rahim mlah rahmani rahimalhamdaasui b nduguzangu wasla tunamshukuru mwenyezi mungu mweyezimngu sbnwana kumtakia ehamanb uhaa amoja nazake nasawake anu uu pamoja na zake na na wake wote mpaka siku ya na kuua na nafsi yangu katika sala la kumcha allah sbhanawataaa waislam leo tutakumbushana kuhusiana na, na mada ambao ni muhimu mada inabeba kichwa cha habari kwamba atawassul almamnua kumwomba mungu subhanahu wataala katika njia ambayo si ya kisheria katika njia ambazo zimekatazwa mwanadamu anafikwa na matatizo kwa usiku na mchana matatizo yamemfika shingoni anaona hana njia ya kufanya ila ni kumwomba mwenyezimungu kwa kutumia vitu ambavyo si vya kisheria ima kumshirikisha mwenyezimungu subhanahu wa taala afike kwenye malengo yake hili ni jambo ambalo halifai ndugu zangu katika imani kumwomba allah subhanahu wataala kwa kutumia vitu ambavyo vimekatazwa atawassul almamnua una shida na mwenyezi mungu mwenyezimungu subhanahuwataala sasa unamwomba allah subhanahu wataala kupitia vitu ambavyo vimekatazwa hili ni jambo ambalo halifai ndugu zangu katika imani ni mambo mengi ambayo baadhi ya wanadamu wanayafanya katika kumwomba allah subhanahu wataala baadhi ya wanadamu wanaojinasibisha na uislamu wanamuomba allah subhanahu wataala kwa kutumia majina yasiyokuwa ya allah subhanahuwataala majina ya mashaitani ndio wanatumia katika kumwomba allah subhanahu wataala hili ni jambo ambalo halifai mwenyezi mungu ana majina mazuri muombeni allah kutumia kupitia majina yake na wala usitumii majina ya viumbe katika kumwomba allah subhanahu wataala ima ni majina ya malaika majina ya mashaitani majina ya binadamu usitumie njia hiyo katika kumwomba allah subhanahu wa taala ndugu zangu katika imani kuna baadhi ya watu katika kaswida ambazo watoto wanaimbishwa ni kaswida ambazo ndani yake kuna kumshirikisha mwenyezimungu subhanahu wa taala baadhi ya watoto wanaimbishwa kwenye madrasa kwamba salaullahsalamullah ala twaha rasulullah Allah, salamu llah la yasin habibullah twasalna bibismi llah wabiljahi rasulillah wakulu mujahidin fi llah biahli lbadri ya allah angalia haya maneno watoto wanaimbishwa wenye kupiga dufu wanapiga wenye kucheza wanacheza ونيني ونجا فوهامان ماني ماني ماني ماني ماني ماني ماني ماني ماني ماني ماني ماني ماني ماني ماني ماني ماني ماني ماني ماني ماني ماني ماني ماني ماني ماني ماني الله تاتيزو ببسم الله tunataka msada kwa mwenyezimungu subhanah wa taala kupitia jina lake tukufu hii haina tatizo lakini matatizo yanaanza wa kulu mujahidin fi llah yani mnataka ima msada au nusra mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala kwa kupitia mujahidina waliopigana vita mnataka msada kwa mwenyezi mungu kupitia matendo ya hawa mujahidina hili ni jambo ambalo walifai biahli lbadri ya allah vilevile kutumia ahlalbadri watu waliopigana vita vya badri unamtaka msada mwenyezi mungu subhanau wa taala kutumia majina ya watu waliopigana vita vya badri walioshiriki katika vita vya badri unamwomba allah kutokana na utukufu ule ili ni jambo ambalo halifai ii ni tawasul ambao ni mamnua ndugu zak katika imani haifai mwombe mungu subhanahu wataala moja kwa moja kupitia majina yake kupitia qorani kupitia matendo mema sio kupitia waliopigana jihadi au kupitia walioshiriki katika vita vya badri au vita vya uhudi haya yote ni mambo ambayo hayafai ndugu zangu katika imani mwislamu wa kweli anayemwamini mwenyezi mungu subhanahu wataala na kutaraji kwamba atasimama mbele ya allah siku ya qiama