi wasalama walipofikwa na ukame wakaenda kwa ami wa mtume salllahlaihi wasalam al abas akawaombea dua sama za umar bnlhatabi rdiallah anhu mwenyezimungu subhanahu wa taala akawateremshia mvua hii na maana ya kwamba inaruhusiwa kisheria mtu anapokuwa na matatizo akenda kwa mtu ambaye ni mwema akamwombea dua ni jambo ambalo linaruhusiwa allaallah ndugu yangu mwislam unapofikwa na matatizo kwa usiku na mchana tafuta njia ambazo ni za kisheria za kumuomba mwenyezi mungu subhanahu wataala alla allah ndugu yangu usifanye mambo ambayo hayafai kwa haya machache tunamwomba mwenyezimungu subhanahuwataala atuwafikishe tunapokuwa na matatizo kurejea kwa allah subhanahu wataala tutakutana tena katika kipindi kinachokuja nasema kwa haya machache السلام عليكم ورحمه الله وبركاته