na kulipwa wa yote aliyoyafanya duniani hawezi akamwomba allah subhanahu wataala katika vitu ambavyo hakuviamrisha mwenyezi mungu subhanahu wataala au mtume muhammadin salal wasalam baadhi ya wa waislamu wakiomba dua katika kuomba dua wanasema ya kwamba bijahi sayidina muhammadin salllah lihi wasalam ربنا آتنا في الدنيا حسنة وفي الآخرة حسنة وقنا عذاب النار ببركة سيدنا محمد صلى الله عليه وسلم أو بجاه سيدنا محمد صلى الله عليه وسلم هاني موباها يا فاي unamwomba mwenyezimungu subhanahu wa taala akukubalie sala yako au mwenyezi mungu atukubalie sala yetu kupitia cheo cha mtume salllahu alaihi wasalama kupitia baraka za mtume muhammadin salallahu alaihi wasallama ili ni jambo ambalo halifai ndugu zako katika imani halifai au nakuta baadhi ya watu katika kiapo anawpo wallahi wa rasuli anahapa jina la mwenyezi mungu na jina la mtume alaihi wsala wallahi wa rasuli baina ya jina ya mungu na jina la mtume sallasaa ameunganisha ameongani, na herufi ya wau kwamba hii wau katika lugha ya kiarabu ina maana ya kwamba mwenyezi mungu na mtume wote ni sawasawa unawatukuza anayefaa kutukuzwa katika kiapo ni allah subhana wtaala peke yake kwahio mwanadamu unaposema kwamba wallahi wa rasuli namwapa mungu, una mtume, una mtume, Mwislamu, mungu na mtume unamweka kwenye kiapo mtume sallasalam hili ni jambo ambalo halifai muislamu usiwapi jina la mwenyezi mungu ukamwongeza na mtume alaihi saws apa kwa jina la mwenyezi mungu peke yake bila kumshirikisha mtume alaihi salallahalhwasalam kwa hiyo ndugu zangu katika imani haifai kumwomba mwenyezi mwenyezimungu subhanah wataala kupitia vitu ambavyo vimekatazwa hii ni sifa ya washirikina ndio ambao wanamuomba allah subhanahu wataala kupitia vitu vingine wanasema ya kwamba ma nadiuhum illa liyuqaribuna ila llahi zulfa kwamba hatuviombi tur- hivi vitu isipokuwa tunataka tu vitukurubishe mbele ya mungu vipeleke maombi yetu mbele ya mwenyezi mungu subhana wa taala ni jambo ambalo halifai mungu anasema kumwambia mtume sal llah laii wasalam ya kwamba waidha salaka ibadi anni fa inni qaribe ujibu dawata dai idha daani wewe mtume muhammadin salllahalaih wasalama watangazie ummati wako ya kwamba waja wangu watapokuuliza kuhusu mimi allah subhana wataala niko mbali nikiombwa wapige kelele waambie hapana fainni karibu waambie mimi allah nipo karibu mungu akusema kwamba tumuombe allah kupitia mtume kupitia malaika kupitia kitu fulani majini hapana muombe mwenyezi mungu moja kwa moja watu wanakwambia ukitaka kuonana na rahisi ni lazima uonane na na mtu wa chini yake ndio akupelekea maombi yako kwa raisi ayangalie nini mwenyezi mungu wa lillahi mathalul ala mwenyezi mungu wafananishwi na viumbe katika hii hali ndugu zangu katika imani allah allah usimwombi mwenyezimungu subhanahuwataala kutumia vitu ambavyo hakuamrisha allah ndani ya qurani wala hakuelekeza mtume muhammadin sallh alaihi wsalama katika hadithi zake ambazo ni sahihi allah allah ndugu zangu katika imani mwombe mungu subhanahu wataala katika njia ambazo ni za kisheria kwa haya machache ndugu zangu katika imani tunamwomba mwenyezimungu subhanahu wa taala atuepushe na sifa na tabia ya kumwomba allah subhanahu wataala kupitia vitu ambavyo hakuamrisha allah wala mtume wa mwenyezi mungu atufishe aliokuwa ni waislamu mwenyezimungu atufufue siku ya qiama tukiwa nyuma ya mtume muhammadin saws kwa haya machache inasema subhanakallahuma bihamdik sadu n lailhalnta astafiruka wanatubu ileik wsak rahh wbarakatu